Phương pháp học SAT

Re: Phương pháp đọc SAT

Phương vẫn cầm quyển Kaplan đúng ko? Làm thế nào tớ lấy được đây:) hay hôm nào ấy qua trường tớ? hoặc lên IIE?:D hẹn ngày phát đi:D

to Hà Phương: tớ cho máy cài driver bằng wizard. hờ hờ, nó báo là cài được mới siêu chứ, nhưng báo thế là một chuyện, còn không mở ra được vẫn là chuyện khác. Okie, thứ 6 nha, buổi chiều đến , nhớ mang đấy nhé.

Zz giờ chịu khó lên IIE 2-4-6 đi :D Thứ 6 này lại có vẻ đông đủ đấy :D

Đây, bây giờ tớ xin post lên danh sách CD kèm theo những gì tớ thấy sau khi dành cả tối hôm qua để cài tất cả các loại đĩa vào máy của tớ.

1. Kaplan 1, 3, 4.

Một điều thật đáng buồn là cả Kap 3, 4 sau khi cài đặt rất suôn sẻ, mở ra thì nó báo error tùm lum và ko chạy tiếp được, click continue thì nó cứ đơ ra, freeze chỉ còn cách click stop. Tớ đã copy toàn bộ Kap 4 vào PC rùi, nếu bạn nào vẫn muốn burn nó ra thì đăng ký để tớ burn, nhưng tớ đã warn trước là cơ hội nó chạy được ko cao :D Kap 1 hình như cũng tương tự, tớ uninstall cái Kap 3, 4 hình như Uninstall luôn cả cái 1.

2. Crash course: tương tự, error after installation.

3. SAT success: error after installation.

4. Peterson SAT: Cái này chạy tốt, bài thì tớ chưa xem kỹ lắm, nhưng tớ nhớ ai đó đã phát biểu hôm họp ở Ams là ko thích cái đĩa này lắm.

5. Master the SAT: chạy tốt, cái này xem ra có vẻ hay ho.

6. Real stuff: Hichic Hà Phương nói đây chính là CD của 10 Real SAT làm tớ tưởng bở, cái đĩa này chỉ cài được có mỗi One on One thôi (mini version 2.2)

6. SAT cliff: cái này chạy ko cần đĩa, chắc là cũng okie, nhưng TOEFL Cliff thường nổi tiếng với những bài hết sức cơ bản, ko biết SAT có tương tự ko :D

7. REA's SAT verbal builder: cái này chạy cũng ko CD, tớ chưa soi xem nó có gì nhưng xem cái quyển sách của nó dầy cộp, chắc cũng có cái thú vị :D

8. 4 year college: error after installation.

9. US academic: hình như cũng thế nốt, ko thấy có trong máy tính.

10. College quest:

11. College explorer 2001:

Tớ ko nhớ chính xác là 2 đĩa nào tớ ko cài được, nhưng mà 2 cái cài được còn lại thì dùng ko cần CD và tớ nghĩ rằng ko cần cái này vì hoàn toàn có thể search trên Internet (cập nhật hơn, chi tiết hơn). Tớ ko thích mấy cái đĩa về college này lắm.

12. TOEFL: các đề thi download từ trên dethi.com

Hôm nay tớ vừa mới đưa Phạm Khắc Hồng Hạnh 1 số đĩa, về nhà mới biết còn lại mấy cái :D, để ngày mai xem bạn ý cài đĩa có bị lỗi giống tớ ko và nhận xét của bạn ý thế nào.

Hic ngày mai đông đủ à, thôi mình cố gắng lên vậy, Zz ơi, đi xe buyt với tao như hôm trước cũng được :D

To HP: thứ 6 tớ mang trả đĩa ấy nhá, ấy vừa phóng đi thì mới thấy trên tay cái đĩa, thế này thì tớ có lỗi với ai đấy quá :p Mà SAT bắt đầu từ tháng 3 có Writing nhưng mà đợt đấy chỉ có bên US thôi --> đối với Intl students là tháng 5.

Em NA: tại trường CTC của anh Hiếu ky bo quá nên chị chẳng thấy ai đăng ký cả. Đáng nhẽ ở trường mình thi hôm nay cơ, nhưng chắc ko ai đăng ký nên lùi lại. hôm trước bạn chị định đăng ký mà, nhưng nó xuống thư viện hỏi chả thấy chả ai đăng ký cả nên thôi :D Anyway, em cố gắng lên nhá!

Em NA thi cái học bổng CTC à, gud'luck nhá, nhưng thi được rồi thì cũng đừng sang học nhá, nó chém cho gẫy hết cả cổ lẫn bốn chi giống anh thì khổ
Mai gặp nhau IIE nhá, học tử tế đúng 1h anh lên :D

to anh HIếu : em cũng thi CTC :D
To Minh ; Hic , Real stuff one on one là một à , tớ lấy real SAT về được vài ngày thì đã bị trấn chưa kịp xem :) tớ nghĩ ổn nhất là cái SAT REA verbal builder với Master the SAT
chiều nay tớ sẽ mang Kaplan verbal work book đi , bạn nào chưa lấy thì nhớ đến nhá :D
hôm nay bực mình vật , tự nhiên mọc đâu ra cái lão cau có nhăn nhó đấy

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế là chiều nay mọi người lên IIE đấy à? Hôm qua ko online thế là lỡ hết cả. Phương ui, tội nghiệp bà quá, lại phải vác Kaplan của tui về à? Sorry nhớ. Hay là để buổi thầy Nghiêm bà mang đi cho tui vậy. Tình hình buổi học nhóm hôm nay thế nào mọi người ơi?
Anh Hiếu ơi, em nhờ anh post cái web gì gì đấy lên cơ mà? Anh lặn đi đâu thế?

ớ, cho em đi với, mà anh Hiếu chính thức take gap year à, có gì cho em tí kinh nghiệm có khi em cũng thử

Hic em Hà Phương bận rộn ơi cho anh hoi thăm tình hình với ,gặp em khó wa trời co j offline cho anh vào strong2404 nhé!!

Đùa chứ nhục qúa,loại ngay vòng gửi xe.Đến cái essay cũng không có để chửi nó.Thi mất hết điểm ở Verbal mới chán chứ.Thôi,từ nay chính thức chăm cày... :((

hì , hôm nay đi CTC thấy tên anh HIếu đó :D , anh học Eng với chem đúng không
Hôm nay nghe mấy chuyện về VN mà xấu mặt quá trời :))mà rẻ tiền vật , cho cái gì không cho lại đi cho cái áo mưa
Từ giờ đến tháng 1 phải cày hết cái list baron :((, ai năm sau apply thì năm sau lại lên IIE học flashcard với tớ nhá :D

To anh Mạnh: em đang cầm sách của anh đây, sáng hôm nào anh qua trường được thì nhắn cho em em mang sách cho anh nhé.

To em NA: hôm nào qua lớp chị thì cũng nói trước để chị mang sách, nặng quá :D

MInh ơi còn quyển SAT 2 chem nào không đưa cho em Hồ Lê VIệt Long hộ tớ :p
nếu hết rồi thì chị photo rồi đưa cho em ở lớp thầy NGhiêm chủ nhật nhá Long :D

:D mình lại thành người lổi tiếng ruồi...
anh học chemeng chứ ko phải chem và eng em Phương ạ :D

hic, làm gì còn quyển Chem nào nữa hả Phương. Trả lại hết sách rồi còn gì! Em Long ơi, chị ko có quyển Math IIC (Barron) đâu, cái này chắc em cũng phải nhờ chị Phương thôi, mà quyển này nó mờ lắm em ạ, ko foto lại được lần nữa đâu.

Nói chung em cần quyển Chem, Math IC, Kaplan Verbal
Quyển Chem và Math IC em nhờ chị Hà Phương photo rồi, nếu quyển Kaplan của chị Minh còn rõ thì photo hộ em luôn
Em muốn hỏi là Writing của SAT II là viết essay hay là sửa lỗi :-?, vì em thấy writing của PSAT/NMSQT là sửa lỗi nên em hơi nghi ngờ
Nếu là viết essay thì em nhờ chị Hà Phương photo luôn hộ em
Tổng cộng xiền bi nhiu để em còn chuẩn bị:D?
Cảm ơn 2 chị rất nhiều

Hix, cái CTC mình được có 50% X( Đếk thèm đi nữa :|

Thế ai được 100% hử anh Đức:D
Nói chung phần lớn những người thi cũng có định đi đâu, chẳng qua chỉ thi để thử sức

Back
Bên trên