Niềm tự hào học sinh cũ Marie Curie!

Lê Cương đã viết:
con sông gần trường marie thối hoắc!
Công nhận là con sông Tô Lịch thì nổi tiếng ko thơm rùi ( đừng dùng từ thối mà phải tội anh) nhưng có khi hs MC lại mang tiếng thơm cho nó ấy chứ. 8-} cái cầu bắc qua sông còn có tên là Dream cơ ( nghe oai phết)

Hoàng Thanh Mai đã viết:
Chỗ con kênh đen đen kia toàn các em biển 34,35 thôi,ko có chuyện đú điếc gì đâu.Ngoan cực,ngày xưa lớp chị có 1 thằng vô tình đã nói từ "đếch" thôi thế là tất cả lớp quay ra nhìn thằng kia chối chết,lại còn ko bao giờ mắng nhau là đồ ngu ( cô dạy thế mà),quần áo thì đồng phục chỉnh tề.Đấy là lớp chị thôi,các lớp khác chị không biết.Thấy cũng có vài thành phần mà anh Huyanh muốn đề cập tới nhưng ít thôi
Chị học lớp nào ngoan thế ạ? à I. Chị chắc cô Bích chủ nhiêm nhỉ? Em cô Bích chủ nhiệm kinh vật vã. Nội quy thì dã man. Nói mày tao mà cô cũng lên án ( mà toàn lên án qua văn thơ mới tội chứ) Bây h chuối chiếc cô cũng cấm vì cô bảo là làm hại tiếng việt, tội nghiệp nó thật. :)>-

Hoàng Thanh Mai đã viết:
Chỗ con kênh đen đen kia toàn các em biển 34,35 thôi,ko có chuyện đú điếc gì đâu.Ngoan cực,ngày xưa lớp chị có 1 thằng vô tình đã nói từ "đếch" thôi thế là tất cả lớp quay ra nhìn thằng kia chối chết,lại còn ko bao giờ mắng nhau là đồ ngu ( cô dạy thế mà),quần áo thì đồng phục chỉnh tề.Đấy là lớp chị thôi,các lớp khác chị không biết.Thấy cũng có vài thành phần mà anh Huyanh muốn đề cập tới nhưng ít thôi
Chị học lớp nào ngoan thế ạ? à I. Chị chắc cô Bích chủ nhiêm nhỉ? Em cô Bích chủ nhiệm kinh vật vã. Nội quy thì dã man. Nói mày tao mà cô cũng lên án ( mà toàn lên án qua văn thơ mới tội chứ) Bây h chuối chiếc cô cũng cấm vì cô bảo là làm hại tiếng việt, tội nghiệp nó thật. :)>- Nhưng bây h có mấy bé lớp dưới hư phết rồi. Một tay em trừng trị ko đặng ( gt lun em là liên đội trưởng đó) Nhưng nói chúng là cũng ổn ổn chút. So với trường khác thì vẫn còn là quá ngoan.

Ngô Thu Lý đã viết:
Anh Huy ANh hình như hồi bé một thời học Lương Thế Vinh ( chung truòng với Marie Curie ) nên ghen tức với học sinh MC hay sao ý nhở?
Cai vụ khen tị này là rất kinh. Bây h trường mẫu giáo còn ko cho trường mình chào cờ, chơi ở sân trước, lũ trẻ con toàn phai lon ton ở khu vực gần nhà vệ sinh nam đấy chị ạ. Cái vụ trung thu cũng tại trường mẫu giáo lo ồn thôi. Thế mà tụi nó ( tức quá phải gọi thế ) bật loa cả trưa, hát thì như vịt kêu ko cho ai ngủ thì được. Cứ đà này đào tạo toàn mẹ mìn.

Ngô Thu Lý đã viết:
TRường Marie Curie sắp tổ chứ cắm trại như ngày xưa qua đêm ở Thác Đa! Đau buồn thay 2 năm nữa còn đi cắm trại ở cả ĐÀ Lạt nữa! Hay là bọn mình đến đăng kí một trại rồi tự thi trại, thi nấu ăn hay bắt gà như ngày xưa? Mọi người thấy thế nào? Thèm trại quá! Nhưng cầu mong năm nay không giao lưu với TRần ĐĂng Khoa!
Ui, vào trường 3 năm em mơi được đi một lần, công nhận vui thật. Ko được cắm trại nhưng ở nhà sàn càng thoải mái. Chơi bao nhiêu trò, bắt cá, đi tìm kho báu ( em vô địch này), kéo có, cướp cờ, đá bóng ,hát hò nữa. Em lon ton xuống bắt cá thì ngã oạch một phát, ướt từ đầu đến hết, lại lon ton chạy lên. Cả lớp bắt được mỗi con cá chả làm được gì nướng lên đứa nào nhón được cái gì thi xơi cái đấy. Thày Khang còn cãi nhau, à phải gọi là bảo vệ công lí cho trường mình nhìn rất oai ( tại mấy ông ở nhà hàng đã đặt chỗ rùi mà lại đuổi hs trường mình đi cho người khác, thày tức đỏ mặt 8-} trông rất xúc động) Nhưng lại thưởng toàn sữa chua nên như lớp em ăn no đẫy tễ mà ko hết, vứt bao nhiêu đến phí.
Cái vụ Đà Lạt thì ko được là chắc rùi. Đinh đi xuyên Việt,thuê hẳn đoàn tàu hỏa đi vi vu tốn chừng triệu. MẸ em thì cho nhưng đến nửa trường giũ cục cưng kính quá làm số còn lại tiếc ngẩn ngơ ( tụi nó cũng tiếc) Chứ nếu đi thếl à đi cả tuần lận, càng nghĩ càng xót. Bao h trường đi thật em sẽ đi ké.

Hoàng Thanh Mai đã viết:
lúc đấy thằng "bẹn dzai" chị còn đang chơi trò cờ bạc búng **** 8-} hề hề...cô chủ nhiệm chị thì lăn ra cảm( hôm đấy mưa mà,nhớ không) phải cạo gió cho cô bằng thìa,cô không dám nằm ngủ vì sợ giun bò nên ngồi thu lu 1 chỗ thương cực.Làm gì có hi vọng gặp lại bạn cũ hả em,với lại đúng như anh Huy Anh nói đấy,dân tren TQT giờ khác lắm,chơi làm sao được với họ,đũa mốc không nên chòi mâm son,em ạ :D
À,em có biết vụ thầy Sửu bị đuổi việc ( hoặc xin nghỉ ) là vì sao ko?
Mấy anh chị trên cấp 3 công nhận đú thật, dám gọi thầy Khang kính mến là ) lão" suýt nữa em đạp cho phát xuống bể bơi. Nhìn mà ngứa, học lại kém chứ. Làm xấu cả danh trường mình. Nhưng có mấy anh chị hay lắm.
Thày Sửu dễ mến thật, mấy lần lớp em trống tiết là lại vào lớp đọc thơ của thày. Hình như ko pahi thày bị nghỉ việc đâu. Thày đi dạy cho trường DH Thăng Long đấy. Hồi trước thày học gì đó về bảo mật quân sự. Chỉ cho em một ít, hay dã man. Mấy lần thầy về tụi em cứ xúm vào, xa thày nhớ quá. Mấy thày mới thì cũng tạm. Ngoại trừ ông Phương Nhím ghét I. Nhưng các thày toàn mắc hội chứng em. Làm nhiều lúc ko dám phạm lỗi. Nhưng nói chung cac thày trường mình vui tính dễ mến cực. Chú Mai bây h ko còn cô đơn nữa lôi thêm cả ông em cũng hắc dịch, làm tụi nhỏ chết như ngả rạ. Chú Thành thì vẫn khoái búng tai như thường. Bây h chú còn sắm thêm cái tai nghe lúc rảnh trông oai phết. nhưng dọa này hình như chú đi đâu rùi ý.

Pham Duy Yen đã viết:
Nhưng mà công nhận, đi rất nhiều tập thể rồi, hiếm có tập thể nào đoàn kết bằng học sinh cấp 2 Marie curie. Có lẽ cũng bởi suốt 4 năm trời ăn chung, ngủ chung, gặp nhau ở trường còn nhiều hơn gặp bố mẹ. Có chuyện gì cũng kể cho nhau nghe, đi đâu cũng có nhau, sau dần thành thói quen đến lúc không học với nhau nữa, nhưng lâu lâu không gặp lại thấy nhớ ạ.
Lớp I1 mình hồi đó đến giờ năm nào cũng phải gặp nhau ít nhất một lần, đấy là chưa kể những lần tụ tập không chính thức, còn liên lạc thì vẫn thường xuyên, có những đứa còn yêu nhau mới ngộ chứ. Thích thế ..
Hồi đi học quý nhất là cô thu dạy toán, rồi cả cô thu dạy địa nữa. Cô thơ sinh và cô hà nhạc cũng rất mến. Nhưng chả hiểu sao chả ưa nổi ông thầy nào :D nhất là lão quyết "hạt trần" không biết lão bị thôi dạy chưa nữa ..
Mà Marie có forum riêng à :) bạn nào biết cho xin cái nhé
Lúc đầu em cứ lo vô dấy chẳng có mấy người cả. bÂy h vui rùi. Em công nhận là tập thể trường mình đoàn kết. 2 nhóc chả quen biết mà sẵn sàng cho nhau mượn... cúc áo. hôm trước tụi lớp em còn khóc sướt mướt vì sắp phải xa nhau ( em cũng góp ít nước mắt đó) nhìn đến tội, nghĩ mà lo.
Mà các anh chị họp nhau nhớ về thăm trường nhé cho tụi em nghỉ tiết, đi buổi sáng tốt hơn đấy ạ,
Lớp I1 bọn em là lớp sat giáo viên Toán luyện, 67 là cô Linh ( cô Linh vừa xinh vừa dạy tốt vừa yêu quý em, nhờ cô mà em được nhất toán đấy) cô thu thì hơi bị trẻ con nhé, vui tính, hay kể chuyện, cố còn bắt mấy tên lớp em dạy cờ vây cho, làm cả lớp bị được-nghỉ-tiết. Sướng. Bây h học một cô mới tinh tên là Nguyệt, ko vui tính lắm nhưng càng học càng dể mến. Cô dạy địa là cô Thu ANh anh ạ. Có cả cô Hạnh nữa. Cô thơ thì kinh chết, em sợ cô hơn cả sợ cô Thi con cô luôn ( cô phát vé cơm ấy). Cô Hà dạy nhạc thì quý em, mấy lần em dùng nước mắt để câu quà của cô. Trường mình lại sắp thi 50 năm bài hát thiếu nhi hay nhất thế kỉ trên VTV2 đấy. Lần trước là Đường tới vinh quang thắng rất oai hùng. Ko biết lần này thế nào. Anh chị nào muốn để em thử xin vé cho.

Lê Thanh Việt đã viết:
Được chị Mai "già". =D> Trước Việt 2 khóa ở MC sau học Ams có chị Đinh Hương Ly, hồi ở MC rất nổi tiếng, được cô Thu hình khen suốt. Rồi bằng khóa thì có cả đống. Dân Tổng Hợp cũng đông MC. :) Cố đồng chí Nguyễn Hải Nam Lý A TH 01-04 vừa được HC Đồng VL Châu Á cũng là dân MC cũ. Đồng chí Trần Hương Trà đi thi sinh quốc tể ở Australia nhưng năm nay chuyên sinh mất mùa, nên đến giải "khúc khích" ( như lời cô Bích dạy Văn :D ) còn không có. [-x Hình như đồng chí ẵm được quả giải nhất quốc gia chuyên "xinh" là đã thấy ấm rồi không chịu cố gắng nữa thì phải? [-( Nói chung MC chúng ta cũng có thừa để tự hào. :)>-
EM ko ngờ trường mình cũng oai ghê nhỉ. Có chị gì hồi cấp 2 viết truyện mà được nhà xuất bản in thành truyện dài đấy. Em cũng nối gót nhỉ. Lại chuẩn bị đợt thi hs. Văn là khổ nhất vì trường mình năm nào cũng đỉnh. Còn toán như em thì còn phình phường, nhưng em sẽ cố gỡ ít nào hay ít ấy. Vì MC.

Nguyễn Thanh Tú đã viết:
Mà Vịt hâm Ấy gặp cô Bích lúc nào thế ? Sao tớ ở nhà mà còn ko được nghe cô chê bọn chuyên Sinh thế Chẳng lẽ cô Bích moden đến mức chat hay gửi mail cho Việt à
Cô bích dọa này moden lắm. xây nha mới đẹp kình. sắm xe mới coong lại còn xài di động mới, đi đâu cũng kính đen như tội pham ( phạm húy ) Mỗi tỗi hồi đầu cơ chỉ biết mỗi nghe chẳng biết gọi, chẳng hiểu ai giúp mà bây h cô vài nhoay nhoáy.

Kim Hoai`Nga đã viết:
làm cỗ trung thu bao giờ lớp cô Bích với lớp cô Liên chẳng được giải nhất (lớp mình thì ngậm ngùi giải khúc khích)
Em tao bây giờ cũng học MC ( đi theo vết xe đổ của tao mà), lớp em tao cô Liên chủ nhiệm nên trung thu hay văn nghệ toàn được giải nhất thôi :-?
Câu đầu em công nhận vì em học lớp cô Bích. Nhưng chuyện cô Liên thì ko phải. Cô liên thua cô Bích. mấy năm nay lớp I của cô Liên toàn nhất thôi. uh cô liên nhất, cô Bích đặc biệt. Mà vụ văn nghệ của cô Liên chấm vớ vẩn lắm. Lớp cô vòng 1 hát dở ẹc mà cứ vòa suốt làm lớp khác tức. Năm nay mấy đứa lớp 9G1 nhảy Break làm bọn trẻ con trường mình đú theo. Nhảy loạn xì ngâu. Đến tội.

Sơn Tùng đã viết:
hè hè ,em chỉ nhớ những vụ con trai chơi đồ ở trên phòng ngư cứ nhảy từ giường này sang giường khác không hiểu nếu rơi xuống đất thì như thé nào nhỉ ?
Anh ko cần đặt giả dụ đâu. Xảy ra ối rùi đấy chứ. Để nhớ lại vài vụ xem. Có bạn nữ rơi tùm từ giường tầng 2 xuống, tay chả gẫy, chân chả què nhưng đầu óc hơi có vấn đề thì phải ( em nghe nói thế) Thằng bạn em thì suýt chết may có hai thằng bạn tốt giữ chân ở phía trên nên vẫn bảo toàn cái mặt đẹp. Nói chung giường trường mình chẳng an toàn gì hết. lại còn bị mấy anh chị khóa trước ( có anh chị nào ko đấy) để lại một đống vết tích trên bàn ghế cửa sổ mất công bọn em xóa đi để ... viết cái khác.

Vũ Hồng Nhung đã viết:
Đọc bài mấy em này nhớ ngày xưa phòng bọn chỉ ở tầng 4,phòng 401,nhìn thẳng một phát xuống...nhà vs nam :)) Chết cười,mà hồi xưa còn ngây thơ lắm,cả lũ đang tha thẩn ngoài ban công mà thấy thằng nào lò dò vào phòng vs nhá,là chạy tuốt >:) Giờ có khi vác cả ống nhòm ra nhìn ý chứ hí hí

Chị lại nghĩ xấu cho tụi em rùi. Bây h WC nam nâng cấp có mái che chỉ có nhìn xuyên trần mới thấy thôi. lại còn mở rộng s nữa chứ. Chỉ có mấy chị mẫu giáo là sướng, con gái ai lại qua đấy suốt mới hay. Nhưng bây h có trò, cứ đứa nào lon ton gần đấy là được quan tâm cả tràng " ấy ơi đi mạnh khỏe.... ấy ơi xong chưa, tốt chứ, rửa tay chưa? rửa tay mới được ăn cơm đấy nhé? Khổ mấy thằng bé, nhưng mấy con bé còn tội hơn. 8-}

Đọc mấy bài của em Linh tự nhiên cảm thấy nhớ Marie Curie vô cùng, những kí ức không hiểu từ đâu tràn về đem lại sự bồi hồi khó tả.

Em tên là Lê Thị Thùy Linh học sinh lớp 9I1 ( cô Bích chủ nhiệm).
Nhất em rồi còn gì nữa, cô Bích chính là hung thần dạy văn hồi anh học đó. Lúc đầu vào lớp thì cô thường đi nhất nhẹ nhàng, đầu lại hay nghiêng sang một bên tạo cái dáng vẻ gì đó rất chi tiểu thư đài các. Vậy mà vừa ngồi như ấm chỗ là cô đọc như một cái máy liên thanh lâu ngày chưa được sử dụng, bọn ở dưới thì viết điên cuồng như lần đầu được biết đến cái chữ. Được cái thỉnh thoảng cô có món hát 10 điểm, diễn kịch 10 điểm, làm thơ 10 điểm... những lúc ấy sao mà ai hát cũng hay, diễn cũng giỏi và thơ thì đọc bét nhòe...
Nhớ lại mà thấy thương cô, hồi đấy cô hay bị ốm lắm. Nhiều lúc cũng cảm thấy hối tiếc sao lúc đấy mình vô tâm quá, có hôm báo cô ốm được nghỉ mà lại reo hò ầm ĩ.
À mà cô có một con trai, anh quên mất tên gì rồi, cũng chừng tuổi của em hay sao ấy. Khi nào gặp cô thì cho anh gửi lời hỏi thăm cô nhé.

Truyện trường Mẫu Giáo không cho mình chào cờ thì có từ hồi lớp 9 bọn anh em ạ, phải công nhận là ghét. Hồi đó phải chuyển sao chào cờ thứ 7, mất hết cả ý nghĩa thiếng liêng của chào cờ. Khi nào về thăm trường anh sẽ phải quậy Mẫu Giáo tí để trả thù, bắt ép nhau quá đáng.
Khóa bọn anh có trò đá cầu gôn là anh kết nhất. I2 thì còn đỡ, I1 cứ học xong cái, chạy xuống nhà ăn chén vội chén vàng rồi chạy luôn ra sân trường chiếm chỗ đá cầu. Nhất là từ hồi Mẫu Giáo cấm học sinh mình chơi ở sân (càng nói càng tức, không trả thù thì ko phải học sinh MC), bọn nó ăn lại càng nhanh và đá lại càng hăng. Anh nhớ các chú I1 rất khoái đá ăn tiền với lớp khác (ko có I2 vì tuy 2 mà một nên chắc ko muốn ăn tiền của nhau) vì sự thật là hồi đấy con trai I1 đá cầu khá, thường là thắng. Cuối năm lớp 9 thì trình độ I1, 2 ngang ngang rồi, có thắng có thua, không chệnh lệch như hồi mới đầu nữa. Bây giờ mà gặp lại thì càng không biết thế nào, vì lên cấp 3 anh chuyển sang đá cầu lưới nhiều nên tính chuyên nghiệp khá cao, có thể nói là không sợ thằng nào.

Cấp 3 Marie hồi còn học chung ở Kim Giang anh thấy cũng không đến nỗi tệ em ạ. Từ hồi chuyển lên Trần Quốc Toản, giữa trốn phồn hoa đô thị nên mới đú thế đấy (em cứ nhìn mấy trường mạn đấy như Việt Đức, Trần Phú... giỏi kém không biết nhưng ăn chơi thì sành lắm).

À, vậy là luyện toán cho I1 vẫn là cô Y Linh hả em. Bọn I2 các anh thì hình như là chuyên Văn thì phải nên chỉ được học cô Linh một lần. Nhưng nghe I1 kêu thì có vẻ kinh hoàng lắm, nhưng bọn nó đứa nào cũng khen cô hết, chắc là cô dạy hay thật.
Tự nhiên anh lại thấy uất ức hồi đó. Về cơ bản mà nói lúc ban đầ, I1, 2 học ngang ngửa, số học sinh G1 là suýt soát. Chả hiểu trường nghĩ gì mà chuyển hết học sinh giỏi nhất của I2 sang I1 (kể cả Anh Thơ, văn trên 9 phẩy, vốn không phải G1), học sinh hư nghịch I1 thì chuyển sang I2. Sau đó là đến các bạn lớp U giải tán cũng vào I2 nốt (bọn này về sau cũng có đứa giỏi, nhưng hồi đấy thì học ẹ lắm). Vì thế mà tình hình I2 càng về sau càng tệ nạn, học hành đã kém mà quậy cũng lung tung beng hết cả. Chứ những đứa thực sự I2 như: Nguyễn Linh A1 Thăng Long (thằng này khá đỉnh đó), Thủy cũng A1 Thăng Long, Phong A1 Kim Liên, Chu Linh Lí Tổng Hợp, Sơn Tin Tổng Hợp (Giờ học William College, trường top, với học bổng kinh hoàng), Nghĩa H1 Ams (một trong 2 người giỏi nhất H1)... thì đều như em thấy đấy.

Anh đặc biệt rất quí thầy Sừu và cả mấy thầy giám thị khác nữa. Thầy Sừu thì không nói làm gì, hiền mà lại hay kể chuyện kháng chiến lúc trống tiết. Các thầy khác trông thế mà tâm lí lắm. Anh nhớ hồi anh bị bắt vì trèo ra ngoài lan can nhặt cầu (em nhìn xuống tầng dưới sẽ thấy có một phần mái nhỏ chìa ra, chính là nó đó). Lò dò đến phòng Giám hiệu, ngẫm chắc lại phải lên chào cờ rồi, không thì tên cũng lưu lên bảng vàng, ai ngờ thầy chỉ nhắc nhở lấn sau phải trung thực, làm phải nhận...

Có một số cô bọn em học khác bọn anh bởi khóa anh có nhiều thầy cô đi học tiếp lắm, anh còn nhớ có cô nào đó học xong còn kịp về trước khi bọn anh ra trường thì phải.

Cái chị cấp 2 viết truyện được xuất bản đấy là chị Phương Thảo lớp anh, học trò cưng của cô Bích chứ ai. Em hỏi cô về chị ấy là sẽ nhận được thông tin đầy đủ. Hồi ấy cô hay hướng dẫn Thảo trước và sau các kì thi học sinh giỏi, vì hồi đấy anh cũng có hứng học văn nên hay ngồi nghe trộm.

Chuyện nhảy qua nhảy lại giữa 2 giường thì đã là chuyện cơm bữa rồi, bữa nào không nhảy vài cái là học không vô. Cái giường anh nằm bị nhảy rung đến nỗi về sau phải đóng đinh nó với giường khác vì có nguy cơ sập. Lại còn các trò úp sọt, chọi gối, leo lên giường không bằng cầu thang và tụt hết quần áo của nạn nhân... Thế thì giường nào chả đi...

Hồi đó còn có trò "chiến" trên giấy, chơi mãi không chán. Anh có thể tự hào tuyên bố Minh, Hoài, Khang, Chu Linh lớp anh chính là cha đẻ của trò đó. Trò đấy thì em không biết vì cũng chỉ phổ biến trong giới con trai lớp I thôi nhưng em cứ thử hỏi xem, thằng nào cũng chơi hết. Ngộ thật.

Ồ, cũng muốn viết thêm nhưng có việc phải làm. Các bạn, các anh chị, các em có chuyện gì vui kể mình nghe với...

Chỉnh sửa lần cuối:
HEHEHE! Qua một người bạn cũ phát hiện ra ở đây trường mình xôm tụ quá làm tui không thể kìm hãm sự sung sướng lại... Tui cũng là học sinh cũ của MC nhưng ko học ở AMS ko biết có được bàn cùng không? Tui tên là Nguyễn Thị Phương Thảo, học 9I2 cũ, cô Bảo Yến chủ nhiệm... Ai dân 9I của cô Yến thì add [email protected] vào nhé!

hè hè định lấy nick của Duy vào quậy chút chơi nhưng thôi kẻo tội nghiệp nãy gio nó lạy lục mình.Kiếm chỗ để chơi thế này cũng hay đấy.
To Phương: bảo Duy làm gì chứ tớ nhìn cái avatar của Phương thì lúc đầu chỉ nhận ra có Phương thôi còn Linh và Mai thì bao nhiêu lâu sau mới nhận ra(nói vậy sợ các bạn khác hiểu nhầm mình mất ^_^ Hoài I2 đây).Mà chính Phương cũng đâu có đọc lí lịch cá nhân của nó đâu mới trách nó không di thăm cô Yến thế chứ.
Còn Vịt cứ đợi đấy vụ mấy thằng các ông bùng ra nước ngoài mà không thèm thông báo gì cho tui thì cứ đợi đấy lúc nào các ông về mà tui biết thì tui sẽ tính sổ với các ông nhất là sau này mà đau ốm gì thì khè khè.
Sao gio nhớ thời cấp 2 thế không biết(chẳng bù học cấp 3 ra trường cái là mình cho quên hết chuyện của lớp luôn vì lớp đó với mình củ chuối quá nên mình đâu có chơi với tụi nó đâu chỉ chơi với có vài người nhất là 2 đứa từ MC lên-1 trong hai đứa đó gio học cùng trường với Phương thì phải)T_T.
hic mà mọi người kể ít kỉ niệm thôi với, ngồi đọc mà thấy buồn quá à gio mỗi người 1 nơi rồi(mấy thằng đi nước ngoài đến lúc về ta sẽ cho biết tay khà khà gio ta không còn như xưa nữa đâu các người hãy chuẩn bị tinh thần đi nhất là Vịt). Mà cái hồi đi cắm trại ai cuỗm mất 1 quyển truyện Lucky Luke của thằng Minh ấy nhỉ (thằng này cũng cần phải xử lí) làm lúc về nó cứ ngồi nói ra rả cả ngày điếc cả tay.
Mà Duy ơi gio mà đá cầu gôn thì chịu đó(từ hổi lên cấp 3 tới gio có đá cầu đâu). Mà ông vẫn nhớ hung thần cô Bích hả(hic lên cấp 3 cô dạy văn mình cũng tên Bích-cô bảo cô có dạy Thảo đấy nhé hôm trước qua nhà cô mình mới được biết cái đó-cũng hung thần chẳng kém gì cô Bích cấp 2T_T)thảm thương thay số phận của mình sau khi học hết 2 cấp gio lên đại học thích chép bài thì rõ là nhàn các thầy cô đọc cũng chỉ như các cô thôi(vấn đề là mình có chịu chép bài đâu cơ chứ^_^)
Hic gio ngẫm lại 12 năm học chỉ thấy nhớ nhất có 4 năm cấp 2 thôi à(lúc nào phải trả thù trường mẫu giáo thật ấy chứ làm cho mình mất bao nhiêu thứ)chuyện thì chẳng thiếu gì mà gio ngồi nhớ để kể thì chịu chỉ nhớ nhất vụ Duy bị cô Bích cốc cho mấy cái rõ mạnh vì tội dám xuyên tạc "Kiều ở lầu Ngưng Bích" thành ở......nhà cô Bích^_^

Nguyen Hoang Duy đã viết:
Đọc mấy bài của em Linh tự nhiên cảm thấy nhớ Marie Curie vô cùng, những kí ức không hiểu từ đâu tràn về đem lại sự bồi hồi khó tả.

Em tên là Lê Thị Thùy Linh học sinh lớp 9I1 ( cô Bích chủ nhiệm).
Nhất em rồi còn gì nữa, cô Bích chính là hung thần dạy văn hồi anh học đó. Lúc đầu vào lớp thì cô thường đi nhất nhẹ nhàng, đầu lại hay nghiêng sang một bên tạo cái dáng vẻ gì đó rất chi tiểu thư đài các. Vậy mà vừa ngồi như ấm chỗ là cô đọc như một cái máy liên thanh lâu ngày chưa được sử dụng, bọn ở dưới thì viết điên cuồng như lần đầu được biết đến cái chữ. Được cái thỉnh thoảng cô có món hát 10 điểm, diễn kịch 10 điểm, làm thơ 10 điểm... những lúc ấy sao mà ai hát cũng hay, diễn cũng giỏi và thơ thì đọc bét nhòe...
Nhớ lại mà thấy thương cô, hồi đấy cô hay bị ốm lắm. Nhiều lúc cũng cảm thấy hối tiếc sao lúc đấy mình vô tâm quá, có hôm báo cô ốm được nghỉ mà lại reo hò ầm ĩ.
À mà cô có một con trai, anh quên mất tên gì rồi, cũng chừng tuổi của em hay sao ấy. Khi nào gặp cô thì cho anh gửi lời hỏi thăm cô nhé.

Truyện trường Mẫu Giáo không cho mình chào cờ thì có từ hồi lớp 9 bọn anh em ạ, phải công nhận là ghét. Hồi đó phải chuyển sao chào cờ thứ 7, mất hết cả ý nghĩa thiếng liêng của chào cờ. Khi nào về thăm trường anh sẽ phải quậy Mẫu Giáo tí để trả thù, bắt ép nhau quá đáng.
Khóa bọn anh có trò đá cầu gôn là anh kết nhất. I2 thì còn đỡ, I1 cứ học xong cái, chạy xuống nhà ăn chén vội chén vàng rồi chạy luôn ra sân trường chiếm chỗ đá cầu. Nhất là từ hồi Mẫu Giáo cấm học sinh mình chơi ở sân (càng nói càng tức, không trả thù thì ko phải học sinh MC), bọn nó ăn lại càng nhanh và đá lại càng hăng. Anh nhớ các chú I1 rất khoái đá ăn tiền với lớp khác (ko có I2 vì tuy 2 mà một nên chắc ko muốn ăn tiền của nhau) vì sự thật là hồi đấy con trai I1 đá cầu khá, thường là thắng. Cuối năm lớp 9 thì trình độ I1, 2 ngang ngang rồi, có thắng có thua, không chệnh lệch như hồi mới đầu nữa. Bây giờ mà gặp lại thì càng không biết thế nào, vì lên cấp 3 anh chuyển sang đá cầu lưới nhiều nên tính chuyên nghiệp khá cao, có thể nói là không sợ thằng nào.

Cấp 3 Marie hồi còn học chung ở Kim Giang anh thấy cũng không đến nỗi tệ em ạ. Từ hồi chuyển lên Trần Quốc Toản, giữa trốn phồn hoa đô thị nên mới đú thế đấy (em cứ nhìn mấy trường mạn đấy như Việt Đức, Trần Phú... giỏi kém không biết nhưng ăn chơi thì sành lắm).

À, vậy là luyện toán cho I1 vẫn là cô Y Linh hả em. Bọn I2 các anh thì hình như là chuyên Văn thì phải nên chỉ được học cô Linh một lần. Nhưng nghe I1 kêu thì có vẻ kinh hoàng lắm, nhưng bọn nó đứa nào cũng khen cô hết, chắc là cô dạy hay thật.
Tự nhiên anh lại thấy uất ức hồi đó. Về cơ bản mà nói lúc ban đầ, I1, 2 học ngang ngửa, số học sinh G1 là suýt soát. Chả hiểu trường nghĩ gì mà chuyển hết học sinh giỏi nhất của I2 sang I1 (kể cả Anh Thơ, văn trên 9 phẩy, vốn không phải G1), học sinh hư nghịch I1 thì chuyển sang I2. Sau đó là đến các bạn lớp U giải tán cũng vào I2 nốt (bọn này về sau cũng có đứa giỏi, nhưng hồi đấy thì học ẹ lắm). Vì thế mà tình hình I2 càng về sau càng tệ nạn, học hành đã kém mà quậy cũng lung tung beng hết cả. Chứ những đứa thực sự I2 như: Nguyễn Linh A1 Thăng Long (thằng này khá đỉnh đó), Thủy cũng A1 Thăng Long, Phong A1 Kim Liên, Chu Linh Lí Tổng Hợp, Sơn Tin Tổng Hợp (Giờ học William College, trường top, với học bổng kinh hoàng), Nghĩa H1 Ams (một trong 2 người giỏi nhất H1)... thì đều như em thấy đấy.

Anh đặc biệt rất quí thầy Sừu và cả mấy thầy giám thị khác nữa. Thầy Sừu thì không nói làm gì, hiền mà lại hay kể chuyện kháng chiến lúc trống tiết. Các thầy khác trông thế mà tâm lí lắm. Anh nhớ hồi anh bị bắt vì trèo ra ngoài lan can nhặt cầu (em nhìn xuống tầng dưới sẽ thấy có một phần mái nhỏ chìa ra, chính là nó đó). Lò dò đến phòng Giám hiệu, ngẫm chắc lại phải lên chào cờ rồi, không thì tên cũng lưu lên bảng vàng, ai ngờ thầy chỉ nhắc nhở lấn sau phải trung thực, làm phải nhận...

Có một số cô bọn em học khác bọn anh bởi khóa anh có nhiều thầy cô đi học tiếp lắm, anh còn nhớ có cô nào đó học xong còn kịp về trước khi bọn anh ra trường thì phải.

Cái chị cấp 2 viết truyện được xuất bản đấy là chị Phương Thảo lớp anh, học trò cưng của cô Bích chứ ai. Em hỏi cô về chị ấy là sẽ nhận được thông tin đầy đủ. Hồi ấy cô hay hướng dẫn Thảo trước và sau các kì thi học sinh giỏi, vì hồi đấy anh cũng có hứng học văn nên hay ngồi nghe trộm.

Chuyện nhảy qua nhảy lại giữa 2 giường thì đã là chuyện cơm bữa rồi, bữa nào không nhảy vài cái là học không vô. Cái giường anh nằm bị nhảy rung đến nỗi về sau phải đóng đinh nó với giường khác vì có nguy cơ sập. Lại còn các trò úp sọt, chọi gối, leo lên giường không bằng cầu thang và tụt hết quần áo của nạn nhân... Thế thì giường nào chả đi...

Hồi đó còn có trò "chiến" trên giấy, chơi mãi không chán. Anh có thể tự hào tuyên bố Minh, Hoài, Khang, Chu Linh lớp anh chính là cha đẻ của trò đó. Trò đấy thì em không biết vì cũng chỉ phổ biến trong giới con trai lớp I thôi nhưng em cứ thử hỏi xem, thằng nào cũng chơi hết. Ngộ thật.

Ồ, cũng muốn viết thêm nhưng có việc phải làm. Các bạn, các anh chị, các em có chuyện gì vui kể mình nghe với...
Em đang học cấp 2 MC .
Vui ko ta noi
Nhúngap phai xa truong roi
Buon lam

Em hoc co Thuy . Co hien, quan tam den hs lam .khi thi HKI, diem thap , co cu hoi co Lien mai :li do la tai sao? sau khi dc giang giai la co ca nhung kien thuc lop 6.7 nua thi co bao "The ca chi ko on lai lop 7 cho bon no a!"
Chuyen o truong thi van vui , nhieu cai hay ho .
Em than tuo ng Minh Nhật. Anh chi co the lam on cho em xi n dia chi cua Minh nhat dc ko . Thanks

Lớp anh có mỗi Nhật Minh, anh không biết ai là Minh Nhật :) .

Trường mình vừa có một em học sinh cấp 2 đc giải bạc trong cuộc thi tìm hiểu khoa học bằng tiếng Anh cho học sinh THCS trên thế giới,thi ở nước nào ấy.He,thầy Khang mừng lắm nên làm cà băng rôn căng sẵn ở cổng trường đón em về.Biết thế mình thi ngày xưa...........:D

Ngô Thu Lý đã viết:
Trường mình vừa có một em học sinh cấp 2 đc giải bạc trong cuộc thi tìm hiểu khoa học bằng tiếng Anh cho học sinh THCS trên thế giới,thi ở nước nào ấy.He,thầy Khang mừng lắm nên làm cà băng rôn căng sẵn ở cổng trường đón em về.Biết thế mình thi ngày xưa...........:D
Phongkt day
E mail: [email protected]
Co dua no cu bat toi viet co kho khong co chu !!! Chet mat thoi

Back
Bên trên