Niềm tự hào học sinh cũ Marie Curie!

Lớp em có thằng Thanh Tùng bắt gà đỉnh cao. Hai tay hai gà, thế mà nó còn thò chân đá cu đơ một con gà nữa! Lớp em bắt được 4 con! Nhưng bọn con gái nó không biết làm gà! nấu một nồi cháo to tổ chảng theo cái kiểu: trên nước, dươí cơm, ngoáy lên thành cháo! Gà chẳng thấy đâu vì bọn phụ trách công việc gỡ vui miệng ăn hết rùi! Hic! Cô chủ nhiệm thì mải cờ bạc thâu đêm! 2h sáng lăn ra ngủ! 4h, cô lọ mọ đi đánh thức học sinh dậy đánh bài tiếp! Hờ!
Thế mọi người không ai có ý định đăng kí một trại cho cựu học sinh à? Vì trên cấp 3 cũng đi cắm trại cùng nên có thể cũng gặp các bạn mình ở đó. Mà mình lập một trại riêng cho nổi đình nổi đám cái!
To chị Mai:TRường mình bây giờ càng ngày càng có xu hướng đi cắm trại xa và sành điệu! Nhưng mà đi Đà Lạt mộng mơ cũng thích nhỉ? Nhớ ngày xưa mình nhìn Sóc Sơn mây phủ buổi sớm cũng đã tưởng là lãng mạn lắm! ( chán cho hồi đó còn bé quá chư kịp iu đương chi!) chị Mai hồi đó đi cắm trại đã có anh nào đến trại và nói:" em là kho báu" chưa? Lớp em có một đứa dược một anh đến nói thế! Thèm quá! Nghĩ lại vẫn thèm không biết đời nào mình mới có người nói thế!

lúc đấy thằng "bẹn dzai" chị còn đang chơi trò cờ bạc búng **** 8-} hề hề...cô chủ nhiệm chị thì lăn ra cảm( hôm đấy mưa mà,nhớ không) phải cạo gió cho cô bằng thìa,cô không dám nằm ngủ vì sợ giun bò nên ngồi thu lu 1 chỗ thương cực.Làm gì có hi vọng gặp lại bạn cũ hả em,với lại đúng như anh Huy Anh nói đấy,dân tren TQT giờ khác lắm,chơi làm sao được với họ,đũa mốc không nên chòi mâm son,em ạ :D
À,em có biết vụ thầy Sửu bị đuổi việc ( hoặc xin nghỉ ) là vì sao ko?

:))... **** là cái gì hả chị Mai :D:D:D...

Nhớ lại hồi đi Sóc Sơn, 4 đứa đang ngồi chơi bài thì cô giáo CN (cô Hằng) tống cổ một thằng ra để cô thế chỗ :))... Còn vụ thầy Sửu hình như là bị cho nghỉ việc vì làm việc không hiệu quả... Thương thầy thật :D... nhớ hồi trước suốt ngày ra trêu thầy :D

Thầy Sừu bị đuổi việc vì học sinh khóa 98 02 tắm mưa đấy! MÀ thầy không kiểm soát nổi thế là......
Chi Mai cho **** làm bọn em tò mò quá!
Bây giờ trường mình có hai ông bảo vệ mới, nhìn như hai ông thợ xây! Xấu khiếp! Mà bao nhiêu năm rồi, em vẫn ghet lão Mai bảo vệ! Hãm tài!

Ngô Thu Lý đã viết:
Thôi thì đúng là anh là học sinh Lương Thế Vinh cũ đúng không?
Thông báo khẩn nhé:
TRường Marie Curie sắp tổ chứ cắm trại như ngày xưa qua đêm ở Thác Đa! Đau buồn thay 2 năm nữa còn đi cắm trại ở cả ĐÀ Lạt nữa! Hay là bọn mình đến đăng kí một trại rồi tự thi trại, thi nấu ăn hay bắt gà như ngày xưa? Mọi người thấy thế nào? Thèm trại quá! Nhưng cầu mong năm nay không giao lưu với TRần ĐĂng Khoa!

Mai em giải thích hộ anh cái thông tin thứ nhất ...
còn cái thứ 2 nghe co vẻ hay hay đấy ..hehe

hô hô,nghĩa là khóa các em phải không? Khổ thân thấy,thầy có anh con dzai đẹp dzai học giỏi lắm.Hồi đấy thầy biết chị bị bệnh còn cho mật gấu uống cơ mà( nhà thầy có 2 con gấu to đùng và...xấu) Chị đã dấm con dzai thầy rồi,chả biết giờ anh đang ở đâu vì hồi chị em mình đang tung tăng đi xách nước trực nhật phòng thì con thầy đang vi vút trời Tây.
Anh Huyanh có vẻ hứng thú đi cắm trại Đà Lạt với mấy em U18 nhỉ?em Lý cẩn thận.Mà anh Huyanh change cái Avatar cái chứ nhỉ? cái cô bé "Sinh sinh" trong ảnh hơi bị akay rồi đấy :D

Em thấy thầy ấy hứa cho em anh con trai rồi cơ mà? Sao chị Mai người lớn lại cạnh tranh với em? Thầy còn toàn lôi em ra đọc thơ cho nghe rất tâm đắc cơ mà!

to anh Huy Anh: Thì em thấy anh có vẻ akay học sinh MC quá thôi muh!

chắc mấy em MC trên TQT củ hành cho nên hậm hực,bắt nạt dân kênh Tô Lịch chị em mình.Ở đời phải biết mình là ai chứ lị.....:D

dân kênh Tô Lịch thì sao chứ :D:D:D... nếu anh Huyanh là hs LTV thì cũ thì chắc cũng dân kênh Tô như mấy chị em mình thôi :))

Cái sign của Hiếu Thoa sai rồi! " Cô là tát cả của đời tôi chứ?| Dân Tô Lịch với nhau mà anh Huy Anh nỡ lòng nào..........

oái, sao lại nói thế, bọn Trần Quốc Toản chỉ có những đứa ban D đú thoai, còn học sinh lớp I ngoan lắm, nhứt là i1, chả biết gì ngoài sách vở => có phần giống nông thôn, hờ hờ.
Mà nội quy trường kinh không chịu được, có hôm không biết mặc quần bò đi học vì trời rét quá thế là bọn gác cổng bắt quay về thay, hic, may mà nhà gần trường...
Hôm lâu lâu lên website của trường, mà hình như là mấy anh chị cấp 2 tự làm, cũng thấy có chị tên Lý bảo học Ams, phải chị này không ạ?
---------
Chị Lý cũng nghe tin hội trại ạ?
Kinh khủng
Có trò bắt dê ạ, chia làm 3 đợt, nhưng đợt 1 vào chúng nó tóm được ngay 5 chú dê thành ra bọn kia ngậm ngùi quay về.
Trò bắt cá thì loạn cào cào lên, bọn cấp 2 đang bắt thì cấp 3 xông vào vì tưởng đến lượt mình => mấy lớp cấp 3, lớp nào cũng bắt lậu được ít nhất 2 con, có chú bắt được cho lớp những 9 con.....
Tối thì đốt lửa trại, ngồi hát hò đến 1h sáng......
Nhưng tiếc là 2, 3 năm mới được 1 lần
-----------
Đúng là lúc đầu dự định cho đi Đà Lạt nhưng đắt quá, có phải đứa nào cũng là con tư bản Hà Nội đâu, với lị ai dám cho con đi như thế........

hehe,em ui, chị đây! Oai quá!
Nhưng mà cái thằng khỉ Huân nó làm hỏng cái trang đó rùi em ạ. CÁi trang mới cửa bọn cấp 3 uế tạp quá, bị trường cấm rooif phải không em?

khổ thân lão admin, nể bọn ở lớp quá để bọn nó phá nên bị cấm nhưng bây giờ có vẻ êm xuôi rồi, xóa mất 1 số topic, em vẫn thích 4rum cũ hơn, cái mà ông Huân làm í

Hóa ra trường mình cũng nhiều dân marie cũ nhỉ . Hồi mình thi vào cấp 3 Ams, buổi chiều không biết thế nào, chứ cả khối sáng tính cả mình thì cũng chỉ có hai đứa marie.
Nhưng mà công nhận, đi rất nhiều tập thể rồi, hiếm có tập thể nào đoàn kết bằng học sinh cấp 2 Marie curie. Có lẽ cũng bởi suốt 4 năm trời ăn chung, ngủ chung, gặp nhau ở trường còn nhiều hơn gặp bố mẹ. Có chuyện gì cũng kể cho nhau nghe, đi đâu cũng có nhau, sau dần thành thói quen đến lúc không học với nhau nữa, nhưng lâu lâu không gặp lại thấy nhớ ạ.
Lớp I1 mình hồi đó đến giờ năm nào cũng phải gặp nhau ít nhất một lần, đấy là chưa kể những lần tụ tập không chính thức, còn liên lạc thì vẫn thường xuyên, có những đứa còn yêu nhau mới ngộ chứ. Thích thế ..
Hồi đi học quý nhất là cô thu dạy toán, rồi cả cô thu dạy địa nữa. Cô thơ sinh và cô hà nhạc cũng rất mến. Nhưng chả hiểu sao chả ưa nổi ông thầy nào :D nhất là lão quyết "hạt trần" không biết lão bị thôi dạy chưa nữa ..
Mà Marie có forum riêng à :) bạn nào biết cho xin cái nhé

Mãi hôm nọ mới qua trường Marie Curie nhưng mà nó có dạy tiếng Pháp không ! :D ..Tưởng to hóa ra bé ...:D

Mấy em này cũng học MC à ? Cho anh hỏi có ai biết cô Hòa dạy hát không ? Nếu biết thì cho anh hỏi dạo này cô thế nào ?

Ặc, trường mình sẽ có vụ đi Đà Lạt thật huh chị Lý ơi? Bọn em đi Thác Đa còn xin papa, mama chối chết ra <đầu tiên cô Hồng quảng cáo là...xuyên Việt T____T>

Đi cắm trại vui bà cố :p, Thác Đa có cái trò lao xuống bể bơi bắt cá, cười tung toé à... ^______^

Back
Bên trên