Những vấn đề nóng hổi của Vậy Lý ngày nay

Re: nhung van de nong hoi cua vat li ngay nay

hơ ông Faraday học đến dao động rùi ah :(:(
bọn này học cái đó đầu năm, bây h không nhớ nữa :(:(

Hơ, P ơi sao lại gọi là Faraday, xúc phạm tên nhà bác học lừng danh ấy quá, gọi là pharaday là được rồi:D

ăc, lại còn thế nữa... thôi gọi là Thế ANh vậy...mà bà Trang bắt đầu spam đấy ah....

Sao bà lại nói thế?:D Tôi chưa bao h có ý định spam nhưng trong đầu luôn có ý tưởng khác người:D Hôm trước nghe ông Đức bảo người ta thường chuẩn bị 1 bài để kỉ niệm “thêm 1 sao” thật hoành tráng thì tôi sẽ làm ngược lại. Đây sẽ là bài dở tệ nhất mà tôi từng viết:)) Cho nó khác người:D Gọi là j tùy bà nhưng ko gọi la Faraday là được:D Faraday là bác học mà tôi ngưỡng mộ nhất, vì thế tên ấy chỉ dành cho ông mà thôi:D

Bà có quyển Liên Xô 1 không mang đi mượn nhé (quyển 1 đấy nhá )

Được rồi, khi nào đi học tôi sẽ mang VL LX đi cho bà, được rồi chứ?:D Mong có được cài hên của LT đầu năm:D

Quyết làm bài thứ 150 khác người 1 tí, mong mọi người thông cảm!

Chỉnh sửa lần cuối:

ăc, lại còn thế nữa... thôi gọi là Thế ANh vậy...:D:D:D:Dmà bà Trang bắt đầu spam đấy ah....
Bà có quyển Liên Xô 1 không mang đi mượn nhé (quyển 1 đấy nhá ):D:D:D:D

Gọi là Faraoh cho kính trọng:))
Có mỗi cái quyển LX mà cứ nhắc đi nhắc lại mãi.Nhỡ ông Toán đổi quyển ra đề thì thú vị:))

ax, nhưng chẳng đứa nào cho em mượn quyển 1 :D:D:D:D:D

Nguyễn Thu Trang đã viết:
Trời ui, Khoa học đâu phải như kinh tế hay chính trị mà luôn có những điều nóng hổi mà bàn tán :D.

Câu này thật chí lí. :))
Ngoài ra,những cái "nóng hổi" nhất thì phải bắt tay vào nghiên cứu chứ tán phét cũng có biết thêm được gì đâu.Công nhận dân Ams ham học hỏi và cũng giỏi post lạc chủ đề.

:D Ai chả có lúc đi lạc hả anh, có đi xong thì mới biết là mình lạc chứ ko đi ngôi đoán thì chắc cả đời cũng ko biết mình đi đúng đường hay sai:D Cũng như khoa học thôi, để có 1 thí nghiệm thành công thì người ta phải trải qua biết bao thí nghiệm thất bại. Điều quan trọng là phải biết dừng lại ở đâu và dừng lại đúng lúc mà thôi:D [hình như câu này pharaday nói cho tớ] Có thử thì mới biết được chứ:D

Ngoài ra,những cái "nóng hổi" nhất thì phải bắt tay vào nghiên cứu chứ tán phét cũng có biết thêm được gì đâu

Câu này chí lí. Nhưng chia sẻ những j mình biết cũng tốt phải ko anh? Để nghiên cứu khoa học thì ko phải cứ nói là được, em tự nhận mình chưa đủ trình đế nói đến hai chữ "nghiên cứu" đó. Nhưng đọc và chia sẽ vốn hiểu biết ít ỏi của mình thì luôn sẵn sàng:D Nói cho bạn những j mình biết, có thể bạn sẽ nói cho mình những j mình chưa biết. Nếu cả 2 đều ko nói j thì chắc là hiểu biết của mình sẽ là con zero to tướng:D Giậm chân tại chỗ đâu phải sở trường của dân chuyên Lý phải ko anh?

hic, càng ngày càng nể phục em ACMilan. Không biết em có gian lận tuổi như bọn cầu thủ bóng đá không :;
Nguyễn Thu Trang đã viết:
:D Ai chả có lúc đi lạc hả anh, có đi xong thì mới biết là mình lạc chứ ko đi ngôi đoán thì chắc cả đời cũng ko biết mình đi đúng đường hay sai:D Cũng như khoa học thôi, để có 1 thí nghiệm thành công thì người ta phải trải qua biết bao thí nghiệm thất bại. Điều quan trọng là phải biết dừng lại ở đâu và dừng lại đúng lúc mà thôi:D [hình như câu này pharaday nói cho tớ] Có thử thì mới biết được chứ:D

Câu này chí lí. Nhưng chia sẻ những j mình biết cũng tốt phải ko anh? Để nghiên cứu khoa học thì ko phải cứ nói là được, em tự nhận mình chưa đủ trình đế nói đến hai chữ "nghiên cứu" đó. Nhưng đọc và chia sẽ vốn hiểu biết ít ỏi của mình thì luôn sẵn sàng:D Nói cho bạn những j mình biết, có thể bạn sẽ nói cho mình những j mình chưa biết. Nếu cả 2 đều ko nói j thì chắc là hiểu biết của mình sẽ là con zero to tướng:D Giậm chân tại chỗ đâu phải sở trường của dân chuyên Lý phải ko anh?

hơ, nó lớp 10 mà anh, :D:D:D mún nể thì phải nể thằng Xanh lớp em, nó mà được kích hoạt xong thì suốt ngày nó lên box này nó bàn luận vật lý và làm cho mọi thứ rối tung 8-}8-} Thằng Xanh ở đời chỉ có bài bạc và vật lý 8-}... Mình nó chơi liền 2 bài rưỡi trong cái đề vật lý cup vòng 2 8-}

Sao lại xóa bài viết thế em Trang? Sinh ngày 3/3 thì có gian lận gì đâu?
Xanh là ai thế? 2 bài rưỡi à? Chuyên vật lí của trường Ams năm nay có nhiều cá nhân xuất sắc thật.

HE he có gì mún bít về thằng Xanh thì gửi tin nhắn cá nhân cho em :D:D:D nó lên net đọc mấy cái này rùi T_T đến lớp kêu em 1 trận ra trò T_T
@ ai có sách về quang cho em mượn ... nhà em xa TH quá khó đi mua.. mua ở BK thì toàn sách đại cương của đại học T_T

Không sao đâu em Trang ạ,anh nhớ tất cả rồi :))
Hà hà,công nhận chỗ trường mình đúng là tụ điểm sách chuyên :))

thi` riêng cái nha` sách trên đường Lương của trường đa~ cả đống sách roi`, nhưng muôn sách quý' thi` fai? lên thư viên trường mượn

He cho em hỏi 1 cái ngoài lề: xe 22 có đến TH (chỗ gần LTV ko :D:D:D:D)
Mà tình hình là con Trang xóa hết mấy cái bài về thằng xanh đi 8-} hình như thằng bé lên HAO rùi :D:D:D:D:D:D

Xe 22 có đến điểm đỗ cách ngã tư Nguyễn Trãi-Lương Thế Vinh chừng 20 mét em ạ.
Muốn sách quý thì phải nhờ quan hệ chứ tự mình tìm thì khó lắm.

ăc, em ko quen ai.. nói thật là có quen nhưng mà chẳng thể kiếm được..
chuyện mua sách định nhờ mấy thằng bạn TH mua hộ nhưng mà cứ chat là lại kiêu căng coi thường dân ams, trong khi từ cấp 2 2 bên đã thừa bít trình của nhau X( bực quá chiều nay mới định tự ra TH :(:(

EM thì được tặng ko mất tiền nhiều sách quý nhưng lại chưa biết hết mức độ quý của nó, hình như có cả bí kíp Quả táo mà ko biết dùng :( Kvant thì có cả bản dịch đề lẫn lời giải dịch trực tiếp từ tiếng Nga(có cả bản Kvant tiếng Nga gốc) nhưng lại ko biết sử dụng:(( Nói ra thì chỗ tài liệu thì nhiều mà ko gặp người xứng đáng...Chắc chỉ còn thiếu bí kíp Shevchenko huyền thoại nữa thôi. Nhưng mà nói j thì nói, bí kíp tốt đến đâu thì cũng chỉ là phương tiện mà thôi, ko cần cố mà săn sách hay làm j trong khi mình ko đủ sức làm hết, quan trọng là ở mình thố:D Nhưng có sách hay thì tút hơn (ý lộn xộn quá :D) Thông cảm, em ko biết diện dịch ý kiến:(

@P Thằng Xanh ăn gan gấu cũng chả dám làm j tôi đâu, bài đáng xóa đã xóa hết rồi, còn lại thì cứ để đấy cho nó đọc:D

Chỉnh sửa lần cuối:

ăc, nghe kinh nhỉ, hình như thằng cu ko định ăn gan gấu nhưng ăn gan con khác :D:D:D:D:D
Nè hay đến hè bà cho tôi mượn bớt sách về đọc đê... hè ko có gì đọc .. bộ sách của bà cộng với đống HP được tặng sẽ giúp tôi sống sót qua hè :D:D:D:D:D:D sống mà ko có sách đọc hoặc việc để làm thì chán ko chịu đc :D:D:D:D:D .. OK????
(mà cái ava này đâu phải ảnh bà, có phải em bà ko :D:D:D:D)

Chỉnh sửa lần cuối:

Tình hình là anh còn cả đống sách Lý thừa đây đứa nào lấy anh vứt cho:D
Hết lớp 12 rồi cũng chả dùng làm gì nữa:D
Mà nói chung còn gặp nhau nhiều,có gì...đòi lại:))

Tình hình là anh còn cả đống sách Lý thừa đây đứa nào lấy anh vứt cho

Bọn em có phải vua bãi rác đâu mà cần thì anh vứt cho:)

Hết lớp 12 rồi cũng chả dùng làm gì nữa
Mà nói chung còn gặp nhau nhiều,có gì...đòi lại

dễ thế mà, dùng để làm gia sư gõ đầu trẻ con:p

Back
Bên trên