Những lá thư...

@ tôi: Bon courage.. Tu pourrais faire tout ce que tu veux..

I know I can be a little stubborn sometimes
A little righteous and too proud
I just want to find a way to compromise
Cos I believe that we can work things out

I thought I had all the answers never giving in
But baby since you've gone I admit that I was wrong

All I know is I'm lost without you I'm not gonna lie
How my going to be strong without you I need you by my side
If we ever say we'll never be together and we ended with goodbye
Don't know what I'd do ...I'm lost without you
I keep trying to find my way but all I know is I'm lost without you
I keep trying to face the day I'm lost without you

How my ever gonna get rid of these blues
Baby I'm so lonely all the time
Everywhere I go I get so confused
You're the only thing that's on my mind

Oh my beds so cold at night and I miss you more each day
Only you can make it right no I'm not too proud to say

If I could only hold you now and make the pain just go away
Can't stop the tears from running down my face

Thế là thế thế thôi..:)

Chỉnh sửa lần cuối:
chung quy ý mà
là anh ík kỉ , anh chả cần biết lý do
nếu đã nói vs anh , thì giữ lấy lời ,
còn bây h ý , chờ đợi mãi chả sao .
bảo em sắp về ý mà, rồi đến trước lúc về có vài tiếng , chốt lại là em ở lại ý
thì thôi , anh thík ở 1 mình hơn .

(xin đừng coi đây là một lời tự thuật)

Baby của mẹ,
Cảm nhận con là niềm hạnh phúc lớn lao mà cũng là cay đắng nhất mẹ phải trải qua bây giờ. Baby bao nhiêu tuổi rồi? Hai tuần, mà cũng có thể là ba tuần. Chỉ là một mầm sống thôi. Nhưng... Baby đang lớn lên từng phút đấy, mẹ biết mà.
Mẹ sẽ phải trả tiền cho người ta để giết con...
Mẹ không biết tại sao những cô gái khác nhỏ tuổi hơn mẹ, dễ tổn thương hơn mẹ lại có thể bình thản như thế. Mẹ ngồi trên băng ghế dài ấy, run rẩy hẹn ngày chết cho con. Mẹ giấu nước mắt đi và tự an ủi "Mình còn quá trẻ, còn cả tương lai phía trước".
Mẹ không quên, nhưng buộc phải chà đạp lên quyền được sống của con...
Baby sẽ giống bố lắm, lúc nào cũng không để mẹ yên. Mẹ mong baby sẽ thông minh, đáng yêu và giàu nghị lực như bố. Bố thích baby là một bé gái, và nếu baby là một bé gái, bố thích baby giống mẹ. Baby sẽ chăm lo cho bố như mẹ đã chăm lo cho ông ngoại baby. Nhưng bố từng đùa với mẹ rằng "Không cho con giống em đâu, em sexy lắm". Mẹ cười. Baby sẽ giống ai nhỉ?
Mẹ rụt rè hỏi bố, bố trả lời "Con anh cơ mà, sao anh không dám nhận đó là con mình". Mẹ hiểu. Con sẽ có bố, có mẹ. Không có ai chối bỏ con đâu.
Trừ...tương lai, cuộc sống của bố mẹ....
Con...Ai đó đã nói rằng mỗi đứa trẻ là một thiên sứ, là phước lành chúa ban cho tình yêu. Con là kết quả của một mối tình có đắm say, có nước mắt, có khổ đau, có hạnh phúc, có khát khao, và có sự cuồng dại...
Mẹ khóc. Khi chưa có con, đôi khi mẹ đã nghĩ về con thật nhiều, mầm sống đầu tiên được nuôi nấng trong bụng mẹ. Con sẽ mang họ của bố. Con sẽ được tiếp thu sự giáo dục tốt hàng đầu thế giới. Con sẽ được bố mẹ yêu thương, chăm sóc. Con sẽ hạnh phúc.
Nhưng... mẹ đã không nghĩ rằng...
Người lớn, cả những người đang lớn và chưa lớn hẳn, ích kỷ như thế.
Chối bỏ con... để nhận lấy tham vọng về sự nghiệp.
Chối bỏ con... để nhận lấy sự giải thoát.
Chối bỏ con... bố và mẹ tiếp tục những kế hoạch cho tuổi xuân rộng dài, nơi không có chỗ cho những đứa trẻ.
Chối bỏ con...
Bố mẹ đã đánh đổi.
Mẹ khóc. Mẹ không biết bố có cảm thấy điều gì áy náy, day dứt. Bố có cảm thấy như mẹ không. Tình yêu của mẹ đang từ từ lớn lên, con có thể sắp có một hình hài bé nhỏ.
Mẹ...có tội...với con...

gửi em gái :)
lần đầu tiên viết cho ai đó không thuộc về quá khứ :))
thật là rất lâu rồi không được gặp em , khỏe không em :) em có lẽ lúc nào cũng khỏe , thừa thãi năng lượng để làm mọi việc , để "kiếm tiền như một con lừa và tiêu tiền như một con gà " =)) =))
cái ngày xưa của mình vui nhỉ :x thức đêm để chat còn ngày ngủ đến trưa :)) nhưng anh cám ơn những ngày đó lắm :)
em biết không ???
em là đầu tiên biết anh chia tay
em là người duy nhất chia sẻ với anh trong những đêm đầu tiên anh mất ngủ vì một ai đó
em là cuối cùng còn trụ lại nổi để chat với anh :))
đầu tiên-duy nhất và cuối cùng :)) em quá nhiều ý nghĩa với anh phải không :) có những lúc anh đã gần như phát điên vì ý nghĩ tương lai không có người đấy , em là một trong những người kéo anh ra đấy nhóc ;)
và rồi đến khi anh quyết định look around and find someone else :p thì người đầu tiên anh nghĩ đến là em :x anh không biết nên gọi cảm giác đó là gì nữa ^^ có lẽ là thích , có lẽ là yêu , có lẽ là tình anh em :)) và rồi anh cứ ngẩn ngơ giữa các lựa chọn :) anh cũng vướng vào một đống thứ linh tinh vì không biết đối với em thì anh là gì :D anh lại không có được quyết tâm để chứng minh tình cảm của mình :)) thế đấy :D
và bây giờ :) anh và em nên thế nào nhỉ :) anh có nên cố gắng cho em biết tình cảm của anh không khi mà vài ngày trước anh còn bận đau khổ với cái quá khứ chết tiệt đó :p hay anh lại im lặng nhé :D dạo này anh cũng bận trốn tránh quá khứ ấy mà :) ừ , anh yêu em :x, nhớ 8-> , hôn :* , nhéo >:/

@ anh:

Em sẽ coi hôm nay là ngày nói thật. Em không viết vòng vo nữa.

Ngày hôm nay sự kiện thế là đủ rồi. Em tất tả đến lớp, với 3 thứ phải nộp, đêm qua oai nai hôm nay đầu quay quay, những mong sau 4h chiều chuông reo là được 2 tuần nghỉ xả hơi xả láng. Cả buổi 2 tiết dài như cả ngày. Hôm nay là hạn nộp nhưng con Khánh chưa viết được 1 dòng nào. Em lên thư viện cùng nó. Động viên nó, và nghe nó khóc. Em không nói gì. Và 1 lúc sau em gặp Giang mặt phờ phạc vì đêm trắng. Em gõ bài rồi đi in cho Giang, đá cầu với Giang, đi ăn với Giang, Giang hôm nay có chuyện thật. Khánh có gọi cho em, và em lại bảo nó đứng dậy chứ đừng đứng oằn và đừng buông thõng hai tay. Nó bị run tay, đánh máy khó khăn và viết thì càng khó, lại vào cái lớp mình cả ngày không ai động viên ai được câu, tất cả chỉ điểm và điểm. Không chỉ mình nó, em cũng mệt mỏi vì học. Nhất là gần đây cục tức to dần, em không còn muốn đến lớp nữa và sự thật là cả tuần em đến lớp được đôi ba tiết.

Bây giờ ở lớp em thường đi với 3 người. 3 người kia cũng quý nhau và rất hay nhắc đến nhau. 1 đứa sắp đi Đức. Đứa này cũng là đứa em thân nhất. Trong 3 đứa chắc hẳn em là người đi lại nhiều nhất với Khánh. Nhận nhiều tin nhắn nhất từ nó. Và chat nhiều với nó nhất. Nhưng cũng chính vì 2 đứa thích nghĩ luẩn quẩn nên dễ sinh ra thích kết tội, thích suy luận. Không hợp ý, là dẫn đến cãi vã. Em thì thích chửi mỉa. Thích cười cợt và thích ậm ừ. Cãi nhau với hạng người kiểu như em dễ sinh ra cái cục bất lực nghẹn ở cổ còn nước mắt thì ứa ra ào ào. Còn nó thì chưa nghe đầu đuôi xong xuôi đã cãi lại. Nó chưa bao giờ để em nói hết, hoặc lặng im dù chỉ 5 giây trước khi phản hồi. Ấn tượng bao trùm: nó trẻ con.

Em cũng khóc theo nó. Và lúc đấy em nghĩ đến anh. Để stt gọi. Tha thiết cần một người nghe em nói thôi - và ở khoản này thì anh là số 1. Em xờ lờ vì anh luôn là người đầu tiên em nghĩ đến mỗi khi em tức. Em than vãn với anh như một bản năng. Rồi chửi anh, chê anh đủ kiểu. Những lần như thế anh cười xuề xoà và sau đó lại nói chuyện bình thường như chưa từng có chuyện gì xảy ra. Những lần em mỉa, em chửi, em cười cợt anh, anh lại chả biết thừa ra. Nhưng lúc nào cũng xuề xoà. Cái sự cười cợt, đùa không đúng chỗ của anh - 1 là nó làm em khó chịu lúc em tức, 2 là nó làm cho vấn đề chẳng bao giờ được giải quyết. Anh chẳng bao giờ khuyên em được 1 câu ra hồn (trừ 1 lần hôm ở quán lẩu). Cũng chẳng tỏ thái độ là anh bức bối, nản, ghét, hay bó trym với em. Riêng em thì em đã bó trym với anh rất nhiều lần. Rủ đi chơi thì chẳng bao giờ đi, cả năm ra đường được bao nhiêu lần mà bảo là đi nhiều rồi không đi nữa. Comm blog thì ngàn comm như 1: không hiểu! Anh cũng giống Khánh, chẳng bao giờ chịu dừng lại 1 giây để xem em thực sự muốn nói gì. Mặc dù chơi từng ấy tháng, chat với nhau từng ấy lần, đọc từng ấy cái blog anh cũng phải có đôi chút khái niệm về em chứ? Hay chỉ là 1 con rỗi hơi thích viết quẩn, lúc nào cũng buồn vớ vẩn, đời thì sướng vl ra mà thích chết, cả ngày trăn trở chuyện không có người yêu?

Đây không phải là lần đầu tiên anh đổ thêm dầu vào lửa. Anh làm em khóc to hơn cả lúc khóc con K. Nhưng đã lâu lắm rồi =.= cứ có tin vui tin buồn tin giật gân nào trước hết cứ lôi điện thoại ra nhắn tin cho anh. Lần này mệt mỏi không phải mấy chuyện xé lẻ vụn vặt, thỉnh thoảng có ý nghĩ bắt anh bật loa lên em cắm phone khóc cho mà nghe, nhưng thôi lại lôi 1 nắp bé tí vodka ra tợp toạp giả vờ say cho nó lãng mạn.. Con ~:>, thân, nhưng em rất ít khi kể chuyện xô xích cho nó nghe. Cũng chưa tìm được ai đủ gần gũi để nghe em hết từ chuyện tầm phào này đến chuyện nhạt nhẽo khác như anh.

Vừa sign in lại YM. Nhận được mấy dòng off và stt của anh. Hờ. Thực ra em không có quyền đòi hỏi. Em chả là cái cục gì.

...

baby. I'm telling you, it's perfectly ok to be weird. you don't need to be normal. we weren't born to be normal. we were born to be very different. our values come against what society holds. we ought to feel proud, not ashamed for it, because whoever is intellectual out there will accept us the way we are. the rest are retarded and boring and we don't need to give two figs about them. why do you care about conformity? why do you beg for acceptance? why do you drain your energy trying to fit in? it's not worth it at all, no it's not.

I see you, those cold Southern nights see you battling with yourself, crying in vain, trying to step away from the edge of breaking down. I have seen you in the past half a year giving up, bit by bit, your own characteristics, with the hope of being able to mix in with those white preppy kids. I have seen you pretending to be happy; you thought complainers were all losers; you thought people who could not find harmony in the surroundings were losers; you scorned them, you derided them. your over-unique personality forbade you to complain. it directed you towards the feeling of happiness, fake or not.

people give you money to go to school. they expect you to feel happy. Mom and Dad love you. they expect you to feel happy. friends are waiting stories about a wonderland. they expect you to feel happy. you thought so. yes, you thought that you ought to feel happy. so you date guys. so you go out. so you work. so you study. so you do all the extra-curricular available. it is still a huge question. why the feeling of rejected?

baby, it's the woman's goal to find harmony within herself, not out there, not with anyone, but within herself. you know you are freaking cool. you don't need saving by anyone. you don't belong here, that's fine, you don't have to feel ashamed for that. you don't need to love people, because, Vietnamese or American, they are all a bunch of egoista chicos y chicas, so ready to betray you, so ready to let you down. you just need yourself, and your room, and you can make history. get over them. they aren't worth loving. baby. me and you and the room. and the world against us.

từ bi h gọi điện chẳng phải Thảo lớn, Thảo bé để phân biệt nữa .....:)
MẸ bảo thế là đỡ nuôi 1 cô tốn kém.....
Nhưng con thấy mẹ khóc một mình hôm nay, trong ngày vui của chị :)....
>:D< con biết mẹ buồn chứ >:D<
"con chả lấy chồng nữa mẹ nhớ :) >:D<"
"sao lại không lấy? phải lấy chứ.... lấy thằng nào chịu ở rể nhá :) " >:D<

[ghét nhờ!!] 2 bức thư khác nhau mà bắt buộc cùng 2 bài ntn 8-} ...
to mày....:)[dù biết mày chả bao h lạc vào đây để đọc :) )
lâu....
lâu mày nhỉ.....
lâu rồy chuyện của tao không còn là của mày và chuyện của mày cũng chẳng còn là của tao...
chỉ biết lâu lắm rôy thôy, chị em mình chẳng đàn đúm nữa, chẳng gọi điện cho nhau nữa, chẳng có buổi chiều nào đạp xe đi ăn bột lọc cùng nhau nữa,....
và cũng từ bao h.... blog của mày lạ lẫm..., nhiều thứ quá... mà tao chẳng thể chia sẻ, chẳng thể comm.....:)
Mỗi đứa rồy có cuộc sống riêng....., bắt đầu từ khi xa mái trường chung, tình bạn hơn 10 năm rùi.... mà thấy sao giản đơn quá, hờ hững quá...... chắc là tại tao vô tâm phải không?....
Mở lưu bút mày vít cho tao ra.... ừ thì tự hào, cái hồi bé tí mà chả dỗi nhau bao h, tình bạn đẹp nhỉ.... ai cũng ghen tị ( như mày nói ý) và bây h tao cũng ghen tị quá.... vì chẳng còn là một phần của mày nữa, 1 phần trong cuộc sống của mày như những đứa bạn vẫn bên mày......
Chợt thấy mình ích kỉ ghê gớm.....
tao lúc nào cũng đòi mọi người ở bên mình, và chẳng bao h tự hỏi tao có ở bên mọi người không?
đáng khinh phải không? đang ghét phải không? tao cũng ghét tao nhìu lắm....
Mày khóc, mày suy sụp... tao chẳng hề biết và chẳng hề hiểu .....
Nhiều lúc tự hỏi mình là ai ở trong tim mọi người, có là một góc đặc biệt của ai không? và thấy mình xấu xa ghê gớm trong khi tim chỉ có tự kỉ, chẳng có lấy một mảnh nhỏ cho những người bạn thật sự ......
Tao có nhầm không......
Khi bỏ đi cuộc sống có chúng mày.... để đánh đổi lấy nhiều lời hứa chẳng bao h được nhớ..........
Tao xin lỗi.....
hôm nay ngồi đọc hết blog mày... nhưng chẳng là gì cả để được comm dù 1 câu an ủi.....
Tao biết tao không là ai... mà đòi là ai đặc biệt của mày khi chỉ biết nghĩ đến bản thân cơ chứ nhỉ....
tao đáng ghét....
ừ thì thế, nhưng vẫn iu mày lắm...
cười lên nhớ Ú của tao :) để tao thấy mày xinh tươi như hồi tao đặt biệt danh cho mày.....
Và tao chẳng thể hứa chắc sẽ lun bên mày như những người bạn của mày được, nhưng tao sẽ vẫn là đứa bạn cầu phúc cho mày dù cho có thế nào đi nữa...:)
[con bạn chẳng đáng là bạn ..] :)

to "em": một bài thơ không tên

em chợt buồn trong đêm tối ngàn sương
bỗng nhớ về những năm tháng yêu thương
sao không khóc cho quên đi nỗi nhớ
em lại cười để níu lại nỗi thương...

em bỗng thấy cuộc đời xa lạ quá
gần bên em những kỉ niệm đã xa
vòng tay kia còn bên em ấm áp
tiếng hát nào trong nỗi nhớ ngân nga...

trước mắt em Hà Nội chiều vàng nắng
chẳng phải đêm London sương mù giăng
em nhớ mãi về mối tình trong trắng
em nhớ người, người có nhớ em chăng?

gửi con xún cuteo
Tự nhiên lúc này, ngồi trong phòng máy ko có việc j làm, chị lại nhớ mày ku ạ. Cũng ko hiểu tại sao chị lại phải nhớ m chứ :-? M là 1 con e đáng ghét, m nói xấu chị m như gì í, tại sao lại phải nhớ chứ. Căn bản là tại chiều qua, mưa to thế, mưa rào làm c m nhớ hè năm ngoái, nhớ m đấy e ạ :).
Nhớ hè năm ngoái 2 con ở nhà boom biếc suốt ngày, rồi lại bị các cụ chửi, dọa cắt net này nọ lọ chai :)) Sợ đc nửa ngày thì phải, rồi lại tiếp tục, thậm chí đêm đang ngủ cũng tỉnh dậy khóa cửa ngồi boom tiếp :)) Bó tay 2 con điên
Nhớ hè năm ngoái, những ngày mưa rào như thế, c với m trốn trong nhà, khóa kín các thể loại cửa, vừa boom :)) vừa lo nhà ngập rồi lại phải dọn. lại có hôm 2 con giời ngồi ngắm mưa 8-> đi nhìn trộm nhà mấy a ở bên cạnh b-) và tự sướng =)) hết chuyện.
Nhớ những lần cãi nhau với m, trêu m thik lắm ku ạ, bởi vì m ngu lắm :)) nói j cũng tin. Ra đời mà thế zai nó lừa cho thì chết em ạ :)) Ko hiểu sao bây h c mày ko thik cãi nhau hoặc lừa ai như thế nữa :-s ng thành ra hiền thục nhu mì vđ' :-s thật sự nhạt nhẽo :|
Nhớ nhiều nữa cơ, nhớ cái sự tinh vi, ra vẻ của m nữa. Nhưng mà m có nhớ chị m đâu mà c phải nhớ nữa. Lúc nào về rồi m biết tay bà, dám nói xấu sau lưng t ah :-w

To Zzz:
Đã bắt đầu rồi và chẳng bao giờ tớ muốn hỏi khi nào thì kết thúc.
Nó đến thật tự nhiên. Không quá sớm, không quá muộn. Tớ đã cố trốn tránh nhưng từng ngày từng ngày tớ lại gần ấy hơn.
Khi ấy cầm tay tớ, tớ chỉ muốn nép lại thật gần thật gần và cứ nắm bàn tay ấm áp ấy mãi.
Những điều ấy nói, tớ sẽ nhớ mãi. Tính ra có vài thứ nghe hơi sáo rỗng đấy, nhưng tớ biết người nói điều ấy rất thật lòng, chỉ vì người ta hơi ngốc thôi.
Cũng như tớ đôi lúc muốn thật dịu dàng nhưng chẳng thể làm nổi.
Chúng ta chỉ là hai đứa ngốc. Hai đứa ngốc đi trên những con đường thật là dài và yên tĩnh bên nhau.
Giá luôn có một cái lưng rộng trước mặt tớ để tớ dựa vào nhỉ? Bình yên lắm, ấy có biết không?

Yêu ấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay 6/3, nhưng nhân ngày 8/3, ae đã tổ chức một buổi liên hoan cực kỳ hoành tráng !<:p <:p ( mà từ hàng tuần trc, mọi thứ đã đc lên kế hoạch! ;)) )
Nhớ lại những 8/3 của năm ngoái, năm kia..............
Lớp 10!
Ce có 10 đứa, ae có 26! :)
Vừa mới lên cấp III, trong một tập thể con trai Lý đông thế (mà rất dễ bị nhầm là khô khan và chỉ biết học :)) ), cộng với nh~ 8/3 trc ở cấp II, bọn con trai chỉ đứng lên nói đúng vài câu chúc mừng, thì t ko hi vọng là có 8/3 j` hết! :(( :((
Và t đã phải thay đổi ý kiến đúng 180 độ! :D Chỉ mới quen nhau vài tháng, có đứa thậm chí mình còn chưa nói chuyện 1 câu nào, nhưng hôm đấy t thấy mình như có 1 gia đình thực sự- 1 gia đình mới hứa hẹn sẽ cực kỳ đoàn kết và thú vị trong 3 năm học! \:d/ \:d/
Lớp 11!
Ce có 9 đứa, ae có 25!;)
Ngày Quốc tế phụ nữ đc tổ chức hoành tráng đúng như tính chất của nó- một sự kiện Quốc tế!
Một buổi học có 5 tiết, và ko hề có sự thông báo trc với thầy cô nào, nhưng ae đã xin đc cả 5 tiết để tổ chức! =D> Rất trâu bò, ae suốt 5 tiết cho ce đc thưởng thức một màn trình diễn nghệ thuật đa dạng mà miễn phí! Hát hò, ghita, sáo, nhẩy break, võ thuật, ...! Một bữa chơi bời thác loạn8-} 8-} !
T vẫn ko thể quên ấn tượng bà văn! 2 tiết cuối bà ấy dặn trc là phải ktra, bất chấp hôm đấy có là 8/3 hay là j` đi nữa! :-s Vì thế, 3 tiết đầu, trong ko khí chơi bời vẫn thấy nơm nớp lo! :(( 1 số đứa ko kìm nổi phải lấy vở ra ôn cho đỡ sợ! :-ss ;))
Nhưng ae đã lên 1 kế hoạch đánh nhanh thắng nhanh, và kết quả là ko n~ ko có ktra mà bà NA còn phải n.xét rằng đó chính là ngày 8/3 tuyệt vời nhất từ trc tới nay của cô ấy!<:p <:p Tao nghĩ đấy cũng chính là n.xét đúng nhất về ae lý 1! Mặc dù biết ae rất hổ báo nhưng khi hợp sức lại thì n~ điều ae làm đc vẫn khiến ng` khác ko thể ngờ! =D>

Lớp 12!
Ce còn 7 đứa, ae có 23! ;)
3 tiết đầu hơi bị trệch khỏi kế hoạch: ko có nghỉ tiết j` hết! Buồn một chút!:(
Nhưng ae lý 1 ko khiến ce phải thất vọng bao h!:> Lần này, ae chơi sang hết sẩy! :> ce nào cũng đc 1 đống quà cộng thêm 1 bữa đc cười lên cười xuống! :)) Và t biết ae đã tốn n` tâm huyết lắm để có thể khiến ce hạnh phúc! >:-D< >:-D<

Tao vẫn hay rất vênh khi cùng tụi con gái lớp khác bàn về ngày 8/3, nói về con trai trong lớp! Từ lớp 10 và đến bây h vẫn vậy! Thật chưa khi nào tao thấy hạnh phúc như bây h!:x Có 3 năm cấp III tuyệt vời như t (và ce Lý 1) là điều mà ai cũng sẽ phải ghen tị!0:)
Cảm ơn rất n` nhé, con trai Lý 1! :x :x :* :*

Chỉnh sửa lần cuối:
Chè đã nói hết những điều mà bọn con gái 12Ly1 mình muốn nói rùi :p :p

t chẳng biết nói gì nữa :D Chỉ biết cảm ơn nhiều:* :* tao tự hào vì ae và tự hào về bản thân mình là 1 trong 30 members lớp mình :x

Mẹ ơi, mẹ đừng khóc 8-|
Con cũng buồn ... :( Bố cũng buồn ... và mọi ng` đều ko vui ;)
Con đã và sẽ vẫn tin là điều kì diệu sẽ lại xảy ra giống như nó đã xảy ra vs ông 2 tuần trc đó vậy :)
Mẹ bảo là ông sẽ ko qua khỏi đâu ... Con ko tin 8-|
Ông vẫn còn khoẻ lắm mà :( 1 tháng trc, mới chỉ 1 gần tháng trc thôi :( ... ông vẫn nấu cơm cho con ăn lúc buổi trưa, vẫn đi đón bọn trẻ con về từ trg` mẫu giáo, ông còn cho chúng nó tiền mua bimbim và ko quên dặn là "Mua cho chj với" :(
Mẹ biết ko :)
Bạn con nó bảo, nếu có cái lá nào vô tình rơi vào ng`, nhặt chiếc lá đó và ước, điều đó sẽ thành hiện thực ... :)
Nhưng sao con thấy mình ích kỉ quá :)
Trc h con vẫn chỉ ước cho mình ... Duy chỉ có lần này :) Con ước 2 điều :) Con đã ước cho 1 ng` và cho cả mình nữa :) Nhưng ng` ấy vẫn còn khoẻ mạnh ... nhưng ông thì khác 8-|
Lúc đó con có nghĩ j` đến ông đang nằm viện đâu :)
Thấy mình thật tệ :)
Nếu cái điều ước "N~ j` may mắn sẽ đến vs mình" mà đổi thành "ông khỏi ốm" thì có lẽ con đã ko thấy giận mình như thế ;)
Vẫn biết là sẽ chẳng thành hiện thực dc :| Nhưng tự thấy xấu hổ :(
Mẹ đừng khóc nữa nhé :)
Dù có chuyện j` đi chăng nữa ... thì mẹ vẫn cứ phải cố gượng lên nhé ;)
Đừng để bà nhìn thấy mẹ khóc :-$
Bà vẫn chưa biết j` đâu :) Bà sẽ lại khóc theo đấy 8-|
Và lúc đấy con sẽ chẳng biết sẽ phải làm thế nào đâu :)
Con chỉ muốn nói là ... CON YÊU GIA ĐÌNH MÌNH BIẾT MẤY ;) :)

Chỉnh sửa lần cuối:
@ ae: tao ko được dự ngày 8-3 cuối cùng ae tổ chức cho lớp mình :( tiếc lắm, tiếc lắm ấy. Nghe con Chè kể càng tiếc hơn :((
Những j từ lớp 10 với lớp 11 thì Chè kể hết rồi :D (con Chè quên ko kể là hồi mới vào lớp 10 ce nhìn ae và thất vọng cho số phận của mình lắm >:)) . Nhưng mà h thì ce cảm thấy rất tự hào về ae :D. Đã đang và sẽ , lúc nào cũng tự hào nhé ;;);;)
Viết thư ăn theo Chè và Mai nhé :* iu ae lớp mình lắm :*:* (dưng mà nhớ chúc mừng tao đúng ngày đấy b-(, tao đi rồi nhưng hok được quên đâu nhá :(()

Mùng 7/3 ;))
Tình hình là hình như mùng 7/3 năm nay vs mình có í nghĩa hơn 8/3 à :p
Dù ko dc như í muốn lắm, nhưng dù sao vẫn cảm ơn con zai :| Dù sao cũng gọi là có tổ chức cho đỡ thua kém các lớp khác :p. Nhưng mờ nhìn 2 lớp bên cạnh :(, con gái chỉ thốt 1 câu "Nhìn kìa :( Tủi thân" >___<
Cám ơn anh ... :x ĐI chơi vui lém :p Mặc dù cái lúc trên xe bus thì khổ thật =(( Chen bẹp ruột :(( Mệt nữa :-s Lần đầu tiên leo lên cao thế 8-> ( mỏi chân :p) Tầng trên cùng của toà nhà Vincom đấy \:d/ Nhìn xuống dưới ;)) Nhà bé tí ... người và xe và tất cả mọi thứ đầu bé ;)) Chỉ có anh là "lớn" :x À, quên mất, quà đẹp lắm anh ạ ;)) Cám ơn anh nh` nh` :x
Cám ơn mẹ vì mẹ đã cười :p H này hum qua con còn thấy mẹ khóc :)() Nhưng lúc cầm món quà của con gái, mẹ đã cười rồi ;))

Cũng sắp sang ngày mới òi ;))
8/3, chúc các cô, các bà, các mẹ, và các bạn nữ n~ điều tốt đẹp nhất nha 8-> ^____^
Đặc biệt là ...
chúc cho mẹ và bà sẽ vững vàng để vượt qua n~ khó khăn này :) >:-D<
bà và mẹ phải cố lên nhé :>
Vì ... ;))
Chúng ta là 1 gia đình :x

[FONT=Courier New,Courier,mono]Va cua? to' la` cAi' bAn. ma`[/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono]lA` nGuOi` lA`n dAu tiEn chO tO' biEt thE nAo` lA` cA?m giAc' .. : [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono][/FONT][FONT=Courier New,Courier,mono]

[/FONT][FONT=Courier New,Courier,mono]A(n nA(n ... vOi nHung~ gI` mIn`h dA lA`m [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono]HOi' hA^n. ... vI` yEu qUa nhiEu nGuOi` ... [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono]
cO' lOi~ ... vY` hOk trAo chO nGtA 1 tiN`h cAm? trOn. vEn .. [/FONT]

cAm giAc mIn`h hOk xUng' dAnG' vOi' 1 nGuOi` ... [/FONT]

lA`n dAu tiEn gAp nhAu cAm? giAc' cUa? eM ve` anh chY? lA` ... : [/FONT]

• [FONT=Courier New,Courier,mono]
    " Anh nAy` la` 1 dAn tO? dA^y
    .. [/FONT]
  • [FONT=Courier New,Courier,mono]Anh la` 1 dUa' rA't la` khO' gA`n , kAi mAt. lAnh. luNg` lAm' ..
    " [/FONT]
[/FONT][FONT=Courier New,Courier,mono]
hOm dAu tiEn gAp nhAu lA` hOm dI dAnh nhAu ... cAu dAu tiEn aNh nOi vOi' eM lA` " Ay' o*i cAt' hO^. tO" cOn to^ng nAy` vA`o cAp. kAi' " [/FONT]
[FONT=Courier New,Courier,mono] .. buO`n cuOi lAm' nhO+' ... [/FONT]

RoI` thY` 2 thAng sAu gAp lAi trEn hO` ... aN' tuOng. thU 2 lA` tOc' .. [/FONT]
[FONT=Courier New,Courier,mono] .. rAt cHi lA` dEp vA` pRo nhE' .. [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono]...

LA`n thU 2 gAp ru? nhAu di dUa .. Anh bI xOe` .. [/FONT]
[FONT=Courier New,Courier,mono] .. thuOng lAm' .. nhuNg luC dAy ghEt aNh cU*c. .. [/FONT]
[FONT=Courier New,Courier,mono] ... tAi aNh chO*i vOi' bOn. thAng Doa`n y' .. nEn ghEt aNh lAm' .. [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono]..

ROi` 1 thOi giAn hOk gAp aNh nUa~ ... cuNg chAng? dE? lAi. aN tuOng gI` nhIe`u aNh nhI? .. [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono]... mIn`h cO duyEn vOi' nhAu thEo chuyEn. dAnh nhAu hAy sAo Y' ... chOn`g nhO` .. [/FONT]

... cAi lA`n dAu tiEn aNh vAo` PM eM cUng lA` dO dAnh nhAu ... eM aNh bI. dAnh' trEn QuaNg TrunG y' .. [/FONT]
[FONT=Courier New,Courier,mono] .. buO`n cuOi` ... thE lA` tU` dAy' mInH aDD niCk nhAu .. [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono]..
Add thOy .. cuNg chAnG? nOi chuyEn nhiEu` ...

[/FONT]
rOi` lAi. 1 thOi giAn miNh` quEn mat sU. cO mAt cuA? nhAu ... [/FONT]

ChO dEn 1 hOm :

[/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono].. eM vA`o hOi? aNh chuyEn. aNh vOi TuAn' De' .. vA` tu` dAy nCh nhiEu` hO*n ... rOi` mIn`h lAm VC oNl ... [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono].. rOi` kAi tYn nhAn dAu tiEn C` sEnD chO V ... rOi` ... [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono]eM nhAn rA .. eM dA yEu aNh that mAt rOi` ... [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono]... Em biEt ... anH dA tuNg dAu .. dA tuNg buOn vE chuyEn qUa khU' ... [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono]... NhUnG qUa' khU' lA` quA' khu" phAi? kO aNh? ... ( vi` anh da noi the ma` ) ... [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono]... lAn nAy` eM sE~ kO huA' nuA~ .. Vi` hUa' nhiEu` sE chAng? lA`m dc. dAu .. ^^!

... eM chi? hUa' 1 diEu` thOy .. Em se~ kO bAo giO` rO`i xA aNh dAu ... [/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono].. eM sE~ thAy dOi? tAt kA? vi` aNh ... sE~ yE^u Anh bAng tAt kA? nhUng~ gI` eM cO' ...

.. duNg` lO so* .. duN`g sUy nGhi~ lInh tInh .. hAy~ tYn eM aNh nhE' ...

[/FONT]

... eM yEu aNh ...

[/FONT]
[FONT=Courier New,Courier,mono]...

vA` eM sE~ luOn lA` nguO`i chO` dOi. aNh mOi~ khI aNh trO? vE` ..
.
[/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono][/FONT]

[FONT=Courier New,Courier,mono]p/s : .. eM thik' o^m aNh lAm' ... [/FONT]
[FONT=Courier New,Courier,mono] [/FONT]
[FONT=Courier New,Courier,mono].. thik o^m chO`ng bEo' kUa. eM cU*c. .. [/FONT]

Không có bữa tiệc nào là không tàn.
Bữa tiệc của tôi không chỉ có riêng nụ cười.
Khi nó được tạo nên bởi tình cảm chân thành của cả tập thể, dù là tiệc mừng công hay buổi chia tay, nụ cười hay giọt nước mắt ... cũng sẽ mãi đc in đậm trong một góc tươi sáng và bền vững nhất của trái tim ^^
Cám ơn cuộc đời.

L1ams0508

Lớp Lý của Chè năm nay thật khác!:)
Mọi ng` quan tâm đến nhau n` hơn, và trong n~ dịp đặc biệt như vừa rồi, t lại càng nhận ra mọi ng` yêu lớp lạ!:x
Có lẽ vì đây là năm cuối cùng mà bọn mình còn là học sinh! Năm sau đã là n~ tân sinh viên!
Và việc đc chia sẻ năm học ý nghĩa này cùng nh~ ng` bạn trong L1 05-08 thật ko có j` hạnh phúc hơn!
..............
Khi hết lớp 9, nếu ko đỗ vào trường Ams, t đã học Việt Đức! Trong n~ tháng đầu tiên năm lớp 10, tao đã hơi chán khi thấy mình học hành chán thậm tệ!:( Đôi lúc t nghĩ là nếu học ở Việt Đức thì chắc ko vớ vẩn thế này! :-<
Nhưng t lúc đó đúng là ng` lẩn thẩn! 8-}
H t thấy hạnh phúc, hạnh phúc lắm í, vì đc là 1 trong n~ girl hiếm hoi của lớp Lý, (mà phải là L1 05-08 này nè!)! :x:x
-----------
Sáng nay ae tặng mỗi ce một đĩa album. ;;)
Lúc đầu t bật ko lên, nhưng khi vừa mở đc 3s, t đã phải pause lại vì shock quá!:))
Ảnh, clip, lời bình...
Cười lăn =)) =)), nhưng t muốn khóc!:(( Vì chưa bao h có 1 món quà 8/3 ý nghĩa thế! ;)
Cảm ơn n~ lời chúc của ae n` nhé!:)) >:-D< >:-D<
Nhưng ace làm tao sợ lắm đấy! Vì cứ như thế này thì có khi t ko chia tay nổi lớp mình!:(( Sau này có ai lại có thể khiến t vui hơn thế này ko? :-/
-----------
Chắc chắn là t sẽ giữ thật cẩn thận món quà này! :D
Tới tận khi già, t vẫn sẽ giữ!:D
Để có thể cho con cháu t xem và chỉ cho chúng nó thấy n~ ng` bạn tốt nhất của mình! :* :*

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên