Những lá thư...

Hơi run 1 chút thôi, nhưng linh cảm lần này sẽ qua suôn sẻ lắm:).
1 ngày nữa thôi, rồi e sẽ nói với a đièu đấy, anh sẽ bất ngờ lắm lắm, sẽ vui nữa.
Cám ơn thầy:), giúp e có quyết định thế này.
Bay bay trôi trôi, phó mặc mọi thứ, quyết định rồi mà........e đã quay lại là e!

C bit mọi ng sẽ vui khi nghe tin ấy, có cả tự hào nữa. Nhưng có 1 điều, mọi ng ko bit đâu, đó là thực sự cái đó nó ko lớn lao và hoành tráng như nó sounds like. C cũng đã nói rồi nhưng con bit mọi ng sẽ ko để ý đâu, vì mọi ng yêu c quá mà :x nhưng thôi kệ nó đi, vui một chút, tự hào một chút cũng ko ảnh hưởng đến hòa bình thế giới đâu mà, mọi ng nhỉ? mọi ng lo cho c nhiều quá rồi, c mún có chút j đó gửi về cho mọi ng hài lòng. ừ thì nó đấy. nhưng mà c nói thật là còn nhiều khó khăn lắm. đừng quá tin tưởng nhé kẻo bị thất vọng đấy.
c đã có bài học rồi, đừng tin cái gì 100% để rồi thất vọng đấy. Cũng chỉ hi vọng thôi, hi vọng để rồi cố gắng, cố gắng để rồi lại hi vọng. :)
Đời chả nói trước đc điều gì. Thế nên c cũng chỉ nói thế thôi, mọi ng nghĩ gì thì nghĩ nhé. Ít nhất là c bit mọi ng đã cười và thể nào cũng lại đi buôn với ng này ng kia. Nhưng thôi, đời là mấy, cũng phải cười và thoải mái đi chứ.

Đấy, lại chuẩn bị khóc rồi. Dừng nhé :) Sắp đc về rồi mà...
:x
Yêu lắm nhé
:*

[FONT=arial,helvetica,sans-serif][FONT=arial,helvetica,sans-serif]Đã rất nhiều lần em tự nhủ: Không biết mình phải cảm ơn hay oán hận ông trời đã đưa anh đến với em , để bây giờ em đang phải cố gắng sống tự dối lòng mình. [/FONT][/FONT]

[FONT=arial,helvetica,sans-serif][FONT=arial,helvetica,sans-serif]Thời gian một năm qua em sống trong ngập tràn của hạnh phúc, mỗi khi ở bên anh , được quan tâm đến anh , được chia sẻ mọi điều trong cuộc sống cùng anh em cảm thấy hạnh phúc vô cùng.[/FONT]
[FONT=arial,helvetica,sans-serif]Cả hai chúng mình đều biết tình yêu trong hoàn cảnh của chúng mình là ngang trái, để đến được với nhau cả hai đã phải vượt qua rất nhiều chông gai, thách thức, dư luận của xã hội thế nhưng chúng mình đã thực sự có nhau, thực sự là của nhau tất cả từng tế bào trong cơ thể em đã có những tế bào của cơ thể anh [/FONT]
[FONT=arial,helvetica,sans-serif]Tình yêu của anh đến với em , em cảm nhận được nó nồng nàn, đằm thắm như mùa xuân ấm áp, nó mãnh liệt như sóng biển vỗ bờ. Em cảm nhận được anh mới chính là một nửa của em . Em cứ tưởng hạnh phúc nó sẽ mãi mãi được như vậy nhưng em thật bất ngờ, em không thể tưởng tượng được tự nhiên anh lại quay ngoắt 180 độ, lạnh lùng với em như mùa đông băng giá, lặng lẽ như mặt nước hồ thu. Đối xử với em như một người xa lạ không một lý do.[/FONT]
[FONT=arial,helvetica,sans-serif]Em không trách anh , không giận anh mà trái lại em lại rất cảm ơn anh đã cho em hiểu sâu hơn về cuộc sống, về tình yêu, về phụ nữ. Em đang phải chịu đựng sống trong sự hẫng hụt, đau đớn về tinh thần, mệt mỏi về thể xác, sự trống trải trong tình yêu. Thế nhưng tất cả những ngày tháng năm: Ngày 25/1 , 14/2, 25/2 , ... của năm 2008 là những cái mốc vô cùng đẹp đẽ và hạnh phúc nó vẫn sống mãi trong em không bao giờ phai.[/FONT]
[FONT=arial,helvetica,sans-serif]Cho dù cuộc sống nó thăng trầm đến đâu nhưng em đã và mãi mãi vẫn yêu anh , vẫn ở bên anh suốt cuộc đời này. Em chúc cho anh có được một người yêu anh như em đã yêu anh trong cuộc đời.! Anh mãi mãi vẫn ở trong tim em ...!! [/FONT]

[/FONT]

Chỉnh sửa lần cuối:
sao cứ phải nói anh là gió nhờ ,
sao cứ thằng nào cũng phải nhận là gió nhờ , là gió thì có gì hay à ?
hết rồi , hết gió rồi , (bây h là bão mẹ :"> )
Đùa thôi , nhưng đừng gọi anh là gió nữa
anh bay đi mọi trốn ? ừ thì xưa rồi , anh bây h là cắm đầu vào máy tính , cắm đầu vào bảng vẽ , tay luôn trong trạng thái cầm chuột hoặc là bấm máy :))
Đã 1 lần anh xa em , anh ko bao h hiểu hết đc tình cảm của mình :)
điều này đôi lúc rất thú vị , anh luôn đầy ắp những cảm hứng mới , nhưng nó cũng rất khó chịu , vì anh cảh thấy anh thuộc về 1 chỗ nào cả , ko phải của em , ko phải của cô A cũng chả của cô B , thế anh đáng ra đưúng ở đâu ???
à đấy , nói thế , thế cái thư này , là cho ai ? cho chính em à ? hay là cho em ? hay là em ? hay là cho tất cả các em ? j/k :p
6 tháng ko phải lâu cũng ko ngắn ngủi gì , nhiều chuyện , vớ vẩn có , quan trọng có , có ai nghĩ anh sẽ nch vs em ? có ai nghĩ mình sẽ yêu nhau ? và , có ai nghĩ , mình sẽ chia tay ?
tất cả ý mà , đều chả ai biết cả . nhưng đến 1 ngày , anh ngồi trước cái màn hìhn quen thuộc , anh hỏi anh là , thế bây h zư lào ? định làm gì ?
anh ko trả lời đc , anh tắt máy , đi lượn , xák máy theo .
à vâng ,lại tự hỏi : chụp cái gì ? điên à ?
ko , điên đâu , nhưng mà lại ko trả lờ đc , vì 1 sự ý , em là mẫu đẹp nhất , ko gì = em . ừ , em xinh , nhưng rất gần , ko phải cái xinh xa lạ anh hay gặp.
giữa anh và em , có 1 cái hố , tính = thời gian , nó to = 6 tháng xa nhau.
em và anh càng ngày càng khác , công nhận đi.
thế căn bản là đêm 14/2 , có ai cho anh nghe ecstasy ? để anh thay stt là [You really are my ecstasy, MY REAL LIFE FANTASY]-she said ???
ai là ng nt cho anh lúc nửa đêm , nói là em muốn khóc , em buồn ? ai là ng nói vs anh : muốn gặp em ko ? ai làu bàu lúc anh ko nói gì ? chả ai ngoài em :p
nhưng , thực tại lúc nào chả là thực tại :D em nói em ko theo anh đi khắp nơi đc , tính anh tự do , ko ai bắt ép đc.
nhưng có bao h em biết , khi yêu em, mỗi lúc em out , anh lại thay stt : If U can't go with me , I'll stay with U" . lâu lắm rồi , mới để stt này , và , trong lòng thì đang rất nhớ em :) nhưng stt ngày hôm nay , khác ngày xưa phải ko ??? ngày trứoc , anh sẽ ở cạnh em như 1 người yêu , còn bây h , anh đi cạnh em , anh là bạn em :)

to ^
;)) cùng tên :)) và cùng là gió ^^ ;))!!
quả nêy bạn kia lại là cỏ ...( và là fan của Kaze ) ;))

To Amy:
Chả hiểu sao đêm hôm trước lại nhớ Amy da diết
Cũng hơn 2 năm rồi đấy. 2 năm đủ để những hình ảnh về 1 con người trở nên mờ nhạt nhưng dù 20 năm hay 200 năm nữa cũng chẳng quên được nét nào trên khuôn mặt ấy. Cách biệt ngôn ngữ khiến những lời định nói ra mà chẳng tìm được cách diễn đạt :)
"I will miss u"
"Me too", định nói nhiều hơn thế. Chẳng biết Amy có đọc được trong mắt mình những điều ko nói được bằng lời không.
Nhất định 1 ngày nào đó sẽ đi tìm Amy. Nhất định 1 ngày nào đó sẽ đến Vancouver...

From : Tao
To :Mày

Con ngu kia!T là t hết chỗ để viết rồi nên viết vào đây.thư này m mà đọc thì mày ishhh t chết.Nên t ko thể gửi cái i xì đúc tn cho m /:) còn nếu viết lên blog thì m cũng đọc đc thì cũng chết t :-s

T ko muốn chửi m đâu.N mày thật stupid x-( M :-? xét cho cùng.cũng có thể coi là thông minh.Ngoại giao tốt.Học lực giỏi.Hạnh kiểm TỐT :)) (hạnh kiểm của t mà xét 1 cak chân thành thì chỉ trung bình thôi :)) ) Thế mà..e hèm (CHUYỆN TÌNH CẢM CỦA M THẬT LÀ STUPID) x-( Tại sao m phải thế? Thik mà ko dám nói?Rồi khi quyết định ko nói,thấy nó đi vs đứa khác(chỉ là bạn thân thôi) thì m lại phải đau đớn đến thế.M có biết là cn Mập bảo t là hôm đấy nó nghe giọng m nẫu thế nào ko?Trong khi t phải ở cạnh chăm sóc m thì m lại tót đi đâu /:) Mẹ m!Lâu rồi bố ko chửi n` thế này đâu...n àm cứ nhắc đến cái thg baby cute của m là t lại...bực mình /:)
M cứ bảo t là đừng có dở chứng nữa,tội nghiệp thg chó kia lắm :)) n mà m thì sao /:) Tự làm hkoor mình mới là ng` đáng thương đấy.M có nghe thấy ko?Con mù dở kia! con chó! :((
M chơi bóng rổ làm j?T biết là m muốn chơi br để quên đi chuyện buồn.N mà nói thật nhé.M nhờ thg Đông dạy br cho m.Bố m đứng đấy chả nhẽ ko làm j à?Rồi thử hỏi những lúc t vs nó đứng cạnh nhau,m đứng 1 mình...T lại sợ m có cảm jac như hôm đấy.haizzz :-< M đến lớp...ít bựa hơn.M ko cho t sờ nắn m như trc nữa.K làm trò bựa cho t chụp ảnh.M già đi 100 tuổi rồi!

Có hy vọng đến ngày hôm nay rồi thì đừng lo lắng nữa!Du học thì du học!Sợ đêk j!Đã đi là học bổng toàn phần Harvard ý chứ :)) Lo j bị ở nhà :)) Mai m thi rồi.chúc m thi tốt ;)) TCF 800 =))

T lao lực vì môn hóa quá rồi :)| Đi uống sữa đây.

bb ae :-h

to sum1 worth being encouraged :p đã bảo quên đi rồi còn cố mà moi móc cho đau thêm :)| thôi cứ nhìn đi nhìn nh` vào rồi từ từ mà quên đi :) còn hơn là đắm chìm vào cái đống memory đẹp đẽ đến ghê ng` kia mà cả đời k ngóc đầu lên đc :) :) nhé nhé :p
cách để vượt qua đc là fải cầm dao lên mà đâm thằng vào phần vết thương kia kìa :p bằng không thì sẽ chết dần chết mòn với cái phần hoại tử đấy thôi :)

qua rồi ...

- Tao ko thể chịu được nữa :-w
- Ai bắt mày chịu /:)
- Mày ngu lắm , mày bị thằng đấy nó lừa rồi :-w
- Bây h mày mới biết à /:)
- Thế mày còn trông chờ gì ở nó :-w " Tình yêu " á 8-}
... silence

[FONT=arial,helvetica,sans-serif]Anh muốn thoát ra khỏi những giây phút tối tăm, mệt mỏi này. Từ lúc nào không biết anh luôn vắt óc suy nghĩ mỗi đêm. Anh luôn tìm cho mình một nơi gọi là thiên đường. Mà thật sự thì thiên đường ra sao?

Có lẽ đó là nơi mà hạnh phúc nhiều như cát sa mạc vậy.
Hay đơn giản hơn có anh và em
thì đã là thiên đường.

[FONT=arial,helvetica,sans-serif]Để anh liệt kê xem thiên đường có những gì mà người ta muốn đến nhé:

có trời xanh nắng ấm,
có tiếng cười rộn rã,
có ánh mắt dịu dàng,
có sự quan tâm,
niềm tin,
sự chia sẻ.
[FONT=arial,helvetica,sans-serif]Có trái tim,
có thiên thần xinh xắn,
có cỏ cây hoa lá,
có người người yêu nhau,
có anh và có em.

[FONT=arial,helvetica,sans-serif]Anh không biết thiên đường có xa không và ở đâu. Nhưng anh biết một nơi có tất cả những thứ đó, dù không phải là thiên đường.
Ở đâu hả?

Ngay đây.
Ngay đây thôi này, nơi ta sống.
Và anh gọi nó là một nửa thiên đường.
Ngày ngày anh đều thấy sau những cơn mưa giông là nắng ấm.

Ngày ngày anh đều thấy những tiếng cười khinh bỉ được trả giá bằng những giọt nước mắt.

Ngày ngày anh đều thấy ánh mắt dịu dàng của một người chờ đợi một người không quay về.

Ngày ngày anh đều thấy hàng nghìn người thất vọng nhưng vẫn cố gắng nuôi niềm tin.

Ngày ngày anh đều thấy những trái tim vô tội bị chà đạp tan nát nhưng vẫn gắng nhịp đập.

Ngày ngày anh đều thấy rất nhiều thiên thần nhỏ dù chúng chỉ mới biết "oe oe".

Ngày ngày anh đều thấy cỏ vẫn xanh khi có mưa, hoa vẫn tươi như nụ cười vậy.

Ngày ngày anh đều thấy mọi người yêu nhau
, chia tay
. Có người hạnh phúc nhưng cũng lắm kẻ thất tình.

Ngày ngày anh đều thấy... anh trong gương, thấy anh tươi cười và thấy em trong kí ức, trong nỗi nhớ và trong tim anh...

[FONT=arial,helvetica,sans-serif][FONT=arial,helvetica,sans-serif]Khi nghĩ vậy anh bắt đầu tin rằng
thiên đường sẽ mãi vắng bóng em.

Vì sao? Vì nơi đó dành cho những người thuộc về nhau.
Còn anh và em thì không.

Dù chỉ là kí ức và nỗi nhớ
Nhưng thiên đường anh vẫn mãi kiếm tìm.

Có một điều anh biết, thiên đường là nơi có sự sống,
Và sự sống thì cần có nước đúng không em?
Anh thật sự tin rằng thiên đường cũng có những ngày mưa.

" Anh yêu à ... Thiên đường là khi em nhìn thấy nụ cười trong mắt anh .... Mà em sẽ ko bao giờ làm anh buồn , anh khóc .. nên thiên đường sẽ ko bao giờ có mưa đâu anh à ... :) .. Tin em đi nhé ... Em sẽ ở bên anh mọi lúc anh cần .. [/FONT]​
[/FONT]​
[/FONT]​
[/FONT]​
[/FONT]​
[/FONT]Em biết anh viết những gì ở trên kìa là để cho em hiểu .. và em biết mà ... em biết là Em yêu anh ... :x ..

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhiều triết lý quá, mà đời người thì quá ngắn để trải nghiệm và con người cũng quá ngu dốt để nắm bắt. Mẹ cái kiếp người.

Gửi em :)
anh muốn viết cho em từ valentine's day nhưng quá nhiều thứ cuốn anh đi và anh không có đủ thời gian để suy nghĩ những gì mình viết
anh không biết mình đã sai từ đâu để giờ đây chúng ta như thế này , có lẽ là từ anh , anh quá yêu em và ngộ nhận rằng em yêu anh như thế ... hoặc là từ em , quá vô tâm trước những gì anh đã giành cho em hoặc chẳng bởi vì ai cả , một tình yêu không có điểm khởi đầu , đến một cách vội vã trong thời gian em chuẩn bị đi xa , chỉ được nuôi dưỡng bằng tin nhắn , bằng phone , bằng YM , bằng điện hoa ...tình yêu ấy sẽ phải lụi tàn
"Đáng ra anh phải nghĩ đến kết cục thế này sớm hơn chứ " 8-} "Chúng ta không còn cơ hội nào đâu" ...end , chính em nói vậy với anh , để cả ngày V anh bỏ mặc một người khác ngồi cùng em trên bến , để anh phải suy nghĩ cuối cùng cái cảm giác trống trải anh đang cố vượt qua nó là cái gì
em à anh mệt mỏi lắm rồi , " lúc trước , khi nào cũng có anh ở bên cạnh , làm gì cũng có anh giúp " , hình như em quên mất là chúng ta chia tay rồi em , anh còn lí do để ở bên em 24/24 nữa không ?? em trách anh lờ em đi , anh xin lỗi , nếu em nhớ đến anh chỉ vì cần một người an ủi khi em buồn hay giúp em vượt qua những va vấp thì anh không làm được nữa đâu , đơn giản bởi vì điều tốt nhất anh có thể làm bây giờ là bước hẳn ra khỏi con đường của em ... cố gắng mỉm cười khi em hạnh phúc .Thế thôi nhé em , đừng nói với anh là chúng ta còn là bạn nữa , anh không bao giờ làm thằng ngốc nữa đâu

PS: sẽ là bạn từ khi nào anh hết yêu em :)

Chu xin lỗi nhé :)
C xl vì đã để m sốt ruột. C xl vì để m hỏi han nhiều quá. C lại xl vì có mỗi 1 việc quan trọng mà mãi vẫn ko xong. Xl nhé, c có muốn thế đâu nhưng thực sự là I cant help it. cuộc sống nó cuốn c đi theo, có những việc ko muốn làm vẫn phải làm, có những lúc muốn ngồi một mình cũng ko đc. M hiểu mà, thông cảm nhé :)
C vẫn luôn cố gắng mà. C rất rất muốn finish it nhưng mà căn bản tại con ng thuộc loại cầu toàn quá nên c muốn làm vừa lòng tất cả mọi ng, dù bit nó là ko thể. Cái gì cũng nhoi, ai đi đâu cũng tớn lên đi, thời gian thì có hạn, thế nên là đc cái này phải mất cái kia thôi, bít sao đc. Nhưng hiện giờ c thấy mọi việc vẫn diễn ra tốt đẹp, ngoại trừ cái sự procastination thì ko tài nào sửa đc :(( Xin lỗi nhé, im not perfect. :)

to: you :x

there i stood looking at YOU :D
thanks, for at least one time u did look at me n smile :))

fabulous, it's YOUR WORLD

and to which
I am NOT
welcomed :D

whenever I try to join
you are the one who push me out :))
OUT!

anyway u rock today :x

...
sometimes I feel like
... seperated :)
... diffirent :)
...
when u r in n I'm out n u seem to be so happy wit ur mates n things n blah blah... n forget me :D
complicated, huh?

when I finished my match, I came back skul and found u, immediately :). cuz always think about u :)
when u finished your show, well, you ... :)

oh god...
it's nothing nothing nothing, just... :) ...
haiz, stupid!

k có chuyện j hết cả mà, đừng có lo :D linh tinh thôi +_+

hehe :x nào thì chuyện vui :x
các bạn thân yêu lớp mình hôm nay đã làm khá tốt chương trình rồi :x
dù xảy ra 1 số sự cố nho nhỏ :D, nhưng cái chính từ hôm sang nhà cô nấu ăn mới thấy hôm nay lớp mình đoàn kết thế :x, lúc cuối hát bài xuân rất là vớ vẩn, nhưng mà đoạn cuối chụp ảnh rất là vui ^^
cảm ơn trời mưa từ tối hôm qua mà tạnh trước khi chương trình bắt đầu, và thời tiết ko lạnh lắm :D
cảm ơn các bạn yêu A2, Văn, T2, mấy e 11 Nga đã hoàn thành tốt vai trò của mình :x :*
cảm ơn Chiêng, Choẹt, Su, Mẫu, Mía, Cám, Dung đã cố gắng và tập chăm chỉ để có bài nhảy khá ở hôm nay (dù chúng mình đều run và sự cố nhạc lúc đầu), nhưng vẫn ổn lúc sau :x
cảm ơn Ve béo, Chim "gầy" ;)) đã tổ chức thành công chương trình ^^, ít nhất thì nãy h tao cũng nghe mấy lời khen :D
cảm ơn band đã hát rất hay, đàn guitar rất đẹp, lúc sau còn lên lớp hát nhạc sến "Xuân này con ko về" =))

gửi lời cám ơn chân thành đến các bạn yêu, dù chương trình có dở, có ko tốt, hay thế nào đi chăng nữa (rất may ko như vậy) thì vẫn cổ vũ nhiệt tình :x, hò hét :x, yêu các bạn :x

he he chúc mừng các bạn hnay làm giao lưu thành công tốt đẹp nhé :x thk màn nhảy ban đầu , ngoài lớp A thấy cả Mía Cám lớp văn , thk cả bài chạy bão < có phải tên bài hát như thế ko nhỉ :-?? > của bạn Minh < chắc to chứ ko phải nhỏ > , nhất là màn kịch đầy dũng cảm =)) hay :x

ủa tưởng cô Oanh cấm giao lưu đầu tuần rồi mà Mo?

Back
Bên trên