Những lá thư...

Viết cho U ..viết cho những ngày tết :D

sau 2 năm , tớ lại quay trở về với 1 cái tết ko có bạn bên cạnh . 2 năm - 1 khoảng thời gian ko quá dài nhưng cũng ko pải là ngắn . Nhanh nhỉ bạn . Đã 2 năm rồi đấy . Tớ cứ nghĩ mọi thứ sẽ trở nên trống vắng , buồn bã . Thấy nếu ko có bạn thì cuộc sống thật vô nghĩa ? Ngốc nhỉ :D

Nhưng ..
tết năm nay khác bạn ạ 0:) . Tớ thấy iu đời khi nhận ra xung quanh mình còn có bao nhiêu bạn bè quan tâm m từng ngày một . Tớ quyết định bỏ đi nỗi ám ảnh bám theo mình bao lâu nay , cất đi những giọt nước mắt cũng như niềm vui , cất đi hết ...đóng thật chặt và chôn nó thật sâu ...Nằm yên nhé :p.

Năm nay , chị họ ra . đưa đi chơi . Thật hạnh phúc khi thấy mình có thời gian tận hưởng những món ăn nổi tiếng ngoài bắc , nhâm nhi cafe , lượn hết phố phường HN . Khám phá ra nhiều điều lắm và thấy bản thân mình thật là GÀ :">.

Tết năm nay thật ý nghĩa khi mà tớ cặm cụi gói bánh trưng rồi trông nồi bánh nữa (đảm nhỉ ) . Thấy mình lớn hơn chút khi đứng ra sắm sửa mọi thứ cho gia đình . 1 vòng Big C là ok hết . Nhận thấy giá trị lớn lao của siêu thị :))

Lần đầu tiên đi đón giao thừa sớm .Lượn 2 vòng Bồ HỒ . GẶp bao nhiêu bạn .Chưa đến giao thừa mà đã đầy ắp tiếng cười rồi . Cảm nhận được bầu không khí tết rất đặc trưng . Mùi mực với cá khô nướng lẫn vào nhau . Đâu đâu cũng có :D .

Cảm giác ngồi bệ vườn hoa ngắm mọi người đi lại có một cái j đó hay hay , ko đến mức quá tệ :D

Năm mới , chúc tất cả vạn sự như ý

Ps : chúc Bạn một năm may mắn trọn vẹn :p
Past : nằm yên nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nào, tự dưng bị coi là ng trong cuộc, mà dù j tao cũng ghét khi mấy cái chuyện này nó quá public như thế. Plz, ko liên quan đừng read, đừng com
Thứ nhất, uh thì tao xin lỗi con Hạnh vì tao nói chuyện đó cho con Í, mà tao cũng ko nhớ tao đã nghĩ cái quái j lúc ấy, đáng nhẽ ko nên nêu tên thằng ấy ra, liệu như thế mày có thế này vs tao ko, vì thằng ấy hay vì câu nói ấy.

Thứ 2, mặc dù chả là cái dek j cả, ý kiến cá nhân thôi, cái event của thằng photoer j đấy rõ ràng là con Í sai , mà kể là mấy cái năm ngoái j đấy con Í cũng sai nốt. Muốn cạnh tranh công bằng j thì mày nói hẳn vs con Hạnh là mày muốn cạnh tranh, mày làm thế chẳng khác nào lấy dao đâm vào lưng nó.

Thứ 3, mày nói cái j mà tình bạn sứt mẻ, vì 1 câu nói chết tiệt j đấy mà tao ko còn là bạn thân mày, mày tốt thật đấy. Mày chửi thẳng vào mặt tao ngày mùng 1 tết, mày thật ko đỡ dc. Tao ko hiểu mày là bt mày vẫn quen nói thế hay là mày thật sự mean thế, tao ko biết. Tao nghĩ mày biết tính tao, tao ko phải là đứa dễ quên đâu.

gửi ng tôi yêu suốt đời :X
Mấy ngày nay cảm thấy rất là bt, ko có cảm xúc j rồi, tưởng thế là đã qua. Thế mà bây h con vừa xem ảnh mọi ng vừa khóc. Nói chuyện với cả nhà cứ tưởng sẽ khóc thế mà cười như đc mùa, thế là mình vượt qua đc cái tết buồn rồi, thế mà nhìn ảnh rồi lại tủi thân. Lạnh lẽo ...
Nhìn mọi ng trôgn đều khác, con cũng khác đi. Thời gian trôi sao mà chậm thế, chả bù cho mọi năm, ngày tháng vun vút lướt đi. Con mong ngóng từng tuần trôi qua để được đến hè, đc về với mọi ng. Có trải nghiệm rồi mới thấy, mọi thứ ko dễ dàng như mình tưởng. Ở nhà có chuyện gì là có ng hỏi thăm giúp đỡ quan tâm. Giờ tự lo "mình ta với ta". Cô đơn...
Nhìn lại nhà mình sao thấy ấm cúng thế, mà sao cảm giác như hàng năm trời xa cách rồi. Nhà mình giờ còn có 8 ng, 2 đứa đi rồi, chưa biết bao giờ mới đc đông đủ lại nữa. Bao h cho đến ngày xưa nhỉ? Nhớ nhà...
Thôi, khóc xong con cảm thấy thoải mái hơn rồi. Lại tiếp tục chiến đấu vậy. Con xin lỗi vì ko nói tất cả mọi thứ cho mọi ng, nhưng cũng chỉ vì con ko muốn ai phải lo thôi mà. Tha thứ nhé...
Con yêu và nhớ mọi ng lắm mọi ng biết ko?
:x

Em rất yêu anh trai em >:-D<
Yêu nhiều cực >:-D<
Không diễn tả hết bằng mấy dòng chữ này đc í >_<
Anh mà ở đây em sẽ ôm anh 1 cái bảo là "Anh em dễ thương quá !" :x

:(:-s :-<.....Plz don't play joke on me

Chỉnh sửa lần cuối:
continue to love or continue loving
a hard choice :(
I need a break :-s
happy new year :*
waiting for your break =)) or ready to fight right now =))

jst 4get it ;) bye2

hehe, quê quá k vào blog viết dc :))
cho mình =))

m ngu như dog :| đến mức này thì ngu quá mất rồi :)) còn j là thể diện con gái nữa chứ =))
chết đi chết đi, cho chết cái tội yếu đuối vs ngu si :))
em ơi dại quá đi mất =))

thôi tất cả chuyện cũ k tính =)) tính chuyện này thôi :|
đang tự nhiên giao thừa mà đi gây chuyện cãi nhau xong tuyên bố blah blah "sẽ quên" nhớ 8-}
thế mà hnay đã đùng đùng nt rủ đi chơi :|
và tất nhiên là bị tương cho chữ KHÔNG to đùng vào mặt :|
quê :))

eo ôi nhục cực ý, sống ở đời chưa bao giờ nhục đến thế :|
rồi lúc sau còn thêm cái mess: "thôi nào lại như mọi lần đấy, đã nói rồi fải thực hiện đi" :| :| :|
huhu quê quá :(( quê quá đi mất :(( quê quá quê quá :((

thôi lần này thì đúng là cạch thật :)), nhục thế này thì k muốn cũng phải làm, tách ra thôi chứ còn j nữa, chạy theo mãi thế à :)) rất là KHÔNG ĐÁNG!

thứ nhất, đi với nó đã là sai lầm, khốn lắm em ạ [-x, ng ta bảo mãi k nghe
thứ hai, nó hành cho vẫn cứ theo là cực kỳ sai lầm, dại quá [-x
thứ ba, tuyên bố này nọ bỏ lên bỏ xuống mà tí lại mủi lòng tí lại yếu đuối nhớ nhung rồi lại như bt là sai vãi cả soài, bonus thêm kém cỏi và ngu si tự hạ thấp bản thân >"<
thứ tư, là đến lần này thì khổ đến hết mức, xoắn đến hết mức phải quằn rồi mà chưa chi dc một ngày đã lại giở thói cũ, CỰC KỲ kém :|
=> hậu quả là phải nhận lấy một cục QUÊ to đùng. bị coi thường rồi, bị hạ thấp rồi, nhục quá :| bi h thì mình thành kẻ đứng dưới mất rồi, nó cứ thế mà ngẩng đầu quay đi, biết là mình đang vật vã VÌ NÓ mà :| aaaaaaaaaaaa, chết mất thôi :(

:| quê rồi, quê đến mức k còn đỡ dc cái j nữa ý. bây giờ thì mặt mũi đâu mà nhìn =)). thật là k đáng.
đáng nhẽ mình phải là con gái kiêu sa gặp phải thằng đểu cáng đá cho mất dép rồi ngẩng đầu ngửa cổ hùng hổ quay đi, chị m k thèm, nhớ :>, đằng này thì... :(( nhục quá, ôi cái sĩ diện của tôi b-)

thôi thì an ủi là dc cái h thì chắc chắn là sẽ tránh xa cái thể loại ý ra, mặc dù bằng con đường tối nhất, mất hết cả thể diện 8-}

tự nhiên cảm thấy sợ hãi một con ng đó một cách kinh khủng :| nhắc đến cái tên đấy là như nhắc đến tất cả những cảm xúc tồi tệ nhất mà mình đã phải trải qua trong thời gian gần đây, một lô lốc đau khổ vật vã ộc lên não và bóp nghẹt tim, khiếp, đang nói cái quái j ý nhở 8-}.
sợ thật sự. sợ muốn khóc. một con ng quá đáng và tàn nhẫn, khốn nạn và độc ác. đến giờ mà vẫn còn hành hạ mình, đi cùng mình hành hạ mình, mình tránh xa rồi vẫn còn hành hạ mình. ghê sợ. MẸ ƠI CON SỢ QUÁ :((

thôi quên đi, hì hì :D

Chỉnh sửa lần cuối:
@Cụ Mai: Cụ biết ko ^^ cái điều mà cháu nói vs cụ hôm đêm Tết Dương lịch ý ... chắc 90% là sự thực rồi đấy cụ ạ ^^ ... Chả biết nên vui hay nên buồn nữa ... CŨng vẫn phải vui vẻ thôi, sống cho tốt những tgian còn lại. Chả biết đc bao lâu ^^ ..

tết này vui lắm
1 người chơi như chưa từng đc chơi
1 người đi như chưa từng đc đi
cả hai đều nhẹ nhàng
cả hai đều thanh thản
thế nên
cả hai đều yên tâm đi nhá

Mình có nhiều ước muốn khá buồn cười. Trong tiết trời lạnh thế này, nếu có mưa phùn nữa, thì mình muốn được ngồi trong 1 quán cafe nhỏ, ở 1 góc của quán, cạnh cửa sổ trong suốt nhìn ra bên ngoài. Mình sẽ đến đó thật sớm, khi quán còn vắng ng`, để tận hưởng sự yên ắng của ko gian trc' khi bị quấy nhiễu khi quán đã đông. Kiến trúc Gothic... Những bức tranh trìu tượng... Bàn ghế gỗ đơn giản...

Ko như các quán cafe khác, quán đó ko có sự ồn ào, náo nhiệt hay đúng hơn, nó ko dành cho những cái đó. Nó là khoảng lặng, là nơi để con ng` có thể dừng chân sau những công việc nặng nhọc, những lo toan của xã hội. Khi đó, ng` ta sẽ là chính mình, ngồi trong quán mà suy ngẫm, với những hỉ, nộ, ái, ố có thể tự do phơi bày mà ko cần lo ng` khác cảm thấy thế nào. Đúng như tên gọi của quán, "Nostalgic", đây là nơi chứa đầy hoài niệm của con ng`, với những nỗi buồn, tâm tư tình cảm thầm kín nhất mà ko thể nói ra được....

Nhạc bài "Sunday morning" của Maroon5 sẽ được bật lên. Cùng với 1 cốc cappuchino, thế là xong. 1 ko gian hoàn hảo :). Mình cũng chỉ cần thế. Ngồi 1 mình mà tận hưởng, nhìn ra đg` phố với đông ng` mà thấy khác xa quá. 1 bên thì ồn ã, 1 bên thì tĩnh lặng, chỉ có đúng tiếng nhac :)). Đúng là trái ngược...

Ước j được như thế... 8->

Tôi rất thích căn phòng hiện tại của mình.Phòng không quá rộng,hai mươi mét vuông cho hai con người.Nếu khéo sắp xếp có thể tạo cho mình một không gian riêng rất riêng mà khi ở một mình trong một căn phòng có cùng diện tích như vậy có lẽ chẳng baoh bạn nghĩ tới.

Những ngày mới đến tôi đã sớm tìm được cho căn phòng của mình một cách sắp xếp logique.Hai giường ngủ nằm trong hai góc đối diện nhau, hai góc còn lại đương nhiên dành cho bàn học.Không gian ở giữa rộng rãi đón bạn bè hay đơn giản là ngồi oạch xuống ăn cơm như ngày nào còn tung tăng ở nhà.Cái cách ấy hình như ai cũng nghĩ ra được và còn làm mất đi một khoảng trống riêng tư mà nhiều khi rất cần đến.

Khoảng trống mới của tôi.Cách sắp xếp mới của tôi.

Là hai chiếc giường một nằm ngang một xoay dọc , chụm đầu vào nhau.

Là hai cái bàn học một nằm dọc một xoay ngang ,và hướng vô nhau.

Roomate của tôi có vẻ khá đơn giản về cách sắp xếp.Ngày đầu tiên nhìn thấy căn phòng sau khi tôi hì hục chuyển đồ,và đến lần thứ hai của một ngày đầu tiên như thế nữa , bạn vẫn giữ nụ cười tươi tắn và giọng Wow trong vắt.

Thoải mái ghê ý , roomate đáng yêu à.

Không gian của tôi.Khoảng trống riêng tư của tôi.

Là song song giá sách bàn học giường ngủ .Khoảng cách giữa chúng có thể đo bằng thước kẻ học sinh.Loại 30 phân nhé,bạn đừng cực đoan quá.

Là vuông góc bàn học giường ngủ và cửa sổ xinh xinh choán 2/3 bức tường.Nắng rực rỡ những ngày đông và nồng nàn những ngày gió lộng.Bạn còn cần gì hơn thế?

Là khi muốn lang thang lướt blog, lười biếng trườn mình từ ghế xuống giường,kéo ngăn bàn học để mở laptop. Trong lúc chờ em yêu khởi động thì uể oải nhìn ra ngoài cửa sổ.

Một không gian gọn và đẹp.

Là Yêu Chưa Từng Yêu.

Tôi yêu những ngày mùa đông nắng vàng rải mật ,cửa sổ mở rộng và trời trong cao vút.Hưng phấn Mặt Trời Ngày Mới cùng 5 Dòng Kẻ hay nhí nhảnh Buổi Sáng Ở Ciao Cafe với Hà Anh Tuấn.

Tôi yêu thênh thang Cánh Diều Chiều Mưa.Yêu những vệt khói trắng mờ lượn nhào ngoạn mục trên thảm trời xanh miên man cùng gió. Phiêu du Cho Em Ngày Gió Xanh cùng Lê Hiếu.

Tôi yêu những ngày dài vùi mặt vào gối , thời gian chuyển mình. Cửa sổ lửng lơ , hắt vào nửa không gian của riêng tôi ánh sáng trầm trầm và rũ phần còn lại vào bóng tối.Yêu góc tường khuất nửa bên giá sách .Đủ nhỏ để thu mình lọt thỏm như bé con.

Là thao thức ngọt ngào Nhớ .Là Điều Hoang Đường Nhất dịu dàng một tình yêu non dại thơ ngây vừa đằm.Là khắc khoải nồng nàn cháy bỏng Tình Ca.

Đêm đen đặc quyện hòa vào Âm Nhạc có một ma lực riêng không thể cưỡng lại.

Và vì thế mà tôi yêu vô cùng không gian của riêng tôi.Nhạc.Phòng.

Chỉnh sửa lần cuối:
to H1 :x :* :

Chưa xa đã nhớ..... :(

Đêm đến ko có việc gì làm :D , đâm lại nhàn cư vi bất thiện:p

Lôi tất cả những gì chứa đựng kỷ niệm về lớp có trog máy ra xem. :x

Vừa xem vừa cửa lăn lóc=)),cười từ trên nhà cười vọng xuống cầu thang cười trên màn hình cười xuống bát mì úp :)).

Cười lăn lộn mãi rồi thì ngồi ngay ngắn để viết:) viết cho H1 thương yêu , viết cho bạn bè quỷ sứ và viết cho nỗi nhớ vơi đi phần nào :)

Xem lại đống ảnh vs clip mà thấy nhớ kinh khủng khiếp :( eo nhớ quá :((.

Nhớ từng lời nói của mọi người:x , nhớ những câu nói vu vơ khiến cho cả lũ bật cười :)) , nhớ cái hành động vô cùng ngu xuẩn đáng yêu của lũ con gái :x, nhớ cái kiểu cười rộ lên ko để đâu cho hết cái khả ố của lũ con giai :*, nhớ mấy câu nói lỡ lời mà chỉ muốn xây ngay cái toilet to tướng vào jữa miệng mình:">.

Những điều dù là nhỏ bé nhất :), nhg cũng nhớ đến phát điên lên :((, nếu thời gian có quay trở lại8-> , chắc hẳn bọn mình vẫn nói những câu vu vơ ấy :), vẫn hành động ngu xuẩn như thế :)), vẫn cứ cười rộ lên và tớ vẫn cứ lỡ lời để rồi ngồi đây lo xây cái toilet chết tiệt vào jữa miệng mình :p

Người ta bảo cái gì rồi cũng qua đi 8-| bữa tiệc vui nào cũng có hồi kết :( , nhg sau những bữa tiệc vui ấy , có những điều ko qua đi mà vẫn mãi vấn vương ), cũng có những cái ko bao giờ kết thúc :).

Chả biết viết gì:( , cũng ko dùng đc. từ gì diễn tả được cho cái tâm trạng bâng khuâng nhất thời mà chắc hẳn , bạn nào cũng đã đang hoặc sẽ trải qua :) .

Tất cả những gì tớ định nói chỉ là , tớ yêu lớp mình, yêu nhiều lắm :* :x :*
------------------------------
Vừa mới đọc lại blog viết cách đây nửa năm rồi :)hum qua đi chơi với lớp vui ơi là vui :x ,đây chắc là lần đi chơi với lớp cuối cùng cho đến khi thi xong ĐH :)

Vui thật đấy, đi chơi xong, lại bâng khuâng:p, có chút gì đấy nuối tiếc khoảng thời gian tuyệt vời trôi qua nhanh quá :)

Yêu lắm H1 ơi :*

http://clip.vn/watch/Usp,vn,My-class
clip made by Bí, trik từ 1 phần VCD tặng hội du học

Con ghét mẹ
Ghét
Và con sẽ tiếp tục ghét mẹ nếu như mẹ làm con bị tổn thương như thế
Mẹ có biết là mẹ làm thế là mẹ làm con đau khổ lắm ko ? Con phải nói bao nhiêu lần nữa mẹ mới hiểu đc lòng con đây ? Không bao giờ con chấp nhận con ng ấy.....không bao giờ cond dể cho con người ấy vào nhà và phá hoại tình cảm của gia đình mình.....Mẹ có biết là con mong ngày hôm nay thế nào ko? Con mong ngóng lắm bởi lẽ hôm nay nhà ta sẽ có bữa cơm sum họp gia đình đầu năm vui vẻ.....Vậy mà mẹ lại phá hỏng hết mọi thứ.....Mẹ phá nát hết cái ước muốn nhỏ bé đó của con.....Mẹ có biết là con đã phải khóc bao nhiêu giọt nước mắt ko?? Mẹ có biết ko?
Con ghét mẹ lắm................................................Và con sẽ ko xuống....sẽ ngồi đây ăn 1 mình....chỉ 1 mình thôi....

Chỉnh sửa lần cuối:
Em đã nói em sẽ không bao giờ khóc nữa,... nhưng em đã không làm được .
Em đã nói em sẽ nhìn đời bằng con mắt khác, lạnh lùng hơn,...nhưng em đã không làm được.
Em đã hứa sẽ cố gắng hết mình sau khi được làm Bí thư, rằng em sẽ đem đến cho tập thể của em những điều tốt đẹp nhất. Em đã nói em sẽ không ngừng cố gắng một giây, một phút nào cả. Em đã nói em sẽ là một Bí thư năng động, nhiệt tình và giỏi thật giỏi. ...Nhưng em đã không làm được.
Em đã hứa về sự ra mắt của một tờ báo,...nhưng em đã không làm được.
Em đã nói em sẽ luôn chiếm được ngần ấy phiếu bầu như khi bầu Bí thư trong tất cả các cuộc bầu cử khác, rằng sự lựa chọn đó của họ là hoàn toàn chính xác,...nhưng em...đã không-thể-làm được.
Em đã nói em sẽ cố gắng và nỗ lực, em sẽ dành tất cả thời gian rảnh rỗi cho bóng rổ, rằng em sẽ lấy được chiếc áo mang hai chữ Hà Nội ở đằng sau lưng bằng chính đôi tay của mình,... nhưng em đã không-thể-làm được.
Em đã nói em sẽ không rung động một lần nào cho đến khi em 18 tuổi nữa, nhưng em đã không làm được...
Không một lí do nào cả. Không một lời giải thích nào cả. Chỉ đơn giản vì em đã KHÔNG LÀM ĐƯỢC !
Em đã thành công, nhưng em cũng đã thất bại. Thành công rực rỡ và thất bại cũng thật thảm hại. Không một lời giải thích nào hết. Em ngu xuẩn, và em bất tài. Em vẫn chỉ là một con bé nhà quê từ một ngôi trường làng không ai biết đến. Em đã tham vọng những thứ em không thể và cũng không bao giờ có thể có. Em đã trèo cao, để rồi lại ngã đau...
Em không biết năm nay những chuyện gì sẽ xảy ra. Nhưng sau một năm, em chẳng còn muốn cố gắng vì cái gì nữa... Em chỉ muốn...ẩn về...để sống...không tham vọng...không viển vông nữa...
Thực ra...em đang đứng giữa 1 cái ranh giới. Nó cứ mong manh thế nào ý. Em không biết em nên tiếp tục cố gắng hay dừng lại chỉ để cho em. Em băn khoăn giữa cộng đồng và cá nhân. Còn em ? Có phải em xấu xa và đáng ghét lắm không ? ...
Ngố quá em ơi !:)) đã là ai mà em kêu em muốn dừng lại ?:)) Em đã là ai mà em rằng em muốn dừng lại ? Em đã cống hiến được cái gì cho lớp em, cho trường em, cho gia đình em ? :-?? Chưa kể, em đã cống hiến được gì cho đất nước chưa ? :-/ Em không phải ông Nguyễn Khuyến, em cũng chẳng phải cụ Nguyễn Du, em lại càng không phải ai to lớn đóng góp gì cho xã hội. Thế mà mở mồm ra em kêu em mệt, mở miệng ra em nói em chùn bước, rằng em đã lăn lộn nhiều rồi và bây giờ em muốn dừng lại. :-< Em có biết Edison đã thất bại bao nhiêu lần để tìm ra làm vật liệu làm dây tóc bóng đèn không? Em có biết vị chủ tịch nước của chúng ta hơn 30 năm về trước đã nỗ lực như thế nào để giành lại đất nước không ? Em ơi, em có cố gắng vài trăm năm nữa cũng chưa chắc đã là cái gì của xã hội đâu, em ạ. Em viển vông vừa thôi. Em đã cố gắng được gì chưa mà em đòi em dừng lại ? Em đã cố gắng gì chưa mà em nói em muốn ẩn, muốn sống cho em ? Ôi thôi, càng nghĩ càng không hiểu em đang nghĩ gì nữa ! 8-} Em là ai thế hả em ơi ? ;))
Em tự nghĩ lại đi. Năm mới rồi đấy. Quyết định là ở em thôi, em ạ ! ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
gửi mày :x
vừa định tick bài hay cho mày nhưng t đọc lại thấy ko xứng đáng nên lại thôi. T k hiểu đc tại sao m cứ phải quẳn quại thế nhỉ? "Nó" là cái dog j mà phải khiến m tốn lắm thời gian thế? Bây giờ t mà ngồi đếm số thời gian m dùng để viết về NÓ thì chắc đc cả tấn. mk. đời là mấy tí mà m cứ phải vật vã, bấn loạn vì 1 thằng như thế nhỉ. T k trực tiếp chứng kiến NÓ và MÀY ra sao nên cũng chả dám kết luận j nhiều. nhưng nói chugn qua mấy thứ m viết thì t thấy nó ko đáng để m quan tâm đến thế. K chịu đc thì vứt bố cái dd đi, khỏi phải các thể loại mess này nọ lọ chai nữa. Thay vì nhớ NÓ thì nhớ t này :)) Để bao h về t sẽ hỏi chuyện nó cho ra lẽ :)) đòi lại công lí cho m 8-} j/k. đấy nhé, tự m nhận là quê nhớ, thế mà còn k bit tự xấu hổ ah mà cứ tiến tới như thế :|
Nhưng mà chốt lại 1 câu là ZAI LÀ THỨ BỎ ĐI, LÀ ĐỒ CHƠI THÔI =)) kệ bà chúng nó. chúng nó phải care mình chứ ko phải ngược lại nhé, ít nhất là với thể loại NÓ :> :>
t ko hiểu t đang viết j nữa rồi kưng ạ 8-} thế nhé, năm mới vui vẻ, hi vọng m sớm bỏ những j unnecessary ra khỏi đầu, tập trung vào cái QUAN TRỌNG í :x :*
t hi vọng đây là lần cuối t viết cho m về chuyện này. Chấm dứt nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
gửi mày #2, T xinh =))
câu trả lời là KHÔNG.
nhớ nhé, ko là ko. cồn ko giúp m giải quyết đc gì đâu, nghe có vẻ ghê gớm thôi, mà t bet là chắc lại mấy vấn đề học hành hoặc là cuộc sống này nọ thôi chứ j. Mấy vấn đề đấy lúc nào chả có nhỉ? Mỗi lúc có vấn đề lại tìm tới alcohol thì chả mấy chốc m thành Chí phèo đâu em :)). uống với bạn bè thì còn có tí vui chứ còn say 1 mình chán lắm nàng ạ. vui đê. cười đê. ko cười đc thì khóc í, t thấy khóc đc thì thoải mái lắm í :)) còn ko khóc đc thì làm j t cũng ko bit, chắc kiếm đứa nào đấy mà giải tỏa :)) uhm còn gì nữa để giúp nhỉ? :-? kiến thức t có hạn :"> chưa nghĩ ra cái j nữa cả. hình như t bắt đầu lan man rồi, ko có ý thức là đang viết j nữa 8-} chả hiểu j cả 8-}

gửi mày :x :x :x :x :x
tao làm mày lo lắm hả :(
tao xin lỗi, mày ở bên đấy đã phải lo bao nhiêu việc rồi :(
nhưng mà tao cảm ơn mày lắm lắm lắm bạn yêu của tao :D
có một người thực sự lo cho mình như thế là hạnh phúc lắm ý :x :x :x :x
tao tiếp thu rồi :) như mọi lần tao vẫn tiếp thu advice của mọi ng vì cái đống lằng nhằng với cái thằng hâm kia của tao 8-}, và thông báo cho m biết là mọi ng bên này khuyên t nhiều đến mức bất lực rồi chả khuyên dc nữa vì t cứ dứt ra lại dính vào, dứt ra lại dính vào... 8-}. chuyện rất hâm đơ và lằng nhằng >"<, hè này về t hứa sẽ ôm chăn gối sang nhà mày thủ thỉ cho m nghe bằng hết nhớ :))
còn có mấy tháng nữa là *** ** rồi, chết đến nơi rồi m ạ, có làm sao thì cũng phải cố mà gạt nó ra khỏi đầu thôi chứ còn j nữa :| để còn lo CHUYỆN KHÁC :-ss
à mà bọn t lại bt rồi :|
=))
thế nhớ tao sẽ (cố gắng) ổn :) Feo của Chu cơ mà :x :x :x, hehe
Chu ở bên đấy sống cho tốt vào, apply dc trg nào tử tế nhớ :D
Yêu!

gửi mày kia :))
mày cũng là đứa hay nghĩ và hay làm quá lên mọi chuyện đấy con ạ :)
còn nhiều đứa care cho mày lắm cho nên đọc những dòng này tao nghĩ mày sẽ vui lên và có j đang xoắn thì cũng nguôi ngoai đi rồi, đek cần cồn kiếc j đâu =))
Triệt đẹp zai, nhờ :D, Chu gọi nó là nàng nó uống rượu rồi vác vỏ chai sang us hỏi tội Chu đấy :))
Yêu!

Chỉnh sửa lần cuối:
gửi mẹ
hôm trước anh Trung bảo con trông mẹ dạo này có vẻ buồn
Con chợt nhận ra mình quá vô tình. Người ngoài còn nhận ra mà sao con chẳng hề biết mẹ buồn. Con chỉ nhớ những nụ cười của mẹ mà chẳng bao giờ để ý những khi mẹ mệt mỏi. Mọi việc đều dồn lên đôi vai của mẹ. Lúc ở trường thì giảng bài rã cả họng về đến nhà chả còn sức để nói mà lũ học trò thì nghịch ngợm nói chuyện nhiều. Lúc về nhà thì mọi việc nhà giặt giũ nấu nướng mẹ đều phải làm, con và bố chẳng bao giờ chịu giúp mẹ cả. Đến tối người ta được nghỉ ngơi thì mẹ lại loay hoay soạn giáo án hay soạn đề kiểm tra. Nhìn mẹ soạn đề ngồi gõ mổ cò thấy mà tội. Con chẳng hiểu người ta làm giáo viên sướng thế nào mà sao mẹ vất vả thế.
Chẳng việc nào mẹ không phải mó tay vào vì bố chỉ làm việc lớn. Việc lớn chẳng bao giờ thấy xuất hiện mà việc nhỏ ngày nào cũng có. Bố giống như ông Tú Xương để hết gánh nặng gia đình cho vợ còn con thì cũng chẳng bao giờ chịu giúp mẹ.
Nhưng đó không phải điều làm mẹ buồn. Hôm nay con mới hiểu. Mẹ toàn phải đi đến thăm những người bạn của mẹ một mình. Bố ko thích chơi với bạn của mẹ. Bố như thế đã đành. Đằng này con cũng chả để ý. Mẹ rủ con đi với mẹ đến chơi nhà bạn mẹ, con chỉ bảo bận mà chẳng biết mẹ buồn như thế. Mà con bận gì thế, bận đi chơi, bận lên net, bận nghe nhạc hay bận đi mua quần áo?
Con chẳng làm được gì giúp mẹ mà chỉ biết thương mẹ. Con thương mẹ nhưng chẳng bao giờ con nói ra để mẹ vui. Con chỉ toàn viết những bức thư không bao giờ gửi cho mẹ :)

Lại một lá thư dành cho mẹ, nhưng là mẹ của con.

Nghe chị Ngân nói, hình như dạo này mẹ trông khác nhiều quá, con mới chợt nhận ra: ừ nhỉ, mẹ khác thật!
Tết bây giờ chỉ còn 2 người, bố mẹ buồn lắm phải không?
Con đi xa rồi, con mới hiểu, con đã QUÁ phí phạm thời gian được ở gần bố mẹ đến thế nào..
Con biết, mỗi lần xem webcam của con, mẹ đều khóc, webcam ở nhà không quá nét, nhưng cũng đủ để con nhận ra..

Dạo này, tóc mẹ bạc nhanh quá..
Hè về, con lại nhuộm tóc cho mẹ nhé?

Nhớ bố mẹ, và nhớ Hà Nội lắm ..​

Back
Bên trên