Những lá thư...

Gửi cho stranger của cuộc đời tôi.....:)

...một mớ hỗn độn không màu mè và cảm giác....
...một tình yêu không phẳng lặng cũng chẳng bình yên....:)

....tôi không muốn lục tìm trong kí ức về bất cứ hình ảnh nào của anh.....bất cứ cái gì có liên quan đến anh....:)....
...đơn giản,anh là stranger....:)....anh đến và đi...:).....cũng...ko ảnh hưởng đến tôi nhiều lắm...:)
...tôi cũng sẽ đi con đường mà tôi đã chọn...anh là stranger...phải ko?...thế sao tôi lại phải nuối tiếc nhỉ...ko,tôi sẽ không nuối tiếc nữa đâu...:)....tôi sẽ ko sao cả...:)...vấp ngã và đứng lên...tôi sẽ ổn....tôi luôn ổn....cho dù...ko có anh...:)

Hãy cứ để tôi là stranger của anh và anh là stranger của tôi....

....như đã từng...:)

Tao support bài hay cho mày An ơi :)
Biết sao ko?? :)
tao cũng vậy :)
Nhưng t ko tự dằn vặt mình như vậy mày ạ. Thất bại là điều khó tránh. điều cơ bản là mình cảm thấy mình trưởng thành lên, kiên cường hơn sau lần thất bại đó :)
Nói thật, sau ngày thứ 3 đen đủi ấy ( thứ 3 nào của t cũng đen hết ) t chỉ buồn, thất vọng 1 ngày thôi :p Không phải là tc của t ko sâu sắc mà t có những đứa bạn cực kì tốt, đã giúp t vượt qua cái khoảnh khắc nghiệt ngã ấy :x (yêu bọn mày :) ) t thấy mày toàn viết trên HAO thế này, chắc ko tâm sự vs ah? thử đi. Và t tin là mày sẽ khá hơn nhiều :)

Làm bạn vui hơn nhiều :)) cứ nghĩ là mình thik nó lại thành ra dở hơi, chẳng thoải mái chút nào hết >.<

gửi đến Heo xnmt :x
Nhớ heo của e lắm í :x
Chắc h này heo có ng khác rồi nên cũng chả nhớ j e đâu :-<
"thời gian trôi như chó đuổi í em iêu ạ", uh quả thế thật
mới hồi nào heo chỉ e bit net là j :)) xong rồi chúng mình ôm ấp nhau đi lượn lờ bất kể thời tiết :x điên :))
ước j e đc ở bên heo mãi mãi, ko phải chia sẻ cho bất kì ai nữa :-<
nhưg như thế thì ích kỉ quá, ko đc
heo có cuộc sống của heo, em có con đường của em
chúng mình phải lớn lên thôi, nhỉ?
chưa bao h e thấy heo vui như thế
nhưg e lại buồn
buồn vì heo của e h là của ng khác rồi
nhưng dù thế nào đi nữa
e luôn muốn thấy heo cười
chúc heo hạnh phúc, nhé :x :* >:D<

E đag buồn

Bạn ý từ chối

E cứ nghĩ bạn ý sẽ giúp E quên A...

E nhầm...

Bạn í ko coi E ra gì cả...

E ...

... Tình cờ tớ quen ấy trên vs, vậy mà từ đó đến nay đã được 1 năm rồi (đấy là ấy tính thế). Lúc đó tình cờ tớ caro với ấy, rồi cứ thế 2 đứa chat với nhau. Và cái lần tớ với ấy chat đến 2h sáng thực sự là ngày rất đáng nhớ. Lần đầu tiên tớ chat lâu và muộn đến thế với 1 ng` mà tớ chưa bao h gặp mặt. Nhưng ấy đã làm cho tớ cảm thấy rất vui và thoải mái mỗi khi nói chuyện với ấy. Và trên vs thì ấy là ng` mà tớ có thể nói chuyện 1 cách thoải mái nhất, muốn nói j thì nói mà ko cần đắn đo suy nghĩ về từng câu chữ...
... Tớ với ấy hơn kém nhau đến chục tuổi, vậy mà tớ ko bao h gọi ấy là "anh". Có lẽ việc chat cứ ấy ấy tớ tớ đã quen nên tớ thấy rất ngại mỗi khi định gọi ấy như thế. Và có lẽ ấy cũng thấy thế nên cả 2 quyết định cứ "ấy, tớ" cả khi trên mạng lẫn ngoài đời. Hì, nói thật là tớ thấy nhẹ ng` với vụ này vì nếu ko chắc tớ sẽ chết vì khó xử mất...
... Bây h thì tớ ít gặp ấy trên mạng quá. Uh, ấy đi làm rồi, đâu còn thời gian lên mạng nữa chứ. Tớ ko rõ ấy làm về cái j, nhưng tớ biết ấy phải làm rất vất vả, có khi phải làm cả cn nữa, ngày mà đáng lẽ ấy phải được nghỉ như bao ng` khác...
... Tớ biết rằng còn có nhiều điều mà tớ ko biết về ấy nhưng tớ ko quan tâm lắm. Cái tớ cần chỉ là có 1 ng` bạn có thể hiểu, cảm thông và chia sẻ tớ thôi. Ấy biết tính tớ mà, đúng ko :). Tớ là quý ấy lắm đấy vì ấy là ng` con trai duy nhất mà tớ thấy hợp chuyện :)...

... Quý ấy lắm, ấy biết ko?...

Bọn mày biết không, tự nhiên tao muốn viết cho bọn mày quá

Hôm nay là ngày đầu tiên trong chuỗi ngày nghỉ Tết. Tao chưa có dự định gì và cũng chẳng muốn có dự định gì cả. Khác với mọi người, tao không thích Tết, không thích nghỉ Tết và cũng không mong chờ Tết. Với tao Tết cũng chả khác gì những ngày thường cả. Vẫn cãi nhau với bố mẹ đêm 30, sáng mùng 1, vẫn vác cái mặt gượng ép để cùng bố mẹ đến thăm hỏi mọi người như mọi khi, vẫn cứ thờ ơ. May mà cái TV với các chương trình đầy mai với đào và cái loa liên tục “Chúc mừng năm mới” nhắc tao đang là Tết !

Hôm nay nghỉ học, tao thấy cứ thiếu thiếu cái gì ý.

Tao biết đã nhiều lần tao nói cái này lắm rồi, nhưng chẳng bao h tao thôi muốn nói. Đó là tao yêu bọn mày nhiều lắm. Và tao nhớ bọn mày lắm, biết không ?

Thỉnh thoảng tao mới vào blog của mấy con như con Cin, con Jun Pru hay con Thuỷ Kòi Menđen, nhưng lần nào vào tao cũng đọc hết, đọc hết những bài bọn mày viết. Nhiều lúc tao chẳng hiểu bọn mày có chuyện gì, chỉ thấy viết blog buồn ơi là buồn. Chả dám hỏi, nhưng những lúc đọc mấy cái đấy, tao thấy buồn lắm. Rồi lại nghĩ đến những lúc ở trên lớp, cứ cười toe toét ra ý, cứ chim lợn lòi ra ý, có bao h thấy buồn đâu. Thế mà viết blog… Sao không nói quách ra ? Nói ra cho bọn tao biết, nói ra để bọn tao share cùng. Ích kỉ thế? Cho bọn tao xin ít vui ít buồn với chứ Là 1 gia đình cơ mà, Born to Shine cơ mà

Tao ước gì có thể đổi những thứ mà tao có để lấy nỗi buồn của chúng mày đi, để bọn mày chỉ cười mãi thôi, để cứ chim lợn nhau như thế mãi thôi, để viết blog thì chỉ kể về những chuyện vui ở lớp thôi. Tao ước gì những cái đứa làm bọn mày buồn chết hết đi. Khổ nỗi những cái đứa làm bọn mày buồn thì toàn là tình yêu lớn với tình yêu bé. Chết đi thì còn vui với ai buồn với cái gì. Sao khổ thế ? Đến tuổi yêu rồi đấy. Yêu đi rồi lại khóc nhé, rồi lại buồn nhé. Có nghĩ là người khác cũng thấy buồn khi thấy chúng mày như thế ko ? Tao chả biết chúng mày tình yêu lớn tình yêu bé ở đâu, nhưng chúng mày là tình yêu trong tao, mãi mãi !:)

Giá như mà thời gian nó cứ dài mãi ý. Để mà chả bao h hết 1 ngày, để mà lúc nào tao cũng đc thấy bọn mày trêu nhau trên lớp. Tao chỉ muốn lớp mình cứ thế này mãi thôi.

Tao thích những lúc bất chợt quay ra chỗ con Na hay con Kòi để rồi nhận đc mấy cái lè lưỡi hay mấy cái hôn gió, hay như mấy cái Fcuk du của con Coocse. Thích nhìn thấy thằng Minh yêu cực, Long pạt nơ hay Cường Shit mah Ny chăm chú nghe thầy cô giảng bài. Thậm chí thích cả những lúc con Thanh Mai bấn loạn hát hò linh tinh cười nói lăng nhăng. Tao thích khi cả lớp hát hò tập thể, làm trò lố tập thể, blah blah tập thể. Tao thích khi cả lũ lúi húi chụp ảnh, xem Mười, chơi cái trò j hồi tập quân sự ý, rồi lúc cả lũ quây vào nghe truyện ma. Nhớ quá !:-<

Tao biết có những thứ dễ quên, nhưng cũng có những thứ không quên được. Như lớp mình, tao biết tình cảm này bền vững, và sẽ chẳng bao giờ có thể thay đổi được. Tao mong nhìn thấy chúng mày cười mỗi ngày. Tao không nói quá đâu, nhưng thực sự nhìn chúng mày như thế, tao thấy hạnh phúc lắm.:) Vì thế, xin chúng mày, hãy luôn cười nhé.

“Hãy khiêu vũ mà không cần ai ngắm
Hãy yêu mà không cần đáp lại
Con tim ta sẽ nói lên tất cả” :)

Gửi đến mày, 10 Văn của tao. 1 năm mới thật an lành nhé. Yêu mày nhiều nhiều !

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi ông của cháu,

Ngoài trời lạnh quá.
Đợt rét năm nay thật ghê gớm.
Cháu cứ nghĩ là cháu thích rét lắm. Rét thế này, Tết sẽ vui.
Nhưng sao cái rét Tết này khắc nghiệt quá vậy. Phải chăng, nó chính là nguyên nhân cướp ông của cháu đi.
Ông ra đi đột ngột quá. Cháu chẳng kịp thấy ông vào phút cuối. Có ai ngờ dc đâu. Sao trời lại có thể phũ phàng quá thế.

Ông cao tuổi rồi, càng ngày càng lẫn. Ông lại chẳng thể nhớ tên con cháu nhiều nữa. Mấy lần bố cháu chỉ vào cháu hỏi ông là" Ông ơi, ai đây?", ông vẫn nhớ ra cháu, trong khi đứa con trai thứ hai của ông, ông cũng chẳng nhớ tên (ng` đàn ông ấy- ng` ma` cháu gọi bằng chú và cái "gia đình của chú" thăm ông 1 năm chẳng dc mấy lần :-< , thật chẳng đáng con cháu gì ). Kệ thôi. Nhưng cháu mãi là cháu của ông, ông nhỉ. Ông rất thương cháu mà.
Cháu ở với ông từ bé.ông cho cháu ăn, ông dạy cháu viết, đón cháu đi học từ trg` về, và những thói quen của cháu cũng ảnh hưởng ông từ bé. Ai cũng bảo cháu giống ông nhất nhà. Ông của cháu là ng` độ lượng và hiền từ. Cháu ko thể quên mắt ông rơm rớm mỗi lần chúng cháu ko ngoan, bị bố mắng và ông lại can. Hồi ông còn minh mẫn, ông lại hay làm kẹo kéo cho chúng cháu ăn. Rồi ông dạy bảo, can ngăn, mỗi lần hai chị em cháu cãi nhau.
Thời gian làm ông của cháu yếu đi, chân tay yếu đi và trí nhớ cũng giảm sút. Cháu rất buồn. Bố mẹ cháu cũng cố gắng chăm chút cho ông, nhưng rồi ông vẫn ăn ngủ tốt. Ông có bệnh tật gì đâu, ông cứ ăn uống đều đều và cháu nghĩ là ông sẽ sống được rất rất lâu nữa. Mấy hôm nay cũng thế, trời lạnh quá. Ông vẫn ăn uống bình thường ma`, chỉ nằm yên một chỗ nhiều hơn mọi khi thôi. Nhưng tối hôm trước, cả nhà gọi ông dậy ăn cơm mãi ông ko dậy. Hai đứa cháu gào to hết sức, lay ông, ông cũng ko dậy. Nhưng chân tay ông còn ấm, và mắt ông khẽ động. Chắc chỉ là do rét quá thôi. Thế mà hôm sau ... :(
Đáng lẽ sáng hôm đấy cháu phải ở nhà với ông, chỉ biết là lúc sáng bác cháu còn súc cháo cho ông ăn, thế mà tới chiều ... :-<
Cháu ko được nhìn thấy ông, ông ơi : ((. Đến tối, cháu mới biết ông đã đi. Đột ngột quá. Sao cái tai hại này lại đến với cháu sớm như thế, cháu chưa sẵn sàng.
Ngày hôm sau, cháu vẫn chẳng muốn tin, vì ông ra đi quá nhanh, chẳng đau ốm, bệnh tật gì. Ông năm trên giường đắp chăn, trông như đang ngủ vậy. Và cháu cố nghĩ lát nữa ông sẽ dậy thôi. Nhưng tại sao ng` ta lại nịt chặt ông, cho gạo, tiền vào miệng ông và tại sao trong nhà lại có chiếc quan tài và hương khói như thế. Cháu không muốn tin gì hết :-<.
Nhà bây giờ chỉ còn 4 ng`, và mỗi lần cháu đi học về, sẽ không nhìn thấy ông nữa, nhà mình trống trải hẳn đi. Cháu rất nhớ ông. :(
Đây đó vẫn văng vẳng tiếng bước chân. Có lẽ là ông, phải ko ạ ? Cháu cảm tưởng ông vẫn quanh đây và hình như ngay lúc này đây, ông đang đứng bên cạnh cháu. Chỉ là cháu ko thể nhìn thấy ông mà thôi.
Tết năm nay lạnh lẽo quá ...
...
Cháu ko nên khóc nhiều ông nhỉ. Cháu phải can đảm vì cháu là đứa cháu cả của ông. Và vì bố mẹ cháu và cái T cũng đã đau buồn quá rồi. Lần đầu tiên cháu nhìn thấy bố mẹ cháu khóc. Mất mát này quả thật là lớn. Nhưng ông an tâm rằng con cháu sẽ vượt qua.
Cháu luôn rất nhớ ông : (.
Ông yên nghỉ ông nhé.
Cháu gái của ông.

mới chỉ tuần trước thôi, cháu vẫn ngồi cạnh ông (luôn là như thế), bên mâm cơm.
bây giờ, cháu ở xa ông quá, ông ơi : (​

Chỉnh sửa lần cuối:
Viết cho mày, một ngày lạnh lẽo âm u sát Tết. Tao còn bề bộn một đống bài tập Tết của Tôn, của cô Hương,... đây, thế mà vẫn cố gắng ngồi type cho mày những dòng tâm huyết này đây, mày sướng nhá Shu:))

Hôm nay là mày đi rồi đấy Shu ạ. Đi đến Sydney xa xôi ấm áp đầy nắng và gió. Rời bỏ bọn tao ở Việt Nam rét mướt toàn mưa phùn và gió mùa. Mày đi sau 2 năm rưỡi đú đởn hú hí với bọn tao. Mày đi thật rồi:((

Thế là trong suốt học kì II tới, sẽ chẳng còn đứa nào ngồi trước mặt tao để che cho tao quay trong giờ ktra, cho tao ngủ trong giờ Văn, cho tao sờ soạng nữa rồi:((. Chẳng có đứa nào để tao trêu là Shu Dian, để tao vs con Trym ngồi nghĩ kịch bản hay nữa. Mày có nhớ hôm đến sinh nhật tao, có cái lông trắng ở trên áo mày ko. Tao vs Trym nghĩ ra 1 đoạn đối thoại giữa mày vs Bụt ý=)) =))
- Shu: :(:)(:)((
- Bụt: Làm sao con khóc?
- Shu: Bụt ơi con không có khách:(( ( =)) )
- Bụt: Gay quá ta. Bụt cũng không thể tìm khách cho con được. Thôi Bụt đành hy sinh thân mình làm khách của con vậy=))=))=))=))

Tao còn nhớ Hk2 năm 11 tao vs mày ngồi cạnh nhau ở bàn 2. Suốt ngày mày dựa vào vai tao nhá, rồi đến lúc tao dựa lại thì đòi tiền boa:-w. Tao vs thằng Nis suốt ngày trêu mày, lại còn đòi mày phục vụ vs giá 200 VND=)). Xin lỗi mày nhá, giờ giá cả tăng rồi, tao sẽ trả 500VND=)).

Sẽ nhớ lắm những lần tao vs mày ngồi nói chuyện hay chat về anh Chjno. Tao cũng biết mày có cảm tình vs anh í=)) nhưng mà lại ngại ko dám bày tỏ=)) Thôi có j tao ở nhà sẽ giữ gìn anh í cẩn thận, k cho con nào yêu=)), đợi ngày mày có đủ can đảm tỏ tình vs anh í nhá=))

Rồi cả những buổi đi học thêm Tôn vs Túc nữa. Nhớ bạn Sửu viết thư làm quen vs mày ko hả Shu=)). Nhớ cả vô vàn các nhan sắc lung linh trong lớp Tôn nữa=)). Cả bạn Nga xinh nữa 8->. Mày đi tao ko biết kể chuyện về các bạn í cho ai đây:)).

Cả cái hồi say mê Kaze nữa chứ:x. Thôi chết òi Shu ơi, tao chưa mang Kaze 22 cho mày:-ss. Sozi mày nhá:(:)(:)(( Thôi mày tự lên mạng mà đọc đi, kệ mày=))

Tao nhớ cả cái tính ki bo của mày nữa:)) Có cái bút đỏ còn 0.1ml mực mà mày cũng nhất quyết ko vứt đi, dùng từ lớp 11 đến lớp 12 mà chưa hết=)) Hồi hè đi học Tôn, mày còn bảo tao: "Shit ơi năm nay tao mong thi tốt nghiệp Sinh, vì vở bài tập Sinh năm ngoái tao dùng chưa hết"=))=))=)) Tao bó trym vs mày đấy=))

Lại còn cả vô số những lần mình ngồi nói xấu lao shi và 1 số peng you mày nhờ 8->. Tao biết mày rất yêu quý cô Châu, cô Thúy và thầy Bình:x. Hay là tao thu âm quay film giờ học các môn Văn, Toán, Trung, Lý gửi sang để mày tiếp tục sự nghiệp học hành nhá=)). Có khi tháng 7 về thi ĐH vẫn đỗ thủ khoa đấy Shu ạ=))

Shu ơi, mày đi tao sẽ nhớ mày lắm. Nhớ những lần ăn hạt dẻ và hướng dương tí tách trong giờ. Nhớ những hôm ngủ gật trong lớp thầy Tôn và chỉ hết buồn ngủ ghi nhìn thấy zai đẹp=)). Nhớ những giờ học Văn mày gật gù tâm đắc vs lời vàng ý ngọc còn tao thì ngủ gục sau lưng=)). Nhớ những lúc tao, Nis, Trym trêu mày và còn định quay clip xxx nữa=)). Nhớ hôm tao về nhà mày giảng hóa cho mày và mày ăn mặc sexy khêu gợi=)). Nhớ hôm 19/1 đi ăn chia tay mày, tối về chat còn lăn ra khóc lóc nữa chứ=)). Nhớ những lần tao kể chuyện tao thik G* cho mày í;;), mày khuyên tao rất chí lí nhá. Zai trên đời chỉ để ngắm, soi và cười là chính mày nhờ. Cố gắng sang bên ấy hoặc kiếm được anh đại gia đẹp zai, hoặc chung tình như bạn Tú cũng được mày ạ=)).

Shu ơi, tao sẽ cố gắng không khóc nhiều nữa để mày phải lo, sẽ cố học hành chăm chỉ để đỗ ĐH. Tao nói thế thôi chứ học hành như ở lớp bi h thể nào chả thủ khoa FTU mày nhờ 8-} =))=))

Nhớ giữ gìn sức khỏe mày nhá:x:x:x:x:x:x

Tao yêu mày nhiều lắm đấy:x :* >:D<

cho những j ko tên....
vui thật đấy ...một cái tết thiếu anh . Nhưng ko vì thế làm trái tim em buồn đi.e vẫn vui ..vui như những j đã đến trong những năm khi anh đến

Hôm nay vui thật ..Đặc biệt tết này đón bà chị ở Nam ra chơi . Mấy hôm nay lượn đường suốt . Trời lạnh nhưng đi chẳng lạnh j hết .Warm heart mà :D

Về quê , 8 năm rồi đấy. Mọi thứ đều thay đổi . Nhah thật :D .Chụp nhiều ảnh lắm ..kiểu như kiz lần đầu nhìn thấy trâu , bò ý . Sweet memory :D

Shopping .chẳng mua đc j hết .Bực mình . Đi mỏi chân mà lại về ko :((

Ngày...tháng...năm...

"Mày ạ...
Còn quá bé để tao tự hỏi tình yêu là cái gì,niềm tin vào tình yêu trông như thế nào...?Tao cũng thắc mắc 15 năm nhỏ bé ngắn ngủi trên đời này liệu đã lúc nào tao được thấy tình yêu chưa,dù chỉ là gió thoáng vụt qua rồi lại biến mất...Ôi tao biết mày sẽ nói yêu đương gì cái tuổi này,ừ và tao mong rằng sẽ đúng như thế.

Biết nói gì với mày,mày còn chuyện bài vở,chuyện gia đình,còn các nhiệm vụ cần trách nhiệm để hoàn thành,con các hoạt động cần sáng tạo để cống hiến,còn những khó khăn cần tỉnh táo để giải quyết...còn tao,chỉ có mỗi việc kiểm soát bản thân mình và đem đến động lực để mày cố gắng nhưng sao mãi tao vẫn chưa làm được...Tao cứ tự lừa dối bản thân để tìm kiếm niềm vui cho mày,và rồi khi quá sức,tao cũng kéo cả mày xuống hố sâu...Mày có thất vọng về tao không?

Tao không hiểu tại sao chúng ta vẫn sống được bên nhau,khi mày thì luôn logic khách quan,luôn thông minh,luôn công bằng,luôn vì mọi người,luôn lạc quan,vững vàng và nền nã,luôn nhiều nhiều nhiều nữa....,còn tao vẫn chỉ là đứa chủ quan,ngốc nghếch,thiên vị,ích kỉ,tiêu cực,yếu mềm và hoảng loạn...Tự hào về mày bao nhiêu,tao lại xấu hổ về mình bấy nhiêu,tao để cho mày phải lo quá nhiều.Mỗi khi tao vui chỉ như 1 tích tắc còn mỗi khi tao buồn lại dài như cả đêm thâu...Nhưng mày vẫn bước cùng tao cho đến hết con đường cho dù là đi đâu,đúng không ..?

Khi mày buồn,mày có thể tự vui lên,nhưng khi tao cô đơn,cho dù mày có cố gắng đến chừng nào tao vẫn không thể cười được.Biết rằng nghĩ vẩn vơ và hay mơ mộng linh tinh là tính xấu phải sửa nhưng trách ai,có chăng cũng do cái nhạy cảm sinh ra vốn thế.Mày thông minh,tao nhạy cảm,nghe tưởng chừng tốt,nhưng đó là con dao 2 lưỡi cứa thêm vào lòng chúng ta...

Mày có biết không,lại xuất hiện bất ngờ và tồn tại thoáng qua làm tao mệt mỏi...Tưởng rằng đã tan lại càng thêm đông chặt.Đôi lúc ước mình dũng cảm thêm một chút để tự tìm kiếm nụ cười,để dang rộng vòng tay ôm lấy những gì mình yêu quý,để mà yêu thương hi vọng hết mình...ko được,sai 1 lần,sai 2 lần,ko sai lần thứ 3 được...ko thể bất chấp sự thật lần thứ 3 được...Cứng đầu cứng cổ làm gì khi mình chắc chắn sẽ nhận phần thua phải không?

Chắc chắn mày sẽ bảo tao ngốc nghếch tự làm rách việc,mày sẽ khuyên tao hãy làm những gì mình muốn,hãy cứ sống thật với mình...,nhưng mày ạ,một người ích kỉ như tao không làm được.Khi với mình ai đó là cực kì quan trọng nhưng mình biết với người ấy mình chỉ là một điều bình thường vô cùng bình thường thì tao không thể chấp nhận được.Rồi tao lại dựa dẫm quá nhiều,rồi tao sẽ ngày càng hi vọng và suy diễn...,rồi đến một ngày nào đó bàng hoàng tỉnh ra rằng mình ngộ nhận ....,nếu thế thì dứt ngay mọi thứ từ khi mới bắt đầu là đúng đắn phải không mày?Không thể tự biến mình thành trò lố bịch,thành sự vướng víu cho người khác được.

Chỉ buồn cười rằng sao trùng hợp thế,sao giống nhau một nhau 1 cách lạ kì.Như một trò đùa,mình chạy trong vòng luẩn quẩn không biết bao giờ mới ra

Sẽ mất không lâu để tao bớt nghĩ,nhưng sẽ mất rất lâu để tao có lại được niềm tin.Cứ trơ trơ và khô khan,cho dù vẻ ngoài mày có tươi cười ấm áp thì tao vẫn thế.

Mày còn một lời hứa cần hoàn thành trước khi tao tự chấm dứt,rồi sau đó mày còn vô khối điều phải lo,hãy sống có trách nhiệm.Cứ vui cho trọn để rồi lại khoác cái áo xám xịt như hôm nào.
Mày ngủ đi,còn tao,chắc sẽ lang thang trong giấc mơ của mày để tìm một cái gì đó gọi là tiếc nuối..."

From:trái tim...To: lí trí.........

"ĐIÊN RỒI!"-- Fr:Lí trí To:Trái tim

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Ấy : Này , tớ ko ngờ ấy lại có thể nói ra được những lời như thế .. Ôi .. :)) .. tại sao khi người ta yêu nhau thì cái gì cũng tuyệt vời , cái gì cũng đẹp thế để rồi khi chia tay thì tất cả những gì xấu xa nhất đều là của tớ đúng ko ? ..
ấy ạ , tớ thật sự chẳng biết nói gì với ấy nữa .. gần 1 năm bên nhau , gần 1 năm ấy làm mọi thứ vì tớ để rồi ấy quay ra nói xấu tớ với chính em ấy - với người yêu tớ ...
Tớ ko ức , ko tức , tớ buồn , tớ thất vọng vì ấy lắm .. Thật đấy , ít ra khi chia tay rồi hãy giữ cho nhau những gì còn tốt đẹp chứ .. Ấy nói ấy hết yêu tớ rồi , thế tại sao ấy vẫn luôn chửi tớ , cứ đi với người yêu tớ là ấy lại nói đến tớ , tại sao thế ? Có người nói , còn hận là còn yêu ... Đừng thế nữa ...
Thôi đi ...
Cái gì qua rồi , cho qua đi ...

Đàn ông Thiên Bình luôn có nhiều fan nữ. Nhờ tính mềm mại, do dự, nhờ bản chất không muốn làm điều gì hại cho ai, Thiên Bình có thể có đồng thời cả chục “tiểu thuyết” đang ở các giai đoạn diễn biễn khác nhau.
Tự nhiên thấy sợ quá : -s sợ mất : -s hay là sợ gì thế : -s bạn hót mà : -s chả bù vs mình : -s bạn có n` fan mà : -s bạn bảo bạn sẽ đi tìm ng` khác mà : ) cố lên nhé : ) mình ko cản đâu ; )) bạn bảo chỉ cần tgian thôi mà : ) bạn quên mình rồi mà : )

Lets B.up : ) ok? ; ) i dont wanna be hurt anymore ; ) be a girl ; )

Vốn dĩ tính cách không cuồng nhiệt, đàn ông Thiên Bình không đau khổ nhiều sau mỗi thất bại tình trường. Hơn nữa, xung quanh lúc nào cũng sẵn đàn bà đến nỗi chàng tìm thấy niềm an ủi rất sớm.

Gửi "ấy" :

Đầu tiên phải trình bày là : Tớ thấy buồn nôn ,vì tớ ko có thói quen "ấy -tớ" như ấy , hồn nhiên và ngây thơ như ấy 8-}

Tr'c khi gặp ấy , tớ biết " mẹ mày - bố mày " hoặc tử tế lắm thì là "mày - tao"...Ừh thì ấy nhảy ra trog cuộc đời tớ :))

Và chẳg hiểu thế quái nào mà ớ lại thik ấy . Ấy hỏi lí do -> Tớ :Xin lỗi đêk bit. Thế mà ấy cũg cười đc. :))

Đúg là đồ trẻ kon :x

Tớ thôi ko giận ấy về vụ PROM.
ỪH! Mặc dù cái kon partner 1m40 của ấy thì quả là 8-}Sog như thế mới là đời phải ko?

Tớ đag broken heart =(( Chẳg phải yêu đươg gì , chuyện bạn bè lig tig... Sog tớ hỏag loạn ,ngờ nghệch .

Cảm ơn cái đồ heo nhà ấy vì đã tốn tiem vàng ngọc để SMS đêm vs tớ.

Coi như ấy đã thành côg trog việc cho tớ thấy rằng ấy ko đág để thik :) Ừh! Tớ sẽ là bạn thân của ấy >:D<

Dù cho vs ấy tớ cũg như hàng trăm đứa bạn BT khác.

Dù cho ấy coi tớ như mấy con stupid kiddy thik ấy điên cuồg :))

Dù cho chúg ta ko phải là 1 couple hoàn hảo =((

Nhưg mà tớ sẽ còn quấy nhiễu cuộc đời ấy dài dài đấy ;;)

Luv ya !

My sweet 1417174 :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Này mi, kẻ rỗng tuếch:)

Đến lúc này thì có lẽ ta không chịu đựng nổi mi nữa rồi :)

Phải, mi hoàn hảo, đẹp đẽ, thơ ngây, đức độ và tử tế. Mi tỏ ra là mi hiểu biết: cái gì mi cũng biết, mi biết mọi thứ về thế giới này, âm nhạc điện ảnh hội họa sách báo mi biết tuốt, cái gì cũng đọc cũng nhìn. Nhưng người ta đâu có biết đằng sau cái vẻ trí thức của mi là một cái đầu rỗng tuếch, một tính khí đỏng đảnh của cái bọn nhà giàu và thói kiêu căng ngạo mạn thích phô trương bề ngoài :)) Mi bảo mi yêu con người đó, nhưng ta thấy lạ, không phải vì ta nghĩ mi vô cảm chẳng bao giờ biết tới yêu là gì, ta thấy lạ bởi mi chẳng hiểu gì về con người đó (có thể mi chỉ đọc qua được vài chữ và một vài trang sách, và những lời lẽ tán dương từ đáy lòng ta làm mi thấy một tình yêu ngộ nhận của một kẻ rỗng tuếch chạy theo phong trào), thì tại sao mi có thể nói chữ "yêu" dễ dàng tới vậy? Mi tham lam lắm, khi ta muốn đòi lại những gì thuộc về ta, mi cảm thấy hối tiếc và mất mát, sau một quãng thời gian dài ta đưa nó cho mi mà mi bỏ bê chẳng thèm đoái hoài, họa chăng là một vài câu chữ chẳng làm nên nổi giá trị của một điều kỳ vĩ :).

Này đồ rỗng tuếch, ta tin là với cái thói người của mi thì mi sẽ chẳng bao giờ hiểu được những thứ nhân văn và tầm vóc tới thế đâu, vì vậy mi đừng cố hiểu. Ta đã gián tiếp khuyên nhủ mi nhiều lần, mi cũng đâu có chịu nghe. Mi đừng bắt chước ta nữa, cái đó tầm thường lắm, việc làm của mi làm ta nhớ tới câu nói "trưởng giả học làm sang" cho dù sự so sánh có là khập khiễng. Thì mi cứ thỏa thích mà vơ hết những thứ phù phiếm trước mắt mi đi, với niềm hứng khởi mù quáng mà mi tự tạo ra đi, nhưng ta chỉ muốn nói rằng: mi hãy sống nốt với những gì mi có đi đã, đừng bỏ dở mà chạy theo đua đòi. Đừng có để kho tàng trong nhà mi chỉ là đồ trưng bày khoe mẽ cho cái ta đây hiểu biết, đừng có cuốn sách nào cũng giở qua vài trang rồi vứt xó như thế.

Ta đã thổ lộ với nhiều con người, và ta đã ngẫm ra rằng có thể ta quá nhỏ mọn và ích kỷ. Đúng, mi khoe mẽ trưng diện thì có ảnh hưởng gì tới cuộc sống của ta đúng không nào? Mi vơ vào có khi lại còn là điều tốt cho mi, đứng trên cương vị của ta thì phải thấy vui mới đúng, nhưng ta lại thấy tức giận.

Tiêu Văn: "Có vẻ em có ảnh hưởng khá lớn tới cuộc đời của nó. Một là nếu em tiếp tục, em hải chịu sống chung với lũ, hai là nếu em quyết định nói ra, em có thể phải chấm dứt, và nên xem xét lại tình bạn này".

Ta hèn, ta không dám nói, và có lẽ chính ta cũng đang đẩy mi sâu hơn vào thói ảo tưởng. Ta tức bởi việc làm của mi đã xâm phạm tới những gì ta coi là cao quý và thiêng liêng. Người đó, tâm hồn người đó, có ý nghĩa với ta như thế nào mi có biết không? Vậy mà xem, mi đã làm gì với con người đó, một sự bỏ bê phũ phàng, và rồi lại là thói chộp giật của những kẻ ngu xi. Xúc phạm.:)

Những lời cuối, ta muốn nói: nếu như mi không xứng đáng với điều đó, thì mi sẽ không bao giờ chạm được tới nó, cho dù mi có hãm hại ta tới thế nào đi chăng nữa. Bàn tay và khối óc dơ bẩn của mi sẽ không bao giờ chạm vào được nó, kể cả mi có sở hữu nó, thì nó không bao giờ thuộc về mi. Hãy nhớ lấy, đồ rỗng tuếch với cái vỏ bọc hoàn hảo ạ :)

Gửi mày : Mày có thể viết cho K** nhg ko viết cho tao .
Tao bật máy, trong những giây phút cuối năm này, tao muốn viết thư cho mày.Điều gì ở năm cũ thì hãy ở lại năm cũ, điều gì mới thì hãy mới...
........
Dù tao có mong gì từ cái này đâu ?
Tao cũng bình thản lắm, bt lắm, nhg đọc mấy cái thư của mày viết cho K(2sao ) tao thấy thương mày nhiều lắm, từ trước đến h vẫn vậy.Ờh, tao biết, vs tính cách của mày, thì mày sẽ chả có gì khi đọc cái thư của tao .NHg, nói rồi, tao mong gì ?
Mày giận tao ?
Ờh, tao ích kỉ, nhiều lắm.Nhg có bao h tao phủ nhận điều đấy đâu ? Tao biết chứ, mày có cả vô khối lí do để nhắn cho tao như thế.Nhg , hôm ấy thật sự tao cũng ko hiểu vì lí do cụ thể gì ?Uh, nói khi khác, mày giận tao khi khác thì tao biết, mày có đầy rẫy thứ để giận tao , cứ tích tụ rồi hôm ấy thì nói ra.
Tao ko hề phủ nhận là tao ko sai .Nhg tao ko biết mày nổi lên cuộc chiến đấy ?Và trách tao , chửi tao , ko nói một lời nào.Tao chỉ ko hiểu cụ thể vì sao ? Vì có nhiều thứ, mà nhg thứ ấy tao thấy vụn vặt quá.
Tối, mày bảo mày chat vs K2sao , tao ko làm phiền mày.Rồi mày bảo mày ko add được Longphoto, tao đưa mày.
Rồi tao đi rửa bát, rồi tao nhắn mời ông í .Vào , hỏi mày có đi prom ko ? Chẳng lẽ mày nghĩ tao đi đôi để mày ở nhà một mình àh.Vào thì mày off rồi, tao cũng ko kịp hỏi mày vs K2 sao chat cái gì.Nhg , tao ko nghĩ luk ấy mày buồn.Hay mày nghĩ tao đang chat vs đứa nào đấy, đang mời đứa nào ấy mà bỏ quên mày??? Suy đi tính lại , tao công nhận chỉ có cái lí do củ đậu ấy nghe là đủ cớ để mày giận tao.
Đêm, Longphoto on, tao vừa bảo ông í Thôi, em đi single, tao đoán gì thì làm thế nó bựa quá, thì nhận được tin cho mày.Tao muốn gọi cho mày, nhg ko dám vì khuya.Tao ko biết luk ấy mày đang nghĩ gì? Đang làm gì? balbala.Nhg tao biết có điều ko hay .
Ờh, tao nghĩ đi nghĩ lại thì phải chăng vì lời mời của tao ? Nhg tao thấy nó vô lí lắm, vì mày chả có gì mà phải tức tao vì lí do vớ vẩn thế.Mày đã từng đi prom vs K3sao , mày đã có ny, mày có partner, kòn tao thì thik một đứa ***, tao ko chờ nổi, tao ko tin nổi mấy thằng blabla nữa.Ờh, tao ko bt.Thật ra, tao nghĩ chẳng phải vì một lí do cụ thể nào đó, tao nghĩ có nhiều thứ nhỏ nhặn mày đang ức chế, và tao là nguyên nhân trực tiếp.
Vs tính cách của mày, tao biết là mày nói " Wateva, ko liên quan đến tao , tao *** biết "Tao quen rồi.
............
..................
Năm mới Tết đến, tao cũng ko nộ xung khí tiết, Linh làm tao cảm thấy an bình, nhẹ nhàng và mong một điều gì đấy tốt hơn .Tao biết mày sẽ nói Ko quan tâm.
Mối quan hệ này, nếu hỏi tao ..Tao mong gì từ cái thư này? Làm thế nào bt được ? Tao cũng chẳng biết.
Nhg .......
Có điều
K2sao, rồi Longphoto, nó là cái gì? Mày giận K2sao ròi mày bảo tao ích kỉ , thế lí do mày giận nó là vì... tao lờ mờ đoán ra.Nhg vì tích tụ nhg cái như thế mà mày chửi tao - dù gì tao cũng đã từng ở bên mày " khi mày bị đá" [ đấy là mày nói thế, chứ tao chả mong đợi gì từ cái chức danh í"].
Mày nói ở bức thư trên " khủng hoảng chuyện bạn bè, tức là mày kòn nghĩ đến tao , dù xấu , dù tốt.
Mày nói how many boiz blabla, mày nói don't care, nhg viết ra, rõ ràng là có care mà.....Tao biết mày sẽ giận lắm khi tao viết tn.
Mày " thik " K2sao , mày coi trọng nó, hơn bạn bè ? Tao chả dám nghĩ thế, nhg nghĩ lại xem ......
..........
Tao nghĩ là mày có nhiều bạn lắm, nên tao chả dám viết như vet " ấy sẽ ko tìm được ai như tớ "
Vs tao , nhg ko vs mày
K2sao áh, Longphoto á, kon trai áh? Coi trọng hơn cơ àh?

Mày đang on,tao biết,gọi thì mày bảo mày bận
Tao editlại..
Àh,bây h thì tao cũng hiểu lí do rồi.

...........
Vậy mày thử nghĩ xem, mày vừa mời K2sao, vừa muốn mời Longphoto,tao cũng muốn tìm partner,mày gọi tao ích kỉ, thế mày? Mày đã từng có partner,đã từng có ny, thế mày tưởng cảnh ngồi đợi prom suốt một nămcho đến ngày này thì tao phải ngồi và nhìn mày có partner àh...
Tao từ bỏ partner chẳng phải như thằng KID nói Tao ko hứng thú.Oh,thikchứ, thik cực í.Nhg sự thật thì sao thì như mày hay KiD của mày " phán ko hứng thú mà chỉ muốn làm mày tổn thương" thì làm sao mà hiểu cho nổi :-j.
Mày tức vì có đứa đi trước mày, vì mày tự cho mình cái quyền sở hữu, như hồi luv 10 ấy.Yêu cầu của mày,muốn gì chả được,nhỉ? Thôi,thik thì mày cứnghĩ vậy đi :-j .Cứ coi trọng bạn ngây thơ trong sáng của mày đi nhé,kòn bây h tao vẫn tiếc partner lắm,tiếccái prom cuối cùng của taolắm :-j

...........
.......................
...............................
Tiếp tục edit, muốn xóa nhg ko biết xóa từ đoạn nào, uh thì đợi thời cơ phán xét

Chỉnh sửa lần cuối:
to: everyone

Tết, tết, tết đến rồi. Chúc mọi người 1 năm mới vui vẻ, 12 tháng hạnh phúc, 366 ngày mạnh khoẻ , 8694 giờ vạn sự như ý, 527040 phút an khang thịnh vượng, 31622400 giây được hạnh phúc bên người mình yêu....

Chỉnh sửa lần cuối:
Ko liên quan thì đừg có bôi đen xog ngồi chửi giả !Gửi mày :|

Tao đã định nhắn tin cho mày : "Quên hết đi , coi tao như con Hiền í " ..Sog mày cố viết nên tao viết luôn cho mày để mọi chuyện nó đc giải quyết trog năm nay :|

First 2 say : Stop talkig about him :|

Ko phải là vì tao ngại bạn í đọc đc mà là tao cảm thấy mày chảg có cái thẩm quyền gì để nói về bạn í CỦA TAO .Tao *** cần biết con Đức đã nói cái mẹ gì vs mày nhưg tất cả nhữg gì tao quan tâm là đừg có đứa nào nói gì về bạn í trc' mặt tao:| Nếu như mày muốn đây là chuyện giữa tao và mày :|Nó sẽ là giữa tao và mày và chẳg liên quan *** gì đến Kiên đến Kid hay đến Linh của mày :|

Second 2 say : It's not about U R right or wrog . It's about I can't accept U anymore .

Ko phải tao get mày vì riêg cái ngày hôm đấy .Cái con người mày đã làm tao bực mình và cho đến ngày hôm đấy vs cái sự kiện vs ông Log thì làm tao ko thể chịu đựg đc nữa .

Tao cảm thấy tao cần đc sốg thực vs lòg tao . Tao muốn nhổ toẹt vào mày là mày bựa lắm .Mày *** đág để đc bọn tao yêu quý như thế. Rằg mày tưởng à là ai ? Là côg chúa để mọi người quỳ dưới chân mày à? Rằg mày đừg có tưởng bở ...

Third 2 say : Tao ko muốn nói lí do cho mày :| Vì tao bik với cái tính của mày thì mày sẽ phủ định rồi lải nhải nọ kia.

Tao định mặc kệ cho mọi chuyện nó trôi qua trog yên lành . Nhưg mày cứ thik móc ra , thì tao sẽ nói ra cho mày biết , coi như là lần cuối cùg cái đứa ( đã từg là ) bạn thân của mày nói về bản thân mày :

Tao get mày . Vì mày ích kỉ . Vì cái sự thu hút người khác của mày . Vì trog bản chất mày đĩ lắm mày có biết ko ? Cuộc sốg của mày chỉ là hưởg thụ , là sug sướg , là hàng ngày vác cặp đến mài đít ở trườg xog là về cái Acet của mày , đêm về chat chit rồi ngủ . Mày có bao h nghĩ cho người khác ko hay mày chỉ nghĩ cho cái bản thân vàng bạc của mày thôi .Mày có bao h nhìn xem bạn bè mày ra thực sự ra làm sao hay chỉ thi thoảng chêm vào vài câu quan tâm ?

Mày hẳn là còn nhớ cái là đùa đi chơi vs lớp hôm 09-11-06 nhỉ . Hôm đấy mày vui thế cơ mà ? À ừh mày vui ... mày đứg đùa cợt như 1 con dồ vs Thành , mặc dù mày bitlà tao thik Thành và tao ko nói :| Ko ai dạy mày cái cách đối xử vs người khác ở đời à ? Hôm đấy tao khóc , tao ném đi cái vòg bạc đấy , tao vứt nhật kí của tao đi, tao nhịn đói từ ság đến tối... Mày *** biết là tao đã đợi 1 lời xin lỗi của mày đến thế nào :| Xog... Tao giận mày gần 3 thág rồi cũg nguôi đi :|

Rồi n` n` lần nữa xảy ra , ko hẳn là vs toàn nhữg người tao thik... chỉ đơn thuần là nhữg thằg tao quen mà mày cũg quen. Mày có muốn tao liệt kê ko? Thôi nhớ ! Cho mày giữ tí thể diện trog mắt tao đây này. Tao cố chấp nhận bản thân mày , nghe mọi người rằng "bản thân nó thế chứ nó cũg ko có í gì "... Ừh mà mày có để tao yên đâu . Sẽ ko có chuyện gì nếu ko có cái hôm chết tiệt đấy.

Ừ có thằg bảo tao là mày có quyền chọn partner của mày ( mày sẽ suprise khi biết thằg nào nói thế ) Ừ thì tao biết thế. Sog mày ko thấy rằg cái quyền của mày nó vô tâm quá ư? Trên cả quãng đườg về , tao hỏi mày là có nên mời ông í ko , mày bảo có , mày còn bảo thử hỏi xem ông í còn bạn bè gì đi làm partner cho mày , cả con h2o cũg ủng hộ như thế . Thế mà mày nhìn lại xem mày đã làm cái déo gì vs bạn thân của mày ?

Tối tao onl , chat vs Kid , bực cả mình , mày để stt " Tớ đã có partner" , tao hỏi , mày hồn nhiên bảo là ông Long .Mày *** biết làm thế là mày đã tát thẳg vào mặt tao , là mày hắt nc' lanh vào măt tao trog cái thời tiết <10 độ Celious này . Mày hoàn toàn có quyền mời ông í . Nhưg sao mày ko thể nói gì vs tao , rằg mày sẽ rủ cái ng`mà tao đag định rủ , nếu như mày mở mồm nói ra đc vs tao 1 cái, thì có lẽ đã ko đến nỗi này. T2 nói mày là 1 con "ngậm miệng ăn tiền"là hoàn toàn đúng. Mày muốn cái gì thì mày nói mẹ nó ra. Việc déo gì bạn bè vs nhau mà chơi nhau sau lưg như thế . Hoặc cũg là vs cái bản tính của mày thì mày chẳg nghĩ cái mẹ gì cả , mày cứ shướg thì mày rủ thôi .

Như thế thì lại càg có lí do cho tao để viết nốt cho mày cái thư này .

Thư quá dài nên tao đã viết xog sau Giao thừa rồi . Xlỗi vì đầu năm mày phải đọc cái thư này .

Coi như tình bạn thân của tao vs mày đến đây kết thúc . Mà cũg ko biết còn là bạn BT vs nhau đc ko . Vì mày cũg đã làm nát một phần tình bạn của tao vs con Đức nữa rồi đấy , Ý ạ
!
Xin lỗi! Tao *** chấp nhận đc con người mày :-h

Mog là sau khi mày đọc cái thư này thì mày sẽ thôi ko gọi điện hay nhắn nhiếc gì nữa vì vs tao thế là đủ lắm rồi. Tự mày đánh mất cái quyền đc tao lắg nghe rồi .

Bổ sug sau khi nói chuyện vs con Đức :

Mày biết thừa tao ko quan tâm tất cả sẽ ra sao phải ko? Vì tao là đàn bà , tất cả nhữg gì tao quan tâm chỉ là để sướg cái bản thân tao (may ra thì thêm vài thằg đàn ông nữa)... Và tao tự cho mình cái quyền đập vào mặt bất cứ đứa nào tao ghét. Tao ko muốn nhìn thấy cái bản chất mày trog cái cuộc đời tao nữa vi tao ghen tị vs mày đấy. Nào bây h thì mày thỏa mãn rồi chứ , princess? 8-}

:|

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi cậu.
Tớ chỉ muốn nói lời xin lỗi mà thôi. Rằng chưa bao h tớ thực hiện lời hứa của mình. Rằng chưa bao h tớ có thể để cậu ở lại năm cũ và 1 mình tớ bước qa.

" Hãy nhớ rằng không bao giờ là mất hết tình yêu trừ khi em muốn trái tim mình dừng việc yêu thương lại

...​
Nghĩa là tình yêu chúng ta dành cho nhau vẫn còn mãi
Cho dù em đã biết ước mơ về một tình yêu mới..."​

..em chỉ mong em sẽ khỏe mạnh để được sống thật sự.. Em ko muốn bị hành hạ bởi cái bệnh này, ko 1 giây phút nào nữa cả, và cả về sau nữa.

..em muốn bay đến nơi giấc mơ em vun đắp, bay đến với những người cần em.. [ có một nỗi nhớ ko baoh em gọi tên nổi ]

[ cái tết thứ 18 ]
[ cái tết cuối cùng ]
[ nhưng ko phải cuối cùng ]

Back
Bên trên