Những lá thư...

Chôn chặt một kỷ niệm đẹp bao giờ cũng để lại trong lòng người những cảm xúc kỳ lạ: bồi hồi, bâng khuâng, thậm chí tiếc nuối :) Chuyện đó cũng bình thường thôi, vì là kỷ niệm đẹp cơ mà :).
Bồi hồi, đúng. Bâng khuâng trong lòng, đúng. Nhưng tiếc nuối thì không :). Vì mình tạm biệt những hồi ức đẹp ấy để đến với một hiện tại tốt đẹp hơn :). Nhìn lại lần cuối kỷ niệm ấy để biết mình đã từng có những ngày tháng như thế nào :), và sống sao cho xứng với khoảng thời gian ấy, và tìm cho mình một cuộc sống mới tuyệt vời hơn, cũng có thể là không hơn đâu, nhưng lại tuyệt vời theo một cách khác :).
Hiện tại mình đang hạnh phúc :)
Ngủ yên nhé, quá khứ :)

Chỉnh sửa lần cuối:
anh à :)
nếu bây h em nói là em không yêu anh thì có lẽ thời gian vừa qua chỉ là một sự dối trá:)
và nếu nói như thế thì em đúng là một đứa tệ hại , tệ hại hơn bạn ý rất nhiều anh nhỉ :)
nhưng mà rõ ràng đâu phải là em không yêu anh :) và em vẫn khẳng định là em yêu anh nhiều hơn bạn ấy :)
thế mà tại sao bây h lại như thế này? tại sao em lại có cảm giác là em đang tự nói dối bản thân mình ?
hình như em cũng tự biết câu trả lời rồi anh ạ...
không phải là không yêu anh...chỉ là không thể yêu anh nh` như khi em đã từng yêu một ng` khác...
và như thế...em không cố tình đâu...nhưng mà tim em nó cứ tự động so sánh...
nếu cứ tiếp tục nói là yêu anh ...và tim cứ tiếp tục so sánh như thế...thật là tệ hại đúng không?
cái cảm giác không thể yêu anh đc nh` như em đã từng yêu ng` đấy làm em tự cảm thấy tình cảm của mình giả dối...dù em cũng biết là không hẳn như thế...
à...nhưng mà đối với em tình cảm không thể có "hình như" hay"có thể"...và cũng không có " không hẳn"...
chính vì thế cái tình cảm này của em nên chấm dứt bây h thì tốt hơn...phải không anh?
cứ tiếp tục sẽ chỉ làm tổn thương hơn nữa thôi...

à...mà dù sao thì anh cũng đâu có quan tâm nhỉ :)

hi: ) chỉ yêu bản thân mình thôi có khi vẫn là tốt nhất ý : )
có khi thế...

......
lại cái cảm giác ý....
cảm giác giống năm lớp 9... muốn khóc....
niềm vui chẳng được chia sẻ...
nặng nề....
chẳng quên được đâu....
bởi 1 vết đinh đóng vào gỗ làm sao sao hàn được....
nhưng có thể sẽ giả vờ quên đi...
để cười....
và tiếp tục làm bạn...
tao ghét mày hôm nay...
cực kì ghét.....

Em cảm nhận được niềm vui của anh qua cái tin nhắn đánh thức em bất chợt đấy: Có kết quả rồi, a được..........:)dù a khôgn khao khát điều đấy như e, nhưng nó vẫn là bước ngoặt cuộc đời đấy!
Thế là sẽ thế thật à, e vui lắm, nhưng vẫn thấy trống trải, 1 chút.
Vui nhất là cảm thấy a sẽ không phải ở nhà 1 mình........chờ e.........trong suốt quãng thời gian dài dằng dặc........Vẫn là 2 đứa nắm 2 đầu sợi dây, nhưng cái cảm giác 1 đầu ở VN 1 đầu ở nơi khác sẽ vẫn đáng sợ hơn cái này nhiều:)
A xứng đáng được điều ấy, tương lai của a sẽ phải là như thế chứ....
Vẫn còn nhiều điều phải cố gắng lắm đấy a ạ. :), a cứ kêu ca mãi như kiểu a khôgn dám đối diện với cái cuộc sống 1 mình ở đây ý, thế mà...........uh, rồi chẳng biết ai lên máy bay trước nữa.
Chẳng biết, nhưng mà e ko đi tiễn a đâu:x

To: ...

hold a knife and stab me
but leave my soul rest
ok?

can u hurt my body instead?

EM CẦU XIN ANH!

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Phạm Vũ Lộc : dù a k chiến thắng trở về, cơ mà e vẫn tự hào về a. A luôn là ng` chiến thắng trog lòg Amser :> e biết cái chuôg của a có vấn đề, câu ngôi sao hy vọg của a k đc chấp nhận, mặc dù rất nhiều ng` kiện... e biết a rất buồn cơ mà thôi a à : ) thực ra e thấy câu trả lời của a đúg hơn vs đáp án của BGK, tình yêu đúg hơn 8- | e cũng chẳng biết nói j nữa... chỉ biết tự hào về a : > HĐT tự hào về a : > học kỳ 2 học cẩn thận nhớ

@: Em và 1 người con gái khác

EM! Anh đã từng nghĩ chúng ta là của nhau, nhưng dường như không phải thế.

Em có nhớ không? Chúng mình đã quen nhau được 5 tháng rồi. Hôm đó anh đã để ý đến 1 người con gái vui tươi: cô gái có nụ cười rạng rỡ trong những giọt nắng thu nhẹ nhàng, ánh mắt cô khi đó như thể đã quên đi tất cả, chỉ còn lại niềm vui. Đó là nụ cười đẹp nhất anh từng thấy. Giá mà em được nhìn thấy nụ cười đó nhỉ. Và anh đã yêu nụ cười đó, đã yêu người con gái có nụ cười đó. Đó chính là người con gái anh muốn nhắc đến trong lá thư này, người con gái đã đến cùng em.

Nhưng mọi chuyện giờ khác rồi em ạ. Tuy anh vẫn gặp em hàng ngày, vẫn gọi em là “vợ yêu của anh!” nhưng mọi thứ không còn như trước nữa, em đã không còn như trước nữa. Em giờ hay cáu gắt hơn, ít cười hơn... đặc biệt là không còn vui vẻ như trước nữa. Sao vậy em? Chuyện gì đã thay đổi cả 1 con người? Anh không biết nữa. Anh chỉ biết rằng giờ với anh, em đã là 1 con người khác, là 1 thế giới xa lạ. Dường như người con gái vui vẻ hôm nào đã chết, đã bỏ em mà đi, đã bỏ anh mà đi.

“Chúng mình là của nhau, vợ nhỉ!” Anh vẫn hay nói với em câu này. Nhưng giờ thì dường như không phải thế. Có lẽ em không nhận thấy nhưng anh cũng đã khác rồi. Anh vẫn ngồi bên em, vẫn vui vẻ nói cười. Nhưng trong thâm tâm, anh chỉ có cảm giác xa cách, cảm giác của 2 tâm hồn không đồng điệu. Trái tim anh dường như không còn là của em nữa. Nó đã đi theo người con gái kia mất rồi. Và khi anh đã không còn là của em thì em cũng sẽ không còn là của anh, sớm thôi.

Hôm nay, lúc đầu giờ, anh thấy có 1 chiếc xe dựng cạnh xe mình. Đến khi lấy xe, anh mới để ý đó là xe của em. 2 chiếc xe đứng cạnh nhau mà giờ chỉ còn mình anh đứng đó, em đã ở đâu rồi. Mà dù em có ở đó đi nữa thì đó em cũng đâu còn là người con gái anh yêu. Anh yêu em, nhưng là yêu em của ngày xưa kia. Người con gái của ngày xưa đã đến là đi nhanh như làn gió thoảng mà lại để lại 1 dư vị sâu đậm. Giờ đây cơn gió đã xa chiếc lá thật rồi

Chỉnh sửa lần cuối:
Em nấu ái tình thành món canh
Không gia vị, không bỏ đường
Nhưng nêm chút cảm xúc
Sôi trào
Những vui buồn đớn đau gác lại bên
Để lửa nho nhỏ
Rồi thưởng thức
Không thổ lộ không khoa trương
Để đôi khi trong cô tịch
Mình em nếm
Như hương hoa lan xa mười dặm dù trời lặng gió
Thẩm thấu, cho và gửi lại
Thanh thoát
Không dục vọng không vật chất nhưng đường dài
Lo khi trái tình yêu chín
Nơi em sẽ rộn ràng

--------------------------​
Tặng anh - yêu thương mong manh nhưng không dễ vỡ của em.
Không phải em viết đâu, em bỗng nhớ đến bài thơ này khi nghĩ tới anh.
Hôm nay nghĩ về món canh rau mùng tơi anh thích. Em biết nấu từ lâu rồi, nhưng em sẽ học lại để có thể nấu cho anh ăn thật ngon. Chẳng riêng gì mình món canh ấy đâu. Em sẽ cố gắng thật nhiều để có thể ở bên anh sau này.
Em hứa. :)

@ WABC
Xin lỗi, cho tôi hỏi 1 câu thôi nhé, ai là ng có trách nhiệm nhất cái đội này ?
Vâng, tôi vô trách nhiệm !
Vâng tôi là như thế !
Làm gì thì cũng làm cho nó có lý có tình, tôi ko chấp nhận đc
Uh tôi tiếc !
Tôi tiếc vì đã ngu ngốc đợi cái giải này năm !
Tôi tiếc vì đã ngu ngốc chơi trong WABC !
Sai lầm, sai lầm hết !
Hóa ra tôi đã tin nhầm !
Tôi thật ngu ngốc và dại dột !
À vâng, bóng rổ là ĐUA TRANH !

Lộc: chẳng sao đâu em. Với các HAOer, em mới là nhà vô địch thực sự

@ Benny:
...Lúc nào cũng bắt đầu với việc dùng "..." vì cũng chẳng biết bắt đầu ntn cả, chỉ là cảm giác muốn viết một cái gì đó ra, những điều mình đang nghĩ và cả những điều chưa thể đặt tên.
...Lúc nào cũng viết rồi lại xóa vì sợ có ai đó đọc được, ghét cái cảm giác như bị expose tất cả nhưng rồi vẫn viết, kể cả khi mình cũng chẳng thèm đọc lại đến lần thứ 2. Và viết.
What am I really looking for ?
What is my dream?
Family? Love? Friendship? Weath or Career?
Just feel empty.
Con người sống cần một lý tưởng, bầu nhiệt huyết để làm được một cái gì đó meaningful cho chính mình.
But it seems that my heart is missing some pieces.

Chỉnh sửa lần cuối:
con xin lỗi, lẽ ra con có thể làm tốt hơn
con xin lỗi
con xin lỗi
con xin lỗi

....

vừa đấm vừa xoa:))

...

ng` tính ko bằng trời tính :))

....

con xin lỗi ...

:)

5 lời hứa và 1 lời thề ^O^

..

[ cái đĩa và list bài hát ]
[ bật khóc ]​
[ còn yêu? ]​

Giá như 10 năm nữa em mới gặp anh lần đầu.. :), để một thứ tình cảm đẹp ko chết đi trong quá khứ - đừng chết như em và anh đang làm cho nó chết.

.. những lúc nhớ anh em phải làm gì ? ..​

Cần.
Nhưng KHÔNG THÍCH.
Cần.
Nhưng SỢ.
Cần.
Nhưng không cần.
THÈM KHÁT.
NHƯNG KHÔNG SẴN SÀNG.
Cần.
Nhưng THIẾU.

Nên tập chấp nhận với cái cảnh quen thuộc ấy.

Biệt.
Và MẤT.
Nhưng hối hận là một thứ NẰM NGOÀI SUY NGHĩ.
Chỉ biết ném nó vào tường. Vào cái khoảng không trước mắt.

Hay..

Chỉnh sửa lần cuối:
Em chả đợi đâu... Nếu anh không nói anh muốn gặp em khi nào, em sẽ chả ngồi nhà cả cuối tuần để đợi anh rồi lại thất vọng đâu... Thế nhé, em sẽ không đợi nhé... Em mệt lắm rồi... Em muốn được đi chơi, muốn được ra ngoài khi trời nắng, muốn vào starbucks ôn bài... em không đợi đâu... chờ đợi khiến em héo mòn và buồn khổ, chờ đợi để làm gì khi anh ich kỉ và em còn ích kỉ hơn cả chục lần...

Ừ... Có thể anh đã có bạn gái, có thể anh lại một lần nữa cố lừa em... em mà, dễ dụ lắm... Em đã từng quan tâm, nhưng hết rồi... em không quan tâm nữa đâu :) Em muốn yên ổn sống, em muốn sống để mà cười đùa chứ không phải khóc lóc... Hết rồi nhé

Em thay đổi mất rồi... Anh có chạy theo không? Chạy theo nhanh nhanh lên kẻo không là muộn đấy :) Ừ em yêu anh đấy... Nhưng cái gì cũng có giới hạn... Nhanh lên trước khi em biến tình yêu của em thành tinh bạn... Nhanh lên kẻo không kịp bây giờ...

Em vẫn yêu mến anh... Lạ thật... dù nước mắt em nhiều tháng nay chảy chỉ vì anh thế mà em không ghét anh được.... Quá khứ đẹp khiến em rộng lòng tha thứ cho anh.... Nhưng rồi em sẽ quên... Anh biết đấy... rồi em sẽ quên... thế nên nhanh lên trước khi quá muộn... Bởi muộn rồi chỉ còn tiếc nuối mà thôi

Thế anh nhé :)

Em yêu cái ava anh làm cho em .. :x ..
Em yêu vòng tay của anh níu em ở lại khi em bước đi ..
Em yêu cái siết tay của anh mỗi khi em qua đường ..
Em yêu những giọt nước mắt của anh mỗi khi em đau ...
Em yêu tiếng thở dài của anh mỗi khi em ốm ..
Em yêu giọng nói ngái ngủ của anh khi em gọi lúc nửa đêm ..
Em yêu câu nói " Vợ à , anh ở nhà với em này " mỗi 8h em gọi cho anh ..
Và em yêu tất cả những gì là con người của anh ..
Vì em yêu anh nhiều lắm Full ngốc ạ ...
[ 10.7.2007 --> 10.1.2008 ] ..
Đã được 1/2 năm mình bên nhau rồi anh nhỉ ...
  • 1[FONT=Courier New, Courier, mono]/2 nAm : O? bE^n aNh .. [/FONT]
  • [FONT=Courier New, Courier, mono]1/2 nAm : nHunG gI aNh dAnh` chO eM .. [/FONT]
  • [FONT=Courier New, Courier, mono]1/2 nAm : dA cO bAo chUyen xAy rA [/FONT]
  • [FONT=Courier New, Courier, mono]1/2 nAm : eM dA tUa. vAo aNh mA` kHoc bAo lAn rOi` .. [/FONT]
  • [FONT=Courier New, Courier, mono]1/2 nAm : dA 250 lA`n eM bI aNh luA` dE? hOn trOm nOz` ..
    ( mAc dU biEt thuA` lA` chEm rO' ..
    )
    [/FONT]
  • [FONT=Courier New, Courier, mono]
    1/2 nAm : _ [ 2 thAng ]_ .. mInH` xA nhAu ... eM dA hiEu? eM yEu aNh nhIEu` lAm' ..
    [/FONT]
vI` dOn giAn? eM biEt :
[FONT=Courier New, Courier, mono]AnH : sE~ lA` nGuo`i bE^n eM mOi~ kHi eM cAn` .. [/FONT]
[FONT=Courier New, Courier, mono]AnH : sE~ lA` bO` vAi chO eM kHoc' .. [/FONT]
[FONT=Courier New, Courier, mono]AnH : sE~ lA dOi tAy nAm lAy' tAy eM kHi muA` Dong lAnh. .. [/FONT]
[FONT=Courier New, Courier, mono]Anh : sE~ lA` nHung~ giOt nUoc mAt kHi mIn`h cA`n nhAu .. [/FONT]
[FONT=Courier New, Courier, mono]AnH : sE~ lA` chAng sO. gI` dE? bEn eM ...
[/FONT]

.. dOi kHI .. :

[FONT=Courier New, Courier, mono]

Có những ước mơ [/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono]sẽ mãi chỉ là ước mơ[/FONT]
[FONT=Courier New, Courier, mono] dù cho ta có nỗ lực đến đâu nhưng nhờ có nó ta mạnh mẽ hơn, y[/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono]êu cuộc sống hơn và biết cố gắng hơn từng ngày...

Có những lời hứa sẽ mãi chỉ là lời hứa[/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono] du` ta có mãi đợi chờ bởi vì người hứa đ[/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono]ã không còn nhớ, nhưng nhờ có nó, ta biết hi vọng và mong chờ...
[/FONT]
[FONT=Courier New, Courier, mono]Có những ước hẹn [/FONT]
[FONT=Courier New, Courier, mono]sẽ chỉ là ước hẹn[/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono] nếu một người bỏ đi, nhưng nhờ có nó ta đ[/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono]ã có những giây phút thật tuyệt vời...

Có những nỗi đau sẽ mãi chỉ là nỗi đau[/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono] khi ta không thể quên đi nhưng nhờ có nó, ta trưởng th[/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono]ành hơn...

Có những người sẽ chỉ là của một thế giới[/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono] nhưng mãi mãi là cả thế giới[/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono] của 1 ngườivà người ấy giúp ta biết được Tình yêu đích thực l[/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono]à gi`..?

Có những cuộc tìm kiếm đơn giản chỉ l[/FONT][FONT=Courier New, Courier, mono]à tìm kiếm nhưng nhờ có nó ta hiểu rằng tình yêu là giữa cả một biển người vẫn tìm thấy nhau[/FONT]....

[FONT=Courier New, Courier, mono]

vA` eM biEt :
  • eM : sE~ O? bEn aNh nhunG kHi eM cA`n ..
  • eM : sE bAt diEn thoAi 24 giO` 1 ngAy` , 7 ngAy 1 tuA`n , 4 tuAn 1 thang' , 12 thAng 1 nAm .. dE luC nAo anH goI eM cUng O? dAy - bEn aNh yE^u cUa? eM ..
  • eM : sE lA chO~ duA. vuNg chAc nhAt chO aNh mOi khI aNh buO`n
  • eM : sE~ lA` 1 ngUoI dUy nhAt aNh cO" thE? tI tUong? ..
... [ V ] ... [ A` ] ..
: dU` eM cO o? dAu chAng nUa~ thI` tInh yEu eM dANh` cHO aNh sE~ mAi kO thAy dOi? >.< ...
[FONT=Courier New, Courier, mono]eM yEu aNh pE' Full xInH kUa. eM ..
[/FONT]
[/FONT]

Back
Bên trên