Những lá thư...

Uh đúng là tớ hay đùa , đúng là tớ hay cợt nhả thật , nhg cái trò đùa của tớ chả làm ai hiểu lầm , cũng chả làm tổn thương ai cả , và tớ tin là tớ luôn biết điểm dừng cho những câu nói đùa và trò đùa của tớ . Chả phải tự nhiên mà lúc tớ đùa ai cũng lăn ra cười , và vẫn vui vẻ đùa lại tớ .

Vì thế

Khi mà đang đùa ý , tớ đã phải quay ra nói tởm quá , mày ko thấy tởm à , thì nghĩa là trò đùa của các bạn đã đi quá giới hạn rồi đấy , đùa có mức độ thôi , đừng quá trớn , sợ lắm ! Đùa lấy hương lấy hoa , đùa cho vui cho vẻ thôi , bạn bè trong lớp , đừng vượt quá xa , kinh chết đc. ý

Vì thế

Bạn ạ , tao nói thật chứ tao chả hiểu mày đùa hay thật nữa :( hic :( lúc thì tao thấy mày vô cùng nghiêm túc , xong sau đó lại ... 8-} < khiếp mình viết khó hiểu quá 8-}> . Mày nói đùa , tao có cấm đâu , có những câu nói của mày dù chỉ là đùa thôi cũng đủ làm tao vui mấy ngày mấy đêm , dễ thg ko tả nổi :"> tao biết là tao cũng dễ bị hoang tưởng thật , nhg nếu đã là đùa , thì mày cứ ra mặt là đùa , đừng có kiểu vô cùng nghiêm túc khiến tao hoang tưởng rồi cho tao ngã 1 phát từ 9 tầng mây xuống 18 tầng địa ngục , tổng cộng 28 tầng tính cả mặt đất bằng một chữ đùa 8-} 1 khi thái độ của mày đã rõ ràng là đùa ý , thì tao ko bao h` hoang tưởng cả , tao chỉ thấy vui , và niềm vui ý của riêng tao thôi :))

Chúc " bạn " , chúc chúng mày thi HK tốt nhé :x
1 tuần liền ko đùa cợt j` :)) xem chn j` sẽ xảy ra nào :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Một cuộc chat
5'
lạch cạch được 1 dòng
có khi còn dài hơn
thời gian còn lại
2người làm j
không phải gõ vào 1 cái bảng chat nào khác
không phải làm cái j khác nữa nữa
chỉ nhìn đăm đăm vào đấy
chẳng biết nói j
chẳng muốn nói j
chẳng cần nói j
....
hiểu
cảm nhận
hay là........trống rỗng
e ko biết nữa
......ai bảo rằng những người đang hạnh phúc
ko biết cô đơn.........
dù chẳng phải một mình.........

Ngày 23 Dec 2007 [ Ngày cũ ]
Những ngày cũ ,

mưa về rất nhẹ , và buồn . Những ngày cũ thì mưa như một trang sách sũng nước nhòe nhọet mực .

Đôi khi nó còn rách tả tơi không chắp vá . Như đôi khi người ta căng mắt ra để đọc , để nhớ một điều gì đã qua . Thế mà chẳng thể . Người ta quên , và sững sờ . Vì đấy là những giá trị tương đối có khi đã rất nhớ .

Vậy thôi ,

và có khi , đột nhiên mưa hiền như lá me bay trên hè phố .

Ta đưa những ngón xao xác khua trong không gian , những mẩu xanh bé xíu rớt vào lòng bàn tay . Hóa thành muôn vàn mẩu thủy tinh đâm rướm máu.

Những ngày cũ ,

nắng vàng . Như là thiếu nữ ươm mùa hè trong vạt áo .

Nắng trong quá khứ , cũ kỹ lắm . Nhưng mà lại tinh tươm buồn . Nắng trong quá khứ , hiện hữu một nụ cười thẳng tắp vào nỗi nhớ . Người ta sợ nắng như sợ sớm mai phải thức dậy quá sớm . Người ta sợ nắng như sợ những âm thanh quá đỗi ồn ào và dồn dập .

Người ta cần yên bình , người ta chẳng tìm nắng . Nắng cần yên bình , nắng chẳng dám tìm ai .

Không phải tự nhiên mà ta nhớ nắng , mảnh phôi pha màu vàng đang nhạt dần theo năm tháng . Nắng vô tư lự mà khóc , mà buồn , mà vui . Có đôi lúc xa xưa đau đến nát trái tim mà nắng vẫn hiền như thế , vẫn rực như thế . Đâm ra cười gằn , chẳng hiểu vì sao nắng cười , hay là tại vì tình yêu đã chia đôi ?

Những ngày cũ ,

trôi qua như một phím đàn người ta dập nhẹ , và những ngày cũ chờ được lập lại điệp khúc ,

những ngày cũ người ta khoe áo mới , người ta tô môi hồng , người ta cười dịu dàng , người ta yêu mưa , yêu nắng .

Những ngày cũ hiển nhiên như là sự thật không thể xóa bỏ . Những ngày cũ là nhân chứng cho khỏang thời gian dài , thật dài ,

mà người ta sống , có lúc như mây bay , có lúc hai bàn tay không chống nổi mặt đất để tự gượng dậy .

Những ngày cũ là thời gian mang theo kỷ niệm , đôi khi ta nhìn lại . Ngỡ không thể quên , mà chỉ qua .

Ngỡ đã qua , mà không .

Có lúc ngày mới như những ngày cũ , mưa nhẹ . Và nắng vẫn lung linh .

Vì ngày mới rồi cũng sẽ trở thành ngày cũ khi người ta say xong một giấc dài
-------
Những ngày cũ hiển nhiên ko thể xoá bỏ, nhưng có những người chẳng muốn nhắc đến, chẳng muốn nhìn lại. Những ngày cũ có ngọt ngào có đắng cay, người ta xếp vào một chiếc hộp thật đẹp mang tên KỈ NIỆM, rồi cho nó vào một góc khuất của căn gác TÂM HỒN, thầm mong nó sẽ bị bụi THỜI GIAN làm mờ đi. Nhưng cơn gió của TRÍ NHỚ vẫn ngày ngày cần mẫn thổi đến, xoá tan lớp bụi kia. Và những kí ức cũ lại hiện về. Rớm máu!!!

càng tìm hiểu thì lại càng hiểu ra :))

mà càng hiểu ra thì tớ lại càng thất vọng :))

tất cả chỉ là ngụy biện :)>- =))
giả dối cả thôi!

thật ra thì cũng tại tớ cả thôi :)), ừa tại tớ, chọn lựa nơi để mà trao niềm tin, để mà trao tình yêu (dù bây giờ k còn tẹo teo nào :))), sự chọn lựa sai lầm
con ng ta luôn vậy, càng tin, càng hi vọng thì khi bị lừa dối, khi bị thất vọng :)), thì ng ta càng cảm thấy căm phẫn!

lolz, hài thật, thân ah, thân lòi ra, thân ai nấy lo :))

Chỉnh sửa lần cuối:
To : Các bạn tớ quen biết \:d/, các HAO-er < bao gồm quen và chưa quen >, các Amser < bao gồm ko lên HAO lẫn lên HAO > :

Ùh thì mùa thi cũng tới rồi
Cũng đúng vào mùa giáng sinh < Thi môn đầu tiên đúng Noel mới ngại >
Tớ chúc các bạn có 1 mùa thi thành công < ý tớ bảo là trót lọt ý :" > >
Có 1 mùa giáng sinh an lành, vui vẻ, ấm áp, ở bên cạnh người mình yêu thương ...

Các bạn rủ đc ai đi chơi Noel chưa :">
tớ rủ đc rồi đấy
Ít nhất là 4 người \:d/
nào là bác Huấn Cao, rồi 2 chị em nhà Liên, còn Chí Phèo nữa, có khi cả Thị Nở, Bá Kiến, bác phở Siêu v..v... cùng đi vs tớ :"> Các bạn đi chơi vui vẻ nhớ :))
Bạn nào đi xe máy đi chơi nhớ đội mũ bảo hiểm :))

Ông già Noel ơi . Cho con một món quà . Món quà ước ao của con cao khoảng 1m 75 , nặng 50 kg :x món quà của con biết nói và chắc chắn phải học Ams đấy nhé :x
Chúc ông già noel có một giáng sinh vui vẻ , ở Bắc Cực lạnh đấy ogne nhớ mặc ấm vào nhé và nhớ tặng quà cho con đấy >:d<
À gửi lời hỏi thăm của con đến mấy con tuần lộc :"> :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Thư từ : một cháu gái 16t và còn là trẻ con nữa
Thư gửi : người đàn ông có cái bụng to vô đối và điệu cười khả ố "Ho Ho Ho" đặc trưng

Ông ơi sao bụng ông to thế , có phải bụng ông to để ông lấy hơi mà Rock khiếp đảm hơn ko? /:)

Ông ơi sao tóc ông bạc thế , có phải tóc ông bạc vì ông luôn thức trắng đêm ngồi guitar 1 mình ko? /:)

Ông ơi sao ông lại phục trang kì cục thế , có phải vì cái ranh ngôn của a.HTM là "Rock thì phải khác người " ko? /:)

Ông ơi sao ông luôn bắt tuần lộc kéo xe thế , có phải ông chỉ muốn người khác phục vụ và nghe lời ông ko? /:)

Ông ơi sao cháu chưa bao h thấy ông xuất hiện cùng Bà già Noel , có phải vì ty đối với ông chẳng là gì ko? /:)

Ông ơi nếu thực sự Ông có trên đời và đang làm công việc vĩ đại này...

Liệu cháu có viết cho ông một bức thư dzư ế lày ko?

Can U plz give me a Jingle bell Rock ?

Chỉnh sửa lần cuối:
:*
Bạn là món quà ông già Noel tặng sớm cho tớ 6 ngày :x
6 ngày yêu thương :*
6 ngày ấm áp :*
Tớ yêu bạn từ sao Thuỷ đến sao Hải Vương :x
thực ra là tớ bốc phét đấy :x tớ chỉ yêu bạn một tị thôi :* đủ cho mỗi ngày :*
Mai là ngày thứ 7 rồi :x biết bao giờ mới đến ngày thứ 14, rồi ngày thứ 30 :p rồi ngày thứ 61, 62 :p ... đợi chờ từng ngày một ...

Ước gì, tớ không phải đếm nữa :) vì càng đếm, càng thấy nó mong manh :)
Giấc mơ đt vỡ tan thành từng mảnh :) bạn không biết nó đáng sợ thế nào đâu :) tớ thấy rõ trong mơ, đt của tớ nát vụn, nằm trong vũng nước :) tớ đã cố vớt từng mảnh lên, định gắn lại mà ko đc :) Một giấc mơ không đầu không cuối, một giấc mơ tưởng như chẳng liên quan :) Thế mà nó làm tớ khóc :) Khóc vì sợ :) Sợ rồi tớ và bạn :) và mọi thứ :) cũng sẽ nát vụn, và nằm trong vũng nước, và không thể gắn lại được như thế :) Sẽ không có chuyện đó phải ko :)

Tớ yêu bạn :* rất nhiều :*
biết không hả :*

Hôm nay là ngày đầu tiên thi, cả lớp mình thi tốt nhé!
Cám ơn phong kẹo của ấy, vì nó mà tớ thấy ít ra Noel còn có ấy nhớ đến tớ :x
Cám ơn e-card của ấy, một người bạn chưa biết mặt nhưng cũng quan tâm đến tớ :x
Cám ơn thiếp của con, yêu con gái mẹ nhiều lắm! :x :*

Chỉnh sửa lần cuối:
Lặng lẽ bước vào. Nhẹ nhàng và chậm rãi. Nhanh như một cơn gió. Để lại một chút kỉ niệm.
Cũng chỉ là một sự xáo động thôi. Nhưng không phải là làm lăn tăn nước. Mà thực sự thì, đã đem lại hy vọng, niềm vui, thành con sóng bạc đầu rồi. Nhớ những lúc bật máy định buzz, mà chả biết có việc j` để buzz cho phải. Nhớ lúc vui mừng thông báo về JB. Nhớ lúc thức chat đến khuya.
Một chút kỉ niệm trong cuộc đời.
Đến và đi cũng nhanh như một cơn gió. Để lại bao vấn vương.
Một chớp mắt, mà cũng thấy biến mất khỏi cuộc đời. Lạnh lùng, tàn nhẫn.
Cảm ơn.
Và xin lỗi.

Bắt đầu chuỗi 2 tuần (mà có thể là 3) không liên lạc được với anh...
Gửi anh,
Tối nay em sẽ ngồi nghe nhạc, và không điểm danh nữa. Hôm qua em đã khóc, một chút. Nhưng em hiểu, anh còn phải học mà. Em mới là đứa thật trẻ con khi cứ nằng nặc đòi anh chat với em dù anh phải ôn thi. Em sẽ ngoan, và không đòi kiểu vớ vẩn ấy nữa. Em hứa.
Và trong 2 tuần này, em sẽ nấu lại canh mùng tơi vài lần, để chuẩn bị cho kế hoạch 3 năm lần thứ nhất của hai đứa mình :*

Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi, mơ đến anh thức giấc bao đêm.... :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Ba mẹ.
Năm nay con lại nhận được quà. Nhưng khác với mọi năm, tuy mẹ có nhón chân nhưng con đã giật mình tỉnh dậy. Con không ngủ say như mọi năm, nhưng dù sao con vẫn giả vở ngủ.
...
Con cám ơn ba mẹ nhiều lắm. Con chỉ sợ rằng, nếu 2 năm nữa ước mơ của con trở thành hiện thực, thì con sẽ nhớ mãi cái cảm giác mỗi buổi sáng Noel thức dậy, con quờ tay xuống giường và chạm vào một gói giấy nho nhỏ mà con không biết ai đã tặng con.
...
Con sợ cái ngày ấy lắm. Vì con biết là tuổi thơ của con đã qua rồi.

(Sao ông già Noel lại tặng con dầu xả với chun buộc tóc thế :p)

@ ...

vâng, bạn bè là như thế đấy

vâng, "tao là đứa ruột để ngoài da, là mày biết tính tao là fải thông cảm cho tao chứ"

vâng, "mày nghĩ thế làm tao buồn lắm"

vâng, "bảo tao cứ "be yourself" rồi lại chỉ trích bắt thay đổi cái này cái kia là thế nào hả?"

vâng, mày cứ việc vui thú ở bên đấy đi, cũng chẳng cần nghĩ đến tao làm j` cả. Chỉ cần tạt qua forum lớp buông 1 câu "tao nhớ bọn mày lắm" là đủ rồi.

thùng rỗng kêu to, bạn cứ kêu nữa nhé, to nữa nhé :)). Tớ biết tỏng cái bụng của bạn rồi :))

vâng, bạn bè:)) lại còn bạn thân nữa chứ=)). Tao là tao thấy buồn cười lắm í :))=))

it is time to say goodbye:-h :-h

Chỉnh sửa lần cuối:
gửi GIÓ nhé :x
mỗi lần viết cho anh em đều gọi anh thế? Biết sao ko? Anh thử xem thử nhìn gió đi8-> !
Gió hay lang thang, gió bất định lắm, và chẳng ai giữ được gió bao giờ:| ...
Giống anh lắm đấy, tự nhận đil-) .
Nhưng chẳng ai trước mặt lại gọi là gió cả. thế nào ấy:">
Có những cái tên dùng cho những lúc đặc biệt, như gió để em viết cho anh này, bé xinh để lưu vào contact này:*, chứ anh ko được biết.:p
Dẫu cũng chỉ là cái tên thôi :)
cái quan trọng là em thích gió mất rồi :">
gió thổi qua làm bao nhiêu thứ thay đổi, loạn xạ hết cả :-?? Đã ko phải là em của 2 tháng trước nữa. Là 1 em khác hoàn toàn rồi.0:)
Lâu lắm rồi lại thấy em thay đổi vì một người như thế, những tưởng mọi thứ đã mốc meo hết cả rồi, chai lì hết cả rồi, thế mà bây giờ mơn mởn tươi mới như đang hồi xuân ấy0:)
Có hàng mớ kế hoạch trong kỳ nghỉ này, em sẽ thực hiện cho bằng hết, để gió xem em có khác không nhé;;)
Xmas có gió ko lạnh mà thấy ấm áp, vì gió đây đâu phải gió bình thường đâu :x

2 tuần để gió bay về nhà, nhớ lắm, nhưng gió vui là em cũng vui rồi, thật đấy.;;) Gió cứ chơi đi, làm việc của gió đi, em có việc của em rồi. Mỗi khi nghĩ đến gió lại làm mọi thứ phăng phăng ấy;;)

...Nếu thời gian có quay trở lại....
...em sẽ vẫn đi về phía ấy....

...nơi có gió thổi, và đưa tay ra, đón gió vào lòng:)

Tớ muốn nói với cậu là tớ rất quý cậu.
Tớ rất vui là có người BẠN như cậu! Thật đấy ;)

Chỉ 3 câu thôi, sao khó nói như thế :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ hơ, nói dư lào h nhở :D.
Em có biết anh đâu :D.
Bạn bè em cũng chả đứa nào biết anh, trừ An cả bạn nó ra :D, chắc bạn anh cũng thế. Lạ nhở :D.
Em k vô duyên đến mức viết 1 cái thư kiểu thảm thiết nthế cho ng` k quen đâu :D, nhất là khi đã thấy cái ava j` He's mine f**k you girls j` đấy, xong lại cái entry đầy xúc động trên Myspace của anh cho chị j` nữa =)) ôi giời ơi.
:-<
Mệt thật.
Đấy em chỉ định nói thế thôi.
Btw, tất cả những j` em viết trg này đều với mục đích câu đánh giá tốt, trừ bài này ra thành ra viết xong 1 tgian là em xoá, k ngờ xóa xong vẫn còn lòi ra chuyện này :-< :))

Gửi ông yêu :x
con đã bao giờ con nói với ông rằng ông là ông già tuyết của con chưa nhỉ?mặc dù ông đâu có bụng bự,ko có xe tuyết tuần lộc,cũng ko mặc quần áo đỏ chót với bộ râu dài trắng muốt. Nhưng ông có mái tóc bạc phơ làm con lúc nào cũng phổng hết cả mủi khi khoe với bạn,và quan trọng hơn,chính ông là món quà to nhất dành tặng con. Thế ông mới đặc biệt :x
Ngày ông đi sang bên đấy sắp được 1 tuổi rồi. Con biết ông buồn vì ko giữ được lời hứa với con lắm lắm,và con cũng trách ông nhiều sao ông ko bên con cổ vũ con những lúc quan trọng đó. Nhưng thời gian và trưởng thành đã cho con thấy,người ta vẫn có thể quan tâm nhau khi ko có nhau bên cạnh,ngay cả khi mọi thứ tưởng như ko còn hiện hữu. Nhưng con tin ngay cả những lúc đó,tình yêu thương vẫn tồn tại :x
Sắp hết 1 năm nữa rồi,con lại già thêm 1 tuổi ông ạ :( Con sẽ tổng kết lại năm nay xem đã và chưa làm đc gì.đó là cách ông dạy con làm mới và đứng lên từ TÔI cũ. Năm mới ông sẽ thấy TÔI con mới theo :)
Con biết con chẳng phải kể lể nhiều đâu vì ông lúc nào cũng bên con dõi theo con mà. Ngay cả khi con thấy cô đơn,nghĩ đến điều đó thôi cũng làm lòng con ấm áp hẳn. Nhưng con nhớ những món quà của ông,những cái ôm ngọt như kẹo mút,những lời động viên cổ vũ,những nụ cười...may mà con đã kịp record lại đủ nhiều để bất cứ lúc nào thấy nhớ con lại bật lên review :x
con nhớ và yêu ông nhiều lắm,ông già tuyết của con :* :x

về Hn sớm 1 tháng
Tưởng anh tết mới về- tết tháng 2
Thế mà nghe bạn gái cũ anh nói
Đầu tháng 1 anh về
giữa tháng 2 đi Sing

Biết thế làm j nếu về mà ko gặp?
Buồn cười thật đấy
Buồn cười~
Vừa thi xong lý hóa
làm như c*t
thế mà h lại cười đc trước cái tin này :-j