Những lá thư...

4 / 7 / 07

23 h 30'

@ hôm nay : :)

Sáng nay, tỉnh dậy, mình vào 1 cái blog bán hàng trên mạng, và đột nhiên, theo fản xạ thôi, ko kiềm chế được, gọi cho Mai Link :x

Nói với nó hơn 1 tiếng đồng hồ, về những dự định mình muốn làm, mình muốn thử kinh doanh, lỗ cũng được :-j, miễn sao là mình khẳng định được chính mình, ko fải là 1 con bé, chỉ biết lên mạng, nghịch ngợm, fá fách như mọi ng` vẫn nghĩ :-j

Trang fục hay fụ kiện, điều đầu tiên, có lẽ nó fải độc đáo, khó tìm, có như thế mọi ng` mới vào mua ;), mình biết, có lẽ sẽ rất khó khăn, nhưng mình là 1 big gal cơ mà :-j

Nghe Minh, Hỉền nói, bọn nó ko fản đối, nhưng cũng chằng đồng tình cho lắm, nêu ra những khó khăn trước mắt cho mình, tất cả, nhưng mình ko sợ, có đương đầu thi mới có thành công được cơ mà.

Mình ko nói những điều này với bố, mẹ hay anh gì cả :-j, chắc chắn mọi ng` sẽ gạt fắt ngay đi, cho rằng đó là 1 điều ko được bình thường cho lắm, :-j thậm chí là vớ vẩn, linh tinh =; :-j. Mẹ sẽ bảo còn fải học hành, bờ la bờ la bờ la ...

Mình ko định lùi cái dự định này thêm nữa. Năm sau thì có lẽ là bận ôn thi Đh mất rồi :-j, còn năm sau nữa á, có lẽ bọn bạn mình cũng chẳng còn ở VN để làm cái trò điên rồ này với mình :-j

Hé năm lớp 10, khoảng thời gian vui chơi sướng nhất, có lẽ thế \:d/ hãy tin vào mình và bắt đầu kế hoạch đi nào ;)

Its time to be a big gal now ^^

A winner never quits. A quitter never wins. ;)

@ 4/7/08 :)

Cố gắng học mày nhé ;), năm sau là thi rồi mà, cả nhà còn mỗi mình mày thôi đey, ko được fụ công mọi ng` nhớ ;)

Có gì thì ăn no đi rồi vào học tiếp nhớ :)) ko được ngồi linh tinh cả ngày trên net như bây giờ nhớ :))

@ 4/7/09 :)

Giai đoạn quyết định của cả đời đey ;) cố lên nhé :* Iêu :*

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Xôi yêu quý:

19h10' hôm nay, mày xa tao òi đếy. Xa thật rồi đấy:((. Mày bảo tao đừng ra sân bay tiễn mày vì mày sợ mày sẽ khóc. Cả đêm qua tao nằm nghe nhạc và cứ khóc mãi thôi. Uh, bi h thì tao sợ thật. Tao sợ nếu ra đến Nội Bài , khóc lóc thảm thiết và làm 1 chuyện ngu xuẩn j đó như giữ mày lại... thì sao nhỉ:-s. Tao sợ thời gian troi nhanh, sợ ngày hôm nay tàn nhanh:((. Tao sợ đến luk tao fải xa mày, ko đc ôm mày, ko đc dụi đầu vào vai mày mà khóc nữa. Tao sợ cái khoảnh khắc nỗi buồn và nỗi nhớ cứ lớn dần lên mà mày thì mỗi luk 1 xa tao. Tao sợ luk fải ôm gối khóc trong WC, cứ khóc mà ko biết mình sẽ khóc đến bao h. Tao sợ những luk qua những nơi in dấu kỉ niệm của 2 đứa, tao sẽ ko kìm lòng, và tao lại khóc. Tao sợ những thứ đó như sợ 1 cái j viển vông, xa vời. Tao sợ mất mày, tao sợ lắm Xôi ah.

Sao đến những luk thế này, con người ta mới cảm thấy tiếc nuối vô vàn, mới cảm thấy bất lực trước thời gian và cuộc sống, mới cảm thấy sự cần thiết fải ở bên nhau...1 năm, 365 ngày. Sẽ là những ngày tháng thiếu vắng tiếng cười, tiếng nói, thiếu vắng những cái ôm hôn, thiếu vắng những thứ tưởng chừng quen thuộc gắn bó vào máu thịt... Hứa đi mày, hứa vs tao là sẽ chẳng bao h quên nhé:((

Quà của tao sang Eng mày mới mở, mới đọc nhưng hum nay tao cứ paste ra đêy phần đầu và phần cuối của 1 trong râá nhiều lá thư tao viết cho mày:-s

Tao sẽ yêu mày, sẽ mãi mãi yêu mày, Xôi ạ:x

Tao chẳng thế nói j luk này, thông cảm cho tao nhé:((

Hẹn mày giờ này năm sau:((

@ Hiền trang thân mến: bt tao chẳng bao h vào đọc topic này đâu..nhg tại cái con dở hơi như mày tự dưng lại buzz tao và bảo tao là mày viết cho tao thư trong này đấy =))..thật sự đúng là tao rất rất ngạc nhiên đấy :x..ko nghĩ rằng 1 bạn gái thuộc nhóm điên như mày lại quan tâm đến tao nhiều như thế..

hôm nay là 1 hôm khá là đẹp trời, ko nắng ko mưa nên ít nhiều ảnh hưởng đến tâm lý của mày chăng :))..8->..

đến h này tao vẫn ko hiểu tự dưng mày lại viết cho tao làm gì..và dù sao thì tao cũng rất cảm ơn mày vì điều đó..đúng là tao đã quen mày từ cấp 2..từ cấp 2 tao đã là 1 con điên điên toàn làm trò cho cả lớp vui..lên cấp 3 vẫn vậy..mặc dù ko ít thiếp sinh nhật của tao chúc "lớn rồi bớt điên đi 1 chút :))" nhưng tao vẫn vậy, vẫn là tao..và tao vui vì điều đó..
lúc nào tao cũng muốn có thật nhiều bạn, và muốn quan tâm đến mọi người nhiều..:x..nhg đến h tao lại rất hối hận về nó..vì thực ra có rất nhiều người tao coi là bạn mà lại đối xử với tao chẳng tốt tí nào 8->..đến lúc gặp chuyện mới cảm thấy quý trọng những người bạn tốt thực sự..
có nhiều chuyện buồn..tao chia sẻ với mọi người, người ta có vẻ thông cảm, nhưng đằng sau tao lại nói những thứ chẳng ra gì..thành ra bây h tao ko tin ai nữa..tao chẳng nói cho ai nữa..thế sao nhiều người người ta vẫn ko tha cho tao..ừ, có người nói tao thay đổi tao ko tốt như trước..đấy là cảm nhận mọi người, tao ko dám ý kiến..nhưng sao người ta còn bịa ra những chuyện nghe sao chối tai thế :))..

cũng khá lâu rồi tao nhận ra bạn bè quanh tao ko phải ai cũng tốt..thực ra cũng ko hẳn là tại họ hết..cũng tại tao thẳng tính, thích chia sẻ, tin người..hôm nay đọc thư của mày tự dưng vui vui..

tao ko biết nhiều chuyện của mày, mày cũng ko biết nhiều chuyện của tao..tao biết mỗi người đều có những khó khăn riêng..nhưng chuyện mày, tao cũng có biết qua qua..nó cũng ko giống chuyện tao lắm, đơn giản hơn 1 tí..nhưng nếu xét về bản chất thì cũng khá giống nhau 8->..
dù tao biết là rất khó khăn nhưng tao cũng khuyên mày, cũng giống như mọi người khuyên tao..quên đi mày ạ :x..quanh tao quanh mày còn nhiều người lắm..còn Titi Lil' Miumiu :x, còn TQM, còn Tịnh Béo, còn ML...à còn tao nữa..tao thích nghe mọi người tâm sự lắm (vì tính tao nó thế mà) :x..yên tâm,mọi người làm mất lòng tin của tao 1 lần rồi, tao hiểu cảm giác đó và tao hứa sẽ ko đối xử với những người bạn của tao như thế đâu..

về chuyện công việc và chuyện học hành..mày biết ko..tao từ lâu rất rất khâm phục mày, vì tuy người mày nhỏ nhưng khả năng nhồi nhét cứ như là ko đáy ý =))..mày học tiếng anh, mày học tiếng nhật, mày học đàn, mày học thêm rất nhiều, vậy mà việc gì mày làm cũng tốt..gần đây thể hiện ở chiến dịch Hanoiflash nữa..mày giỏi lắm ý bạn yêu của tao ạ :*..

năm sau Titi đi Mỹ rồi..tao đã kế hoạch sẽ lên ngồi với mày ;;)..có gì nhắc bài cho bạn với hehe..

có nhiều chuyện để nói lắm..nhg h tao phải dọn nhà đã..yêu mày lắm lắm..yêu cả các bạn A1 thân yêu..yêu những người bạn thật sự của tao..nghe tao tâm sự và đưa tao lời khuyên..chứ ko phải nghe tao nói và nói lại gấp 10 :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Mo yêu quí:*

Đúng là bt tao cũng chẳng vào topic này:D thật ra 1 tháng trước tao cũng chẳng biết có sự tồn tại của nó trên đời. Nhưng từ ngày bạn Titi bảo tao thì tao mới biết.Vào trong đây đọc thư+tâm sự của mọi người thì thấy cool cool B-)
Tao viết thư cho mày thì tao phải bảo để mày biết mah` còn vào đọc chứ.Tao k0 muốn thư của tao viết ra mah` chẳng bao h được đọc tới;) Viết nó phí lắm;)
Thế là 1 ngày đẹp trời tao vào tô bích này và thấy bài của mày. Và cũng tự dưng mah` tao nổi hứng muốn poz bài để nói một lời cảm ơn mah` tao đã muốn nói từ lâu lém:x nhưng mah` tao k0 biết NÓI Ở ĐÂU và NÓI THẾ NÀO cho nó hợp cảnh :D và k0 offensive.
tao ko biết nhiều chuyện của mày, mày cũng ko biết nhiều chuyện của tao..tao biết mỗi người đều có những khó khăn riêng..nhưng chuyện mày, tao cũng có biết qua qua..nó cũng ko giống chuyện tao lắm, đơn giản hơn 1 tí..nhưng nếu xét về bản chất thì cũng khá giống nhau ..
chính vì tao cũng nghĩ giống mày và đã luôn nghĩ mày đã làm được như thế trong chuyện của mày thì tại sao tao lại cứ phải khổ sở và tiếp tục lo nghĩ vào một cái chuyện mah` bây h "BỊ ĐÁNH GIÁ chỉ là 1 cái crush vớ vấn, phù du, k0 đáng đem ra để nói"..Thật sự đã là pain thì sẽ hằn sâu mãi thôi nhưng tao cũng có tin tưởng là 1 ngày nào đó, tao sẽ tìm được 1 người xứng đáng avf trân trọng t/c của tao;)
Còn về chuyện chuyển lên ngồi cạnh tao, tao còn phải hỏi hội phó hội 4 con điên ML đã :D. Độ điên của mày thì cũng đu đủ rồi đấy Mo ah` nhưng mah` cái chính vào nhóm bọn tao thỉnh thoảng phải nói tiếng SG, bắt chước giọng phim trưởng HK ý:D
Ah` mah` bạn cứ quá khen mih`.Mình học hành cũng bt mah`.

hí hí..bài viết thứ 444 của bạn HT đã dành để viết cho mình..số đẹp hé hé :x..
tự dưng tao với mày lại thành 2 con dở hơi biết bơi viết thư lăng nhăng thế này..bạn nhậu thân mến sapa của tao, bạn thịt nướng của tao..:x..nếu xét về độ điên của tao thì ko thiếu =))..nhưng mà xét về trình học thì mình còn kém các bạn nhiều :-s..mà ko sao..cả năm lớp 11 tao ngồi 1 mình chẳng chép bài mấy kết quả kì 2 còn hơn ML >:)..

topic này tao biết từ lâu rồi..nhưng lâu lắm chẳng viết..và cũng chẳng muốn viết..tao lười lắm :))..cũng giống như ở topic lớp, trước viết bài dài bài chất lượng bây h toàn viết có mấy câu :))..

nhân dịp tao chuyển nhà, chắc còn lâu mới nối được dây mạng và nhiều thứ khác nữa..nên chắc mày có viết lại thì cũng lâu lâu tao mới re được :p..có gì mày cố gắng chờ bạn viết thư nhá :))..

dù sao cũng chúc bạn cố lên :x..đời chúng mình còn dài :))..mà cùng lắm chúng mình yêu nhau là xong :))..

mà nói cho mày thực ra tao ko mạnh mẽ và dứt khoát như mày nghĩ đâu :-<..hehe..ko nhắc đến chuyện buồn nữa :x..dù mình có khóc cũng ko được cho thiên hạ biết :))..nó biết nó cười đấy ^^..

yêu bạn yêu lắm :*..có đi học thêm đâu bảo tao với nhá :))..để đôi ta cùng tiến bộ =))

vừa vào đọc lại =))..phim chưởng Hk chứ =))..ngu quá =))

Chỉnh sửa lần cuối:
To : .. Someone I don't know ...
1.. Hôm nay là một ngày nắng .. Em có quyết định của em .. Quyết định của cuộc đời .. và em ko hối hận .. Anh biết mà . :) .. Em luôn luôn là người làm xong đã rồi mới nghĩ là nó đúng hay sai ... Và em ko bao giờ phải hối hận vì những gì mình đã làm .. :) ..
2 . .. Chiều mưa ... Những giọt mưa rơi xuống lòng đường .. mỏng manh và vỡ tan như những viên pha lê .. bất giác em nhớ đến 1 câu nói của Flea ... bạn thân của em ... " Hãy cứng rắn như pha lê " .. Anh à .. :) .. Em cứng rắn , đúng .. anh bảo là anh biết như vậy .. nhưng trong suốt .. và mỏng manh .. :) ... Cũng dễ vỡ như trái tim của 1 người con gái 18 tuổi .. với những cảm xúc .. những cảm giác dành cho anh .. :) ..
3 . Đừng bao giờ dùng " nếu " ... " If " .. em ghét nó lắm anh à .. :) .. Vì khi sử dụng nó em sẽ lại nhớ về quá khứ .. Em ko muốn nghĩ về quá khứ .. Ngủ ngoan đi đừng dậy nhé .. vì như thế sẽ đau lắm anh ạ .. :) ..
4 . Một ngày với tư cách là gf của anh .. Em vui .. :) .. Ngày mới rồi .. Anh đang là bf của em đấy .. :p .. I'm so sorry because everything I said to U .. I know that it's like a L.O.V.E but my heart said that it's not .. It's just I want a hug , a kiss because I'm so lonely .. :) ... Xin lỗi bf của em nhiều nhé .. :) .. Vì thật sự em chẳng yêu anh đâu .. ^^ ... Chỉ là những cảm xúc quá đỗi của 1 đứa con gái thôi .. :) ..
5 . Đấy , đến trời đất cũng thay đổi nhanh thế .. :) . Sáng vẫn còn nắng mà buổi chiều đã mưa rồi .. Mưa to lắm ý .. :) .. Bão về mà ... Sao thế nhỉ .. Đang nắng đang vui cơ mà .. Sao lại khóc thế ... Khóc to mà , như thể trút hết tất cả những nỗi buồn vào mình ý .. Đi đường mưa .. Lạnh ... - thèm được ôm .. :) ... Và ôm được 1 người :p ... ^^ .. Hie hie .. \:d/ ... Ấm .. >:d< .. Lâu lắm rồi .. mới có cảm giác thế này .. Đi chơi như 4 đứa điên lang thang ngoài đường .. Nhưng ý nghĩa .. Những lúc thế này . thật may mắn vì có mọi người bên cạnh .. Hôm nay đi chơi đơn giản nhưng ý nghĩa lắm 3 boys còn lại ạ .. :) ... Về nhà nhận được mess .. " .. Bị đâm xe có làm sao ko ? .. Hôm nay không đưa cậu về thấy áy náy lắm . Mai đi ăn đi , bù cho việc ko đưa cậu về hôm nay " .. Thấy lòng ấm lại .. :) .. Cảm ơn bạn hiền .. :) .. Cảm ơn mọi người vì đã làm cho tớ hiểu được rằng .. Tớ xấu , tớ ko tốt , tớ là 1 đứa con gái ko ra gì , ko đáng để được như thế .. nhưng dù sao .. Những gì mọi người làm cũng thấy tớ còn 1 chút gì đấy có ích ... :) ..
6. Je le sais :) mais c'est la vie .. je dois acceper .. je veux que tu pouvoirais chercher une personne qui t'amies vraiment .. :p .. Dịch được rồi đấy .. :) ..
7 . Em ghét nắng lắm .. Nắng làm anh ốm , làm em lo cho anh .. Em thích mưa .. Mưa làm anh lạnh , anh cũng ốm .. nhưng khi anh lạnh .. có vòng tay của em .. Có thể làm anh ấm được đôi chút .. Em ghét nắng vì khi nắng thì mọi người sẽ đi .. Khi mưa , mọi người sẽ ở nhà và ít nhất em sẽ không phải 1 mình .. :) ..
8 . Tinh` yeu luon co' nhung~ khoang? lang. de? cho nhung~ noi~ nho*' duoc tron. ven. ...em nghi~ the'.... Ho^m nay, em day. so*m', em nhin` ra chiec' la' non ngoai` cua? ban cong...em thay' rat' ro~ giot. suong dang dong. lai., chiec' la' dep hon ... va` neu', giot suong ro`i ca^y, la' con` xanh la. den' the' ko??? va` neu', giot suong roi` la', giot suong co' con` la giot suong theo dung' nghia ko???
Ho^m truoc', nhi`n chiec' den` ngu? bi vo~ ra ....em co^' gang' gan' no' lai...vi no' la 1 vat co' y' nghia voi' em.. . em tu*. hoi? minh`, gan duoc lai, thi` no' cung chang con nguyen ven, lieu tinh cam?...khi ran nut', thi` con` gan' lai duoc nua hay khong??? May' ngay` truoc', nang' 1 chut', em nhi`n nang' xuyen qua khe cua? ...xuyen vao` rem`...em thay' nang' lung linh...nang' chieu` lam` em nho' anh...em mo*? cua? ra....nang' gat' ho*n...ko diu dang` nua~...nang' ko co`n dep nhu* em nghi~...
Em thik mua` do^ng... mua` do^ng em co' the? mac nhieu` quan ao' dep....em thik' cai' cam? giac lanh` lanh, hoi buo`n buon`va` 1 minh` tren pho'... cai cam giac hoi co don va` lac long...nhung dong nay` den muon ho*n ....do^ng nam nay ko ret nhu* moi nam... va` do^ng nay`... em chang? co' anh ben canh ....em thay mua` do^ng dai` vo^ cung`.... em chot ghet' mua` do^ng den' la. ... Em bong~ thay' minh` nhu* khac' di...co' nhung~ cam? xuc' sau nhung chuoi ngay` dai`, em ko duoc nghe thay' giong noi' cua? anh...em thay' nho*'...em dan` tha^y' quen ...va` em bat dau` suy nghi~ nheiu` ho*n khi nhi`n vao` nhung~ vat het doi~ bin`h thuong` quanh minh`...co' phai?, em dang cam? thay' chan' .. ???
lieu giot suong co con` la` giot suong khi roi` chiec' la'...lieu la' co' con` dep khi thieu giot suong???lieu em co con duoc la em khi thieu' vang' anh ...ma` em da tun`g noi rang`...em yeu anh, vi em thay em duoc la em khi o canh anh... Lieu nhung ran nut' co' bao gio` han` gan' duoc ? Lieu nhung cai' thoang qua trong suy nghi co' la` that. ??? Lieu em co' con` yeu mua` do^ng hay ko??? Lieu co' phai? nhung loi` noi' luc' nao` cung la` vo nghia~ hay kho^ng... Moi. thu*' cu*' nhu* the? chua bao gio` la` bat' dau`....vi` ngay tu` dau`, anh cung~ dau co' y' dinh ye^u em..... Em dang hang~ hut truoc' moi y' nghi chot den' ay'.... Lieu sau nhung khoang? lang co' la` nhung~ noi~ nho*' hay ko.... Nhung co' 1 su that, khien em phai dung~ cam? ho*n...Em da yeu anh that nhieu`.... em se cho*` .... " sau nhung khoang? lang. ... la` gi`?? " ..........." Viet^' cho anh day' .. Co' ma` hieu? la` em viet cho anh nhe' .. Lai 1 la`n nua~ .. ko hieu? can`g tot :))
9. Right here waiting for U .. Everyday , everywhere .. By your side .. :) ..

10 . Bonus nay :
Sous la pluie … Je suis toujours moi-même… De mon profond cœur… alors … parfois … Je crois vraiment que… Je t’aime … mais cela n’est pas de mon cœur … sois heureux mon ami

Chỉnh sửa lần cuối:
to all :)
chỉ mong ngày mai là một ngày gió , để gió cuốn đi hết những muộn phiền ... để gió làm khô tất cả những giọt nước mắt ...
chỉ mong ngày mai là một ngày mưa , để mưa rửa sạch những buồn đau
chỉ mong em không là lá và anh không phải gió :)
nhưng cũng mong em là cánh buồm còn anh là gió để anh mãi mãi ở đằng sau nâng bước em đi :) ...

lại viết ngớ ngẩn rồi :) bối rối :)

đúng là ngớ ngẩn thật :))..chắc là do chưa bán được e Prada đây mà =))
mọi người chăm chỉ vào đây viết nhờ :D..bài nào cũng dài ngoằng chất lượng :x

Gửi em
Đến mức này rồi. Hôm nay em hỏng hẳn rồi. Làm phỏng vấn xong, phát hiện ra vì 1 lỗi của mình mà phải học AES, ko đc học E&G, em vẫn cười như không, chấp nhận, tìm lí do để không cảm thấy hậu quả quá nặng nề.
Thế rồi bỏ luôn ăn trưa. Vẫn đủ tỉnh táo để ghi chép hết thủ tục lên sứ quán làm visa, dặn dò nhờ vả mấy đứa bạn vài chuyện, rồi về.
EM hỏng mất rồi.
Không ăn trưa. EM nặng có 40kg thôi, nhưng không phải vì em bỏ ăn. Mà vì đầu óc em cứ quay cuồng như thế này mãi, dạ dày nào cũng chả chịu được.Hôm nay là lần đầu tiên trong đời em bỏ ăn trưa. Em khôgn muốn ăn và không ăn nổi. Ngồi đợi mấy đứa bạn đi photo vài thứ, tay run, hoa mắt, em biết là phải ăn, thế mà về đến nhà, em lại ngồi đây, muốn khóc chứ ko muôn làm gì khác. Gọi điện cho con bạn thân, nó bảo cứ đến, thế mà đến rồi lại chẳng có ai. Nếu có nó, may ra em sẽ khóc được, và nó sẽ bắt em ăn được. Nhưng mà không được rồi, phải về nhà thôi.
Sao em lại vứt bỏ mình đến thế này cơ chứ?
Mọi chuyện đâu có tồi tệ đâu, dù 2 mẹ con cãi nhau đên mức em bị ăn 2 cái tát, thì bây h cũng đã bình thường. Dù lúc đấy mẹ em có nói gì thì bây h 2 mẹ con cũng ko cãi nhau nữa, chỉ là nóng giận thôi. Dù rắc rối rất nhiều em cũng đã học Lyon3 đc rồi, ko đc vào đúng cái mention mình thích thì cũng phải chịu vì là lỗi lúc điền hồ sơ cơ mà. Bây h em muốn gì nữa đây.
Sao em lại vứt bỏ em thế này?
Ai đó đến đây, ôm em đc không?
Sao em cứ tự dối gạt mình nhiều điều thế. EM ko mạnh như em nghĩ, em khôgn đứng lên nổi thì sao gọi là mạnh. Em ko làm đc? Còn rất nhiều chuyện lằng nhằng nữa, sao em cứ tự lừa mình là không sao, khôgn sao cả. Để bây h tồi tệ thế này.
Em đã yếu duối đến mức đáng ghét như thế, sao có những người cứ nói là sẽ ở bên em. EM ko tin đâu, vì chỉ cần em vặn một câu, là đều thấy những lời nói dối.
Vấn đề là tại sao em lại đến mức vứt bỏ hết mọi thứ thế này. Sao lại ko thể yêu bản thân hơn một chút nữa.
Sao lại muốn dựa dẫm vào người khác chứ, chẳng có nguwoif khác nào có thể dựa vào cả.
Thôi mà.
Sao khôgn nuốt nổi cái gì cả.
...
...
...
Nhưng mà phải ăn. EM ko đc vứt bỏ bản thân. Khôgn được.
Dù em muốn.

From : ...
To:.... :p
4/7 qua rồi :D just smile :D mình đã từng là 2 mảnh trái phải của 1 miếng ghép hình tra'i tim :D , gần 2 năm :D , đã cố níu kéo = đủ thứ 502 , keo con voi ... nhưng 2 mảnh ghép ko hợp thì sẽ phải đi tìm mảnh khác vừa hơn :D

@: de la petite amie au petit ami
Qua ngày mới rồi này bf ơi .. :) .. Chẳng biết nữa nhưng hôm nay đối với gf thì là 1 ngày đặc biệt lắm .. Đã lâu lắm rồi .. gf mới cảm nhận được thế nào là yêu thương , là được quan tâm đến 1 người , được ôm .. được người ta quan tâm .. Và gf cảm thấy thoải mái lắm .. Cảm ơn bf về 1 ngày đặc biệt như thế ... Gf cảm thấy lắng đọng và nhẹ nhàng lắm .. Nhưng mọi thứ qua rồi . Sang ngày mới .. gf và bf sẽ lại là bạn thân .. Lại cùng nhau nói tất cả mọi thứ bf nhỉ .. Chỉ muốn cảm ơn bf về 1 ngày như thế này thôi ... Như bf nói " 1 ngày bình thường nhưng mọi thứ thì đặc biệt " .. Cảm ơn bf nhiều lắm .. Ở bên nhau thế này chỉ để hiểu rằng mình chẳng thể là của nhau .. :) .. những kỷ niệm này .. sẽ mãi mãi ở đây .. cùng với gf cho đến khi nào .. :) .. gf không còn nhớ được nữa .. Bf ơi .. Hạnh phúc nhé .. Tạm biệt bf của gf .. :x ...
Le passé être le passé .. Còn 1 chuyện nữa này .. :p .. Chắc bf ko biết đâu nhưng sau cái lần đầu tiên nói chuyện với bf ý .. gf đã bắt đầu học tiếng Pháp rồi .. :p . Vif đã hứa đêm nay sẽ là đêm nói thật mà :) nên gf mới nói ra thế này . Thôi nhé .. :) .. sẽ ko viết nữa đâu .. Chào bf .. :) ..
Nous ne pouvons pas nous aimer mais je sais que vous êtes une personne spéciale dans mon coeur .., partout toujours vous avez besoin.. Je alaways juste là.. Par votre côté

Chỉnh sửa lần cuối:
To: bạn yêu quý của tớ.
Bình thường hai đứa vẫn 'mày tao ' với nhau nhưng hôm nay là một ngày đặc biệt - ngày thứ 7, mùng 7 tháng 7 năm 07- ngày mà tớ quyết định là ko thể im lặng nữa mà sẽ phải nói hết ra, mặc dù là ở một trang web mà có lẽ ấy ko bao h đọc đến.
Tớ biết ngày hôm qua ấy đã đau khổ như thế nào, khi phải nghe cái câu khiến ấy đau lòng nhất và lại đc nói ra từ chính ng` mà ấy yêu thương nhất. Từ cái lần trc đó, tớ đã luôn hy vọng rằng đó sẽ là lần cuối cùng, rằng từ đó về sau bọn ấy sẽ luôn hạnh phúc. Thế nhưng khi ấy gọi cho tớ, tớ đã nhận ra rằng đừng nên hy vọng gì nữa, bạn của tớ ạ. Tớ chưa bao h khóc trc mặt ai hết, thật đó trừ mẹ tớ ra, cũng chưa có ai khiến cho tớ thương đến phát khóc cả (vì như ấy nói đó, tớ là ng` vô tư chả mấy khi lo nghĩ gì hết mà), vậy mà hôm qua tớ đã phải cố lắm mới không bật ra tiếng khóc, bởi lúc đó trong điện thoại là thấy tiếng nức nở mà ấy cũng đang cố gắng kìm nén. Lần đầu tiên tớ thấy mình thật là vô dụng, tớ chẳng làm đc gì lúc đó, chỉ có thể lắng nghe, lắng nghe và lắng nghe. Ấy nói ấy thấy buồn lắm, và ấy rất cần có bạn bè ở bên, lúc đó tớ chỉ muốn cụp máy xuống rồi phi ngay đến nhà ấy, nhưng tớ biết là ấy cũng ko cần tớ phải làm thế. Ấy là một trong những ng` bạn tốt nhất mà tớ yêu quý nhất, chả ngại trời nắng để đưa tớ đi học, sẵn sàng giúp khi tớ nhờ nọ nhờ kia. Tờ thấy bất cứ ai đc ấy hết lòng yêu thương đều thật sự may mắn.
Vậy mà bạn yêu quý, ấy ko đc hạnh phúc như tớ đã hy vọng cho ấy. Lúc vui thì ít mà giận dỗi nhau thì nhiều. Tớ ko hiểu, hoàn toàn ko hiểu. Hai ng cảm thấy ko hợp nhau thì cần gì phải thống nhất nữa?? Tớ biết ấy vẫn còn tình cảm với T, nhưng tớ nghĩ ấy nên quan tâm đến cả lý trí của mình nữa. Những lời ấy nói trc cuộc điện thoại khiến tớ rất yên tâm vào quyết định của ấy, vậy mà... 'thêm một lần cuối thôi'. Tớ ko nói thẳng với ấy những điều này vì tớ hiểu ấy yêu bạn ấy như thế nào. Vậy nên là bạn, tớ chỉ biết ủng hộ và tôn trọng quyết định của ấy, và tớ cũng chúc mừng vì tóm lại là ấy sẽ ko phải đau khổ nữa, ít nhất là trong thời gian tới. Tớ ko dám nghĩ nó sẽ kéo dài đc bao lâu. Nhưng tớ hy vọng nó sẽ lâu đủ để đến khi kết thúc, tất cả chúng ta, ấy và bạn ấy nữa đều đã trưởng thành đủ để ko ai trong bọn ấy phải đau khổ như thế này nữa.
Luôn là bạn tốt của ấy.

To Lim: nếu mày đọc đc cái này chắc cũng đoán đc tao viết cho ai (nếu ko đoán đc thì thôi ^^) Nhưng đừng cho ai liên quan đến bài viết này biết nhé. Cả 3 đứa H,N,N nữa. ^^ Lúc này đang tâm trạng nên muốn xả ra thôi!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Banana thân mến !!! Mày làm bố đang định học cũng phải dừng lại để xem mày viết cái quái gì ???
Tao hiểu mày đang nói về ai vì đôi lần mày cũng kể cho tao nghe chuyện ấy!!! mà ai đọc được thì cũng chỉ có mấy đứa hiểu với nhau thôi !!
Nói thật, tao cảm phục tình bạn của chúng mày lắm !!! t H tìm đến mày để chia sẻ như thế chứng tỏ là nó rất tin tưởng mày, và rất mong mày lắng nghe những gì nó nói !!! Đôi khi sự chia sẻ ko nhất thiết là mày phải nói gì đó với người ấy mà điều quan trọng là mày biết lắng nghe và hiểu chân thành hoàn cảnh của người bạn ấy!! cách giải quyết ko thể nào đến ngay trong đầu mày dc.
Tao ko biết là có phải t H đang muốn quên con T đi ko nhưng mày hãy cố gắng thể hiện rằng mày luôn quan tâm đến nó với tư cách là người bạn thân, cho nó biết là mất người ấy ko phải là mất tất cả. con Hà mới về, nhóm mày nên đi chơi đâu đó, lôi cả thằng H đi cho nó quên đi, chịu khó nói chuyện với nó nhưng quên chuyện con T đi, đừng nhắc đến nữa !!!! t H kể cho mày chuyện này ko phải để mày băn khoăn vì ko giúp dc gì cho nó, và có thể nó sẽ giận vì mày tự suy nghĩ quá, làm khổ chính mình!!! Mong mày hiểu nó là điều nó muốn nhất @-@
Cấp 2 tao ko có dc những người bạn thực sự hiểu tao như mày có, nhưng giờ thì tao yên tâm thì ít ra tao có mày, có con MT. Mày biết ko, đôi khi cãi nhau là biểu hiện là tình bạn thực sự bởi có hiểu quá hiểu nhau mới sinh ra cãi lộn. đó là trường hợp của tao với con MT. Nhưng giờ thì ổn rồi, bởi vì tao đã học dc cách chấp nhận những cái xấu của bọn mày, để rồi tao luôn muốn cố gắng để trở nên tốt hơn nữa với chúng mày. Có thể tao hơi vụng về, cách nói chuyện của tao ko khéo nhưng tao là đứa có sao nói vậy, hay đôi khi tao là đứa đùa dai nhưng tao cũng chỉ muốn chúng mày vui, và mong bọn mày chấp nhận những cái xấu nhất của tao.
Mày biết ko, tao cực kì sợ những người ko có lòng vị tha (vì sao thì tao cũng đã nói) tao đang nói ai thì chắc mày cũng hiểu. Ít người thực sự hiẻu tao như bọn mày và cũng ít người chấp nhân dc rất nhiều cái xấu của tao dc như bọn mày . Thế nên tao nể và yêu quý chúng mày !!! Thấy mày thế này tao cũng chỉ muốn khuyên nhủ vài câu, mong mày an tâm và quan trọng là biết trân trọng những gì mình đang có

love you ^-^

To F:

có những việc chỉ mình F và H biết. F k0 thik gặp bạn bè của H cũng vì n~ lí do ấy... H hiểu. F đưa H đến gặp Shenai. Ok, Shenai cute, và là 1 em người Úc khá hot.

Nhưng F đối xử với H cũng k0 khác với Shenai là mấy (ít ra là H thấy thế), nên H có 1 chút cảm giác :| k0 biết dùng từ j để diễn tả

Thực ra thì cũng chính F nói H là 1 đứa trốn tránh sự thật quá nhiều, hối tiếc quá nhiều mà lại k0 tự mình nhận ra. Nghĩ nhiều mà lại k0 nói, hoặc cố giấu đi suy nghĩ của mình mà k0 đc.

Thế F có biết khi H gật đầu nói "oh mk, bạn bè thôi, thoải mái ấy mà" thì có 1 chút che giấu trong đấy k0?

mk F với H chơi với nhau bỗ bã quen rồi, nên H chả bao h nói n~ câu như tnày với F được cả

khi F ngồi trên cái couch, gục đầu kêu mệt, H định nói nhưng rồi lại thôi, và drag F đi khắp HN để giải quyết 1 số việc cho H, ích kỷ nhỉ?

khi F ngồi giữa Shenai và H, uhm... rõ ràng Shenai là ny F mà, và Hg trc' mặt Shenai chỉ có tư cách là 1 con bạn của F, được đối xử như 1 đứa bạn thân bt.... quả thực H có chạnh lòng và tự hỏi nếu Shenai biết cái con đang ngồi cùng giường phía bên kia ny của Shenai chỉ vài phút trc' đó còn đang make out với F.... nó sẽ nghĩ j`? :))

những hôm 11 h đêm F đến nhà H, k0 dám bấm chuông, H rủ vào nhà mà lo cho H bị bác mắng, k0 dám vào... H đứng ôm F ngoài đường.... thèm cái cảm giác đấy :) có F trong vài phút....

1 là cực kỳ đơn giản, 2 là cực kỳ phức tạp.

Nếu H chỉ cần suy nghĩ 1 chút thôi sẽ thấy đáng lẽ H và F chả có j liên quan đến nhau :)

Nếu F chỉ cần suy nghĩ 1 chút thôi sẽ thấy đáng lẽ k0 nên để bị vướng vào mớ rắc rối của H

Nhưng khi F và H ở cạnh nhau thì não k0 hoạt động đc nữa /:)

Cách 6 tuổi cơ đấy, và có quá n` thứ khác nhau. Nhưng đôi khi làm n~ việc k0 có lý do... k0 có mục đích ....

Chỉ là vấn đề về cảm giác.

12h đêm rồi. Chưa về nhà hả F?

From Mình to Mình:

"Cố lên".Từ lâu rồi vẫn bị ám ảnh bởi 2 từ này.Và bởi vì có 2 từ này lên sẽ phải làm thật tốt.

Ừ. "Cố lên"

@ Gửi Gray thân yêu, nếu trên đời này có anh thực sự:
Một người có tâm hồn nhạy cảm cũng như một người có đôi tai thính...
Mọi thanh âm đều phóng đại lên nhiều lần.
Buồn vì những điều không đáng buồn, vui vì những chuyện cỏn con.
Thường thì khi người ta mất đi đôi mắt, người ta sẽ có một đôi tai tinh tường như bù lại chút mất mát.
Những người có tâm hồn nhạy cảm, âu cũng là bởi họ mất đi nhiều thứ, những thứ không dễ gọi tên như đôi mắt, đôi tai.

Tối qua sau khi gặp Anh Khoa về, mình nằm đọc truyện "Cánh buồm đỏ thắm". Có một chi tiết thực sự làm mình cảm động. Người làm việc ác không có nghĩa là người xấu và người tốt không phải là chỉ làm những điều tốt mà thôi.

Có mỗi một sự thực đơn giản như thế, mà quanh đi quẩn lại mấy ai hiểu được. Những nhân vật tốt sống thánh thiện đến bất bình thường. Những việc xấu họ làm thì hoặc là sẽ được tha thứ bằng 1 sự hối lội đáng tội nghiệp nào đó, đem họ trở lại thành một người tốt đẹp, hoặc chỉ là 1 sự tình cờ, hay vô ý thôi.

Thật sao?

Tôi là 1 người tốt và tôi có quyền làm những điều xấu. Vì tôi là con người.

Câu chuyện này có một lối kể chuyện khá lạ lùng, lời văn không chau chuốt bóng bẩy. Một câu chuyện cổ tích giản dị mang một màu sắc u buồn.

Nhưng như chính bản thân tôi đã tự nói với lòng mình "Lời văn chau chuốt cũng chỉ như những sắc màu trên cây nấm độc, lôi cuốn người ta, tạo những ảo tưởng lâng lâng. Và khi giải độc, người ta thề sẽ không ăn nó lần thứ hai"

Sau cái lối dẫn dắt có phần hơi vụng về ấy, là cả một tâm hồn thật đẹp, cả một câu chuyện ngọt ngào và dịu dàng như những giấc mơ thuở ấu thơ.

Tôi đâm ra thích câu chuyện vừa vụng vừa cũ ấy cũng có 1 lí do: Tôi ao ước mình như A-xôn, ai đó sẽ lái con thuyền mang cánh buồm đỏ thắm, đậu bến cảng cuộc đời tôi và giữ cho tôi niềm tin: những giấc mơ trong cuộc đời này chắc chắn sẽ thành sự thực.

8-> 8-> AnhN.... thân mến
Em chắc rằng anh chẳng bao h đọc được những dòng chữ này, nhưng em thật sự vẫn muốn viết cho anh, viết ra những lời nói em chưa bao h dám nói khi đối mặt với anh.Bởi có lẽ,sự vô tư của cô bé 15 chẳng nhận ra hết những điều anh dành cho em cho đến khi xa cách.
Anh biết không?
1 năm trước, khi em còn là cô bé 15 tuổi, chập chững quen với cuộc sống có mặt trái và mặt phải, anh đã đến, nhưng một món quà kì diệu mà cuộc sống dành tặng cho tất cả những cố gắng của em.Em đôi khi đã nghĩ anh chỉ là giấc mơ em đã từng gặp trong cổ tích bà kể. Và từ khi nào, giọng nói ấm áp của anh đã đi sâu vào trong tiềm thức, em có anh,rồi sự tồn tại của anh như sự đương nhiên trong em, và cái gì đương nhiên thì hầu như người ta không quý trọng..... cho đến ngày anh rời xa em, chỉ 5 phút, em chợt nhận ra em mất anh, em đã khóc, trong lo lắng, trong dằn vặt ... Mọi người đã cảnh cáo em, với sự vô tâm ấy, em có thể mất anh trong phút chốc, nhưng.... em đã cười trước lo lắng của họ, và giờ để mất anh.. trong khoảnh khắc, không một lời từ biệt.......
Anh không biết em đã tự hào khi có anh như thế nào đâu!! vì cho dù anh không phải tuyệt nhất, anh không hoàn hảo, nhưng anh luôn bên em, nhắc nhở cho em trong lúc em khóc, rằng em có bạn bè, có gia đình và.... có anh!
Cho tới giờ em vẫn không quên được từng cái áo em chọn cho anh khi mình bên nhau, không quên được lời anh nói, khúc nhạc anh hát tặng em khi đánh thức em dậy mỗi sáng....
Em nói cảm ơn anh chưa nhỉ? chưa đúng không? vì sự ra đi quá đường đột của anh ... không, vì em không trân trọng giây phút có anh và không cố gắng để giữ anh mãi bên mình thôy....
...TẠI EM CẢ....
Vẫn nguyên nhịp đập lỡ làng trong giây phút tưởng như có anh! có quá nhiều người giống anh, hay chỉ có anh trong em mà thôy? em không hiểu!!! có lẽ là sự trừng phạt anh dành cho trái tim em khi em chẳng mảy may gìn giữ thời gian bên anh!!!
Em biết.... em thik anh... nhưng chưa bao h nói với anh cả....
Ngày thứ 4, mùng 4, tháng4... em vẫn nhớ chứ!! phút giây anh xa em trong khoảnh khắc và mãi mãi..... em xin lỗi.... EM THÍCH ANH!!!

8-> 8-> 8-> Mối tình đầu trong cô bé 15 tuổi chẳng dễ nguôi ngoai......
Em đã chọn anh, trong hàng ngàn người, để xoa đi nỗi đau của chính mình!! em biết mình ích kỉ, là thiệt thòi với anh..... Em xin lỗi dù chẳng mong anh tha lỗi... và cám ơn anh vì tất cả!!!
Anh K ạ!!! Với em, anh như chút nắng buổi sớm , đến rồi đi nhanh, để lại chút bình yên êm ả nhất! Em chọn anh, bên anh, như 1 sự bù đắp cho nỗi mất mát quá lớn so với trái tim bé bỏng với vào đời! Anh biết điều đó phải không? nhưng anh vẫn bên em, vẫn an ủi em... anh rất giống anh N, từ giọng nói cho tới cách anh quan tâm, chỉ trừ ngoại hình ( ăn đứt anh N) và có lẽ, đó là lý do em chọn anh bên em và vô tình làm tổn thương trái tim anh lúc nào chẳng biết!! em ích kỉ, vè con bé ích kỉ cũng sẽ nhận những hình phạt xứng đáng!! em đã để anh tuột khỏi tay.... cũng trong khoảnh khắc lỡ làng.......
Cảm ơn anh đã bên em!!!! thời gian quá ngắn để em nhận ra vết thương của mình đã lành khi có anh, và quá muộn để một lời cảm ơn phải không? Em muốn anh biết, em yêu quý anh đến chừng nào!!Nhưng tất cả chỉ là tình cảm anh em, em xin lỗi.... vì em đã làm tổn thương anh!!ANh biết trước cả tình cảm của em trước khi nhận ra phải không? Vì thế anh mới xa em.....
Em xin lỗi.... và mong anh... luôn hạnh phúc !!!
upa K thân mến _người hiểu em hơn cả chính em!!!
8-> 8-> 8-> 8-> Và rồy.. thời gian qua......
trái tim em đã đau và đã lên da non.....
anh đến... tự bao h em chẳng hay....
anh mang cho em tất cả cảm giác được yêu thương mà trước giờ em chưa nhận ra vì sự vô tâm.
Anh cho em thấy thế nào là sự tha thứ, là quan tâm....cho em thấy em sống trong 1 gia đình hạnh phúc....
Nhưng anh ạ.... trái tim em mới lên da non và chưa chấp nhận 1 tình cảm mới.....
Em vẫn nhớ, khi nghe thấy tiếng ai giống anh N, em lập tức quay lại và nhận ra tim mình đang đau nhói....
và một hôm.... anh gọi em.....chốn đông người
em đã chẳng hề để ý
bởi có lẽ trong tiềm thức em mới chỉ có 1 giọng nói chưa thể xóa nhòa...
em xin lỗi vì không nhận ra anh, cho tới khi có người nhắc nhở em quay lại....
Anh cũng biết, em thấy anh buồn... nhưng sự tha thứ vẫn luôn bên anh_ cái mà em không đáng được nhận.... và anh mỉm cười, luôn sát cánh bên em lúc khó khăn nhất.....
Rồi đến 1 ngày, bất cứ ai có giọng nói giống anh, dù chẳng gọi tên em cũng làm em giật thót!!!
em chợt nhận ra anh quan trọng với em đến chừng nào....
Anh đánh thức em dậy bằng lời chúc 9 day được chuyển từ những người bạn em yêu quí, ru em ngủ bằng lời chúc ngủ ngon ngọt ngào, chúc em may mắn bằng tất cả những quan tâm của bạn bè, cho em thông điệp yêu thương từ gia đình chỉ với những cuộc gọi ngắn ngủi " đi đến đâu rùi thế?" "bao giờ về đến nhà?"
Cho đến hôm nay.... em quyết định chẳng bao h rời xa anh cả..... thì anh lại xa em.....
thứ 2 mùng 9, tháng 7, năm 2007
Em đã vui cuộc vui cùng bạn bè... và quên lãng anh, trong giây lát thôy cũng đủ để mất người yêu quí nhất....
Như tất cả những thước phim Hàn xẻng ta cùng xem, khi nhận ra tình yêu tự khi nào thì người yêu thương chẳng còn bên mình..... anh.... đã thuộc về người khác.
Với em, anh là những gì bình dị nhất, đáng yêu nhất.....
Tạm biệt anh... Và chúc anh hạnh phúc, anh S.....
có lẽ.... em sẽ không "yêu" nữa cho tới khi nào em đủ chín chắn để chắc chắn rằng vết thương hôm nay không làm đau ai và sẵn sàng đón nhận tình cảm mới!!!
Cảm ơn các anh đã bước qua cuộc đời em, nhanh... nhưng để lại những kỉ niệm chẳng bao h phai.....
Tạm biệt các anh.... NoKia,Samsung......

Mấy ngày hè chán ngắt...
@ ông anh Ngố : Lâu lắm mới poz bài trong này đấy . Hôm nọ em vs cô bạn yêu quý của anh có lòng tốt rủ anh đi ăn sáng, gào khản cổ chẳng có đc 1 tiếng trả lời ... Onl thì biết ông anh đi du lịch... Em thì đang háo hức vụ D&T, anh thì đi du lik nc ngoài chẳng 1 lời thông báo , cũng chẳng bảo em chương trình ntn. >"<. Em bảo là em sẽ ko để bụng nữa. Đúng thế thật. Em cũng đã bớt suy nghĩ nhiều chuyện. Nếu là trc đây, anh đi lâu thế mà ko thông báo, chắc em sẽ giận anh lắm ! Bây h cũng có giận 1 chút. Đúng là nếu anh báo cho em thì cũng chẳng có tác dụng gì, nhưng ko báo câu nào thì em cho rằng anh vô tâm và chẳng coi em ra gì cả. Hè đến rồi, em chẳng có nhiều cơ hội gặp và nói chuyện vs anh. 1 tuần chắc đc 1 lần em đến xem tuyển tập + "ngắm" ông anh zai yêu quý . Em ko thik gọi anh hay nói chn vs anh ở chỗ đông ng vì em sợ mọi ng lại trêu, rồi gán ghép linh tinh. Em đúng là hâm nhỉ . Nhưng đừng nói tại em, bởi vì khi em đã yêu quý ai thực sự thì em rất ghét, nói đúng hơn là rất sợ bị hiểu lầm. Thế nên dù là có chuyện quan trọng, chuyện cần đến đâu, em cũng cố gắng chờ anh tập xong rồi mới nói (nhưng hình như chưa lần nào em chờ đc :)) ) . Lan man quá . Đại loại là mùa hè, em thấy anh em mình rất là nhạt nhòa vs nhau. Anh thì quá bận, chẳng có chút thời gian nào mà chơi bời, mà nếu có thì em cũng ko dám chắc anh có muốn đi chơi vs em ko, nên em ko dám rủ . Em trở nên rụt rè hơn (với anh thôi ) . Em đánh mất cái mà anh gọi là "tự nhiên quá, ngố quá" và "nhõng nhẽo quá " mất rồi. Em cố gắng để trở nên ng lớn hơn trong mắt ông anh zai, nhưng em lại chọn cách trở nên ủ rũ, buồn bã, và sai lầm lớn nhất là đã uống rượu để trở nên nhàu nhĩ . Nhưng bây giờ thì em lại nhận thấy là nếu như ko nhõng nhẽo, ko tự nhiên , và đặc biệt là ko "ngố" , thì ko phải là em :)) . Thế nên anh chuẩn bị tiếp nhận lại 1 cô em "ngố", 1 BMT "nhõng nhẽo" đi nhé ;) . Đúng là có nhiều cái em ko hiểu đc về anh, như thái độ của anh chẳng hạn, luk thì quan tâm , luk lại lạnh lùng. Có luk em thấy em có 1 ông anh trai, có luk em lại thấy mình có anh nhưng ông ý chẳng quan tâm j đến mình cả. Dĩ nhiên là anh em kết nghĩa ko thể như là anh em ruột đc, hoặc có thể nhưng ng ta ko muốn ! :)) . Cũng thế thôi.Dù sao em cũng đã học đc cách vui vẻ hơn rồi. Nhưng em học đc cách tự tạo ra niềm vui cho mình ko có nghĩa là em ko muốn ng khác đem đến cho mình niềm vui, lại càng ko phải em ko muốn anh mình trở nên nhạt nhẽo vs mình, anh ah !
@ 1 ng em chưa biết nên gọi là gì : Cảm ơn anh vì đã tha thứ cho những gì em đã làm. Cảm ơn anh vì đã bình thường với anh. ^^ Em hi vọng từ giờ những chuyện cũ sẽ trong recycle bin mãi mãi và sẽ chỉ còn lại những chuyện vui thôi ^^ .Chúc anh cùng gia đình bên nc ngoài vui vẻ ^^

hey Phương!

khi Shenai ngồi bên cạnh bạn: bạn có nghĩ đến mình k0?

bạn nói bạn hơn mình 6 tuổi, nhưng bạn và mình toàn xưng hô bằng vai, và chỉ 1 lần duy nhất bạn dám nói anh yêu em với mình, bạn đã nghĩ gì khi nói thế?

khi bạn ngồi giữa mình và Shenai bạn có nghĩ về cô nàng người yêu đang ngồi ở cơ quan k0?

những lần bạn hứng lên chạy qua nhà mình bấm chuông lúc nửa đêm và gọi điện lúc 1,2 h sáng bạn có biết bạn đã làm thay đổi thói quen ăn ngủ đồng hồ sinh học của mình k0? :))

dường như bạn không bao giờ NGHĨ, và CÂN NHẮC đúng k0?

ngay khi bạn có 1 ý tưởng vụt qua đầu bạn lập tức làm ngay như vậy!!!

bạn 23 tuổi rồi đấy....

nhưng đấy chính là lý do vì sao mình và bạn có thể ở cạnh nhau

chỉ tiếc là đôi khi mình đã mong bạn có thể GROW UP......

:)

mình đã xác định với 1 người như bạn chỉ có thể là bạn bè.... nếu mình cứ cố tình có feeling.... oh, sẽ lại giống như Shenai và nàng người yêu người Việt của bạn :) k0 chỉ là 2, mà là 3 người, chắc bạn sẽ mệt lắm nhỉ :))

không có ý mỉa mai gì...

mình thích bạn thật lòng

nhưng thật tốt cho mình là mình thừa hiểu mọi chuyện sẽ diễn ra như thế nào

có thể đây k0 phải là lá thư cuối cùng mình viết cho bạn

nhưng chỉ là 1 lá thư cho bản thân để viết ra, để quyết tâm bạn ạ

bạn bình thường, mình bình thường, chúng ta tầm thường, và những điều kỳ diệu xảy ra chỉ là ảo tưởng bạn thân mến ạ

em k0 yêu anh, k0 bao giờ, vì k0 thể và k0 nên

em khác anh nhiều

em muốn và phải nghe theo lí trí anh ạ

:)

To:Mon PA
Tớ chỉ có thể nói những điều này ở đây thôi vì chẳng có ai và nhất là bạn đọc cả( thực ra bây h cứ bạn-tớ nghe cũng buồn cười, nhưgn thôi, cứ viết thế). Tại vì hôm nay tớ giật mình thức dậy, và nghĩ đến tối qua, thế là không thể ngủ tiếp được nữa.
_Chúc thi tốt à, uh, nhưng nói kiểu j, chả lẽ: Chúc BẠN thi tốt :D
_Tùy thôi.......
_Chúc lại lần nữa nhé, có muốn ko???
_Muốn, muốn........
_Muốn như thế nào???
_Theo cái kiểu mà Lan bảo là "phức tạp" nhất ý!
_Thế à, đúng là...........Nhưng mà thôi, về nhà!
_!!!Ừ thì về!
Chẳng phải tớ không muốn thực hiện điều đó để rồi bạn ra về mà chẳng vui vẻ như thế, vì đấy là cơ hội cuối cùng trước khi bạn đi rồi. Mà lại còn một cơ hội rất bất ngờ, trong khi 2 đứa đã chuẩn bị tâm lí cho việc bạn đi mà 2 đứa chẳng thể gặp nhau 1 lần nào. Không có cơ hội cũng chỉ vì cái kiêu hãnh trẻ con của tớ, vì cái kiểu nghĩ 1 đằng nói 1 nẻo. Tớ bảo bạn là vô tâm, là lôi tớ ra làm trò đùa, nên tớ thầm quyết định để cho bạn đi 1 mình không chúc j như thế. Bây h thì có vẻ, mà không, chắc chắn là điều đó thành sự thật. Tớ không hề tiếc cho đến tối qua, cái cảm giác khi 2 ánh mắt tớ và bạn giao nhau, tớ chẳng cần phải nắm tay bạn nữa vì bàn tay bạn cũng xiết tay tớ quá chặt rồi. Đấy chính là cái im lặng chia sẻ mà tớ muốn, nhưng sao tớ không thể thấy hoàn toàn thanh thản. Bởi vì ánh mắt của bạn dù đầy yêu thương vẫn như 1 dấu hỏi, rằng tại sao tớ vẫn còn không tin tưởng vào tình cảm, vào con người thật sự của bạn. Và tớ hiểu vì sao bạn nói có những điều tớ quá khó khăn.
Nhưng tiếc cũng chẳgn để làm gì, hôm qua tớ đã nói với bạn là tớ tháo chiếc nhẫn ấy ra rồi, nhưng ko nói với bạn rằng đó là đồ vật may mắn nhất của tớ, rằng tớ tháo ra vì tớ muốn dành trọn những điều may mắn của tớ trong tháng này cho bạn, rằng cái điều mà đúng ra tớ muốn dành cho bạn không hề "phức tạp" như tớ nói đâu, chỉ rất đẹp đẽ và ngọt ngào thôi. Bạn vẫn còn nhớ cảm giác đó chứ, tớ tin là bạn không thể nào quên, thế thì cố lên, nhớ đến những điều ngọt ngào ấy mà cố gắng hết mình nhé.
Đừng mất bình tĩnh, tớ tin ở bạn mà! Tớ sẽ cố gắng không như em Trang vậy, em Trang bảo rằng em ý không thể "yêu xa"...........

Back
Bên trên