Những lá thư...

Hôm nay lên đây, định viết tiếp một vài dòng nữa cho bạn yêu .Ko ngờ lên đây , nhiều thư quá.Hết luv Lí 1 m h đến Địa chúng ta đây:):):):x:x:x:x:x:x
Uh .Đúng là yêu thật , yêu chúng mày, yêu Địa , cả bạn yêu và cả anh tao nữa.Tất cả, điều là những điều kì diệu trong đời tao.Uh, cảm ơn !
To: bạn yêu :))
Bạn sắp đi roài, uh , tớ biết.Ko ngờ mình gặp nhau nhanh và cũng ko ngờ lần đầu gặp cũng sẽ là lần cuối ( ko hẳn , nhg sẽ là lần cuối trong thời gian dài tới, đúng ko?nhỉ).Tớ cũng ko nghĩ là nó nhanh thế đâu , thật đấy!CŨgn ko ngờ là cũng nhiều chuyện xảy ra thế , trong một thời gian ko phải dài.Tớ vs cậu , nói chuyện qua chat ko hợp .Cứ nghĩ là do cái gì đó , ko giải thik được , nhg cuối cùng nghĩ một cách nhẹ nhàng hơn . có vẻ như cái kiểu im lặng hợp hơn chút xíu,chỉ đi , đi và đi , có mấy khi nói gì nhiều lắm. nghĩ lại thì hình như đúng là thế, nhớ ko?Đôi khi người ta đồng cảm vs nhau bằng cái khác .Bạn yêu nhỉ?Uh, bạn có cái khác vs người khác, cái này là điểm dễ nhận ra để tớ ko lầm vs nhg người bạn khác .Bạn mang lại cho người khác nhg điều mà trong sâu thẳm họ mong muốn nhg chưa thực hiện được .Đúng luk , và đúng chỗ:)Một cái gì đó, nhẹ nhàng.Đúng thế đấy!Nhg cũng rất dễ làm tổn thương người khác, bây h tớ hiểu rồi:)
To: cái người mà poz hai bài được đánh giá tốt 6 lần.
Đúng là e đang có một chút cảm xúc roài anh ạh .Chả hỉu sao , đọc thư của anh thấy vui vui. Hơi bị trẻ kon , nhg đúng là e thấy nhẹ nhàng hơn anh ạh :) Chính anh nói là có gì cứ nói vs anh đấy nhá, chuẩn bị voice một mình đi =))=)) Trước khi đi địa ngục thì đánh đàn cho e nghe=))=))
To: anh Vox
CHo dù thế nào thì thx anh vì anh đã nói chuyện vs e . Em sợ cái confer roài, chat đông quám chạy đây!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
gửi cho sfu của đệ tư!!
Biết là sfu buồn, nên mới poz bài lên cái topic này!!
Đệ tư ko muốn đánh giá tốt, vì lý do ko nói đc!
Biết là sfu đang nhớ
Biết là sfu thấy tiếc NHAT
Biết là sfu tâm trạng
Biết ...
Nhưng mà
Đừng poz bài như thế!!
ủy mị quá,
như con gái ý!!
là con gái
chắc sư mâu
cũng giống đệ tư
ko thik như thế đâu!!
chuyện của riêng sfu và sư mâu
đừng để lên public
nhá!!
thế thôi!!
Thương sfu!!
:D
cười lên nhá!!
đừng để cái emo :( nhá
:)

Viết cho con bạn thân sắp đi xa...
Chẳng biết nói gì vs mày...
Uhm if I write in Vietnamese it would be completely suck. Actually I dont want you to understand thoroughly what's in my head and in my heart now. Sometimes I like English a bit coz I cant express my idea clearly.
So how...?
You should be excited coz it is a great chance. No one can denny it. Believe me. I dreamt to go on such kind of scholarships for years. My scholarship is... dont know what to say. I dont want to say it's nothing but it is indeed. Uhm I suggest that you should be excited now before you feel another kind of feeling that you will experience later. Uhm not comfortable at all, I reckon. So, enjoy it first, then, what happen next you dont have to care. In fact you dont have the right to choose between care or not. You have to. But up to when you have to be stuck in such state, do take advantage of what you have, OK?
I dont know what's waiting for U there. I've never been to Italy. But let me assure you only one thing. You will not have a chance to go back to Vietnam as you expect. Uhm what the hell am I telling you? I mean having a chance to live in Vietnam. You surely know that your study will no longer in Vietnam, no matter what will happen.
Italy. Great country I think. Uhm coz naturally I love this country. Shit why suddenly I think you may concern I love Italy or not. Damn stupid. Ah better than Singapore. How long will your course be? Uhm I mean what is it =))
When you leave you will see something that you have never seen. Uhm, national identity. You love all you are having more than you thought.
For a extraordinary hardworking like you there will be less difficulties to cope with school than me. But I dont say no. So, be prepared.
About him. I know it's the greatest concerning of yours now. Dont worry. What inevitable you cant avoid. So let it come to you naturally. If you guys really love each other, nothing can separate I swear.
So... dont know what I should say more. I want you to enjoy first, then, when you are already there, I will talk to you more. There you have enough time to worry, so dont waste your time now with family, friends and especially him, OK?
Good luck my dear friend... You are on the road to success...
I love you dear, always.

Gửi cho con bạn thân của tao >__<
Cảm ơn mày nhiều lắm, nhưng mà hiện h bố mày chưa đủ trình viết thư E cho mày, bố mày viết V vậy >__<
Phải nói hôm nay nghe cái phone đấy tao buồn vui lẫn lộn... Vui vì cuối cùng cố gắng của tao đã thành hiện thực, đúng như mày nói ấy, I'm on the road to success... but... T___T nói sao bi h, tao buồn, mày thừa hiểu, mày mới học 1 năm xa ae mà đã buồn, thì tao học 2 năm, sẽ ntn, đúng cái năm vui nhất, tao chờ đợi nhất thì ... và ờ, tạm gọi là someone đi, ng mà tao sẽ nhớ nhất (nhớ hơn cả bố mẹ và ng thân của tao , ko hiểu sao lại thế :) ), nghĩ đến bố chỉ muốn :(( thôi T___T... năm sau tao về là lúc ae thi ĐH đấy ... và sau đó thì mỗi ae 1 phương, ko còn cấp 3 nữa, ko còn những ngày tươi đẹp này nữa đâu >___<
Sang đó tao biết chắc là vất vả rồi :), IB khó lắm, tao chỉ có khoảng 2 tháng để trau dồi thêm 1 số kiến thức E, vốn sống, 2 tháng để đú nốt với bạn bè, 2 tháng để gần gũi với ng thân, 2 tháng còn lại với someone.... mọi thứ gấp gáp quá nhỉ 8-| tao ko nghĩ là tao có thể xoay sở vượt qua đâu ...đúng là... cái j đến sẽ đến đấy mày nhỉ...
1 cơ hội cho tao, nhưng mà cũng làm tao buồn êk chịu đc
nhớ ae lắm,:(( nhớ ng thân thì ít mà nhớ ae thì vl :(( ... nhất là....:(:)((
Mày vẫn luôn là con bạn tuyệt vời của tao...
tao vẫn mong là sau này mày với tao học cùng nhau đấy... bao h mày apply đại học nào ở US thì nhắn cho bố với nhá :(

Everything will be fine soon, dont worry. If you want to worry now then you will soon be mad. In fact you dont have to study much English coz it cant help. You dont have much time left. Uhm it's not enough. Trust me your English will gain rapidly when you have to use it everyday. Then you will love Vietnamese, uhm, like crazy. If you can, ask the staff about the syllabus that you will have to follow in the next 2 years and prepare accordingly. If not, you will have some days before the school opening to prepare. That's enough. I didnt read anything before going to school, nothing at all.
You should prepare your clothes and learn Italian, a little, enough for simple communication. It will be more convenient for you to know the native language. You'll get well on with locals there. Read a bit about Italy and, uhm, at least you know how is it to be there.
I dont want to tell you my experience here coz it's not worth listening, and it will make you more confusing. So, just prepare what you think you need. You are luckier than me. I had only 2 weeks to accept that the next 4 years of my life will be in Singapore and that I can no longer have such wonderful days with you guys. Your situation is exactly the same with mine last year, remember? But I did manage to survive. So will you. You should believe it so that at least you have something to... you know what I mean right? You will have to face more difficulties than he will, but encourage him coz he'll... you know it's harder to overcome the feeling of missing you when everything engaged you two together is around. I do hope he'll be fine.
Uhm if you want to talk more about this Im always ready.
Luv ya.

Ừm, tao cũng đã nghĩ những việc đó rồi mày ah :) có nhiều cái để chuẩn bị, có nhiều cái để làm, chứ ko chỉ có E ko, tao sắp mất đi những thứ quá lớn, mà bi h tao mới nhận ra, nhưng mà tao còn 2 tháng nữa để tiếp tục hoặc từ bỏ hẳn... tao nghĩ là tao sẽ tiếp tục ... dù sau này thế nào, tao vẫn hi vọng có ng hạnh phúc, hạnh phúc hơn tao càng tốt ... yes, he'll be fine, I really hope so... I'll try my best to make him happy ... He is more than my best friend... more... :x
Ừm, cứ cho là tao may mắn hơn mày, nhưng cuộc sống của mày sẽ dễ dàng hơn tao, vì lúc mày sang Sing, em Dê vẫn ở bên đó, khác trường, nhưng cùng 1 nc... :) chứ ko như tao...:)
cố lên mày yêu, mày và Dê con còn sung sướng hơn nhiều ng lắm :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác Tô rất là đú. Chẹp, ko tốt.
@Con béo: mày học vừa thôi, ko phải học j đâu mà, ko có trình bày trình bủng trình beo j hết đâu mà. Còn 2 tháng ở nhà thôi liệu mà ăn chơi đú đởn xí xớn đi đời còn đẹp lắm, sang đấy ko còn j để chơi lại bảo tao ko báo trc. Nói rồi đấy mày mà còn cái ý tưởng học hành hay bất cứ cái j tao về tao bụp. Về đưa tao đi chơi, nhiệm vụ đấy, hết. Tao đi thì đi chơi vs nó. Hết. Uhm ko phải hết n mà túm lại là phải chơi, chơi đi nghe chưa, ko rồi ko có cơ hội phởn như thế này nữa đâu.

Xin lỗi bì bê nguyên trong blog ra.
Viết cho ai.Mình biết rằng người đó sẽ không bao giờ đọc được những dòng chữ này.Có thể vì không biết blog của mình mà cũng không muốn biết.Nhưng mình vẫn phải viết ra cho vơi nhẹ nỗi buồn.Nỗi buồn mà lần đầu tiên mình cảm nhận trong đời...

Một ngày đẹp,nằng lên cao trời trong xanh như chưa bao giờ có một chút mây nào tồn tại trên thế gian này.
Ngày cuối cùng trong 3 ngày thi TN.Ngày cuối cùng trong cuộc đời học sinh.Và là ngày cuối cùng mình được gặp người đó.

Vẫn như bao lần,nụ cười nhẹ bay trong gió.Mà cái sân trường CVA nó lại lãng mạn nữa .Nhưng lại là lần cuối mình được nhìn thấy nụ cười ấy.

Mình đã muốn,muốn lắm,chỉ 1 lần đến chào người đó.Cho lần cuối cùng và mãi mãi sẽ là những kỉ niệm đẹp về nhau.Nhưng sao sân trường CVA bỗng trở nên quá rộng như nó sinh ra để làm khổ mình vậy...

Đã không có lần cuối,không có gì cả.Mình đã mất tất cả,từ khi làm điều dại dột nhất trong đời.Đó là nói với người ấy tất cả.

Có lẽ đúng như Long con nói,mấy chuyện này thì Tùng Bìu rõ vớ vẩn.Tùng Bìu hôm nay thích bạn này mai thích bạn khác.Vậy mà mình đã nghe lời Tùng Bìu nói ra để rồi phải thế này...

Nếu có 1 điều ước thì mình chỉ mong thời gian trở lại để mình không bao giờ nói điều ấy ra,để người ấy không bao giờ trở nên xa cách,để những kỉ niệm đẹp không vỡ tan như những bông hồng thủy tinh kia rơi xa khỏi tầm tay.

Không biết nữa,nhưng đấy là tất cả nhừng gì mình cảm thấy bây giờ,trong một buổi tối mà bọn bạn đang đi chơi,mọi người đang vui mừng bàn tán về kì thi vừa rồi.

Biết rằng người đó đang ol đấy nhưng mãi mãi mình sẽ không nói gì được,vì mình sợ
rằng những gì mình nói lại càng làm người đó không vui.Muốn lắm,nhưng biết nói gì đây...

Viết xong rồi mà chả vơi đi nỗi buồn.Có lẽ với mình tất cuộc đời này đều là màu xám.....
:((

Chỉnh sửa lần cuối:
to K : tình hình là t mất mail của m` rồi K ơi :( Phải hỏi lại ông otto mới đc.
to ông anh r : roài tháng 7 cũng về nhờ, lẽ ra em cũng định ở thêm 1 tuần nhg thôi, ở nhà còn nhiều việc, mà cả ... hè cũng về đấy. Làm chuyến xuyên Việt cũng hay nhờ ;)) Mà dạy em cách nấu mì ý với mang về vài ba kg Tobleron cho em nhớ :x Tình hình là có 3 ngày mà em ăn hết gần 2 cục rồi =)) Chắc sắp = anh Manuel 8->
to ông anh cột điện : gần về là mất tăm trên mạng nhỉ, kể ra cũng có tí nhớ đấy ;)) đấy cảm ơn em đi nhớ, em ở xa ng nào ít khi nhớ nhung lắm, anh là thuộc dạng đặc biệt đấy ông anh yêu quí ạ 8-> Hè về ae mình lên Carmen nhớ, và còn cái khoản b... vi... nữa, hứa dạy em rồi k đc kêu là sang đấy lâu quên mất rồi đâu, đồ lười =.= 8-> Mà bớt cái tính lăng nhăng + *** *** cho em nhờ ạ :-?? Chứ đi đâu cũng nghe tiếng xấu thế này thì ngượng em lắm =))
to ....... : lần nào cũng thế. Tớ sai, hoàn toàn là tớ sai nhưng cậu nhận lỗi. Tớ là người ích kỉ, chỉ biết nghĩ cho mình, không sai 1 tí nào. Nhưng thật ra mọi chuyện gần đây đúng là do tớ đã có thay đổi, nhưng tớ không thể nói ra được, vì .........

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi cho ngày 1/6 .

1/6 , 1 ngày giữa năm rất đẹp, ngày quốc tế thiếu nhi của hàng triệu trẻ em trên thế giới và là sinh nhật của 1 người thực sự quan trọng với mình .
Tự dưng mong ước có thể trở lại là 1 đứa trẻ , để có thể nhận quà của người lớn, để không phải suy nghĩ, buồn phiền về những điều mà ai đó nói ra . Để không phải đau khi nhận được những lời nói như kim châm vào lòng của 1 người mà mình rất yêu quý .
1 năm học, 1 tuần lễ và 1 ngày sinh nhật . Trước khi thi đã làm mọi thứ để mong cho 1 người có 1 sinh nhật thật vui, mang máy đến quay mọi người chúc mừng sinh nhật rồi dựng thành clip . 1 thứ mà khi nhìn vào thôi cũng đã thấy được sự công phu của nó thế nào ... Rồi 1 quyển album với lưu bút dài 24 mặt giấy , 1 tấm ảnh ghép của 106 bức ảnh mang hình 1 người ...
Hậu quả của tất cả những thứ đó là thay vì đi sinh nhật 1 người như đáng lẽ nên thế thì bỏ ra 6 tiếng buổi chiều và buổi tối lúc thi xong, vắt chân lên cổ để hoàn thành tất cả . Và đến nhà 1 người lúc đồng hồ đã sang đến 10h30 , còn bản thân vẫn đang mặc nguyên bộ đồ đi thi buổi chiều . Hy vọng sẽ nhận được nụ cười và 1 lời cảm ơn ...
Nhưng không . Có lẽ , nếu có ai đó nhân từ đến nỗi chọn ngày sinh nhật của mình để phũ 1 người yêu đơn phương mình thì chỉ có thể là người đó . Dưới khu tập thể, ánh đèn mờ mờ , gió đã thổi lồng lộng để quạt bớt đi hơi nhiệt của mặt đất , và trên những tòa nhà cao trên kia không ít cái đã tắt điện ... Chỉ còn mỗi 2 người , và những lời nói liên tiếp cứa vào lòng sắc như một con dao đã được mài cẩn thận ... Hóa ra, quá quan tâm đến 1 ai đó, cho dù không đòi hỏi điều gì cũng là 1 cái tội . Yêu 1 người nào đó không dành cho mình cũng là 1 cái tội . Và tất cả mọi tội lỗi đều do bản thân mình gây ra ...
Không thấy buồn, không thấy oán trách, cảm ơn bóng tối đã giúp tôi giấu đi những giọt nước mắt ...
Trên đường về , cảm thấy hơi nước man mát ở trên má , và cả vị mặn chát trong miệng , có lẽ sẽ có thêm 1 đêm dài , kết thúc cho những tháng ngày tươi đẹp đã qua ...
<To be continued ...>

Ai ko liên quan đến tôi xin hạn chế đọc bài
Bằng mặt thì dễ mà bằng lòng thì khó
Mỗi người 1 cách nghĩ, 1 hoàn cảnh!!

Nói thật là bao năm qua tôi sống cô đơn
Nhà cửa chuyển mấy lần
Cấp 1 cấp 2 cũng chuyển lớp mấy lần
Đâu có kiếm đc mấy người bạn tâm giao thật sự đâu
Ở nhà thì bố mẹ bao năm qua luôn để cho tôi tự do
Nhg chả mấy quan tâm đến đời sống tình cảm của tôi cả
Chả bao giờ hỏi chuyện trường lớp, bạn bè, nhg suy nghĩ, quan điểm ....
Có lẽ vì thế mà tôi hiếm khi bộc lộ tình cảm
Lại càng khiến người khác ít hiểu về mình hơn
Phải chăng vì thế lại càng khó có bạn thân
Vì thế tôi rất trân trọng và ước ao có tình bạn đẹp
Tình bạn thật sự chứ ko phải bạn để chơi, để cười đùa ầm ĩ với nhau
Lớp mình phải nói là rất vui, và cũng quan tâm nhau rất nhiều so với các lớp trc của tôi
Và chắc chắn đây là nhg người bạn cuối cùng trong đời học sinh
Nên tôi yêu quý mọi người, mong có nhg kí ức đẹp về thời phổ thông, để bù đắp cho thời gian dài sống trong sự lạc lõng
Để sau này có thể tự hào khi trò chuyện với con cái
Ước mơ giản dị của tôi là làm 1 người bố tốt, để con tôi có gia đình hạnh phúc thật sự chứ ko phải chịu như tôi
Tôi viết bài này tự trong đáy lòng, nó đc thôi thúc bao lâu nay rồi
"Hãy 1 lần nói thật lòng mình, dù kết quả ra sao thì cũng ko hối hận"
Thực sự lúc bắt đầu viết bài này, tôi chỉ ý định dành cho 1 số người
Nhg ko hiểu sao lại đổi ý viết ra đây
Hình như là để tránh 1 số người trong cái topic mà tôi thường gọi là nhà
Chắc thế, ko nhớ rõ nữa
Nội dung có lẽ biển đổi theo tâm trạng
Tôi cũng quên mất cái ý định ban đầu của tôi viết ra để làm ji` rồi
Nhg ai đọc bài này nếu thực sự ko hiểu vấn đề và cũng ko có đủ cái "tình" để hồi âm thì xin đừng nên có hành động phản hồi kiểu cho nó có, hãy coi như chưa từng đọc đi
-cảm ơn nếu bạn đọc hết bài-

Gửi em dê con yêu của Linh:
First of all, yêu em :x
Nhớ lại 1 thằng nhóc nhắng nhít chọc cho Linh cười đến thắt hết cả ruột vào và cùng thằng nhóc đấy nhẹ nhàng nhấc đầu Linh lên để tay nó xuống dưới "đừng tựa vào cột thế đau đầu, tựa vào tay em đây này".............
1 câu nói từ lần đầu đầu tiên đi chơi chung vs nhau mà nhớ mãi.........
......... Nhớ cho đến bây giờ........ và còn nhớ lâu lâu nữa................2 ng` lạ h đã thành quen... chẳng còn lạ nữa... H chỉ còn yêu... thì 1 ng` thay đổi......... ko hẳn là thế........ cái phần nhắng nhít... mất rồi......... chẳng hay là luk nào......... cứ tự phai nhạt đi........ còn lại em bây giờ............... Linh vẫn yêu em.......... chẳng thế nào thay đổi được................. Linh chỉ nhớ em ngày xưa................
Muốn gào lên "trả lại em ngày xưa cho Linh" mà chẳng biết phải làm thế vs ai...... nói cho cùng "em ngày ấy" là em............. H em có thêm Linh nữa....... khó mà trách được....... Everybody's changing....... Tự dưng nhớ lại "ký ức học trò" "vì thời gian trôi, ko bao h trở lại, mang theo những khoảng trời". Thời gian rửa trôi "em vô tư". Còn lại là lo nghĩ... chẳng hợp vs em tí nào............ ko hợp........ nhìn em cười vẫn yêu hơn............... nhìn em cười............ bao lâu rồi chưa nhìn thấy em cười như khi xưa em cười vs Linh........ dù Linh vẫn yêu nụ cười của em thế thôi..............
Hôm nọ ngồi vs Quân........ chợt giật mình vì 1 điệu cười rất quen............. Nhận ra là em khi xưa ấy............. tự dưng muốn khóc khủng khiếp.......... mong em trở lại............ 2 đứa sẽ......... đỡ hơn......... cái điệu cười ấy của em từng làm Linh yêu em......... và Linh yêu cuộc sống bên này dù cuộc sống ấy Linh hoàn toàn thụ động........... n chưa kịp mừng thì....... lại bỏ Linh mà đi............ Linh đứng trơ ra đấy.......... đau hơn vì nghĩ mình lại mất đi lần nữa.....................
Linh buồn......................
Tự dưng nhớ lắm........... Lâu rồi cũng chẳng xưng hô thế này nữa.............. Thời gian.......... ghét thời gian........................
Dù chẳng nói vs ai cũng được
TRẢ LẠI EM CHO LINH, BẰNG MỌI GIÁ LINH SẼ LẤY LẠI ĐƯỢC CÁI EM ĐÃ MẤT ĐỂ TRẢ VỀ CHO EM, CŨNG LÀ TRẢ VỀ CHO LINH NỮA.......... LINH NHỚ EM.......... EM DÊ CON YÊU CỦA LINH...................

Những ai không liên quan xin đừng đọc
@ Hiệp
tôi có vài điều muốn nói với bạn
2 năm qua tôi chưa thực sự hiểu được bạn
có lẽ tôi cũng không hiểu được sự cô đơn của bạn trong mấy năm qua
nhưng tôi hiểu được sụ quan trọng của tình bạn

tôi muốn kể cho bạn nghe về đứa bạn của tôi
cái đứa bạn hôi 3 tuổi đã cùng tôi đi đến trường mẫu giáo mà kô đi cùng bố mẹ
cái đứa ban 5 tuổi đã cùng tôi học thuộc bảng cửu chương để được đi chơi cùng nhau
cái đứa bạn đã cùng tôi ngắm mây và cùng tưởng tượng ra mình trên trời
và rồi lớp 3 tôi phải chuyển nhà
nhưng tôi đã thực sự cảm động khi bạn tôi đã dạp xe nửa vòng thành phố để chúc mừng sinh nhật tôi
và tôi đã nhận ra rằng đó là người bạn thân thật sự
tôi cũng giống Hiệp là bố mẹ không quan tâm tới mình mấy
nhưng tôi nghĩ tôi may hơn bạn vì luôn được sống trong vòng tay bạn bè
chính vì thế tôi hiểu được tình bạn quan trọng thế nào

chúng ta đã thực sự may khi được vào lý 1
phải nói rằng đây là tập thể đoàn kết nhất mà tôi thấy từ trước đến nay
tôi muốn nói với bạn rằng bạn không còn cô đơn nữa đâu
lý 1 luôn ở bên bạn mà
bạn có nhiều bạn thân hơn bạn tưởng đấy
dù bạn có buồn vì những chuyện gần đây thì hãy tha thứ cho họ
1 người bạn thân thực sự không quá khó kiếm đâu
chỉ cần bạn mở lòng mình ra thôi

nếu bạn đọc bài này mà thấy chướng tai thì hãy bỏ qua cho tôi
hãy coi như chưa từng có bài này
dù sao thì chúng ta vẫn là bạn phải không

@ chị Mylink: :x

%%- chị là đàn chị của em này :*, hái hoa 0508 này :x, ng` đầu tiên em quen khi vào Hao này ^^ :x (từ khi em còn dùng nik bạn nữa :"> ), ng` đầu tiên an ủi em khi ko đc vào hóa 1 này và cũng là ng` đầu tiên nói về thương hiệu "Hái hoa" :x cho em biết này ^^ "

%%- có lẽ chị ko nhớ, nhưng mà em vẫn còn giữ con cá giấy chị cho này ^^ :x, iêu nhắm :x :* em kẹp vào cái đèn :x, trên bàn học :x , luk nào cũng nhìn they nó nữa, iêu nhắm í :x :*

%%- trông mặt chị luk nào cũng cười, cũng vui :D (hí hí ;));)) ) - chị cụa em có khác :">

%%- em vẫn còn giữ cái đề đầu năm chị đưa cho em :">, cái đề thi lên hóa 1 í :">, nhưng bây giờ em thay đổi í định rùi :">, em iêu hóa 2 nhứt quả đất cơ :"> :x hái hoa pờ zồ vô đối cơ :"> :x

%%- đọc những bài của chị poz trong box này rất hay, thanh thản, nhẹ nhàng ^^ :x, em vẫn còn nhớ cái bài chị viết về lớp chị :x, hay là về sự chia tay í :x :x

%%- nói chung là, chị Mylink cụa iem là vô đối :x cao :x, học giỏi :x , đáng iêu :x, vui vẻ :x, em iêu chị nhứt trong lớp 11 H2 :x

p/s: trong tất cả các nik name của chị, em thik nhứt là cái "mylink" hí hí :x

Chỉnh sửa lần cuối:
@Bình và Hiệp:
Uh cái chuyện bố mẹ ko có thời gian quan tâm đến con cái......... Kể ra cũng nhiều... Tao cũng giống chúng mày......... ơ cũng ko nói là giống cả được.............. bố mẹ tao thì................ uhm rất biết tính tao............. n mà chẳng bao h hiểu tao cần gì mà chỉ đòi hỏi tao có 1 cái kết quả chẳng làm xấu mặt ai thôi..............
Lớp vs tao là gia đình............ Lớp cấp II của tao có những ng` đến h tao vẫn coi là thân nhất............ cho đến giữa năm học trc tao vẫn còn chạy sang lớp toán mỗi h ra chơi.......... nhìu hơn là ngồi ở lớp............. tao ko quen..............
L1 là cái lớp dạy tao thác loạn nhìu khủng khiếp =)) cả lũ bạn tao cả 4 năm cấp II ko dạy nổi tao chửi bậy và chơi điện tử =)) thế mà vào lớp ddc 4-5 tháng j đấy tao tha hóa biến chất khủng khiếp =)) thật là pon chen =)) nói đến lớp mình 1 năm học tao chẳng có đến 1ph ko vui =)) cứ đến lớp là cười toét ra ý =)) tao chưa cãi nhau vs đứa nào lớp mình hết thì phải (ko tính những vụ cãi lộn vớ vẩn vs thằng Long =))) ko giận ai =)) chưa năm nào tao bị nhiều lần cười sái quai hàm như năm lớp 10 cả =)) học hành cũng chẳng có j lo nghĩ :p h thì tao phải cảm ơn chúng mày nhiều vì 1 năm học, 1 năm học rất vui của tao, uh và 1 năm chơi toàn thác loạn ở Đạt vs đi đú chứ =)) mình thật là hư :p
Uhm thằng Hiệp đừng nghĩ nhiều nhé :p nhiều khi vui thế này mày sẽ quên mất là mày đang buồn :p đấy là cách giúp mày đứng dậy nhanh hơn sau nỗi buồn :p Bọn tao đều là bạn của mày đấy bạn iu :* bạn tốt :p
Yêu mày :* Iu cả thằng Binh :* iu hết anh em Lý 1 :*

@ Bình, Hiệp: đọc rồi nhưng có phần ko hiểu...
sao dạo này tự nhiên ae tâm sự lắm thế :( đúng là dân vl nhà mình thì cái j cũng vl :(
có j thì cứ take it easy đê :-j đời ko có mấy đâu mà buồn... :( như tao đây này bi h thấy time còn ít kinh khủng, nhưng mà vẫn cố gắng làm hết mọi việc có thể :) và tao chắc chắn rằng 3 tháng tới của tao là 3 tháng đẹp và tao sẽ ko thể quên đc... chúng mày thì còn 1 năm cơ, nhưng mà 1 năm ko dài đâu, hãy vui vẻ thoải mái mà enjoy đê ^_^^_^

@ Link: mày ơi tao bấn lắm mày ah 8-} hum nay thì mày về đúng ko.. mà mày với em Dê lại có chuyện j hả :(
tao đang loạn cả lên, ko bít sang bên kia thì có sống nổi ko (ko phải sống nổi ở đây là vạ vật đâu >_< mày bít tính tao cầu toàn rồi, tao ko thik mình bị coi là kém cỏi >_<)
tao vừa mún học vừa mún chơi
và tao thì cũng cuống cả lên vì tao còn ít thời gian để làm việc đó quá :(:)((
giúp tao với :((

To anh trai yêu < Like Italy ^^>của em:x

Hum qua e bất ngờ lắm anh ạ, tại vì trên cái topic Offline đếy, anh gọi em là "em gái yêu của anh", làm em tự dưng nhớ nhớ đến ai đấy:)) Xog ùi e tự hỏi là anh em mình nhận nhau làm anh em từ bao h nhờ:"> Cứ gọi thế thôi à:)) cho đến hum nay, em mới tin là mình là anh em tốt của nhau:x

Anh ạ, trong thời jan ngắn ngủi e quen bít anh, cũng là thời jan anh bận rộn thi cử và học hành ( + oánh Dota /:) ). những j mình nói vs nhau đều là về chuyện tình cảm của mỗi người. Anh em mình đồng cảm nhờ, nói chuyện cực kì ăn ý. E thik chat vs anh, thik đọc blog của anh, thik com linh tinh, thik thấy anh vui, thik thấy anh khoe vs e về 1 chuyện vui vẻ nào đó, thik đc xem anh làm slide...nói chung e thik đc làm bạn, làm e gái anh:x

Thế này nhé, em chỉ nói vs anh 3 từ thôi: Optimistic, Smile, Try. đếy, hiểu chưa;)) ko nói nhiều vì đêy là public:D có j ko hỉu pm cho em. cuộc đời đâu chỉ là 1, 2 năm...nhìn xa hơn đi, anh sẽ thấy nhiều ng` yêu quý anh nắm, như em, như Shine, như LC...phải ko:x>:D<

em yêu anh nhiều lắm, anh trai yêu của em:*

From: shit iu

Em Na yêu của tao.
Hôm qua nói chuyện với em xong rồi tao đã khóc cùng em. Tao thấy tao chẳng thể làm gì cho em cả. Từ trước h tao vẫn nghĩ em là người may mắn hơn tao rất nhiều, ít ra là chỉ riêng việc em chọn môn Sinh còn tao chọn môn Lý, thế là trong khi em giải này giải nọ vèo vèo thì tao vẫn lận đà lận đận. Mà đúng, gần đây thì tao đã hiểu ra một điều tao may mắn hơn em. Nhưng tao tưởng rằng tao may mắn hơn vì tao có 1 người hết mình với tao còn em lại gặp phải 1 người 2 mặt.
Thế mà hôm qua em nói với tao rằng mới phát hiện ra không phải là như thế, rằng cậu ấy luôn coi em là tất cả, cậu ấy vẫn lúc nào cũng có thể hi sinh hết mọi thứ trong cuộc sống của mình cho em( hehe, em bảo là giống tao, tao vui lắm^-^, tao cũng hiểu được hạnh phúc của mình mà), còn những người em tin tưởng rất nhiều thì hóa ra toàn là những người xấu xa cả. Nghe em nói tao buồn lắm. Tao thật sự không thể hiểu nổi thầy cô mà lại đi nói với cậu ấy là: Bạn Nga KHÔNG XỨNG ĐÁNG với em. Thế nào gọi là không xứng đáng cơ chứ, tao hiểu cái cảm giác của em, cái cảm giác về một người mình kính trọng tử trước đến h,thế mà...........Điều đó rồi sẽ còn khiến em mất tự tin bao nhiêu? Và rồi còn đám bạn em nữa, chẳng nói đến chuyện nghe em nói, mà chỉ riêng nhìn nụ cười của Na thôi cũng đủ để đặt trọn lòng tin vào cô bé này rồi, một trong những người bạn tao thấy có nụ cười hiền kinh khủng, thế mà sao bọn nó có thể nghĩ là em lợi dụng cậu ấy cơ chứ. Rồi còn gì nữa nhỉ, lôi kéo........, bọn nó không hiểu ai là người nói lời chấm dứt trước, mà cứ nói này nọ, nhưng lại là sau lưng em, như kiểu, thôi, chẳng cần nói tiếp, ai cũng hiểu là gì rồi. Trong khi trước mắt em thì đó là những người qm gần gũi, chia sẻ nhiều nhất trong cả 3 năm cấp 3. Chính thế nên tao biết là em suy sụp lắm, em bảo vẫn sống thật với lòng mình mà sao lại bị nghĩ như thế, em hỏi tao hành động của em có gì sai hay sao. Bây h, em chẳng còn tin tưởng vào ai nữa, chỉ mình tao, nhưng lớp cấp 3 của em tao không có mặt, nếu có lời khuyên tao chỉ có thể khuyên em về chuyện với cậu ấy thôi, vì chuyện ấy em cũng coi tao là người tin cậy nhất nên đã bộc bạch hết từ đầu. Còn bạn bè em, bố nuôi của em, bác của em..........những con bạn thân mới của em, tại sao bọn nó lại có thể làm như thế?
Lần trước khi 2 đứa vẫn còn em đã phải gặp bao nhiêu trắc trở rồi, lần này, thì còn gì nữa đâu, em đã phải hi sinh vì chuyện học tập của 2 đứa rồi, sao không may trong chuyện tình cảm cứ mãi đeo đuổi em thế? Trong khi tao lại chỉ biết đồng cảm và an ủi em thôi.
Và tao còn buồn vì tại sao 2 trong số những người quan trọng nhất của tao, đều ở rất gần mà khi họ cần, khi họ xuống tinh thần trầm trọng, tao đều chỉ có thể nói qua điện thoại chỉ vì chuyện cách li này nọ. Tao biết chính vì thế mà MyT trở nên yếu đuối hơn, và bây h cũng vì thế mà tao chẳng thể làm gì hơn với em là vài câu an ủi. Tao không thể nắm tay 2 người, không thể ôm 2 người mà nhẹ nhàng an ủi, dù tao biết điều đấy sẽ khiến 2 người nhẹ nhõm hơn cả. Nhưng tao đã không ở bên cạnh 2 người..........Và 2 người cũng bao lần rất buồn vì không thể ở bên cạnh tao những lúc tao cần nhất, tao biết chứ.............
Tao muốn bảo với em là bỏ hết mọi chuyện sang 1 bên để cố kiếm lấy cái huy chương vàng cho cả lũ sáng mắt ra, nhưng tao đã không nói, vì tao biết nói những lời ấy nghe sáo rỗng lắm. Làm sao mà Na bỏ được những điều ấy đi. Na ít đi chơi, ít va chạm, lại quá nhiều tình cảm, nên tao biết em sẽ còn đau khổ vì chuyện ấy rất nhiều. Tao đã từng nói rằng, 1 người như tao-lúc nào mọi người cũng bảo là lãng mạn thái quá, là tình cảm chi phối quá, thế mà lại là người lí trí trong duy nhất 2 mối quan hệ, với Na và MyT. Mà bây h cả 2 đều có vấn đề cả, tao chẳng biết làm thế nào bây h, dĩ nhiên là tao cũng chẳng thể hỏi ai.......dù tao là người lí trí hơn..........
Yên tâm, tuần này dù có chuyện gì tao cũng phải đến thăm em, tao buồn khi thấy em phải chịu nhiều bất công như thế lắm. Và hôm qua cũng có 1 câu của em khiến tao càng buồn hơn: Na biết là Lan rất nhớ nhưng Lan phải cố chịu đúng không? Ừ, từ trước đến h chỉ có người ta nói với Lan là người ta NHỚ, NHỚ lắm, chứ Lan chẳng bao h nói cả. Nhưng thật sự hôm qua trong giấc mơ Lan chợt bừng tỉnh, và hụt hẫng vì thấy cái cảm giác bàn tay mềm mại trên tóc Lan, trên má Lan, những cái ngọt ngào của............ chỉ hiển hiện trong giấc mơ. Nhưng Lan không buồn vì Lan biết đấy chỉ là tạm thời chia cắt thôi. Còn Na, Lan biết làm gì cho Na bây h???
Nghĩ đến chuyện học hành mà bình tĩnh lại vậy, bây h ít ra điều đấy không 2 mặt với Na. Thầy cô, bố mẹ, bạn bè đều không ở phía Na nhưng Lan sẽ cố gắng khiến Na biết rằng mình không bị bỏ rơi!
Cả Na, cả Lan, cả MyT, đều phải biết vượt qua những cái buồn bã hiện tại chứ.......Không biết đã phải tự động viên bao nhiêu lần!

From : 04/07/2005
To : 04/06/2007
H ôm nay l à 1 ng ày th ật s ự l à đ ặc bi ệt đ ấy … Em c ũng ko bi ết n ữa …
Th ứ 1 : H ôm nay l à sinh nh ật b à ch ị th ân y êu c ủa em .. :x .. Ch úc ch ị y êu sinh nh ật vui v ẻ nh é ..  … Y êu ch ị :*
Th ứ 2 : H ôm nay l à ng ày quy ết đ ịnh , em s ẽ xa H à N ội , em s ẽ ra kh ỏi Vi ệt Nam … Em mu ốn qu ên h ết t ất c ả m ọi th ứ , qu ên anh , qu ên nh ững g ì m ình đ ã t ừng c ó , em s ẽ đi đ ến m ột n ơi - kh ông xa anh l ắm … nh ưng đ ủ đ ể qu ên anh … Anh đ ến v à đi .. c ũng nhanh nh ư 1 c ơn gi ó .. 1 th áng ..  .. Li ệu c ó đ ủ cho 3 n ăm anh đ ã ch ờ em … Kh ông bi ết n ữa .. d ù sao , em hy v ọng , 1 th áng b ên em c ũng đ ã c ó g ì đ ấy … Ng ư ời ta v ẫn th ư ờng n ói anh ngu ng ốc .. Anh l ại n ói v ới em anh ko ngu , 3 n ăm ch ờ em ch ỉ c ần 1 th áng đ ư ợc b ên em nh ư th ế l à đ ủ … Ôi … th ế đ ấy .. nh ưng em s ẽ l ại ph ải đi th ôi .. “ c ái g ì kh ông ph ải c ủa m ình th ì s ẽ m ãi m ãi ko ph ải l à c ủa m ình “ Em s ẽ đi , đi đ ể qu ên đi anh v à anh l ại l à anh , em s ẽ v ẫn l à em .. 3 n ăm ch ờ đ ợi r ồi m à ..  N ếu th ích anh s ẽ v ẫn c ó th ể ch ờ em … Nh ưng đ ừng hy v ọng v ì th ật s ự em ko l à c ủa anh .. C ảm ơn v ì t ất c ả nh ững g ì anh đ ã d ành cho em .. H ôm n ói chuy ện v ới Đ ức , v ề 3 n ăm , v ề nh ững g ì anh l àm , v ề t ất c ả m ọi th ứ anh mua nh ưng ko g ửi .. Valentine , Noel , 8/3 k ể c ả 20/10 n ữa .. Em đ ã kh óc đ ấy … th ật s ự đ ấy .. 3 n ăm r ồi c ơ m à … Th ôi .. ch ào anh nh é .. H ãy c ố s ống th ật t ốt v ào …
Th ứ 3 : h ôm nay l à ng ày k ỷ ni ệm 1 n ăm 11 th áng v ới t ình y êu đ ã t ừng ở b ên em anh ạ .. T ình y êu n ày ko h ẳn l à ho àn h ảo đ ối v ới anh .. Nh ư nh ững g ì anh đ ã n ói . Nh ưng n ó đ ã ở b ên em , 1 n ăm 11 th áng r ồi … Ng ư ời y êu c ũ c ủa em ko ho àn h ảo nh ư anh , ko d ịu d àng nh ư anh nh ưng ng ư ời ta y êu em th ật l òng . Em ko b ảo anh ko th ật l òng v ới em , em ko n ói anh l ừa d ối .. 3 n ăm anh ch ờ em đ ủ đ ể hi ểu anh th ật l òng v ới em đ ến th ế n ào .. Ng ày h ôm nay , em đ ã đi đ ến t ất c ả nh ững n ơi m à em v ới ng ư ời ta đ ã qua , đ ến n ơi l ần đ ầu ti ên em g ặp ng ư ời ta .. C ảm gi ác nh ẹ nh àng anh ạ .. M ặc d ù c ó c ái g ì đ ấy v ẫn n h ói l ên , n ơi b àn tay em .. đ ặt l ên ng ực ý ..  .. 1 n ăm 11 th áng r ồi , em ch ưa y êu ai l âu v à th ật l òng đ ến th ế , m ối t ình đ ầu c ủa em - th ật may m ắn l à em đ ã y êu v à đ ư ợc y êu m ột c ách th ật l òng nh ư th ế .. C ảm ơn anh nh é - m ối t ình đ ầu c ủa em … Ng ư ời ta th ư ờng n ói , m ối t ình đ ầu s ẽ lu ôn đau v à s ẽ nh ớ m ãi .. Đ úng , em s ẽ nh ớ m ãi anh - m ối t ình đ ầu c ủa em .. Nh ưng n ó s ẽ ko đau anh ạ . Em s ẽ nh ớ đ ến n ó , nh ư 1 k ỷ ni ệm đ ẹp th ôi … Đ ẹp nh ư 1 gi ấc m ơ m à ai c ũng hi ểu l à s ẽ ph ải t ỉnh .. Kh ông c ó g ì l à m ãi m ãi , t ình y êu d ù đ ẹp đ ến m ấy c ũng s ẽ ph ải t àn .. V à r ồi m ọi th ứ s ẽ l ại ch ỉ l à gi ó .. Gi ó đ ến r ồi đi … Ch ẳng c ó g ì l à v ĩnh c ửu c ả .. T ối h ôm qua m ưa , em v ẫn đi nh ư th ế … Đi m à ch ẳng bao gi ờ quay đ ầu l ại .. N ắng l ên r ồi v à em s ẽ qu ên h ết m ọi th ứ th ôi .. M ặc d ù ngay l úc em đang ng ồi vi ết nh ững d òng n ày đ ây … N ắng to , to l ắm … Nh ưng n ày , nh ìn k ỹ l ại đi anh .. trong n ắng , c ó m ưa đ ấy … M ưa th ật m à .. Sao l ại th ế anh nh ỉ ???
“ H ôm qua l ại kh óc đ ấy à “
‘ Kh ông “
“Đ ừng n ói d ối , m ắt đ ỏ hoe th ế kia “
" uh n ói d ối "

Em l ại g ặp l ại đo ạn đi ệp kh úc kia r ồi .. Anh c ó th ấy kh ông ? ..

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên