Những lá thư...

xin lỗi mày vì hôm nay!!vì không nhận điện thoại, bơ tin nhắn sozy của mày!! Nhưng tao không biết hôm nay la lần thứ mấy tao đã chờ mày 30', lần thứ mấy tao nghe giọng ngái ngủ của mày trong điện thoại và câu sozy... tao bực, không hoàn toàn vì mày, không hoàn toàn vì mấy tiếng đồng hồ(tao nhớ cũng có 2 lần chờ mày 2 tiếng) của tao....bực, có thể là vì chính tao nữa...
Hôm qua thôi, nghe chúng nó bảo như thế, nghĩa là tao không có quyền, không có tư cách tham gia cái mà tao muốn, ngay lúc đấy tao muốn òa lên khóc, nhưng... tao không làm thế...Nhưng rồi sao?? mấy đứa ra an ủi như đúng rồi, " khổ thân " " tiếc " ?????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????? tao thiết nghĩ cấn quái gì chúng mày phải thế, cứ bơ tao đi là xong, làm thế chẳng khác nào mỉm cười vỗ về an ủi 1 đối thủ gạt từ vòng gửi xe...!!Có thể là chúng mày có ý tôt, nhưng tao không thể cảm nhận được....còn cái gì " thôi, .. cũng không thi nữa " Ha!! ra đấy là an ủi đấy, an ủi bằng thương hại ???
về nhà,buồn kinh khủng, chẳng biết ăn nói với ba mẹ thế nào ( đến h tao vẫn chưa nói ), bắt đấu bằng gì? tại con ngu quá ?? tại lơ là quá, tại chủ quan quá??~~>xyz rồi òa lên khóc ??? ĐIÊN!!!!
mày nhắn tin đến, bảo tao " đừng buồn, mai mà mắt có vấn đề là hỏi tội " mày nghĩ thế là chia sẻ?? rõ ràng mày chẳng hiểu tao chút nào hết, 1 đứa như mày làm sao hiểu được cảm giác của tao?? tao không muốn nghe " ô, â, hôm nay có đứa quyết tâm mà cuối cùng..." tao ghét ai thương hại tao bằng cái kiểu đấy!! thà cứ cười, chửi thẳng vào tao " ai bảo mày không cố gắng từ đầu " cho rồi!! lúc đấy rõ ràng tao sẽ dễ chịu hơn nhiều.... Chả hiểu, nhưng khi tao thất bại, tao muốn mọi người công nhận thất bại của tao hơn là thay tao đi đổ cho cái này, đổ cho cái kia để an ủi.....
bực thế, muốn có người chia sẻ nhưng ... ngẫm ra chẳng có ai, bạn bè, lại nhận được cái gọi là " thương hại ", những người khác thì coi quá nhẹ tựa lông hồng " thế à? ờ!! a đi học đây "
Sáng nay, lại chờ mày, chờ chờ chờ, gọi điện không nhấc máy.... cuối cùng thì sao? " tao mới ngủ dậy " Tao không biết cái gì khiến tao cúp máy, cái gì khiến tao rút cái sim ra, cái gì làm tao không òa khóc cho đến tận bây h????????????????
tao nhanh quên, 3 ngày thôi, tao sẽ quên được chuyện hôm nay, sẽ không giận mày nữa và tao hi vọng, trong 3 ngày tới, ko nghe mày nói sozy để rồi lần sau đâu vào đó, trong mấy ngày sau nữa không nghe mày AN ỦI vì thất bại của tao, không chường cái mặt thông cảm, và ít để tao gặp mày bởi tao cần thời gian, để quên và đứng dậy .....!!!

gửi một người nào đó mà e sẽ yêu :x (4:38-4/3)
E viết bức thư này, và suy nghĩ...Không biết rồi người em yêu sau này có đọc được không? Hay sau khi viết bức thư này bao lâu thì e mới biết người em yêu là ai?
E nghe piao xue...Và rất muốn khóc...E muốn khóc thật to để giải tỏa tất cả...E mong sẽ có một người nào đó lau nước mắt cho em mỗi khi e khóc như bây giờ, em mong sẽ có một bờ vai để dựa vào mỗi chủ nhật buồn như hôm nay, em mong sẽ có một cái ôm thật ấm áp, em mong sẽ có một nụ cười, khiến em có thể cười theo, em mong sẽ có một ai đó làm cho em hiểu rằng e có thể hài lòng với những thứ em đang có, em mong ai đó sẽ hôn lên trán em, để e được hạnh phúc, em mong sẽ có một thiên đường,chỉ có 2 ta o:)...E mong nhiều lắm...Và em muốn người em yêu, có thể là người đang đọc bức thư này biết rằng em có nhiều nỗi niềm muốn nói, em có nhiều trạng thái cảm xúc, và em có một trái tim nhiệt huyết...
Em yêu, không chỉ vì hạnh phúc của riêng mình em...Mà em yêu còn vì em muốn ai đó hạnh phúc :x Và e yêu ai, thì người đó sẽ khắc biết :"> E mong e sẽ có 1 tình yêu đẹp như chị sen và a shin :x Ước j` nó là như thế...
...

to : QV
... Anh đã cho em cảm giác an toàn, thoải mái như 1 người anh trai vậy. Em luôn muốn cảm ơn anh , vì đã quan tâm đến em và vì tc anh dành cho em bây h. Thực sự thì hiện tại em ko hề có 1 chút tc rì giọ là tình iêu đối với anh , mà chỉ là sự quan tâm thôi. Em biết , ngày trước vì sao em lại iêu anh , vì sao em thik anh và em đã đạt đc cái em cần . Nhưng đối với em , chuyên học hành của anh và em cũng rất quan trọng.
Em hiểu sự lo lắng của anh ntn. Em hiểu tất cả những rì anh đã nói và làm. Nhưng em sợ , nếu trong thời gian chờ đợi , liệu anh có còn thik em như trước , liệu sẽ có còn chuyện rì xảy ra với em nữa hay ko ...
Có ng nói : '' Anh ko hề thik em , anh chỉ muốn để tc của em ở 1 chỗ , sau này nếu có rì thì dùng đến em ''. Khi nghe xnog , em thực sự cảm thấy rõ rệt rằng : em chỉ là 1 con ngốc , em cứ như là trò tiêu khiển của anh , là con rối để nghe theo tất cả những rì anh sai khiến. Nhưng em vẫn luôn cố tin rằng đó ko phải là những điều anh nói , chỉ là những lời giả dối , bịa đặt của bọn ''fan'' hãy những kẻ ghen tị với em . Hoặc em cũng coi đó như là những lời anh nói để an ủi fan hâm mộ của anh.
Em đã từng làm thế, đã từng nói thế với nhiều ng`. Chỉ vì họ thik em , em ko thik lại , chỉ vì em ko muốn làm họ đau khổ . Nhưng sự thật đó đối với em quá phũ phàng, em ko dám tin vào chính mình . Em đã nghĩ rằng , em ko có đủ tc đối với anh , em ko iêu anh thực sự và những lời trăng hoa anh nói với em cũng chỉ là phù du.
QV của em , em luôn mong rằng sẽ ko có ngày em phải mất anh , sẽ ko có ngày em phải nói ra những lời độc địa , phải tỏ ra lạnh nhạt như thế này. Chỉ vì quá iêu anh thôi ...
Sender :TT

Viết cho anh (có thể là lần cuối cùng)
Vết thương của em đã lành hẳn rồi, lành từ cái hôm gặp anh trong tết cơ. Trước đó mấy ngày, nó hơi nhức, hơi buốt, nhưng vào cái ngày em gặp anh cùng lũ bạn, về nhà, em nhận ra mọi thứ trước kia thật ảo.
Em đã từng ghen tị với anh lắm, anh biết không? Đôi khi là ghen tị đến phát tức. Tại sao 1 người như anh, xét ra thì không có gì đặc biệt, cũng không phải là người sống tình cảm và biết cách quan tâm đến người khác, còn rất nhác suy nghĩ, hay ngại suy nghĩ cho sâu về mọi vấn đề, lại gặp nhiều may mắn đến thế?
Anh cũng phải công nhận anh là 1 người may mắn đúng không, ngày xưa anh cũng hay nói thế mà? Anh chẳng phải cố gắng gì nhiều, thế mà anh có được mọi thứ thật dễ dàng. Đương nhiên anh vẫn cố gắng, nhưng dướng như sự cố gắng ấy chẳng là gì so với những người khác. Ừ, em ghen tị lắm.
Anh sống trong 1 điều kiện vật chất quá ư là đầy đủ, đến mức chẳng bao giờ anh phải lo lắng về vấn đề tiền bạc của gia đình. Anh không phá phách, không tiêu xài lung tung, ít ra thì anh vẫn hơn khối kẻ, nhỉ ;;). Nhưng anh không biết được cái cảm giác đắn đo của 1 đứa như em khi đi mua đồ, cái cảm giác đi học cái gì mà tiêu tốn 1 tí thì phải thật cố gắng để không phí tiền của của bố mẹ. Cả cái cảm giác khát khao lớn của em nữa. Lớn thật nhanh, để đi làm, để kiếm nhiều tiền gửi về cho mẹ, để mẹ em được hưởng thụ 1 tí, mua quần áo, mua xe cộ, thảnh thơi du lịch mà không lo nghĩ gì. Anh không hiểu được những cảm giác đó đúng không? Nên anh cứ túc tắc sống, túc tắc học, nhẹ nhàng đơn giản.
Em tức điên lên được khi 1 người có đầy đủ điều kiện như anh lại ko chịu tận dụng lấy nó. Trong khi đối với em, đôi lúc, học cũng là 1 sự xa xỉ0:)
Anh còn may mắn nhiều nữa cơ.
Người như anh, không hiểu sao không bao giờ phải buồn lâu cả.
Như năm ngoái, khi anh gặp phải cái chuyện kinh khủng ấy, cái chuyện mà lẽ ra có thể ám ảnh anh nhiều nữa cơ, thì anh có em nhỉ, ở bên cạnh, lải nhải, cố gắng thật nhiều để anh quên nó đi. 50 ngày sau thì mọi chuyện đã trở nên dễ dàng hơn với anh rồi, đúng không?
Rồi cả khi anh và em chia tay nữa, người quyết định trc là em, người hết yêu trc, có lẽ là em :). Nhưng lạ thay, vết thương của anh lại liền trc vết thương của em, cái miệng hố của anh lại khép lại trước. Nhanh lắm, lại có 1 người khác xuất hiện, sẵn sàng ở bên cạnh anh để giúp anh chữa lành vết thương. Và khi vết thương của anh cứ lành dần, lành dần, thì em lại có thêm đôi vết xước0:)
Chẳng dễ dàng gì để vượt qua những cơn đau khi chỉ có 1 mình đâu anh. Em không may mắn như anh, mà em cũng ko muốn nhờ 1 người khác chữa cho mình cái vết thương tự mình gây ra. Nhất là khi, em không chắc liệu người đó có chữa lành cho mình không, hay mình lại truyền vết thương sang cho người ta. Em đã phải tự đối mặt.
Nhưng em vượt qua rồi anh à.
Vượt qua rồi, em mới nhận ra rằng càng khó khăn để đạt được điều gì đó, thì nó càng có ý nghĩa. Có thật sự đau, thì mới thật sự hạnh phúc.
Và em nhận ra
Em hạnh phúc hơn anh.
Vì mọi thứ đến với anh thật dễ dàng.
Dù cho cái thời gian anh hạnh phúc có thể nhiều hơn em, nhưng em tự tin mà nói rằng, nếu cứ thế này thì anh sẽ ko bao giờ cảm nhận được những cảm xúc mà em thật sự có trong cuộc sống ;;). Anh chỉ với đến những cái gọi là "tạm được" thôi ;)).
Ừ, cứ AQ 1 tí nhỉ. Có sao.

không hiểu!!!không hiểu!!!!không hiểu!!!!không hiểu!!!!!chả hiểu cái quái gì!!!!!

Gửi cho bạn, ng sẽ ko bao h đọc bức thư này ^^
"Biết bao lần ngược xuôi trên phố dài, lòng xao xuyến khi em nhìn thấy anh"
:):) ừm, có vẻ gần như cái tâm trạng mà ngày đầu tiên tôi gặp bạn :)
" Mắt nhìn theo, bóng hình anh, trong nắng mai"
tôi chỉ có thể đứng từ xa nhìn bạn, vui mừng khi bạn chiến thắng, ngạc nhiên khi thấy bạn lo âu, và trốn đi thật nhanh khi ánh mắt bạn lướt lại gần.
"Gần bên anh, nhận ra anh, miến đồng xanh hương hoa thơm ngập tràn nắng vàng, em hoang mang đang đi tìm, và may mắn đã cho gặp anh"
đến đây thì tôi lại tự hỏi , có thực là may mắn đã cho tôi nhìn thấy bạn, làm quen với bạn, biết bạn hay ko? :) hay đó chỉ là trò đùa của tạo hóa nhỉ :)... vì bạn ở đỉnh cao, mà tôi chỉ ở lưng chừng, tôi đã gắng sức để leo lên, kịp với bạn (và h thì tôi kiêu hãnh nói rằng, tôi đã gần bằng với bạn rồi đó :) ) nhưng tôi đã tốn ko biết bao nhiêu thời gian, mà lặng lẽ dõi theo bạn ^^
"Tình anh reo, ở trong em, một mùa hoa bên anh đang tỏa ngát hương, em mang theo trên đường đời, tình anh trong trái tim , và em mong suốt đời .."
:):) chỉ là 1 phía mà thôi
và tôi cũng đã hiểu được phần nào con ng bạn nữa :) chỉ 1 lần , bạn làm tôi thất vọng :)
vì vậy, đến h phút này, ít ra tôi có thể viết nốt câu cuối , ko đúng với bài hát, chẳng khớp nổi nhạc, nhưng có lẽ , tôi sẽ cố tìm ra cho nó 1 điệu nhạc khác ^^
" và em mong suốt đời là ng bạn luôn gần bên anh "
Bây h việc quan trọng trc mắt của tôi, ko phải là đi theo bạn nữa... như thế là 1 con ngốc...^^ tôi cần phải sống cho niềm vui của mình ^^

cùng với tình yêu thì tình bạn là một đề tài muôn thưở của cuộc sống
Tôi đã đọc rất nhiều câu danh ngôn hay nói về tình bạn
- chẳng có gì đáng giá bằng nụ cười và tình yêu thương của bạn bè
(hillaire belloc)
- nỗi buồn có thể tự tiêu tan nhưng để có đc niềm vui trọn vẹn bạn phải chia sẻ với ai đó
(Mark Twain)
- Hãy đối xẻ với bạn như đối với các bức tranh của mình. Hãy đặt họ dưới ánh sáng
(churchill)
vâng, tình bạn là một cái gì đó thiêng liêng lắm. Nó gắn bó với ta trong suốt cả cuộc đời
khi còn bé thì hầu như ai cũng đi học mẫy giáo. Nhờ đó mà ta có đc rất nhiều ng bạn trẻ con. Lũ trẻ đc chơi trò cô giáo, bác sĩ, công nhân... Hôm nào cũng tấp nập ra ra vào vào, cãi nhau chí chóe. Tình bạn trẻ con gắn liền với những trò nghịch ngợm, những vụ tranh cướp, vì những thứ vụn vặt. Lúc đó bọn trẻ chơi với nhau hồn nhiên và ngây thơ, giận nhanh và quên cũng nhanh . Những tình bạn trẻ on ấy, hay ho thay, có đc rất dễ mà mất đi cũng chẳng khó khăn tẹo nào
Đến khi học lơp 1 lớp 2, rồi lớp 3,... mọi thứ vẫn diễn ra như thế, hồn nhiên và vô tư!
càng lớn lên, càng có thêm những mối quan hệ mới, những người bạn tốt, những kẻ thù khó chịu. Bạn bè chơi với nhau ko còn như trước. Đã biết đó kị, ghen ghét với những thành công của nhau. Nếu có một đứa học giỏi hơn, nhiều đứa sẽ trầm trồ thán phục. Nhưng những đứa khác với tham vọng lớn hơn sẽ, có thể, nói xấu nó, ko làm bạn với nó, coi nó là kẻ thù- đối thủ và tìm mọi cách hạ bệ nó.
cấp 2 rồi cấp 3 . Mỗi người đều trưởng thành và có những suy nghĩ riêng. TÍnh cách mỗi người cũng đc hình thành dần và trở nên rõ nét hơn. Những người tốt bụng, tham lam, ích kỷ, khéo nịnh...
Bạn có biết trong cuộc điều tra về 500 cuộc gọi đến một tổng đài điện thoại thì từ nào được vang lên nhiều nhất ko?? Đó chính là từ "tôi". Đúng, luônm luôn là tôi muốn cái này, tôi cần cái nọ, tôi phải có được cái kia. Trong mỗi người đều tồn tại nhiều mặt, nhiều cá tính, nhưng đa phần (tôi nói là đa phần chứ ko toàn bộ) mọi người đều ích kỷ và đề cao cái tôi của mình. Tôi cũng vậy mà bạn cũng vậy. Chúng ta làm nhiều việc, xây dựng nhiều mối quan hệ để đạt được những gì ta muốn (thực ra cái ta muốn dù lớn hay nhỏ thì cũng thế cả). Mọi người đối xử với nhau thường dựa trên cơ sở lợi ích bản thân mình. Có người đã nói với tôi rằng " bạn bè là những người tìm đến ta khi họ cần và sẵn sàng bỏ rơi ta khi họ đã có những gì họ muồn" (ý ý là thế) Đúng và ko đúng. Những người như vậy chỉ gọi là bè thôi. Ta với họ cộng sinh, cùng có lợi khi làm việc. Xong xuôi thì ai đi đường nấy, tình nghĩa còn giữ lại đôi chút. Đó nhiều khi chỉ là những tình cảm, hành động xã giao đơn thuần chứ ko xuất phát từ trái tim. Đó, để có được tình bạn theo đúng nghĩa là khó lắm. Những người BẠN quan tâm đến nhau, yêu thương nhau. Tình bạn, theo tôi , dựa trên sự cảm thông, tin cậy và chia sẻ. Những lúc gặp khó khăn, ai là ng động viên ta, giúp ta tin vào bản thân để nhin về phía trước. Những lúc gặp chuyện buồn, ai là người an ủi, chia sẻ, làm cho ta hiểu rằng vẫn có những ng quan tâm đến mình? những lúc ta đã đc thành công, ai ở bên ta, thực lòng chúc mừng cho ta, khuyên ta nên tiếp tục cố gắng để đạt đc n~ thành công lớn hơn nữa?? Vâng tìnhbanj ko cần phô trương, ko cần bề ngoài bóng bẩy nhưng sức lan tỏa của nó trong lòng mỗi ng mới thật mạnh mẽ làm sao!! Nó nảy nở, đơm hoa kết trái , khơi gợi ở mỗi người những cảm xúc chân thành và những khả năng tiềm tàng bản thân họ chưa từng biết đến
Vai trò của bạn bè đối với mỗi người là khác nhau. ĐỐi với riêng tôi, nếu có một ngày phải chọn lựa giữa tình yêu và tiinh bạn, có lẽ, vâng, có lẽ tôi sẽ chọn tình bạn. TÌnh yêu thương đi kèm sự ích kỷ, nhỏ nhen. Còn tình bạn lại cho tôi rất nhiều. Có nhiều người đi qua cuộc đời tôi và ko quên để lại những bài học đắt giá. Và tôi biết có được một người mình thực sự yêu quý và yêu quý lại mình là rất khó (do nhiều thứ, đặc biệt là do tính tình khó ưa nên tôi ko dễ kiếm BẠN)
Tình bạn trẻ thơ dễ dàng đến thì cũng dễ dàng đi. Còn những ng bạn tốt dù rất khó tìm nhưng một khi có thì sẽ là mãi mãi. Tôi tin vào điều đó.
Cảm ơn cuộc sống đã, đang và sẽ mang đến cho tôi những người bạn tốt, những người mà tôi có thể chia sẻ, tâm sự và ở bên tôi, mang đến cho tôi những điều bất ngờ thú vị, những chuyện ly kì trong cuộc sống, mang đến một luồng sinh khí mới cho tâm hồn khô cằn của tôi. Tôi yêu các bạn rất nhiều
Thay cho lời kết, tôi muốn dẫn lời 2 câu danh ngôn của Pan Brown và Dinah SHore
"tình bạn ko bị suy giảm bởi khoảng cách và thời gian, bởi tù đày hoặc chiến tranh, bởi đau khổ hoặc yên lặng. Chính trong hoàn cảnh đó, tình bạn càng trở nên sâu sắc"
"khó khăn là một phần của cuộc sống và nếu bạn không chia sẻ nó,bạn sẽ ko mang lại cho ng yêu mến bạn cơ may để yêu bạn nhiều hơn"0:)

\:d/ \:d/ (cám ơn bạn đã dành thời gian củat mình để đọc lá thư dài lê thế của tôi. Tôi biết ơn bạn về điều đó)=:) =:) =:) ;)) ;)) ;))
8-} 8-} 8-} (tôi sẽ còn biết ơn bạn hơn nếu bạn đánh giá tốt bài viết này- bài viết cuối cùng trong sự nghiệp câu kéo của tôi trong học kỳ này)<:p <:p <:p <:p

Gửi mày.

Tao xin lỗi, tao biết gần như sau cùng.Đã thế tao cũng không biết làm gì, không thể gọi điện cho mày, không thể nhắn tin, mày không lên mạng (tất nhiên). Và nếu mày có lên mạng, tao cũng sẽ không biết nói gì với mày. Tao bất lực, tao cũng sẽ không biết làm gì nếu tao là mày, ngoài việc khóc ...

Tao xin lỗi. Sau gần một tiếng sáng hôm qua tìm xem nên mặc cái gì cho phù hợp, rồi tao đến đấy, rồi đứng ngoài một lúc, rồi về... Tao cũng đã chuẩn bị rất kĩ rồi đấy chứ, tao cố để lúc đấy không khóc, để tao thật bình tĩnh, để có thể đi đến cầm lấy tay mày và đủ sức thắp một nén hương. Thế mà tao cũng không làm được, không làm được.Tao sẽ không chịu nổi nếu bước vào trong, để ai nhìn thấy tao khóc, nhất là mày :(

Tao xin lỗi. Tao ngốc thật. Hôm nay gặp mày. Thấy mắt mày sưng húp, thấy bộ dạng của mày, cái băng đen mày đeo. Đã không làm gì để mày vui lên, tao còn khóc...làm mày cũng khóc theo.Tệ thật. Tao đã cố rồi đấy chứ nhưng mà nước mắt nó cứ chảy ra :(

Tao xin lỗi. Hồi trước mỗi lần mày khóc, mày có việc gì tao đều bảo mày "Không sao đâu, cái gì rồi cũng sẽ ổn". Bây giờ tao không dám nói câu đấy nữa. Vì tao chưa bao giờ mất mẹ, một lần tưởng tượng tao cũng không dám nghĩ xem mình sẽ ra sao nếu rơi vào hoàn cảnh đấy, tao không biết rồi có ổn không với mày. Nhưng mà tao biết, nếu không ổn được thì cũng sẽ khá hơn bây giờ. Vì thế mày cố lên :(

Tao xin lỗi. Tao định viết vào blog mà sợ lúc mày đọc được mày lại khóc, nên tao thôi. Đấy, bây giờ ngoài việc cố để không làm mày khóc thêm nữa, cầm tay mày rồi hỏi mày ổn không, đứng cạnh mày một lúc giờ ra chơi, tao không biết làm gì khác.

Xin lỗi mày ...

To James Richardson,

I'm in love with you because of many things... I hate that kind of love when people need "reasons" to love and to be loved :| Let's see if I can over-come this ego ^^ Let's see if I can love u selflessly ^^ You are really amazing part of this world ^^

Regards

Lee ^^

Trời lại trở gió..mưa bụi lại bay...

Và..lí do cho việc đang ở trường nhưng ko lên lớp mà ngồi đây là rì???..Vì sợ thui...

..Hum wa gặp 1 người , từ khi vừa gặp đã cho cái cảm giác giông giống 1 người.., xong lúc đó chả nghĩ rì khác, chỉ hơi lo..Nhưng thực sự đó ko phải là điều đáng lo nhứt, vì mình có khi sẽ chẳng gặp lại..Cái mình sợ là ..khi nói chiện 1 hồi mới thấy giống giống, ko phải ngoại hình mà là tính cách, là cử chỉ khi nói chiện, là sự hài hước nhưng thực sự dễ thương..Và sợ ko phải vì mình mà sợ cho 1 ng khác :)..A đã quen và có thể sẽ chơi và tiếp xúc nhiều, sợ a có thể nhầm tưởng hoặc ko thì lại đi theo lối cũ vì người đó giống mà :)

Cho đến h thì bắt đầu jealous với ng đó :))..Trc đây ko thế bao h vì nghĩ chả có thể nào đc nhưng h bắt đầu sợ rùi, bởi vì càng lúc càng thấy xung quanh mình nhiều chiện giống lém rùi :)

Ngồi ngoài nghe a hát Broken Vow , lại cảm xúc như vậy :)..Cảm giác rằng ánh mắt a nhìn e..ừ thế nhưng mà ngồi 1 lúc , e nhận ra ánh mắt a nhìn ng đó..cho tới cuối... E ko đau , nhưng e sợ :)..Cảm giác lúc đó là sợ , còn bi h là bất an rùi , a có thể lại..E bất chợt thấy chới với lắm trong cái nỗ lực kéo a lại , kéo a thoát khỏi chiện đó trở lại như bt..Nhưng hình như càng ngày e càng thấy chiện đó xa vời quá :)..Biết đâu có 1 ngày sẽ có 1 ng làm đc chiện đó nhưng ko phải e thì sao?? E cũng sợ ngày đó nhưng e vẫn cứ cố gắng cho đến h , và cho tới sau này a có bit??:)..Chia tay e xong, a đi về cùng ng đó..E thực sự rất bất an và lạnh lẽo :)..Nhưng mà chợt nghĩ , qua 1 đêm mọi chiện sẽ qua..Cứ nhắm mắt vào, sáng mai lại là 1 ngày mới..:)

1 giấc mơ thật dài và đáng sợ...cả đêm qua ko yên giấc và thức dậy liên tục..Từ sau cái đêm e ko ngủ đc và bị tỉnh do vết khâu ở chân cách đây 5 tháng thì đây là lần thứ 2 cả đêm e ko yên giấc như thế...Cảm giác thực sự đáng sợ lắm..và lúc mở mắt ra xung quanh tối om.., chỉ có 1 mình..Ko bit bấu víu vào đâu và cũng ko bit chia sẻ với ai...nhưng mà lại phải nhắm mắt lại và mong ngày mai tới..

Ngày hum nay tới..cái cảm giác đầu tiên là nỗi bất an càng lên cao hơn ..T__T Và trời hum nay thì như vậy, se lạnh và mưa bụi..CHo đến h vẫn ko thể xua tan những hình ảnh của ngày hum wa..E cứ nghĩ rằng hum wa đã thật tuyệt vời khi 2 đứa đi làm album như thế..Cái cảm giác khi hát TCDQ,CMTY vẫn thế..NHưng mà sao lại xuất hiện ng đó :)..Lẽ ra e ko nên quá vui..trc khi 1 điều rì đó xảy ra..Và đúng là h e đang thấy 1 cái rì đó rùi ..:)

E sẽ chờ Broken vow của a, chờ Angel, chờ...Dù sao , lại thêm 1 lần đc chìm trong những giai điệu và tiếng hát trầm ấm của a , thế đã là 1 niềm vui rùi ..^^

E sẽ lại chờ cho ngày hum nay qua đi..chờ 1 điều kì diệu khác :)

Gửi bố!
Con muốn nói nhiều, thật nhiều vs bố...nhưng chẳng hiểu sao con k dám nhìn vào đôi mắt bố, đôi mắt 15 năm sạm đi vì ân hận :| con nhận thấy điều đó :|. Con đã cố gắng lắm để về, bước vào ngôi nhà đầy ắp kỷ niệm thời thơ bé, và "Con chào bố!" :) rồi cố gắng lắm để nước mắt k trào ra, cho cuộc gặp mặt. Và rốt cuộc con đã chẳng nói được gì, chẳng dám nhìn vào đôi mắt của bố :|. Mẹ nói đúng, tất cả đều cần có thời gian, bố đã đi quá xa, để rồi ào về rất gần, làm sao mà con nhận ra!? làm sao mà con âu yếm nhìn bố được!? Con xin lỗi :| đứa con hư này 1 lần nữa lại nói xin lỗi bố :| Thật sự con k muốn về, k muốn đối diện vs cái sự thật 15 năm nay mẹ lấp trong suy nghĩ của con :|. Bố già đi nhiều đấy, thế nhưng ai cũng fải nói rằng bố con mình chả khác rì nhau :D. Con hiểu, đã quá lâu rồi, bố quen với suy nghĩ và lối sống như thế, cũng cần thời gian để hiểu..hiểu con bố ạ :) Con gái bố k còn là con bé lon ton chạy theo bố đòi đi chơi như ngày nào. Khoảng trống trong lòng con, thật sự là quá quen rồi, h bố trở lại cũng như k /:). Con k còn tỉnh dậy với chiếc gối ướt đẫm, k còn ngây thơ gọi bố về ăn cơm, cũng k còn bé bỏng để nũng nịu bố nữa...nhưng bố ạ, bố hiểu k, những con ng k có học thức ấy, họ nói ra và chỉ cần biết là mình nói k bao h để ý xem lời nói ấy có lọt tai ai hay k, bố nghe thấy k? ngta đang nói "À, đây à!" :-?...:| Con đau lòng vì điều đó, cực kỳ đau lòng. Làm thế nào đây nhỉ? Bố vẫn thương con, nhưng con cần fải có thời gian bố ạ :|, và thời gian dành cho hai bố con thì rất nhiều đúng k, còn dài mà...bố sẽ bắt lại từ đầu, ngay từ hôm nay, à k hôm qua chứ nhỉ, con mong đợi ở bố nhiều :). À, bố có nói 1 câu làm con rất nhớ :D
"15 năm qua, tài sản luôn chỉ là một đứa con gái!" :)

các bạn nam Anh2 \:d/
mồng 8 tháng 3 tới, con gái chúng tớ sẽ góp tiền mua tặng các ấy váy chấm bi. riêng bạn Bảo sẽ đc bonus thêm giày búp bê :)>-
Happy Women's Day <:p

Giáp 8/3....
Hum nay được đợt gió lạnh về ^^!!đâm ra hôm qua thì nóng phát bực, đến nỗi ngồi rủa thời với cả tiết, hôm nay lại lạnh phát sốt, phát rét ^^!!( thiêng thật ^^ )
Đến lớp, vẫn như thường ngày<):) , nhưng nhìn cái bàn thấy trang trọng không khí 8/3 hẳn ;)) ;)) Ngẫm ra, bây h, không chỉ có riêng ngày 8/3, con gái mới được cưng, được chiều;;) ;;) :D ( hiếm lắm mới nghĩ được thế đấy ;)) )
0:) con gái luôn có mí bạn trai, đơn giản là bạn vì đứa nào cũng kêu oang oang có người iu ^^, mí bạn thực sự quan tâm, và coi giúp đỡ như việc... thường tình;) :x!! Bùng học, ờ chuyện thường ở trên phường, nhưng khi con gái vừa mở miệng phụng phịu " nhớ tụi nó thế, mất xừ chân xe ôm đi học ca tiếp rồy " thì đã thấy con trai tấp xe trước mặt, lúi húi trốn cô ;)) ;)) , bởi con trai không quên, phải đưa 1 đứa con gái về nhà ( trên đường cùng về) và đưa 1 đứa con gái khác đi học ^^!!
0:) con trai sẵn sàng chìa cái lưng to( như hôm nay), để con gái kéo cặp, chúi gió lạnh( tại sáng nhỡ mặc ít áo), con trai sẵn sàng làm cái tường cho con gái, và dường như, coi đó là việc thường tình:D ;;)
0:) con trai nhăn nhở cười với đứa bạn thân "mai bim bim nhá mày " ^^!! con gái không cần biết cái túi của con trai viêm nặng ntn sau khi mua quà cho bạn í ;)) , chỉ biết rằng, con gái vui vì con trai nhớ đến con gái trong ngày 8/3 (chứ không như hồi nhỏ"ngày phụ nữ, mày vẫn là con gái mà ":)) )
0:) con gái muốn cám ơn con trai, vì mỗi buổi đi chơi với lớp, con trai đèo con gái không điều kiện, không cần mở mồm nhờ vả;)) :x, và chẳng bao h "quên" con gái cả ^^!!
0:) con gái cám ơn con trai những lúc đang ăn cùng cả nhóm, trên danh nghĩa khao cả lũ, thế mà con trai đứng lên, nói chịu hộ 1/2 cuối cùng chịu tất ^^ , không chỉ vấn đề tiền nong, con gái cám ơn sự quan tâm ý ^^!!!
0:) con trai cho mượn tay ấm không điều kiện khi trời lành lạnh, con trai cho mượn vai không điều kiện khi con gái buồn ngủ trên xe bus, trong chuyến tham quan, cho mượn áo cũng không yêu sách khi gió đột ngột trở lạnh thế này.....
0:) vì thế con gái, không hiểu từ bao h, quen với việc nhận được sự giúp đỡ của con trai, vô hình chung mà coi là chuyện đương nhiên, nhưng hôm nay, con gái muốn cám ơn, vì con trai sửa hộ cái xe, con trai lau hộ cái bảng ( cái này thì dẫu có nhờ vả nhưng vẫn cám ơn ), con trai xách hộ cái cặp kéo vai con gái trĩu cả ngày....., cám ơn vì mấy gói bimbim tiếp tế giờ học thêm,....
Còn nhiều, nhiều nữa mà con gái cần cám ơn, cám ơn con trai vì bông hoa ( mặc dù héo vì không biết mua =)) 8-} ), vì bữa liên hoan có khi còn nhiều sơ suất( con gái vẫn phải chỉ đạo hộ ^^ ), vì món quà nhỏ, vì sự quan tâm... và vì... đã ở bên con gái ^^
@thế nào nhỉ, nếu anh ( người iu em sau này) có hỏi em " em iu anh ko?", em sẽ trả lời là có, nhưng chỉ đứng sau lũ bạn của em thôy, bởi khi không có anh, em vẫn có thể cười, có thể có chocolate trong ngày valentine, có thể có bàn tay ấm để nắm, bờ vai để dựa, nhận được sự quan tâm và hạnh phúc.... nhưng nếu chỉ có anh mà không có lũ bạn ấy( cùng với gia đình), có lẽ, em sẽ không thể sống nổi nếu 1 ngày mai sẽ chia tay, hay chỉ đơn thuần là 1 ngày vắng anh ...( vì anh không thể ở cạnh em 24/24 được mà ^^ )

Gửi bạn.....
....hãy để cho những dòng này đến với bạn qua những giấc mơ.......
bạn của tớ......chúng mình chơi với nhau cũng đã được hơn 1 năm..bạn chưa phải là bạn thân của tớ..đứa bạn thân của tớ h ở rất xa rồi...Nhưng bạn cũng ko pai là đứa bạn duy nhất tớ có ở VN.....Vậy hầu hết mọi thứ tớ đều muốn hỏi ý kiến bạn nhỉ ? Phải chăng tớ là một con người chậm tiến , khá trì trệ và cần 1 chiếc xe lu là bạn đẩy tớ đi từng bước một...
...ko phải vậy đâu...tớ đâu có đến mức vậy...đơn giản vì bạn đã cho tớ hiểu ra nhiều điều..Đặc biệt là những lúc mệt mỏi , khó khăn ..( như hôm nay chẳng hạn..) chỉ cần nhớ thoảng qua những j bạn nói , tớ dường như có sức mạnh kéo mình đi lên...
.....Bạn là người mag lại cho tớ niềm tin , chứ ko phải là đứa bạn thân ( ngang trái thế đấy..) Niềm tin là cái j đó thật quá mu lờ với tớ..đơn giản tớ đã mất niềm tin trong nhiều chuyện...nhưngg chính bạn là người mang về cho tớ cái quý giá ấy....
...Những lúc này , rất muốn có bạn bên cạnh ..được nói bạn nghe và nghe bạn nói lại...Biết chắc vẫn là :" Tự tin , nhìn thẳng sự việc mà đi lên , đơn giản chuyện đi , cái j cũng có cách giải quyết"....nhưng tớ vẫn thix nghe...chắc tớ hâm thật rồi...
......Hôm nay muốn có bạn bên cạnh nhưng bít chắc ko thể được....
.....Cảm ơn bạn nhiều nhé , BT....

gửi a T.T
mặc dù e đã tự hứa với mình là không được viết thêm bất kì một lá thư nào nữa, nhưng e không thể làm được T.T Thứ nhất vì e hiện giờ đang có nhiều cảm xúc :"> Thứ 2 vì dạo này số bài chất lượng của e chẳng tăng j` hết :-$ :">
...E đang nghe cơn mưa tình yêu, biển và ánh trăng & thiên đường gọi tên...Nói chung là cảm xúc bất tận lắm 8-> Anh chê mấy bài này sến...Chẳng qua vì a không có trạng thái tình cảm như e lúc này...E không biết nữa...E không biết rằng mình có yêu a hay không o.0 hay chỉ là một chút vương vấn...E không biết e có yêu ai khác ngoài a ko...E thấy rối bời...Vì yêu anh mất rồi? Giá mà cái ngày hôm đấy điện thoại e nó bị hỏng, để không phải buồn như bây giờ...Giá mà a với e đều biết trước sẽ có cái kết cục này, rồi thà anh ghét em từ lúc đấy đi...ít ra còn hạnh phúc chán so với bây giờ...E cảm giác như đã yêu người khác, nhưng lạ là không thể nào dứt bỏ được ý nghĩ e đã từng yêu a, và tình yêu của e với a còn hơn cái cảm giác thực sự của em bây giờ... Viết đến đây bỗng e thấy chẳng biết nói gì với a...E suy nghĩ lung tung, phải. A lúc nào cũng bảo e đừng suy nghĩ về chuyện cũ nữa...Nhưng lời nói không thể cản được lý trí của e...E bảo là e đang tìm BF, mà đầu óc cứ quay cuồng suy nghĩ về chuyện cũ...E không thể dứt ra nổi :( Giá mà e giống Tsukasa trong Hana Yori Dango, bị tai nạn rồi quên hết cái kí ức rõ ràng nhất trong trí nhớ :"> E muốn quên lắm...Nhưng giá mà e quên được...E sẵn sàng quên hết, kể cả những kỉ niệm đẹp nhất 8-> E nhớ biết bao mí lần lượn xung quanh hồ Giảng Võ...E tưởng lúc đấy a ôm e thật 8->...
E chẳng biết kết thế nào nữa...E thật sự không biết nên viết tiếp j` đây 8-| mặc dù e vẫn đang gõ lạch cạch :-w...E thấy e thật khó hiểu...Vớ vẩn thật đấy :|

lá thư của tôi sẽ rất ngắn, tôi muốn kỷ niệm bài thứ 666 trong box này, thế nên đề nghị mod đừng xóa;;) :-?? :-?? :-??

trước hết tôi muốn cảm ơn những người đã đua nhau pót bài trong box ở lớp cùng tôi
sau là nhữngng đã đánh giá tốt bài của tôi mặc dù tôi thấy nó rất kém chất lượng8-} 8-}
sau nữa là tôi muốn nói là ko hiểu hiếu chụp xấu haay mình xấu mà ảnh mình trông thảm hại, chắc là tại mình rồi, sau phải đi tân trang sắc đẹp mới đc
tớ thấy THa là ng tốt nhất trong lớp mình, tốt từ đầu đến đuôi, chân thành và cực kỳ...
và tớ cũng chẳng hiểu ht có cái quái gì đáng để ấy thích. TỚ cũng đã từng nghĩ có thể thích nó (trong 1 ngày, sau khi nghe ng nó quý nhất lớp là thảo béo, nhưng sau đó biết là đó chỉ là lòng đố kị). Thực ra cá tính nó quá nhút nhát,hoặc hiền gì đó và tớ ko thích ng nhút nhát hoặc hiền. Con trai thì phải mạnh mẽ, ít ra là như tớ;)
khi nào nói tớ lý do nhé

To James,

I miss u... like crazy... I want to dance with you, not just one more time but for thousands time until I can find a better partner ^^ I want to see you anytime I miss u... which is totally impossible :)) I really miss u now... I really want to talk with u now... I really want to see your lovely face now... I really want to kill myself now because of those desire....

I wonder if you do think about this Lee, individually, for just a fraction of a second... Hik... This is becoming worse.... Hik hik... Anyway I'll fast ^^ Dun worry ^^ I'll wait until I'm sure about my feelings... Then hopefully I'll tell u ^^ Hehe

Tell me why u r so cute?! Tell me why I like you this much :(( God bless me...and God bless u...

Have a nice weekends my dear James :D Hehehe ^^

Regards

Lee...

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay vui lắm =)) sướng quá... oai nữa ;;);;)
Cảm ơn các bạn nam đáng iu đã làm ce rất vui, cảm động mạnh lắm ý =)) và cũng khâm phục con trai lớp mình quá...;))
ae nhiều tài lắm, hip hop, funny dance =)), võ thuật, sáo, ghita... cái j ae ccũng bít... và vui nhất là ae bít làm vui lòng ce :x:x
Vui vì ae ko quên là lớp mình có 9 bạn nữ :x
Vui vì ae đã làm hết sức để cho ce có 1 ngày 8-3 cực kỳ ý nghĩa...
Nói j nói hết ở blog rồi...
thay mặt ce , chúc ae ngày nào cũng như hôm nay ^^
Zai lý 1 vô đối :x

gửi những người phụ nữ e yêu quý :x
hôm nay là ngày 8/3, e chúc tất cả phụ nữ trên thế giới (bao gồm cả e >:)) càng ngày càng xinh đẹp, hạnh phúc, đạt được điều mình mong muốn, may mắn, vui vẻ và có thật nhiều quà trong ngày 8-3 ^^ Tóm lại là em chúc tất cả những điều tốt đẹp nhất tới tất cả phụ nữ ^^
Còn riêng em, em muốn cảm ơn, và gửi bức thư này tới những người phụ nữ em yêu quý:
1. Mẹ :x Mẹ là người hoàn hảo nhất, tuyệt vời nhất, nấu ăn ngon nhất, tâm lý...rất nhiều thứ nhất trong số những người mà con từng gặp :x Mẹ lúc nào cũng quan tâm tới con ^^ Mẹ không bao giờ đi so sánh con với cái loại nào nào ở tận đâu đâu :-l vì mẹ biết con gái mẹ vẫn là nhất :x và con gái mẹ không thích bị so sánh với đứa khác :D Mẹ không bao giờ đánh con cả :-s mẹ chỉ mắng và nhắc nhở con khi con gây ra một chuyện j` đó có thể coi là to lớn :| Mẹ chỉ khen con, khi mẹ biết đó là thành công con cố gắng dành được một cách chân chính ^^ Mẹ chưa bao giờ nói là mẹ yêu con, nhưng con thừa biết rồi, làm j` có người mẹ nào mà không yêu con cơ chứ :x Và đó là lý do tại sao con yêu mẹ nhiều nhiều lắm :x Cảm ơn mẹ vì tất cả những điều mẹ dành cho con :x
2. Bà ngoại : từ Tết bà ngoại iu đã zề quê rồi :-s Hùi trước bà ngoại iu ở nhà với cháu, cháu đỡ buồn hơn :-s con Bông nhà mình cũng đỡ buồn hơn, vì còn có bà kì cọ cho nó :)) có bà ở nhà thì đỡ trống trải hơn T.T Cháu ngoại nhớ bà iu lắm :-s Bà iu về với cháu đi :-s Cảm ơn bà iu đã đẻ ra người mẹ hoàn hảo nhất để rồi đẻ ra đứa con hoàn hảo xinh đẹp nhất trên thế jới này nhé >:) Iu bà ngoại iu của cháu lắm :x
3. Mí đứa bạn thân của tao :x (Trang đú, Link xinh, Phỉ...) : 8/3 mong chúng mài đã xinh nay còn xinh hơn (miễn là ko = tao >:)) đã jỏi nay còn jỏi hơn (= tao là được rồi :)) để có j` còn hợp tác trong jờ ktra chứ nhỉ >:)) đã đáng yêu nay con đáng yêu hơn (cái nài thì > tao cũng đc :)) thế mới là bạn tao chứ :">) và mãi mãi là bạn của tao nhé :* yêu chúng mài :*
4. Các chị lớp 8,9 (chị Trang, NTPL, chị Lủ, chị Boon, chị Oánh, chị Zany, chị Zinh...) cảm ơn các chị thời jan qua vẫn luôn yêu wí và ủng hộ e :* chúc các chị sẽ ngày càng hot hơn, xinh tươi hơn, học jỏi hơn và có thật nhiều wà trong ngày 8-3 ^^ iu tất cả các chị ^^
5. gửi tớ :| tớ cũng là phụ nữ (đáp ứng điều kiện số 1) và tớ cũng yêu quý tớ (đáp ứng điều kiện số 2) vì thế tớ có quyền được vít chúc tớ chứ :p Tớ chúc tớ ngày càng học jỏi này, thi đỗ chuyên Anh với điểm số cao này, à gần hơn là tớ sẽ được jải Olympic và tìm được love actually :x Chúc tớ ngày càng xinh :p (nghe thô bỉ quá) :)) và đạt được tất cả điều mà tớ hiện jờ đang mong muốn >:)

Now come to think of it, I wish he came first you know. Too bad he "mãi là người đến sau" lol. If you knew him first you wouldnt be so precautious, cold, won't let any feelings take over. I guess after what you've been through with you-know-who you lost hope and faith, that happens to everyone. I'm not saying this cuz I like him. You know why I like him so much? I can see that he's a fun guy, I can tell you're all smilies and happy when he's around. Yeah yeah and you will say "just a friend". I'm not pushing you to like him. Just that I want someone who makes you happy stay beside you. The guy that makes you wait, gives you false hope is NOT worth it. You're destroying yourself cuz of that guy. Anyway you're a smart and strong girl, you know what to do but people are just so blind when it comes to emotions. Appreciate and enjoy what you have while it lasts. Don't build a brick wall around yourself. When you look around, there are many people who cares for you, well at least there's me. Hầy ya you were sinh ra để khổ vì tình. So yeah afterall, you're good enough for yourself. Be happy! lol all this doesnt make sense and have no point. How random.

Luv ya ~

From Hinnie with love​

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên