Những lá thư...

4U, all my love...'n 4U, who've loved me...

Bắt chước bạn My, vít cái entry này :">
Trc' khi đọc, y/c:

1. Ko đc cười (ai cười cũng chỉ đc cười mỉm chi thôi, cấm cười to b-) )
2. Ko đc kể vs các bạn đc nói đến trong entry này :-s
3. Ko đc trêu tớ :-w

Rồi, đọc đi này :">.

16 tuổi, 16 Valentine, nhg năm nay là năm đầu tiên mình tặng quà Valentine cho ng` khác (toàn bạn bè thôi, chả có special one đâu, thế mới chán :(). Vít entry này cho tất cả nhg~ ai mà tớ đã và đang thik và cả nhg~ ai đã từng thik tớ nữa (chả bít có ai đang ko :"> hum nay mình dơ quá :|). Phải công nhận 1 điều là tớ hơi bị "chung thuỷ" đấy, 3 cấp tớ chỉ thik đúng 3 bạn thôi (ngoài ra thỉnh thoảng tớ cũng hơi...ấy ấy bạn nọ bạn kia nhg mà chỉ đc vài ngày í mà :">)

Mẫu giáo: 1st love - VKD (ny hiện tại của bạn Quyên (Quyên ơi tao xin mày, đừng có kể j` vs nó cũng đừng cho nó đọc blog tao nhá, chết tao đấy :-s)
Nói thật là đến bây h, đáng ra, tớ cũng chả nhớ j` về ấy đâu . Thế nhg mà, cấp II tớ học cùng bạn Công - cùng lớp ấy cấp I vs cả con Linh - cùng trg` ấy cấp I nữa, thế là 2 chúng nó "gợi lại kỉ niệm" cho tớ :">. Ngại thế nhỉ :">. Bé tí đã đú đởn thik các bạn rồi, đúng là leader BĐTZ có khác, biết TZ ngay từ khi còn mặc...bỉm :">. Thế rồi lên cấp III, tớ lại học cùng vợ ấy. Đáng ra tớ cũng chả bít đâu, nhg mà có 1 lần, đọc blog vợ ấy, thấy cái ảnh, trông quen quen, sau thì thấy bạn Minh comment, nói tên nó là KD, thế là... :">. Hồi mẫu giáo í, tớ là tớ thik ấy lắm cơ, hồi đấy, h ăn cơm, tớ toàn tranh ra ngồi cùng bàn vs ấy thôi (rồi chả nhớ là có tranh đc ko :">). Đấy, tớ là tớ vẫn còn cái ảnh chụp ở cái đu quay mà tớ đứng cạnh ấy đấy (nhg mà con vợ ấy nó ghen vs tớ nên nó lấy mất cái ảnh rồi, con Quyên, hum nào đi học mang 2 cái ảnh mày mượn đi cho tao nhá, để thỉnh thoảng tao "ôn lại kỉ niệm" hồi mẫu giáo)
Đấy, đấy là mẫu giáo, à mà tớ cũng ko nhớ là hồi đấy có bạn nào thik tớ ko nữa :">.
À à, còn quên chưa kể 1 chuyện là hồi đấy, tớ còn bảo vs mẹ tớ là: "Mẹ ơi con thik bạn KD" nữa cơ :">. Tớ chả nhớ j` đâu nhg tự nhiên có 1 hum, mẹ tớ kể vs tớ, mới đây thôi, hình như là đầu lớp 10, ngượng quá cơ :">.

Cấp I: 2nd love - NXT (bây h ko hỉu bạn í đi đâu về đâu rồi)
Đầu tiên phải kể về năm lớp 1 đã. Sợ :-s. Trg` tớ, vốn dĩ là trg` của trẻ em mồ côi (tớ ko phải đâu nhá, đừng hỉu nhầm mà tội nghiệp tớ :(), nhg vì nếu chỉ lấy hs là trẻ em của SOS + Birla thì ít quá nên là phải nhận thêm hs ngoài nữa, mà nhà tớ trc' đây ở gần đấy, cho nên là mẹ tớ cho tớ học ở đấy cho tiện. Thế là...
Năm lớp 1: có 1 bạn SOS (hay Birla j` đấy) thik tớ. Tớ thề là tớ bít thừa, căn bản là tại mấy lần tớ đi qua chỗ bạn í, bạn í cứ cười vs tớ + định vuốt má tớ (kinh quá, sợ lắm í :-s). Mà bạn í thì có đẹp zai j` cho cam đâu, tớ sợ lắm í, cố gắng hết sức để tránh bạn í. Tớ là lớp phó HT, thế là có 1 lần, cô bảo cô cho phép các bạn cán bộ lớp tát các bạn nói chuyện nh` quá, ko nhắc đc, và thế là..>:)..cơ hội trả thù đến..>:)..tớ tát bạn kia 1 phát đau cực (tớ cũng đau tay, nhg mà sướng >:) ). Thế mà sau vụ đấy, bạn í vẫn thik tớ mới sợ chứ :-s. Cũng may là lên lớp 2 thì bạn í chuyển sang thik con bạn thân của tớ (khổ thân con bé, nhg mà sướng tớ >:) )
Năm lớp 2: uh, thực tế là hình như bạn này thik tớ từ hồi lớp 1 cơ :"> (chính xác là bạn í thik tớ từ HK II lớp 1 đến hết lớp 5 đấy, sợ chưa, tớ cũng chả bít đâu, nhg mà sau này, em họ bạn í, học cùng lớp bọn tớ, kể lại vs tớ thế :">). Nhg mà tớ chỉ coi bạn í là bạn thôi mà, chả hơn đc, khổ thân bạn í
Năm lớp 3: tớ là tớ vẫn rất là vô tư trong sáng, nhg mà đến năm lớp 4 thì...
Năm lớp 4: tớ thik bạn ... (nêu tên ở cái title "Cấp I:..." kia kìa), các bạn bảo bạn í cũng thik tớ :">. Nhg mà bọn tớ chỉ bị trêu thôi chứ chẳng có j` cả. Thế rồi đến 1 hum, tớ đánh bạn í, đùa thôi, thế mà, bạn í dỗi. Bạn í nói rõ to là bạn í thik bạn H (1 bạn khác trong lớp bị trêu là thik bạn í), cố tình để tớ nghe thấy. Nhg mà tớ chả thấy có cảm xúc j`, vẫn bt ;;). Thế rồi đến cả năm lớp 5, tớ vẫn có cảm tình vs bạn í (đúng là "Zhi dui ni you can jue" ). 1st love kéo dài trong gần 8 tháng, nh` nụ cười và ko có nc' mắt :).
À mà tớ mở ngoặc là bạn í ko đẹp zai đâu, thế mà chả hỉu sao tớ lại thik bạn í, đóng ngoặc ;))
Qua cấp I, sang đến cấp II...

Cấp II: 3rd love - NCC
Vụ này thì có khá nh` ng` trong FL bít, y/c các bạn ko đc kể vs bạn í nhá
Tớ nói thật là tớ thik bạn í từ giữa năm lớp 6. Hồi đấy tớ tồ + ngố + hâm + ngốc lắm í, ngày nào tớ cũng đi ngược đường về nhà để đi cùng bạn í (sao mình tồ thế nhở :">), nhg mà bạn í, hình như, chỉ coi tớ là bạn bt thôi, nhg đấy mới chỉ là lớp 6. Lớp 7, tớ ko đi cùng đường vs bạn í nữa (cá cắn câu rồi, bỏ mồi ra cho đỡ phí (eo ơi, công nhận hum nay mình nói toàn nhg~ câu :-&). SN của tớ, tớ mời bạn í cùng vs bạn Tân. Thế là mẹ tớ bắt đầu tra hỏi tớ, nhg mà tớ bảo là tớ mời 2 bạn í vì 2 bạn í ngồi gần chỗ tớ. Thế rồi, thằng bạn của bạn í (cụ thể là bạn Công) nói vs tớ chuyện đấy, sau 1 hum tớ khóc vì bị trêu nh` quá :">. Và thế là...3rd love bắt đầu...Từ phải nhắc đến nh` nhất trong suốt 2nd love của tớ là...thư :|. Chả hỉu hồi đấy sao tớ vít đc nh` thế, sao tớ ko bít tiếc tiền mua giấy vít thư thế. Vít nh` cực ki` lun í. Mà chả hỉu sao, tớ vít cho bạn í đc nh` thế mà đến lúc đối diện vs bạn í, đi cùng bạn í thì chả bít nói j`:">. Thế đấy, công nhận là năm lớp 7 rất vui, nhg rồi...cuối năm, vào đúng ngày sinh of Bác, 19.5, tớ làm một trò rất là điên mà đến tận 1 năm sau tớ vẫn thấy hơi hối hận. Tớ vít thư chia tay vs bạn í (đùa thôi) thế mà bạn í bảo là bạn í định chia tay từ 2 tháng trc' rồi :|. Tớ chả hỉu lí do là j`, đến bây h vẫn ko hỉu. À đấy, còn quên chưa kể 1 chuyện, hồi đấy tớ dễ ghen cực í. Trg lớp có 1 bạn tên là HT, thik bạn C. Bạn H.T còn nhờ con bạn thân của tớ (con Link í) theo dõi bọn tớ hộ nó nữa chứ. Thế rồi, có 1 hum, nó viết thư tỏ tình vs bạn í, tớ chả nhớ lắm, chỉ nhớ là, có cái j` mà: Tớ yêu ấy í. Thế là...tớ ghen các bạn ạ. Tớ...khóc mới sợ chứ :">. Và thế là chiều hum đấy bạn í gọi điện dỗ tớ (sợ chưa :> ). Thế rồi về sau, tớ trêu bạn í vs bạn H.T, trêu nh` lắm í và hình như...đấy là lí do từ 2 tháng trc' của bạn í. Thế đấy, sau vụ chia tay, tớ khóc nh` lắm í, nh` dã man luôn, ko kém lần tớ trượt Ams là mấy. 3rd love kéo dài trong gần 8 tháng (y hệt 2nd love). :)) nh` và :(( cũng nh`. À lúc chia tay òi í, tớ còn mang hết quà trả lại cho bạn í cơ. Mở ngoặc típ là bạn này cũng chả đẹp zai j` đâu ;))
À tớ bổ sung là hồi lớp 7 có 1 bạn thik tớ nhá, bạn í vít thư cho bạn ấy ấy của tớ là: "I hate you. you love Hanh and I love Hanh, too. ... (ko nhớ nữa, chuối quá :-&). 8.3 bạn í còn để quà trong ngăn bàn tớ cơ, kia tên là COURSE (hình như thế, tớ ko nhớ :| ). Các bạn ấy đi tìm hiểu, cuối cùng thì đoán ra nhg ko bít có chính xác ko ;))

Cấp III: 4th love - (tính đến thời điểm này) L gege
Em ko thik kể tên anh ra vì cũng có quá nh` ng` bít òi. Nhg thực tế là, cái tc em dành cho anh, nó...ko hẳn là love (theo đúng nghĩa), hình như chỉ là "say nắng" thôi :). Lần đầu tiên em gặp anh là hum đi cổ vũ bóng đá. Anh là ng` đầu tiên ra nghỉ. Chúng nó đổ xô ra pv để cho lên báo lớp, còn em...em mặc kệ vì em nghĩ: "Anh này xấu, ko thèm ra pv" (soi rồi đấy, soi kĩ cực :">). Thế rồi, đến 1 hum, Fank share ảnh đá bóng cho em. Ko hỉu nó chụp kỉu j` mà anh lên ảnh lung linh thế? Hay tại anh ăn ảnh? Từ hum đấy, em...anh lun :">. Thế đấy, mọi chuyện bắt đầu rất dễ dàng nhg mà kết thúc thì ko dễ đâu. Em thề là lúc đấy em thik anh lắm í, lại còn bắt thằng Tú tìm hỉu xem anh đã có ny chưa :">. (thằng Tú, ** mày, tìm hiểu kỉu j` mà kêu anh í chưa có ny trong khi chị T*** ở đấy hả? X( .Tao là tao ức lắm rồi nhá, vụ đấy mà mày tìm hỉu cẩn thận thì có phải bây h bạn mày đã...ấy anh khác rồi ko :"> ). Thế là, em cứ hi vọng. Thế rồi, ko hỉu ông trời thế nào mà tạo cho em quá nh` cơ hội để em hi vọng 8->. Đầu tiên là, trong lúc em đang tuyệt vọng vì ko có cách nào "tiếp cận" anh thì có 1 hum, chị Thanh Thanh add blog em. Vô tình thôi, nhg em accept chị í, và cũng vô tình thôi, ngay trc' hum đấy, em đọc danh sách đội tuyển QG (hình như thế) và thấy tên chị í TTT - 12I. Em chả hỉu sao lại đoán ra chị í học 12I và hỏi nik chị í, rồi hỏi nik anh, nik anh X. cho F., nik 1 số anh khác nữa (cho bọn bạn em) :">. Nhg mà, add nik anh rồi mà từ lúc đấy đến tận bây h, em mới chỉ chat đc vs anh có vài câu. Rồi đến 1 ngày, em kể vs con bạn cấp II của em về anh, và...cũng vô tình, mẹ nó và mẹ anh làm cùng phòng. Thế là mẹ nó kể hết vs mẹ anh, mẹ anh lại còn ủng hộ em mới sợ chứ. Và cứ thế, em lại càng hi vọng vào "1 tương lai tươi sáng..." 8->. Từ mẹ anh, em lại vô tình phát hiện ra là anh học cùng lớp cấp II vs ông anh họ em (cái này phải thanks anh Leo vì đã hỏi hộ em :x). Thế đấy, trời cứ liên tiếp tạo cho em cơ hội để hi vọng. Nhg rồi, em cũng phát hiện ra là, anh đã có chị T***. Nhg mà mọi ng` bảo là 2 ng` đã chia tay òi nên em vẫn hi vọng...Và rồi, về sau, em phát hiện ra là, vì thấy bọn em hay xuống 12I, chị T*** sợ mất anh nên mới đồng ý quay lại vs anh. Thế đấy, 4th love kết thúc chỉ sau có 3 tháng, chả có tí nc' mắt nào :).

Thực tế thì trong suốt 16 năm sống trên đời, tớ đã từng "say nắng" rất nh` bạn, tớ thề. Nhg mà mỗi bạn í chỉ xuất hiện trong trái tim tớ trong vòng vài ngày, nh` lắm thì 3 tháng (như cái 4th love í :">), mà lúc hết say rồi thì nó cũng chả làm tớ buồn (TH 4th love là 1, TH bạn...(cái này, chú, anh zai, anh B,...một số bạn khác nữa bít (cái lần mà cháu/em/tớ phải del 1 loạt comment í, cấm ai kể ra nhá, ...) :">

Kết thúc entry: Cho tất cả các "tình yêu" của tớ/em, tớ thề là tớ đã từng "thik" các ấy/anh, "thik" thật lòng :">.

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi My

<Bức thư này mang tính cá nhân khá cao, và có lẽ nó cũng ko đáng tik bài hay đâu cho nên ai lười thì cứ bỏ qua, ko bõ đọc đấu :| >
Cám ơn em vì món quà, anh cũng bất ngờ vì món quà đấy thật đấy, thấy hơi hổ thẹn vì cái món quà anh mua cho em nữa ._. Cảm ơn em cả vì tiền mừng tuổi sớm nữa, thật sự là nó đã cứu anh 1 cú tưởng tuyệt vọng rồi, ko hiểu sao anh lại mở ví ra trong chút hy vọng mong manh như để khẳng định lại cái sự thật phũ phàng là mình ko còn xu nào trong túi và rồi thấy tiền của em trong đấy, em ko biết anh sung sướng thế nào đâu, hét lên như thằng rồ giữa đường ^^'
Anh định gọi điện cho em tối hôm đấy cơ nhưng mà đt hết tiền còn đt bàn thì bị chiếm rồi ._. Chẳng hiểu sao anh cũng ko muốn PM cho em mà lại post ở đây... chắc là để câu bài :p
Cái thiệp của em đọc xong thấy buồn quá. Uh thật sự anh thấy số em cứ lận đận kiểu gì ấy. Thôi ko sao, cuộc đời vẫn luôn tươi đẹp :D Anh sẽ cố sáng mùng 4 (rite?) đi với em :D
Đi Xuân Hòa về có nhiều chuyện muốn kể lắm nhưng chưa có thời gian kể cho em, bận quá. Chỉ riêng hôm qua anh chạy khắp HN tốn đến 2 bình xăng mà mọi việc vẫn cứ rối tung lên, có cảm giác chỉ muốn thân mình xẻ ra đc làm 3 mỗi mảnh làm 1 việc... nhưng dù sao thì mọi việc cũng kết thúc tốt đẹp rồi, có lẽ là do anh luôn may mắn vào phút cuối ^^
Buồn cười là em thì như thế còn anh thì cứ có bến đỗ nhưng lại chẳng vào... nhưng mà bây giờ thì khác rồi ^^ giờ phải tập viết lách cho nhiều vì con bé thích viết thư... ôi chữ mình đã xấu thì chớ... ._.

Dù hơi muộn nhưng vẫn muốn chúc em, coi như đây là tấm thiệp đi cùng với quà của anh hôm qua nhé:

" Chúc em một Valentine ấm áp nhờ những cây nến của em, nhưng năm sau sẽ là một Valentine nhờ hơi ấm của 1 người hết lòng vì em, và anh hy vọng em vẫn sẽ đến tặng anh chocolate nhưng sẽ đến ngồi sau xe một ai đó thật xứng đáng với em và dành cho em ;) "

Gửi tất cả bạn bè của tớ >:-D<
Được tin nghỉ Tết thêm một ngày ^^ Tớ vui kinh khủng \:d/ :D Tớ cứ nghĩ là sẽ vui lắm...Nhưng hóa ra nghỉ Tết cũng chẳgn vui vẻ mếy :"> Tớ nhớ các ấy :"> Thật ngượng phải nói ra mấy câu này :"> Nhưng thật sự tớ nhớ các ấy lắm T.T Tớ nhớ những nụ cười, những câu chuyện phiếm, những lúc vui buồn với các ấy :"> Tớ thấy hơi sến nhưng mà đúng là như thế ^^ Hôm nay đã là ngày cuối cùng của năm cũ *hình như thế :">*, mà cho dù có ko fải là ngày cuối cùng đi chăng nữa ^^ Tớ vẫn muốn nói với các ấy là tớ iu các ấy lắm ^^ *đừng nghĩ tớ là les nhớ =))* tớ mong các ấy sang năm mới sẽ học jỏi hơn *miễn là < hoặc bằng tớ :">*, là trai thì là trai tài mà là gái thì là gái sắc ;;) *để lớp mình toàn trai tài gái sắc :">*, luôn khỏe mạnh và có nhiều tiền để còn khao tớ chứ ^^ ;)) Tớ iêu các ấy :* :x Nhớ lì xì cho tớ lấy may nhé ^^
Bạn "hiền" ;;) của các ấy, Berry ^^ 0:)
Gửi các anh các chị luôn ủng hộ e ^^
Năm mới Tết đến ^^ e chúc các a các chị khỏe mạnh, nhiều tiền mừng tuổi ;;) may mắn hơn và học jỏi hơn ^^ E cũng chúc các a thì là trai tài còn các chị là gái sắc ;;) *Trường mình toàn trai tài gái sắc :">* E cảm ơn tất cả những lời khuyên, động viên và những cái tik bài hay cho e của các a chị :"> E iêu tất cả mọi người ^^ E iêu tất cả amser ^^ Đặc biệt là những người tik bài hay cho e ;;) :"> *hí hí ngượng thế ;))* :">
E "ngoan" của các a các chị :">​
Gửi mọi amser từ lớn đến bé ^^
<:p HAPPY NEW YEAR <:p
By E Yến ^^​

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi anh
2 ngày vừa rồi, em thực sự không nghĩ được gì, cho đến tối nay, em quyết định phải viết ra những dòng này, viết cho anh, và cũng là để cho lòng mình được thanh thản khi một năm mới sắp bắt đầu.
Cái Mai gọi điện cho em đúng ngày 14 - 2 báo tin anh mất. Nghe tin, em cảm thấy hoàn toàn trống rỗng, vì em ko thể tưởng tượng được là việc đó lại là thật. Em vẫn còn nhớ những ngày em còn học ở TV, còn nói chuyện, cười đùa với anh, nói những chuyện ko đầu ko cuối, bắt nạt anh. Em còn nhớ khuôn mặt anh, khuôn mặt trẻ con cực kỳ ý, má cứ phính phính, lúc nào cũng chỉ muốn bẹo cho bõ tức. Anh là người đầu tiên nói rằng em có nụ cười tươi như thế nào, là người đầu tiên nói với em rằng em đặc biệt. Em không thể không trách ông trời, sao Người lại nhẫn tâm như vậy, sao lại để cho anh ra đi? Anh còn chưa thực hiện được ước mơ của mình cơ mà.Anh đã từng nói rằng anh muốn đi du học để trở về xây dựng TV, anh muốn được giống như thầy Việt cơ mà. Anh mất khi chỉ còn 24 ngày nữa là anh tròn 21 tuổi, cuộc đời sao lại quá nhẫn tâm như thế? Em đã khóc, khóc vì em tuy ko tiếp xúc nhiều với anh nhưng em rất yêu quý anh. 12 h rồi, pháo hoa đang sáng, nhìn từ nhà em cũng có thể thấy được. Một năm mới đang đến rồi, hứa hẹn nhiều niềm vui. Nhưng em biết, ở đâu đó trong HN này, có một gia đình đang đeo khăn tang vì con trai họ mới mất được 15 ngày. Em, cũng như tất cả mọi người trong TV, sẽ mãi nhớ đến anh, anh ạ. Em yêu anh, yêu với tất cả tấm lòng chân thành của một người bạn.

:) Gửi em :)
:) Vừa rồi, sát giao thừa, em hỏi anh "em nên cảm ơn vì anh đã đcọ bài viết của em hay anh nên cảm ơn vì em đã viết bài trong topic về *** đây?" anh đã trả lời là nên cảm ơn giời :p và BQT HAO vì không có HAO thì có anh, có em cũng bằng thừa :p để rồi em Reply rằng: "Anh Ngốc lắm. Là do em may mắn"
:) Giờ anh nói :p. "Em ngốc lắm. Là do anh may mắn cơ"

:) May mắn thật đấy :) Để chưa sang đến năm mới :D Đã biết ngay rằng :)
Dù năm nay có thật vất vả với cả anh và em :) Thì may sao, đó là một năm thật vui vẻ và hạnh phúc :)

Trân trọng và giữ gìn em nhé :p. Dù nó chưa là gì cả :p :)) :p.

Ngủ ngoan nghen em, không một lời chúc năm mới đâu :p. Anh đã nói trong SMS vì sao như thế rùi mà :p

p/S: Hôm nay thật tuyệt vì nó làm anh cảm giác rõ ràng rằng đang ở rất gần :) Gần đến mức thấy anh thấy ấm áp... đến lạ :x.

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi: chẳng ai cả, vì chẳng muốn bạn bè nào biết :D
nhưng mà vẫn muốn gửi là sao?
để ai đó ít ra là còn biết mình cảm thấy sao vào những giây phút đầu của năm mới chứ :D
ơ, định nhét vào blog
mà dạo này viết blog suốt ngày viết nữa thấy cứ... nhạt nhạt :|

đầu năm mới tự nhiên thấy buồn
buồn trước tiên là bị papa chửi bởi lý do rất dở hơi :))
trèo sang nhà hàng xóm xem bắn pháo hoa, papa nhìn thấy và "ts mày", rồi thêm một đống ~!@#$%^ =))
buồn tiếp theo là lúc ngắm fáo hoa thấy năm mới đến sao mà nhanh và nhạt nhòa thế :)), đùng cái nghỉ, đùng cái giao thừa, đùng cái năm mới :))
buồn nữa, năm nay mình chẳng có ai để nghĩ đến lúc bước từ năm này sang năm khác :))
buồn, là có mấy đứa k thèm vào blog mình chúc mừng năm mới :)), một cái buồn dở hơi :))
buồn cuối cùng, là có đứa điên liệt mình vào danh sách nó để invi, mặc dù bi h thì mình ghê tởm nó, nhưng mà có thêm một ng coi mình là một thứ fiền fức và k muốn bị mình làm fiền, thì cũng buồn :D
thế thôi, năm mới sang phải cười, mà sao mình cười cứ méo méo :))
ớ, tưởng năm nay ăn tết nhẹ nhàng lắm sao tự nhiên đầu năm đã thấy... buồn buồn =))
viết cái này bạn bè mình chắc chẳng ai đọc được, may ra trừ một ng vẫn luôn đọc bài mình :)
nhưng mà đó là trước đây, còn bi h thì...
Ơ chết thật, sao năm mới sang mà buồn ...

buồn tái bút: có lẽ năm mới sang, ít nhất một người phải buồn vì mình nhiều lắm... xin lỗi vô cùng.

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi ấy

Giờ thì ấy đọc hay ko thì tuỳ, tớ viết để khỏi áy náy thôi.

Bây giờ khẳng định nhé! Ấy chẳng còn là gì với tớ nữa.

Tớ đã nói hết những thứ tớ muốn nói và đã nhận được những thứ tớ đáng nhận.

Tớ của 1 tiếng trước, 1 năm trước, đã khóc như mưa khi nghe những điều cậu nói. Phải công nhận giờ tớ tỉnh hơn bao giờ hết, sự thật ấy cộng với cái cách nói chuyện rất khác cậu mà tớ từng biết ấy còn buốt hơn 1 gáo nước lạnh nhiều.
Nhưng khi 1 cú điện thoại vang lên, cái con bé cậu đã cảm ơn vì đồng cảm với tớ ấy, cho tớ nghe pháo hoa từ tận Nghệ An, ôi xa thật là xa. Một năm mới đã tới.

và tớ biết còn có quá nhiều người tốt với tớ hơn cậu rất nhiều, những người mà họ chẳng bao giờ có thể cho tớ tựa đầu vào để khóc,chẳng dẫn tớ đi ăn kem,... nhưng tớ ko phải 1 con cừu Dolly trong mắt họ, trong lòng họ tớ không được xếp theo thứ tự abc như cậu.

Họ không làm được như cậu nhưng tớ là một trong số rất, rất ít người họ quan tâm :x

Giờ tớ ko thể khóc vì tớ đã del nick cậu, và tớ đã hứa là tớ sẽ thay đổi.

Cảm ơn cậu vì đã cho tớ được khóc, rửa trôi cái con người ngu ngốc và sầu muộn kia của tớ.

Chúc mừng năm mới và hy vọng cậu hạnh phúc với thế giới hoàn hảo đến điên dồ của riêng mình.

1 con thỉnh thoảng ngớ ngẩn ( như cậu đã nói :)))
( Mà thực sự là cậu nhầm rồi, nó luôn luôn ngớ ngẩn cơ)

P/S: đây là thứ cuối cùng tớ viết cho câu và có nhắc tới cậu. Vĩnh biệt bạn yêu quý! ông chủ già ngu ngốc và cố chấp.

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi bà cô thân yêu h này đang đón giao thừa trên máy bay để đi tới Angola 1 mình, giao thừa đầu tiên ko đi cùng nhau , lại ở xa nữa..Mong rằng sẽ vẫn nhớ về nhau :)

Chắc đến lúc sang kia mới đọc được đống này !Nhưng đừng thốt lên yêu con cháu lắm nhá !:p

1 tháng - bit đâu lâu hơn ( 1 năm , có thể :))), cháu sẽ phải đi 1 mình lòng vòng trên những con đường hàng ngày ta vẫn hay đi đấy ..Đoán cảm giác của cháu đi?? Chắc sẽ giống cô thôi , khỏi đoán nhờ , cùng cảm nhận lun được rùi :p..Dù là gần đây ko hay đi nữa nhưng mà 2,5 năm - thời gian ko ngắn chút nào nên những con đường đặc biệt lém , lúc nào cũng có thể nhớ về nó được :D. Quan trọng hơn là nó đã cùng trải qua bao chiện , lắng nghe bao thứ đẹp đẽ , bao kỉ niệm vui buồn từ 2 cái miệng này..Ngày nào cũng đi qua nó nhưng vẫn cứ đi , ngẫm lại cũng đốt cho nó bao nhiu thứ cô nhờ : tiền xăng, tiền sửa xe, tiền thay lốp mòn , tiền thay này thay nọ, rùi cả tiền khâu 14 mũi cái chân cháu nữa :))..Bao nhiu xiền + mồ hôi và nứoc mắt ( cả máu nữa ) , con đường có hết ^^, nhưng nhìu nhất vẫn là kỉ niệm thoai ..H nhắc thì ko được nữa roài , kể sao hết cô cháu nói bao nhiu chiện , bao nhiu từ cho nó nghe :D. Nó cũng chứng kiến con cháu này và bà cô này thay đổi từng ngày trong 2 năm qua, h nó mà nhận xét thì đúng đắn nhứt nhưng tiếc là nó ko bit mở mồm ra được , chỉ bit nghe và nhìn thui :)..
Kể ra mình tiêu 1 đống tiền cho cái xe vì đường phá hoại nhưng ngẫm kĩ thì mình cũng phá hoại nó nhìu phết cô nhỉ :)). Cứ phi như bay , cứ nhằm cống mà tương , chỗ lành lặn trên đường thì ko đi , cứ nhằm mấy chỗ có vết thương như cống rãnh mà đi thui , nhờ thế mà cô cháu mới có cơ hội bay cao 30cm so với mặt yên chứ , nhờ thế mà cô cháu mới có cơ hội chịu đau giỏi hơn chứ :-"..Những ngày nắng bụi mù ,những ngày mưa ướt nhẹp , tóm lại thì nó bị hành hạ nhiều hơn mình ..nhưng nó cũng thật hạnh phúc vì có 2 con dở hơi cứ đi trên nó bô lô ba la đủ thứ chiện trong 1 khoảng thời gian dài và h coi nó là 1 cái rì đó quan trọng rùi đặc biệt :).. Cháu sẽ vẫn đi hàng ngày , vẫn cười nhưng ko nói (vì có ai ngồi sau đâu mà nói , lẩm bẩm 1 mình trên đường à 8-}), nên nó sẽ chẳng được nghe nữa --> cô về nhanh mà nói chuyện với cháu cho nó còn nghe nhá :D..Thế thui , đủ để bit đến 1 cái mà cô và cháu ko thể quên roài ^^

Nói 1 chút về chiện nhá , coi như 1 chút nhìn lại quá khứ , 1 chút nhìn lại những kỉ niệm của mình từ hồi chơi với nhau đến h..

- Lớp 6 bit đến lần đầu tiên là 1 con tóc dài mắt gườm gườm nhìn mình đang vắt veỏ trên cây..Cho tới lớp 8 cũng chỉ là thỉnh thoảng nhìn thấy trên cầu thang thoai , chả có ấn tượng vẹo rì :-"

- Lớp 9 : theo trí nhớ cô thì là cái hồi cháu mặc áo tay bồng ra hỏi ở sảnh í hả ?? Cháu thì chả nhớ rì cái ấy cả :)). Chỉ nhớ chơi boro cùng nhau xong cái lần khởi nguồn để thân thiết là hum mình khóc rưng rức ngoài cổng trường, kể cho nó nghe chiện con M.hằng và thằng Điệp..:))..Rùi còn lần đi Tuần Châu cùng lớp cháu , cô cháu và con Tịnh lượn lờ trên bãi biển rùi về bị chửi ..

Cấp 2 nó chỉ nhạt nhòa thế thui cô ạ :">. Có trách thì trách ông trời ko cho cô cháu ta bit chất nhau từ hồi ấy :-"

- Lớp 10 : Chẳng nhớ là bắt đầu thân hơn từ khi nào , cháu lấy 1 chiện làm mở đầu nhá .. Đấy là chơi bóng linh tinh dứoi sân , cô lôi 1 bạn ra giới thiệu và bảo là cũng học cấp 2-ams , nói cái tên thì mình thấy cứ mơ hồ, hóa ra con M.Ngọc trước đây đã từng nói roài - bạn Longx( lúc đấy thì vẫn giới thiệu là Dương Quang Long :))).. Dần dần chơi bóng có thêm Chim , Trí ,.. để thành cái nhóm bi h đấy nhờ :D..

Nhớ lớp 10 thế , h ra chơi là ngập người ,toàn 0306 chơi bóng thoai , ko thì tí tớn tán phét này nọ ,cái thời đấy nhớ lại h cũng qua lâu rùi nhưng nhớ về thì thấy nó cũng dài lê thê ..1 ngày vui thì có bao h qua nhanh đâu phải ko cô??--> sến sến :">

HK2 là thời kì bóng rổ khủng hoảng lun..Chiều nào cháu cũng trốn tiết 5 xuống chia đội đấu cùng mọi người , có cả bạn Long thú nữa :">. Cái sân tập ngày ấy vẫn còn được vào và mọi người cũng hay vào , ko đấu thì ngồi xem bọn tuyển nam tập..Đây cũng là nơi lần đầu nghe giọng sex và Đùi song ca MOL và vỗ tay hò hét ..Còn nhớ ngày ấy mắt nhìn Long thú đang say mê nhìn PA mặc áo dài , buộc tóc xinh dã man và ghen tị :))

Rùi tới giải TP cô nhỉ ..Cái giải này sao hay và dài thế..Sáng sáng 6h đến trường tập xong cả bọn cùng lóc cóc xe đạp đến sân PDP để đấu ..Trận đầu với VD cháu nhớ nhứt , trận mình sao nhất mà :)), đấy cũng là giải mình phong độ nhứt nữa :">. Nhớ lần đầu tiên cô vào sân ném được quả bật bảng góc 45 độ dù vào có 1 chút :-"...CK là ngày có nhiều thứ nhứt đấy..Đấu xong đi ăn rùi kara loạn cả lên , mà hình như đó cũng là hum nhóm mình nhiều đứa có kỉ niệm về chiện t/c nhờ ..PA hôm đó bị mất ví , mình nhìn LT mặt buồn chỉ vì PA bùn ( đấy là hồi đấy nghĩ thế :))), Chim đèo PA về (hồi đấy ko bit cô có cảm giác rì khi nhìn thấy cảnh đấy ko ;;)), Sex thì khóc vì lần đầu thấy vô vọng...Đáng nhớ thật :)Trong phòng kara, con Chip ngồi che cho mình nằm khóc đằng sau khi thấy LT cười nói vui vẻ với PA ^^..Cảm giác những ngày ấy tuyệt vời thật ^^

Hè năm này 2004 , 3 tháng mà cháu cứ ngỡ là 1 năm , vì có quá nhiều thứ vui vẻ..Thời gian đi tập để chuẩn bị cho giải Huế có 2 tháng thui thì phải nhưng mỗi tuần 3 ngày , mỗi ngày 3 tiếng, xong cả bọn đạp xe về nên toàn 11h đêm ..Trứoc khi về con nước mía và cô thì sướng nhứt được chúng nó "thồ" về tận nhà..H nghĩ lại thấy vui vì cô ko tập nhưng cứ đến đấy xem rùi nhận xét rùi sửa này sửa nọ cho bọn cháu..>_<..Mỗi mình cô là ra ga tiễn hum cháu đi rùi 6h sáng bị cháu gọi điện bắt đến ga đón 2 tuần sau đấy :).Ừm , nhớ hồi ấy tao mượn xong bị 1 con làm hỏng tai nghe Walkman của mày h vẫn chưa đền mày sex ah =))..Thời gian này đã dài rùi , xong là giaỉ clb rùi giải trẻ , bắt đầu đi đêm nữa nên càng dài hơn..Nhớ sn Sex năm ấy trời mưa mình ko đến , nghe cô kể có mỗi cô thui (mới tháng 6), trong khi nó đợi mọi người để khao..Hồi đấy vẫn chưa có cái hội mình ..xong đến 1 lần xem phim ở Dân chủ phải ngồi ghế hàng đầu ( Thế mới là yêu :D)..Cho đến ngày đầu tiên của nhóm 9/8/04-hum úp sọt mà cô cứ đinh ninh là ko có MS í , 2 tháng mà lâu ơi là lâu ^^...KO kể nổi nữa roài ^^

-Lớp 11 : Ko cùng ca nhưng chăm đến trường buổi chiều lém , và đi cùng mọi người ..THực sự thì chỉ có HK1 là như thế thui :) nhưng cũng nhiều thứ thật ..Ngày nào cũng chăm chỉ lên HAO, theo dõi cái thread này và post..Ngày nào cũng đi trên 1 trục đường đưa mọi người về , thỉnh thoảng ăn chân gà hoặc bánh trôi tàu..:)Nhớ cái Ngày hội hóa học ở Cung thiếu Nhi xong đi ăn xôi Yến , hum đấy thế nào , cảm giác rì , ai ra sao nhớ hết chứ..Nhớ cái Xmas đi 2 ngày liền ấm áp thế nào này..Hầu như lúc nào cũng có mặt cô cháu mình cả nhỉ :)..Rùi kế tiếp là hum sn Nát , đứa nào cầm tay đứa nào rùi chụt cho phát lúc mọi người ko để í ấy :-" và bắt đầu 1 chiện mới :-".. Tính ra là mấy ngày thui đấy mà nhiều chiện thật..Sang tháng 3 có hum 3/2 , lần đầu Yến mặc áo dài ép tóc trông choáng phết ;)), Sex hum đấy hát Trở về tuổi thơ đến h vẫn còn ấn tượng mạnh , ko được nghe nó hát lại 1 cách tử tế sau hồi đấy nữa :((. Chắc bắt nó thu âm thoai :(...Năm 11 thì đó là đáng nhớ nhất raòi :D

-Lớp 12 thì nhìn chung là nhạt nhòa vì nhiều chiện xảy ra , ko chỉ là trong nhóm mà mỗi đứa cũng có những mục đích khác , những điều rì khác..Tới h cũng vậy nhưng mà vẫn có cái rì đó nối chúng ta lại thui :)

Ko thể viết thêm được vì mỏi mắt we', cô đọc từng này chắc cũng đủ mỏi rùi ..Vậy nhá bà cô, cứ nhớ đến từng kia chiện là đủ lắm rùi ,còn những cái cháu ko hoặc ko thể viết ra thì cô cháu vẫn lun tự bit và lun giữ trong mình rùi :)..Nhắc lại 1 câu nói cháu đã từng nói : Ko bao h cháu quên bà cô được vì bà cô là lifelong friend của cháu mừ :*

H này có lẽ cô đang ngồi hoặc đang ngủ trên máy bay nhờ , cũng ra khỏi VN rùi nên cháu ko thể sms hoặc gọi được cho cô , nhưng mà cháu vẫn nghĩ đến cô đấy , còn cô thì sao??^^Cháu nghĩ câu trả lời lun chỉ có 1 mà thui, chúng mình giống nhau mừ :x...Mong rằng cái tết đầu tiên xa nhà nhưng gần ba mẹ của cô sẽ vui vẻ và có nhiều điều đáng nhớ :D..Iu bà cô nhìu ^^

gửi ấy nè.
lại gửi, mặc dù vừa viết mail cho ấy xong. Nhưng chắc chả đủ. Vẫn thấy thiêu thiếu.
Ngày mai rồi, tớ sẽ đợi, đợi trong mịt mùng, chắc thế. Tớ sẽ đợi để nghe lời chúc của 1 người.
Ấy bi h đang làm j` thế? Nhớ ấy cực :p bít ko ?

Gửi anh
...Biết nói thế nào nhỉ?...Có thể đây sẽ là bức thư cuối cùng e type cho a trong Những lá thư...Đơn jản vì hôm qua e đã nghĩ kĩ rồi...E thức tới 5h sáng là để nghĩ tới chuyện này...E thấy e đã quá mệt mỏi rồi ; trái tim e đã jà cỗi rồi...E ko còn đủ sức để chờ đợi a nữa...Type ra những điều này, e tự thấy hổ thẹn cho mình...E đã nghĩ rằng e có thể đợi, e có thể chờ...Nhưng e chịu đựng thế là đủ rồi...E sẽ ko chờ nữa, ko đợi nữa, ko sống trong sự tuyệt vọng nữa...A nghe những điều này, chắc sẽ thấy vui, vì jờ đây a ko phải nghĩ ngợi tới 1 đứa lít nhít bắng nhắng nữa...^^ Chúc a năm mới mạnh khỏe, học jỏi hơn và tìm được một nửa đích thực..G'bye...4eva...

Just for u (lần 2 ;)))
hum nay ko thấy onl... >:D< uh, bít rồi, bít là ngày mai u mới onl :p đây là lần thứ 2 kể từ sau khi rũ bỏ hình ảnh 1 thằng điên trong đầu, P mới lại chờ đợi 1ng onl hồi hộp , đầy hy vọng đến thế >:D<
cảm ơn u vì hôm 28 nè, cả giao thừa, đều chịu khó ngồi nghe P nói..:p chịu khó tiếp 1 con lắm mồm, lắm chuyện , lắm tâm sự như P (@__@)Cảm ơn vì đã cho P nhìu lời khuyên , và cũng tiếp thu những lời khuyên của P :D Cảm ơn vì đã cho P thấy P là ng thế nào, có giá trị ntn , cho P thấy P quan trọng vs nhìu ng , là niềm vui, giúp ích đc cho nhìu ng ^^
Cảm ơn món quà đặc biệt hôm Valentine... ^^ 1 Valentine ngọt ngào như 2 ng bạn tốt :D:D
Cảm ơn lời chúc đầu năm ^^ lời chúc P mong nhận đc nhất, lời chúc cũng bt thôi, nhưng rất cute ^^

mong u onl lắm :D:D ..

>:D< bạn iu quý :D

From: bọn em :>
To: bọn anh :D
ồ ô ố ồ ô
Bao nhiêu đêm nát óc nghĩ suy 8-X:
Trèo núi kia anh nhào núi này =:)
Vô tình gặp em trong giấc mơ \:d/
ồ ô ố ồ ô
ồ ô ố ồ ô
Có anh nào ngu như các anh chưa? ;;)
Đưa đón "em" xong các anh lại về <):)
Ngu thì chết chứ bệnh mẹ gì? <:p
ồ ô ố ồ ô

ồ ô ố ồ ô
ồ ô ố ồ ô

Gửi em

Anh ghét các thể loại chuối sến, dài dòng ko giải quyết đc vấn đề, vì vậy chỉ xin gửi em 1 bức thư ngăn ngắn thôi b-)

Bình thường thì anh không hay viết thư cho người khác như thế này, chỉ quen việc tự gửi cho chính mình thôi, nhưng hôm nay anh chợt nổi hứng vì vừa nhìn thấy bức thư trên kia của em ^^
Nói thế chắc em biết là anh đang vui! Tất nhiên là anh vui chứ :D ! Nhưng anh muốn em hiểu rằng anh vui ko phải vì đã thoát khỏi đc 1 con bé nhiễu sự như em nghĩ đâu. ( nói thẳng ra là ai chẳng thích có fan hâm mộ :)) ) Nhưng anh vuí là vì thế này ;))

Thứ nhất là anh vui hộ em thôi b-) Em đã quyết định đc như thế thì anh chắc rằng em sẽ ko còn phải buồn vì 1 người khác nữa :D Tất nhiên là em sẽ thấy còn nhiều thứ hay ho hơn là việc ̉lo nghĩ về 1 ng` nào đó vô hình :-@. Và anh tin rằng, em sẽ thoải mái đón nhận những niềm hạnh phúc khác lớn hơn ^^: từ bạn bè, từ người thân, hay từ 1 người nào đó khác nữa :-j... Nói chung là tất cả sẽ tốt đẹp với em :>

Thứ hai là anh rất vui vì anh và em có thể trở thành bạn, tất nhiên là nếu em vẫn còn tôn trọng anh. :D

Và cuối cùng thì chúc em năm mới vui vẻ, hạnh phúc và gặp nhiều may mắn :x

E đang ngồi và nghĩ về lời chúc trong đêm giao thừa của a :" Chúc tìm được 1 người nào đó xinh tươi trong năm mới " :)).. Có bit là e đã phải kiềm chế để ko nói lại rằng :" Chắc chẳng bao h e cần tìm 1 thằng nào khác xinh xắn cả , vì e đang rất yêu 1 đứa xinh tươi rùi " :))..Cũng thú vị thật vì lần đầu tiên trong đời , và có khi là lần duy nhất e mong 1 lời chúc đêm giao thừa ko bao h thành sự thật , đó là lời chúc của a đấy :p. A hiểu rõ cơ mà , sao vẫn nói như thế ??:D. A hiểu rõ là e thế nào cơ mà , chúc thế để làm rì ??:D.. Mà cứ cho a chúc tìm được người mới thì cũng ko nên thêm 2 chữ "xinh tươi" vào a à :D.."Xinh tươi" trong lòng e mãi chỉ có 1 mà thui :p.Chợt nghĩ lại 1 bài hát mà có thể sắp tới sẽ song ca ,tại sao lại song ca bài này nhờ , có phải vì đúng với chiện của chúng ta hok??^^

Biết bao lần nguợc xuôi trên phố dài
Lòng xao xuyến khi e nhìn thấy a
Mắt nhìn theo bóng hình a trong nắng mai

...Với e thì mới như thế này 2 lần thui :p..

Đến 1 ngày nhìn a e hé cười
Nụ cuời xinh cho a ngàn ước mơ
Bao nhiêu ngỡ ngàng, bên nhau quãng đường
Bối rối khi chợt yêu

...Đi bên nhau trên quãng đường đó nhìu lém nhưng hok phải bối rối và chợt yêu là do đi trên đường đâu :p...

Gần bên a , nhận ra a
Bên đồng xanh hương hoa thơm ngập tràn nắng vàng
E hoang mang đang đi tìm và may mắn đã cho gặp a
Tình e reo và trao a
1 nụ hoa bên e đang toả ngát hương
E mang theo trên đường đời
Tình a trong trái tim
Và e mong suốt đời yêu a

...Chẳng thể nói rì hơn :)..

Nhớ năm nào học chung dưới mái trường
Tuổi thơ lớn bên nhau nào có hay
đến 1 ngày , bỗng nhận ra e lớn xinh

..2 câu đầu đúng còn câu cuối thì :-s..Nhưng mà cũng đúng , mọi người bảo thế ;))..

A ra trường còn vương nỗi nhớ đây
Tìm nơi đây đi theo tà áo bay
Bao nhiêu ngỡ ngàng, bên nhau quãng đường
Bối rối khi chợt yêu

..cái này thì thỉnh thoảng đấy :)..

Yêu e a trao trọn cho e
Như nhựa xuân cho cây lá xanh
Và tình yêu sẽ tươi đẹp biết bao

Yêu e a luôn cùng bên e
Mong rằng ko chia ly cách xa
Tình đôi ta sẽ tươi màu hạnh phúc

..Lun lun là mơ ước của e :)..

Thêm 1 lá thư ..:)

Có thật đấy ấy ạ
Rằng tớ đã đổi thay

1, 2, 3, 4, 5...uhm, ấy là người thứ 6 nói với tớ rằng "mày thay đổi nhiều quá".
Tớ chẳng buồn đâu, ấy biết là chẳng ai mãi mãi trong một trạng thái cả mà.
Nhưng mà lúc nào mọi người cũng thất vọng về tớ là sao
Mọi người có bao giờ nghĩ "cái gì làm cho nó như thế" không?
Mọi người nói thất vọng, buồn, chán ghét tớ và thậm chí khóc vì nghĩ tớ tệ.
Rồi sau đó tớ lại đến gặp họ
Tớ muốn họ vui lại trước, và sau đó chứng minh lại mình một lần nữa
May mắn cho tớ là mọi người không ghét tớ như ban đầu họ nghĩ nữa.

Ấy hôm nay cũng thế phải không?

Tớ thấy vui vì tớ đã có thể làm mọi người hiểu mình hơn
Nhưng mà cứ lần này đến lần khác như thế tớ buồn lắm chứ.
Sau một thời gian lâu không gặp nhau, tớ cũng thấy các ấy thay đổi nhiều lắm chứ, nhưng tớ chẳng bao giờ nói tớ thất vọng về bọn ấy sớm như thế đâu
Hay phải chăng đó là vì các ấy thay đổi tích cực còn tớ thì không?

Ấy ơi tớ tủi thân
Vì tớ yêu quí mọi người mà sao nhiều bạn ném vào tớ những câu như thế
Giống ấy hôm nay ý, ấy coi tớ là roại người "rỗng tuếch" đến thế sao.
À uh thì qua rồi, ấy đã chào tạm biệt với tớ với nụ cười và nói "lâu lâu không nói chuyện với mày tao thấy cũng vui"
Nhưng mà tất cả
tất cả
làm cho tớ không thể vui.

Tớ khép kín hơn - ấy biết điều đó
Tớ hay nổi nóng hơn - ấy biết điều đó
Tớ ... blah blah - ấy biết hết
Ơ thế còn nguyên nhân ấy có quan tâm không?
Còn phần tích cực của tớ ấy xoá đâu rồi?

Tớ nhỏ nhen nhỉ, khi chuyện qua rồi mà cứ lôi lại
Nhưng mà vì ấy không phải là người bạn cũ duy nhất (đã từng) có những suy nghĩ như thế với tớ nên tớ thực sự thấy ... đau

Này đây tớ viết cho ấy vì tớ tức, tớ bực, tớ buồn, tớ thấy lòng tốt của tớ bị nghi ngờ và người ta coi tớ như kiểu "tao phải đề phòng mày thôi".

Bọn ấy
Tớ vẫn yêu quí tất cả mọi người lắm vì ai cũng sống chân thật với mình
Ấy biết tớ ghét những kẻ dối trá nhất trên đời mà
Nhưng mà tớ dỗi đấy ấy ạ
Khi tớ thì đi theo bọn ấy, xem bọn ấy làm gì
Bọn ấy thì ... bao nhiêu người hỏi tớ được về những gì tớ làm?
Cũng có thể thái độ của tớ khiến mọi người muốn tránh tớ, vậy là tớ có lỗi rồi.
Xin lỗi bọn ấy vì tớ không hoàn hảo như bọn ấy vẫn nghĩ.

Nhưng tớ thấy mình ổn và tớ không tin yêu quí bọn ấy hay ai khác là điều vô nghĩa đâu :)
Tớ mong mình và tớ sẽ cố
để sống tốt
chứ không sống như người khác MUỐN TỚ PHẢI NHƯ THẾ.

Chúc ấy một năm mới với những điều tốt đẹp và sẽ ngày càng trưởng thành hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi tôi 18 tuổi :)

Giờ Việt Nam là mình đã 18 rồi... 18 tuổi đầu, lớn đùng rồi, trách nhiệm lớn cùng theo với tuổi mà sao cái đầu này vẫn trẻ con quá thế, vẫn mơ mộng viển vông quá thế...

18 tuổi rồi mà không tin nổi mình đã 18... Cũng tại bọn bạn mình cứ cố làm cho mình tin mình mới 14 ^^ Trẻ mà ;;)

Ôi ôi ôi... 18 18 18... Lấy chồng được rồi, uống rượu được rồi, hút thuốc cũng được rồi... Toàn những thứ mình chả thấy hừng thú, chả thích mà người ta cứ vin vào đấy mà chúc...

Anyway, thêm một tuổi là sướng rồi... Sẽ sớm thôi mình hoàn toàn độc lập về mọi mặt, sẽ sớm thôi được đền đáp công ơn bố mẹ...

Nhắm mắt ước rằng giờ này năm sau mình đang học hành túi bụi cố làm sao để đạt được offer chính thức của University of Cambridge... Chắc chắn mình sẽ làm hết sức, làm tốt nhất có thể để đạt được ước mơ này :)

Yêu lắm bản thân này ơi... Yêu lắm 18 ơi... Ngày đầu tiên em 18 :)

Gửi Nga,

Xin lỗi mày... Tao đã nói dối...

Xin lỗi mày vì tao cũng đã lỡ thích Hải, tao thích Hải khi tìm hiểu Hải hộ mày... Tao xin lỗi vì dù miệng tao nói tao không thích, tao ghét nhưng thực lòng tao lại rất thích rất quý Hải... Xin lỗi mày vì giờ tao mới nói với mày...

Hết rồi đấy những bí mật của tao với mày... Chả còn gì tao chưa kể với mày cả :) Yêu mày lắm cơ bạn thân thiết nhất của tao :) Mạnh mẽ lên mày nhé :) Cười lên mày nhé vì chắc chắn anh ý cũng đang cười ở một nơi nào đó :) Cười hạnh phúc trước khi bắt đầu cuộc hành trình thú vị của mình :)

Chỉnh sửa lần cuối:
E đang ngồi nghe nhớ anh à ^^.. Tại ngày hum wa đáng nhớ thật,đến nhà a thấy a đang ngồi ăn cơm..Lại như hè 2 năm trước, a trông cute lém lém :x, rùi đi ra chỗ e bật lên những bản nhạc dịu dàng và cùng ngồi hát ^^..Dường như chỉ là như thế nhưng lần nào cũng là cảm xúc , bên a và cùng nghe , cùng hát ...:D
E thik cái lúc a ra mở cửa và cười^^
E thik cái lúc a đang ngồi ăn và nhìn e từ phía sau:D
E thik lúc a chạy ra và bảo bật Hentai nhưng thực chất là bật mấy bài ta định song ca :))
E thik cái lúc có tiếng "Dế ơi" vang lên >_<
E thik cái lúc cùng nhau bình luận 1 bài rì đó :">

...

Ra bedding , lúc đầu có vẻ hơi mệt và chán , nhưng sau chuyển sang chỗ mới và ngồi đùa với mấy cái gối thì khác hẳn ^^..KO phải lần đầu gần nhau đến thế nhưng lần đầu đùa với a vui như thế..Đơn giản vì bt là a đi hành hung mọi người ko ai dám kháng cự còn hum wa a bị mọi người hành hung và a ko thể kháng cự lại :))..
E thik cái lúc ra cạnh a và chen vào :))
Ethik cái lúc mỗi nguời 1 tai nghe Biển và ánh trăng, Yêu e và đêm tình yêu cũng như Cơn mưa t/y:)
E thik cái lúc a nhét vào tai e để e nghe Tuyết rơi mùa hè:)
E thik cái lúc e ngước lên nhìn a , thấy khuôn mặt a đang sát bên và đôi mắt sáng trong của a và a đang cười :)
E thik cái lúc đôi mắt a mở to tròn nhìn e và nói 1 điều rì đấy:)
E thik cái lúc cầm gối quật nhau và rùi quây nhau lại cầm tay cầm chân :)).. Cảm giác gần gũi và vui lắm..bởi vì mùi hương của a cứ phảng phất bên e.. :)
E thik cái lúc khoảng cách gần lại và chạm vào nhau :p..Thế đủ rùi ko thì thành quá đà =))

....

Hứa với e những ngày như thế lại tới nữa nhé a..:)

u à, tình hình là hôm nay là ngày mùng 3 Tết đấy. Bây h thì u đang làm gì? Thực sự I ko thể nào biết được :) I cũng không có nhu cầu biết. Biết để làm gì? Để can thiệp vào cuộc sống của u chăng? :)
I không thik nghĩ ngợi, nhưng lạ một điều là dù khoảng thời gian trôi qua không phải là ít, I chưa một lần quên u vào những ngày thế này. Cũng nhiều ngày thế này đã trôi qua rồi nhỉ? :) I không hiểu nổi mình, chỉ biết rằng I sẽ không bao giờ quên được u. Có thế thôi. :)
I không nhớ đến u bằng cái cảm xúc buồn rầu gì hết. Có cái gì mà phải buồn? Một con người không buồn vì cái lý do là mình không có cái mình không cần.
I không nhớ đến u kèm theo sự tức tối. Hành động của u không làm I bực mình, chắc chắn thế. Tại sao ư, bởi vì u không lấy đi cái gì của I hết.
I không khóc vì u. Tự nhiên viết cái này thôi, chứ thực ra I thấy nó xa xỉ :D
Rồi có lúc I chợt nghĩ, nếu mọi thứ quay lại nhỉ? Và mỗi đứa trong chúng ta "khớp" nhau 1 tí thôi, kể ra I và u đã thành 1 couple rồi cũng nên ý chứ :)) Hay là I sẽ mào đầu lại chuyện này nhé, và chúng ta sẽ nối tiếp câu chuyện còn bỏ dở? ;;) Nực cười thật đấy, nếu thế thì trẻ con vô đối quá. Ai mà biết được thì thật chẳng còn ra cái vẹo gì :))
Nhưng I không thể không nghĩ đến u, vì u có ý nghĩa rất đặc biệt với I. Ý nghĩa đặc biệt nhất, có thể nói là như vậy.
Những kỉ niệm ít ỏi của I và u, I đã không còn giữ lại nữa, không còn gì để đối chiếu nữa. Nhưng sự trân trọng thì vẫn còn, mãi mãi. I vẫn nhớ đến u, vẫn luôn là như thế. :)

Gửi [.]

Thời tiết hôm nay kỳ lạ. Tớ vừa bật quạt được 5’ lại rùng mình vì lạnh. Tắt đi, rồi lại bật. Cứ bật bật tắt tắt như vậy được gần 10 lần thì tớ mất kiên nhẫn và sau đó thì để quạt chạy luôn. Cho lạnh. Thà lạnh còn hơn nóng, thật đấy. Tớ mê mẩn cảm giác lạnh mà dù cho cơ thể của tớ thì ngược lại, sợ lạnh còn hơn dracula! Tớ là thế đấy. Cái gì tớ càng sợ, càng làm cho tớ mê mẩn muốn biết. Cũng như tình cảm trong lòng tớ lúc này vậy. Vừa sợ hãi với những hình dung về con đường chông gai phía trước mà cũng vừa háo hức muốn đặt chân lên và thẳng tiến mà không nghĩ suy gì. Chưa bao giờ tớ căm ghét thái độ đã từng phân vân nhiều tới thế của mình. Nhưng bây giờ thì còn sự lựa chọn nào nữa đâu, trái tim tớ chỉ hướng về phía có ấy. À, hôm qua tớ đọc được câu này “Tình bạn sẽ chấm dứt tại đây và tình yêu của chúng ta sẽ bắt đầu” [câu này nghe ghét ghét thế nào ấy nhé vì ko lẽ tình yêu và tình bạn ko thể song hành được hở :D]. Rồi tớ nghĩ tới ấy và tất cả những gì đã diễn ra. Về những cảm xúc dành cho ấy đã khiến cho tớ mỉm cười rất nhiều. Ấy chưa từng nhìn thấy vẻ mặt vui sướng của tớ mỗi lần nhớ tới ấy đâu. Cho nên ấy không thể hiểu là tớ đã cảm thấy hạnh phúc tột độ tới thế nào. Và ấy cũng đâu có nhìn thấy những lúc tớ bật khóc, cũng chỉ vì nhớ tới ấy. Nhưng tớ không buồn vì những khoảnh khắc ấy, không buồn vì nước mắt trong tớ đã rơi ra nhiều hơn là sự hiện diện của những nụ cười. Chỉ vì ý nghĩ rằng cho dù là với bất cứ trạng thái tình cảm nào, dù là vui hay buồn, là thất vọng hay hy vọng thì nó cũng đều gắn liền với ấy. Với tình cảm mà tớ ngày càng chỉ muốn để cho nó lớn lên trong tim mình như một cái cây được tưới tắm cẩn trọng với những ý niệm về yêu thương chứ không phải như một cây non mọc hoang với những xúc cảm hời hợt nhất thời, rồi sẽ chẳng biết phải trưởng thành như thế nào. Tớ vẫn đang từng ngày, từng giờ trưởng thành trong những suy nghĩ hướng về ấy. Về điều này, ấy hẳn cũng không biết đâu nhỉ.

Hôm qua tớ đã thật xấu tính trước ấy. Nhưng có một điều tớ muốn ấy hiểu đựơc rằng, tớ có thể cố gắng tốt đẹp trước một người lạ nào đó nhưng trước ấy, tớ vẫn muốn thể hiện một mình là mình nhất. Trọn vẹn với cả những điểm tốt và xấu. Nếu tớ chưa tốt ở chỗ nào, rồi tớ sẽ khác. Thật đấy ^^. Chỉ là vì tớ vẫn cứ mong mỏi được ấy yêu thương và chấp nhận ngay cả khi tớ là như thế, với cả những khuyết điểm và sự hấp tấp vụng về. Cái cây nhỏ trong tim tớ, rất cần có sự tưới mát từ những giọt nước xanh trong từ phía ấy nữa. Ấy biết không?

Tớ bảo này. Dù là bạn, hay là bất cứ dạng liên hệ nào giữa tớ và ấy, từ bây giờ và cho tới mãi về sau này...vẫn thế, tớ kỳ vọng và tin tưởng ở những lựa chọn trên con đường mà ấy đã quyết định cho riêng mình.

Lại viết linh tinh rồi nhỉ. Tại vì tớ vốn thế đấy, ấy biết rồi đó. Nếu “yêu thương một ai đó thì sẽ nói thật to” mà. Hì hì. Tớ là thế. Trước đây, bây giờ và sau này, yêu mến ấy bằng trọn vẹn con tim nhỏ bé của mình. Chỉ là, không biết tới bao giờ nhỉ ^^...ấy lại muốn trở về trong trái tim nhỏ bé của tớ với nụ cười dịu dàng của mình.

Hôm nay đầu tuần là dành cho công việc. Vậy mà đã nhớ ấy lắm. Nhớ ấy nên viết một lá thư ngốc nghếch, gửi vào topic này, gửi vào cơn gió vừa thoảng qua này, gửi vào bầu trời đêm mênh mang kia...rồi chúng có giúp gửi tới cho ấy không? Cả nỗi nhớ đầy tràn và rất nhiều thương yêu của tớ dành cho ấy.

Hix. Nhớ lắm. Nhớ đến dịu dàng, thẫn thờ ngơ ngẩn cả trái tim nhỏ bé này đấy. Có biết không?

Back
Bên trên