Những lá thư...

Hôm nay em muốn viết cho anh vài chữ, nhg có lẽ lúc này chưa thích hợp... :) Đợi 1 ngày nào đó :)

Em đã luôn cố nghĩ rằng anh nói với cô ấy những khó khăn, khổ sở chỉ vì cô ấy là bạn anh, là người anh có thể chia sẻ, tâm sự, còn em khác, em đặc biệt, em là bạn gái anh, anh ko muốn mình yếu đuối trước em. Anh ko muốn em phải lo lắng, ko muốn nhìn em phải buồn bã. Anh nói với cô ấy chỉ vì cô ấy là bạn thân với nhau, chỉ vì hai người là bạn thôi, còn em khác, em đặc biệt, em là bạn gái anh. Anh muốn mình mạnh mẽ trước em, muốn mình là chỗ dựa mà em sẽ tin tưởng dựa vào, vì em đặc biệt mà, em là bạn gái của anh, còn cô ấy thì ko phải, em, em mới là bạn gái anh, là em, là em chứ ko phải là cô ấy, cô ấy chỉ là bạn thôi, chỉ là bạn thôi.

Đừng gật với em rồi nhìn cô ấy với ánh mắt như vậy, em ko chịu đc đâu. Em mới là người đứng gần anh nhất, em mới là người đặc biệt chứ, em mới là người anh nhìn với ánh mắt ấy chứ,em chứ, ko phải là cô ấy.

Em đã luôn cố nghĩ anh lo lắng cho cô ấy nhiều như thế chỉ bởi cô ấy là bạn anh. Anh lo lắng cho em ít hơn vì em đặc biệt, vì anh tin tưởng em, anh muốn em tự lập, thật ra anh đang âm thầm lo lắng cho em đúng ko? Em đặc biệt mà.

Đừng gật đầu với em rồi hỏi cô ấy đã đi gì về nhà , có an toàn ko?, em ko chịu đc đâu. Em mới là người gần anh nhất, em mới là người đặc biệt chứ, em mới là người anh nhìn chứ, ko phải là cô ấy.

Anh luôn nói em trẻ con, em vớ vẩn, em linh tinh. Đúng, em ích ky, em vớ vẩn, em ko chín chắn như ai kia, em ko dịu dàng như 1 người nào đó nhưng em ko hèn nhát như môt ai. Người ta có bạn trai thì bỏ cuộc à? Người ta có bạn trai thì mình phải có bạn gái à? Người ta có bạn trai thì phải tự mình làm khổ bản thân à? Người ta có bạn trai thì có quyền làm khổ 1 người con gái khác à? Người ta có bạn trai thì phải quên à?

Em có phải là con ngốc đâu, trong lòng mình, em biết thế nào là đúng, là sai; là thật lòng,là dối trá ; là yêu, là lấp chỗ chống chứ. Em đâu phải trẻ con lên ba, em đã qua cái tuổi lấy kẹo ra dỗ rồi, em biết anh đang nhìn ai chứ, em biết anh đang nghĩ về ai chứ. Nhưng là anh nói, là anh nói nên em mới tin, chỉ vì đó là do anh nói nên em mới tin. Chỉ là bởi đó là anh thôi.

Em đã tự lừa dối mình quá lâu, tự mình lạc vào trong mê cung của tình cảm, em chẳng thể thoát ra được nữa, mà em cũng ko muốn ra khỏi đó, ra khỏi đó sẽ ko có anh nữa, em ko muốn. Em biết tình cảm là ko thể gượng ép, em sẽ chẳng bao giờ có tên trên trái tim anh nhưng ......anh à, làm ơn, cho em ở trong tim anh thêm 1 lúc nữa, 1 phút nữa thôi, rồi em sẽ xuống, em sẽ trả lại cho 1 ai đó mà, em hứa, chỉ 1 chút nữa thôi.

Em vốn biết chuyện này là vô vọng, em vốn chẳng có cơ hội để so với người ta. Em đã từng trách anh sao ko thử cho em 1 cơ hội, biết đâu, em sẽ lấp đầy khoảng trống đó, nhưng giờ, em biết là em sai, có phải tại anh ko muốn cho em 1 cơ hội đâu, tại trái tim anh thôi, nó tràn ngập hết hình ảnh cô ấy rồi, chẳng thể cho em vào nữa.

Bây giờ em chẳng hiểu phải làm gì nữa? Níu kéo anh, giữ chặt anh bên mình dù cho cả 2 cùng đau nhưng em đc ở bên anh, đc nhìn thấy anh, đc nghe anh nói hay là giúp anh tìm hạnh phúc của mình, chúc phúc cho anh bên người con gái anh yêu, dù đó ko phải là em, nhường lại vị trí đặc biệt mà em ngồi hờ thay cho 1 ai đó trong tim anh, người mà tên đã đc khắc sâu trên đó,lúc đó sẽ chỉ có mình em phải đau khổ thôi, còn anh, người em yêu sẽ ko. Giờ em nên làm gì hả anh?

@ long : :)) :)) anh bấn ah, anh hok bik đọc ah, :)) đọc kĩ đi nhá :)) hay là tôi diễn đạt kém :))
oi jo*i` ơi, hóa ra anh chả hiểu cái chó j` về tôi kả :)) tôi tệ, tệ là tn :)) anh nhầm, anh chả bik 1 cái j` hết =)) hum trc' tôi còn chưa chửi hết :)) anh bảo anh nge nhiều ng` nói :)) ai thế , hay anh chỉ nge từ 1 ng` kể lại :)), sai lầm đêy' :)) sai lầm khi hok nge , hok thêy' trực tiếp mah đánh ja' ng` khác :)) và cám ơn ... vì thế mah tôi đã khóc :)) và thật sự hok hiểu thật sự tôi tồi đến đâu :)), và câu trả lời, chính là bạn tôi nói vs tôi , nhiều lắm , đó là sự khack wan :)) làm tôi tin rằng tôi chưa làm j` khiến tôi fai? ân hận:))
còn N , :)) tôi đã hok nói nhiều chn, vì tôi nhịn :)) tính nó tn tôi lại chả wa' rõ rồi :)), và tôi bik nếu làm căng và chửi nhau thì tình bạn cũng sẽ rạn nứt :)) ... Anh nghĩ cái tình cảm chân thật nó chỉ dừng ở suy nghĩ , sự wan tâm và lo lắng cho nhau thôi ah :-j thế thì chỉ có thể tồn tại mãi mãi trong óc thôi :-j , tôi thì hok thế :)) tôi nghĩ ít , làm nhiều hơn :)) làm đc cái j` là tôi sẽ làm ngay :)) , lo lắng hay j` j` đi nữa thì cũng để đêy' vì chả làm j` :)) , cái chính cần nhất là làm thế nào, nhanh nhất, và tốt nhất cho bạn mình :)). đêy' là lí do chả ai hiểu đc tôi ntn :)) , vì tôi đâu có ngồi kể lể tôi wan tâm đến ng` ta tn đâu :-j :)) có những lúc tôi đã suy nghĩ về tình bạn ju*a~ tôi và nó :)) , nhất là lúc này đêy :)) , chả hiểu nữa.....thực sự thì tôi chưa thêy' 1 hành động nào ....uhm ......rõ rệt chứng tỏ cái sự wan tâm lo lắng mah nó hay nói kả :) còn lại thì đôi lần tôi vẫn cảm thêy' bị tổn thg và suy sụp :)
mah thôi, tôi cũng chả nói nữa, tôi vik hok fai? để anh đọc, nên tôi cũng chả việc j` đi jai? thik làm cái j` :)) :-j
Hạnh fuc' ah` :)) hạnh fuc' đang đến vs tôi ah`, anh nhầm nữa rôi =)) , hp của tôi là cái j` thì anh và tất cả bạn bè tôi đều bik :)) , đến chưa :)) :)) =))
cái ước mơ wa' jan? dị êy', wa' nhỏ nhoi đến thế :)) Chúa còn hok dành cho tôi :)) thì sao tôi hp đc :))
ôi jo*i` , thôi :-j tự nhiên lại căng thẳng :-j tôi bik là anh luôn rất tốt vs tôi :D,rất biết wan tâm...an ủi ng` khác =)) và dù tôi có làm j` anh cũng luôn ủng hộ tôi :) uh`, cám ơn anh rất nhiều :) , anh cũng đã dạy cho tôi nhiều bài học :)) và đã đỡ tôi dạy sau bao lần vấp ngã :)) cám ơn :)
chả fai? tôi trak j`, chửi j` anh đâu, thậm trí là muốn cảm ơn anh ...rất nhiều :) uhm ...nhưng thực sự....anh chả hiểu j` về tôi kả :)

gửi Abbie...
lại thêm 1 ngày buồn nữa rồi :)... không khóc ^^
tất cả sẽ qua nhỉ :D
flames to dust...
lovers to friends...
why do all good things come to an end?
Có lúc mệt & ức chế đến phát khóc. Nhưng rồi mình cũng nhận ra rằng bực bội & đập phá chẳng được ích lợi gì cả :-<... Chỉ có điều... mình khong thể điều khiển được bản thân nữa! =.=" Những lúc stress, lại bị ức chế thì ai mà kìm lại được... Mình chửi bới, khóc lóc,... rồi lại tự nhận thấy là mình thật ấu trĩ, thật ngu xuẩn! Rồi sau đấy lại gặp chuyện bực mình và chỉ muốn gào thét cho tan đi những khối nặng đang trĩu trong lòng...
Mệt quá! Tại sao có những lúc dường như tất cả mọi thứ bất hạnh nhất đều đổ lên đầu mình? Ờh, dù thế nào thì cũng sẽ vượt qua... 8-| Nhưng bây giờ mình có cảm giác như chỉ một chút nữa là mình sẽ nổ tung lên được >"< Mệt mỏi + ức chế + bực bội + buồn + chán + ... ~X ( Muốn kêu lên nhưng... :( không kêu được +__+ Muốn tâm sự & than phiền với ai đó nhưng... chẳng ai nghe, mà cũng chẳng ai hiểu được ~"~. Ôi cái cảm giác ấy ~X (... Mình cũng không thể diễn tả hết được!!! Cứ như đang bị đè nén, chỉ một chút nữa thôi là sẽ nổ tung được!
Biết làm thế nào đây? Những lúc cảm thấy không thể chịu được nữa thì lại đi ngủ và tự an ủi mình: 'ngày mai, mọi chuyện bực mình sẽ kết thúc! Ngày mai sẽ là 1 ngày tươi sáng'... Nhưng hôm nay thì khó chịu & bức xúc đến nỗi không thể ngủ đ.c T__T
Định gọi điện cho ai đó... 8-| nhưng ai đó cũng chẳng nghe mình nữa rồi! #-o Giờ mình chỉ còn một mình thôi... :-< Ờh >"< cũng được thôi! Một mình cũng tốt... 8-| sẽ không bị ai làm phiền, làm mình càng ức chế & khó chịu thêm!!!
Không phải là cô đơn đâu! >"<
Hay là cô đơn? 8-|...
Hay là >"<...
Không ~x (...
Ôi trời!!! Mình sẽ không thể chịu nổi, không thể chịu nổi mất!!!! Mình muốn gì đây? Mình bức xúc cái gì? ~"~ giá mà mình biết được...

Haizzz :-<...
Dù sao thì ngày mai vẫn sẽ đến! >"<...
Ôi, ngày mai...
Dù gì thì ngày mai vẫn sẽ đến, và mình vẫn cứ tồn tại, cứ phải chịu hết đen đủi này đến đen đủi khác!​
:-<... ngày mai! Không thể tin được rằng có những lúc mình lại mong ngày mai đến...​

Gửi ...!

Bây giờ tớ đang khóc. Tớ không biết vì sao tớ lại ngu ngốc đến như thế được. Có vấn đề gì đâu mà lại khóc. Một cái nick không sáng, một người onl nhưng không bao giờ nói chuyện với mình. Bình thường thôi mà.

Rất nhiều người nghĩ là tớ thích cậu. Có lẽ cả cậu nữa. Chỉ tớ biết là không phải? Thế nên tớ mới thấy thật nực cười khi tớ phải khóc thế này!

Tớ với cậu không thân thiết gì. Cả một tuần may lắm gặp nhau được 3 lần, nói chuyện được 4,5 câu và chỉ thế thôi, chẳng còn gì nữa.

Nhưng tớ, với cái đầu bé tí và ngu xuẩn, cứ luôn coi cậu là một người bạn tốt, một người chắc chắc tớ có thể tin tưởng được.

Nhưng rồi tớ nhận ra với cậu, tớ chẳng là gì cả.

Một đứa con gái xấu xí, kém cỏi, đanh đá và vô duyên. Có lẽ đấy là những điều dễ chấp nhận nhất mà cậu nghĩ về tớ.

Nhưng tớ vẫn mỗi ngày tới trường cố tìm cậu để nhìn một cái, cố lên net để đọc bài cậu viết, để xem cậu đang làm gì trên HAO. Uh, tớ hành động như một con ngốc.

Những gì cậu đối tốt với tớ. Tớ trân trọng và nâng niu ghê lắm và tớ cứ tin tưởng cậu phải quý tớ lắm, tớ phải là một người bạn tốt của cậu. Nhưng không phải thế đúng không?

Cậu đối tốt với tất cả mọi người, kể cả những người cậu không yêu quý. Nhưng không phải ai cũng làm như thế với tớ, không phải ai cũng cho tớ tựa đầu vào để khóc, không phải ai cũng nghe tớ nói, không phải ai cũng có mặt lúc tớ cần họ, nên dù có thế nào cậu trong tớ cũng đặc biệt.

Tớ không thể thay đổi ngoại hình của mình và tớ cũng chẳng thể thay đổi được tính cách của tớ. Tớ sẽ luôn là như thế này. Xấu xí và ngu xuẩn. Và cậu chắc chắn không thể yêu quý một người như thế rồi.

Biết thế nhưng tớ vẫn viết những điều vô nghĩa này, viết chẳng để làm gì cả, như rất nhiều thứ khác tớ đã viết cho cậu thôi. Viết để hy vọng cậu biết là tớ yêu quý cậu đến thế nào.

Dù hy vọng ấy nhỏ nhoi lắm lắm!

Gửi Trí Hiếu,
Hì. Cái này là tớ thay mặt cho lớp học thêm Toán mà viết cho ấy. Thời gian vừa rồi lớp vẫn nhắc ấy luôn. Tất cả đều mong ấy sẽ đạt kết quả tốt trong kỳ thi tới.
Mai ấy thi rồi, với tất cả tình bạn dành cho ấy, tớ chúc ấy thi tốt Hiếu nhé.
Cố lên! b-) :D

Gửi bà ngoại 0:)
Cháu xin lỗi bà :(cháu thật là bất híu vì đã lâu lắm roài cháu ko về thăm bà:(Cháu thực sự rất nhớ bà:((
Cháu tự nhận thấy cháu là một người ko tốt :(Cháu chỉ có thể nói vs bà những điều này thui:(Cháu ko thể nói cho bố mẹ hay bất kì ai .Nhìu lúc cháu thấy thật là chán vì lại có những ông bố bà mẹ như vậy :((Họ ko hiu? cháu :(Cháu ko thể tâm sự hay chia sẻ bất cứ chuyện j đc:((Như chuyện ở lớp hay những chuyện riêng tư :(bạn bè nhìu lúc cũng ko hẳn là những chiếc gối ôm thật thoải mái:(nhìu lúc bọn nó wa' vô tư mà cũng có thể bọn nó cũng nghĩ cháu chỉ bít cười thui:(
Từ ngày bà mất cháu khóc nhìu hơn thì fai?Cháu nhớ những lần bà nấu xôi hay bà đẫn cháu đi ăn bánh cuốn:(Mỗi lần như thía cháu lại khóc:((Cháu wa' yếu đuối so vs bề ngoài của mình .Ai cũng nghĩ là cháu có thể tự lập vậy:(
Cháu thèm đc ôm bà và ngửi mùi dầu bà hay bôi :(Cái mà mẹ cháu ko bao h có hay cháu thực hiện đc.Có lẽ mẹ cháu ghét ôm ấp :(Cháu ko thik mẹ ko cho cháu ôm :((Mẹ thường bảo mẹ ghét thía lắm:((
Cả bố cháu nữa .Thật ko thể hiu? đc tại sao kại có người ngang như thía .Đã sai lè lè rồi mà vẫn cố cãi :(Mấy lần cháu bị mắng oan rồi:((
Nhưng dù sao đó cũng là bố mẹ cháu nên cháu fai? chấp nhận thui.Cháu bít bà sẽ giận lắm khi cháu nói những lời như vậy trước mộ bà:(Nên cháu đành fai? thía này thui:(
Tạm bịt bà:*Cháu nhớ bà nhìu lắm :*Cháu iu bà nhứt trên đời này:*:*

Chỉnh sửa lần cuối:
@ bọn khối cấp 2 chết tiệt :Nếu hôm qua tao ko báo cho bọn mày thì có đứa nào biết mà ở lại đấu ko? 5', tao chạy xuống thông báo, rồi chạy lên tầng 4 hỏi lại bob, rồi lại chạy xuống báo lại, có đứa nào nghĩ cho tao ko? hay lại còn chửi cái j? Tao cổ vũ cho nhiều lớp thật đấy, nhưng có bao h khối mình đấu mà tao đi cổ vũ cho lớp kia ko? trong khi cả lũ ngồi như 1 lũ ăn xin ko thèm nói 1 câu nào, đứa nào là đứa chạy đi cả sân cổ vũ, chạy đi hét hò? Nếu đem ra so sánh xem đứa nào tâm huyết vs cái jai này nhất, bọn mày chắc j đã bằng tao nào? Đấu đá ko ra j, nhưng có lần nào tao ko cổ vũ ko? rồi bọn mày đấu, tao đi sang lớp bên kia năn nỉ mấy ông to cao nghỉ ko đấu, rồi xin trọng tài bắt dễ...! Thế mà thằng trắng thì cứ vào sân là cục súc, lỗi loạn hết cả lên. Tao cũng hết thuốc chữa! Bọn mày còn muốn tao thế nào nữa? thằng đạt , thằng khôi, lúc nào tao cổ vũ cũng điều ra tiếng vào. Lúc nào cũng " cổ vũ thì *éo cổ vũ toàn ngồi nói linh tinh, thôi câm *** nó mồm vào đi" . tao hỏi mày tao ko cổ vũ cái j? bọn mày muốn cái j nữa? Bọn mày bảo tao ko quan tâm đến lớp, suốt ngày đi chơi vs mấy anh chị lớn, thế tao hỏi bọn mày ở cái tập thể như thế thì có ai chịu nổi ko? Tao bỏ ra những j và nhận đc những j? những thứ ấy có cân bằng nhau ko? Tao mệt mỏi lắm rồi, ko muốn gặp 1 thằng nào trong khối mình nữa cả! Tao cũng hết trak nhiệm rồi. tao có cố gắng đến đâu thì bọn mày cũng vẫn thế, chẳng thay đổi j cả! tao cứ càng cố để thân vs bọn mày hơn, quan tâm đến đội hơn thì bọn mày lại vùi dập tao xuống ko bằng cak này thì cách khác! Hôm qua nghe xong lời thằng khôi, tao biết tao cũng chả là j cả! Thế thì đừng bao h hỏi tao 1 cái j nữa, đừng có nói chuyện vs tao nữa! Mệt mỏi quá! Bọn con trai ai cũng thế, đúng thật. luk cần thì thế này thế nọ, luk ko cần thì quẳng đi *éo khác j 1 con chó! Ờ , cảm ơn vì đã dạy tao 1 bài học, rằng trên đời này thật chằng có mấy ng tốt! Tao ghét tất cả bọn mày, ghét tất cả những ng đã nói chuyện vs tao và làm tao yêu quý! tao ghét tất cả!!!

Sozy nếu bài này có ken thêm hơi nhiều từ ngữ ko đc văn minh, nhưng đây là lời trik dẫn thôi, còn cái đằng sau, em quá bức xúc! :|

Tôi ghét anh lắm. anh là cái j? anh là cái j mà tôi vướng phải? thật ra anh coi tôi là cái j thế? anh coi tôi là cái j mà đối cử vs tôi như thế? Tôi căm thù anh! Tôi ghét anh! Anh đã làm tôi mất đi tất cả những j tôi quý nhất. làm tôi ko còn niềm tin , làm tôi mất tất cả! Tôi đối xử vs anh thế nào mà anh đối xử vs tôi như thế? tôi đã làm j quá đáng quá? tôi làm tổn thương anh ah? sao mà phải thế vs tôi?Tôi mệt mỏi!
giờ tôi chẳng còn tin vào ai đc nữa. tôi ko còn tin 1 ai cả! Mà cũng có ai đối xử vs tôi thật lòng đâu! Đếm đc bao nhiêu ng trên thế giới này thật lòng vs mình?
Cái j dễ có thì cũng dễ mất! tôi lo sợ về những mối quan hệ của tôi! tôi lo sợ rằng 1 ngày tôi sẽ mất chúng!Tôi cảm thấy như những cái tôi có thật ko bền vững! Luk nào mình cũng coi ng ta là cái j đấy to lớn lắm, nhưng thật ra thì ng ta lại chả coi mình là j!Tình cảm tôi có vs bạn bè tôi, tôi cảm thấy ko bền vững! Ngay cả vs anh ngố, liệu tình cảm ấy kéo dai đc bao lâu? Cả vs các anh tôi nữa. luk nào tôi cũng coi họ là cái j đấy rất quan trọng, nhưng thực ra lại chẳng là cái j cả! Có bao h mọi ng quan tâm đến tôi đâu! Có bao h các anh coi tôi là em thật đâu.cho dù tôi có cố gắng thế nào đi nữa, cuối cùng tôi vẫn chẳng nhận đc cái j cả! Các anh là ai mà bước vào cuộc đời tôi dễ dàng thế? rồi ra đi cũng nhẹ nhàng thế? thân nhau ngày 1 ngày 2, ko nhắn tin nữa, ko đi chơi nữa thì quên luôn ah? với các anh tình bạn, tình anh em cái j thế? Các người đều thế! tôi cứ tưởng tôi thật hạnh phúc vì tôi có thật nhiều bạn, nhiều anh chị, thế mà tôi nhầm ! tôi chả có cái j cả! Bạn thân tôi cũng ko muốn nghe tôi nói, tôi ngồi trong lớp mà có ai thèm quan tâm đến sự hiện diện của tôi đâu! Tôi đến xem các anh tập bóng, có ai thèm ra ngồi nói chuyện vs tôi đâu! Tôi nhắn tin, có luk các anh còn chẳng thèm nhắn lại nữa! Các anh là cái j hả? các anh là ai hả ? tôi ghét các ng, tôi ghét tất cả các ng! Đừng nói chuyện vs tôi nữa! Đừng có giả bộ quan tâm đến tôi! thực ra các ng quan tâm đến tôi chỉ để cho phải phép, rằng tôi cũng là ng quen các ng chứ j? tôi mệt mỏi lắm! Tha cho tôi! Tôi quan tâm đến các ng mà có ai thèm nghĩ cho tôi cơ chứ? Luk nào tôi cũng lo cho các anh, lo mỗi lần trời lạnh các anh mặc phong phanh, lo các anh ốm! Lo thì lo hết đg, thế mà luk nào cũng lờ tôi đi! Tôi làm phiền các ng thì các ng nói ra hộ tôi với! Để tôi ko làm phiền nữa, ko nhắn tin, ko pm nữa, onl tôi sẽ để invi thôi! ~x(
Hôm qua tôi ra hồ Giảng Võ ngồi. Tôi buồn! Tôi đã mong có 1 ng ở đó! Giá như là anh Ngố, hay anh Zim, anh Đụ. Uh nhưng hôm qua anh ngố bận học mà! Ko làm phiền! Tôi đã ở đó, 1 mình, và tôi xé những j tôi có về anh, gấp thành thuyền, và thả trôi theo dòng nc! Tôi ước có nhiều thời gian ở đó hơn. Tôi muốn có thật nhiều khoảng lặng trong cuộc sống! Giá như mà tôi ko quen các ng nhỉ! Để tôi cứ sống 1 cuộc sống bìn h thường thôi. Đỡ mệt, đỡ khổ!!!

Đừng đánh giá tốt cho tôi nếu ko cảm thấy bài viết này có chất lượng! Tôi chẳng cần cái con số bài viết kia tăng lên. Cái tôi cần là tình bạn, là tình anh em thật sự cơ! Một cái j đó bền vững ko dể mất đi....

Leave me alone!!!

@penguin ^^

Vẫn thế , vẫn như những ngày xưa ..:), lun tự hỏi những điều đã khác đi là rì ,rùi lại có những ngày như hum wa để tự hỏi những điều vẫn như thế sao cứ mãi tuyệt vời :D

Có lẽ đã tìm thấy 1 điều mới trong hiện tại , với cách bên nhau thế này , và cho rằng đó là đúng , là vui ..:D Ừ mà cũng đúng mừ, vui thật , thoải mái thật nhưng thiếu 1 thứ..đó là miracle ^^.. Nhưng mà lại thêm 1 lần cái miracle ấy quay lại ,và vẫn ko thể nào thôi cảm xúc về nó :)..Ko còn là rung động mãnh liệt mỗi lần đứng bên và lắng nghe tiếng đàn, những bản đàn FF êm dịu, ko còn cảm giác mún ôm chặt lấy khi nhìn từ phía sau ..nhưng là 1 cảm giác khó có thể diễn tả, cảm giác nhẹ nhàng nào đó ..chỉ có thế nói rằng mún ở bên cạnh , thế là đủ rồi :D..Nhưng thật sự vẫn thik nhìn a chơi , nhìn những ngón tay lướt nhẹ trên phím đàn, nhìn khuôn mặt và ánh mắt tập trung vào những bản đàn phía trước..và lắng nghe những âm thanh kì diệu phát ra :)..Chợt nhớ
Nhớ ngày a dành bản đầu tiên đó cho e
Nhớ ánh mắt a nhìn và những câu hát trước để dẫn e vào từng câu hát
Nhớ s phút ngồi bên và ngón tay lại nhẹ lướt
Nhớ lắm, vẫn luôn nhớ như vậy...

Trong cái nơi nhiều cảm xúc ấy, ko gian tĩnh lặng và bất ngờ 1 câu hát vang lên...Và cũng bất chợt e hoà mình theo từng câu hát và cùng a hoà mình vào mỗi giai điệu..Cái cảm giác khi cùng nhau cất lời là rì nhỉ ?? Chỉ bit là rất tuyệt vời , vậy thôi ^^

Ko bit đã bao lần cùng ngồi nghe nhạc , cùng ngồi lên giọng phê bình này nọ :)), rùi cũng bao lần ngồi rít lên với nhau khi cùng cảm nhận cái hay của 1 ca khúc ..>_<Ngồi chán thì lại đi , cái thời gian cùng gào trên đường cũng xa rùi nhưng thời gian cùng nhau đi và nói thì vẫn còn mãi đến bi h..Cũng phải , lớn rùi ai lại gào mồm ở giữa đường giữa chợ bao h :)), nhưng nếu là đứng giữa bãi biển thì sao, có cùng nhau như vậy hok nhỉ??^^

1 thời gian dài , những công việc chồng chất chiếm hết suy nghĩ , để ko nhớ về a ..Uhm, cái rì đó cũng phai nhạt , nhưng cũng chợt nhận ra nhiều thứ cứ mãi như thế , nhiều thứ thậm chí còn trở nên đọng lại và sâu sắc :)..Quên ko khó nhưng có phải dễ đâu, vì những cái ko thực sự đáng nhớ thì theo thời gian nó tự lãng quên..Nhưng còn những điều mún ở lại thì thời gian chỉ càng làm nó thêm sâu sắc :). Có thể đến 1 ngày , e gặp 1 chiện mới , nhưng e sẽ mãi nói rằng: a vẫn lun là 1 phần trong e ..
Vì e thực sự rất yêu a...

Nghe biển xanh dịu dàng ru êm
Ru từng con song mơ màng
Ru lời yêu thương nồng nàn
Ru bờ môi ngọt hương đêm

Em vầng trăng dịu hiền lung linh
Như ngàn sao sáng đêm diệu kì
Như ngàn mây vẫn trên sóng biếc
đẹp quá đêm về , gọi ánh trăng về cùng anh

Biển a xanh lắm, biển mênh mông lắm
Như tình a ấm áp , như ngàn con sóng cuốn vẫn mãi yêu e
Nhẹ nâng câu hát , dịu dàng êm ái
Em vầng trăng trên cao , mang tình yêu theo mây và gió

Biển a xanh màu mắt e diệu kì
Biển mênh mông biển hát, biển hát lời yêu thương nồng nàn
Câu hát e nhẹ vẫn bay cùng ánh trăng vàng
Gọi tên a a tình yêu đầu

Tình ta mãi mãi dài theo năm tháng
Như biển xanh sóng cuốn xô bờ yêu mãi ánh trăng.. ánh trăng

Sắp rồi ..:)

@ Ngọc : cảm ơn ấy . Ấy là 1 trong số ít những người chúc tớ thi tốt , cho dù 3 ngày vừa rồi tớ ko có 1 phút nào để lên đây cả :) . Thật là vui khi biết rằng ở đâu đấy người ta vẫn còn nhớ đến mình :) . Sau tết nếu không có gì thay đổi tớ sẽ đi học lại , còn không thì chia tay trường luôn :D
--------------------
Gửi ......

Thêm 1 lời cảm ơn .

Chẳng thể hiểu được . Có khi nào để mặc cho 1 ai đó , không còn quan tâm đến người ta nhiều như trước nữa lại là cách để khiến cho người ta hiểu được quan tâm đến 1 người khó đến như thế nào .
Đúng là như thế .. Buông xuôi từ bỏ thì không bao giờ phải học vì nó quá dễ dàng . Nhưng nâng niu 1 điều gì đó thì không phải ai , không phải cứ học là làm được .
Vui lắm . Vui khi được 1 người 2 vòng đầu chẳng chúc được 1 câu , bây h chúc bù :D Sự thực là chỉ cần nghe thấy giọng nói ấy đã thấy vui rồi , cho dù nhiều khi vô ý phát ngôn ra những câu khiến bản thân phải đau lòng .
Thay đổi rồi ... thay đổi từ lúc ấy . 1 tháng trước đã không còn là con người tử tế nữa . Nhiều khi tôi tự hỏi bản thân mình mình cố gắng sống tốt vì 1 ai đó liệu có phải là 1 điều đúng hay không nữa . Có lẽ chúng ta huyễn hoặc bản thân quá nhiều . Hoặc giả những điều đó có đúng thì nó cũng không hoàn toàn như chúng ta vẫn nghĩ .
Tôi ghét cái cảm giác phải cống hiến vì người khác mà cuối cùng chẳng được gì . Ghét những khuông mặt giả dối ngày ngày nói cười trước mặt . Biết được bao nhiêu người trong số những người tôi gặp yêu thường tôi thực sự .

Buồn ... Có nhiều lúc không thể chịu đựng được ... Không thể nào chống đỡ được với sự lạnh lùng , thơ ơ ấy ....
Rồi vào 1 ngày đẹp trời , mọi thứ lại biến chuyển . Niềm vui sớm nhường chỗ cho sự lo lắng . Vì biết rằng thứ gì đến nhanh thì cũng qua nhanh . Lúc đó , nó đang ngay trong tầm tay mình vậy , nhưng sau đó mình lại đánh mất . BIết làm thế nào được . Có khi nào nên mở lòng ra thêm 1 lần nữa để học cách tin tưởng vào người mình yêu , cho dù người đó bạc thế nào đi chăng nữa .

Chấp nhận , biết cách giữ gìn những gì mình đang có . Người có tất cả và người chẳng có gì , phải chăng , họ chỉ khác nhau ở chỗ có 1 niềm tin .....

Gửi a hạnh phúc của e

Trong 16 năm từ khi sinh ra vẫn tự hỏi hạnh phúc là rì..Và rồi gặp a..:)

Hạnh phúc là đựoc gặp a , biết a và đựoc ở bên cạnh a trong khoảng thời gian dài cho tới hiện tại :)
Hạnh phúc là những phút s lắng nghe tiếng đàn da diết ấy cùng tiếng hát ấm áp , tình cảm :)
Hạnh phúc là mỗi lần nhìn a trong ánh nắng và dõi theo từng bước chân a từ phía sau :)
Hạnh phúc là nụ cười trên môi a mỗi ngày đến trường và ánh mắt a trong những ngày kì diệu :)
Hạnh phúc là cùng a đi trên con đường xác lá vàng rơi đầy , trên những con đường đã trở nên quá đỗi thân thuộc :)
Hạnh phúc là bên a trong những ngày đông giá rét, bên a trong những ngày thu dịu mát dứói tán lá xanh :)
Hạnh phúc là trong vòng tay a trong 1 ngày mưa tháng 3 cho dù là những giọt nước mắt :)
Hạnh phúc là khi 2 giọng hát hoà làm 1, khi cùng a tận hưởng những giai điệu nhẹ nhàng :)
Hạnh phúc là mỗi ngày đi qua con đường kỉ niệm và đứng ngoài cánh cổng sắt nghĩ về a :)
Hạnh phúc là những ngày cùng nhau chạy nguợc chạy xuôi trong những cuộc thi hát , trong những lần giao lưu :)
Hạnh phúc là s phút chạm vào tóc a , tóc e , s phút đùa vui những trò quậy và thầm hiểu :)
Hạnh phúc là những tối chân gà nướng , bánh trôi tàu , những ngày nhấm nháp khoai lang và bánh mỳ nóng :)
Hạnh phúc là những Xmas ấm áp , những tối khuya đi về trong màn sương lạnh nhưng huyền ảo :)
Hạnh phúc là s phút ngồi sau anh, cảm nhận hơi ấm của anh :)
...
Và điều hạnh phúc nhất là s phút gửi đến a câu nói vẫn lun ấp ủ ...:)

@ Mai Trang: Mày ạ, tao cũng như mày, ghét cái cách mà bọn thằng Khôi, thằng Đạt nói, bọn nó chả bao giờ được vào sân cho tử tế, chả bao giờ ghi được cái điểm nào cho đội mình cả, chỉ biết ngồi đấy mà chửi rủa thôi, chấp làm gì cái bọn điên đấy 8-}.
Bọn con trai lúc nào nó cũng thế thôi, bọn nó chẳng bao giờ biết nói 1 từ cảm ơn đâu. Lời cảm ơn chắc là cái câu khó được nói ra từ mồm bọn nó nhất đấy. Mày đừng mong chờ làm gì, chỉ có thất vọng thôi.
Nhưng tao chơi với bọn nó mãi rồi, tao biết, thực ra bọn nó không vô tâm đâu, chỉ là không nói ra thôi :). Chứ thật trong lòng, bọn nó cũng biết đến những gì mày làm cho bọn nó đấy, không phải là không đâu :D.
Tao biết, mày cố gắng vì tuyển cấp 2 rất nhiều, quan tâm đến bọn nó rất nhiều, nhưng mày cũng phải thất vọng nhiều vì cách đối xử của bọn nó. Dù mày bảo ghét, mày bảo không muốn làm gì nữa, nhưng tao nghĩ rằng mày vẫn còn yêu quí bọn nó như yêu quí bóng rổ vậy. Thế nên bỏ qua những lời không đáng nghe của bọn nó, bỏ qua những lúc tức giận, cục súc trong những lúc mất bình tĩnh của bọn nó, mày nhé :).

Anh tự hỏi anh dã đánh giá em bao giờ s ạ, anh ko biết ,uh có thể anh sai ,anh sai khi nói với em như thế , anh sai khi can thiệp vào chuyện người khác , anh ko đúng khi nói mà thực sự chẳng biết gì về em,đúng ,anh chẳng biết gì , anh ko thể như bạn bè của em , anh cám ơn vì đã nói thẳng với anh như vậy .
Chỉ có điều s ơi ,anh đánh giá em sao, ko bao h đâu mà anh cũng chẳng bao h đánh giá em qua lời nói của người khác đâu s ạ , anh chẳng bao h nghe ai chỉ tin vào mắt mình thôi . Em ko hiểu những gì anh nói , em chỉ khăng khăng rằng anh lên án em , vậy thôi , anh ko nói nữa ,vì dù sao ,thấy em vậy anh vui đủ rồi .Một lần nữa chúc em vui và hp ...

@ mày :
tao đã nói dối....stt của tao là ja? dối.....tao bảo là tao hok khóc...tao fai? vui chứ..vì từ b h` bạn tao sẽ sống tốt hơn :D ...... tao đã nói dối.....từng cái emo \:d/ hay :)) lúc đêy' của tao cũng là ja? dối..tao khóc...tao hét lên....... mày ơi...........
mày bật web cho tao xem.mày send cho tao bài "tạm biệt"... tao nhìn thêy' mày khóc....và tao cũng khóc.........
mày ơi...
mai là SN Đường rồi đêy'....ngày mày đi đẹp thế :).... nhớ hok mày ^^.....sắp đến tết rồi cón j` mày nhỉ ^^......1 năm rồi........
mày ơi......
hồi lớp 4, chập chững bc vào lớp học thêm ông Quí...đc bik đến 1 bạn nữ xinh xinh iêu iêu .......uh
rồi lên cấp 2, chả ngờ gặp lại con bé êy'.....cùng lớp......Lớp 6 đá nhau nhwu đúng rồi :)) cùng chơi vs con Nhugn mày nhỉ ......lớp 7 thân hơn 1 tí, khi mày chuyển chỗ ngồi cạnh tao...tao vik thư cho mày 1 bức...khi mày bị chuyển đi " Vân iêu HA đến nhg` nào "....trẻ kon :-j.....Lớp 8 vs những suy nghĩ trg? thành hơn :)) , tao vs mày.....cãi nhau :)) gê gớm thật.chấn động cả lớp...hết đá đểu lại lôi....... bố mẹ thầy cô ra dọa :)) uh`, có 1 bức thư khác tao gửi cho mày....chửi nhau gê....chả kể làm j` nữa......
Lên lớp 9...chả hiểu sao....tự nhiên thân lại.......và......tao lôi mày vào đời :)) :))
bik bao kỉ niệm mày nhỉ.......những bài hát tao vs mày nge chung...những clip tao vs mày cùng ngồi nghĩ........những lần đi chơi......^^những lần ôm nhau khóc............hay cả những lần cãi nhau, cà nhau.....nhớ hok hả mày.....
lớp 9..kết thúc lại = ~ dòng lưu bút.... 1 cái kết khá là đẹp....:)
chả thể nói cái tình bạn của tao vs mày đẹp và lí tg? như ~ tình bạn khác :)) chả có j` là đằng khác :)) nhiều lúc còn fai? tự hỏi " bạn bè kiểu lolz j` thế " :)) uh`.....nhưng chả hiểu sao.....hok tak nhau ra đc........hok thể...mày nhỉ.......
dù cãi nhau...dù fo^ ra trc' mắt nhiều thứ...cái nhau, cà nhau...nhưng rồi cuối cùng.......vẫn là bạn.......
tao đãc từng chửi lại kả mẹ tao.......vì mày...cái hồi t ao mất dạy ý :-j..... vì nhà tao cứ bắt tao tak ra khỏi mày cơ :)) tao đã từng bảo vs mẹ tao " mẹ có bik, từ trc' đến h`, con chưa hề bik hi sinh vì 1 ai, trừ con HA hok :)) " lúc đêy' là đỉnh điểm của tình bạn :)) khi mah 2 con mất dạy :)) uh`.....và tao vs mày đã hứa vs nhau...cùng cố gắng........tu...........Tao thì đã đc rồi......sao mày lại hok thể........và thế là...xa cak nhau dần......
Đến bêy h`...... khi cái sự chia li êy' nó đến wa' gần........và..........khi tao bik rằng...... tao sẽ xa mày...... 1 thời jan......dài đến nỗi tao chưa bao h` nghĩ dc đến..... thì tao mới nhận thấy........như là..mày sỉnh ra để làm bạn tao......còn tao sinh ra để làm bạn mày........
Mày ơi........
mày đi rồi.....mày đã hứa là call cho tao....trc' khi đi......thế sao lại hok call........bạn ja^n mày.....
Mày mày......mày bỏ tao ở đêy 1 mình ah.....vs thằng Đường vs thằng Nho ah..... mày hok ở đêy vs tao nữa ah....... mày mày ..........
>"AA-OoO---(A`*(A`*Zenny<>De~<>Thu*o*ng*AA)*AA)---OoO-AA".: < Ha` tie^u? thu*. tieu? thu* (2/8/2007 12:15:52 PM): 0? la.i
>"AA-OoO---(A`*(A`*Zenny<>De~<>Thu*o*ng*AA)*AA)---OoO-AA".: < Ha` tie^u? thu*. tieu? thu* (2/8/2007 12:15:52 PM): ng0an ng0an~
>"AA-OoO---(A`*(A`*Zenny<>De~<>Thu*o*ng*AA)*AA)---OoO-AA".: < Ha` tie^u? thu*. tieu? thu* (2/8/2007 12:15:56 PM): nghe l0*i` b0' me.
>"AA-OoO---(A`*(A`*Zenny<>De~<>Thu*o*ng*AA)*AA)---OoO-AA".: < Ha` tie^u? thu*. tieu? thu* (2/8/2007 12:16:01 PM): du*`ng c0' ham ch0*i nu*a~
>"AA-OoO---(A`*(A`*Zenny<>De~<>Thu*o*ng*AA)*AA)---OoO-AA".: < Ha` tie^u? thu*. tieu? thu* (2/8/2007 12:16:09 PM): faj? bjk tu*. l0 ch0 mj`nh nu*a~ da'y
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:16:16 PM): ........
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:16:19 PM): dung co noi nu*a~
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:16:22 PM): ............
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:16:44 PM): nho mang dey du di dey
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:17:01 PM): dung wen
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:17:08 PM): bai hat
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:17:14 PM): tao vs may da tung nge chung
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:17:18 PM): dung wen luu but
>"AA-OoO---(A`*(A`*Zenny<>De~<>Thu*o*ng*AA)*AA)---OoO-AA".: < Ha` tie^u? thu*. tieu? thu* (2/8/2007 12:18:16 PM): uh
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:23:12 PM): dung co an choi ben dey mah ton tien bo me dey
>"AA-OoO---(A`*(A`*Zenny<>De~<>Thu*o*ng*AA)*AA)---OoO-AA".: < Ha` tie^u? thu*. tieu? thu* (2/8/2007 12:23:37 PM): oh
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:23:48 PM): hoc hanh tu te^" vao`
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:23:54 PM): di lam `the^m di con ley tie^n` ja?t ao
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:24:00 PM): con mua wa ` cho tao
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:24:02 PM): nge chu*a
>"AA-OoO---(A`*(A`*Zenny<>De~<>Thu*o*ng*AA)*AA)---OoO-AA".: < Ha` tie^u? thu*. tieu? thu* (2/8/2007 12:24:28 PM): uh
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:26:49 PM): di an lanh nha'
>"AA-OoO---(A`*(A`*Zenny<>De~<>Thu*o*ng*AA)*AA)---OoO-AA".: < Ha` tie^u? thu*. tieu? thu* (2/8/2007 12:26:55 PM): uh
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:26:59 PM): dung co we^n ban may de^y'
>"AA-OoO---(A`*(A`*Zenny<>De~<>Thu*o*ng*AA)*AA)---OoO-AA".: < Ha` tie^u? thu*. tieu? thu* (2/8/2007 12:27:04 PM):
>"AA-OoO---(A`*(A`*Zenny<>De~<>Thu*o*ng*AA)*AA)---OoO-AA".: < Ha` tie^u? thu*. tieu? thu* (2/8/2007 12:27:06 PM): uh
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:27:12 PM): ........
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:27:14 PM): thoi thoi
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:27:18 PM): dung co' khoc'
sAmmY d3^~ thu*0*ng-sA^u s0 kut3 van (2/8/2007 12:27:21 PM): fai mugn chu*
............
nhớ nhá.......đừng có chơi bời mày nhé.....học hành đi...mày còn nợ tao $ đêy'....học đi.....còn làm việc ja? tiền tao nữa chứ :))
học nhanh rồi về nhá bạn iêu.......Uc' xa VN wa'...........An lành mày nhé.....
........bb nhé........
............
.............
bạn thân.
.......................................................

Chỉnh sửa lần cuối:
my dear ^^,

snowy day makes me think about my dear ^^
everyone would think about themselves first,but
i used to be happy when seeing others happy,especially my dear
is that cute? or you just think it's artificial stuff,but
have u ever felt happy of someone just because of who they are?
and then realize that everything you have done is nothing
the one that you care about,sincerely,actually,faithfully,does not bring happiness to you
you must change,think about yourself first
you will realize that you have never tried your best
if you had,you could have done everything better
you will realize you are more intelligent than you think
you wasted time loving someone who did not love you haha
it is now too late but you have no choice
promise you will pass

8/2/2007
Lại thêm một ngày đầy mệt mỏi & ức chế nữa...
Lại nước mắt >"< và hứa rằng đây là lần cuối cùng...
Thế là quá đủ đối với mình!
À, hóa ra ở thế giới này mình chẳng là cái gì cả! :-j... Mình chỉ là cái đồ vô dụng, vô tích sự, đồ bất tài, kém cỏi... Mình chẳng là gì hết!!!!
Đừng kìm nén làm gì vô ích. Mình vẫn cứ phải khóc! Khóc cho quá khứ: hạnh phúc, niềm vui, may mắn, và tất cả... đã qua và sẽ không bao giờ trở lại. Nhưng giờ ngồi đây mà khóc lóc, tiéc nuối thì được ích gì chứ? Mình muốn xin lỗi! Mình thấy hối hận... Mình muốn thừa nhận rằng mình đã sai, rồi sẽ cố g ắng... Nhưng... Ôi! Nhục nhã, thất bại... Giờ thì mình phải khóc và mất ngủ, dằn vặt & trách móc bản thân vì những gì mình đã làm.
Đáng buồn thật! Giờ mình phải ngồi khóc cho cái quá khứ quá ảo của mình... cái quá khứ trái ngược với hiện tại đến nực cười :)) Có tất cả & không có gì... Ảo thật /:)
Mình muốn lại được là mình như trước đây, muốn đến phát điên!
Sang năm mới... Mình cứ nghĩ rằng mọi chuyện đã qua rồi... cứ nghĩ rằng mình sẽ bắt đầu lại, sẽ lại là mình như trước kia. Nhưng giờ thì shock thật! Trước đây mình chỉ nhìn và cười người ta là 'đồ bất tài, kém cỏi, vô dụng'... Nhưng giờ thì mình thậm chí chẳng đáng với những từ như thế! Hurt thực sự :|
Tại sao tất cả mọi thứ tốt đẹp đều phải kết thúc?
Không thể tin rằng tất cả mọi thứ sẽ không bao giờ quay trở lại với mình nữa... Không thể tin rằng hạnh phúc sẽ không bao giờ đến với mình nữa...
Cứ coi như mình đang ở trong một giấc mơ khủng khiếp thôi... Nhưng còn giấc mơ nào khủng khiếp hơn điều mà mình đang trải qua?
Không thể tin rằng có ngày mình lại ngồi đây khóc vì những điều đáng xấu hổ và nhục nhã như thế. Không một giây phút nào mình thôi dằn vặt bản thân vì những gì mình đã làm quá sai lầm! Mà thôi! Mọi thứ đều có cái giá của nó... Nếu mình đang trả giá cho những gì mình đã gây ra thì chẳng có gì đáng buồn nữa, bởi đó là quy luật của tự nhiên. Không ai là bất hạnh mãi mãi, hạnh phúc cũng vậy...
Nhưng đó chỉ là một chút hi vọng, một chút phấn khởi... rồi lại vụt tắt.
Khó mà chấp nhận được sự thật, bởi mỗi khi nhìn về quá khứ, mình không thể tin rằng mình lại có ngày hôm nay...
Giá mà mình đừng nghe gì hết, giá mà mình không thấy gì hết!!! Giá mà mình có thể quên hết những gì đáng xấu hổ đã xảy ra... để có thể tiếp tục cố gắng, tiếp tục an ủi bản thân :" Ít ra mình cũng là một cái gì đấy trên đời... ". Nhưng giờ thì mình thậm chí không đủ can đảm để nhìn về phía trước. Mình không còn là mình như trước đây: có đủ can đảm để đứng dậy mỗi khi gục ngã... Giờ mình không thể làm gì khác nữa! Nhục nhã và đau đớn đến thế... Mình sẽ không bao giờ quên được những ngày tháng này, tuyệt vọng và... không một ai ở bên.
%%-
Đôi khi cuộc sống thật quá khó khăn. Đôi khi cảm thấy gần như Không còn chút hi vọng nào nữa... Nhưng mình vẫn cứ tồn tại, và vì thế vẫn phải tiếp tục bước đi, phải tiếp tục chiến thắng nỗi sợ hãi của bản thân! Nếu không, mình sẽ mãi mãi bị lãng quên...
%%-
Nhưng sự thật đáng sợ lắm! Đó là một sự thật mình không bao giờ chấp nhận nổi!
Làm thế nào để tìm lại mình trước đây? Nếu mình đúng là một đứa không ra gì, không đáng sống trên đời /:) thì quá khứ đẹp đẽ kia chẳng nhẽ chỉ là một giấc mơ thôi sao? Không! Mình không bao giờ chấp nhận đâu! Mình cũng không bao giờ tin...
Có khi tự lừa dối bản thân cũng là một hành động thông minh... Nhưng khi trở về hiện tại thì sẽ đau đớn biết chừng nào!
Mình đã nghĩ rằng 'mọi chuyện đã qua rồi'... và cứ tin rằng mình sẽ làm được, mọi thứ sẽ lại như ngày xưa... Nhưng... Ôi! Sự thật!...
Làm sao mình có thể đối mặt với sự thật khi không đủ can đảm để đối mặt với chính bản thân?
Mong là thời gian sẽ xóa mờ tất cả, để mọi vết thương có thể lành lại...

Aniwei... :-<
Mình vẫn muốn tin và vẫn hi vọng rằng... mọi chuyện rồi cũng sẽ qua thật nhanh...

@ em: uhm chị ko hay reply lại cho em 1 cách tử tế! chị xin lỗi. nhưng đọc bài vừa rồi thì chị thấy em rõ ràng đang mệt mỏi! Chị cũng thế. Chị mệt mỏi, nhưng rồi cái j cũng sẽ qua thôi! Cái j cũng có giới hạn của nó! Chị thik ng ta thật đấy, chị đã buồn và chị đã khóc,.... Cũng như em bây h. Thậm chí ngay trong thời gian này chị cũng đang thấy vô cùng mệt mỏi! Chị chỉ muốn nghỉ ngơi, nhưng rồi lại nghĩ mình có bao nhiêu việc phải làm. Mà ko làm sao đc, còn sức ép của gia đình, còn những chuyện hàng ngày mình gặp phải,....Cuộc sống đâu phải lúc nào cũng như ta mong muốn! Với chị bây h thì CUỘC SỐNG CHẲNG BAO H NHƯ TA MONG MUỐN CẢ! Chị cũng đang thất vọng lắm, nhưng vẫn phải sống và tiếp tục em ah! Vẫn phải đối mặt vs những j đang xảy ra. tuy chị muốn từ bỏ tất cả, nhưng trong chị vẫn có chút ít niềm tin nào đó rằng ngày mai sẽ tươi sáng hơn hôm nay em ah! vì ít nhất chị còn có 1 ng đáng tin cậy để chia sẻ.Nếu với chị ng ấy là anh ngố, sao với em ng ấy ko phải là chị nhỉ? :p Chị biết em mệt mỏi và cũng như chị, nhưng rồi sẽ qua em ah! Gọi điện cho chị mỗi lúc em thất vọng( chị có di động mà em quên ah? ) , rồi cứ nói ra những j làm em buồn. Nếu chị ko đưa ra đc những lời khuyên, hãy cứ yên tâm vì vẫn có 1 ng lắng nghe em em ah! chị cũng thế, chỉ cần 1 ng lắng nghe và hiểu, thế là đủ! Chị là chị họ, là chị gái em cơ mà! Hãy mỉm cười và hát như thể ko có j ngăn cản em! Em sẽ tìm ra những điều thú vị! :)

em gái, aya aya fighting! :)

Gửi người có những bản guitare buồn...

Lớp mình có lẽ ít người lên chỗ này. Cậu cũng thế. Và tên cậu trên HAO cũng là người khác cơ mà. Đừng bao giờ đọc được nhé. Và cũng cầu mong đừng ai biết cả 2 đứa mà đọc được.

Tớ thực sự "quen" cậu ở lớp học thêm. Và qua những bản ballad của Red Hot. Những "tác phẩm gối đầu giường của nhạc rock" của Pink Floyd. Tớ nghĩ ai nghe nhạc giống tớ cũng nghĩ như tớ.

Và tớ nghĩ đến tiếng guitare của cậu. Tớ nghĩ đêm đi tham quan tớ sẽ phóng vù ra biển để nghe cậu chơi guitare. Và cậu sẽ chơi Wish You Were Here. Nhưng không kịp nữa rồi. Buổi hòa nhạc đã kết thúc... Nhưng... tớ cũng chỉ chợt nhận ra tớ nghiện tiếng guitare khi tớ ầm ầm xông vào cái phòng đầy con trai, khi cậu say sưa chơi guitare. Và kể cả cậu có phàn nàn "chơi guitare cho các bà làm cái gì" thì tai tớ cũng chỉ nghe tiếng guitare của cậu mà thôi...

Đêm ấy cậu chơi Before the Dawn. May quá "buổi hòa nhạc" đã được ghi âm lại. Tớ nghe mà ròng ròng nước mắt.

Đêm hôm qua tớ ôm cái máy ảnh đi ngủ. Tớ muốn nhìn thấy cậu cười.

...

Bạn thân tớ thích cậu.

Vậy đó.

Tớ phải quên cậu mau mau thôi...

Back
Bên trên