Những lá thư...

Mẹ ơi, con biết là con đã sai rồi.
Xin mẹ đừng buồn nữa, mỗi sáng thức dậy thấy mắt mẹ thâm quầng vì mất ngủ, con lại thấy đau đớn và hối hận vô cùng. Là lỗi của con, là chuyện của con, vậy mà bản thân con lại không thể tự lo cho mình được mà khiến mẹ lo lắng, buồn khổ, con cũng đau lòng lắm. Nhưng xin mẹ hãy tin con chỉ một lần nữa thôi, con sẽ lại được thấy mẹ vui tươi và tự hào về con như từ trước đến giờ. Mẹ nhé.
Con gái yêu mẹ.

@myteachers: thầy ơi, cô ơi, con xin lỗi, con đã ko cố gắng hết mình ... con khóc ... vâng, con khóc rồi đấy, nhưng con biết điều đó cũng chẳng có ý nghĩa j ... thầy àh, cô àh, con ko biết phải làm j nữa, chỉ là ... con cảm thấy như con đang rơi vào 1 cái hố sâu, ko thể nào thoát ra đc ... cái hố đấy ... là cái hố của thất vọng ... con thất vọng ... thất vọng lắm ... ko thể nào ngoi dậy đc nữa ... con xin lỗi ....
@ chị: em chẳng hiểu sẽ phải nói j với chị đây ... em ko biết ... em xin lỗi ...

Chưa bao h nghĩ đc là sẽ viết ra cái bài này ... nhưng mà viết ra ko phải để than thở, chỉ là để tự vực mình dậy ... nhưng làm thế nào h ??? ko biết, chỉ biết là cần cố gắng, cố gắng hơn nữa ... cố gắng như thế là chưa đủ ...

XIN LỖI ...........

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi tất cả các bạn "nam thanh nữ tú":">
Tối nay, sau khi "vô tình" nhìn vào đống ảnh trong máy, bỗng thấy:"> , muốn có 1 chuyện gì đó lãng mạn quá. Sao trong truyện, phim lắm truyện làm người ta phải ghen tỵ thế:(( . Who's my Tad Hamilton???????? :(( Mình thề bây giờ mà bạn nào nhảy ra bảo mình : " Phương ơi tớ ....ấy" ( đề nghĩ ko nghĩ đen tối như tớ :)) [-x ) mình sẽ lạy sống bạn ý luôn, bõ bèn cho 11 năm ăn chay ;;) . Đấy tất nhiên ko phải do mình kiêng khem gì mà tại chẳng bạn nào chịu ....... mình :(( (đề nghị các bạn nghiêm túc, ko nghĩ linh tinh:-w ) Nghĩ lại, thấy 11 năm đi học, chẳng biết đến 1 lần "tim đập loạn nhịp":)-& ) :)) trong khi nhìn các bạn cứ lần lượt giơ tay chịu chết trước "mũi tên của thần ái tình" :)) Mình nghĩ mà lại thấy tủi thân :(( . Mình tim ko đập nhanh thì thôi (chắc do thể chất khác người) nhưng sao cũng chẳng bạn nào tim......vì mình :"> .Vẫn biết tình yêu đích thực thì phải biết chờ đợi 8-> nhưng trước đấy có .....trước 1 chút thì cũng có sao :-" ?( ko dùng thử hàng đểu sao biết biết hàng xịn là number 1 :-" ) Đấy, bây giờ mình chỉ còn có 1 năm nữa là kết thúc cuộc đời học sinh "ngây thơ, mộng mơ,trong sáng" mà mình vẫn chưa đc ......:( Mình ko chịu đâu .Ko đc bằng chị bằng em thì cũng phải có chút ít để về sau còn có cái để tâm sự cho con gái chứ :(( Chứ để về sau nó hỏi :"Con phải trả lời thế nào với bạn ý? " chẳng lẽ lại nói :'#$$%, sao mày sướng thế hả con?" :(( à ?Ôi ko chịu đâu .

Đấy, tớ đã trình bày nỗi niềm. Vì thế tớ kêu gọi mọi bạn nam ( nữ cũng ok ) có lòng tốt thương mẹ con tớ :-" thì giờ giúp tớ để lại chút :'kỉ niệm cho tuổi học trò thơ mộng" :"> Các bạn ko thương tớ thì cũng nghĩ cho con tớ , nó còn nhỏ dại , chẳng có tội tình gì mà phải chịu sự ghen tức của mẹ :)) . Trăm ngàn lần cảm ơn các ấy ^:)^ Tớ hứa sẽ nhẹ nhàng cẩn thận :"> , tớ xin chịu mọi tổn thất (nếu có). Một lần nữa xin cám ơn:* :x Yên tâm tớ xin gánh chịu mỏi tổn thất nhớ (tất cả là vì tương lai con gái tớ thôi chứ tớ thì ......:-j :-" )

Một ngày vui vẻ và hâm hâm. :p .Smile up :D :D :D :D :D

me oi, con nho nha lam roi. COn ko muon o lai day nua dau.. con mua ve nha co. Con lai thay co don lam roi.. Con cung ko biet nua. COn ghet cai cam giac the nay. con chi muon ve nha thoi. COn chan hoc roi, con chan cuoc song phai xa nha the nay lam roi. COn muon ve song cung bo me co. Du sao thi cuoc song o nha` van ko nhieu suc ep nhu the nay. Con ghet cuoc song phai phu thuoc ngay ca tu viec di lai. Hom nay ca buoi that thom so lo bus lam con met moi lam roi. Con moi hoc co moi 1 tuan thoi ma sao con thay no buon te va chan nhu the chu. COn chang tim duoc cai gi vui ve trong tat ca cac lop con hoc hoc ki nay ca. Tat cadeu chang ra lam sao. COn ghet cai canh hoi 1 chut la con lai khoc. Tai sao con ko the manh me hon de ma ko khoc chu. Chi can 1 chut ton thuong thoi la nuoc mat con lai chay ra nhu ko the kiem che duoc. COn qua duoi'.. con duoi hon tat ca nhung dua duoi tren doi`. Tat ca moi nguoi cung da deu qua met moi voi su yeu duoi cua con. Ho da qua met moi voi viec suot ngay con chi gio duoc dung 1 bai la khoc khoc va khoc. COn chi muon den 1 cho nao do ma con co the het that to len. It nhat la de xa stress... Con ghet cai viec cu phai om goi' om chan hay can tay de khoc ko ra tieng.. COn ghet cai viec phai kiem che ban than minh`. COn muon ve nha`.. con tu cam thay minh gia di nhanh qua. con moi xa nha co 3 nam thoi, lam sao con co the gia di nhanh nhu the duoc chu? CON ghet dieu do. Hoi truoc luc me cau me co mang con thi con van cam thay vui hon bi gio. Bo me oi, con nho bo me va BT lam.. Con muon ve nha co .. co duoc ko?

Gửi anh :
Em xin lỗi...thực sự xin lỗi...cả đêm qua e đã thức và khóc, và thực sự hối hận...cơ hội để quay lại với anh một lần nữa...e đã vứt nó đi mà không hề biết...e buồn...buồn vì anh...e khóc...khóc vì anh...nhưng cũng đâu phải là e chấm dứt mọi chuyện ở đó...chính a là người đã bỏ mặc e, đã nói lời chia tay...a có biết rằng em đã buồn đén thế nào ko? a có biết rằng hàng ngày hàng giờ, nhớ lại những kỉ niệm ấy, e lại khóc và đau đớn lắm ko ?? e đã yêu anh đến nhường nào mà anh nỡ khiến e đau khổ như vậy...
vâng...tất cả là tại e hết...e xấu xa, e hay ti toe, e trơ trẽn, e vô duyên...nhưng e biết làm sao được a vẫn còn yêu e, để e lại hiểu lầm như thế? a chẳng nói tình cảm thật của anh với em...dù biết vẫn yêu anh, nhưng giờ còn có thể làm gì được nữa...
A HIỆP, e iêu a T.T

@ nhật : :) :) :) tao có thể cal cho mày và cũng có thể đến lớp nc..nhưng hum nay tao vs mày có vấn đề mah tao bik là mày hok ngồi im mah nge tao nói :) :) ......
nhật ơi.....tao đang rất có vấn đề mày ạ :) sao nhỉ....shock ah` :))
có 1 số ng` vào dịp noel hay tết .........đều nt đến chỉ 1 số DT
có 1 số ng` đã hi sinh điều ước duy nhất của mình......để cho hp của chỉ 1 ng`
có 1 số ng` khóc hay cười, cố gắng hay suy sụp.......chỉ vì hành động lời nói của 1 ng`
có 1 số ng`.......đều đang đau khổ......vì đã mất.....cái mah họ đã có...
cái này tao cũng đã bik...bik lâu rồi...và chả bao h` coi đó là đau khổ :)) vì Vân cơ mah` :)) con bé vân luôn cười trc' mọi hoàn cảnh..Vân sẽ rất tự tin, và sẽ vẫn cười...dù có ra sao...........cả lớp mìn, nhất là mày, đều bik thế đúng hok :))
nhưng rồi tao tn ý nhỉ??
họ jai? wuye^t' = nc' mắt và nỗi đau..............tao cũng đã từng thế
họ jai? wuye^t' = niềm tin và hi vọng.............tao cũng đã từng thế
họ jai? wuye^t' = cak đi con dg` khác............tao cũng đã từng thế
họ jai? wuye^t' = nụ cười vs hp của ng` êy'....tao cũng đã từng thế
tao tự bảo là thôi we^n đi, tao bắt tao fai? we^n đi, tao tg? la` tao đã we^n.......nhưng rồi....tao hok thể!
thế rồi tao tự mìn đứng lên, là con Vân mah bọn mày thêy' mêy' ngày hum nay... tao bik bi h` con` nhìu việc đang chờ tao làm, nhìu ng` wanh tao, nhìu ng` cần tao, lun bên tao..... tao đã đứng lên dc rồi!
thế thì chả việc j` fai? vik cho mày ntn đúng hok :)) :))
sao nhỉ..... vẫn câu hỏi tao vẫn hay hỏi ,khi nt cho mày luk nửa đêm, cái hum mah mày nói vs tao đến chữ " we^n" ý, hay cái hum tao chợt nhận ra, 1 lần nữa rằng có cái j` đêy' đã trở thành tất cả, khi tao khóc ngay trc' mặt mày và bọn nó, khi tao thét lên trong dt khi tao call mày, khi bi h `, nc' mắt làm tao hok nhìn thêy'....mah type dc nữa
.............TAO LÀ CÁI J`?...............
tao là cái j` hả nhật.......nói tao đi , chửi tao đi nhật ơi, vì tao đã hok chịu nge mày, hok chịu tin mày, hok chịu tỉnh khỏi cái cơn mơ êy' , vì tao đã tin, vì tao đã mong,...mong 1 ngày ja^c' mơ thành hiện thực.......
nhật ơi, mày bik mah, fai? hok nhật, mày hỉu tao mah, đúng hok nhật, mày bik tại sao tao lại thế mah`....tại sao có rất nhìu ng` thik tao, iêu tao, làm mọi thứ vì hp của tao, mah tao chỉ có thể nói lời xin lỗi, tại sao tao cười mình trẻ kon và nhận ra rằng tất cả những "ny" của tao từ trc' đến h` chỉ là vớ vẩn, tại sao tao fai? cố gắng hoàn thiện mình hơn, tại sao tao fai? xấu hổ khi mình nhận điểm kém, tại sao tao iêu cuộc đời này đến thế.........
cố gắng rất nhìu, mày bik fai? hok , mày đã an ủi tao mah`, mày đã động viên tao mah`..............và có lẽ Chúa đã bảo là " chưa đủ!" thế là tao lại cố gắng típ, nhìu hơn nữa, và đến lúc tao nhận ra dc rằng,hp của tao là làm cho ng` êy' hp.....thế là đủ,tao cười......
nhưng nhật ơi..........chính thức từ hum nay, tao bỏ cuộc!tao bỏ cuộc rồi nhật ạ. Chấm dứt rồi khi tao bik tao thức tinhr, hơi muộn, dù bọn mày đã nói nhiều, rằng.....ja^c' mơ êy'.........hok thuộc.....về tao......
tao đã tự lừa dối wa' lâu..... vì thực sự ngi~ về nó mah tao có thêm nghị lực.....để mah típ tục cố gắng.......
sáng nay.........1 fa^n` tan biến.....và tối nay, bi h`, thì hết thật rồi!
"vân mah" ,uh` , Vân mah`, vân lun khác bik, Vân chả bao h ` jo^ng' ai hết, dù mọi ng` ngi~ 1 đằng, Vân vẫn có thể đi theo con dg` ngc lại..... và Vân tin là Vân chả bao h` fai? như ng` khác , chả bao h` coi ty của mìn là tầm thg` kả, chả bao h` fai? khóc......thế sao lại fai? vik thư kỉu tn, mày hok tự đứng lên dc hả Vân, mày hok thể hok khóc hả vân /:) , tầm thg` thế, iếu đuối thế..........hư thế.....
thua rồi Vân ơi.....trẻ kon lắm! khóc mất rồi.......!

......jup' tao nhé nhật, tao xin mày, jup' tao đi , đc hok, tao bik mày làm đc mah nhật, mày lôi tao dậy đi, mày kéo tao ra khỏi cái hok thuộc về tao......tao hok muốn tao hok muốn tn nữa.....dẹp hết nhật nhỉ, và tao sẽ chỉ là con Vân hay cười, lun làm mọi ng` vui, nhí nhảnh, động tí là dỗi......nhưng dễ thg :x :x
tao hứa mah, tao hứa là từ nay tao sẽ nge mày, và tao sẽ sống hp vs những ng` xung wanh tao, vs những ng` iêu wi' tao , vs những ng` hỉu dc tao, cần tao.....tao hứa tao hứa......đừng bỏ rơi tao nhé nhật.....

thật ah`......mày ơi....hết thật rồi mày ơi.......hết tất cả rồi...mày ơi, 1 lần thôi, lần cuối thôi, cho tao nói 1 lân cuối thôi.
"...anh ah`, bé iu anh, nhìu nhìu nhìu lắm anh ah`"
mày buồn nhiều ho'n.kho'c nhie^`u ho'n...vi` anh
may co^' ga('ng thay do^?i con ngu'o'i`m,ay`.tinh' ca'ch cua? may` ...cung~ la` vi` anh
ma`y hi sinh cho anh nhie^u` qua' va^n ah`...
nhu'ng do^?i la.i:
ANH DA~ LA`M DU'O'C J` CHO MA`Y VUI VA` HANH PHU'C????
hay may` chi? khok nhie^u` ho'n.buo^`n nhie^u` ho'n.kho? nhie^u` ho'n,tu' lu'a` do^i may nhie^u` ho'n....ro^i` tu' bie^'n mi`nh tha`nh 1 du'a ma` tao chua bao h quen bie^t'???:tha^.t he`n ha. va` tuye*.t vong lam` sao-ma` chi? vi` may` ie^u anh
khuye^n va` thuye^'t phu.c ma`y nhie^u` ro^i`.h tao cha(? co`n bie^t phai? la`m j nu'~a?
Tao tra'ch anhba^'t co^ng u'?tao ma('ng ma`y u'?
kho^ng va^n ah`,so phan la do chinh ban than may quyet dinh ma thoi.
.............................
Van oi!!
Chung tao ieu may va luon mong cho may duoc hanh phuc
chung tao luon co gang,lam tat ca vi may chi voi mot mong muon duy nhat DUOC NHIN THAY NU CUOI TUOI LUON TREN MOI MAY!
Dung hoi tao
vi` tao se luon o ben va vuc may day moi lan may vap nga~.tao la ban may co ma`.tao k quan tam tat ca nhung j moi ng noi ve may.Vi` tao biet,may la 1 mon qua ma chua da ban cho tao_1 ng ban tot nhat
tu' tin len Van oi.Hanh phuc roi se den ben may,tao tin vao dieu do!!!!!

Gửi những ai đã "lỡ"...

Cuộc đời này không tự nó vận hành được... Hiện tại được quyết định bởi quá khứ và tương lai lại được tạo lập nên từ chính hiện tại này... Cảm xúc, suy nghĩ, hành động của bạn chính là viên gạch tạo nên tương lai....

Biết như vậy để hiểu rằng so sánh quá khứ với hiện tại rồi buồn khổ thi chẳng được cái gì cả bởi lẽ có đổ lỗi cho ai đi nữa thì bạn cũng vẫn không thể trốn tránh trách nhiệm của mình đối với hiện tại của chính mình...

Tôi đã lỡ quyết định đi du học... Buồn không? Buồn chứ... Nhưng tối thay vi giữ mãi nỗi buốn đó, đã mở rộng lòng mình cố gắng nhìn cuộc đời sao cho thật tươi đẹp và quả là khi nhìn đời với đôi mắt mở to thì mới thấy cuộc sống đẹp biết bao, hạnh phúc biết bao khi có hiện tại này, hiện tại đang giúp tôi trưởng thành hơn từng ngày, hạnh phúc với tự do của bản thân...

Nỗi nhớ là không thể tránh khỏi.... Tiếc nuối thì ai ai mà chả có... Nhưng xin bạn đừng để những điều đó che mờ vẻ đẹp của hiện tại... Kiên cường lên vì bạn đã lỡ tạo ra hiện tại rồi mà... Phải trách nhiệm với nó chứ :) Hãy yêu thương hiện tại của mình, tận hưởng cuộc sống với trái tim rộng mở và đôi mắt mở to :) LIFE IS BEAUTIFUL ^^

gửi Yến:
:| nếu em nói là "iêu" anh Hiệp thì tại sao hôm qua Trang với em lại nói ra những câu như thế?
anh éy luôn coi em là bạn mà, thế là đủ! Nó breaks up với em chắc là vì muốn em & nó chú tâm học hành hơn! Là anh em thân thiết vẫn tốt hơn là gf & bf chứ!
Hiệp nó không thích cách nói như thế đâu! Chị không thể tin là 2 em lại nói phũ như thế! Hurt đấy em ạ :|
không sao! mọi thứ đều sẽ qua thôi...

@Bố mẹ: Đừng lo cho con. 10 tháng 11 ngày là quá đủ cho đau đớn mỏi mệt. Con ổn rồi, thật đấy, dù từ bây h trở đi bố mẹ có làm gì...

Ah, trừ việc bố mẹ hăng say "buôn trứng" làm con thấy bất an 8-} :D (a little bit :p)

@ ex và em trai của ex
Cái ảnh của t Đạt mà chị vô tình bắt được làm chị giật mình mất mấy hôm 8-| Ko đúng lúc gì cả. Thôi cũng may, chị ổn rồi, mà cũng nhờ cái ảnh đó chị đã hoàn thành 1 số việc, ko tốt đẹp gì cho lắm đâu nhưng vấn đề là có kết quả rồi. 2 chú yên tâm, chỉ để làm ava 1 lúc thôi :mrgreen:. Chị cảm ơn 2 chú nhé :))
Uhm nhân thể muốn nói với ex 1 câu: Hơn 1 năm rồi đấy, liệu mà hết day dứt nhảm nhí đi, chị quên chú lâu rồi =; Stop "cảm thấy có lỗi vs Tuyền", "không ngờ lại như thế" đi nhé :)|Chị biết thừa chú rồi =;
Chúc 2 anh em thi đấu tốt, đọc blog của Đạt thấy thảm thế, cố gắng nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi Ginnie: Lần này tớ không tick bài hay cho ấy, không tick đâu. Vì tớ không muốn tick, vì hiện tại tớ chưa thật sự đồng cảm với bài viết đó.

Tớ chưa đọc cái mail ấy, chưa tận mắt chứng kiến cái "bằng chứng ấy", chưa hiểu rõ và cảm nhận được 80% cái sự thật ấy.

Tớ chưa bao giờ gặp phải 1 chuyện giống như thế, nên tớ không hiểu cảm xúc của ấy thế nào, không thể chia sẻ với Gin giống như mỗi khi Gin kể với tớ về tính vô tâm của anh ấy, kể về những lần "No reply", kể về cái sự điên điên không hiểu nổi, cái sự vô duyên quá đáng....8-}
.
Tớ biết nói gì với ấy về chuyện này đây? No comment:).
.....
Với tớ, anh ấy là 1 người bạn, dù không đủ thân, nhưng đó là người mà tớ rất quí và phục. Quí nhất là sự chân thành.

Tớ không biết tớ nên nghĩ như thế nào vềc chuyện này nữa 8-} . Càng không biết nói với ấy thế nào. Dù gì thì tớ vẫn chưa tin lắm, (không muốn tin)
(mà chuyện này cũng không ảnh hưởng gì quá nhiều đến tình bạn của tớ và anh ấy :D. Chỉ là 2 người bạn hơi thân và quí nhau thôi mà. Như thế thì cũng có sao đâu :p. Tớ cũng không muốn đi quá sâu vào chuyện riêng của anh ấy làm gì :p)
...
Tớ có thể bảo ấy đừng tin vào chuyện này được không? Không thể, bởi vì tớ không hiểu rõ anh ấy, tớ không biết chuyện thực hư là thế nào, tớ không dám khẳng định gì hết...

Nhưng không lẽ tớ lại bảo ấy nên tin vào chuyện này? Dở hơi à, đến tớ còn không tin /:).

Ai có thể nói cho tớ và ấy biết sự thật của chuyện này là thế nào?
Ai có thể giúp cho ấy thoát khỏi cái đống bùn lầy ấy đang bị lún sâu vào?
Liệu ấy có thể tin vào cái gì đây?... Có thể tin vào cảm nhận, vào suy nghĩ, vào lời nói của những người khác được không? Có thể tin vào mắt mình, vào bức thư, vào những thứ vô tri vô giác được không?... Hay là tin vào cảm nhận của chính ấy? Hay là ...tin vào ...anh ấy? ...

Kể cả có hỏi, và giả như anh ấy trả lời, thì ấy cũng chẳng thể tìm ra một sự thật đáng tin, đúng không?...
Ấy nên tin vào cái gì đây, Gin? Có cách nào để ấy thoát khỏi chuyện này không, Gin?...
Ấy biết không? ... Ấy tìm được câu trả lời không?....
........
Tớ muốn giúp ấy lắm, để ấy luôn vui vẻ, luôn thoải mái, để ấy lại vui như cái hôm ấy vừa ở Vinh ra, hôm 31 ấy.
Nhưng tớ không biết tớ nên làm gì, hay nói cái gì nữa. Tớ có thể làm gì?
Tớ chỉ biết nói với ấy, thôi từ bỏ đi Gin ạ....
Nhưng ấy có từ bỏ được không?
Chỉ là từ bỏ trong hành động, trong lời nói, chứ tận sâu bên trong, ở đây này, sâu trong này này, thì ấy có thật sự từ bỏ nổi không?...
1 ngày thật dài, 1 tuần thật dài, 1 tháng thật dài, và 1 năm là quá dài. Nếu ấy cứ để mặc mọi thứ như thế, vờ như không quan tâm, không chú ý, không nghĩ đến, không nghe, không thấy, không vướng bận, rồi thì một năm nữa, liệu ấy đã quên được chuyện này chưa nhỉ? ...
Ấy bảo với tớ, anh ấy đã trở thành 1 phần của ấy...
Và những chuyện này, nó đã trở thành 1 phần quá khứ của ấy mất rồi, không thể thay đổi được...
Dù chuyện này sẽ không còn làm ấy đau nữa, không còn làm ấy buồn, không còn ám ảnh ấy ngày này ngày khác, nhưng rồi nó vẫn ở trong đầu ấy, trong óc ấy, trong tim ấy.
Dù là 5 năm, 10 năm, 15 năm, một khi ấy chưa có câu trả lời rõ ràng, thì ấy chưa thể quên được nó. Có lẽ là như thế, phải không Gin (có lẽ thôi, tớ và ấy đã sống nổi 20 năm đâu :">).
Gin à,
Tớ tin rằng ấy sẽ đưa ra được quyết định thích hợp nhất cho bản thân.
Chỉ có Gin mới biết Gin thật sự muốn gì và cần gì, chỉ có Gin mới có thể tìm ra được câu trả lời thuyết phục Gin nhất, phải không?
Nếu ấy muốn biết sự thật, hãy tự mình tìm ra nó, đừng hỏi người khác, và cũng đừng dựa vào bất kì cái gì khác, ngoài bản thân ấy ra ;).

Còn nếu ấy cảm thấy việc tìm ra sự thật là không thể, thì hãy từ bỏ đi.
Để một việc đã tồn tại biến mất hẳn khỏi quá khứ của mình là điều không thể, nhưng hãy làm cho nó thật mờ nhạt, hãy cố gắng để 10 năm, 20 năm nữa nữa, nhớ về tuổi 17, ấy sẽ còn có nhiều chuyện đáng để nhớ hơn cái chuyện vớ vẩn này.
Time will erase everything...
Ấy làm được mà, phải không Gin?
P/S: Bức thư này tớ viết hơi lộn xộn, câu cú lung tung, hi vọng ấy hiểu ý tớ :">. Và hi vọng ấy sẽ sớm tìm ra câu trả lời cho chính mình :).

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi bản thân tôi:

Đừng ngắm nhìn người khác với con mắt ghen tị mãi như thế chứ... Ấy cũng tốt cũng tuyệt vời lắm mà đâu cần phải so sánh thì mới sống được :)

With much love and love and love....

gửi chị link:
thì e cũng đâu có nói là e đúng, mà e hoàn toàn sai trong chuyện này mà. e đã hiểu nhầm tai hại, nhưng mà cũng ko sao vì a ý đằng nào cũgn ghét e rồi, và từ đầu là do a ý bỏ e trc'...dù sao thì...cũng ko kứu vãn nổi l-)
em, đừng bi quan thế ;)
anh Hiệp không hề ghét em (chị cảm thấy thế)... Nó chỉ bị shock (chắc thế #-o) khi nghe thấy em nói những câu như vậy... :|
Nó có bỏ em đâu! Nó với em vẫn là anh em thân thiết cơ mà... Chẳng nhẽ cứ phải là bạn trai thì mới được àh?
Không bao giờ là không cưú vãn nổi cả em ạh! Khi đau thì người ta cứ nghĩ vết thương sẽ không bao giờ lành lại được... nhưng rồi mọi thứ đều qua đi thôi!
Rồi sẽ tốt đẹp cả thôi em ạh... mọi chuyện rồi cũng sẽ qua!

Chỉnh sửa lần cuối:
To VMT
tớ đã đọc mail ấy gửi mấy lần, đọc xong thì nghĩ, nghĩ xong thì ngẫm8-} , ngẫm xong thì viết lại cho ấy *-:) *-:) (tớ có thể viết cho ấy bằng nhiều con đường nhưng tớ chọn cách này một phần cũng là để cải thiện số bài ít ỏi trên HAO của tớ => thông cảm nhá\:d/ =)) )
công nhận những điều ấy viết hầu như là đúng
nhưng mà cũng lạ cơ, ấy bảo nếu tớ ko nói thì làm sao có ai biết được. THế mà tại làm sao ấy bảo ấy BIẾT??????????????;)) ;)) ;))
về phần bạn bè, tớ cũng đã nghĩ tớ ko đúng. Đáng ra tớ nên quan tâm đến mọi người xung quanh hơn. Tớ đã nhận ra điều đó từ cách đây 1 tháng, và tớ cũng đang cố gắng để có thể thể hiện tốt hơn sự quan tâm của mình đến mọi người. Nhưng mà ấy biết đấy, tớ thường ko biết cách diễn đạt cái tớ định nói (chỉ vì dốt nát) nên ko biết mục đích của tớ có thành công ko;) Vả lại, tớ rất mâu thuẫn, với chính mình. Thực ra quỹ thời gian học của tớ ko nhiều như mọi người vẫn nghĩ, chính vì thế nếu tớ cũng như NM. hay HT. thì tớ ko biết là liệu tớ còn mấy thời gian cho mình ( tớ sắp xếp việc chán lắm). DÙ sao tớ cũng sẽ cố hết sức trong phạm vi có thể
Còn về tính cách của mình, tớ công nhận là tớ ích kỷ. Tớ thấy giữa chúng ta luôn tồn tại 1 khoảng cách vô hình, tuy rất ngắn nhưng nó đã kéo dài quá lâu. Tớ nghĩ chung quy cũng chỉ vì nguyên nhân như ấy nói. Ai cũng muốn mình hơn bạn mình ở một cái gì đó và ko chịu chia sẻ(?), đúngko?? Nguyên nhân về phía tớ, nói chung tớ nhận thấy tớ thua kém mọi người về nhiều mặt (money, beauty...) nên tớ cần phải phấn đấu để có 1 cái gì đó hơn người khác, người khác phải nể phục. Có lẽ vì thế vô hình chung đã biến tớ thành một con người ích kỷ. Uh, có lẽ. Tớ biết như vậy là ko tốt. Có lẽ chúng ta đều đã sai. Có thể sự quan tâm có đủ nhưng cách mỗi người thể hiện còn gặp chút vấn đề:D Tớ mong là từ nay, có chuyện gì chúng ta cũng nói thẳng với nhau, ko nên có sự hiểu lầm, đc chứ???? (mong ước này có hiệu lực từ ngày hôm nay:D)
Chúng ta sẽ mãi là bạn, sau này tớ sẽ dàn xếp với chồng tớ để ấy làm mẹ nuôi con tớ, ấy cũng thế nhé\:d/ \:d/ \:d/ \:d/ \:d/ \:d/ \:d/ \:d/

@những ai đã, đang và có thể sẽ làm như thế này ....

jọt nc làm tràn ly ... sao lúc nào cũng thế nhỉ ??? whenever mình ngoi đầu lên khỏi cái vũng bùn, cứ có 1 ng nhấn mình xuống sâu hơn ??? lúc nào cũng muốn mình thế này thế nọ, lúc nào cũng bắt ép này nọ, lúc nào cũng cái kiểu thái độ ... sao lại thik làm cái còi trong khi tắc đường, làm ng ta đã tức càng tức hơn thế nhỉ ??? chán ... nhưng mà tớ ko give up đâu, not again ! Dù sao thì ... xin mọi ng, đừng lấy đi khỏi tớ cái hi vọng nhỏ nhoi ấy nhé ... đừng làm tớ lại rơi xuống cái hố đấy nữa ........... xin đấy ..............

@hồng: :)

Gửi a :)
Cuối cùng, sau hàng loạt câu hỏi "Do U know..." của e trên stt thì anh cũng cho e câu trả lời là "I don't know and I don't care. Leave me alone" Tim e như muốn vỡ vụn khi đọc được mấy dòng đấy Nhưng e hiểu...Ừ E hiểu Giờ thì anh ghét em chứ không còn duy trì được như trước nữa Đằng nào thì nó cũng đã thế rồi. Em fải chấp nhận như vậy thôi. A vẫn chán ghét e sau cả những lời xin lỗi của e . Nhưng nh~ lời xin lỗi ấy cũng ko thừa vì đằng nào e cũng muốn xin lỗi a E xin lỗi vì đã hiểu nhầm và nói xấu a nhé Dù biết là e đã sai, không thể cứu vãn được nữa và anh ko thể tha thử cho e đc Nhưng không sao, miễn là e vẫn yêu a . E suy nghĩ rồi...Chẳng cần phải ép a fải thế này thế kia nếu a ko muốn...Và càng không thể ép buộc anh fải iêu người này người kia nếu a ko thik... Và e luôn biết 7love nó là thế nào mà...

Jờ thì a ko cần phải lo lắng sẽ có một con bé ngu ngốc bắng nhắng nhõng nhẽo vớ vẩn chạy theo anh hay làm phiền anh nữa. E từ bỏ I give up - đúng 3 chữ ấy...E sẽ chỉ iêu a trong thầm lặng và cho đến khi nào e tìm đc một người thứ 2 Còn anh thì a thik làm gì hay iêu ai thì e cũng ko quan tâm nữa Anh có mơ về ai hay ghét bỏ ai hay nghĩ đến ai e cũng ko quan tâm nữa...Vì e nghĩ có lẽ e ko cần qtâm nhiều đến ng` mà chẳng mấy qtâm tới e...Chỉ cần 1 tình yêu được nghĩ về a thế này là đủ...2 đêm suy nghĩ thức trắgn cả 2 của e nó cũng ko uổng phí lắm khi nói ra mấy lời này...Và e chấp nhận a ghét e, cho dù e vẫn thấy đau...

Chúc a học hành jỏi jang và kím đc một love actually nhé Và e sẽ vẫn ở đây, mỗi-khi-a-cần và cho dù a-ko-cần đi chăng nữa
...
I give up. It's all over and I swear I won't disturb u anymore​

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi anh (em chẳng viết thư cho ai ngoài anh cả!)
Anh Đ** muốn nói chuyện với em nữa!
Đây là cái câu em thấy mặn nhất ngày hôm nay, một ngày quá vô vị! Ừ, chẳng lẽ em lại hỏi ''đ**" là rì hở anh? Nếu mà thốt cái câu đấy ra chắc anh nghĩ em giả tạo quá, khi mà em thừa hiểu "đ**" là cái zì, thậm chí em còn rất hay dùng nó cơ!

Này thì đ** thik nhìn nik anh này!

Này thì đ** thik làm em gái anh này!

Này thì đ** thik quên anh này!

Và chẳng bao h đ** thik nói chuyện với anh. Lại thêm một câu nữa hay này "Thì thôi đ** cần nữa!". Này anh "đ**" kia ơi, nhìn vào mắt em đây này, xem anh là cái zì trong cuộc đời em!???Cùng lắm là bằng một câu có chứa từ "đ**" của anh là cùng chứ zì? Ngoài cái từ thô bỉ học đấy ra còn rất nhiều từ khác đồng nghĩa: không, chẳng, đếch, ứ...con người em vẫn còn sót lại một chút văn minh, cho nên em nói nhé "Em chả cần hiểu!". Không cần hiểu anh đang làm cái zì, chẳng cần nghe, chẳng quan tâm! Anh tưởng một câu chứa 3 từ "Anh xin lỗi" là đủ à??? Sao? Lúc này thì anh nói anh cần tâm trạng để viết kịch bản à, sao lại là em? Đi tìm người nào có tâm trạng iêu anh ấy, nếu mà em viết thì đọc chỉ toàn một mớ hỗn độn thôi! Anh có hiểu đê-yên-cho-em-sống là như thế nào k?? Sao cứ thỉnh thoảng lại bắt em phải nghe giọng anh,để rồi cả ngày hôm đó cố hình dung ra khuôn mặt anh mãi . Thật sự là em đang cố, nghĩ rằng mình k quen nhau.

Lại viết lảm nhảm rồi +__+, cứ coi như những gì anh nói cách đây một tiếng nó là trò đùa, nhưng bây h nó sẽ là thật. Sự thật luôn luôn phũ phàng. Anh nói câu ấy đúng lắm "Có phải em nghĩ vì em yêu anh nên anh đùa cợt kiểu zì cũng được phải k?" Ừ, đã từng nghĩ vậy đấy, đã từng rất đấy, đã từng đấy, giờ thì sao chẳng được.K phải anh vừa hỏi em đã có người yêu chưa, thật sự k còn gì? Đừng quan tâm đến em nữa, em chẳng ra gì đâu, chỉ là một kẻ đi ăn mày tình cảm người khác thôi! CHo k em cái câu đấy làm zì .::Huy LQĐ::. (1/14/2007 5:57:21 PM): yeu em nhie`u bố thí cho em đấy à :)) đếch cần đâu :)) chả cần đâu :)) ứ cần đâu :))
Em choáng, về những gì mà anh đang tỏ ra. Cái gì mà "quan trọng hóa mọi việc" cơ chứ?? Cái gì mà "anh rất muốn giải thích, nhưng h thì k được!"??Cái gì gọi là "yêu em nhiều!"...Giả tạo! Giả tạo một cục! Hãi lắm ý anh ạ, sao anh k là anh đi, là con người thờ ơ với mọi thứ kể cả em!? Như thế này chẳng phải là anh đang thương hại em sao!??? h em chẳng muốn nghĩ gì thêm nữa, cho nên cũng đừng trách em khi em cụp máy bất ngờ. Bởi vì hôm qua anh cũng vậy đấy, khi mà sau câu "Cứ làm như ý em đi, chúc em hp bên người iêu mới.." chỉ còn tiếng tút dài. Tiếng tút dài!? Hay là tiếng nấc của em!?

@ mọi người: topic này thật là hay, mặc dù trước đây, mình từng nghĩ là nó thật vô dụng :p
Nhờ "cái vô dụng" này mà tự nhiên mình nhận ra có 1 người hiểu mình :D
cảm ơn cậu P:mad:) :p :))

@1 người biết suy nghĩ ^^: Chỉ muốn em trở về với thực tại của mình. Hãy quên những cái ko cần thiết đi, nếu em muốn cuộc sống tiếp tục là của em, hoặc em sẽ mất đi những niềm vui khác :-" Và cũng đừng suy nghĩ + suy diễn thêm làm gì. Đơn giản là vì anh cần 1 khoảng lặng... thế thôi.
Chưa từng có 1 cơ hội nào...
Mình chẳng thế hiểu chính mình nữa :), sẽ ko bao giờ hiểu đc :)) Và cũng ko ai khác có thể hiểu đc =))

@ Vân: tao thật sự ko biết phần đầu mày viết cho ai ... hi vọng rằng đó ko phải tao ... nếu ko phải thì đừng cho là tao nhận vơ nhé.
Nhưng nếu đó quả thực là tao thì đúng là mày chưa hiểu gì cả ... có lẽ mày nghĩ rằng tao ích kỉ ... tao thế này thế kia chăng ... điều đó càng cho thấy rằng mày chưa hiểu gì về tao cả. Có thể như ngày hôm nay ... tao ko hiểu tao hỏi câu đó thì mày hiểu nó thế nào ... thật sự đấy. Còn nếu chơi với nhau mà ko tin nhau thì tao nói thật cũng chả nên gượng ép làm gì.
Luôn là bạn tốt của mày ... chúc mày vui !

Chỉnh sửa lần cuối:
@ sb : dạy e cách để quên đi nhữgn cái ko cần thiết đi ... e chả biết fải quên từ đâu và quên ntn. ko suy nghĩ + suy diễn thì cả đời e sẽ chả có thú vui nào hết :)) ko suy diễn và suy nghĩ thì e cũng chẳng viết đc mấy cái điều trên l-) tóm lại là e ko ngừng suy nghĩ và suy diễn :))

Back
Bên trên