Những lá thư...

Mình ghét nhìn thấy sự yêu thương và cũng ghét được yêu thương :D

Gửi em :x
Thực ra, lúc đầu đâu định viết gì cho em trong này đâu :D. .

Thứ nhất
là vì những lá thư anh viết trong topic này hầu hết người cần đọc cũng đọc được (Còn em, mấy khi chui vô đây chứ :p).
Thứ hai là vì trong topic này anh viết thư cho vài người rồi :D. Chẳng muốn đánh đồng em với ai cả :p.
Thứ ba là những lời yêu thương không nên dùng quá nhiều :D kẻo có kẻ thấy bở đào mãi thì chết [-x
Cuối cùng là vì... bọn mình đã là gì của nhau đâu :p. (hi vọng cái này sẽ thay đổi nhanh thôi - vì cả 2 đứa mình đều muốn vậy mà :D)

Nhưng mà ... :)) Anh lại uống "thuốc độc" rồi :p. uhm, chưa bao giờ anh thấy Lê Hiếu hát hay như thế :)). Chính xác phải là chưa bao giờ anh thích bài Nhớ như dạo này :p.
Mà, cũng vì bị đầu độc mà bây giờ anh chẳng biết viết gì :D Dù có quá nhiều điều muốn viết :)
:| Nó lại repeat rồi :D Thôi, chẳng biết viết gì thì đành chép Lyric cho em vậy :D

Tình, sao thế? Nhớ nhau chẳng thấy nhau... Nhớ như chưa bao giờ nhớ... đã yêu như bao giờ thế?
Mùa mới? Trong tim ta? Hay em đang dệt nắng tràn trề...
Mà...
Sao thế ? Cứ như là ấu thơ... Chiếc hôn khi xa thật quí, ước mơ xa là sẽ nồng thêm...
Em không nghe, xuân đang lan về... Mà ta, chưa có nhau !
Em không nghe tình ta hát... Em không nghe thầm ta nhắc tên...
Nhớ như chưa bao giờ nhớ !
Muốn hôn, ta lo làm vỡ nụ hôn xanh tươi !
...
Náo nức đón xuân và đón em... Có khi xuân vui vừa thôi, có khi yêu nhau làm vui tràn thêm... Em đang vui ? Hay ta đang ?
Ôi... nhớ giọng cười...
Mà, sao thế ? Cứ như như gần sát bên. Có em ta thêm bình yên. Có ta em thêm hồn nhiên, cười nói...
Xuân đang thơm, hay em thơm....
Làn hương nghe rất quen...
Em không nghe, tình ta hát... Em không nghe thầm ta nhắc tên... Nhớ như chưa bao giờ nhớ ...
Muốn hôn, ta lo làm vỡ nụ hôn xanh tươi !

Vì thế, dù không muốn đâu, nhưng anh cũng nghĩ là nên chờ thêm em nhỉ ? Mà thôi, b-) Em bảo rồi thì phải nghe thui :D :)...
Nhưng mà... Nghe bài này xong... Đúng là ... "Khao khát và Đam mê " thật :p
Chắc phải học em nghe Tình Ca để làm ấm người thôi. He He :D

À, còn nữa... Chẳng phải lo gì cả. Đúng, rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi :D Mãi mãi thế :D...
Nào, lún sâu nữa đi em :)) Rồi mình cùng bay lên nhé :x

Chỉnh sửa lần cuối:
For me,
Life is harder than I thought...it's always very hard for me...I must try my best, do everything for a more wonderful life, but i can only try in vein...why doesn't God give a little happiness to me ? why doesn't God love me a little ? why does God let him go ? I was very sad, lonely and disappointed because of him. He has gone...And I can never find him again...why doesn't God bring me something can make me feel better ? God bless me? ~.~ too sad...

Này chứ, ấy tưởng ấy là cái quái gì chứ? Ấy thích bạn ý thì cứ việc thích, liên quan qué gì đến tớ mà ấy cứ phải thể hiện thế cho tớ thấy thế nhỉ? Ấy thích bạn ý là việc của ấy, hèn nhát ko dám nói cho bạn ý thì cũng là việc của ấy, tò mò muốn biết cuộc sống của bạn ý thì lại càng là việc của ấy, chẳng có việc đếch gì là của tớ, việc qué gì tớ phải nghe. Ấy ko thấy mình như điên à?, để tớ nói cho nhớ, ấy như điên ý. Ấy thích bạn ý chứ gì, ấy nói thì nói mà giữ trong lòng thì giữ, việc qué gì phải đụng đến tớ.Ấy muốn hỏi về bạn ý thì gặp thẳng mà hỏi, hoặc ngượng ý thì tìm đứa rỗi việc nào mà hỏi, tớ ko phải cái dịch vụ công cộng nhà ấy.Ấy làm ơn thôi cái trò nói chuyện với tớ để hỏi về bạn ý đi, ngứa lắm.Ấy chỉ biết được việc cho mình thôi, còn tớ thì sao? Ấy nghĩ cái cảm bị 1 người giả vờ cười nói chỉ để hỏi về 1 người khác có thích thú ko? Ấy nghĩ chỉ vì tớ là bạn thân của bạn ý, bạn ý ko thích ấy thì ấy có quyền làm khổ tớ à? Ấy cho rằng chỉ vì tình cảm của riêng mình mà ấy cứ thế chém vào tim tớ được à? Này nhớ, kể cả tớ ko thích ấy, thì cái việc nghĩ mình chẳng qua là cái chỗ cho nó lợi dụng cũng làm tớ muốn chém ấy 1 phát, đấy chưa kể tớ lại yêu quí ấy vô cùng thì hỏi sao tớ ko muốn tát cho ấy 1 cái. Tớ nói thật, nếu ấy thích nói chuyện với tớ hoặc nghĩ rằng chúng ta nói chuyện hợp thì hẵng tiếp tục còn nếu chỉ vì lý do như ở trên ý^:)^ , thôi cảm ơn, tớ ko cần kiểu nói chuyện đấy đâu.

Lúc đầu, tớ đã nghĩ chúng ta thật sự là bạn, tớ đã sướng đến phát điên khi có người để nói chuyện, tớ thật sự yêu quí ấy. Tớ dần dần nhận ra sự thật, nhưng tớ đã mặc kệ, tớ nghĩ chỉ cần có người nói chuyện là ok rồi và biết đâu tớ sẽ làm ấy quên bạn ý.Nhưng hình như chính ấy đã ko kiểm soát nổi tình cảm của mình,đúng ko?,:-" cho chết.Tớ đã ko nghĩ rằng việc bị lợi dụng lại khó chịu thế. :)) Nhưng thôi ko sao, dù sao thì bây giờ tớ cũng đã thấy ổn, tớ chán ấy rồi:-" nhưng tớ vẫn thấy ngứa với cái kiểu đấy, thế nên làm ơn thôi đi nhớ, tìm đứa khác mà hỏi,may cho ấy gặp tớ hiền lành chứ phải đứa khác thì ấy đã ăn cái dép từ lâu rồi.:-"

Ấy biết ko,tớ bực mình lắm đấy, ấy làm ơn đừng chỉ vì tình cảm của trái tim ấy mà cầm dao đâm vào trái tim tớ, đau lắm đấy:)) .

Gửi bạn.
Gọi là bạn thôi, nhẹ nhỉ , đơn giản nhỉ...^^
Tôi ko hiểu sao ngày trc tôi lại có thói quen kỳ lạ ấy nhỉ : ) , thói quen ngắm bạn ^^ ngắm bạn lúc bạn đang đứng trò chuyện, ngắm khi đang tập thể thao, và hay lượn qua trc mặt bạn nữa... tôi vô duyên thật đấy nhỉ ^^
Dạo này tôi ít gặp bạn, đương nhiên rồi... kể từ sau cái lần đó... tôi thất vọng vì bạn thật sự, tính cách của bạn, cách ứng xử của bạn, hoàn toàn khác hẳn với những j tôi nghĩ về bạn qua cái đầu thông minh và vẻ ngoài lik lãm của bạn (dù sao cũng cảm ơn bạn đã cho tôi bít 1 bài học xương máu về cách nhìn ng @_@).. mà cũng phải, bạn cũng bận bịu học hành và nhiều chuyện khác... điều làm tôi buồn nhất là bạn luôn coi tôi như ko có mặt trên đời... Dù tôi đã gặp bạn, đã chào bạn, nhưng có lẽ, bạn ko coi tôi là j đâu nhỉ : ) ) Tôi bít tôi chẳng là j cả ^^ ko là j với 1 ng khá là hoàn hảo như bạn ^^, nhưng tôi vẫn buồn... bạn biết ko, tôi biết rằng trc đây bạn biết tình cảm đặc biệt tôi giành cho bạn, nhưng bạn lại càng xa lánh tôi... h đây khi tôi chỉ là 1 ng bạn bình thường, bạn càng coi thường tôi chăng... bạn làm tôi cảm thấy quá buồn...
Tôi vẫn nhớ như in câu nói của bạn : " Chúng ta luôn là bạn tốt" liệu bạn có nhớ ko...
tất cả chỉ là gió thoảng qua ^^...
Tình cảm chợt đến rồi lại chợt đi..
Tôi bây h có thể cười trc mặt bạn và nói: bạn cũng bình thường thôi ^^
cố gắng sống tốt bạn nhé, đừng để cái vẻ ngoài của mình làm mình mạo nhận là hoàn hảo ^^

@ Béo: cảm ơn mày nhìu lắm ^^
Dạo này chẳng có chuyện j lắm, ae ức chế và căm thù Hugo cùng 1 số nhân vật abc xyz quá đáng của lớp thôi... bao h onl bảo tao, viết ở đây ko tiện ^^

Hôm nay là một ngày dài anh ạ! :)
Sáng sớm, lạnh đến nỗi em quên mất mình còn phải đi học, cứ nằm trong chăn như một con mèo lười vậy. Xế trưa trời hửng nắng, rồi nắng to, tia nắng hiếm hoi của mùa đông giá. Thế rồi, em muốn ngắm mặt trời, để xem ông mặt trời có bớt chói lòa giữa mùa đông hay k, em đã nhầm, vẫn gay gắt như buổi trưa hè , chói chang cả vào con tim lạnh giá :). Mặt trời đang cười hạnh phúc kìa anh, tia hạnh phúc mong manh có được. Điều làm em sững sờ nhất là những ngôi nhà vẫn đứng im tại chỗ, xe cộ vẫn đi lại như chẳng có chuyện gì xảy ra, con đường vẫn lùi lại sau bước chân em, k ai biết mặt trời của em vừa biến mất...Em biết, vì trong tim em có một khoảng trống vô tận, nó cứ rỗng mãi rỗng hoài như chưa từng có gì vậy! Biết k anh, khoảnh khắc đó! Biết k anh tình yêu ấy! Và anh biết k, h này em đang viết cho anh , ngoài kia, mặt trời vẫn chẳng bớt chói lòa :|. Mưa đi! Mưa cho bớt rạo rực! Khóc đi em, khóc cho xóa nhoà hết vết thương! Đến tận h phút này :| em vẫn cứng đầu "Em chẳng làm sao cả!" :). Và nếu em "có sao", anh có làm em bớt "sao" hơn k!? Em của anh là vậy, yếu đuối lắm, nhưng luôn giả tạo bằng những lời nói cứng! Trời mưa em cũng buồn, nắng thì cáng gục ngã, bởi có cả bầu trời kia, em vẫn khổ...nếu anh k phải là của em...Em đang mong mình biến mất đi đây, để k phải tồn tại giữa cuộc sống bình-lặng-của-mọi-người này...Em cũng muốn bình thản như mọi người vậy, nhưng ai/cái gì làm em phải suy nghĩ, bắt em phải trào nước mắt!? Phải anh k con người mà em luôn trân trọng?? Có thấy buồn khi người khác đau k anh? Lời lẽ của anh chỉ dùng để an ủi người khác thôi à, hãy nói rằng em quên anh đi, anh biết anh nói gì em cũng vâng lời mà :|. Có phải, cách duy nhất để quên một người là cần phải có người yêu mới k? Vậy thì em làm đúng rồi :). Nhìn lại quá khứ em biết mình đã sai, nhưng đừng nhìn vào tương lai, em sợ anh sẽ thấy vội vàng. Thôi, có khi thôi anh nhỉ? Pause..để quên...để yêu thật lòng hơn sự giả dối mà em vừa làm. Em hứa. Em sẽ làm được. Ngày hôm nay dài dằng dặc, ừ, em thấy nhớ anh, có được k? Ngày mai, và cả ngày kia nữa chắc cũng vậy. Rồi tuần sau, khi anh đã get out of my life :) hình như em đã quên...Được rồi, để kệ em,em thik một mình em thôi. Ngày mai, người đầu tiên em nghĩ đến khi thức dậy sẽ k phải là anh, sẽ chỉ còn giọng nói của anh. Ngày kia, cái đầu tiên em nghe thấy khi thức dậy sẽ k phải là giọng nói của anh, chỉ còn hình hài anh lạnh lùng. Và ngày kia, thứ làm em tỉnh giấc k phải vì anh, mà là tia nắng mặt trời anh ạ! Mặt trời của em lại tỏa sáng, và em k phái dò dẫm khi k có anh. Thế đấy, mặt trời luôn luôn tồn tại, chỉ là em k thoát ra được con đường mòn tối tăm, chui vùi mình trong đau đớn, nhưng ngày mai kia sẽ khác.
Rồi nắng.
Nắng to.
Nắng gay gắt mãi trong tâm hồn.

Thế là đã được 2 tuần 1 ngày rồi _ và cũng là nửa tháng _ một phần hai mươi tư của một năm. Nhanh nhỉ, nhanh đến vèo một cái. :)
Từ hôm đấy đến giờ, mày chưa phải nhỏ một giọt nước mắt nào nữa mày nhỉ, mặc dù có bao nhiêu tng cố tình gợi ra cho mày nhớ lại, bao nhiêu thứ cứ làm mày giật mình suy nghĩ, bao nhiêu chuyện xúc động của mọi ng diễn ra. Tao sợ mày bị vô cảm rồi ấy. Chết cha mày, thế này thì chết, mày có phải là mày nữa không vậy?
Mày cắt đi một đống tóc rồi, nhở? Cái mái của mày lại ko buộc lên dc, y như cái ngày này của 2 năm về trc, tuy nhiên mày ek thèm nhảy tưng tưng ra ngoài cổng trường, mặt tươi rói: "anh à, em mới cắt tóc đây này, xinh không" :)) nữa, mày lớn rồi, tự mày thấy bằng lòng với mày, thế là được. :)
Mày cũng có hiểu mày đang làm gì ko? Mày vẫn lo cho ng đó, mặc dù mày biết đấy thật sự là một việc ngu xuẩn, nhở? Nhưng mày cũng chẳng sao đâu, bởi mày cứ nghĩ đến cái ngày mày mong chờ nhất ấy ý, mày sẽ lại thấy mày đã quỳ xuống hèn hạ và nhục nhã thế nào, và mày sẽ lại sớm vứt ng đó sang một bên thôi, nhở? -> Kệ bố mày. :D
Tuy nhiên mày cần lo một việc khác ý, cái mà mày cần nhìn lại mày cho kĩ trc khi làm cái gì đó. Mày chẳng phải đã rất căm ghét cái cảm giác mình chỉ là vật thay thế thôi sao, vậy mà hình như mày đang cho ng khác làm vật thay thế. Mày sẽ lại lặp lại cái sai lầm trc đây của mày, sẽ lại làm ng ta hiểu nhầm và rồi đạp đổ ng ta. Mày ích kỉ lắm mày biết không? 7 tháng ek làm nên trò trống gì với cái đứa "ít cảm xúc" như mày đâu. Rồi mày sẽ làm tổn thương ng ta y như cái cách mày đã bị làm tổn thương. Rồi mày sẽ thành một đứa tồi tệ...
Ờ, thế thôi mày nhá, mày ích kỉ thì cũng vừa vừa thôi, nghĩ cho ng khác một tí và mày sẽ tích đức đấy. Mày cười một cách giả dối, mày đối xử với người ta không thật, mày nặn ra ba cái chuyện nhạt toẹt. Với ng ta, quá đủ, nhưng mày thừa biết mày nghĩ gì, nhở? Mày cứ sống bằng cái tâm mày ý, thế là đủ rồi.

Bạn ở ngay gần thôi mà lại thật xa xôi
Bạn ở ngay bên cạnh mà tôi ko bao giờ dám với tới
Giá mà bạn nhìn tôi, dù chỉ một lần

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Người post bài phía trên
Từ forever là một từ quá xa xỉ anh ạ :))
'Cause nothing lasts forever and we both know hearts can change :]
10 năm nữa, nếu còn nhớ, em sẽ pm lại cái link này cho anh
Không biết khi ấy mọi chuyện sẽ ra sao
Nhưng em vẫn mong điều tốt đẹp nhất đến với anh và chị ấy :]
Dù em chả tin đâu ... :))
:]

@ người vừa post xong :D
anh cũng chả biết nói thế nào :D nhưng mà anh nghĩ là anh chờ được ... 5 năm quen nhau thì anh đã chờ người ấy 3 năm rồi :)
cảm ơn em vì lời chúc ...
và rất muốn b-( một trận vì câu cuối cùng :D

Bài thứ 1026 :)
Em chẳng biết có nên không? Còn gì nữa đâu mà làm thế này anh nhỉ? Nhưng em nhớ những gì anh đã làm, mà em thì thik sự công bằng. Chỉ một bài này thôi, và một bài 2610 nữa_nếu đến lúc đó em còn muốn viết. :)
Em biết nó sẽ chỉ là một trong số vô số những gì em đã viết cho anh, nhiều và mệt mỏi. Em cũng thấy mệt mỏi. Liệu anh có bao h đọc được? Dễ chừng nó giống Bonus lắm :) Ờ, thế nếu anh đọc dc thì đánh giá bài tốt đi cho nó đỡ phí của em nhá, đỡ phải thak mak :))
Em thấy em bị ngu. Hị hị, rất ngu là đằng khác, vì em không giải quyết nổi với chính em. Em không phải là cái máy, không phải bảo del đi thì del dc ngay. Em là con người. Nhưng vì là con người nên còn có tự trọng, chứ cái máy thì nó ứ có tí tự trọng nào :) Thỉnh thoảng, em tự hỏi đã bao h anh nghĩ em là cái máy?
Nói thật, em vẫn thường search bài của anh, xem 1 ngày của anh nó thế nào rồi (đã chết chưa, kiểu đấy :D). Em có thể vẫn lo cho anh, một vài lúc nào đó trong ngày, nhưng em không cầu nguyện cho anh nữa rồi. Anh có thấy mình kém may mắn đi tí nào không? Dễ cái lúc anh va quệt với cái ô tô là em đang lầm bầm chửi rủa lắm đấy :)) Và em vẫn tự tin về 1 vị trí nào đó của em chán, ek quan tâm lắm đến n~ ng` khác. Em là thế mà :)
Ừ, em là thế, cho nên em mới viết cái này cho bài 1026, và sẽ chả viết trên HAO trong vài hôm nữa, giữ cái số này lại (em là em ko thèm làm cái trò viết thêm xoá đi của anh đâu b-)). Mấy hôm nữa ngứa mắt topic lớp quá viết thêm, thế là hết 1026 :D
Mấy hôm nay em cứ mơ là em khóc nhá, nhưng mà tỉnh dậy mới biết chỉ là mơ. Em sợ em sẽ khóc mà :) nhưng mà em thử mấy liều cao rồi, ứ nhỏ dc giọt nào nữa đâu, chán lắm ý :-< Còn có một hôm khác, em mơ là em có nhận hộp quà màu tím đấy, về nhà mở ra bên trong có bức thư dài dài, đọc hok hiểu j` nên là cũng ứ nhớ dc cái gì hết :">
Em đang phải làm một đống GDCD, buồn ngủ lắm rồi ý, viết nó có nhảm một tí, nhưng mà ko sai đâu. Em ek cần biết anh có đọc dc ko, anh nghĩ gì, bởi em cũng hok hiểu rõ lắm là em viết cho ai, viết để làm gì nữa. Em ko có ý định quay đầu lại 1 lần nữa đâu (quay nhiều cổ sắp sái rồi :))) Em viết vì thói quen, vì 1 nguyên tắc, và vì em ek quan tâm đến n~ j` anh làm nữa, ek phải lo xem anh sẽ nghĩ thế nào.
Nhưng mà, em vẫn đang bị dằn vặt bởi 2 cái mess cuối cùng của anh. Nản :-< Nó làm em thấy áy náy :| Chả hiểu lắm, mặc dù em đã rất tin vào n~ j` mình làm. Chịu. Thôi chắc tại khả năng văn chương của anh giỏi, nhở? Anh muốn nói gì tuỳ anh. Em chỉ có nghĩa vụ cuối cùng, bao h về thì bảo anh. Chấm hết. Lời hứa cuối cùng trong ngày 25.
Thôi, dài lắm rồi, hết cái bài 1026 này. Good luck coz I won't pray for u anymore. :)

@ Thái Long : Sao mới chỉ có 5 năm thui hả mày? Tao tửong từ hồi lớp 6 mày đã bit nó rùi chứ ??Hóa ra mới chỉ bit từ hồi lớp 8 khi nó học cùng lớp mình thui ah, nhắc lại nhớ hồi lớp 8 có 4 đứa hay chơi tấn nhìu thế nào..Chắc tao cũng hơi bon chen nhưng mừ cảm thấy cảm xúc với chiện của mày nên nói với mày vài câu thía thui , có rì sori mày nhá :)

@ Chip bom:Chiều đi chơi với Chip 1 lúc , nhận được thiếp Xmas của nó , về nhà đọc vẫn thấy ....:)Ừ , thế là tao và mày lớn cả rùi đấy mày ah:) , suy nghĩ cũng khác thật nhìu và cái cách noí chiện cũng khác thật nhìu :)! Đúng như những rì trước khi về mày đã nói ,có lẽ cái cả tao và mày cần ko phải là 1 cái cột vững chắc để dựa mà trước tiên phải là 1 ngừoi bạn , 1 người mà kể cả những s phút lặng im khi ở bên vẫn cho mình cảm giác thật yên bình và ấm áp , cho mình sự che chở , thế thui là đủ rùi :)..Lúc nào tao với mày cũng thế thui Chip ah, yêu mày , và thực sự hạnh phúc vì mày yêu tao , vì tao với mày là bạn thân và vì mày đã ở bên tao ..:)

gửi một người chưa từng biết tôi
bạn chưa từng biết tôi là ai, cũng ko còn nhớ gì về tôi nữa, càng ko bao giờ biết được rằng bạn đã từng có 1 vị trí đặc biệt đối với tôi, cũng như ko thể biết được rằng bạn bè tôi đều cho rằng bạn ko tốt
nhưng tôi vẫn luôn quí bạn, một người tôi thực sự coi là bạn tốt
từ hóa 2 gửi tới hóa 1

@73 : ừ thì tao biết nó từ hồi lớp 6 :-< nhưng biết để làm gì khi mà chả liên quan gì đến nhau :p lúc đấy có chơi chung với nhau đâu :) mà thik nó có phải từ năm lớp 8 đâu >"< chết vớ vẩn lắm ấy >"< ơ :eek: thế hóa ra mình chung thủy phết =))
@ em Nhặng : đừng tik nữa em ơi là em ... phá hỏng hết FG của anh rồi :((
@Tân : :D anh thấy November rain có j` tiêu cực đâu :p mà nói chung thì Gun'n'Rose bài nào chả buồn :D nghe nh` stress vỡ mẹt ấy chứ
@Trang : mấy dòng TA ấy chỉ là lời bài hát thôi mà :D nó hợp tâm trạng và hoàn cảnh lá thư nên anh post lên thôi :D còn 4ever hay ko thì anh cũng ko chắc :p :-?? nhưng 10 năm thì ok ;)
@me : mới là ngày thứ 4 :(

Đọc bài e Tân thấy giống mình ở 1 chiện là mình cũng hay đi search bài của nó để xem nó đi những đâu :p, gọi là đi theo vết dấu ấy mà ..:)

Alone for a while I've been searching through the dark for traces of the love u left inside my lonely heart..:).Ko sai khi mà thik MOL đến thế , như kiểu dự đoán trước tương lai ấy , từ hồi trước khi thik nó siêu thik bài nì và cho đến tận h ..Từng đoạn lyric trong bài cứ dần dần xảy ra ở ngoài đời thực của mình..sao lại đỉnh thế chứ??..It's our destiny.:)

||... Let bygones Be bygones ... ||
||=======================||

Gửi Em:

:D Hôm nay ngồi nói chuyện "nghiêm túc và dứt khoát" rồi... Thật may mắn là lý trí của anh đã không trỗi dậy :).
Em lúc nào cũng thế... Nói những điều luôn thật đúng lúc :). Những sự ngẫu nhiên kì lạ :). :p Chắc em học giác quan thứ 6 ở đâu rồi.(Của anh chăng :p)
Ừ, vậy mình cùng thử thách :). 3 năm thôi mà :)) có gì đâu :-j... Không nên để cái gì đến quá nhanh rồi cũng đi quá nhanh được, nhất là khi anh và em.. đều còn nhiều vướng bận và áp lực thế này :)...
Em thật ác :)). Người hiểu anh mà biết em ác thế này thì phục em lắm đấy :)). Em động vào đúng 2 cái tính xấu của anh là "không chịu nghe lời ai" và "ghét chờ đợi" :p thế mà anh cũng chịu được :))...
Hé hé...
Chưa biết bao giờ mới đc tính thời gian "bắt đầu chờ" nữa :)) em Đúng là ... Mẹ của ác =))...

Anh hứa :) (Với mình thôi =)) Đừng tưởng bở)

Bỏ việc làm thêm thôi :). Nó đốt của anh nhiều thời gian quá. Dễ phải 6h/ngày :D. Thôi, sau này không có em ở nhà ;)) thì có tiền làm gì :)) (Dù anh còn chưa gặp em lần nào nói gì đến chuyện đi chơi :)) ). Dồn sức vào học thôi :). Còn nhiều dự định quá mà anh thấy mình ngày càng nhỏ nhoi đi... (Và anh cũng thấy là nên giỏi hơn em nhiều (Tính anh cũng kiêu căng thua gì em đâu :p) .

Không bỏ bữa [-x. Không thể để đến lúc "mã đáo thành công" mà người ngợm anh chỉ còn da bọc xương :"> được :p. Đùa :) ;)) Ăn nhiều mới có sức mà làm nhiều việc nữa :p

Ngủ sớm ;) Không thức khuya nữa... dù không làm việc nữa nhưng cũng học hành điều độ [-x. Thức khuya hại sức khỏe và "dung nhan" lắm :p ^^

:) Túm lại là không làm điều gì hại đến sức khỏe cả :">. Để sau này em đi rồi còn thức dậy lúc 3-4h sáng chat với em nữa chứ :)... :D
:) Dù sao, em lại lún sâu hơn một chút rồi đấy :). =; Sao lại bảo anh lựa chọn chứ [-x lẽ ra em chỉ nên cho một đáp án thôi [-x. :p Ko tin anh à :p. Đùa thôi :p. Vậy đấy, anh đã chọn rồi :).

Cùng cố gắng em nhé :). Thời gian 3 năm (Hơn chứ nhỉ :p) tuy dài, nhưng cũng nhanh qua thôi :p. [-x Ko cố hết sức là không làm xong nhiều chuyện đâu đấy [-x [-x .
À, hôm nay tự tin rồi. Anh nói: Anh Yêu Em ! (dù mình vẫn chưa là gì của nhau :p, nhưng cứ nói thế đấy ;)) Tình đơn phương - cứ cho là thế đi, có chết ai đâu :p :x )

P/s: Anh ko ngốc đâu ;)) Đây gọi là "nhìn xa trông rộng" và "Cái gì cũng có giá của nó" ;)) :p >:) :x

Chỉnh sửa lần cuối:
@ anh Bình : Cái câu kia là của em .. Sao anh đưa lên mà không xin ý kiến em thế /:)

Gửi anh :
Có đôi khi, em đứng lặng yên giữa dòng người qua lại... Tự dưng, chân muốn bước đi mà lòng thì lại muốn đứng yên thôi...
Có đôi khi, em co mình trong góc phòng lặng lẽ... Em sờ trán mình vì cứ ngỡ vừa được ai đó hôn...
Có đôi khi, em ngồi yên và nhìn khoảng không gian yên lặng không chớp mắt... Thoáng mỉm cười, cái ghế bên cạnh thiếu dáng anh...
Có đôi khi, bước lặng lẽ giữa cơn mưa chiều, em cầm hờ cây dù trắng trên tay... Em mặc cho vai ướt, mặc tóc vương vài giọt mưa... để lòng em có thể nghĩ "Anh đang bước song song cố che dù cho em khỏi ướt, để em nhớ cái cốc đầu… Mai mốt không được bướng nữa nghe chưa..."
Có đôi khi, giữa cả rừng kem em không chọn, em lại chọn cho mình cây ốc quế chocolate... Để em nhớ cái dáng ai cao gầy, mới sáng ra đã lo chạy đi mua kem dỗ em nhõng nhẽo...
Có đôi khi, em để tay mình lên cổ, lên ngực áo, lên tim... chỉ để hiểu rằng một nửa của anh vẫn còn ở đây, đâu đó lặng lẽ bên em, vẫn nghe em cười, nghe em khóc, và vẫn nắm tay em dịu dàng...
Có đôi khi, giữa đêm em chợt tỉnh giấc...Trời không mưa mà mắt cứ ướt mem...Nhớ lại từng kỉ niệm cũ bên anh, mà nước mắt cứ lăn dài trên đôi má hồng...

Có đôi khi, chợt ngẩn người ra nhớ...Từng kỉ niệm bỗng quay về như gió...nhanh...và lặng lẽ biết bao...Nhớ lại ngày đầu e cảm nhận được tình yêu đó, e đã xúc động và rộn ràng bao nhiêu...Còn giờ đây chỉ còn em với khoảng lặng, tâm hồn trống trải trong đêm mưa...
Có đôi khi, thèm được anh nắm tay, để cảm nhận được hơi ấm từ bàn tay anh, dù nó có ướt đẫm mồ hôi đi chăng nữa...thèm được anh ôm chặt vào lòng, để cảm thấy không cô quạnh mỗi khi em buồn...
Tất cả đã chấm dứt chỉ trong 1 phút...khi anh chợt nhận ra rằng em chẳng là ai cả...Nhưng kỉ niệm với anh thì em vẫn giữ mãi...vẫn giữ tại đây, trong trái tim bé nhỏ của em...

@ Annie yêu của em :x :x
Chị à, chị ơi, e muốn gọi chị nhiều nhiều lắm, muốn đc nghe giọng nói của chị nhiều nhiều lắm. Tối qua, em ko biết phải dùng từ nào để nói lên sự vui mừng của em khi nghe thấy giọng của chị, ôi, bao lâu rồi í nhỉ:x. từ tháng 5, em nhớ chị nhiều lắm. Tối qua khi mọi thứ đối với em đã sụp đổ thì chị yêu của em, người mà em vô cùng yêu quý đã gọi dt về cho em. Nghĩ lại mà em vui đến phát khóc chị ạ. Em biết chị cũng quý em, group Best Friends mà :x :x. Mọi chuyện đã qua rồi, hay vui lên chị ạ, đừng nghĩ đến quá khứ, nghĩ đến tương lai chị nhé. Em sẽ ở bên chị mà, 12/1, 30 ngày nữa thôi. Em muốn ôm chị, muốn khóc cùng chị. Nhớ lần đầu tiên gặp chị ở phòng nghe nhìn, chị à, em nhớ chị nhiều lắm đấy. Về sớm chị nhé.
@ bugbear:
1 sự quan tâm hình như luôn đi kèm với 1 sự thờ ơ thì phải. 1 sms đã đi cùng 1 câu nói. Đau, đau chứ, đau vô cùng, đau đến nỗi tê buốt, đau đến nỗi ko thể thốt ra lời nào. Chưa từng bao h bị thế??? A có hiểu cảm giác í ko? Tại sao nó lại phải dành cho em???

Gửi a

Uhm , cũng được gần 1 tuần từ sau cái hum đấy rùi.. Chả bit e cám ơn hay căm ghét cái ngày đấy ko bit- cái ngày mà làm e thấy chán hẳn, thấy thất vọng hẳn và thấy xa a hẳn..Để rùi cái mà e cho là mới từ hum đấy đến h cứ chiếm suy nghĩ của e..E cũng chẳng quan tâm liệu nó có là mới hay ko nữa, cái e quan tâm là e và a hiện tại và sau này sẽ như thế này sao??Tại sao nếu ko phải là e hỏi trước , nhảy vào buzz a trước hay là rủ a đi chơi trước thì a sẽ ko bao h nhìn e..AH thực ra cũng ko đến nỗi là ko bao h nhưng mà nhìn vào 2 năm vừa rùi , được mấy lần nhỉ??..Uh, cứ cho là e đang so đo rì đấy nhưng mà a với e dù rì cũng là bạn thân thiết đấy , cũng bit nhiều chiện của nhau trong từng ấy năm đấy..A bit e mệt mỏi , bit e buồn ..và a có hỏi lấy 1 câu?? Xong thỉnh thoảng lại có những ngày , những khoảng thời gian khiến e thực sự rất hạnh phúc ..A quay e như con dế đấy a ah !..Đến h thì e ko rõ e đang thế nào , ko chỉ là chiện t/c mà còn là tình bạn a ah! Có lẽ lại như thời gian hè vừa rùi , ko nói rì , ko đi đâu 1 thời gian để đủ cho e tỉnh táo lại ..E h cũng ko rõ cái mới là cái quái rì vì e mệt rùi ..Thế đấy , chỉ mong là e với a sau này vẫn có thể là rì đó vì e với a thực sự hiểu + giống nhau khá nhiều cái , và e thì bit ko dễ rì tìm đuợc người như vậy trong cuộc đời mình..Mong rằng a và e rùi sẽ có 1 happy ending..

@...
Tất cả là như thế!

TS tất cả cái lũ các ng, tại sao các ng lại để tôi dính dáng vào 1 chuyện mà cả đời tôi ko bao h ngờ tới là tôi chạm vào chứ đừng nói là lún quá sâu như ngày hôm nay.

TS các ng, tại sao lại bắt tôi và cô bé đấy phải chịu đựng tất cả?

Những đêm ko ngủ, những giọt nc mắt, những phút nghi ngờ, nhưng lúc tôi biện minh cho từng hành động của ngươi, tôi làm vì cái j`?

Khi tôi nhận ra bản chất của ngươi, tôi nhận đc cái j`?

Tôi đau và tôi đau.

Tôi đã ko thể khóc, tôi đã ko thể mở lòng mình lần nữa khi biết sự thật, ý nghĩa của yêu thương là j`?

Một tình yêu phải đc xây dựng từ những j` trân trọng đáng quí nhất, thiêng liêng nhất, tình cảm là thứ ko j` có thể chà đạp, vậy mà, tôi đã thấy j` ở tình yêu mà anh thể hiện?

Bullshit, đập đầu vào tường đi đồ ngu, óc anh là óc lợn, đồ ngu ạ, anh cho anh là ai mà có quyền đc làm tổn thương ng khác, đc dẫm đạp lên tình cảm của ng khác? Dù anh ko làm thế với tôi, nhưng những sự thật đang ở trc mắt tôi, thì tôi giải thik thế nào đc?

Anh là kẻ sở khanh ngu ngốc đần độn.

Anh đi lừa gạt tình cảm của ng khác, anh dẫm đạp lên mọi giá trị của tin yêu, anh bóp nát trong tay mình, bóp cho đến khi trái tim ng ta ngập ngụa trong máu, anh cười, anh khinh thường cái vật nhầy nhụa trong tay anh, với anh, tin yêu của ng khác đâu có nghĩa lí j`.

Vậy thì anh đi chết đi, anh chết đi đồ ngu ạ. Tôi ko hiểu tại sao lại có ng sinh ra anh, để anh làm cái trò đấy.

Tôi nhổ nước bọt vào cái mặt anh và tất cả cái lũ tởm lợm anh đã "mở cửa trái tim" đấy. Cả lũ các ng, khốn nạn.

Tôi và cô bé đó đã khóc.

Và anh cũng bóp nát trái tim tôi.

Các anh ấy đang vây quanh tôi và làm tôi vui, nâng tôi như nâng trứng và hứng như hứng hoa, nhưng những tổn thương mà ng đấy làm với tôi, sự thật về cái lũ tởm lợm các ng, tôi đã và đang ko thể chấp nhận c sống.

Yep

Đập đầu vào tường mà chết đi.

Cút đi đâu cho rảnh mắt tôi.

Ko muốn nghe, ko muốn thấy, ko muốn nghĩ.

You all are bullshit

Back
Bên trên