Những lá thư...

@ Bảo:
Tao cảm ơn mày vì ngày hôm qua :">
Luk ở trên lớp tao vẫn nghĩ mày là 1 thằng hâm, thik chửi tao va` oánh tao :)):)), nhưng cho đến hum qua tao mới biết mày là 1 đứa bạn tốt, mặc dù mày bảo với tao, đó chỉ là lúc mày giả nai thui, nhưng tao vẫn cảm ơn mày :">
Tối thứ 7, chơi lửa trại xong, tao mệt rũ ng`, chỉ biết ngồi bệt 1 chỗ, ko nói chuyện đc với ai, bọn lớp mình đi qua tao, những đứa bạn thân hỏi tao 1 câu: " ốm à" tao trả lời" ko sao" thế là bọn nó đi thẳng luôn. Chỉ có mày, mới đến ngồi cạnh tao, chìa cho tao củ khoai nướng rùi nói:" Vợ ăn khoai ko, chồng bóc cho nhé" ..."ăn cái fần này mới ngon này"... " Vợ đang buồn à, có sao ko thế, hay là đi lên ngủ đi" ... :"> :*:*
Kể cả có là giả nai đi chăng nữa, luk đey tao cũng cảm thấy quý mày :"> :*:*, hơn nó nhìu, nó đi qua tao mà có thèm hỏi thăm tao đâu, lặng lẽ đi thẳng :(
Rùi đến ngày hum sau, tao thất tình, nó như một thằng điên, còn mày, mày thật tốt :">:*, cảm ơn mày vì đã ngồi bên tao trên xe:">:*, cảm ơn mày vì đã nghe tao nói :">:*, cảm ơn mày vì đã cho tao gục đầu vào vai mày :">:*, cảm ơn mày vì đã năm tay tao suốt trên đg đi :">:*( mày có biết nó có ý nghĩa thế nào vs tao ko?), cảm ơn mày vì đã giữ cho tao khỏi ngã bao nhiêu lần trên rừng cúc fương :">:*, cảm ơn mày vì đã là chỗ dựa cho tao luk ấy:">, bây h tao chỉ biết nói cảm ơn mày mà thôi :">:*
Bọn trong lớp nghĩ tao với mày thik nhau, nhưng thui, ko sao, chỉ cần tao với mày hiểu là đc, tao cũng chả cần nó nữa :(. nó sẽ mãi ko còn trong tâm trí tao nữa đâu :(
Tao sẽ như mày dặn, ko đc khóc vì những chuyện linh tinh, con gái như thế thì dễ bị cưa đổ lém, mày yên tâm, từ bây h tao sẽ là 1 con ng` khác hoàn toàn, tao sẽ ko còn vướng bận gi` với nó nữa. tao sẽ ko khóc nữa, nếu có khóc thì tao sẽ ko bao h khóc trc mặt ng` khác đâu :">
Chúc mày hạnh fúc với Mi nhá, tao luôn ủng hộ hai bọn mày.
Cũng như mày đối với tao, luk nào mày buồn, hãy luôn nhớ rằng, có tao bên cạnh, Bảo ạ :*
Bạn mày, :*
Hạnh
P/s: mong là hum nay mày quay trở lại bản chất thật của mày, lại oánh chửi nhau với tao như xưa :">, thế nhé,, chào mày...:*

Chỉnh sửa lần cuối:
Xôi ah...
Tao chả bít viết gì cho mày cả. Bởi vì những gì tao cần tâm sự hay nói với mày tao đã nói hàng ngày rồi. Những luk tao buồn, tao bấn loạn vì FS hay là luk tao tuyệt vọng nhất, tao đều tâm sự với mày. Mày như 1 chỗ dựa cho tao ý:x

Lần trước mày viết thư cho tao ý, tao đọc và khóc òa lên. Tao chẳng bít là may iu tao lâu đến vậy, từ hồi lớp 9 cơ đấy:)). Rồi lại còn những tình cảm ngu ngu của mày nữa chứ;;) . Cũng đến bó diao với mày.

Ngày hôm thứ 6 tuần trước là `1 ngày cực kì tồi tệ với tao. Đi học thêm về, nhắn tin gọi mày onl mà mày ốm ko onl, tao đã chán rồi. Đến luk mày onl mày lại nói mày sắp đi du học, tao chán chẳng buồn chết. Luk ấy tao bực, tao giận mày lắm lắm. Sao mày lại nỡ nôn nóng rời xa VN, rời xa CE và cả tao nữa? Tại sao mày lại muôn đi nhanh, đi thật nhanh như muôn chối bỏ mọi thứ , mọi người yêu thương của mày? Rồi tao lại nghĩ đến những luk mình ở bên nhau, những luk tao và mày nhắn tin mỗi buổi tối, những luk tao gọi cho mày buôn chuyện LD và FS... Mày đi rồi thì còn ai nghe tao nói về những cảm giác khi zuo pang bian bạn ý, an ủi khi FS kan được wo de xin, còn ai ngồi nhớ bạn LD để bị tao trêu là b**:))... Đấy, tao chỉ nghĩ thế thôi là tao khóc, tao buồn . Tao cố gắng để dung hòa mọi thứ lộn xộn trong đầu óc tao, nhưng càng làm thế tao càng bị ức chế. Tao nói những lời nặng nề với mày. Tao bít mày cũng chẳng sung sướng gì, nhất là nếu ở hoàn cảnh mày thì tao cũng sẽ khổ tâm lắm. Mỗi luk tao type những dòng ấy, nhu" mày đi luôn đi"... tao lại thấy lòng mình cồn lên, như ai xát muối vào ý:(:)((. Luk out rồi tao vật lên giường, trong đầu toàn ý nghĩ muốn chết đi cho xong. Tao quyết tâm giận mày.

Buổi chiều mày bùng 2 tiết đầu. Luk tập trung dưới sân trường tao đã ngồi khóc với con Lương và con Mei. Mọi thứ luk ấy với tao như shit ý. Thật là tởm đời. Mày đến, tao muốn ôm mày lắm, muôn nói với mày tao xin lỗi, là tao iu mày, tao nhớ mày. Nhưng cái tự ái trẻ con của tao dek cho tao làm thế. Ngu ji le:)) Luk về nhà rồi, tao cũng chẳng thế nhấc ĐT lên mà nói với mày 1 câu. Cứ bấm xong số ĐT là tao lại khóc. Stupid!

Bi h tao vẫn giận, vẫn ghét mày lắm. Nhưng tao chẳng thể biểu lộ được. Bởi nếu giận mày, xa mày 1 ngày thì đến luk xa mày rồi toa sẽ tiếc biết bao:) Vì thế, lòng bao dung của tao đã giúp mày ko mất tao:))

Thế nhá, về chiện tình cảm nè: chuyện này là đề tài hot nhất của bọn mình. Chả thấy trên đời này có 2 con nào như 2 đứa mình ko, ngồi nói toàn chuyện abc về FS và LD:)) Cũng đến chết với mày, Bỉ ơi là bỉ. Luk nào tao cũng mong mày và LD thành 1 đôi. Còn tao chỉ thik âm thầm thôi:x, chẳng mong bạn ấy thik lại. Love actually mà:x:x:x Luk nào tao cũng mong đc nhìn thấy bạn ấy mày ah... Lâu lắm rồi, từ luk thay thằng Ngô đến h, tao mới lại có cảm giác ấy....

Thế nhé, tao dừng tay ở đây ko mày bội thực mất. Để luk khác tao nói thêm nhé. Còn nhìu chiện lám:))
0:) 0:)
<shit bất lực>

Anh !

Em có cả nghĩ quá không khi cho rằng em đang làm phiền anh ? Em thấy anh luôn luôn bận rộn mà em lại chiếm mất 1 phần không nhỏ thời gian của anh ...Thương anh lắm ! Bởi nếu anh ko mất nhiều time vào việc nói chuyện với em thì anh sẽ có nhiều thời gian nghỉ ngơi hơn . Thời gian tới em sẽ chỉ PM cho anh thôi ! Được không ?

Và em muốn anh tin rằng : Dù thế nào thì nỗi nhớ và tình yêu trong em cũng ko bao giờ vơi cạn .

:*Em yêu anh :*

Chỉnh sửa lần cuối:
@Shit :

Tao yêu mày lắm ý :x

Mở đầu thế nào đây nhỉ ?? :|

Từ chuyện tao đi du học nhé . Tao cũng ko biết giải thik với mày thế nào nữa . Tao rất yêu mày , yêu lớp mình , yêu Eddie , yêu "Li yao" ... Nếu phải xa tất cả, chắc chắn tao sẽ đau lòng lắm :( Nhưng tao vẫn rất muốn đi mày ạ. Chẳng biết từ khi nào, tao chỉ mong rời khỏi đây càng nhanh càng tốt :( Có lẽ tao đang muốn chạy trốn 1 số thứ , 1 số thứ đã quá sức chịu đựng của tao :) Mày chắc là ko thể hiểu đc phải ko :p Hôm có kết quả , tao ngồi chat với mày , bị mày mắng 1 trận , tao cũng buồn lắm mày biết ko :( Chiều hôm ấy tiết 3 tao đến , bọn nó nhảy ra hỏi thăm , chỉ có mày ngồi im thin thít. Tao biết mày đang giận. Muốn ôm mày lắm , nhưng mày còn thậm chí ko nhìn tao lấy 1 cái, tao lại thôi . Tối mày nt dui bu qi tao, tao thấy mày thật ngu ngốc . Nếu có đứa phải sorry thì đứa ý là tao chứ ko phải là mày , mày đâu có lỗi j đâu nào. Tao ko hề biết mày lại buồn đến như thế :( Tao xin lỗi :( Tao yêu mày lắm :( Nhưng chuyện j đến rồi cũng sẽ đến :( Sẽ có lúc tao ko còn bên mày nữa :( Tuy nhiên mày hãy yên tâm đi vì ngày ấy còn xa lắm :D Tao còn ở bên mày , tâm sự , soi zai với mày mà :D
Mà mày thừa nc mắt đấy ah ?? Sao lại khóc vì tao ?? Tao ko muốn làm mày đau lòng như thế đâu :( Xin mày có nc mắt thì hãy cry vì bạn FS ý :D Ah mà ko , mày đừng khóc nhiều như thế nữa :D Hằng ngày cười nhìu vào :D Suy nghĩ lạc quan lên chứ :D Tao iu mày lắm :x
Tao biết chuyện của mày với FS rất trắc trở :( Rất khó khăn :( Nhưng dù thế nào thì cũng jia you nhá :D Có công mài diao có ngày thành hu die :)) Zhu ni xingfu :x Ai ni :x
Cám ơn mày vì tất cả :x

:D :D :D

=)) =))

Tự dưng thấy thật buồn cười... Hehe ^^ Mình chẳng muốn dối gì lòng mình nữa :) Ừ... Bây giờ tâm trí mình đang toàn những câu hỏi về anh ếch đấy... Ếch tránh mặt em à ếch? Đã bảo là nhầm lẫn là không có gì rồi mà ^^ Ếch đừng thế chứ... Mà có lẽ chẳng phải ếch tránh em đâu nhỉ ^^ Chỉ là....

Thồi... thế đấy, được chưa... hết thắc mắc chưa... :| Khi nào thì 2 đứa mới chịu lớn đây :| Anyway, yêu hai đứa lắm ^^

1- Gửi Thủy tạ : hí hí... tao ko bít là mày có đọc ko :D:D:D nhưng mà tao cứ viết thôi....
việc mày với tao cãi nhau tao ko thik tí nào đâu :D chẳng hay ho gì... nhưng cái gì đến cũng sẽ đến, nói chung cũng phải nói chuyện dứt điểm với nhau 1 lần đúng ko :D thà đau đớn 1 lần còn hơn là cái chết dai dẳng bất ngờ :D.. Nói chung 2 đứa thẳng thắn với nhau thì hơn, còn cái kiểu mà cứ nói bóng gió, đầu óc tao đơn giản hay đen tối thì cũng chẳng hiểu đc...Từ lâu rồi tao rất quý L1 , nên tao ko thik có chuyện gây hấn hiểu lầm gì ở lớp mình đâu :D mày là 1 đứa mạnh mẽ, uh rất đặc biệt theo cách hiểu của tao, nhưng mày cũng nên kiềm chế bớt, cũng như tao đã từng cố gắng rất nhìu để thik ứng với bạn bè, nhất là có thể nói chuyện thoải mái với mày hơn là đầu năm :)
Tao sẽ ko bàn luận gì thêm đâu Thủy ah :) tao nghĩ con ng ta làm gì cũng có ngưỡng của nó :p nhớ lại bài Thạo ý: âm thanh quá ngưỡng nghe sẽ làm con người đau tai :D còn lời nói mà châm chọc quá thì mất bạn, tao chỉ nghĩ thế thôi. Thực tế cho tao thấy rằng thêm bạn vẫn hơn là thêm thù, đuổi bạn bè thì dễ nhưng có đc ng bạn tốt thì khó khăn lắm đấy :D đừng tự làm cho mình cô đơn, nên tao cũng ko muốn xích mích gì mới mày cả.
Hãy stop lại, đọc hết topic lớp mình đi và ngẫm nghĩ lời tao nói :D

@ Link: tao có chuyện rất cần mày mày ah
Tao biết là mày rất có kinh nghiệm trong chuyện tình cảm, uh mà dạo gần đây mày cũng vui vẻ hơn tao :p tao tuy có phần ghen tị nhưng sự thực là tao mừng cho mày. Dù mày chọn ai thì với tao mày vẫn là 1 đứa bạn rất tốt, rất thân thiết và rất đáng yêu :D... Dạo này tao cảm thấy ức chế nhiều chuyện lắm:D tao đang rất cần chat với mày... ah uh, dạo này tao cũng gặp nhiu đứa con trai hơn, cũng có tí tẹo cảm xúc :D:D:D nhưng mà vẫn ko bằng được tình cảm yêu quý của tao dành cho 1 người :)) mày ah, ng ấy mày cũng biết, ng ấy ko đúng như mẫu ng mà tao mong đợi :)) (korea :)) ) nhưng tao vẫn rất vui vẻ khi chat chit, gặp gỡ :p, ng ấy hơn tao và cũng là ng duy nhất làm tao vui... tao ko biết có nên chấm dứt ngay cái chuyện tình cảm kỳ cục này của tao :-/ :)):)) tao vẫn biết học hành là quan trọng lắm, nhưng theo mày thì tao phải làm sao :-/
ra YM chat với tao nha :D , hay reply ở đây cũng được.:*

Chỉnh sửa lần cuối:
Ru

< Viết cho KN >

Ngủ đi nào hỡi trái tim ngoan
Em đã tìm cho anh một vì sao mơ ước
Vì sao khắc tên anh trên bầu trời phía trước
Để trong lòng cháy mãi một niềm tin

Ngủ ngoan nào , chàng trai trẻ của em
Trời vẫn xanh như ngày mình gặp gỡ
Em đã tìm cho anh chiếc lá thu vàng dở
Sẽ cháy cạn mình dẫu đã hết màu xanh

Ngủ ngoan nào anh , đôi cánh thiên thần
Em đã tìm cho anh cả một bờ biển rộng
Nơi ấy chỉ có em _anh và sóng
Anh hãy hôn em như hôn biển mặn nồng

Ngủ ngoan nào anh , Người Hà Nội thâm trầm
Em đã tìm cho anh cành lộc vừng cuối hạ
Đừng hỏi vì sao em yêu anh nhiều quá
Hãy để hoa rơi trên thanh thản mặt hồ

Ngủ ngoan nào anh , đừng khắc khoải tiếng thơ
Em sẽ hát anh nghe về chuyện tình của biển
Em sẽ chở mùa thu đến nơi anh đã hẹn
Ngủ ngoan trong tay em
Như thế ! Yên bình...

PT
18/06/06

Anh trai của em !

Có lẽ em là đứa em gái hư nhất của anh. Bởi em chẳng bao giờ nói chuyện mà không tranh cãi. Em cũng ko ngoan ngoãn ngồi nghe những gì anh nói để rồi anh sẽ mãn nguyện gật đầu. Em gái không bao giờ dám nghe kể về những nỗi đau của anh , bởi vì em sợ.....Em không bao giờ biết cách an ủi một người........Vì tất cả những lẽ đó , vâng ! Vì thế mà có lẽ em cũng được anh yêu thương ít nhất.....Em ko so sánh đâu , bởi mọi sự so sánh là khập khiễng. Nhưng em cảm nhận được. Bởi vì anh chẳng bao giờ nói với em những lời dịu dàng. Bởi vì anh đã tặng cho em 1 bài thơ mà em chẳng thích gì cả. Bởi vì anh đã tặng em 1 bài hát mà lại viết những lời nhớ thương dành cho 1 người khác.........Bởi vì.....

Có người đã nói với em rằng : Anh luôn muốn làm người khác giận để dỗ dành người ta như con nít. Em thì chưa bao giờ " thèm " giận anh cả. Anh cũng chẳng bao giờ dỗ dành em.....Có phải vì lẽ đó mà em vẫn cứ chỉ là 1 cô em gái....dửng dừng dưng của anh?

Có người đã nói với em rằng : Đừng tin những gì anh nói. Bởi đa tình là máu thịt của giới văn nghệ sĩ. Vâng ! Em ko tin. Em không tin là anh sẽ đến bên em vào 1 ngày nào đó để đòi lại những chiếc hôn em nợ anh mỗi lần tạm biệt. Em cũng chẳng tin lời anh đã hứa sẽ đến tìm em vào ngày sinh nhật năm sau cùng 1 bông hồng đỏ. Em ko tin......

Nhưng anh trai ạ !

Em tin vào hồn thơ dịu dàng của anh. Em tin vào trái tim đang sục sôi niềm ham sống của anh. Em ko thể nói " Anh đừng chết ". Bởi vì chính anh cũng ko muốn điều đó xảy ra. Nhưng em muốn nói rằng : "Em sẽ ở bên anh khi nào anh còn sống "

Em gái hư....Có lẽ lại làm anh trai buồn......

@Béo: Uhm, cảm ơn mày nhiều lắm. Chuyện tao vs nó đc ông anh giai tao đã kể cho mày tiên đoán là sẽ ko hết trc 2 năm. Tao thực sự thấy mừng khi tìm đc 1 ng` yêu và hiểu tao như nó. Mặc dù tao vs nó ko nói chuyện nhiều, kể cả khi gặp nhau thì toàn ngồi ôm nó mà chẳng nói j cả, n tao thật sự trân trọng những giây phút đc ở bên cạnh nó vô cùng, nhất là khi tao vs nó nhiều khả năng (nếu ko nói là 99,9 %) là sẽ bị tống vào 2 trường khác nhau trong vòng vài tuần nữa. Tao vs nó thỉnh thoảng cùng nghĩ đến vấn đề đấy và cùng bấn loạn cùng 1 luk. Ngày nào ko gặp nhau bọn tao thiếu nc phát cuồng lên đc thôi :)) Thông tin update cho mày thế thôi đã nhé, bởi vì vs bọn tao ngày nào cũng thế cả, ko có j đặc biệt n có một niềm vui và niềm tin là 2 đứa tao sẽ còn yêu lâu lâu nữa khá mãnh liệt. Strange but enjoyable feelings. Có j đặc biệt tao sẽ thông báo cho mày sau OK? Chuyện first ấy ấy của tao mày là đứa lớp mình biết đầu tiên đấy :D Cấm có ho he ko tao giết :))
Nếu mày thik ai thì cứ để cho cảm xúc của mày sống tử tế, và học cách sống chung vs nó đi nào. Đừng vội dập tắt nó thế, phũ quá. Tao biết là chuyện tình cảm sẽ ko ảnh hưởng đến academic result của mày đâu, thậm chí còn làm cho mày cố gắng hơn n` ý chứ. Đúng ko? Tao cũng thế thôi, từ luk tao vs nó nói thật hết cho nhau biết t/c của tao vs nó ntn tao có cảm hứng hơn vs chuyện đến lớp rất rất n`, dù tao vs nó ko ở cùng lớp :)) Uh tao cảm thấy cần cố gắng vì ai đấy (oài chưa nói vs mày là Eng của nó vãi cả đỉnh cao luôn, tao ko đỡ đc cái khoản tiếng anh của nó, vẽ đẹp như đúng rồi, hehe có cái nó vẽ tao trông hay cực :p, đã học piano 7 năm, đai đen karate 8-}, chuyên toán Trưng Vương cấp II :(( ý tao là đàn em của little monkey :)) tao của mày ko có khả năng nghệ thuật nên quyết tâm dùng academic để chọi lại vs nó). Mày đừng gò mình vào mấy cái tư tưởng phải học hành thế nọ thế kia làm j cho mệt, cứ để mọi chuyện diễn ra bình thường. Cảm xúc về ai đấy đủ mạnh truyền cảm hứng cho mày phấn đấu đấy, tao cá là như thế. Còn j băn khoăn cứ gọi tao nhé :D Tao đi học bài đây ko có đứa lại mắng tao là ko tập trung học hành :))

Tony...

Cứ mỗi lần viết thư gửi cho ai đó ở box này, lại cứ tự nhủ rằng người đó sẽ chẳng đọc được những dòng này đâu. Và vì thế nên mới đủ can đảm viết...Ôi những chuyện mơ hồ... Anh cứ xa vời vợi như một giấc mơ, tưởng như không bao giờ chạm tới được... Xa lắm, mà mơ hồ lắm, tưởng rằng anh chỉ tồn tại trong những giấc mơ của em, và khi em mở mắt ra lại thấy mình vẫn chỉ có một mình, anh đã biến mất và chỉ còn lại trong em một nỗi trống trải, cô đơn... Anh nói với em điều đó. Quả thực cho đến giờ em vẫn chưa dám tin, chưa dám tin mặc dù... mặc dù... em muốn tin lắm chứ. Con bạn em nó bảo em nên dừng lại, nó bảo em nếu tiếp tục, em lại dẫm lên vết xe đổ của 2 lần trước thôi. Nó không muốn thế... Quả thật lúc này em chẳng thể nghĩ được gì cả. Mà cho dù đó có không phải là sự thật đi chăng nữa thì em cũng cảm ơn anh, vì... anh đã giúp em quên được một người- một việc mà tưởng chừng rất khó khăn đối với em...
Bây giờ thì con bạn em nó mắng em là điên. Em đang điên sao? Thực sự em cũng chẳng biết nữa... Liệu em có sai lầm không, khi lấy anh ra để lấp chỗ trống do một người để lại? Và em có điên không khi em nghĩ rằng anh thực sự yêu em và em thực sự yêu anh?

tại sao ấy làm như thế?
tớ không hiểu
thực sự thì ấy đang nghĩ gì?
tớ là gì trong mắt ấy?

Gửi:... ai cũng ko rõ nữa... chỉ muốn gạch đầu dòng bắt đầu kể lể thôi...

Today is a speacial day... Yea right, I know that I have said that millions times on my blog.. but ya, today is also a special day lol...
Yea, time has been flying so faSt... well, one more time I say its a special day.. so I think this is a good thing...so live with it..

Chuyện lâu rồi nay mới kể.... Ngày xưa có 1 người rất thích sao băng.. cũng rất thích gấp sao.. lại còn tự đặt tên mình là sao băng 1 thời.. Vì cái gì cũng có thể lây lân nếu nó quá mạnh.. có 1 người khác vì gần quá nên cũng thích sao băng và cũng thích gấp sao..
Ai cũng thích xem phim.. đặc biêt con gái thì rát thích xem phim tình cảm...Phim tình cảm hay có sao băng.. CÓ một người đã từng nghiềm cái phim sao băng rất nhiều lần mặc dù chẳng hiều nó nói gì.. thế nhưng có ai ko muốn được nhìn thấy sao băng 1 lần? just wanna share a little of my experience, girl.... Vào 1 đêm mùa thu nọ... trên đường đi mua xăng cùng với lũ bạn.. có ng` đã nhìn thấy sao băng và ước 1 điều ước... và cũng cùng lúc đó.. tự nhiên ng` đó lại nghĩ đến câu chuyện 1 người rất thích sao băng... miss ya...

HOME is one that everyone would need...Lately I think about HOME....Its been almost a year since the last time I was HOME.. I miss it... I feel I was HOME last month or few months ago.. not almost a year.. Its been fast, time has gone just so fast for me...I cant wait till summer to be HOMe again.. to see my family and little Phan Anh was born just a month ago...But still for me.. a day should have 30-40 hours instead, not just 24 hours like it does now.. I dont have enough time to do all of what I want to do in one day... I wish a day would be longer.. :(... Ím feeling like I will get old so soon :D

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Bréo:
hị, chuyện của 2 chúng mày hay thế :( chả update cho tao gì cả :(
Đàn em của little monkey mà đỉnh hơn nó nhìu thế :eek: chúc mừng mày nhá hĩ hĩ... dù học 2 trường nhưng mà vẫn ở gần nhau :( sướng rồi :(

Tao nói là tao chỉ cảm thấy thế thôi, chứ thực tế là tao ko xác định được... Người này mày cũng biết đấy mày ah :)) tao nghĩ là mày sẽ đoán được... Tính của lão hơi trẻ con :)) nhưng mà được cái là làm cho tao vui :"> tao bây h hơi 1 tý là bị ức chế (vừa thi xong ức chế, lên đọc mấy bài của 1 đứa bạn cùng lớp mà nói mình như đúng rồi ko suy nghĩ gì cả làm tao cũng ức chế ) thế nên có ng nói chuyện thì tuyệt lắm. Với lại công nhận lão là ng hiểu tao nhất đấy :)) với lại tao đang ngoan dần là nhờ lão ta :)) hĩ hĩ hị hị hí hí :)) Tao cũng nghĩ là nó sẽ làm tao cố gắng lên thật, cái vụ tình cảm đó, bởi lẽ lão ý giỏi hơn tao mà :)) mà tao là tao ghét kém cạnh ai, nhất là kém 1 thằng con trai... nhưng mà vẫn thấy lo lắng mày ah :"> tao ko phải là 1 ng dễ dung hòa, :"> thỉnh thoảng hay ức chế mấy chuyện lung tung lắm :">...
Hức mày đừng cáu tao vì có lần tao lỡ làm lộ mày first của mày rồi :(( nhưng mà cũng ít đứa bít :-s:-s
Mà chú bé đang cuồng lên mún chat vs mày đấy :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Con béo kia mày bị cuồng hả b-( đứa nào biết rồi b-( bao nhiêu đứa b-( chúng nó biết đc cái j rồi b-( tao đã bảo là mày đừng nói cho ai thứ nhất là chuyện mới có 2 tuần, thứ 2 là có 1 số ng` nghe đc cái chuyện đấy thì rất là nhiễu sự. Mày phải khai thật cho tao là có đứa nào biết rồi để tao còn chuẩn bị đối phó b-( MK mày giết tao thật roài đấy biết ko b-(
Chuyện của mày thì bi h tao confusing thật rồi, ko biết ai vào vs ai nữa, loạn tùng bậy cả lên, để off cho tao tên nó cái nào. Anyway, cứ enjoy đi, đừng lo lắng nhiều thứ làm j cho nó mệt ng` OK?
Uh đỉnh thì đúng là nhiều cái đỉnh thật, n mà thật tình là cái academic của nó thì ko ra sao cả :)) n mà tao don't mind :)) yêu nó mà :))

hị... chú bé có bít phong thanh :)) 8-} ... Thủy tạ b-( và MAi... hết rồi hị... :D:D:D:D
Mày mà ko bít ah :p:p ... hị hị, cái lão hay đèo tao hồi trước đó ...:)) lão nhá... hơn tuổi tao nhá :))... mày mà ko nghĩ ra tao b-(
Chuyện dê con thì có lúc thế này phải có lúc thế kia chứ :))

Đùa lâu lắm ko chat với mày :(( đánh cái này mỏi tay, bị mod mắng bi h:( ... nói chung là hum nào ra YM ae nói với nhau, nói trên này lộ chết :D

To Bubbles:
Dạo này Bubbles bị chán ăn đấy nhá! Buổi tối suốt ngày ngồi nhìn thôi, chẳng ăn cơm gì cả! Sao thế hả Bubbles?? Tập tành ăn kiêng àh???:))
Bubbles có béo gì cho cam mà kiêng với cữ:)) Chẳng qua Bubbles hơi bị chán thức ăn mấy hôm nay thôi! Thức ăn mấy hôm nay chán nhỉ? :D
Thôi mai có thức ăn ngon rồi, mama promised Bubbles rồi đấy!
Mai ăn ngon miệng nhé Bubbles!
Ăn cho béo cho xinh nào! :D

Lâu lắm rồi mới vào đây với tư cách là một author. Hồi đầu tin tưởng HAO ghê lắm, có gì đều dốc vào đây, thik sáng tác cũng vào đây, nhưng rồi mình có blog, thế là HAO chẳng còn là gì nữa. Bây giờ blog để public rồi nên lại quay lại HAO, lại gắn bó với HAO, và biết đâu đấy, lại có cái gì mới xảy ra ở đây...
Tao phải dạy lại mày, mày biết đấy, mày là một đứa bảo thủ và ngu xuẩn, mày đang làm khổ tao. Tao đã chửi mày ở blog, thế có vẻ còn chưa đủ lắm. Lúc nào mày cũng lý tưởng hóa mọi thứ, thần tượng hóa mọi người, để rồi người bị tổn thương lại chính là mày. Mày nên nhớ, mày đã chọn một ước mơ lớn ở cái tuổi nhỏ, mày sẽ bị nó đè lên ý thức của mày, mày sẽ bị nó khống chế suy nghĩ, mày sẽ không thoát ra được khỏi nó. Nếu mày còn muốn đạt được cái ước mơ đấy, mày nên chịu khó ở trong cái bóng của nó thôi, đừng có loi choi nhảy ra ngoài, không ai thik phải chịu chung số phận với mày cả. Ai mà chịu nổi một đứa con gái lúc nào cũng muốn được bay đi thật xa, bay đi thật lâu như mày? Ai mà chịu nổi một đứa con gái lúc nào cũng bị ám ảnh bởi cái sự ra đi mà đòi hỏi như mày? Mày cũng nên thông cảm cho người ta. Người ta khác mày, người ta cần nhiều hơn rất nhiều một đứa như mày, cho dù mày thì chẳng cần gì ngoài người ta.
Tao biết tao không phải là mày, tao sống bằng lý trí và mày sống bằng tình cảm. Tao muốn dứt khoát còn mày thì không, tao muốn quên đi thì mày lại cứ cố mà nhớ lại, tao muốn chửi mày còn mày chỉ biết ngồi im và lặng lẽ khóc. Thế thì tao chịu mày...
Bây giờ mày nghĩ mày đúng, mày nghĩ những thứ diệu kì và thiêng liêng nhất về cái tình cảm nằm sâu trong mày, mày điên rồi, mày mang cái đó ra ngoài xem có ai cần nó không? Có ai trân trọng nó không? Một mình mày coi nó là giá trị thì chưa đủ đâu. Nó giống như việc mày bắn đi một mũi tên mà không có bia ấy, thế thì mày đòi cái gì trúng đích?
Nếu mày muốn bước tiếp cùng với tao, mày nên nhanh chân lên, đừng có thả nổi mày nhiều quá. Tao biết người mà mày tin tưởng nhất đã lừa mày, lúc thì người đó nói thế này, lúc thế kia, còn mày thì cứ lần nào tốt đẹp nhất thì mày ôm khư khư lấy. Mày thấy chưa? Mày chỉ bị điên trong cái mớ đấy thôi, mày không chịu dứt ra. Bây giờ hậu quả đang trả lời mày đấy.
Đừng có quay đầu nhìn lại nếu mày không muốn vấp phải những thứ ngổn ngang trước mặt. Tao tin mày vẫn còn có nhiều người ở bên cạnh mày, như thế mày chỉ cần quay sang bên cạnh một tí rồi rồi mày lại bước được tiếp, chắc chắn và an toàn. Mày cần gì ở một thứ đã mất? Mày cần ước mơ của mày, mày hiểu chưa? Ước mơ của mày.
Mày nên đi theo tao, tao mới là người dẫn đường tốt nhất cho mày, không phải cái người đã bỏ mày mà đi kia, không phải là cái người giống hoàn toàn như đứa mà 'không thèm chat với mày mà để invi' như lời anh Việt Anh đã từng nói, không phải là cái người cứ mở miệng ra là nói đã chán những suy nghĩ của một kẻ hết lòng hy vọng vào người đó như mày. Mày chẳng giải quyết được cái gì bao giờ đâu, vì thế mày cần có tao. Tao sẽ bảo vệ mày, và tao sẽ chỉ cho mày những gì mày cần làm để không bị vấp ngã, không bị sụp đổ vì những chuyện như thế. Lúc nào mày cảm thấy không chịu nổi, hãy để tao cho mày lời khuyên. Tao thấy tao chả cần gì mày cả, tao chỉ không đủ nhẫn tâm để giết chết mày thôi. Bảo trọng nhé, đừng để tao phải điên lên đấy.

To Bỉ

:x:x:x:x:x:x:x:x
Tao chẳng muốn dây vào mày nữa đâu, mỗi lần mày ngồi viết thư cho tao là tao lại khóc. Chắc tại tao thừa nước mắt. Cũng có thể là tao ngu nữa. Mày viết những cái dòng ấy hỏi ai đọc mà không buồn phát khóc lên được ấy chứ?
Mày bảo ngày tao với mày xa nhau còn xa lắm, thế mày nghĩ là thời gian trôi chậm ah`? Chẳng mấy chốc rồi tao với mày cũng lớn lên, trưởng thành và đi lấy chồng:D . Chẳng còn ở bên nhau mà tíu tít, mà soi zai, mà bỉ nữa. 1 ngày tao xa mày tao thấy là đã dài lắm, vậy mà mày bắt tao hứng chịu sự xa cách ấy sớm thế. Xa cả về ko gian lẫn thời gian. Tao chẳng hiểu nổi mày nữa. Tao chẳng hiểu sao mày phải nôn nóng và tất bật với những thứ sớm muộn gì cũng là của mày? Tao biết là tao rất ik kỉ, cực kì ik kỉ >:p . Thế nhưng ik kỉ với mày, với con bạn cực đáng iu và bỉ như mày có phải là quá đáng ko? Tao xin lỗi:) Nếu ở trong tình cảnh mày chắc tao cũng muốn dứt áo ra đi thôi. Nhưng đừng tưởng bở mà mong tao thông cảm cho những cái lí do chuối mắn của mày! Tao ko forgive mày đâu8->

Mày bít ko, mỗi khoảnh khắc ở bên mày tao đều thấy hạnh phúc. Những luk mình đến sớm nhưng chẳng soi đc ng` cần soi, những luk tao bị điểm kém chán chẳng buồn đứng dậy, những luk mày gei ta da dian hua mà lại bị ngu, hay những luk tao nghe "Trưa vắng" rồi lại âm thầm khóc vì xiang ta... Những luk ấy mà tâm sự với mày 1 luk là tao lại gao xing ngay:D Iu mày lắm ý. Mà sao tao vs mày lại bỉ thế nhỉ? Nói chuyệ với nhau 5 ' phải cười đến chục lần:)) Vui thật đấy. Mày đi rồi chắc chỉ còn tao với Trym là bỉ. Mày còn nhớ những lần đến nhà mày tao lại thay nền máy tính của mày ko? Vui ji le. Đến luk mày thoát ra mày lại giật mình:)):)). Tao cũng đến chết với mày X ạ:))

Chuyện của mày tao chắc chắc 85% là mày ko đp đâu( đp là gì thì ra YM hỏi tao):D. Cố lên, chỉ cần mày dũng cảm và cố gắng là được mà:x:x:x Jia you!

Tao thik nghe "Trưa vắng" quá mày ah:), với cả" Can't help falling in luv wit u" nữa:x

'Vì trưa nay gió ko về nói nên cây lá cất lời hát... Biển trời xanh cũng hát cùng phố biển lời yêu thương. Gió đưa mây trời bay về nơi xa lắm, sóng nhâp nhô ngoài khơi biển trưa lấp lánh. Gió ko ngừng thổi, áng mây bồi hồi vẫn ko ngừng trôi. Để trưa nay phố biển mình em thôi..."
Lần nào nghe cũng khóc mới ngu:))

Thế mày nhá, iu mày nắm, iu nhất trên đời, chỉ sau Chel và Ballack thôi:)) Iu hơn cả FS:x

Iu mày :*:*;)

Thiên thần và ác quỷ

Nhiều lần em tự hỏi : Tại sao em lại tô vẽ một bức tranh thiên thần cho anh ? Tại sao em lại dối lừa một cách trơ tráo như thế ? Bởi vì em đâu phải là thiên thần ?

Em không phải thiên thần .Là bởi em có quá nhiều thiếu sót . Em không phải người hoàn hảo để có thể trở thành một người vợ như anh hằng mơ ước ....Bức tranh gia đình , em xin bỏ dở ....Tạ từ anh ....

Em không phải là thiên thần canh giấc cho anh mỗi đêm .Ôm anh vỗ về mỗi lúc anh mệt mỏi....Xa anh quá ....Em thấy buồn mình quá đỗi ....Tất cả chỉ vì em không phải là thiên thần có cánh để bay đến với anh .

Em không phải là thiên thần . Bởi có những lúc em buồn chán . Em cần 1 vòng tay , một vờ vai . Những lúc ấy anh không có ở bên . Em nén lòng mình nhiều quá rồi . Đến nỗi bây giờ em không biết khóc khi buồn nữa ....Em chỉ biết lặng câm ngóng đợi anh về ....Nên em cảm thấy mệt mỏi anh biết không ? Em không xứng là thiên thần của anh rồi ....Em yếu đuối và ích kỷ quá !

Anh biết không ? Trong em phần ác quỷ nhiều khi lấn lướt . Như hôm nay , khi em không cưỡng lại được vòng ôm của người em không gọi là người yêu ....Em đã bật khóc ngay khi quay mặt đi . Nhưng vẫn là em đã không thể cưỡng lại được . Những dục vọng tầm thường đã chiến thắng tình yêu mà em vẫn hằng trao gửi riêng anh . Phần ác quỷ đã chiến thắng thiên thần bé nhỏ trong em .

Em không phải thiên thần và mãi mãi không đóng vai thiên thần được ...Xin lỗi và tạ từ anh !

Đây là bức thư của 1 người bố gửi cho con gái 8-> < giá mà bố mình gửi cho mình thư thế này thật :)) >

Con yêu quý,

Bố đã nhìn thấy gương mặt rạng rỡ cũa mẹ khi đọc thiếp chúc mừng sinh nhật của ba bố con mình. Mẹ nói: những lời lẽ chân thật, mộc mạc lại thường thể hiện tình cảm thương yêu của người thân rõ ràng nhất.

Lại nhớ hồi nào mẹ hỏi bố: "Tại sao anh yêu em?", bố trả lời: "Vì em thật thà, chất phác". Mẹ vặn bố: "Thế hóa ra em là nông dân à". Chàng trai Hà nội lém lỉnh đáp: "Nông dân thì có gì sai quấy, nhất là cô "nông dân" ấy lại thông minh, có tri thức và... xinh".

Bố mẹ đều mừng vì đã "di truyền" lại cho con và em tính chân thành, trung thực, cho dù những tính này có thể khiến ta đôi khi thiệt thòi. Có được sự khéo léo trong giao tiếp thật tốt, nhưng chẳng vì thế mà mình có thể phải nói những lời chỉ cốt đẹp lòng người, chắc con đồng ý với bố?

Bố cũng hài lòng khi con và em chủ động đi tìm mua tặng mẹ chiếc áo mầu hồng, mầu mẹ thích. Mẹ đã diện ngay áo đó, thật vừa vặn như may đo. Niềm vui ửng hồng trên má, trông mẹ trẻ hơn mấy tuổi, và đẹp.

Bố mẹ đã từng trải qua những năm tháng sống cực kỳ khó khăn, cái nghèo đã ngấm vào người tới mức giản dị, đạm bạc đã thành nếp sống. Món quà nhỏ đó đã thể hiện đúng sự mong đợi của bố mẹ đối với hai con: Chúng ta cần mặc đẹp và lịch sự chứ không phải là mặc đúng mốt, cầu kỳ hay đắt tiền. Bố không thích câu châm ngôn: "Cái nết đánh chết cái đẹp", đấy là quan niệm hẹp hòi có phần cực đoan của người xưa. Đẹp, như bố nghĩ, bao gồm cả nết, cả tâm hồn lẫn hình thức và trong thời buổi này còn có cả trí tuệ góp phần nữa. Con sẽ theo gương mẹ chứ?

Bố vui khi nghe con gọi điện thoại đi khắp nơi chỉ để hỏi về một quán ăn Nga. Thật thú vị khi nhà mình kỷ niệm sinh nhật mẹ trong tiếng ghi ta gảy những bản nhạc Nga và thưởng thức những món ăn Nga từng một thời quen thuộc với bố mẹ. Nhân viên thu ngân đã không giấu nổi sự ngạc nhiên khi người trả tiền cho bữa ăn "Happy birthday" khá thịnh soạn lại là con chứ không phải bố.

Bố mẹ cảm nhận sự sung sướng pha lẫn chút hãnh diện của con. Con đi làm sau giờ học và vào cuối tuần trong hơn tháng qua đã "tích lũy" được hơn ngàn đô la để tự mua sắm, tiêu pha. Điều này tốt thôi, bố mẹ không ngăn cản song cũng không khuyến khích con đâu nhé. Hẳn con đã thấy rõ, kiếm tiền không quá khó phải không? Bố mong con nhận ra rằng, biết tiêu tiền khó hơn và khó nhất là biết sống cân bằng, điều mà con đã viết trong thiếp về mẹ.

Nhiệm vụ chính của con vẫn là học tập và phải học sao cho giỏi. Về điểm này con có quyền tự hào vì những người sinh ra con đều là những sinh viên suất sắc: bố đỗ tốt nghiệp thủ khoa còn mẹ nhận bằng đỏ. Kinh nghiệm học tập của bố mẹ khá giống nhau: Học để hiểu chứ không phải học vì điểm. Khi chưa hiểu rõ thì còn mày mò, còn hỏi han đủ kiểu chứ không học thuộc lòng.

Tất nhiên là bố mẹ vẫn sẽ chia sẻ mọi kinh nghiệm của mình với con. Thế nhưng kinh nghiệm dù sao cũng chỉ là sự từng trải của người đi trước, nó chỉ có giá trị tham khảo. Chính con và chỉ có mình con mới tự tạo bản lĩnh sống cho mình mà thôi.

Luôn yêu và tin con.
Người bạn chân thành của con.

Hờ hờ nói thế thôi :)) biết rồi ạ :)) chị ko phải mất công :)) tôi biết ai rồi :)) Hờ hờ đc bỏ xừ lên :)) chị tiến thêm 1 bc đê :)) đc mà :))
Con ngu này mày ko thấy chỉ cần 2 cái mồm đấy là đủ để cả thế giới biết ah 8-} chưa thấy con nào ngu như mày :(( ngu quá nỗi ko đỡ đc :(( biết làm tn bi h :(( chuyện mà có thêm ng` biết thì tao thề là đến luk tao về mày ko còn răng mà ăn cơm đâu :(( chú bé biết là do tao bảo nó chứ ko phải là nghe phong thanh, n nó ko biết j sâu, đừng nói j cả OK? Thôi đc rồi chờ xem các thông tấn xã vỉa hè hoạt động tn đã vậy :((

Back
Bên trên