Những lá thư...

Re: Những lá thư ...

Những gì đã qua rồi có thể quên và chấp nhận hiện tại :)
Nhưng những dấu vết vẫn còn đó để nhắc ng đi sau biết mà tránh khỏi sai lầm :D
Mọi chn vẫn là thế :D
Đừng vội đắc chí khi mình đang cầm nắm trg tay điều ng khác ao ước mà hãy lo sợ đến một ngày nó thuộc về tay ng khác thì mình sẽ ntn :)
Nếu chưa đạt đc nhg gì mình muốn thì hãy kiên trì vì thời gian có thể làm thay đổi mọi thứ .
Hãy để thời gian chứng mình .
Cứ hạnh phúc đi nhưng hãy cẩn thận .
Hạnh phúc mong manh lắm , ko nhìn thấy cũng ko nắm giữ bằng cách gò ép nó đâu .

Em bảo rằng:''Hạnh phúc màu hồng,hi vọng màu xanh,bất hạnh màu xám,niềm tin màu đỏ'' Vậy em ơi nỗi nhớ màu gì ? :)
Em bảo rằng:''Nắng có màu vàng, tuyết có màu trắng,bầu trời có màu xanh"
Vậy em ơi cơn mưa cuối hạ màu gì hả e :)
Gió thổi qua miền thương nhớ màu gì hả e :)
Tặng e 1 chút gió cho lòng bâng khuâng :)
Tặng e 1 chút mưa cho lòng nhẹ nhàng :)

cơ mà mình phải "được" là người quan trọng nhất cái đã chứ!:)):)):)):-j:-j:-j

Mẹ ơi con muốn khóc. Mẹ hãy ôm con, trong trí tưởng tượng của con nhé.

28/11 anh lấy vợ rồi. Lấy vợ thật ấy.
Em cũng chẳng ngờ là anh lại dám lừa dối em những chuyện như thế.
Em có là j của anh đâu mà anh phải giấu giếm chuyện này.
Anh có gia đình, có người chăm sóc lo lắng là chuyện vui cơ mà.
Dù có cố gắng đến mấy đi nữa thì chắc chắn một điều em và anh không bao giờ thuộc về nhau. Anh biết điều đó còn rõ hơn em cơ mà. Khoảng cách tuổi tác quá xa giữa em và anh làm sao xóa đi trong một chốc một lát được.
Dù trong vai trò một đứa em gái hay bất cứ j đi nữa em đều làm hết sức mình chỉ vì anh, vì những mong muốn, tâm sự của anh. Như thế chẳng lẽ chưa đủ để nhận đc ở anh một chút lòng tin hay ít ra là sự thành thật ?
Bây giờ thì tất cả mọi tình cảm và lòng kính trọng của em đối với anh đã hết rồi. Em thật sự thất vọng về anh, thật sự chẳng muốn nghe anh nói thêm một lời nào nữa.
Anh cứ đi, cứ làm những việc anh thích, sống thật hạnh phúc với gia đình nhỏ của anh nhé. Và nếu anh nói rằng anh muốn có con gái, thì em chúc anh, sẽ sớm có con gái đầu lòng - một cô bé thật xinh đẹp và đáng yêu như mẹ của nó vậy :)

Gửi H***

Bảo này,
theo những gì em nhìn thấy, nghe thấy, cảm thấy... từ những điều anh vô tình lộ ra, thì anh không yêu em. Đúng không?
Anh đau khổ quằn quại vì ny cũ đã chia tay gần năm nay. Đúng không?
Rõ ràng là thế.
Xong rồi thì em rút lui nhé. Em đã không hề để cho anh biết là em yêu anh nhé. Em cũng chẳng động chạm, gợi ý gì về chuyện yêu đương với anh nhé...
Em thậm chí chả thèm talk với anh nữa.
Thế mà tại sao anh cứ làm em nghĩ ngợi thế?
Anh bắt em đọc mấy cái lyric với nghe mấy cái bài hát tâm trạng ấy làm gì?
Mà lại chỉ cho mình em nghe thôi nhé.
Rồi thỉnh thoảng xen kẽ trong mấy cái status mất ny của anh là mấy cái status gây shock - mà dù em đã cố ko thèm nhìn thì em vẫn bị bệnh tưởng bở.
Anh bị điên à?
Hay là anh bị thiếu người tâm sự?
Hay là bị loạn ngôn?
Hay là chính anh cũng không hiểu là anh đang muốn cái gì?

Thôi em tự tưởng tượng, em tự yêu anh, rồi bây giờ em đang tự động không yêu anh nữa đây...
Thì anh cứ để mặc xác một mình em giải quyết vấn đề ấy đi.
Anh cứ xen vào làm gì?

Em không cần anh.
Nghiêm túc chứ không phải giả vờ mạnh mẽ đâu.
Em quen sống một mình rồi.
Em cũng không buồn.
Em cũng chẳng tiếc gì...

Chỉ đơn giản anh sinh ra không phải để dành cho em.
Thế thôi.

Trên đời này, cái gì thuộc phạm trù mà tự dưng rơi xuống đầu mình, mình không cố gắng thay đổi nó được... thì tốt nhất là chấp nhận.
Chấp nhận để không đau khổ.
Chấp nhận để cuộc sống bình thường.

Em đang chấp nhận.

Làm ơn, đừng làm phiền em nữa.

Viết tặng anh, người tình mộng ảo...

BUÔNG TAY

Hà Nội hôm nay gió trở mùa,
Heo may về
Len lỏi vào những góc tâm hồn sâu nhất.
Lần này heo may chẳng còn hát tình ca,
Mà run rẩy tựa đầu vào vai phố,
Mà nức nở những nỗi niềm rêu rong...

Em giơ tay về phía ấy - khói sương,
Cố bắt lấy những điều có lẽ không-là-thật.
Có lẽ em đang đi trong ảo mộng
Được gọi là thế-giới-riêng-mình-em,
Miền ảo ảnh em tự tạo cho mình,
Ngăn cách mình với thế giới xung quanh.

Này anh, người tình mộng ảo
Có lẽ mình chẳng bao giờ có thể là của nhau.
Thì thôi, em buông tay, anh nhé!
Em sẽ thôi tìm những điều không-có-thật...

Huế ơi,
Huế có biết người tình mộng ảo của Hà Nội chính là Huế không? :))
Vì sao ảo, Huế biết không? Vì quá xa xôi, Huế à. Mọi chuyện cứ ngỡ chỉ là mơ.
Những blog Huế viết về một bóng hồng Hà Nội nào đó, Hà Nội thấy giống Hà Nội lắm, nhưng Huế viết chung chung quá, Hà Nội không dám tin đó là mình. Và dĩ nhiên, Hà Nội cũng không dám hỏi. :(

Em hay lo nghĩ, em đôi lúc rất mệt mõi nên .... rất ảo
Em còn quá ngây thơ, đôi lúc em nhí nhảnh thái quá nên... rất ảo
Em hồn nhiên, vui tươi,đôi lúc em không hiểu được nên... rất ảo
Em rất hiền,tốt bụng, đôi lúc em ngộ nhận và vị kỷ nên... rất ảo
Em rất lạ,đáng yêu, đôi lúc em mất tích và quá xa xôi nên ...rất ảo
Đã là rất ảo, nhưng sao cứ mãi khổ, phải buồn, phải nhớ nhung vì em
Chỉ là đôi khi muốn lại không được, đôi khi lại là sự hiểu lầm, đôi khi là sự cách biệt, đôi khi là khác nhau về nếp nghĩ

Và vì những cái đôi khi ấy, ta chợt biết rằng ta đang rất ảo........

Mong những ngộ nhận, những lầm tưởng sẽ chóng quá vì ta rất ảo mà em

Dù Huế có viết về Hà Nội nào đi nữa, thì vẫn có 1 điều chắc chắn: Huế muốn tất cả sẽ qua đi, Huế không muốn bước tiếp, phải không Huế? Vì Huế thấy quá xa xôi cách trở và thật khó để đến được với nhau, phải khong Huế? Hà Nội hiểu mà. :)

Có lẽ, cả Hà Nội và Huế đều đang sống trong ảo mộng.
Hay là thôi, Huế nhỉ
Hà Nội buông tay nhé!

Nhưng... Huế - người tình mộng ảo ơi
Nếu Huế chạy theo, nắm lấy tay Hà Nội và bảo "Hà Nội ơi, hãy ở lại đừng bỏ đi. Tất cả đều là thật, không phải ảo mộng đâu. Huế yêu Hà Nội. Mình hãy nắm tay nhau đi nốt những tháng ngày còn lại trên quán trọ trần gian này Hà Nội nhé!"
Thì... :)

Chỉnh sửa lần cuối:

hôm nay nhiều cảm xúc , vui buồn lẫn lộn...
trời lạnh có lẽ m` cũng có tí dở hơi :(
bỗng dưng cảm giác m` là người thừa trong một số chuyện, một số việc, một số chỗ. uh`m, thôi, chấp nhận thôi, m` b h có còn là cái j` đâu , fải ko =)). Chỉ đơn giản là có một chút cảm giác bực m` =). Dù tự an ủi bản thân bằng cả nghìn câu thì sự thật vẫn là : m` là kẻ thất bại =)), m` là đứa ngu, m` ko quan trọng như m` nghĩ đâu =)

@ sb : trận bóng rổ trong mưa , một chút cảm giác buồn . Dù cho kết quả có là thế nào đi nữa thì a cũng đã làm hết m` r` , đừng buồn nhé, còn nhiều cơ hội fía trước mà . A vẫn là a , vẫn như ngày xưa e thấy a trên sân bóng rổ lúc 6h tối =).
Chân còn đau ko ?
Hnay e đã muốn nói vs a 1 câu thôi: "a chơi tuyệt lắm"
Nhưg có lẽ là e đã ko đủ can đảm để nói câu đấy. Có lẽ chúng ta chẳng bao h có thể trở thành bạn bè bt dc nữa. Dù cho đã có j` xảy ra , e vẫn luôn muốn coi a là một người bạn của e. Lí do ư? Đơn giản lắm : a là người mà e y quí chứ ko fải là một stranger :)

Chỉnh sửa lần cuối:

em à,
tại sao
đôi mắt tôi k thể ngưng dõi theo em.:)

Huế. >:)

Hà Nội đã nghĩ đây là một cơn ảo mộng, và Hà Nội đã định từ bỏ. Nhưng... Hôm nay, Hà Nội nói chuyện với ex của Huế - VT.

VT bảo rằng Hà Nội không nên từ bỏ. Và rằng chuyện của Huế với Sakuny là Huế bịa, và rằng VT biết là từ trước tới nay, Sakuny vẫn là một cô em gái mà Huế rất quý.

VT bảo Hà Nội rằng, Huế đủ nhạy cảm để nhận ra tình cảm của Hà Nội, và đã từ chối khéo trước.

VT bảo Hà Nội "gã rất có cảm tình với cậu mà, tớ biết điều đó" và rằng Huế đang đóng kịch vì một lý do nào đó. Huế không muốn bước tiếp? Hay là Huế muốn thử Hà Nội? Chẳng biết. Nhưng Hà Nội sẽ cứ để tự nhiên. :) Thế là đẹp nhất, Huế nhỉ. :)

VT khẳng định, cái entry ảo ảo kia, viết về 2 người con gái, là Hà Nội và VT. Hoặc cả 2, hoặc chỉ 1 trong 2. Không thể là ai khác.

VT còn bảo, VT thấy nụ cười của Huế không còn ưu phiền từ ngày Huế từ Hà Nội trở về.

À, VT còn bảo Hà Nội rằng, VT muốn Hà Nội xóa hết ký ức của Huế về VT đi. Nhưng Hà Nội sẽ không làm thế đâu, những gì đã qua đều đã là một phần của Huế. Và Hà Nội trân trọng điều đó. :)

Huế biết không, Hà Nội thấy mình mà VT có thật nhiều điểm chung, về tâm hồn, và về cách nghĩ. Giống lắm Huế ạ.

Huế có tình cảm với Hà Nội là vì Hà Nội là Hà Nội, hay vì Hà Nội giống VT?

Thôi thì cứ để tự nhiên... :)

Chỉnh sửa lần cuối:

gửi,

cuộc sống vận động theo cách và qui luật của riêng nó. Con ng nhìn nhận theo mọi cách khác nhau.
"Hà Nội cái j cũng rẻ
chỉ có đắt nhất bạn bè thôi.
Hà Nội cái j cũng rẻ
chỉ có đắt nhất tình ng thôi."

con ng gọi là nhớ. hay có khi đơn giản vì mất đi một thoí qen r hụt hẫng.
"Hà Nội cái j cũng buồn
buồn thương đến thế mùa thu ơi."

con ng có sức chịu giỏi. r trơ lì.
đừng bao h trách cứ con ng thay đổi vì chẳng có j là mãi mãi.
đừng bao h hoài niệm, nhớ về qá khứ... vì thực tại mới là thứ hiện hữu, cầ̀n thực hiện.

Chỉnh sửa lần cuối:

deleted deleted deleted deleted

Chỉnh sửa lần cuối:

Vẫn chưa thể nào vào viết tự nhiên trong topic cảm xúc của trường mới :)):))
đâu đó trong mình vẫn thân quen hơn khi vào Ams
rồi chợt thấy buồn cười :)):))
với những tình cảm chóng vánh, những dòng tâm sự dường như đầy tình cảm ( nhưng cũng quá dễ dàng để nói, dễ dàng hơn để type) :))
mình không nghĩ được rằng sao con người ta có thể yêu nhanh 1 tập thể đến thế :)), hay là vì họ chưa từng có 1 tập thể gắn kết như thế?, hay đơn giản hơn là họ dễ hoà nhập hơn mình, hay theo khía cạnh khác chỉ là để ghi điểm =)) :">....?

Vẫn chưa thể nào vào viết tự nhiên trong topic cảm xúc của trường mới :)):))
đâu đó trong mình vẫn thân quen hơn khi vào Ams
rồi chợt thấy buồn cười :)):))
với những tình cảm chóng vánh, những dòng tâm sự dường như đầy tình cảm ( nhưng cũng quá dễ dàng để nói, dễ dàng hơn để type) :))
mình không nghĩ được rằng sao con người ta có thể yêu nhanh 1 tập thể đến thế :)), hay là vì họ chưa từng có 1 tập thể gắn kết như thế?, hay đơn giản hơn là họ dễ hoà nhập hơn mình, hay theo khía cạnh khác chỉ là để ghi điểm =)) :">....?

Bây giờ chị vẫn thấy thích Hao hơn em ạ ^^
Cảm thấy không đâu bằng Hao :D
Forum đại học đôi khi thấy tạp nham quá :(

Nhợn à
Cuối cùng thì vẫn là em cố chấp phải không ?!
Chắc giờ anh đang tự hỏi tại sao em làm thế, tại sao em có thể quay ngoắt 180* để đối xử lạnh nhạt như n dưng nước lã trước mặt anh - 1 n vốn rất quan trọng vs e.
Nhưng anh có nghĩ rằng em đã tự hỏi mình câu ấy hàng trăm hàng nghìn lần trước khi quyết định từ bỏ mọi thứ thuộc về a ko ? Em ko hiểu tại sao anh lại giấu em những chuyện rất đỗi bth` mà ai cũng có thể làm. Em ko hiểu tại sao anh cứ đùa cợt với ty của em mặc dù anh biết em và anh ko hợp nhau, ko bao giờ có thể là 1 cặp. Em ko hiểu tại sao anh cứ lạnh lùng đi xa thật xa em rồi bỗng nhiên quay về, lại quan tâm, chăm sóc em như lúc mình mới quen nhau. Em càng ko hiểu tại sao có lúc anh dịu dàng gần gũi chỉn chu đến thế, mà có lúc bỗng trở thành một con người khác - say xỉn, cắm mặt vào chơi mà chẳng nghĩ đến sức khỏe của mình. Tất cả những câu hỏi ấy khiến em ko thể nào tập trung vào bất cứ việc j, chỉ biết có anh, có 1 mình anh mà thôi.
Em cứ nghĩ nếu em hỏi anh, thì em sẽ nhận dc câu trả lời. Nhưng lần nào cũng thế, lần nào a cũng lảng tránh, rồi quay ra đùa cợt lấp liếm. Khó nói đến vậy sao anh ? Đến mức chỉ có em đủ dũng cảm nói ra còn anh thì ko thể cho em biết ?
Ngày hôm qua, anh lại về. Anh bảo về thăm cố nhân, và lại gọi em là v. Em cũng muốn a gọi em như thế lắm, gọi em là "v. tôi ơi" như a đã từng làm. Nhưng mọi chuyện hết rồi anh ạ, em phải nhắc cho a biết rằng e ko còn là v. của a nữa rồi, chỉ là "v. cũ" như lời a nói thôi. Anh cố làm lành vs em ? Cố để chúng ta trở về như xưa ư ? Có thể lần này a đã thay đổi. Có thể lần này a thật lòng. Thì cứ cho là e cố chấp đi vậy.
Anh bảo ko bao giờ có chuyện a bỏ em. Đúng thật. Chỉ có em, có em lạnh lùng, có em ngốc nghếch đến ko tưởng nên mới rời bỏ anh phải ko.
Em cũng muốn, rất muốn đc trở lại như ngày đầu mình quen nhau, để quay lại 1 cảnh phim hỏng trong cuốn băng cuộc đời em. Nhưng mọi chuyện đã muộn mất rồi.
Chỉ có em, có em là cố chấp, có em sai, và có em chịu đựng tất cả thôi. Phải ko anh !~

y* a nhiều
Béo của a : )​

Em không khóc :)) :)
Phần nước mắt dành cho anh đã hết rồi. Đang tìm một người khác để khóc cho người đó, người nào đáng hơn :D

ngày em biết =)
yêu thương là điều xa xỉ nhất em từng mơ :)

Back
Bên trên