Những lá thư...

Re: Những lá thư ...

gửi trẻ con :D
người lớn vừa đi hứng mưa một mình trẻ con à
trẻ con đừng giận vì người lớn mặc ấm lắm :) áo khoác thật dày và khăn cũng thật dày
người lớn lên Quán Thánh ăn cháo trai rồi đi ăn bánh giò :D sắp được lăn mà khỏi phải đi rồi =)) tự nhiên hâm lên thấy thương thương trẻ con đang bò ra mà học :)) thương lắm :)) thế là nhắn tin làm phiền :))
...
trẻ con học ngoan nhé :D
anh thật sự không tin những gì em nói đâu ấy, anh vẫn mãi tin rằng một con người biết và hiểu nhạc, sống chững chạc và lí trí như em là một con người nhạt nhẽo
cần sự kiên nhẫn đấy em à :) có thể em đang nhầm giữa sự trong lành như nước và sự nhạt nhẽo đấy :) đừng ấy ấy để bị ấy ấy nữa em nhé ;)
còn anh đi tìm cảm giác của anh đây :)) yêu trẻ con :x

...
đang hâm
viết lung tung :"> cấm đọc :">

Trưa nay mơ 1 giấc mơ ...
Thấy AMS.
Thấy sân trường Ams rộng và nhiều cây lắm.
Một con đường duy nhất để đi lên phòng 203.
Cái nơi trc cửa lớp ... có 1 người hay đứng đấy, cả năm lớp 11, vẫn hay đứng đấy, chờ 1 ng`... tan học
Rồi lại 1 con đường cũ, lối cầu thang qua văn phòng, xuống sân trường. Chỗ gốc cây trc cửa văn phòng, có 1 ng` vẫn hay ngồi đấy ... những ngày thứ 4 chỉ học 3 tiết ... đợi 1 ng` ... tan học.
Nhà để xe, vẫn thế, ngồn ngang những xe là xe.
Giống như trong 1 câu chuyện cổ tích kô có hồi kết ...
Hai ng` đèo như trên chiếc xe mini đã chẳng còn mới. Và trời lại mưa như 1 ngày đầu tháng 4 năm ngoái.
Và trong lòng lại vang lên tiếng hát nhẹ nhàng đến nao lòng:
- Chiều nay trên phố chợt có cơn mưa. ... Vì mưa vẫn thế nhẹ lắm khi bên anh ... Hì hì
- Sao em kô hát nữa
- :"> Em quên lời rồi
- Ứớt hết rồi kìa. Đã bảo mặc áo mưa mà kô chịu. Mưa nhỏ nhưng vẫn ướt đấy.

Và rồi lại thấy mình đang ở phòng 314. Chẳng hiểu vì sao lại có đủ 34 người, kô phải là 30 người như lúc này. Bước vào lớp, thả chiếc cặp xuống ghế 1 cái đánh "phịch". Uể oải. Ngả đầu xuống bàn ...
"Này, làm sao thế" - Một bàn tay, đặt lên vai, nhẹ nhàng ...
1 cảm giác thân quen đến lạ lùng.
Rồi sau này, có được như thế :) ?
Sau này ... sẽ ... nhớ lắm :)

Mọi thứ vẫn còn nguyên đấy. 1 năm, 2 năm rồi gần 3 năm ... Tất cả giống như 1 giấc mơ. 1 giấc mơ dài. Để rồi ngày mai lại đến trường ... Lại thấy Ams đấy. Quen lắm. Thân lắm. Hình như là mình đã đến nơi này rồi thì phải ??? Ah` ... có đến trong giấc mơ :)

Chỉnh sửa lần cuối:

gửi tớ. cũng gửi tới bạn luôn.
đến h vẫn ko hiểu ts đêm qa lại khóc thế nữa :-< nhưg mà bạn có ny thì mình cũng sẽ buồn, buồn lắm lắm. Bạn sẽ ko có tgian hang out với mình nữa. Chúng mình sẽ ko có tgian vui vẻ bên nhau như trc nữa. Ts ai cũng move on mà tớ thì vẫn mãi ở đây, một mình. Nói thật là tớ sẽ rất rất buồn chứ ko phải chỉ 1 tí đâu :'( Tớ cũng nói với bạn là tớ ích kỉ, và tớ muốn đc mọi ng quan tâm. Bạn bảo tớ còn trẻ, còn nhiều tgian, đừng lo nhiều chóng già. Tớ chẳng muốn lo đâu, nhưng mà tính cả nghĩ làm tớ nghĩ nhiều lắm. Nhiều lúc tớ còn ko nhận thức đc là mình đang suy nghĩ cơ. Nói chung là tớ còn ko hiểu bản thân, nên tớ cũng ko mong đợi bạn sẽ hiểu.
Cũng ko hiểu sao, ở đây, tớ chỉ có thể khóc thoải mái trc mặt bạn mà ko phải ai khác. Bạn cho tớ 1 cảm giác gần gũi, an toàn thế nào í. Bạn hỏi tớ liệu tớ có nhớ bạn ko khi bạn tốt nghiệp và ra trường trc tớ. Biết trả lời thế nào đây? Tớ sẽ nhớ hay là nhớ cực nhiều, nhớ đến phát điên :'( Có lẽ 1 trong số ít những điều khiến tớ bớt hối tiếc khi đến đây là có bạn ở bên. 1 ng bạn thật sự khiến tớ cười, nhưg bạn cũng làm tớ khóc. Một ng bạn để quan tâm và đc quan tâm. Ny bạn thật may mắn. Tớ ko biết tớ đối xử thế nào với ny bạn nữa. Ghen tị? Chắc chắn rồi. Ny bạn sẽ chiếm hết tgian của bạn, bạn sẽ bận rộn lắm, chẳng có mấy lúc chúng mình đi chơi đc nữa. Tớ lại buồn rồi...
Lúc đầu tớ tưởng bạn đùa. Nhưng giọng bạn hôm qa nghiêm túc lắm, chắc bạn đã suy nghĩ hết cả rồi, hôm qa mới nói ra...
Bạn bảo tớ dạo này trông buồn buồn... Tớ cũng ko hiểu... Tự thấy hk này tớ có nhiều thứ vui hơn hk trc... ts bạn lại nói như thế? Tớ biểu lộ như thế ah? Bạn nên xem lại bạn thì hơn đấy. Nhiều lúc tớ muốn nc với bạn mà như 2 ng xa lạ í. Nhưng đấy là vài tháng trc... Bây h thì bạn vui vẻ hơn nhiều rồi... nhưng cũng vì thế mà mấy câu hỏi hqa của bạn làm tớ hẫng hụt lắm lắm biết ko? Tớ cũng biết 1 ngày nào đó 2 bạn sẽ move on, nhưg thực tình tớ ko muốn tin là nhanh thế. Tự nhiên thấy buồn... và trống trải...
Tớ muốn 2 đứa ôm nhau vui vẻ như những ngày trc cơ...

Too near but too far...:)

And I'll never be with you...:)

I just can keep you in my heart forever...:)

Gửi những người đã được mình tặng thiếp và quà vào ngày 14/02/09

Mình rất vui mừng được báo cho các bạn biết rằng mai là ngày 14/03/09 *tên gọi khác: Valentine trắng.

Mình không cảm thấy buồn cho lắm khi vào ngày 14/02 năm nay mình không nhận được quà và thiếp từ nhiều người. Vì khi mình chuẩn bị từng cái thiếp, viết cho từng người một vào ngày hôm ấy, hành động đó đã khiến cho trái tim mình đầy ắp hạnh phúc. Mình tin rằng với những lời lẽ trong từng chiếc thiếp, mình đã góp phần mang đến cho các bạn một Valentine xinh đẹp và ấm áp.

"Tôi tin rằng: trong cuộc đời này, ai cũng xứng đáng được yêu thương và trân trọng."

Đúng như mình đã nói. Mình rất hạnh phúc khi có thể đem lại cho mọi người xung quanh mình những niềm vui nho nhỏ. Có những người nhận được 4 tấm thiếp từ trước Vlt 3 ngày. Có người mình chỉ viết những dòng đơn giản. Có người chỉ nhận được... chính tên họ ở dòng "To:". Mình đã không điền vào dòng "From:... w luv" để rồi cuối ngày hôm đó nhận được 1 tin nhắn: "Merci."

Và...
Có người đã khóc khi đọc thiếp của mình.
Có người lặng lẽ nhìn mình rồi cất chiếc card của mình vào trong ví.
Có những mẩu giấy cảm ơn mình đã làm cho Valentine của họ thêm màu sắc.
Có một bông hoa hồng nhung cho mình.
Mình tin rằng chút hành động tuy còn vụng về của mình cũng khiến chính mình hạnh phúc hơn là ngồi nhấm nháp chocolate và chờ đợi quà từ người khác.

Vậy lí do mình viết lá thư này là gì?
Mình muốn nhận lại một cái gì đó vào ngày 14/03/09. Đó không cần là chiếc card-Me-to-You mình đã mua, cũng không cần đắt giá như đôi cốc mình đã tặng đi. Chẳng phải cầu kì như từng chiếc thiệp Hallmark mình đã chọn. Hãy tìm một con đường nào đó có thể khiến mình cảm nhận được sự hạnh phúc vào ngày mai nhé. Hạnh phúc hơn ngày Valentine cô đơn tiếp theo trong cuộc đời mình.
Mình tin rằng ai cũng xứng đáng yêu thương và trân trọng: Mình-cũng-vậy.
Hãy yêu thương mình.
Và trân trọng mình, vì nhỡ đâu ngày mai mình sẽ chết. Lúc đó các bạn sẽ mất một người để trân trọng đó ;)).
Hà Nội, Thứ 6 ngày 13.
Miên đần.​
P/s: Thực ra mình đã chết từ hôm qua r` =;

Chỉnh sửa lần cuối:

ôi bạn ơi,

Bạn bảo là:
-Bố bạn là GĐ 1 ngân hàng,lương tính theo chục nghìn đô/tháng.Mẹ bạn chỉ việc ở nhà đếm tiền,tuần 3 lần đi ten nít.

Ừ còn bố mình là cán bộ nhà nước,lương cũg bằg lương bố bạn bớt đi vài con số không ở đằg sau:-j.Thế là mẹ mìh vẫn fải đi làm,hết việc ở trườg lại júp bà bán sách.

-Bố bạn các ngày lẻ thì đi Lexus biển số 9999,ngày chẵn thì đi con Mẹc có trần xe mở lên mở xuốg đc:-<.Mẹ bạn thì có con SH màu cà fê cháy=))=))

Bố mìh đi Future,mẹ mìh đi Wave.Có sao k nhỉ?
-Nhà bạn có 1 cái biệt thự ở Tây Hồ,1 cái ở Nghi Tàm,rồi 1 trang trại ở Láng Hòa Lạc.Thích thật đấy 8->

Mìh có mỗi 1 cái nhà ở 1 cái fố xa xôi hẻo lánh k nổi tiếng,ừ,chỉ 1 cái nhà thôi.Diện tích đất nhà bạn bằg diện tích đất nhà mìh add 1 số khôg ở sau :">:">:">

-Bạn đc bố mẹ cho 100k/ngày,thiếu lại xin thêm:x:x:x.Yêu thế:x:x.Bạn có thể vung tiền bao cả lũ bạn bạn kể cả nhữg người mới quen 1 chầu,bạn còn có cả thẻ VIP ở Paris Deli.

Mìh chả đc fát tiền tiêu vặt...........mỗi khi định mua j mìh luôn cân nhắc xem có cần thiết k,có đẹp k,já cả hợp lý k

-Chị em bạn rất hót,nổi tiếg khắp Hn về độ chơi.Ồ,b thân vs nhiều ng nổi tiếg hơn mìh:*.Chị bạn có 1 đốg jai theo,đá thằg này lại có thằg khác.B cũg thế

Ồ,chị em mìh á?
Chị mìh có mỗi 1 anh ng yêu thôi.
Còn mìh chưa có mảnh tình nào vắt vai
Chị em mìh cũg chưa vào vũ trườg bao h.À nếu tính hồi lớp 5 mìh vào New century xem Wella thì mìh cũg vào 1 lần r:-j

-Bạn mặc hàng hiệu từ trong ra ngoài,từ ngoài vào trong,từ trên xuốg dưới,từ dưới lên trên.B cũg xịt nước hoa Coco Chanel nữa.

Mìh chả xịt nước hoa bao h cả:-j

BẠN HỎI MÌH THẤY GÌ Á?

Mìh thấy j nhỉ:-?

À mìh thấy:

Bố mẹ mìh tuy đi làm mệt nhưg k bao h quên hỏi thăm chị em mìh cả,mỗi lần bố mẹ cãi nhau thì chỉ mấy tiếg thôi là lại làm lành ngay:*.Và mìh tự hào về điều đó

-3 cái nhà to đùg rộg mấy trăm mét vuông của gia đình bạn,ở có hết đâu.Phí đất lắm,k dùng thì bán bớt đi cho nhữg ng cần mua nhà có chỗ mà ở:-j

Ừ phòng mìh bé bằg cái nhà William Cường của b đấy,thế thì sao nhỉ:|:|.Nó là nơi chị mìh đã học để đỗ ĐH và giành đc học bổng ở bển đó:-j
Đó cũg là nơi mìh ôn thì và rồi mìh đỗ Ams đấy:)).

Kể cả cái chuồg xí nhà bạn cũg chỉ júp bạn học Trần Phú thôi:-j

Chị mìh chỉ có 1 anh ny thôi,nhưg họ yêu nhau cũg 6 7 năm rồi đấy.Anh ý cũg là lớp trưởg Lý 1 Ams đấy:-j.Anh ấy cũg thủ khoa ĐH đấy,cũg đỗ học bổg toàn fần sang Sing và đag làm ở bển đấy;;)

Thế theo bạn thì mìh nghĩ j?

Nhà bạn giàu còn nhà mình nghèo à;;)

Ồ xin lỗi bạn đi,

"Giàu" vs "nghèo" định nghĩa kiểu bạn k có mặt trog từ điển của mìh.

Bố bạn jàu chứ có fải b jàu đêk đâu=))=)).Đợi khi nào b làm ra tiền đã rồi hẵg vênh cả mìh.

Mìh chả chấp b đâu,cô gái nhà jàu VỀ VẬT CHẤT ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

gửi trẻ con này :)
người lớn định viết từ hôm qua cơ
nhưng có những trải nghiệm cần nhiều thời gian hơn một chút trẻ con ạ
người lớn ngần ngừ rồi cũng viết
tự dưng hôm qua em nói gì mà một ngày không em cơ :)) anh hâm lên làm thử, có lẽ là sẽ vẫn cảm thấy bình thản cho đến lúc em nhắn tin :)
cảm giác anh đi tìm rồi mà chưa thấy :( có lẽ chả bao giờ gọi tên được cả trẻ con ạ, một ít ngọt ngào, một ít thích thú pha lẫn với tò mò và nhớ nhung :D hơi ghét ghét và muốn cắn :)) nhẹ nhàng và thoải mái :x êm ái và hơi ngô nghê ( mở ngoặc hai chấm ngơ :x ) :p
cảm giác này thôi thì là tình cảm của người lớn với trẻ con thôi :) cứ để xem hạt giống này rồi sẽ nảy mầm , rồi sẽ lớn lên , qua tháng qua năm , qua mưa qua gió :) qua bão táp :) qua lửa đạn =)) nó sẽ thành cây gì nhớ ... anh mong nó sẽ vững vàng và xanh tốt ...

hehe nhận vơ tí đấy ;;) trẻ con nhờ ;)) mạnh mẽ lên em nhé :x
mong gió sẽ cuốn những lời ấy đi ... để em không buồn nữa
và gió có mở được lòng em cho anh không nhỉ :)
dù sao
hãy mạnh mẽ lên em :x
cho đến ngày thành người lớn ;;)

p/s: nếu được so sánh anh nghĩ tình cảm trẻ con-người lớn í , nó giống một hình xăm :D vẫn đang ở trên da thôi , hơi hời hợt nhưng để đẹp cũng cần nhiều thời gian nữa và hơi đau ;;) :) chưa deep inside được ngay đâu :D phải đợi ...

@ Tuyển rổ : các tình yêu của tao/ chị :))
mai cố lên nhé !~
ko được tâm lí !
ko đc mất bình tĩnh :) !
Vì cmày là mạnh nhất :))
Vì chỉ cmày mới làm mọi người thuyết fục !
Vì cmày là tất cả niềm tin của tao :) !

Cứ nhớ nhé :))
Ko thể nhìn ra nhưng nghe tiếng thôi cũng đủ thấy có 1 đứa đang ở cạnh chúng mày :)
Chẳng thể ast, stl, reb, block j` júp cmày được :)) nhưng trái tim thì đập cùng nhịp với chùng mày !

Ko fải xoắn bố con thằng nào cả :)
Vì bọn m ày là nhất !
là vô địch!
hiểu ko?

1 lần nữa, cố lên nhé :* ty của tao !

hải ah!~
mai cố lên nhé :)
t tin cái tin mày nhắn cho tao :) .....
Dù thế nào , đừng hỏi sao tao ko đi ^^ vì t vẫn đang ở bên mày đây mà :p

em Châu: chị xin lỗi hơi tọc mạch và k biết chuyện của em nhưng chị nghĩ em k nên lôi Bố mẹ để so sánh :) chung thủy hay k cũng là việc của nhà bạn. những cái này nhạy cảm ;) ( chị k có í gì đâu :p )
--
AMS vô địch !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Gửi Hạnh ,

Úc , ngày mưa 4.54pm chiều, ốm dặt dẹo.
Ở nhà bây h chắc là tầm 1 2 h chiều gì đấy .
Tao biết là mày cũng chẳng đọc được đâu ,lâu lắm rồi có thấy mày vào đây đâu nhỉ ?
Vừa nói chuyện vs Fu , cảm ơn mày vì vẫn nhớ sinh nhật tao , cảm ơn mày vì một lời chúc chẳng trực tiếp . Lâu lắm rồi tao vs mày cũng chẳng còn nói chuyện vs nhau . Nhất là bây h , tao về nhà thì cũng ra trường hết cả rồi .Nói đi nói lại cũng không còn cơ hội nữa .

Uhm, chỉ thế thôi, cảm ơn mày dù đợt tao về lần trước cũng chẳng nhìn mặt nhau tử tế được một lần.

Chúc mày thi Đại học kết quả cao , đỗ , phải đỗ nhé ;)

p.s cho bản thân : Made in 12 ,ko thể về được, thấy hụt hẫng kinh khủng .Mệt mỏi , buồn chán!

@ Ams...
cơ mà hnay lại khóc nữa r ..
đau.. buồn..tủi...thất vọng...hối tiếc..
k tin đc vào mắt mình =(..

..

.
nhưng dù sao nó cũng đã qua :(
.

phải đứng vững..thật vững :) , nhé ;)

@AMS: ko có gì phải chán nản tự kỉ :-j chỉ là cho mượn cup năm nay thôi :-j năm sau nhất định sẽ đòi lại :x =D>

Chỉnh sửa lần cuối:

cũng gửi đội nam: Chức VĐ đã mất, nhưng các em đã có một trận đấu rất hay,rất cố gắng : x

Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi : > và năm sau sẽ lại đi xem Ams vô địch : x

Và cám ơn các em, vì một lần nữa cho chị nhận thấy rõ mình mang dòng máu 1 Amser : x

Có những nỗi đau mà chỉ có Amser mới hiểu : ) Nhỉ?...

You're not bad boys
You're still winners and heroes in my heart and Amsers' hearts
Now...and...forever...
I love you so much :x :x :x :x :x
:* :* :* :* :* :*

Chỉnh sửa lần cuối:

chúng ta chỉ cho VD mượn cup thôi :-j
các ban VD năm nay mới đc sơ vào cup :-j
AMS IS THE BEST !

ôi thật lộn ruột các bạn vd kó VH chứ, mi* các bạn, lộn cả ruột!!!
ko có năm sau có các bạn đâu =;

...nhăng nhố à...nhăng nhố ơi....nhăng nhố đi chơi với ta một chiều...hôm nay ta buồn lắm đấy...hôm nay ta cô đơn làm sao...đêm đã về...mưa đã rơi...em vẫn bơ vơ giữa khuya một mình...sao em không đi về đi...sương gió ơi....nhạt duyên người đi sớm về trưa mặc lòng...đời như chiếc lá...buồn rơi theo gió...sẽ có một ngày...sẽ có một người yêu em...

Gửi ng bạn gái...

Gửi cậu, :)

Tớ với cậu thực ra chả quen biết nhau gì cả, nhưng mà bọn mình đều có 1 đặc điểm chung, đấy là cùng dành những tình cảm hết sức chân thành và tha thiết cho cùng 1 ng :)

Thực ra, tớ biết cậu thik bạn ý từ hồi Tết cơ. Lúc đầu tớ nghe cũng hơi shock, và hơi hoảng thật ( Vì tớ cũng có nhìn thấy cậu mấy lần rồi, và tớ thấy cậu trông xinh xinh, nữ tính_ chí ít là hơn hẳn tớ :p ) Với lại, hồi đó, tớ với bạn ý chưa là gì của nhau cả, nên quả thực, thông tin đấy cũng làm tớ mất ngủ mấy hôm đấy :p Nhưng mà tớ nghĩ đấy là quyền tự do của mỗi con ng, với lại đó cũng là chuyện tự nhiên, nên tớ cũng ko để ý lắm.

Nhưng rồi, đến thời điểm này, tớ nhận ra, cậu đang phải trải qua 1 thời kì rất khó khăn khi phải vượt qua những đau đớn về tình cảm đó. Tớ đã vô tình làm cậu mất đi 1 ng bạn theo đúng nghĩa của nó, có nghĩa là 1 ng mà cậu có thể tự do nói chuyện, tâm sự và đi chơi bình thg và tự nhiên như với bao ng khác. Tớ ko định nói là tớ hiểu cậu, vì thực ra bọn mình chưa tiếp xúc với nhau lần nào cả, nhưng mà tớ muốn nói là tớ hiểu cái cảm giác mà cậu trải qua. Vì chính tớ cũng từng ở trong tình cảnh như vậy rồi. Nhưng mà cậu còn quá may mắn so với tớ hồi đó. Hãy tưởng tượng cậu thik bạn trai của bạn thân nhất của cậu đi, và tệ hơn, là cả khối đều biết chuyện. Đó là quãng tgian tồi tệ nhất của tớ. Thế nên, tớ chỉ muốn nói với cậu là: tớ ko "thương hại" cậu. Thật đấy. Cậu chả có gì đáng thg ở đây cả. Cậu là 1 cô gái mạnh mẽ và tốt bụng. Cậu xứng đáng được yêu thg và được mọi ng quan tâm. Đấy là tớ nói với tư cách là 1 ng từng đồng cảnh ngộ. Ko hề có ý gì đâu.

Vượt được qua chuyện này thực chẳng dễ dàng. Nếu cậu có thể giữ được, kìm nén được tình cảm của cậu ở mức bạn thân, thì tớ cũng ko có gì để phiền cả. Nhưng nếu ko được, thì hãy yêu bạn ý hết sức có thể, nhé! Làm sao tớ có thể giận cậu được cơ chứ. Hãy yêu thg bạn ý, tìm cách mang lại hạnh phúc và niềm vui cho bạn ý, nhất là khi tớ ko thể làm điều đó. Dù ko là ng yêu của nhau, 2 cậu vẫn hoàn toàn có thể là bạn thân được cơ mà. Bạn thân, chứ ko chỉ là bạn bè bình thg đâu nhá ;)

Best wishes for u :*

Tớ ko bao h có ý xúc phạm cậu cả. Mong cậu luôn hiểu. Vì tớ ko bao h có lí do gì để làm vậy cả. Tớ tôn trọng cậu.

Back
Bên trên