Những lá thư...

Re: Những lá thư ...

cũng muốn đặt câu hỏi như của chị Nga....

Tớ chả biết cậu coi tớ là cái qái j nữa ?!
Tớ cực kì ghét cái thái độ lấp lửng của cậu .
Ghét thì nói thẳng ra .
Chứ chẳng nói chẳng rằng mah vẫn cứ tốt tốt còn khó chịu hơn .
Có khi cậu đag giễu cợt tc tớ >.<
Haixxxx
Thế nào cũng đc .
Kệ cậu .
Tớ ghét cậu .

Thằng dở hơi,

Ấy là 1 thằng dở hơi nhất trong những thằng dở hơi mà tớ từng gặp. Chẳng biết thế quái nào mà tớ lại có thể nghĩ ấy là bạn thân của tớ :)) Nhưng rồi tớ chợt nhận ra tớ không thể chơi thân được với cái thằng như ấy.

Nói cho thật lòng, ấy là 1 thằng có nhiều ưu điểm mà không phải thằng con trai nào cũng có được. Nếu chỉ nhìn vào những ưu điểm ấy, bất cứ đứa con gái nào cũng có thể đổ đánh rầm. Nhưng kéo theo những ưu điểm kia là 1 loạt những khuyết điểm mà khó có người có khả năng chịu đựng được. Và thế là những ưu điểm kia đều trở về Mo.

Ấy có một ưu điểm là có thể làm người khác vui. Thật đấy, nói chuyện với ấy rất vui. Tính ấy vui vẻ, ấy mau mồm mau miệng. Nhưng ấy có mấy nhược điểm chết người là nói lắm, ấy chỉ biết nói cho sướng cái mồm ấy, mặc kệ người ta có muốn nghe hay không. Ấy nói lắm quá, ấy chỉ muốn người khác phải lắng nghe mình, chứ ấy không muốn lắng nghe người khác. Ấy có thể làm người khác vui, nhưng ấy không thể làm người khác hết buồn, ấy không thể làm chỗ dựa tinh thần cho ai đó. Có giai đoạn tớ bị trầm cảm, đến phát điên lên được, mấy con bạn chí cốt của tớ đi du học hết, tớ chỉ còn có ấy. Tớ kể với ấy những nỗi khổ tâm của tớ, về hiện tại, về tương lai… Thì ấy cắt ngang tớ để kể về những gì ấy hơn tớ ở hiện tại, và những gì ấy sẽ có ở tương lai. Có lần, tớ kể cho ấy chuyện buồn của tớ, ấy không những không lắng nghe, an ủi mà còn cắt ngang tớ để kể chuyện vui của ấy, trong trường hợp tương tự. Chẳng hạn như tớ than thở với ấy về môn Kế toán Mỹ, tớ đang đau đầu vì không cách nào qua được môn đó; thì ấy cắt ngang tớ để khoe mẽ rằng ấy đã qua được Kế toán Mỹ 1, chỉ còn lo Kế toán Mỹ 2, rồi là ngày trước thi Mỹ 1 ấy nhờ được người giúp thế nào, thi Mỹ 2 sẽ nhờ được ai giúp ra sao. Rồi ấy cười khoái trá, tỏ vẻ ta đây hơn người. Vân vân và vân vân… Rất lắm lúc như thế. Một người nói lắm, chỉ biết nói cho sướng mồm, không biết lắng nghe, không biết thông cảm với người khác như ấy thì sao tớ có thể coi là bạn thân được? Hơn thế nữa, ấy còn là thằng thô lỗ, vô duyên, đùa không biết dừng đúng lúc. Đùa cũng phải vừa phải, đừng lấy cái gì người khác cho là thiêng liêng ra đùa. Khi người ta nói thì lại bảo người ta hay tự ái nọ kia. Tớ chẳng hiểu văn hóa hay đầu óc ấy ở cái mức nào nữa.

Ấy có ưu điểm là cẩn thận, tỉ mỉ, chăm chỉ việc nhà và chăm lo cho gia đình. Nhưng cái này nó lên đến quá mức, thành ra ấy trở nên 1 thằng ĐÀN BÀ và 1 thằng HÈN. Thế nào nhỉ, tớ chưa thấy thằng nào kỳ cục như ấy. Đi xe máy gì mà nâng xe như nâng trứng, hứng xe như hứng hoa. Xe bẩn không nỡ đem đi rửa, sợ người ra xịt nước vào hỏng máy, ấy mang xe về tỉ mẩn lau. Xe có bẩn mấy cũng lau. Ấy thuộc từng vết xuớc trên xe. Còn việc nhà, ấy chăm thật, rửa bát, nấu cơm, lau nhà, giặt quần áo, đi chợ, ấy gần như làm hết. Ấy quay sang bảo tớ là đồ lười làm việc nhà. Đồ dở người, nhà tớ có chị giúp việc rồi, tớ chăm làm cái quái gì? Nhà tớ nhiều việc hơn nhà ấy, nếu tớ làm được hết thì nhà tớ đã chẳng thuê người giúp việc làm gì. Tớ luôn nói rằng ấy phải là con gái của mẹ ấy mới đúng. Nhưng ấy là một thằng ĐÀN BÀ, săm soi quá thể. Đến nhà tớ ấy săm soi hết mọi thứ, ấy ngó nghiêng nhà tớ và phòng tớ, cứ nói câu nào là “ối dồi ôi” câu ấy, ấy chê tớ bừa bộn, không biết chăm lo cho gia đình, ấy bảo tớ là con gái như thế này là không được, phải thế kia và thế kia… bla… bla… bla… Ấy còn là một thằng HÈN. Lúc bạn bè cần thì mất biệt. Làm bài tập nhóm thì ấy trốn tránh nhiệm vụ, làm thì qua quít “Tớ chỉ làm được đến thế thôi, bọn ấy muốn cầu kỳ thì cứ đi mà cầu kỳ”. “Tớ bận lắm, đâu phải lúc nào cũng được ngồi máy như bọn ấy.” Ừ, bận thì bận, nhưng ấy cũng phải có trách nhiệm chút chứ? Đằng này… Ấy lúc nào cũng lôi cái việc học tại chức của ấy ra dọa bọn tớ. Cái quái gì nhỉ “Ối, tớ bận lắm, tớ phải đến trường Giao thông học đây. Mấy ông ý vừa nhắn tin mới biết phải đến.” Bận đúng lúc nhỉ. Rất lắm lúc như thế đấy. Khi sắp deadline, cần họp nhóm gấp để hoàn thành bài tập thì ấy lại “Ối tớ phải đến trường Giao thông” rồi là “Tớ phải đưa mẹ tớ đi chùa. Tớ là thế, gia đình là trên hết.” Năn nỉ mãi ấy mới đến được thì…

- Tớ phải về sớm ăn cơm để chiều còn đi học ở trường Giao thông
- Thế thì đến canteen trường mà ăn! Việc đang gấp.
- Nhưng tớ chưa ăn ở canteen bao giờ.
- Chưa ăn thì bây giờ ăn.
- Không được, tớ phải về nhà ăn với bố mẹ tớ.
- Không ăn một hôm chết ai
- Nhưng ấy nói muộn quá, mẹ tớ đi chợ nấu cơm rồi. (Mới 8h sang đi chợ nấu cơm cái gì chứ?)
- Thế thì để đến chiều.
- Mẹ tớ không thích thế.
- Ặc.
- Mẹ tớ buồn vì bố tớ nhiều rồi. Tớ không muốn làm mẹ tớ buồn thêm nữa.
- Nhưng việc này thì có gì đâu?
- Tớ là thế, đối với tớ gia đình là trên hết. Bữa cơm gia đình đối với tớ rất quan trọng.
- Ấy giải thích với bố mẹ ấy đi, bố mẹ ấy sẽ thông cảm với ấy.
- Tớ không muốn bố mẹ tớ phải phiền lòng vì tớ.

Rõ thằng điên, sắp deadline tới nơi rồi, mọi việc đang rối tung, cần họp nhóm gấp thế mà bỏ 1 bữa cơm ở nhà để được việc chung ấy cũng không bỏ. Hèn quá!!!

Còn gì nữa nhỉ? Ấy là 1 thằng kỳ cục nhất trên đời. Có thằng con trai nào lại không chơi với con trai, chỉ chơi với con gái không cơ chứ? :)) Đã thế còn săm soi con gái từng li từng tí một. Nào là 1 đứa con gái như thế mà làm vợ mình thì sẽ ra sao, về có cãi mẹ chồng không, ect… :)) Tớ giới thiệu cho ấy con bạn thân nhất của tớ, ấy chê nó đanh đá, đua đòi, đú đởn, rồi bảo lấy nó về nó sẽ cãi mẹ chồng ghê lắm; tớ đưa cho ấy nick 1 em Ams xinh tươi, ngoan ngoãn, học giỏi, thì ấy chê em ý béo, hông to, ấy bảo lấy em í thì sau này đẻ ra con cũng hông to, xấu (ấy thì đẹp lắm chắc,, béo ú kìa, tớ nghĩ nếu ấy lấy 1 em xinh tươi dáng chuẩn, sau này đẻ ra lũ con giống hệt ấy ;))); em thì ấy chê là nhà quê, không biết cách ăn mặc; em khác thì ấy chê là gầy quá, hông nhỏ, sau này đẻ khó; em khác nữa thì ấy chê là sức khỏe yếu, lấy về không cáng đáng được việc nhà; em thì ấy chê là trẻ con quá; em thì ấy chê quá già dặn; em thì đạt đủ tiêu chuẩn rồi, nhưng nhà xa quá (cách nhà ấy tầm chục cây số) nên ấy cũng thôi không cưa nữa, ect… Đồ tởm. Ấy thì đẹp lắm chắc? Cao 1,68m, nặng chắc khoảng 75 kg. Béo ú. Xấu trai. Thế mà còn đi săm soi con gái đến phát tởm, và còn dám chê con bạn tớ. Nói cho ấy biết, có 1 anh ngời ngời hơn ấy gấp tỉ lần mà bạn tớ còn chê đấy. Xem nhé, anh ý sinh năm 82, đoàng hoàng, đứng đắn, mặt mũi sang sủa, chuyên viên bộ KHMT, có 2 cái nhà to đùng giữa quận BĐ, có ô tô riêng, gia đình tử tế… thế mà con bạn tớ còn chê, huống hồ 1 thằng béo tròn vô danh tiểu tốt như ấy? Ấy nghĩ ấy là cái gì? Những đứa con gái đủ tiêu chuẩn ấy đặt ra không phải là ít, nhưng vấn đề chính là chúng nó có chịu đựng được một thằng như ấy hay không. Chịu đựng thôi đấy nhé, chưa nói đến yêu. Thôi tớ bảo, muốn lấy con vợ nào hiền khô, mà nó cun cút nghe chồng ý, chồng làm gì cũng phải Nhẫn với chả Nhịn ấy, không dám cãi lại dù chỉ một câu ấy, thì xin mời về quê mà tìm mấy em chân đất nhé. :)) Cái thằng như ấy tìm bạn thân đã khó rồi, nói gì tìm người yêu. :)) Ờ, ấy lắm bạn thật, nhưng đã có bạn thân chưa? Chưa đúng không? Lắm bạn mà không có bạn thân thì cũng vứt đi. Vì chưa có bạn thân nên chắc ấy chẳng bao giờ có thể có 1 khái niệm đầy đủ về bạn thân nó thể nào.

Còn vô vàn những điều nho nhỏ chuối chuối về ấy, chẳng hạn như ấy là dân ngoại ngữ mà không biết nghe nhạc quốc tế. Chưa bao giờ đọc truyện ngụ ngôn của La-phông-ten, ăn kẹo cao su nhai hết ngọt là nhổ vì “hết ngọt không nhổ thì nhai tiếp làm gì?”, không biết đọc tiểu thuyết hay truyện gì cả, có cái nhìn quá phiến diện về cuộc sống… Ấy còn là một thằng… chẳng biết nói thế nào. Zai mà không có ý chí tiến thủ thì vứt đi. Ấy bảo sau này chỉ muốn làm công nhân viên chức, ăn lương nhà nước. :))

Nói cho gọn, ấy là một thằng điên, một thằng khùng, một thằng dở hơi, một thằng hèn, một thằng đàn bà! Giờ tớ đã hiểu lý do tại sao ấy không có lấy một đứa bạn thân nào. Và tớ thấy tội nghiệp ấy. :) Không chỉ có tớ là đứa có nhận xét như thế về ấy đâu đấy. :))

Ờ, tớ đã tưởng tớ với ấy có thể làm bạn thân được. Nhưng giờ thì tớ đã nhận ra: điều đó là hoàn toàn không thể được. :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Bất công :))

Nếu phải sống thêm 1 s nữa thì chắc là điên mất :))

"Mọi cố gắng đều sẽ được trả công xứng đáng" cơ à 8->

Nói dối :))

@ một người:
Sắp đến Noel rồi
Anh vẫn nhớ Noel năm ấy
Anh đã nói rằng anh yêu em
Em từ chối và bảo anh đã nhầm
Em không muốn anh phải đau khổ
Vì em không yêu anh
Nhưng anh biết người buồn hơn
Không phải là anh mà là em
Một thời gian sau
Anh nói rằng
Anh đã không còn yêu em nữa
Anh đã cố nghĩ như thế
Để anh và em lại có thể đi với nhau
Và nhất là...
Để em không còn day dứt vì chuyện ấy
Nhưng thời gian trôi qua
Trải qua nhiều chuyện
Anh hiểu rằng
Anh yêu em
Đó là sự thật
Và anh không thể trốn tránh điều đó

cho .....
hnay đi học thấy trời âm u t đã biết điềm không lành rồi
y như rằng ktra hóa 8 đề tráo câu tráo đáp án lý thuyết vãi tè lại còn có mấy câu chả giống nhau
cứ tưởng như mọi lần đầu anh xuôi đuôi anh lọt, ktra xong cmình đi về :))
ai ngờ hnay lại bị nt ..
lúc cô nói m 1 là kém 2 là k biết j`
tự nhiên t xấu hổ lắm, t chả hơn j` m, thế mà cuối cùng m lại bị cô well, tn nhỉ, không phải là mắng, à là chì chiết .....
bài thì làm chưa xong, chuẩn ra thì chắc đc kh~ 15 câu, lại còn bị thu bài sớm, lại còn bị đánh dấu, lại còn bị bắt quả tang trao đổi... thì chắc điểm m kém lắm.
m k fải đứa không có khả năng, đứa nào mà chả thông minh vời vợi đầu óc sáng láng, thế mà bh để bị underestimated đến thế
nhìn m thế t cũng thấy sao sao í 0:)
:-[ :-(
rồi k sao đâu nhỉ :D .... hehe đỗ đại học ^_^

.... lila lila lila i-)

Chỉnh sửa lần cuối:

Những người bạn giống như những ngôi sao. Họ đến rồi đi. Nhưng những người ở lạ mới là những người tỏa sáng

Nếu đó là điều ấy muốn
Goodbye-my friend:)

Hnay, 1 ngôi sao lại biến mất :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Gửi anh chàng đẹp zai...:">

Hôm trước bố em mua tivi mới, anh là người của cửa hàng mang tivi đến nhà em... :"> Hì hì, chẳng hiểu sao em thấy anh đẹp zai và dễ thương kinh khủng í... :">

Anh chẳng hề giống những gã bẩn bựa đưa gas hay giao hàng mà em vẫn thường thấy... Anh có điều gì đó thật đặc biệt...

Từ rất lâu rồi, em không thể rung động trước bất cứ một thằng con trai nào... Thế mà bây giờ... :)) em lại thế này khi lần đầu gặp anh...:)) Lần đầu... và chắc cũng là lần cuối... Chắc sẽ chẳng bao giờ nữa... :(

Khi ngủ, em cũng mơ thấy anh, một cách thụ động. Trước đấy, em chẳng mảy may nghĩ ngợi gì về anh cả, ngoài suy nghĩ thoáng qua "chà... một anh chàng dễ thương" như những khi em gặp những "anh chàng dễ thương" khác... :">

Em điên rồi...:))

Em chỉ say nắng thôi... :))

Tan biến đi nào... tất cả chỉ là giấc mơ thôi... :) Một giấc mơ ảo... :)

Chỉnh sửa lần cuối:

to:...
có nhg sự dối trá
mà cho dù biết là dối trá
tôi vẫn luôn mỉm cười
cho tới 1 ngày
ko thể cười thêm đc nữa...
tôi ko thể tiếp tụk là ng dối trá để chấp nhận và mỉm cười những con người dối trá.
vệy thoy
kết thúk
nhé;)

:-? Hình như mình vẫn chịu được sự dối trá thì phải :)) Chắc cũng sắp đến lúc không chịu được nữa rồi quá :))
Dối trá với mọi người, bị mọi người cư xử một cách dối trá thì vẫn chịu được, nhưng dối trá cả với lòng mình thì... :)) Đang stress nặng.

Này ấy :)

Roẹt roẹt................... đùng đoàng...........bùm chéo............
Đấy là khi tớ nhìn thấy ấy đấy ấy ạ. Lúc đấy tớ bị sét đánh suýt vỡ mặt :))
Ấy biết k , lần đầu nhìn thấy ấy là lúc ấy nhảy :)) cái dáng nhảy của ấy thì cứ phải gọi là .... giống thằng bắt gà =)) hơn thế nữa...... cái dáng nhảy đấy rất giống.... dáng bố tớ nhảy......:">
Phải công nhận 1 điều là ấy đẹp trai dã man ý. Ấy đẹp trai đến nỗi mà tớ thành con gà để ấy bắt =))
Ấy biết k , trước đây tớ tự hứa vs mình là sẽ k thích thằng nào bằng tuổi mình. Nhưng rồi ấy xuất hiện và lời hứa bị vô giá trị :)) Mà công nhận tớ thích ấy cũng lâu ra phết nhớ. 2 tuần liền đấy ấy ạ ;)) Ấy làm cho tớ thỉnh thoảng xuất hiện vài 3 cái cảm xúc bất thường mà tớ k thể lí giải nổi.
CẢm ơn ấy, từ khi ấy xuất hiện , mọi chn buồn tớ cho qua hết. Những chuyện k vui trong quá khứ tớ cũng tạm gác sang 1 bên để dành thời gian .... cho ấy :">
Mà chắc là đây là lần cuối cùng tớ dạt dào cảm xúc zư lày để viết cả 1 entry dành cho ấy. Entry này tớ định viết thật ngắn thôi. Ngắn nhất trog số các entry của tớ ,... để kết thúc những cảm xúc dành cho ấy :) Thế zưng cơ mà, cái con ruột để ngoafi da như tớ có j` trong lòng là fun ra hết. K thể lưu cữu đc đâu ấy ạ.
Hnay đi ngoafi đg` mà tớ cứ như con mất hồn í. Tại hình ảnh ấy xâm chiếm hết trogn đầu tớ. Đến phố nhà ấy tự zưg tớ lại đi chậm lại, định rẽ vào ngõ HB4 nhà ấy, nhưng lại thôi. Tớ phóng thẳng về nhà. Ấy có biết cái tình cảm này ng ta gọi là j k :)) ty bọ xít đấy ấy ạ =))
Ấy biết k , tại ấy mà tớ k còn là mình trog 1 tuần. Điên dồ lắm ấy ạ :)
Ấy có nhớ khi ấy đả thẳng cái câu đấy vào mặt tớ k :)) k hiểu lúc đấy mặt tớ hình j nữa :)) cái này phải hỏi lại bé T =)) Tớ hơi buồn , nhưng k hề suy sụp =))
Tớ cần chia sẻ mà các bạn tớ lại k tin là tớ bị thất tình =)) Chả ai tin cả.
Mọi ng k tin 1 đứa hâm đơ như tớ lại bị 1 thằng bắt gà như ấy làm nghiêng ngả. Tớ thích ấy vì tính cách và con ng ấy. Ấy sống cuộc sống trc' đây tớ từng sống. Nhìn thấy ấy là như nhìn thấy cuộc sống thực sự của tớ . cuộc sống chỉ có niềm vui và sự thoải mái :)
Lúc tớ hâm hâm vì ấy, có ng trách tớ , chửi tớ là vì tại sao phải mất thời gian cho ấy.
Có ng lại ủng hộ , cảm ơn ấy vì ấy làm cho tớ bị .... hâm như thế ;;)
Có lúc tớ còn tưởng tượng ra nhiều viễn cảnh tươi đẹp lắm , ngô nghê và trẻ con lắm
Nhưng ấy ơi, cuộc vui nào mà chả có lúc tàn. Ấy k phải cuốc sống của tớ , tớ k giống như trước nữa, cuộc sống đã thay đổi, và tớ k còn quan tâm đến ấy. Ấy ạ, tớ k muốn làm ng thứ 3 . Đáng tiếc là tớ lại là ng đến sau. Tớ nghĩ, 2 tuần là quá nhiều để tớ nghĩ đến ấy. Tớ chắc rằng, nếu tớ đến sớm hơn 1 chút thì có thể vẫn là số 2 nhưng k dừng lại ở mức tuần đâu ấy ạ. Thế nhé. Tớ mệt rồi. Có lẽ , tối nay tớ sẽ nằm mơ. NGày mai... sẽ là 1 ngày mới :) Rồi có thể , tớ sẽ lại dành 2 ngày, 2 tuần , 2 tháng, hoặc 2 năm cũng có thể là lâu hơn cho 1 ai đó , k phải là ấy.

Tạm biệt ấy, đối vs tớ, lúc nào ấy cũng sẽ là thằng bắt gà đẹp trai nhất, giỏi nhất. Tớ chúc ấy hp, và ngày càng mix đc nhiều nhạc hay [ lần sau đừng mix nhạc house nữa thì tớ sẽ bay =)) gà biết bay í, nhìn thấy baoh chưa =)) ] Chúc ấy trớ thành 1 Dj giỏi nhớ :)

Ps: Ấy ơi, tớ chém đấy l-) à mà thôi, đổi ý rồi. Tớ bảo này, tớ nói thật đấy. Ấy tin k =))

Giờ tim tôi đang băng thành đá....

Chỉnh sửa lần cuối:

Nhớ cậu.
Nhớ nụ cười của cậu.
Nhớ tiếng nói của cậu.
Nhớ những lần chơi bóng cùng cậu.
Tớ ngồi cạnh cậu mà như đang ngồi cạnh người xa lạ ấy.
Cậu không quí gì tớ nữa àh?
Hay tất cả chỉ là giả dối?
Tớ biết cậu không như thế.
Haizz...Thôi cố gắng thi tốt nhé cậu.
Cả 2 bọn mình cùng cố gắng.
Sau đó tính sau.
Mai tớ đi thi hát đấy cậu.Ở Việt Xô đấy.Tớ muốn đưa vé cho cậu.Nhưng tớ sợ cái lườm và cái lắc đầu của cậu.
Bao giờ cậu mới về với tớ?
Hay cậu thay đổi rồi...?
Chắc tớ sẽ mãi như thế này...
ngồi trong giờ thỉnh thoảng quay sang liếc cậu...
giờ ra chơi cố gắng ra hành lang cũng cậu...
khi về tớ vẫn luôn ngoái nhìn sân bóng rổ,thấy cậu chơi với mọi người mà tớ khóc...
rồi tự nhủ mình phải mạnh mẽ lên...
Dù sự thật phũ phàng thế nào đi chăng nữa.
Ngày mai rồi sẽ ra sao?

Mãi mãi không bao giờ thay đổi một trái tim......dù đau đớn nhưng tôi vẫn là tôi......tôi vừa mất đi một người mà mình yêu quí .............

to my bffs:
hìh như tớ ko còn là tớ thì fải:-/
tớ xa mọi ng qá:(
tg của tớ bị xâm chiếm bởi nhg việc mà từ trc tới h tớ chưa bao h làm
tớ thậm chí chả còn có đủ tg để hỏi thăm lần lượt cả nhóm ta
chúng ta gặp nhau
nhìn
cười
nói
tất cả chỉ vẻn vẹn trong 5'
và rồi là đi lướt qa nhau
hìh như đó chỉ còn là cái thủ tụk của nhg ng qen biết nhau...
tớ ko còn biết mọi ng dạo này thế nào
tớ ko biết mọi ng nghĩ j
tớ ko tham ja và các buổi hội hè của nhóm vs n lí do: tớ bận đi cũng đội bóng, tớ bận đi cùng gia đìh, tớ bận ...
chẳng nhẽ tớ ko có nổi 1 chút tg nào cho các cậu shao???????
nhg sự thật là như thế
tớ cứ ngẫm tưởng sẽ ko sống nổi nếu thiếu các cậu...
và h đêy thì tớ đang như thế
thiếu các cậu... vẫn sống... nhg tối tăm mù mịt làm shao:(
tớ chợt nhận ra rằng: vs nhg con ng mới , vs nhg điều mới, tớ trở nên hòa đồng hơn, tớ vui vẻ hơn, tớ bận bịu hơn... nhg ko bao h yên bình bằng khi ở bên các cậu:x

tớ sẽ qay lại là tớ, tớ của năm trc khi mà ko nhìn thếy các cậu 1 ngày có thể làm tớ phát điên...
X'mas này nhé:*

Mày,
Mày mạnh mẽ lắm đúng không. Những chuyện như thế sẽ không thể làm mày chùn bước mà sẽ tiếp thêm cho mày sự quyết tâm đúng không? :)
Không có gian khổ thì sao có được cái gọi là thành công thực sự. :)
Cố lên mày, rồi mọi việc sẽ đâu vào đó. ;)
Cố lên nào, tôi ơi :).

Thế là lại một giải đấu nữa đi qua mà không có ấn tượng gì hay ho. Trong 1 năm, 1 giải bóng đá thành phố, 1 giải bóng đá trường, 1 giải bóng rổ trường, tất cả đều đã chìm vào dĩ vãng, chỉ còn mỗi giải bóng rổ thành phố (nếu đc vào tuyển :D) ở trước mắt. Thế mà đầu năm đã có lúc mình đã tưởng rằng mình sẽ đc tất cả, nhưng đến bây h thì một cái giải an ủi cũng không có, có lẽ là tại mình không sinh ra để trở thành người vô địch :-< Nhưng mình vẫn còn 2 cuộc chiến quan trọng phía trước nữa, 2 cuộc chiến mà mình không có quyền đc thất bại, đc saỷ chân, đc đổ tội cho bất kỳ ai ngoài mình. Không phải là người vô địch nhưng không phải là cứ vô địch mới thành công :D

Mình cảm ơn
Tât cả các bạn CĐV L2, các bạn đã như là cầu thủ thứ 6 trên sân, luôn có mặt đầy đủ, quan tâm chăm sóc ủng hộ cả đội :D
Hải và Tùng nói riêng qua giải này tao học đc rất nhiều từ bọn mày, tao hiểu nhiều về bóng rổ hơn
Cả đội bóng rổ L2, bọn mày đã cho tao cảm giác rất gần gủi, nhiều khi đối xử vs tao như mem trong lớp vậy :D Tao sẽ không quên đc cảm giác đánh cho team VL :D
Cám ơn Bình và Băng, 2 thành viên L1 duy nhất đã rất quan tâm đến đội :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Gửi đội bóng rổ Lý 2 :)
hôm nay có lẽ là 1 ngày k may mắn với bọn mày :)
tao biết bọn mày đã rất cố gằng cho trận đấu hôm nay =)
thực sự là kì vọng rất nhiều ...
đây là năm cuối của chúng mày r :)
ở trg...ở giải bóng rổ trg.
với lớp...với bạn bè...và với chính cuộc đời học sinh của bọn mày...
chúng mày đã có hẹn với giải trg trên bục cao nhất đúng ko nào :)
t biết nhưng thành công trì hoãn những 2 lần ,...
và đến bây h chưa bao h chúng mày tự tin như thế...
với những j chúng mày có..t tin àh k, ai cũng tin với 1 niềm tin sắt đá và chắc chắn...vô địch sẽ về Lý 2 =)
nhưng...
cuộc sống bao h cũng có những chữ nhưng..và sau đấy là 1 vế k mong muốn phải ko nào...
Nhưng...
sự thật hôm nay chúng mày là những ng thua cuộc...
ĐÃ...
ko phải là giả tưởng như t nói mọi khi nữa...
.
.
.
Nhưng ko phải cứ thua cuộc là kẻ thất bại =)
Có lẽ sẽ học đc nhiều hơn sau cuộc chơi này ;)

Có những thứ ko phải muốn là đc..
có những thứ ko phải cứ cố gắng hết sức là sẽ chạm tới đỉnh...
chỉ là hôm nay thần may mắn ko gõ cửa Lý 2 chúng mày ạ :)
.
CHúng mày kì vọng nhiều lắm...
t biết sẽ upset nhiều lắm...
.
.
.
Nhưng cố lên...
Not easy to be losers...
But.
.
.
You're the good losers..