Những lá thư...

Re: Những lá thư ...

Haiz, ai cũng thế. Ai cũng nghĩ mình k có lỗi. Và nếu có lỗi thì cũng chẳng việc quái j` phải xin lỗi.
Mệt. Kết thúc đi. Cũng chẳng khó đâu khi những cái đầu nóng dịu xuống. Chứ đừng dịu xog lại để bị châm lửa và BÙNG lên8-}

Bài 10000 này là dành cho tất cả mọi người :*

hnay là sinh nhật mình tròn 17 tuổi :x
Và cũng là sinh nhật rất ý nghĩa :x

Đầu tiên con cám ơn mẹ. Mẹ tặng quà SN cho con sớm nhất mẹ nhỉ ;)) Mẹ mua giày vs áo cho con này. Con thick lắm :x Cám ơn cả nha mình hqua đã cùng nhau ngồi ăn cơm sum vầy để CMSN con thật vui vui vẻ :x Vui nhất vẫn là con và 2 đứa em. Vì dc uống Fanta cam mà :">

Cám ơn tất cả các bạn đã CMSn tớ. Từ hôm trc như bạn Thương, anh Quỳnh hâm, a Lộc. Rồi hnay, cám ơn a Phú bò, DA, Nam, Tâm béo, Hà Thu, Bình,Băng, Anh Trâm, Hà THu, Đăng, a Danh, Hưng Lé, Thiên, bạn Trung L2, bạn Thanh Đức L2, a Vũ, a Bình, e Thảo, e Thanh... < thiếu bạn nào cho t xl :( >

Cám ơn các bạn đã gọi t dậy trong lúc đang ngủ để CMSN :* Q Dương, Hiền, Oanh, Cám ơn Hằng, Dương L2, Tiến Đức L2, ... :x:x:x

Cám ơn A Trâm vì tặng t cái khung ảnh thật to :* Lại còn nghĩ đến t vs a H nên tặng cái khung ảnh loè loẹt toàn tim vs tủng chứ ;))

Cám ơn Bình,Băng vì tặng tớ đôi dép đi trong nhà dễ thg nha :x >:-D<

Cám ơn Hà Thu đã tặng tớ cái thắt lưng màu hồng xì tin nhớ :))
Cám ơn bạn Thanh Đức L2. Cám ơn cậu vẫn còn nhớ Sn của tớ. Lại còn tặng quà nữa :"> Ngại ghê :p
Cám ơn Minh Dương đã mang bánh sang CMSN t nha :x:x:x Sn này dc ăn 2 lần bánh ;))
Cám ơn Đăng đã dẫn ra ngoài mua quà SN >:) < quà tự chon >:) >

Cám ơn anh Quỳnh đã lặn lội đến trg để tặng quà cho e :x Găng tay màu hồng đẹp ghê :x

Cám ơn a Doanh hơn. Quà mua bên Sing từ 1 tháng trc e đã ngại lắm ùi. Hnay a còn đến trg` tặng e nữa
. Cám ơn a nhiều nha :x Hôm nào 3 đứa đi ăn khao của a Doanh :-"

Đặc biệt, e cám ơn anh :* Thực sự ngày hnay rất ý nghĩa vs e. Vì đó là ngày kỉ niệm 1 năm yêu nhau của mình. E thick món quà của anh lắm. Ko phải vì quà to hay nhỏ mà vì nó rất ý nghĩa :x Năm ngoái a tặng e cây hoa a nhỉ ;;) E vãn chăm sóc tốt lắm :x Cám ơn anh vì đã đưa e đi chơi vui ơi là vui. Cám ơn n~ lời chúc của a :"> Chúc e đỗ DH nè, chúc e ít khóc nhè, cứng rắn hơn nè, chúc e luôn vui vẻ, hạnh phúc nè, ... Mình sẽ mãi như thế này anh nhỉ 8-> Anh đã hứa sẽ ở bên và che chở cho e mãi mãi mà. Cám ơn anh vì tất cả n~ điều tốt đẹp đã dành cho e :x
Em yêu anh nhiều lắm :x

T mún vít bài này ở đây vì k bít phải vít ở đâu nữa. Có bạn CMSn ở 2pic lớp, ở trên lớp, yahoo, ở 2pic CMSN.

Số bài tròn trịa 10000 này là dành cho tất cả mọi ng` vì đã nhớ đến ngày Sn của tớ :*

Dành cho bố mẹ vì bm vẫn thick con số 10 lúc con và các e còn đi học lắm mà ;))

Dành cho a, vì số 0 tròn trình là biểu tg của sự vĩnh cửu, vẹn tròn anh ạ. Mà ngày SN chúng mình cũng đi lạc 1 vòng tròn ha :-" ( Cái này là ng` khác nói cho em á :"> )

Hy vọng những điều mọi ng` đã chúc sẽ thành hiện thực :x Mong em và a sẽ mãi mãi ở bên nhau như bây h :x
Sinh nhật vui vẻ :*

Gửi...e hèm (ko nói tên)
Thứ nhất.Your sugar you go,my sugar I GO! Há ! I là I đêk care nữa =; Ng` ta trên tíu dười tít.Mình dứoi nức trên nở.Vật lộn hồi lâu cũng quyết tâm bảo mình cố quên đi :| Suger suger one hero mà như hièn :| hèn vô cùng tận.Mà thôi đêk care nữa cơ mà =))
Thứ hai.Cũng vẫn là Your sugar you go my sugar I go.Ngày nào đấy I sẽ come back :| But bây h là I phải đi :)) Đi far always =)) Khi về sẽ có quà :x
Cuối cùng.Sugar sugar ajinomoto :| Đã là anh thì phải cho ra "ANH".Anh mà cứ ghen tị với em.Anh hơn em mà vẫn cứ thích chọc em,thì cái chữ A ,đáng chuyển xuống làm chữ E đi thì hơn =; vì e là e ko chấp a,nên e mới nhắn tin hỏi các anh đg ở đâu ^^ chứ = ko,ông dỗi chúng m cho = chít thì thôi,nhá :|
Let's go !

Gửi FC,

Tại sao tôi cứ vẫn còn nhớ các người thế nhỉ, một khi đã chia tay rồi :))

Hôm trước chợt nhớ ra cái đĩa Vôvi đưa cho tôi ngày nào, buổi offline thứ 3 - khi mình chuẩn bị đi Mai Châu thì phải. Ờ, lâu lắm rồi, nhưng mãi hôm qua tôi mới nhớ ra, vì lúc Vôvi đưa máy nhà tôi đang hỏng ổ đĩa, nhưng rồi Tôi lục tung cả phòng lên chẳng thấy. Hóa ra tôi cất trong cái bao đựng đĩa. :))

Vôvi đưa cho tôi cái đĩa ấy để share cho các người đấy...

Hôm qua tôi mới tìm thấy... Cả mấy cái album Khánh Ly... Hát cho quê hương Việt Nam... Nghe nhiều bài muốn ứa nước mắt...

Tôi lại nhớ mọi người...

Nhớ chị Hoạn Thư - người đã "theo chồng bỏ cuộc chơi"... Nhớ anh ĐÚ - chuyên gia sì-tin, xí xa xí xớn... (nhớ cả cái vụ thằng ku Trí nhà anh Nghĩa và "mẹ ơi, hôm qua bố ngủ cạnh cô Hoạn Thư")... ;)) Nhớ anh Nothingness... :"> với cái giọng Nghệ An khó nghe... :"> Nhớ anh Thụ - đồng chí cựu phó chủ tịch ;)) - vừa đanh đá vừa "hoa lá cành" với cái giọng Thanh Hóa khó ưa. Nhớ anh Đạt sic với nụ cười thật tươi, kẻ đã bỏ đi Pháp không lời từ biệt... Nhớ éo-dzì - hoạt náo viên tài ba ;))... Nhớ chị Gin béo, E-M,Toàn béo, swanny... Những người đã bỏ FC mà đi trước cả tôi...

Giờ hay gặp Hannah ở thư viện QG, tôi định cho Hannah xem mail của các người, nhưng giờ thấy chả cần thiết nữa. Đằng nào tôi cũng chia tay các người rồi.

Nói thật 1 điều là giờ các người phù phiếm và nhạt toẹt! Kể từ khi Mèo (lợn) và Home ở bên box vào xí xớn. :| Tôi chán! :)|

Từ giờ sẽ cố gắng để quên... Mặc dù... vụ chia tay này không chừng sẽ làm tôi buồn đến tận ngày nhắm mắt xuôi tay. =)) Thôi, dù sao tôi cũng làm được gì đó cho đời: KẾT NỐI ĐƯỢC CẢ TRĂM CON NGƯỜI CÙNG MỘT NIỀM ĐAM MÊ, nhưng giờ tôi lại chẳng đi cùng con đường với các người.

Thế nhé, cứ phù phiếm đi. :))

Chỉnh sửa lần cuối:

@ A,
Nói thế nào nhỉ :))? Không biết T phải cảm ơn hay phủ nhận những gì A đã làm cho T, đã nói với T nữa :)). A làm T bất ngờ kinh khủng, không thể ngờ được trên đời này còn có người còn thực dụng hơn cả mình :)) Cái câu nói của A: "Tùy thôi, nếu nó cũng không muốn A ôm nữa thì cũng bằng hòa", đúng là T không bao giờ nghĩ câu chuyện có thể xoay ra như thế :)) Nó phản ánh đúng bản chất con người A: thực dụng đến mức sống sượng và trần trụi nhất. Có lẽ T cũng nên biết ơn A :)), vì A đã cho T một cái nhìn mới về thế giới này - nơi mà mọi giá trị tinh thần đều có thể được quy đổi sang một đại lượng vật chất thông qua một số thực k bất kỳ :)), nơi con người đến với nhau đều là giả tạo, nơi yêu thương không được đền đáp mà cũng sẽ chẳng bao giờ được đền đáp. A biết sao không, A nhìn nhận cuộc sống này phũ phàng và lạnh lẽo y hệt như cái cách mà A đã đối xử với nó. Cũng đúng, không sai. Cho đi thế nào thì sẽ nhận lại như vậy. Nhận được cái gì thì sẽ nghĩ về xung quanh như thế. Nhưng còn T... Cuộc sống của T dù có quá nhiều dối trá, nhưng T vẫn còn niềm tin... Một chút niềm tin le lói cũng đủ rồi :) Tuy nhiên T sẽ vẫn cân nhắc nghiêm túc về cái cách mà A nghĩ... Rất thú vị, T cho là như vậy :)) T sưu tầm được rất nhiều kiểu suy nghĩ của mọi người rồi, nhưng cực đoan đến mức này thì đúng là T chưa từng gặp :))
T biết T và A không là gì của nhau cả :)) Chỉ bị ném vào nhau một cách vô tình thôi. Nên T và A cũng chẳng cần có trách nhiệm gì với nhau hết :)) Không có quyền nổi giận khi một người làm người kia không hài lòng. Theo như những gì T đã biết về A từ trước đến nay, thì A là đồ trẻ con, vô tâm, ích kỷ, chẳng biết quan tâm đến ai ngoài bản thân mình, A ạ. Nếu A là một đứa bất bơ nào khác thì T sẽ chẳng bao giờ muốn dính dáng với kiểu người như A hết. Chúng ta sống ở hai thế giới khác nhau mà. Nhưng T vẫn muốn cảm ơn, vì A đã làm theo yêu cầu của T, khi T cần giúp đỡ. Rất nhiều thứ mà lần đầu tiên T làm, A cũng vậy :)), chính A đã nói thế. T viết ra để T quên đi, bởi với T lúc này, những việc đó không còn có ý nghĩa nữa, và T không nghĩ nữa, và T biết với A thì lại càng không. A sẽ quên ngay những việc A làm, ngay sau khi kêt thúc. Thậm chí không để lại chút gợn nào. A luôn thế. Thờ ơ với mọi thứ chẳng liên quan đến lợi ích của chính bản thân mình. Chỉ đến thế thôi. Không hơn được.
T vẫn sống tiếp cuộc sống của T, chẳng có gì thay đổi hết. A chỉ là một trong vô số những con người đã bước qua cuộc sống của T, trong một khoảnh khắc nào đó. A không phải là người đầu tiên, mà cũng sẽ không phải là người cuối cùng. Với A, T cũng vậy, giống như một hạt bụi bám vào áo, giặt xong sẽ hết. Đôi lúc con người ta cần đến những cái bất bình thường trong cuộc sống của mình như vậy. Thế nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Vừa đọc xog blog của cô Nguyệt ANh xog .
Cảm thấy buồn buồn .
Mình cảm thấy có lỗi với cô qá.
Nhiều lúc mình cũng gọi cô là mẹ Ánh kiểu mỉa mai .
Con xin lỗi cô
Nhg cô có biết rằng cái điều cô dạy chúng con là thằng thắn ko đc làm tổn thg ng` khác thì chính cô đag làm ko ?
Con biết cô yeu hs , yêu chúng con nhg nhiều khi cô nói làm con sợ , rất sợ , con ngĩ chính điểu đó đã làm khoảng cách giữa cô và chúng con càng xa hơn cô ah .
Chắc cô cha bao h đọc đc nhg dòng này đâu nhg con xin cô đừng nói các bạn thế nữa cho dù các bạn có sai .
Cô ko thử gặp riêg các bạn có tốt hơn ko ah ?
Bọn con chưa lớn nhg cũng ko còn bé nên tự trọg cao và rất dễ tự ái , cô nói như hnay trên lớp khiến rất nh` bạn tổn thg ngay chính bản thân con.
Có lẽ nếu nói yêu cô thì thật sự là giả dối nhg thật sự cô cũng đáng để con tôn trọng
Học sinh lớp cô chủ nhiệm .

Cô : " Anh sẽ yêu em được trong bao lâu ? " . Cô hỏi anh với ánh mắt nũng nịu .... dường như cô đang cổ để có được câu trả lời từ anh ...
Anh : " 4 ngày " .... Anh trả lời ngắn gọn ....
Một chút thoáng thất vọng trên gương mặt cô .
Cô : " Chỉ thế thôi sao ? " ....
Anh : " uh` cưng à ... đó là ngày xuân , ngày đông , ngày hè và ngày thu " ...
Anh : " Nhưng a nghĩ như thế là quá nhiều em nhỉ .... a chỉ muốn 3 ngày thôi " ...
Cô : " Đó là những ngày nào ? " ...
Anh : " Ngày hôm qua , ngày hôm nay và ngày mai " .... Nhưng thôi ... a muốn 2 ngày thôi ... Đó là ngày chẵn và ngày lẻ .... Nhưng vẫn nhiều e nhỉ .. 1 ngày thôi e nhé ... đồng ý ko ?? ... Anh sẽ chỉ yêu em 1 ngày thôi .. Đó là ngày mà em yêu anh ... :x

Chỉnh sửa lần cuối:

trái tim ơi, thôi đừng thổn thức

nước mắt ơi, thôi đừng rơi xuống

.

Chia tay ...
Có ngĩa là e ko fai lấy h VN trừ đi 12 tiếng nữa ...
Có ngĩa là sáng ko cần fai vội vàng làm mọi chuyện để onl vì sợ a fai chờ .
Có ngĩa là ko cần fai thức đêm để chờ đến lúc a dậy nc đến sáng .
Có ngĩa là e ko cần fai chụp ảnh rồi import vội vào lap để send cho a xem e sống ntn
Có ngĩa là e sẽ ko còn nói : e yêu a nữa
Có ngĩa là e sẽ ko để ipod là ảnh a , pass ipod là sn a ...
Có ngĩa là hàng ngày e ko ngắm nhg món qà a tặng nữa mah đã đem cất nó vào hộp kỉ niệm...
Có ngĩa là e sẽ qên a ...
E đã rất yêu a , ngay bâyh đây vẫn còn yêu nhg sau nhg j a làm , e ko còn đủ dũng cảm để bên a nữa .
Vì e ko thể giả vờ ngốc mãi đc nữa rồi , a ah ...
Chào a ...
p/s : e đã yêu a rất nhiều .

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình k hiểu mình làm gì sai :-O :-O vậy mà tại sao mình hỏi thăm lại k thèm rep lại :-O dỗi ư 8-> phải chăng có người giận mình? 8-> mình làm j sai ư? 8-> 8->
tốt thôi [-x muốn thế nào mình cũng chiều đc =;
Gửi ai thì ng đấy tự biết :-j

Chỉnh sửa lần cuối:

Em mạnh mẽ hơn thế mà...
21 tuổi, người ta có thể chưa tốt nghiệp đại học, chưa có 1 sự nghiệp vẻ vang, chưa có người yêu nhưng ít nhât ai cũng có 1 gia đình làm hậu thuẫn.
21 tuổi, em học ở một đại học danh tiếng, tương lai rộng mở, có một người luôn yêu thương em hết lòng nhưng em lại không có lấy 1 gia đình.
Người ta có thể có nhiều sự lựa chọn nhưng ko ai có thể chọn được bố mẹ của mình ra sao, gia đình của mình thế nào.
Và em khóc,
A thousand times.
Và em mơ,
Gia đình của em lại hạnh phúc như xưa.
Em không muốn làm bố mẹ buồn vì thấy em bị ảnh hưởng, em không muốn anh chia sẻ vì chỉ thêm gánh nặng cho em, em không muốn bạn bè thương hại mà đôi khi họ cũng chẳng thực sự quan tâm.
Em mạnh mẽ hơn thế mà.

Bac Oanh: Cai Quynh nho chi Ngoc lam
Bac Oanh: me chau ke cu den gio an la no ko cho ai ngoi vao ghe cua chau
Bac Oanh: thinh thoang lai sang phong chau ngoi khoc
tuti: ac
tuti:
Bac Oanh: hom no thay bac len no bao la uoc gi chi Ngoc o nha ngay luc nay
Bac Oanh: bac bao o nha de cai nhau a
Bac Oanh: no bao cai nhau cung duoc
Bac Oanh: con hon la thu 7 chu nhat phai nho nguoi len choi cung
tuti:...
---
Quỳnh hâm. Chị chưa bao giờ gọi em là mày tao vì em kém chị 11t, gọi thế nghe như bắt nạt em í, chị chiều em, thích gì cũng mua cho, em thì lúc ngoan lúc hư.
- chị ơi lấy kẹo cho em
- k, sắp ăn cơm rồi
- đi
-k là k
- lấy kẹo đi
-đã bảo k mà
-mày k lấy tao mách mẹ
- ??!!
--
- Quỳnh ơi
- đây, Ngọc hâm gọi gì
- ??!
Em ít khi gọi chị là chị, toàn gọi tên, xong Ngọc ơi em bảo này, Ngọc ơi Quỳnh bảo này, Ngọc ơi bảo này,... Em kém chị đến 11t nên chị k chấp, kệ em thôi. 11t, mẹ bảo đẻ 2 đứa xa nhau cho đỡ cãi nhau nhưng mà chị em mình k thế. em chuyên gia vào phòng chị, nghịch bàn học, đồ đạc. Chị thì ghét nhất ai động vào đồ của mình nên mỗi lần chị thấy em nghịch đều k thích. Lúc đầu lườm em, em sợ, chạy luôn, về sau nhờn, quát thì bỏ đi. Ngoài nghịch ngợm ra thì em ngoan, xinh xắn, ai cũng yêu, hát hay múa dẻo. Em đi đâu cái gì cũng muốn mang về cho chị, kể chuyện chị Ngọc cháu ở nhà thế này thế kia. 11t nên chị chẳng bao giờ kể chuyện ở trường ở lớp cho em được, k rủ em đi mua đồ, đi ăn đi chơi được. Lúc ở nhà thì đi với bạn, đi học thêm, k giành thời gian cho em. Đến lúc đi rồi, em mới lớp 1, chẳng thể chat với chị.
Quỳnh hâm k được lười học, k được vào phòng chị khóc nữa. Lại nghịch tung tóe lên đến lúc về ai dọn dc 8-} ở nhà có mỗi mình em, dù mới 6t cũng phải biết làm bố mẹ vui biết chưa.k được nói trống k, nói linh tinh. k được lười ăn và nhất là đừng có khóc nhè ko làm chị khóc theo bi h...

.Tình yêu rút cuộc cũng chỉ là

nỗi nhớ nhung một thời.

.. uh, thật ra em đã muốn nói với anh rất nhiều
tất cả những gì em nghĩ và đã từng nghĩ
nếu có thể nói hết để anh hiểu
rồi sau đó mình chẳng là gì
em cũng thoải mái

..
nhưng thật ra bây giờ em bình thản rồi
em đã muốn nói rất nhiều
và cũng có rất nhiều điều đáng để phải nói
nhưng càng nghĩ đi nghĩ lại
em lại thấy chẳng còn gì để nói nữa cả

phải, tất cả bây giờ đều vô nghĩa
và em..
.thì em cũng đã hết yêu anh rồi
sự thật là nó trống trơn thế đấy

:D
em bây giờ
chỉ có empty heart
ko còn anh, ko còn kỉ niệm
ko một ai
ko gì hết

..
chúc anh sẽ hạnh phúc nhé

nếu mình là của nhau, thế nào rồi mình cũng sẽ trở lại với nhau thôi
.. :)
em thấy rồi, mình-thực-sự-không-phải-là-của-nhau

Dear ........
4 tuần, 4 tuần nữa về nhà . 4 tuần nữa chắc tớ không bao h gặp lại ấy được nữa .Nghe cái cụm từ ko bao h , thấy vừa ngớ ngẩn, vừa buồn .Chỉ là thế, chỉ là "nửa vòng trái đất rẽ tầng mây ", chỉ là 26h bay, chỉ là bán cầu nam và bắc . Chỉ là tớ bay từ AS , ấy đến từ SA , gặp nhau ở đây và Tớ thích ấy .
Uh rồi sau 4 tuần, tớ lại quay lại nơi tớ đang ngồi viết những dòng này . Nhg ấy thì không , tớ sẽ không còn được nhìn thấy ấy nữa ?
Tớ nhớ ấy ( Dù ấy ko thể đọc được nhg dòng này :)) )
Lea

Yêu và ấm áp.....
Có thể yêu mà không ấm và ấm mà k yêu k???

Thu Hà Nội! Năm nay thu rất chóng vánh. Thu nhanh quá mà mình thì chưa kịp làm j`!
Đông ơi đã về:). T hứa đông này sẽ ấm chứ ko khô và mệt như thu vừa qua. T hứa đấy!. Sẽ ko còn quá bận bịu cho những dự định riêng mà đặt nhau gọn 1 góc nữa. Dù tất bật hay xô bồ, dù bồng bềnh hay yên lặng t hứa t sẽ đặt chúng m bên cạnh hoặc trước mặt chứ ko fải là một góc như vừa qua, t sẽ cho 1 đứa bên tay phải một đứa bên tay trái và một đứa trước mặt, chứ ko fải 1 m` t như thu vừa qua! T hứa đấy! Rồi lại tìm về tuổi thơ với nhau từ hồi bé tí rồi vươn đến ước mơ bên nhau và rồi cả đi đến con đường thơ của chúng mình nữa:x
Thứ 4 tuần này t đi thi vòng 2 đấy, t sẽ cố làm bài xong thật sớm để ra con đường thơ của cm`, rồi t sẽ nhặt cho mỗi đứa một cái lá nhé:x:x:x
Yêu hàng tỉ lần và hàng tỉ năm nữa nhé:x:x:x

anh à.
có lẽ tôi đã sai khi chửi anh rồi.
vì bây h thì tôi cũng chả khác j anh cả.
càng ngày càng nh` người bảo là cách nói chuyện của tôi chả khác j anh nữa.
flirt một số ng` hay lắm. và rất lạnh đối với một số người.

hê hê.
nhưng giá mà tôi có thể nhẫn tâm được như anh thì bây h tôi đã không thảm hại như thế này. giá mà tôi có thể hoàn toàn lờ đi cái sự tổn thương của người khác.
không hiểu anh cảm thấy thế nào khi chơi đùa với trái tim của người khác. còn tôi, khi bị buộc phải chà đạp lên tình cảm của người khác, tôi đau lắm. Dằn vặt lắm. Còn đau hơn cả khi tim mình bị người khác dẫm đạp lên cơ.

nhưng mà có khác j đâu. vì nhìn từ ngoài vào thì tôi với anh cũng giống nhau thôi. cũng đang chạy theo những ảo tưởng của bản thân và làm tổn thương những con người yêu mình thật sự.

những ng` đang yêu tôi ý, ng` ta tốt lắm, ng` ta thật sự quan tâm đến tôi. không như anh. nhưng cái trái tim ngu ngốc của tôi lại không chịu yêu người ta như cái cách mà nó đã yêu anh. và thế là tôi lại tổn thương, lại dằn vặt. không phải vì yêu một cách vô vọng, mà vì đang làm một tình yêu khác trở nên vô vọng.

có lẽ yêu người khác sẽ đỡ đau hơn anh ạ. vì như thế người tổn thương chỉ có duy nhất mình tôi thôi. còn như thế kia, người khác tổn thương là một nhẽ, nhưng ng` ta cũng đang một cách vô tình làm tôi đau khổ.

bây h thì tôi không được quyền vui vì người khác đang buồn.
tôi không được quyền buồn vì sẽ làm người khác buồn hơn.
tôi không thể nói là tôi yêu anh vì sẽ làm người khác đau.
nhưng tôi cũng không thể yêu người khác vì thực tế là tôi vẫn còn yêu anh.
vậy là cái j cũng phải giữ, cái j cũng không đc nói, mà cũng chả có ai để mà nói.
hê hê.

anh à.
làm ơn cho tôi một chút nhẫn tâm của anh đi.
làm ơn cho tôi cái khả năng bỏ mặc tất cả.
làm ơn cho tôi biết cách chỉ yêu và quan tâm đến bản thân mình.
tôi không thể chịu nổi cái mớ lằng nhằng phức tạp trong đầu tôi nữa...

@...:you said that I pushed you away. hey but look back. have you ever let anyone really touch you?

..:: A.n.G.e.L ::.. (12/6/2008 11:52:11 PM): don't make me repeat the old conversation 18 months ago
..:: A.n.G.e.L ::.. (12/6/2008 11:52:12 PM): /:)
..:: A.n.G.e.L ::.. (12/6/2008 11:52:19 PM): you never let anyone touch you
..:: A.n.G.e.L ::.. (12/6/2008 11:52:20 PM): /:)
[name deleted] (12/6/2008 11:52:43 PM): in our life we have commitment
[name deleted] (12/6/2008 11:52:54 PM): which we can divide to little pieces
[name deleted] (12/6/2008 11:53:07 PM): the more commitment you have the little the pieces are
[name deleted] (12/6/2008 11:53:52 PM): I'd rather have no commitment than little commitment
[name deleted] (12/6/2008 11:53:57 PM): save it for my friends

tôi mệt mỏi quá rồi.

Gửi…

Hôm nọ, anh HC có hỏi tôi trên YM “Hôm nay có đi off không em?” Ô, nhớ rồi, ra là các người làm đêm Da Vàng, các người có forward cho tôi ngày giờ, địa điểm…

Chợt nhớ ra rằng tôi chưa có dịp được ngồi hát Da Vàng với các người. Lần trước làm ở quán Quen thì tôi lại không đi được. Tiếc mãi…

Còn lần này ư? Không, dĩ nhiên tôi không đi rồi. Đang ôn thi, đang khổ sở vì cúm, nước mắt nước mũi ròng ròng. Với lại… đi rồi…tôi sẽ lại càng buồn hơn. Chia tay người yêu (các người là người yêu của tôi đấy) thì phải xa nhau 1 thời gian để bình tâm lại, phải không? Giờ gặp lại ích gì đâu…

Da Vàng… Tôi yêu Da Vàng lắm. Tôi đã định bảo các người làm 1 đêm Da Vàng ấm cúng để thắp nên ngọn lửa đã nguội lạnh trong FC bấy lâu nay, nhưng… Chẳng bao giờ tôi có thể cùng hát Da Vàng với các người được nữa…

À, có 1 điều này chắc các người không biết, tôi ra đi phần nhiều là vì Home đấy. Nó mà chịu cút xéo thì có thể tôi đã ở lại. 1 nước không thể có 2 vua. :)) Nó thích xi xa xí xớn ở FC thì tôi nhường. :))

Gửi Chúa lol:
Chúa ơi, sao Người vẫn còn bắt con phải rung động trước nỗi đau, sao Người vẫn bắt con phải khóc? Ngần ấy nỗi đau trong hai mươi năm còn chưa đủ để con trở thành một người vô cảm hay sao? Con muốn như vậy, muốn mình đừng rơi nước mắt nữa. Còn nước mắt, có nghĩa là con vẫn sẽ còn phải khóc, phải đau…

Back
Bên trên