Những lá thư...

Món quà bất ngờ của em ngày 20-10 ( Cái ngày ko phải ngày của em )^^

"Em thấy quà của anh thế nào? con lợn í dễ thương lắm mà.....
Đã lâu mình mới đc gặp nhau và đi ăn nhở.... cảm thấy hạnh phúc lắm...vui lắm
Ôi, cứ nghĩ đến con lợn hôm nay là anh lại cảm thấy buồn cười, cười lăn lộn í.....em có yêu nó không?
Thỉnh thoảng em mang nó đi cho anh ngắm nhé....
Trc đây anh cứ nghĩ tình yêu luôn là món quà quý nhất cho người kia....điều đó đúng nhưng chưa đủ...vẫn cần có những món quà đó em nhỉ....đó là những niềm vui dù nhỏ bé nhưng không thể thiếu phải không em? em có nhớ không, anh đã bảo là từ h anh sẽ cho em những cảm giác niềm vui bất ngờ mà....em nhớ không?
Tất cả bởi vi anh yêu em rất nhiều."

Món quà quý giá nhất của em - Chính là anh đấy, anh ạ.

Những lúc A buồn E luôn là người làm cho A hết buồn.Có bao giờ E biết E quan trọng với A như thế nào?A sợ 1 ngày sẽ mất E.Và A ko biết phải làm rì nữa,nhiều lúc A thấy mệt mỏi,A muốn từ bỏ hết tất cả.Nhưng A ko muốn làm E buồn,ko muốn phải nhìn gương mặt A yêu quý phải khóc mà A ko dám lại gần để dỗ.Nhưng nếu A tiếp tục,thì A cũng vẫn làm E phải buồn...Vậy A phải làm rì? :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy bạn ơi, cho mình góp ý chút nhỉ :)

Đề nghị các bạn ko spam nữa. Loãng 2pic quá rồi. H mình vào đây post 1 bài cũng vô duyên mà lại k có chỗ nào để viết :-j

nói thế đủ hiểu nhỉ :-j

Dạo này Huyền hay mệt,ngoài những lúc vẫn cười đùa vui vẻ ra thì Huyền cáu gắt, rồi Huyền khóc :(
Em cũng chẳng biết lý do j :( em cũng rất ngại hỏi Huyền làm sao :( Nhưng sau 2 tuần được cùng làm việc vs nhau em quí chị lắm, thấy chị xinh xinh lúc cười, dễ thương lúc bị chọc ghẹo :)) những lúc ấy vui nhờ :x
Em biết là năm lớp 12 nhiều áp lực học hành lắm, rồi là người nhớn rồi thì nhiều chuyện phải quan tâm, phải nghĩ :p
Em cũng biết là mình chưa đủ thân để Huyền kể cho e nghe nhiều khó khăn, chỉ mong là chị sớm vượt qua những lúc mệt mỏi ntn, trở lại vs Huyền vui vẻ của em mấy tuần trước nhá :x

p/s: em rất thất vọng vs trình độ chụp ảnh trưa nay của Huyền, Huyền ạ =))

THÔNG BÁO

Gửi tới tất cả các thành viên đã và sẽ post bài cho topic Những lá thư.
Từ khi topic ra đời đến nay đã nhận được sự ủng hộ và đóng góp của rất nhiều các thành viên trên HAO và trở thành topic có ý nghĩa với nhiều bài viết chất lượng tốt. Tuy nhiên gần đây topic bắt đầu xuất hiện những hiện tượng như spam bài, viết bài theo ngôn ngữ @, 9x, thậm chí trở thành nơi xảy ra các mâu thuẫn, hiểu lầm giữa các thành viên - đây là điều không ai muốn. Sau khi xóa, di chuyển và cảnh cáo một số bài viết của thành viên vi phạm, em/tớ/chị rất xin lỗi mọi người vì thời gian qua các Điều hành viên đã không có thời gian quản lý tốt topic nói riêng và toàn bộ Tâm sự vui buồn nói chung. Vì vậy, topic "Những lá thư" xin được phép đóng cửa trong 1-2 ngày để kiểm tra lại các bài viết, đồng thời để mọi người lưu ý hơn về việc post bài của mình. Đồng thời, em/tớ/chị cũng xin nhắc lại:
- Tuy topic bao gồm những bài viết mang tính chất cá nhân nhưng đây là diễn đàn chung của mọi người, không nên viết bài gây ảnh hưởng xấu đến các thành viên khác, không biến chỗ chung của mọi người thành nơi nhắn tin thay cho YM, SMS. HAO có chức năng gửi tin nhắn cá nhân, nếu có việc gì cần thiết liên quan đến cá nhân khác, yêu cầu sử dụng chức năng này.
- Các em học sinh khóa mới vào trường, các thành viên mới tham gia viết bài PHẢI lưu ý làm theo tất cả những quy định của HAO, của "Tâm sự vui buồn" đã được thông báo trước.
- Không được dùng ngôn từ thiếu văn hóa, sử dụng ngôn ngữ 9x, @, những ngôn từ phản cảm. HAO có hỗ trợ chức năng gõ tiếng Việt, mặt khác nếu đã có ý định post bài thì phải cân nhắc kĩ, đừng vì tiết kiệm câu chữ hay thời gian mà viết bài như vậy. Việc mọi người chat hay post bài ở nơi khác là việc của cá nhân mỗi người nhưng Box có quy định riêng của mình, mong mọi người thực hiện đúng.
- Topic "Những lá thư" và "Nhật kí HAO's member..." tồn tại nhằm phục vụ những mục đích viết bài khác nhau của thành viên, không nên viết những bài mang tính chất "Nhật kí" ở trong topic "Những lá thư". Một số bài viết như vậy đã được di chuyển vào topic "Nhật kí HAO's member...".
- Những bài phản hồi, động viên mang tính chất cá nhân, không cần thiết để cho MỌI NGƯỜI CÙNG ĐỌC cũng nên tránh không post để không làm loãng topic. Yêu cầu mọi người sử dụng "Tin nhắn cá nhân" nếu cần.

Tạm thời em/tớ/chị xin nhắc nhở mọi người như vậy. Trong thời gian tới box sẽ cố gắng quản lý tốt hơn.
Cảm ơn tất cả những thành viên, các bài viết đã đóng góp cho Topic suốt thời gian qua và đặc biệt những ai đã có ý thức nhắc nhở các thành viên khác.

Topic sẽ đóng cửa kể từ bây giờ đến ngày mai hoặc ngày kia. Xin lỗi mọi người vì sự bất tiện này và mong mọi người giúp đỡ.

25.10.2008: Topic hoạt động trở lại ^^, em đã chuyển bài của anh Long vào đây.

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Những lá thư ...

mở ngoặc : nhờ em Trang merge lại khi tổng vệ sinh xong , cảm ơn :D

ngày hôm qua í , có một người tan vỡ
mất lòng tin
nói với anh rằng em chán

chia tay ai mà không chán
đã từng yêu ai muốn chia lìa
em đã
mất lòng tin
rất may , đó không bao giờ là anh :D

lần này là lần thứ bao nhiêu
hai đứa dỗi nhau và em lại nói với anh nhỉ
lúc ăn trưa
lúc chat đêm
lúc vô tình gặp em ở sân
lần thứ n
lần này ,
không có câu "em tiếc là đã không chọn anh"
cứ thấy nó thiêu thiếu :))
buồn 5 giây

chia tay rồi hả bé :D
ngày xưa cái tội ứ yêu anh cơ
giờ anh vẫn solo
nhưng mà thôi
anh chả ham
anh vẫn còn tình cảm với người khác

có thể anh rất yêu em , à không , rất thích em vì yêu chỉ dành cho một người thôi :D có thể một thời anh không thể bứt mình ra khỏi ám ảnh em ... nhưng anh biết anh sẽ không bao giờ đủ quan tâm đến em như em mong muốn
anh sẽ không thành thật đủ để em hài lòng
tim anh sẽ không đủ ngăn để cất em vào đâu
anh sẽ không chiến đấu cho cái gì mình không mong muốn thực sự
em không có ý đó
anh càng không
ỳie
give u a kiss :*
n'
a hug >:-D<
tạm thời bình tĩnh lại đi đã em nhé

một khi đã chọn thì phải cho người đó cơ hội thứ 2
một bản kiểm điểm
đủ rồi
^^

vui!!!

{to 2 "bé"}
Một ngày bình yên của chị....
là một ngày khởi đầu với chuyến xe buýt cùng EM....
là một ngày thấy em đứng chờ ở bến xuống(mặc dù không phải chờ chị _thì dĩ :">)
Một ngày đẹp trời của chị
là cùng đứa bạn đi rúc rích sau hai đứa, than thở sao chúng nó đẹp đôi thế, dễ thương thế....
là một ngày bắt gặp 2 em nhìn lại nghi ngờ ;)) , chẳng có gì đâu :-j vì tụi chị chỉ đơn giản là muốn ngắm 2 đứa và suýt xoa tìm hứng khởi cho ngày mới
là vì chị chợt nhận ra ai khác khi 2 em đi bên cạnh nhau, cũng ấm áp y xì lúc đêy vậy :*
Một ngày may mắn của chị...
là ngày phát hiện ra bé zai luôn kéo em gái đi vào bên trong vỉa hè,tranh đi ở ngoài,lo nhỡ xe quẹt vô...:)):x:x:x
là ngày chị đi đằng sau vào một hôm trời nắng gắt, thấy chiếc ô luôn ngả về 1 phía...
Thế nên là, dù biết 1 trong 2 đứa có đọc được bài này chắc chẳng còn tự nhiên được khi có 2 chị đi tò tò đằng sau nữa :)).Nhưng dẫu sao chị cũng muốn nói ra để 2 đứa hiểu là tụi chị hoàn toàn trong sáng;)) ;;) ;;);;) ;;) ;;) , và cảm ơn 2 em .... vì .....:x :x :x :x
chúc 2 bé lun hạnh phúc :X :*

to someone : this is the 4000th post of mine and I want to write to U something.Until now, everything seems to be a dream, and I don't want to believe that my sweet dream has been over.But I know I have to do that, for me and for U.I have many, many things to tell to U , however, I know they will not make any sense.I will keep them in my mind and wait until the day they fade away.Oh it is so sad...........I'm so sorry, because I'm extremely stupid, I have caused all these things, and now I'm still unable to forget...

trình độ tiếng anh hạn chế8-| ko hiểu có j nực cười ko>___<

to chị Lan: cảm ơn chị nhiều lắm.Em cảm thấy chị là người hiểu e nhất từ trc đến h, cho e những lời khuyên mà e thấy đúng lắm ý chị ah, cảm thấy nó ý nghĩa hơn bất kì câu triết lí j mà e đã từng đọc ý,( ko phỉa nịnh j chị đâu chị ah:p).Yêu chị lắm:x

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh ...
Em hiểu, hiểu a và hiểu mọi thứ a làm. E thấy a đã cố gắng biết bao để làm em vui. E thấy a đã làm mọi thứ mà e thick. E ngồi trên giường, a đứng dưới đất tập võ. Anh mới học dc vài thế mà hí hứng tập cho e xem, e thấy vui lắm ;)) A ôm e, quay quay mấy vòng làm e chóng hết cả mặt :)) Rồi đủ mọi việc khác nữa ...
Thế mà e lại làm thế. E ghét việc mình cứ ghen tuông lung tung. A buồn đúng k. Thế mà a vẫn véo má e bảo là " Ko, a ko giận đâu mà" Hic :( E ko tốt :(

Hnay a mệt rồi :* Ngủ ngon anh nhé. Eya rất nh` >:-D<
Cám ơn a vì ngày hnay. E đã rất vui. Thật đấy ;))

Nếu như cuộc sống của em là 1 chiếc chuông gió thì anh chính là n~ làn gió thổi đến, làm cho chiếc chuông gió vang lên n~ âm điệu vui tươi. Nếu như cuộc sống của em đơn thuần chỉ là 1 bản nhạc ghi trên giấy thì anh chính là ng` nghệ sĩ, biến nó thành n~ âm thanh kì diệu >:-D<
Em k thần tượng hoá tình yêu, nhưng e tin là n~ j e đang có là n~ j ng` khác mơ ước, và quan trọng hơn cả, e biết e đang rất hạnh phúc >:-D<
Cám ơn anh, vì tất cả :x

Chỉnh sửa lần cuối:

b ko biết có chuyện rì xảy ra với mm,nhưng b tin mm sẽ vượt qua đc và trở lại với bé mm hồn nhiên như trước! ;)

một cuộc sống sao mà phức tạp vậy cơ chứ??
nhiều lúc cảm thấy mệt mỏi............
nhưng lại phải đứng dậy.........
bước tiêp...........
mà ko biết mình sẽ đi về đâu đây..........
uk..........
nào.........
đi nào............

Gửi các anh em tuyển đá bóng
Hôm nay đáng ra là ngày buồn của anh em, chúng ta đã thua một cách khá ê chề, chúng ta đã thất bại trong việc vượt qua đối thủ, và có lẽ đáng buồn hơn là chúng ta thất bại trong việc vượt qua chính mình. Trên đường về, mình đã tự hỏi chính mình có cách nào để vượt qua được thất bại này. Nhưng khi đi về, chính sự thoải mái, sự “cười trên điều đau khổ của chính mình” của anh em đã làm mình vui rất nhiều, và khi xem xét lại chặng đường, mình thấy chúng ta đc nhiều hơn là mất.
Từ khi là đội bóng, cả đội chúng ta là một tập thể, và có thể là cả một gia đình. Chúng ta quan tâm đến nhau, giúp đỡ nhau, trò chuyện vui vẻ thân mật với nhau. Có những lúc chúng ta cãi nhau nhưng chúng ta chưa bao h ghét nhau.
Ngày hôm nay, khi thua trận, chúng ta không co rúm lại, mà nhận khuyết điểm của mình (như capt 8->) và hướng tới những điều tốt đẹp hơn(như là V-League, AFC Cup và với đồng chí nào giàu tham vọng hơn là Premiership hay C1 :))). Tất cả mới chỉ là bắt đầu, hãy cố lên :x

@ Các em 07-10: anh thấy bọn mày khá là có tiềm năng, điều quan trọng là làm thế nào để phát huy đc hết các tiềm năng đấy, hãy trả món nợ này, we are Amsers and Amsers are champions

Và bài hát này thay cho lời cuối cùng mình muốn nói
[Youtube]xdCrZfTkG1c[/Youtube]

We are the champions - my friends
And we'll keep on fighting - till the end -
We are the champions -
We are the champions
No time for losers
'Cause we are the champions - of the world -

Chỉnh sửa lần cuối:

Cảm ơn anh Duy Anh.
Thay mặt trước 07-10 bọn em cũng hứa sẽ cố gắng và sẽ tiến sâu hơn để k phụ lòng ae 06-09.
Thua nhưng chúng ta vẫn ngẩng cao đầu dù vì sao chúng ta cũng đã thi đấu hết sức mình.
CHúng ta mãi là ae thân thiết:x.
Hôm nào rủ tuyển pes 3 đá lại đê:D
07-10 cố gắng năm tới nào:)

anh em spam vừa thôi, đây không phải là chỗ spam đâu :D, có gì thì về 2pic ở 07-10 ý :D

ngày mịt mùng
Hôm nay tôi thức dậy, 1 ngày mịt mùng , trời chỗ tôi xám xịt vào ý cô ạ!:-s
Cũng vì cổ họng tôi đau rát, tôi sớm biết cái kết cục của cả ngày hôm nay sẽ là vùi trong chăn từ sáng tới chiều thôi....:-<
Rùi tôi nhớ là hôm nay cô đi thi...
thế là tôi lồm cồm bò dậy, onl.... chả làm được cái trò trống gì cả, nhưng ít ra tôi cũng có cái cảm giác là đang cầu nguyện cho cô :-j ;))...
Chiều...
tôi lại dậy lúc trời chập tối
viên thuốc mẹ đưa toàn mùi dầu gió làm tôi suýt ói mấy lần :-s, dưng mà tôi đã đỡ ho hơn để gọi điện hỏi han tình hình của cô :))(nghe như kiểu hi sinh nhều lắm ý ;)) )
Cô nói làm bài cũng ổn :* thế là được rùi, vì tôi tin vào cái ổn của cô :x thoải mái đi cô nhé, cô còn nhiều mốc để phấn đấu nhắm....:x :*
tôi cả biết nói rì vs cô bây rờ đâu :">, chẳng qua là tôi viết bài này để câu nốt 2 cái tik tốt cho đủ 110 thui >:)
thế nên tôi sẽ kết bằng 1 cái kêt hoành tráng ntn ;;)
tôi iu cô nhắm :)):*
( thế nên từ rờ không phải động tí là hỏi tôi có iu cô không nữa nhá:)), nói nhều là nó mất hết cả ý nghĩa:-j, tôi là tôi cũng hơi bị thương cho thằng nào làm niu cô sau này đêy ;)), )
và tôi cũng nhận ra là, tôi thực ra chả cần "ai đêy"ở bên cạnh nữa, chỉ cần cô và cái di động của cô thôi :x (dạo này ứ liên lạc được, tức anh ách :-s )
tôi có kế hoạch 1 vụ này rùi đêy, liên lạc nhanh với tôi để còn hú hí ;)) nghe chửa

Chỉnh sửa lần cuối:

iêu vật vã :">
iêu dã man :">
iêu tàn bạo :">

----------

thế nên
tik bài tốt cho em đi :">

...........một ngày mưa...........
đi thật chậm........
ướt nhoẻn..........
nhưng kệ ..............
tiếng người tiếng xe cứ ồn ào..........
nhưng sao thấy 1 khoảng trống trong đầu............
1 chút j đó...........
hơi tĩnh.................
hơi....nhẹ nhàng..........
mát..............
trong veo...........
^^
bất chợt hát.............
xao xuyến lạ...........
thấy vui........
hình như mưa ko hẳn buồn.........
hôm nay thấy mưa có vị khác..........
hay là chình trong lòng mình khác đêy....
ko biết nữa...............

im lặng.........

tiếng mưa rơi ngắt quáng chả theo qui luật nào cả.......

bâgn khuâng mỉm cười 1 cách vô cớ.........

điện thoại reo.....
co' ai đó đang gọi.......
aloo......
^^!!chợt quay lại phía sau.......
chạy thạt nhanh va` hug..........
vui qua' happy quá
tự nhiên thấy lòng ấm áp lạ.....

rẻ rách thế cơ àh...
ko phải tôi muốn hay ko mà tôi sẽ phải làm àh...
uây, ướt khóe mắt r đấy nhưng ko khóc đâu vì ko phải ai cũng thể rơi nước mắt đc...
chả là cái j cả đâu...
nín đi cho tôi nhờ :-j

Gửi anh hp yêu quý,

Hôm nay nói chuyện xong cảm thấy nhẹ nhõm hơn nhiều anh ạ, cảm thấy đỡ mệt mỏi hơn, cảm thấy đỡ lo lắng hơn, và cảm thấy ấm áp hơn:)

Đúng là từ trước đến giờ em toàn sống theo kiểu giả tạo, giả tạo với mọi người thành ra hôm nay cứ nhai đi nhai lại điệp khúc kêu ca vớ vẩn lung tung hết cả lên với anh hp. Sorry anh hp nhiều, mong là anh sẽ không dỗi bé anh nhỉ:D Anh bảo là anh hiểu mà, nhưng bé vẫn sợ anh dỗi bé lắm á ;) Anyway, thế nào cũng được, sau này bé sẽ không như thế nữa, nhất định sẽ không như thế nữa anh nhé.

Tháng tới sẽ là tháng rất bận rộn của cả 2 bé dở hơi, vì vậy tốt nhất là 2 bé không nên gặp nhau quá nhiều. Kinh nghiệm cho thấy bé này sẽ học tập có hiệu quả hơn khi đang trong tình trạng cực kì nhớ ai đó, mà ở trong trường hợp này là bé kia đấy:x Đúng ngày này tháng sau bé này sẽ về nhà, và 2 bé lại xa nhau tiếp hơn 1 tháng nữa, haha... Nhưng không sao, bé này là người nhanh chán, vì vậy xa xa một chút thì tốt hơn:D Các bé cùng cố gắng nào, bé hp đi làm tốt, bé này thì đi học đi thi tốt, thế là được rồi bé nhỉ...

Tất cả các bé dở hơi cùng cố gắng nào...Chúng ta là hội 2 bé dở hơi:)) 2 bé dở hơi phải chứng minh cho mọi người thấy khả năng của mình chứ nhi? Vì bé kia mà bé này sẽ cố gắng thi final thật tốt. Có thế thì bé này mới có đủ tự tin để gặp bé kia và nói rằng "Bé đã làm được điều đã hứa với anh rồi đấy!"

Nhanh lắm, 1 tháng nữa thôi....

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên