Những câu nói/viết của "người ấy" làm bạn đau lòng nhất :(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Hờ hờ, anh nhận thấy một sự thật thú vị là hóa ra anh hiểu đàn bà con hơn cả đàn bà hiểu chính họ. Gái một khi đã yêu thì làm gì có chuyện "I need some space", anh thật. Vấn đề ở chỗ gái càng xinh thì càng hay làm cái trò này, thế mới cay. Nhưng cũng chẳng trách được vì gái có tí sắc thì khó yêu lâu bởi lúc nào chúng cũng nghĩ rằng chúng có các lựa chọn tốt hơn.

Các bạn trai luôn nhớ mình ở đoạn nào trong game, nhớ hết mình đeo cái gì, giá đồ mua bán trong đó..nhưng ko đủ não để nhớ người yêu mình vừa nói "Em đau đầu"

Mà thực ra em nghĩ các bác toàn yêu phải mấy thằng dở hơi ăn cám lợn (với cả các bác em cũng dở hởi Hàn Quốc nữa), Mị Châu-Trọng Thủy ý mà. Bọn Tây nó hay bảo "you have to kiss a lot of frogs before you get the prince" cũng chẳng sai mấy. Con bà chúng nó công nhận giỏi, cái gì cũng đi trước dân An Nam mình bốn năm bước.

chị peony nói gì thế :-b :)) anh Khải là thần tượng rồi :x mà thần tượng thì lúc nào chả hoàn hảo ;)) đâu cần phải vào đây buồn phiền trách móc nói đểu kiểu này làm gì ạ :"> :))

---
giờ thì thấy là im lặng là đau lòng nhất :lol:

Lại thêm chuyện bực mình nữa chứ. Không hiểu sao mà đàn ông con trai có những ng (hay là có rất nhiều ng?) nói điện thoại rất dở :| Một ngày trời mưa lạnh, co ro nằm nhà cả ngày ko đi đâu được, nhấc fone gọi cho anh chỉ muốn nói chuyện tình cảm một tí. Thì...

**: anh ah, anh đang làm gì thế ^^ (giọng nhõng nhẽo ngọt ngào)
$$: anh đang làm, đang ở chỗ làm việc, đang làm cho khách chứ còn làm gì nữa? (giọng ngạc nhiên khó chịu)

............. Ý là bảo mình lèm bèm giống con mụ già hay vặn vẹo lắm điều huh X( Chán, cúp máy luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Khanh Nguyễn đã viết:
Hờ hờ, anh nhận thấy một sự thật thú vị là hóa ra anh hiểu đàn bà con hơn cả đàn bà hiểu chính họ. Gái một khi đã yêu thì làm gì có chuyện "I need some space", anh thật.
ờ, công nhận là cảm giác occupied với cả lúc nào cũng có người luẩn quẩn thích hơn nhiều là "to have some lonesome space" ;)

Đây nhá, em Phương vào đọc hai bài ở trên đi không lại bảo là anh tinh vi.

Nhân tiên anh lăng xăng đứng về phía người yêu em Thư phát. Đối với đàn ông con giai (tử tế) thì điện thoại chỉ là phương tiện liên lạc dùng để trao đổi thông tin, những mẩu tin nhanh, và ngắn. Thế nên em xem phim có bao giờ thấy cảnh nào giai gái ngồi ôm điện thoại cả giờ đồng hồ đâu. Đơn giản chỉ là "Do you want to go out sometimes?" hay "Are you free tonight?" rồi vật nhau ra thôi. Chỉ có con gái mới ôm điện thoại vài giờ đồng hồ ngay cả khi buổi tối vừa đi chơi với nhau về. Thậm chí gọi điện nhầm cũng mất đên 20 phút.

Hôm qua 1 lần nữa lại nhắc đến câu nói : Từ h tao sẽ ko tin tưởng và nói cho mày rì nữa ...:((

Khanh Nguyễn đã viết:
Hờ hờ, anh nhận thấy một sự thật thú vị là hóa ra anh hiểu đàn bà con hơn cả đàn bà hiểu chính họ. Gái một khi đã yêu thì làm gì có chuyện "I need some space", anh thật. Vấn đề ở chỗ gái càng xinh thì càng hay làm cái trò này, thế mới cay. Nhưng cũng chẳng trách được vì gái có tí sắc thì khó yêu lâu bởi lúc nào chúng cũng nghĩ rằng chúng có các lựa chọn tốt hơn.

Mà thực ra em nghĩ các bác toàn yêu phải mấy thằng dở hơi ăn cám lợn (với cả các bác em cũng dở hởi Hàn Quốc nữa), Mị Châu-Trọng Thủy ý mà. Bọn Tây nó hay bảo "you have to kiss a lot of frogs before you get the prince" cũng chẳng sai mấy. Con bà chúng nó công nhận giỏi, cái gì cũng đi trước dân An Nam mình bốn năm bước.
khè khè...bạn này nói buồn cười thật, dù zai hay gái, xấu hay đẹp thì người ta vẫn có quyền lựa chọn chứ.;;) :biggrin: bạn có chắc bạn ko cân đo đong đếm nếu bạn có nhiều lựa chọn ko?

dù là dở hơi thì cũng vẫn có cái gì đó đáng yêu, tuy nhiên ko hoàn hảo thôi.cái tính vô tâm của các bạn trai thì ít ai tránh đc.
"you have to kiss a lot of frogs before you get the prince"
:)| tình hình là khối thằng cũng phải làm frogs trước khi được làm prince nhỉ?
To Lan: mày ạ, đời tao có nhiều cái quái gở lắm.Có 2 điều đặc biệt làm tao đ** biết nên vui hay buồn...
Ngày xa xưa, khi còn yêu bạn Đ, chàng bảo " em có style giống giống con L" ( mày đấy) chỉ vì tao tự nhiên có hứng chớp mắt. Từ đấy tao yêu chàng mà biết chàng đêk hiểu gì về tao cả. Tao thích thằng Tuấn cũng vì lí do tương tự " mày chẳng giống nó ở chỗ đ** nào cả" Từ đấy yêu Tuấn thế cơ chứ.
Bây giờ, chồng tao lại so sánh tao với con người 100 năm mới xuất hiện 1 lần như QA...
Kết lại, nếu các bạn nói đúng thì mày và QA hơi liên quan đến nhau đấy;;)

Khanh Nguyễn đã viết:
Nhân tiên anh lăng xăng đứng về phía người yêu em Thư phát. Đối với đàn ông con giai (tử tế) thì điện thoại chỉ là phương tiện liên lạc dùng để trao đổi thông tin, những mẩu tin nhanh, và ngắn. Thế nên em xem phim có bao giờ thấy cảnh nào giai gái ngồi ôm điện thoại cả giờ đồng hồ đâu.
đâu :"> men they are really talkative! :p hoặc là em Nga nói chuyện hấp dẫn quá ;;) :)) hoặc là các anh lắm mồm thôi :p chứ thấy đã điện thoại, thường là do mình muốn ngắt, còn nói chung là chưa bị lũ con trai ngắt bao giờ :D

Đơn giản chỉ là "Do you want to go out sometimes?" hay "Are you free tonight?" rồi vật nhau ra thôi.
haha, cái hành động cuối cùng giai gái gì chả thế :D :p

nói chung anh Khanh có cái lý thuyết "I need some space" rất đúng, còn lý thuyết điện thoại rất sai ạ :p

in addition là cái câu frogprinces của chị Hoa thật là hay! ^^ :D

:-? dúng là tùy từng hoàn cảnh mà hành động của mỗi người lại gây một cảm giác khác nhau nhỉ
đôi khi im lặng là hành động làm người ta cảm thấy dễ chịu nhất
nhưng trong hoàn cảnh của N lúc này thì im lặng thật đáng sợ :)) :lol:

.... bặt vô âm tín ....
đau lòng quá :((

Em Nga đọc kĩ lại đi xem nào, anh bảo là đàn ông con giai (tử tế) cơ mà, tất nhiên là dân An Nam thì chắc chỉ khoảng 10% dân số sống ở đồng bằng thôi. Chán nhờ.

Ớ, mấy ngày ko ghé, bà con bàn luận về vd của mình kìa :-?

Anh Khanh hơi bị nhầm đấy nhé [-( Đàn ông con trai tử tế cũng có nhiều ng buôn điện thoại hơi bị được đấy [-( Cái này là em đã trực tiếp trải qua rồi chứ ko phải ngồi nói chung chung đâu nhé [-( Chẳng qua anh nhà em rất là kém khoản đó thôi, chứ zai nhà người khác có nhiều anh giỏi lắm hic hic T__T

Chỉnh sửa lần cuối:
Thư em, đàn ông chỉ có hai loại, một loại thông minh và một loại lãng đâm ra anh thấy em nên tự hào là anh nhà em thuộc loại thứ nhất. Nhưng dù gì đi nữa thì tình yêu qua điện thoại anh thấy chỉ ở mỗi dân da vàng, mũi tẹt nhà mình, thế mà lúc nào cũng hô hào vào WTO, rồi đòi sánh vai với các cường quốc năm châu với cả vươn lên thành con rồng châu Á. Hị hị.

Cái này anh cũng chưa đúng đâu anh [-( Bọn Tây Tàu Mĩ Nhật chúng nó cũng khối đứa giỏi buôn với ng yêu, tốt nhất chỉ nên nói thế này: có nhiều đàn ông con trai ko giỏi nói chuyện đt vì đơn giản nghĩ cái đt là để truyền tải thông tin thôi, ko phải phương tiện tâm sự; còn lại cũng có rất nhiều đàn ông con trai khác có khả năng nấu cháo fone với em iu...

Nhưng muh anywayz, anh nhà em bây h cũng ko thế kia nữa rồi, vì ko muốn em buồn nên bây h anh ấy cũng nói chuyện fone với em vui vẻ lắm rồi ^^

May cho em không phải bạn gái của anh chứ anh đang bận mà quấy, xong lại còn dỗi chui lên mạng kể cho cả Internet biết thì ... thì

Thật ra, anh thấy đàn bà con gái nhà các em chính ra thâm hiểm bỏ xừ, nhất là gái có tí sắc. Làm gì có thằng đàn ông nào nhớ nổi ngày đầu hai đứa hôn nhau, gái thì khác, nhớ vanh vách. Con cá to làm sao nhớ nổi ngày nó bị câu, người đi câu thì bao giờ cũng nhớ !

Thế nên topic này có khi chỉ nên dành cho bọn bị vẹo đá hay không có ai yêu như anh thôi.

Hờ hờ, chuyện của ng khác anh đừng nên đánh giá, cái gì ko liên quan đến mình, ko biết thì cũng đừng nên phán xử này nọ ^^ Dĩ nhiên em ko phải ng yêu của anh, cho nên anh cũng ko phải nói cái câu "may cho em" làm gì cả, nghe chướng tai vô cùng; ng yêu em khác anh, ko phải kiểu như anh đâu mà anh vơ đũa cả nắm như vậy. Ng yêu em cũng chẳng gọi chuyện em gọi điện đến hỏi thăm là quấy với cả việc lên đây tâm sự là "kể cho cả internet" như anh ^^ Nếu định nghĩa như thế chắc là tất cả mọi ng trong cái box TSVB này đều là lũ vạch áo cho ng xem lưng hết nhỉ ^^ Anh ko hài lòng thì là chuyện của anh nhé, ko nên đánh giá ng khác với cả gán vào với trường hợp của anh bằng cái câu "may cho em" như thế, chẳng phù hợp chút nào.

Sau cùng, anh ko có ai yêu thì cũng đừng nên trút giận lên đầu ng khác nhé anh ^^

Xung anh ;;) Mấy năm nay không gặp, anh có khỏe không anh ;;)
Em lên D3net thấy anh ăn nói với gái cũng mềm mại lắm mà, tại sao lên đây lại so tough thế ;;)
Anh cứ viết như thế này thì làm cho em nào đã trót yêu anh rồi rất là đau khổ, mà em nào chưa yêu anh thì sẽ tránh xa anh ra đấy ;;) Cưa gái mà lại không biết chiều gái thế này, đúng là đi ngược lại đường lối của Đảng và Nhà nước roài b-)

May cho em không phải bạn gái của anh chứ anh đang bận mà quấy, xong lại còn dỗi chui lên mạng kể cho cả Internet biết thì ... thì

Thật ra, anh thấy đàn bà con gái nhà các em chính ra thâm hiểm bỏ xừ, nhất là gái có tí sắc. Làm gì có thằng đàn ông nào nhớ nổi ngày đầu hai đứa hôn nhau, gái thì khác, nhớ vanh vách. Con cá to làm sao nhớ nổi ngày nó bị câu, người đi câu thì bao giờ cũng nhớ !

Thế nên topic này có khi chỉ nên dành cho bọn bị vẹo đá hay không có ai yêu như anh thôi.
anh nói thế này nhiều người nóng mặt lắm đấy anh ạ
may mà em chưa có người yêu nên chưa bao giờ bị đá nên là còn giữ được bình tĩnh :lol:
nhưng tình hình là quan điểm về đàn ông đàn bà của anh cứ thế nào ý nhờ 8-|
em thực sự không muốn vơ đũa cả nắm đâu nhưng mà những người bạn em "trót" quen mà có bạn bè /người yêu học tổng hợp sao mà ai cũng "bôn" khủng khiếp thế nhờ :(( Nghe kể mà thấy đáng sợ lắm... ban đầu ko tin nhưng từ khi đọc mấy bài anh post thì không tin không được :D
con trai hay kể cả con gái nữa, thích buôn hay không thích buôn điện thoại thì là do quan điểm, tư tưởng và sở thích, tại sao những người thích buôn lại bị anh xếp vào chung một loại là chẳng ra gì nhỉ ... đụng chạm quá [-x
tâm lý con gái dĩ nhiên là thích nhớ những cái kỉ niệm rồi, hơn nữa con gái cũng hay ghi lại những sự kiện đáng nhớ như kiểu nhật kí nữa, nên mới muốn con trai cũng nhớ tới những ngày đặc biệt như thế... Con trai nhớ hay ko nhớ được cũng là tùy tính cách của từng người thôi ... Cho nên cái câu: "làm gì có thằng đàn ông nào ..." của anh cũng ko thỏa đáng rồi :nono: Thế những người trót nhớ được ngày đâu tiên 2 đứa hôn nhau (như ví dụ của anh chẳng hạn) bị coi là không phải đàn ông hả anh ^-^ ?? Con gái bọn em lại xếp những người như thế là loại đàn ông lãng mạn tình cảm cơ đấy ^-^ Thế con gái bọn em như thế bị anh xếp thành loại gì nhỉ ? "gái Ngu" à :D

ý kiến ý cò thế thôi... hehee...stop here!
trở lại chủ đề : :( làm thế nào để nó không im lặng nữa nhờ .. thà nói một câu nghe đau lòng một tí thôi còn hơn là im luôn thế này :((

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên