Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Vâng, hay anh nói nốt phần còn lại đi, hic, mặc dù là personal :D.Câu ấy hay thật mà.hihi, em sẽ cho THD nói câu đấy với cô bé sau khi THD thấy cô bé khóc.Trời, sẽ rất cảm động đây.

Bui Ngoc Dung đã viết:
Hôm nay mới nhìn thấy topic của em Minh Phương:x, cũng phải vào đú một phát. Tháng này bị sao quả tạ chiếu, một seri những điều khủng khiếp giáng xuống đầu cùng một lúc: đi đường thì bị hai ông công nhân vác cả một thanh sắt to đùng lao vào người, bây giờ vẫn phải type bằng 1 tay, hôm sau thì mất xe, trước đó thì bị người yêu bỏ. Đời nghiệt. Nhưng mà cũng đek sợ, vẫn phải cười.

chà, bác Dũng tháng này đen thế à? còn nghe ai đó bảo bác bị ốm nữa, chả trách ít thấy online. Thôi, bị người yêu bỏ thì có thêm time lên vui vầy với các em gái HAO cũng hay chứ sao :D - mà nghe chú Vũ kasim nói là em Phương cũng hay hỏi thăm bác lắm đấy ;)

chu'c vui vẻ nhé ^^

Hix, khổ thân anh Dũng :(, dạo này cũng ít thấy anh ol, cũng không biết tình hình anh thế nào, không ngờ cuộc đời lại trớ trêu với anh như vậy. Thôi thì cố gắng vui lên anh ạ, cuộc đời anh vẫn còn em Phương, em Hồng và nhiều em gái xinh tươi khác.

Hic, vừa ngồi học vừa nhớ em TA, chả trách không thể nào nhập được nửa chữ vào đầu :(( -- ôi cuộc đời tại sao bao ngang trái ....

Chỉnh sửa lần cuối:

ANh chả nhớ phần sau nó như thế nào í :)), chắc em phải hỏi người nhận được câu đấy ;) , xem nó có muốn cho ko:D. À mà chả hiểu em hỉu hết câu đấy ko :D, cứ giải thích tẹo :D, some people's life only have one color, orther can have all:D, but whose fits blue best :-$
P béo thì suốt ngày như bà già [-x, nhưng ở ngoài đường thì chạy nhẩy như con trai :)), quái lạ ghê :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Sao mọi người cứ lấy việc trêu tôi làm vui thú thế nhỉ :(
dỗi :D:))

ô, có ai trêu em Phương thế?

Chịu anh Hoài luôn :)
Làm sao mà phải sửa thế ;;)
Lại kiểu trêu mới à :|

Vũ x-(
Del nick đây x-(

uh, thôi anh không đùa nữa ^^ - anh sửa từ đùa thành thật đấy e P ạ :)

Rồi, anh không phải lo, em không nghĩ linh tinh đâu :|
Anh sửa hay không sửa em cũng biết là đùa chứ :D
:)

uhm, Phương có tin gì về bác Dũng không nhỉ, forum thiếu bác í kể ra cũng kém vui một tẹo :|

Hum nay là lần đầu tiên mình vào hao để viết ( topic này thui)
ngoài ra, hum nay mọc thêm 3 sợi tóc bạc
ko hiểu , ko quen mọi người nên cũng hơi ngại đọc, cố gắng dần dần vậy

Cần gì quen biết ai hả em , cứ post cứ đọc chứ :D, topic này thì còn ngại gì :)) (mình cũng chả quen ai cả :()

hehe...Anh có quen ai trên này đâu em ơi...Thế mà cứ thấy top nào cũng làm vài bài cho đỡ chán em ạ...bốt bừa đi...sợ gì :))

Cục gạch 2.

Đã một tuần thôi chẳng gửi "ọp lai"
Cũng một tuần không một lời thăm hỏi
Lòng yên ả không đau buồn, nghiêng ngả
Phải chăng là tôi đang cố để quên?

Tôi mệt mỏi và đau lòng đã đủ
Giờ lạnh băng, tôi thành cục gạch hai
Tâm hồn muốn mong chờ và mơ ước
Nhưng tim mình thì đã đóng tự lâu.

Ai đã nói rồi mai trời sẽ sáng
Tôi không tin câu nói của ngày mai
Tôi chỉ muốn hôm nay vui mà sống
Quên được một người cho lòng thấy nhẹ hơn.

Cục gạch là thế, vẫn luôn là như thế
Còn tôi ư?Sao lại thành gạch luôn
Tôi không muốn nhưng giờ sao mệt quá
Và niềm tin như cũng đã "đông" rồi.

Tôi mơ ước được như bao người khác
Có một ai để lo lắng quan tâm
Người đem đến niềm vui và mong muốn
Thắp lại trong tôi bao hi vọng ước mơ.....

Tôi không biết ai là người như thế?
Tìm cả cuộc đời liệu rồi sẽ có ra?
Mong là có vì bao giờ cũng thế
Một người sinh ra chỉ của một người thôi.

This poem is for myself.

Một người mà có quá nhiều bạn, một người mà đối xử với ai cũng như nhau, một người mà luôn nói yêu quí mình nhất nhưng cũng lại nói thế với rất nhiều người khác thì có phải là một người bạn thật sự ko nhỉ?Có lẽ em đã quá ích kỉ khi chỉ muốn anh là bạn của mình, là anh trai của mình nhưng thế đấy, trái tim dành cho bạn bè đủ rộng để có nhiều bạn thật nhưng lại không đủ rộng để chứa quá nhiều người bạn thân thiết thật sự.Và vì thế, khi em nhận ra rằng mình chỉ là một người rất bình thường giữa bao người bạn thân thiết của anh thì em có hơi buồn và ích kỉ một chút.Có lẽ em đã nghĩ sai về một điều gì đó và vì vậy có chút gì đó hơi thất vọng.Nhưng ko sao, cuộc sống là thế và em cũng phải chấp nhận mà thôi.:((

Chẳng biết em đang nói đến ai.
Nếu nói người khác thì anh chẳng phải bàn, nhưng nếu là nói về anh, thì anh xin nói như sau:
Vì đã nhận em và Phương là 2 người em gái thân thiết, anh đã từ chối khi một số người hỏi về chuyện nhận "anh-em" (cái này chẳng biết em có nhận ra không). Đối với người khác, đấy là 1 việc ngu xuẩn. Nhưng đối với anh, việc đấy thể hiện sự tôn trọng của anh đối với 2 em.
Về tình cảm anh dành cho bạn bè: anh cố rộng lòng để hiểu được mọi người, anh mong được chia sẻ vui buồn nếu họ muốn, chia sẻ thật sự bằng tất cả tấm lòng mình. Nhưng cuối cùng, nếu họ không nói gì, anh cũng chẳng bận tâm nhiều (đau lòng khi phải nói điều này ra!).
Em được quyền buồn, được phép ích kỉ. Anh cũng không muốn nói thêm nữa làm gì.
Anh nói vu vơ thôi, nếu đúng là em nói anh thì trên đây là câu trả lời, không thì khỏi phải bận tâm.

Chán thật! có đáng thất vọng không nhỉ ?

Tự nhiên buồn quá :(

Nhưng mà chắc tối lại hết thôi!

Hôm nay thật sự là 1 ngày tồi tệ, cùng lúc có lắm việc điên đầu quá.

Chợt chán HAO!

Uhm, anh là anh trai nên chắc hơn ai hết anh cảm nhận được rất rõ em nói về ai.Em xin lỗi đấy chỉ là cảm xúc thôi mà.Giống như là khi được tặng mấy cái kẹo rất chi là ngon, biết là đồ ngon thì phải chia đều để mọi người ai cũng được ăn nhưng tự nhiên vẫn có một chút gì ích kỉ muốn chỉ có mình được ăn thôi.Em vẫn còn là trẻ con và tính thì cũng rất trẻ con nên khi em đứng ở ngoài nhìn vào em cảm thấy buồn.Anh hãy cứ nghĩ theo hướng tích cực là em rất quí anh nên mới thế đi.Anh biết ko, có một lần P đã nói 'P quí anh có lẽ vì anh em mình quí mến nhau nhưng mà P nghĩ một người bạn thân mà có quá nhiều người bạn thân thì thật khó để là một người bạn thân thật sự của mình được".Lúc ấy em ko nghĩ gì, có thể P đúng.Nhưng mà rồi dần dần em nhận ra đấy đúng là sự thật.Anh ơi, có lúc nào anh cảm thấy mệt mỏi khi phải quan tâm đến quá nhiều người, phải yêu quí quá nhiều người, phải chia sẻ với quá nhiều người hay ko?Em ko làm được như anh, ngay cả trong tình bạn, số người mà em thân cũng ko nhiều và em nghĩ ko thể nhiều được kể cả là ngoài đời hay trên mạng.Anh ạ, em nghĩ(chỉ là nghĩ thôi nhé, anh đừng giận), anh có thể mở lòng mình kết bạn với nhiều người nhưng anh ạ, anh ko thể đối xử tốt như nhau với quá nhièu người mà anh đều coi chung là thân thiết được.biết đâu chính điều đó đã dần đẩy những người anh yêu quí sau một thời gian rời xa anh.Ko phải là vì họ ko hiểu anh yêu quí họ mà vì họ nghĩ anh có quá nhiều người để mà yêu quí rồi, có mất đi họ cũng chả sao.Đều là tình cảm rất con người mà phải ko anh?Em biết em đã nhiều chuyện lần này rồi nhưng anh hãy nghe em nói anh ạ, em đã nói rất chân thành đấy.Em buồn, anh càng buồn hơn, em biết.Nhưng mà em mong là anh sẽ hiểu.Em chẳng yêu cầu anh làm gì đâu nhưng anh có thể vì em, vì lời khuyên của một cô em gái, mà dừng lại một chút, suy xét lại tất cả, tạm gác tất cả những mối quan hệ bạn bè xung quanh, những mối quan hệ ảo để xem xem mình đã được gì mất gì trong suốt thời gian qua ko?biết đâu anh sẽ tìm lại được những người bạn thân thật sự, biết đâu anh sẽ nói được một lời cảm ơn hay xin lỗi với ai đó mà trước đây anh chưa từng nói.Có thể em nói nhiều và nói ko đúng nhưng em thật sự nghĩ thế anh ạ.

Back
Bên trên