Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Ừ, vui được như Hiếu thì tốt nhỉ. Tiếc là ở đời, kiểu gì người ta cũng phải gặp những chuyện buồn chán mới khổ chứ

Anh chẳng định đánh cái thằng nhóc đấy. Nhưng cứ đụng đến 2 đứa em gái anh thì sớm muộn cũng phải xử tử nó!!
Ho^m ne`o ba'c dda'nh nhau vo+'i no' ba'c go.i em dde^'n em giu'p no' nha'. :D

Ặc! đề nghị đồng chí không chơi trò cõng rắn cắn gà nhà >:)
Mà nếu nó có gọi đồng bọn (như em Hiếu chẳng hạn) thì anh mời cả CLB Võ thuật đến gông cổ cả lũ lại :D :D (đừng có khinh, tụi anh có từ công an đến VDV Olympic đấy :D :D)

Ôi zời ôi! Mấy ông anh làm gì mà đình đám như mổ bò hết lên thế :D Khổ, cũng không đến nỗi phải đầu rơi máu chảy thủ tiêu nhau xã hội đen kiểu anh Việt hay bè đảng nối giáo cho giặc cõng rắn cắn gà nhà kiểu anh Hiếu đâu :mrgreen: Mà anh Hiếu muốn đến giúp nó hả? Thế cũng được, em tính xử lý cả anh Hiếu luôn một tay cho gọn nhẹ, anh Việt nhỉ ;) Xẻo thịt lột da cho vào bao tải mang lên NGhi Tàm làm bữa cải thiện, trời lành lạnh có đĩa rựa mận nhắm rượu nhâm nhi ngon phải biết ;)

Quái, anh Việt hơn em 1 tuổi. Em gọi anh Việt là 'anh'. Anh Hiếu gọi anh Việt là 'anh'. Thế anh Hiếu hơn em mấy tuổi?

Chỉnh sửa lần cuối:

Hờ, anh có thấy Hiếu xưng "anh" với em đâu Phương nhỉ ? :)
Thôi bỏ đi ;)

tưởng đây là topic nhật kí mà?
:eek:
chả thấy ghi chéo nhật kí chi hết

Bản thân mỗi bài viết đã có chỉ số ngày tháng của nó rồi, đâu cần nhắc lại ngày tháng nữa làm gì em :)

Ba'c Vie^.t & em Ha` Phu+o+ng ga^'u tha^.t, thui em ko giu'p no' nu+~a, em ddu+'ng co^? vu~ no' thui va^.y.
Quái, anh Việt hơn em 1 tuổi. Em gọi anh Việt là 'anh'. Anh Hiếu gọi anh Việt là 'anh'. Thế anh Hiếu hơn em mấy tuổi?
Anh ho+n em 22 nga`y. :))

Hehe, đ/c Hiếu không được lèm bèm với em gái anh :D :D

Hết Tết rồi hix hix, cả ngày trời mưa phùn chán thật :|

if
can't bring full happiness, don't make sudden confidence

oài, sn tròn tuổi 16 đã đến, mong là một tuổi mới thật đẹp và hạnh phúc

They quarrelled again.
but i dunt care.
I gradually get used to it. :D

i hope to see u...
and chat with u...
but time seems to pass so fast...
I dunt even have time to get any word of comfort from u
which i need to...
and now...
when u're out already
suddenly i feel so frustrating & depressed...
wanna cry
but try not to do it.

mệt.rất mệt.Ko ngờ đứa luôn gồng cái thân còm lên trước mọi việc chả sợ gì như mình lại có lúc mệt đến thế này.Muốn nghỉ ngơi mà lại sợ nằm xuống rồi ko gượng dậy được nữa.Ao ước có một người bạn nào đấy gọi điện cho mình nói chuyện bâng quơ thôi cũng được rồi mình sẽ òa khóc cho nó nghe và rồi đi ngủ ngon lành.chẹp, thế thì hơi khổ thân nó quá hihi.Thôi chả cần ai cả.Tí lên kể cho ông nghe.ông nghe hết.ông hiểu hết và mình sẽ vơi đi rất nhiều.hihi.Đây ko phải là buồn mà đơn giản là mệt mỏi đến mức ko lết nổi dậy.Rồi ngày mai sẽ khác thôi.....

Ngày mai thì phải khác, em gái nhỉ ?
Nghe anh đi :x

Ain't it fun when you're always on the run
Ain't it fun when your friends despise what you've become
Ain't it fun when you get so high
Well...that you just can't come
Ain't it fun when you know that you're gonna die young

It's such fun

wanna sleep. so tired. but how? :(

Bao giờ thì mình thay đổi?
Để nói ra được những điều mình nghĩ?

Tại sao cứ phải chịu đựng một mình?
Tại sao lại đối xử như thế với tôi? :)

mùng 9 tháng 2​
Hôm nay có phải là ngày giỗ ông ko nhỉ? Cháu cứ đinh ninh là ông mất vào ngày mùng 8 cơ. Nhưng chẳng hiểu sao hôm nay mọi ng` lại làm cỗ giỗ ông.
Giờ này chắc mẹ cháu đang ở quê rồi. CHán quá, hôm nay cháu đi thi nên chẳng thể về được. Biết tin mẹ về quê, lại biết ngày thi đúng vào ngày hôm nay, cháu chán ghê lắm. Giá mà được đi cùng mẹ cháu... Ở đó cháu như VIP ý, đi đến đâu cũng được hỏi han, cũng được yêu quý "Gái Hà Nội về rồi đấy à" Biết bao nhiêu anh chị em đàng ngoại đều ở đấy cả rồi. Chắc hôm nay các anh chị ý cũng được nghỉ. Cháu mà ở đấy chắc chắn cháu sẽ tranh bế thằng Long b-) Khổ thân nhiều lúc cu cậu ko muốn nên thành ra là Bị bế chứ ko còn là được bế nữa :)) Ai bảo xinh quá cơ [-x Còn bé mà đã đẹp trai dễ sợ b-) lớn lên chắc có nhiều em thích lắm đây b-) Lúc nhà ko có ai mà trêu nó khóc là vui nhất. Vì sớm hay muộn nó cũng phải ra làm lành với cháu, nếu ko sẽ chẳng có ai chơi với nó, chẳng ai bế nó.
CHáu nhớ hồi bé cháu thích nhất được đốt tiền vàng, áo, mũ và giày cho ông. Bi giờ lại còn tân thời có thêm cả nhà lầu xe máy nữa chứ :D Quanh năm có đúng ngày giỗ ông là có nhiều thứ để đốt nhất. Nhìn cảnh giấy bay lên đứa nào cũng nói đấy là ông về chơi, giấy phải bay lên thì ông mới nhận được tiền. Rồi là phải đốt thật nhiều tiền vào, để còn trả cho quan gác cổng nọ, gác cổng kia, có thể tiền mới đến tay ông. Hồi trước ông khổ nhiều rồi, các con cháu lớn thành đạt cũng muốn kiếp sau ông được hạnh phúc, no đủ ... :D Lại còn gì nữa nhỉ, à, ko được để tờ tiền nào cháy nham nhở, ko thì lúc sang đến bên kia nó sẽ là 1 tờ tiền rách, ko tiêu được. :D
Trước nhà còn có cây lựu ông chồng. Quả bé nhưng mà ngon thế chứ(ko biết có phải vì đông cháu nên mỗi đứa được mỗi mấy hạt=>độ ngon tăng lên ko :))) Cây đó giờ bị chặt rồi còn đâu :( các cô các chú cứ xây nhà làm gì ko biết :( Cháu vân thèm ăn lựu, nhưng mà lựu mẹ cháu mua nhạt lắm, chẳng thể ngon như lựu ông trồng được... :((
Ở đây chán lắm ông ạ, cháu chỉ có 1 mình, chẳng ai chơi cùng, buồn cũng chẳng biết nói cùng ai... chẳng vui được như ở quê, biết bao nhiêu anh chị em. Mẹ thì ko có nhà, bố cháu cũng đi vắng luôn, cháu đang ở nhà 1 mình đây này :( Ông mất từ trước khi cháu sinh, nên cháu chẳng nhớ mặt ông gì cả. CÓ điều chắc ông phải biết mặt cháu chứ, đúng ko? :D Cháu ghen với anh Nghĩa và anh Hùng lắm X( 2 anh ý là 2 ng` duy nhất được ở chơi với ông hồi bé đúng ko X( :mad: :madflame: :(
Hồi bé cứ lúc bị cả bố và mẹ mắng thì cháu lại quay sang nói chuyện 1 mình với ông b-) Ko biết ông có nghe thấy cháu nói ko :)>- Cháu nghĩ mẹ ghét cháu rồi, bố cũng ghét cháu nữa, nhưng chắc chắn ông sẽ yêu cháu nhất b-) Chẳng qua ông đi hơi sớm tẹo thôi, ko thì chắc chắn cháu vẫn sẽ là đứa được ông cưng nhất, vì có mỗi cháu là đứa cháu phải ở xa hẳn tất cả mọi ng` mà b-)
Lâu rồi cháu ko được về giỗ ông...
cũng ko được đi tảo mộ....
hôm nay mới thắp hương có 2 lần...
lại chẳng biết khấn gì cả...
ông ơi, ông có đọc được những dòng này ko???

Chỉnh sửa lần cuối:

Lâu lắm rồi cháu ko viết gì cho ông cả, cháu ko dám viết chứ ko phải là ko có gì để nói đâu ông ạ.Hôm qua cháu đăng kí hồ sơ thi đại học và nộp xong rồi, thế là cháu gái ông sắp thi thật rồi ông ạ.cháu đã đăng kí vào Y, theo đúng mong mỏi của ông ông ạ.ông yên tâm, cháu nhất định sẽ vào được trường Y vì ông vì những ước mơ còn dang dở của hai ông cháu mình ông ạ.

Gru...gru
Đấy thỉnh thoảng lại thấy rất xì trét như bây giờ chỉ muốn bóp cổ một ai đấy nhưng mà nhớ ra là mình vốn rất yếu, ko ai bóp cổ thì thôi chứ bóp nổi ai, ặc càng cú.Gru...gru, tức quá, ăn bao nhiêu vẫn thấy tức hic hic.
Chỉ muốn tìm một chỗ yên tĩnh nằm khóc một lúc cho hết sạch những ấm ức lởn vởn trong đầu nhưng mà huhu, ko được, bố mẹ nhìn thấy lại hoảng hồn tưởng mình làm sao thì chết.
Gru gru...sao mình ko có con thú bông nào thật to để những lúc thế này bóp cổ nó nhỉ?gru...oa oa oa
chẹp, chẹp, nói ra cũng thấy đỡ tức đi một tí rồi hehe
À, đúng rồi từ nay ko thèm liên lạc với thằng cục gạch đáng ghét ấy nữa thế mà hôm trước còn cho nó ăn kẹo mút.đúng là phí cả kẹo, tốn cả công và bực cả mình.Thà để đấy mình ngồi ăn còn thú vị hơn.hic, ko sao, dù sao hôm nay cũng được đứa bạn cho kẹo vì đã giúp nó trực nhật.hihi, mai có nên phát huy tiếp ko nhỉ?YEAH....kêu to lên một tiếng thấy đỡ stress hẳn.hihi, giờ đi học tiếp.
À, nhớ anh trai nhiều mà chả viết được gì.Mong là anh hiểu.hihi.NHỚ!

Back
Bên trên