Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Chào em gái! anh cũng nhớ em lắm, mà cũng có viết gì được đâu /:)
Hôm nay thì anh không có chuyện gì để kể, thôi kể tạm 1 chuyện hôm qua nhé ;)
Hôm qua anh làm 1 việc dại dột:
Giờ nghỉ trưa, đang ngồi ăn với 1 thằng bạn ở cạnh trường, có 1 thằng nhóc con đi xe đạp đến. Nó hỏi lắm không chịu được (à, chú thích là thằng ku tầm hs cấp 1): "Mày bao nhiêu tuổi ?" (tiếng Pháp không phân biệt trên dưới), anh kệ, cóc trả lời, nó lại hỏi bạn anh: "Mày bao nhiêu tuổi ?", thằng bạn anh hiền khô trả lời: "Tao 18 tuổi", nó lại hỏi lại anh, anh bảo: "Tao cũng thế", nó kêu: "Mày bịp!", anh kệ; nó hỏi tiếp: "Mày không có gì để cho tao à ?" --> anh tí phì cười 8-} anh bảo nó: "Không. Nhưng mà nếu mày muốn thì tao với mày trao đổi, tao đưa mày lon Pepsi của tao, mày cho tao cái xe đạp của mày!" (Oh! sao mình thông minh thế!? :)) :))); nó bảo: "không được... vì đây là tao ăn cắp"; anh nóng hết cả người, nhìn thằng nhóc con bé tí mà mất dạy, nhưng mà vì nó bé nên cũng chả làm gì được. Nó lại hỏi tiếp: "Thế chúng mày là thế nào với nhau ? là anh em à ?". Thằng bạn anh lại trả lời hiền khô: "Không", nó lại hỏi: "thế thì là thế nào ?", anh bảo: "Ừ, anh em đấy!". Nó kêu: "Ơ, anh em à ? thế sao chẳng giống nhau gì cả ?". Hừm, thằng oắt con, nó tính làm gì không biết?? Anh bảo: "Ừ, đời là thế đấy!" (chòe, câu này quá triết lí đối với 1 thằng oắt con!!). Nó lại hỏi lại: "Thế chúng mày là gì của nhau ?". Anh chưng hửng, chả biết nói gì nữa, oánh nó thì không được, vì nó là trẻ con, chửi nó cũng không được, vì thế thì bất lịch sự + hạ mình quá, thế là anh bảo thằng bạn là đi chỗ khác ngồi. Thằng oắt con nó lại lải nhải khỉ gì ý, rồi xin xỏ. Thế là sẵn có lon Pepsi trong tay, anh "tặng" nó :D thằng nhóc con đang hớn ha hớn hở nhìn bạn anh, tự nhiên thấy mát mát trên đầu, rồi Pepsi chảy xuống cổ :D Nó la toáng lên rồi phóng xe đạp chạy mất.

Đấy, chuyện chẳng có gì, anh chỉ bôi ra cho có chuyện thôi, hì hì.
Chẳng biết thằng lỏi con có định lôi cả nhà nó ra đánh nhau với anh không đây :p

Chúc em gái vui vẻ, học tốt nhé :x

À, ghi chú thêm: anh đã biết tại sao thằng bạn anh ngồi hiền khô trước thằng nhóc đấy :D Chỉ vì thằng nhỏ không phải người Pháp, mà là dân Ả Rập hay cái khỉ gì đó di cư sang Pháp --> tụi này là chúa quậy, toàn phá phách, dân Pháp ghét lắm, mà cũng không dám đụng vào, không chúng nó vây chết. Thế mà anh dám đụng vào chúng nó (vì không biết chứ không phải vì biết mà liều), kiểu này chắc chết sớm rồi :D

Le Quoc Cuong đã viết:
Haha, trả công cho việc lên tán phét của em trên diễn đàn, anh cho em bóp cổ đấy, chỉ 3 ngày thôi nhé
Anh là ai dzày ? :-/

Hừm, tức quá.Hết tức từ hôm qua rồi vào đọc cái bài vài dòng đầy 'khiêu khích " của anh gì đó, ko biết là ai, càng tức hơn.Thứ nhất, ai bảo anh là em tán phét hả,Đây là TSVB và em đang tâm sự.Anh lại bảo em tán phét, cứ như là em muốn bôi ra để viết ko bằng.Thứ hai là anh cho em bóp cổ thật à? :D, hihihi, anh ạ, nhưng nhỡ anh chết thì em làm thế nào, tội lỗi tội lỗi.Với cả em hiền lắm, chỉ nói thế thôi chứ bóp nổi ai.Nhưng mà anh có vẻ rất thành tâm muốn giúp em nguôi tức thì phải, tuyệt, anh cứ cho em kẹo mút ý, vừa rẻ vừa hiệu quả lại tuyệt đối an toàn với anh.
To anh trai: anh ạ, anh liều thế?hic, nhưng mà sao thằng bé mới bé tí, bằng em em mà máu thế.Sợ nhỉ?À, tin vui nè, Bít ấy, được lọt vào vòng sau cuộc thi về nước Úc qua băng rồi đấy, mai phỏng vấn.Và cả ba đều khỏe, trừ việc là giờ ra chơi nào hai P cũng lao ra chỗ em rồi ngồi đè em suýt bẹp, mà anh ạ, em ấy, ko dám kêu ca gì, chỉ thấy sức khỏe ngày càng suy sụp.Hôm nay ktra Toán, làm ổn, rất ổn, thoải mái vô cùng.hihihihihi.Sướng.Cười rồi :D.

Ồ, thế thì cho anh gửi lời chúc mừng Bit ;)
Em vui là ok rồi, cứ vui thế nhé :x

Anh Việt thích tếu nhỉ,em thấy anh xử lý kém quá,em thì chả bao giờ dây dưa lâu thế làm gì,em là em giả vờ là đứa bị lấy xe sau khi vừa nghe nó nói về cái xe rồi cho 1 nó biết thế nào là 18 tuổi!!!!!

Khè, xe cho trẻ con 6, 7 tuổi, em nhận vơ được à ? :D Vả lại lúc đầu nó đến trước mặt bọn anh, anh tưởng nó hỏi gì, chứ đâu nghĩ nó xin đểu :p Đặc biệt nó là trẻ con, anh chẳng làm to chuyện làm gì, nên chỉ tặng nó 1 ít Pepsi lên đầu cho mát thôi (lúc ấy trời nắng đẹp lắm :D) :))

Lý do rất hợp lý để sợ :) dù chẳng muốn phải nói thế tí nào.
Từ lâu rồi, nhiều cảm xúc bị chai mất, thay vì khóc thì lại cười. Con gái tuy nghĩ nhiều nhưng có cái trực giác rất đúng.
Có lúc thấy rất tự hào về bản thân, nhưng có lúc lại thấy mình nhỏ bé quá...

Sn :( quá 12h rồi :(
ng` mình chờ thì chẳng thấy đâu :(
Ng` chúc đầu tiên của ngày mới lại là 1 ng` xa lạ nhìn cái ngày sinh trên nick
Chán chả buồn chết :(

hic, chị cũng muốn chúc mừng SN em.Lời chúc đầu tiên là mong em sẽ có được lời chúc từ người mà em mong đợi nhất.
Hôm nay bị bạn giận.Buồn.Buồn ghê lắm.Chán, chán chả muốn nói tiếp gì, chỉ muốn khóc.hic, hic.Hic.

Nguyễn Mai Ph­­­­­ương đã viết:
Sn :( quá 12h rồi :(
ng` mình chờ thì chẳng thấy đâu :(
Ng` chúc đầu tiên của ngày mới lại là 1 ng` xa lạ nhìn cái ngày sinh trên nick
Chán chả buồn chết :(
Em nhầm rồi, người chúc đầu tiên phải là anh chứ B-) hình như anh chúc em từ 5h sáng thì phải! (ngó qua CLB Võ thuật + topic cho T1 đi chứ!)

Anh nhầm rồi :(( Em ol từ tối mà :(( chờ cho đến lúc 12h mà :( Có ai đâu [-( ANh việt chúc chậm hơn mấy đứa khác :(
Nhưng kệ :D
Tại em điên :))
Tự dưng 12h đêm, n~ ng` khác còn bận học, bận chơi thì em lại mong chờ họ chúc mừng :))
Giờ đấy có phải ai cũng ol được đâu :))
Điên thật :))

Thankx chị Hằng với anh Việt :D

To Chị Hằng: em bảo :D chị tốt thế nên bạn chị sẽ hết giận chị ngay thôi :D, em tin thế :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Ừm.. rất tiếc, nhưng mà tại anh không online kịp vào 12h VN :)
Thôi không sao, sớm muộn quan trọng quái gì, cái chính là có chúc mà ;)
Chúc mừng SN em 1 lần nữa nhé :)

Em vừa đọc thư trong hòm thư rồi :)) Hóa ra CLB Võ thuật để chế độ gửi tự động hả anh :D

Lại nữa rồi
nếu đi ngủ bây giờ
tức là 2 tối liên tiếp đi ngủ với 1 cái đầu khủng hoảng
chết mất
điên loạn
expect quá n` vào cái ngày này
để rồi bây giờ thế này đây
chết mất...........................................

hay ghê
1 ngày tuyệt vời
có 1 con bé ngốc bị bỏ rơi 1 mình bên máy tính
chỉ để chờ 1 câu bye, 1 cái emo
cả 1 ngày chịu đựng, vậy mà ngay lúc chat cũng chẳng ra gì
sao đây?
tại nó chắc?
vậy ra tất cả các lỗi lầm, tất cả trớ trêu lại đến cùng 1 ngày
1 món quà từ những ng` thân yêu???
best friend even doesnt remember to say "HB2U"
bf??? seems not to know wat I feel

trong bói tính cách, tình cờ cuộc đời con bé lại được miêu tả bằng 1 tử do chính con bé chọn: "blue". Có vẻ đúng quá. Blue... buồn...

A new day has come :x

What color mix best with blue do you know? Orange, Red, White, Green, Yellow? How about all of them combined? But still, do you think it is enough to make your life ..... not blue?

Anh HA nói câu này hay quá, cho em mượn câu này nhé, em sẽ cài nó vào kịch bản ở đoạn sau :D.Hôm nay vui vì hôm qua gặp lại được một người bạn cũ, ko thân nhưng là một người rất ấn tượng, thoáng đi qua nhưng để lại một cảm giác khó tả lắm, cảm thấy như đấy sẽ là một người bạn rất tốt của mình ý.hihi.Gặp lại người ấy, chia sẻ với người ấy một bí mật nho nhỏ và cảm thấy vui vẻ yêu đời hơn.Lại nhận được thiếp từ Vịt, sướng.Vẫn bị Ruồi giận, nhưng mình biết tí sẽ phải làm gì để nó hết giận.hihi, Ụt mà, đảm bảo sẽ có cách hay.hihi.
Cảm ơn MP, nè nè, đừng " cụ non " thế em ạ, tuổi 17 tức là còn một năm nữa mới phải thành người lớn.Ai lại suốt ngày buồn bã thế bao giờ, em mà ko vui lên thì sẽ thành bà cụ thật đấy.

:D, thanks, thực ra anh bịa ra một câu dài hơn, nhưng đành để một phần ở đây thôi :)), personal :D, đọc nghe cứ khó hiểu thế mà em Hằng vẫn thấy hay à :D

Back
Bên trên