Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Nhìn ảnh chúng nó chụp hôm qua đi chơi mà nhớ lớp cấp 2 thế chứ :((

hôm nay vui vẻ .
Chat với tiểu sư muội vui ko thể tả được :))

Ôi 8->

đau thật ,đau đến mức cười mãi mà ko thấy hết :))

3 ngày tới số phận mình rồi sẽ đi đến đâu :-<

Ôi 8->

đau thật ,đau đến mức cười mãi mà ko thấy hết :))

3 ngày tới số phận mình rồi sẽ đi đến đâu :-<

Đến 1 nơi nào đấy xa xăm :))
Hôm nay thi địa, tâm trạng hoàn toàn thoải mái .Haha thì có học hành gì đâu mà chả thoải mái haha!
Trả bài lý . 9 đ . ưk chế thật. Cái bài cả lớp đc 10 . Bài thực hành mà 9 :(( . Chán lắm rồi đấy! :((
Chấm đề cương toán. 10 . Lần đầu tiên tự làm đề cương. Đã xác định đc tương lai phía trc, cần cố gắng thật nhiều. 10 đ đề cương là 1 kết quả xứng đáng! Cố lên ! 1 tháng cho 3 năm và cho tình yêu bóng rổ của mình! :)
Tuần sau thi tập trung! Hi vọng vào 1 tương lai tươi sáng! 0:)

trời ơi cái quái quỉ gì thế này

mình nhớ nó đến thế cơ ah

sao vậy

mới chỉ có 2 ngày thôi mà

hôm nay lại đen như mọi ngày
chán thật
ko bít bao h mới hết :(

Ngồi trong phòng, mẹ dạy cho bọn cấp 2 ở phía sau nhà. Thi thoảng lại nghe mẹ mắng mấy em một chặp :)). Ối giời tội nghiệp các em ;)).
Thôi không bám lấy máy nữa :p.

hôm nay em còn suýt đập vợt cầu lông vào đầu bác Bích kính mến cơ :))
đập hụt cầu:">
may chưa bị vào phòng BGH :">
Chị nói chân thành với em là chị ứ biết "cái thằng lào ló là cái thằng lào" <:p
Đây nguyên văn nó là thế này em ạ
(Hớt hơ hớt hải cắm đầu cầm chia khoá xe vào trg)
"Đi học muộn thế này. Thẻ học sinh đâu?"
(Hôm nọ cắt xé nó ra tùm lum nên ứ có:">) "Lớp cháu chưa phát"
"Thế phù hiệu trg đâu?"
"Cháu từ ngày đi học trg này đến giờ chả mặc áo có phù hiệu bao h"
"Về thay áo ngay!"
"Cháu về thì chỉ có về luôn thôi" :-" -> Thế là đi luôn :))
Ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái, cả hai mắt đều mệt và mỏi... Đâu rồi? :-w

Con bé khóc nhè rồi...Thương quá...Nhưng biết dỗ thế nào khi mà mình cũng muốn khóc....Thôi ôm vậy. Cầm tay...Vỗ vào lưng....Nín đi...

Con bé bảo lần này ra Hà Nội buồn...Mình mua tặng cả 1 ôm hoa hồng đủ màu sắc....Đừng buồn. Cố gắng nào...

Con bé thích ngồi nhìn mặt hồ lăn tăn sóng. Ừ. Đẹp mà. Mình thích nhìn con bé cười. Cười mới xinh....

Hôm nay hy vọng con bé không còn buồn nhiều nữa. Tình yêu sẽ đến mà. Vì con bé là 1 người tuyệt vời.

Còn hôm nay mình vui. Vì mình thấy mình lớn hơn 1 chút. Mình đã biết lắng nghe. Đã dỗ được 1 người nín khóc. Đã biết nén những cảm xúc của mình vào trong để cười tươi.....

Hôm nay mình là 1 cô bé ngoan.

:D nghỉ 3 ngày quyết chí ko đi chơi bời j hết
Sau khi thi thì thả phanh muốn làm gì cũng được \:d/
Đang suy nghĩ có nên cắt tóc không, cắt thì cũng tiếc mà để thế này sợ không lớn được :))
relax một tẹo :x

mệt cả người >"< Sử Địa làm đc hết mà Hóa thì be bét :)) Mình là một đứa ngu đến thế cơ à :)) Thật là khủng khiếp :-<
Chán, buồn , Mình tự hỏi liệu mình làm thế có quá đáng với nó không ? Nó là bạn mình nhưng mà mình cũng sợ lắm, có phải ai cũng bao che đc đâu .... Có lẽ mình đúng là đứa nhát chết thật :))

bf ngoan :">... iêu bf ngố của tớ lắm lắm :x :*
:">...

Dạo này lãng mạn ghê nhỉ /:)

Chiều đi chơi về nhà rồi đi học

Dính mưa

Phóng rõ nhanh , mắt đã cận đường lại đông mà cuối cùng vẫn ướt :)|

Ngày có tâm trạng thì ko được ra đường buổi tối!
Ngày có tâm trạng thì ko có mưa mà tắm!

...

Ngày ko tâm trạng thì vừa phải ra đường buổi tối vừa được thể ướt nhoét!

*Bánh bao đậu xanh* =))

lãng mạn chứ :">...
hôm nay đi mưa về cũng bị ướt hết 8-| nhưng mà vui ^^
không có nước mắt ^^ thế là tốt 8-> Abbie sẽ không khóc \:d/
Ab. iz strong :)>-

Re: Những lá thư...

Đứng trên hành lang, tôi nghe VOA, tôi nhận ra , mình thik anh mất rồi, hình như thế, có phảiko?
Thi học kì nào!!!!!Cố lên ITa

Ngày mai em đi, biển nhớ tên em gọi hoài :"> =))

Vừa ra khỏi nhà thì mưa rào :| ướt từ đầu đến chân :| :| :| xui tận mạng

2 năm nay, em đã biến mình thành một con người thế nào. Không còn những nét dịu dàng thuở xưa, không còn nhẹ nhàng, sợ người ta nghĩ mình là đanh đá vô duyên nữa. Vẫn hiểu được người khác nghĩ gì đấy, nhưng ngày xưa em thể hiện mình là một cô gái tinh tế và biết lắng nghe, còn giờ là sự cao ngạo, coi mình là đúng hơn tất cả. Hay là sự AQ, ngang bướng, đi ngược lại với đời.
Trên gương mặt em đã có những nét buồn. Em vui cười, tự tin trước mặt mọi người, nhưng khi trở về với chính mình, em thường không thể cười được. Giá như khóc được thì tốt. Mắt em lúc buồn là cả một bầu trời màu xanh. Gương mặt em lúc buồn là một gương mặt xanh xao, thiếu sức sống.
1 năm về trước, em hỏi anh T, anh thấy em có hiền không? Anh ấy bảo, có hiền, em như thế là hiền rồi. Ừ, lúc đấy em hiền. Nếu có ai bảo em không hiền lúc ấy, em cũng không tin, vì tuy cách thể hiện của em có mạnh mẽ nhưng bản chất em hiền lắm. Còn giờ đây, chẳng cần ai phải bảo, em cũng không dám nhận là mình hiền. Em đã ghê gớm hơn, phải, sao nói ra cái từ này khó như vậy. Em đã nghĩ đến mình nhiều hơn, đã biết ghét những người khác nếu như họ cố tình gây ảnh hưởng tới em. Sự ích kỷ lớn dần trong em khiến cho em đau khổ nhưng không thể biến mất một khi em còn sống ở đây. Bạn em hỏi "Ấy nghĩ rằng việc sang đây có phải là một bước lùi?" Em bảo đúng, bởi vì em không thuộc về nơi này. Tất cả những cái mà em đang phải tiếp xúc, tất cả những con người mà em đang chơi, đều không thuộc thế giới của em.
"Như vậy có phải là tớ bản lĩnh kém không?"
"Nếu như tớ bảo đó không phải là ấy có bản lĩnh kém thì ấy có nghĩ rằng tớ cũng bản lĩnh kém không?"
"Không, tớ thì sẽ nói là không nhưng tớ không biết có thực sự đúng thế không"
"Tớ cũng đã mất dần niềm tin vào cuộc sống ở đây nhưng... có lẽ con người cũng cần phải học cách thích nghi"

Ừ, tớ cũng đã học cách thích nghi rồi. Và tớ luôn cảm thấy chán chường và có một cái gì đó không ổn. Tớ luôn có cảm giác mong manh với con người. Mới hôm qua, một người có thể an ủi tớ khi tớ gặp khó khăn, thì ngày hôm nay khi tớ được hạnh phúc, người ấy có thể bảo tớ bị mù nên mới vướng phải khó khăn ấy, vậy mà còn cứ đi trách đời, trách người khác? Chao ôi, sự lật lọng và đố kị của con người thật là to lớn biết bao. Có cái gì gọi là hiểu nhau? Chỉ có cái gọi là đồng minh của nhau - thật vô nghĩa - để lợi dụng lẫn nhau. Có cái gì gọi là giá trị của tình bạn? khi mà hóa ra sự thân thiết bấy lâu chỉ dựa trên sự vui thú, hợp nhau khi cùng nói xấu một người. Có cái gì gọi là thanh thản? khi kể cả những người không liên quan cũng có quyền can thiệp vào những điều riêng tư, và phán xét mình?
Phải chăng vì sức ép của sự xin việc và cái nợ 3 năm mà họ trở nên như vậy? Và em cũng trở nên như vậy?

Em chỉ muốn quên đi, quên hết đi. Trên gương mặt em chỉ còn sót lại những nét buồn...

Back
Bên trên