Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

^^ một ngày thứ 2 căng thẳng nhưng trót lọt :))
Hôm nay trời đẹp, ko gặp cái gì mang tên "lố bịch" cả
Bù lại ngồi trong lớp vẫn 28 người mệt mỏi với "chính sách mới". Hay thật, đời học sinh nó là đủ các thứ tạp nham, lộn xộn, tốt xấu, khóc cười, sướng mệt trộn vào làm 1 :))

Chết thêm 1 chút thời gian bên mấy blogs, thật sự cảm thấy những người xung quanh mình hay ho thật :x, quý tất cả các anh/chị/bạn vô cùng :x (hix, chưa có em nào ^^!). Có điều Yahoo nó vẫn ngu ngu như thường, ko feed, ko change, ko alert >.<

Thứ 3 học này, lên thuyết trình lại ngon ơ đi này :)
Thứ 4 được nghỉ, muốn F5 ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

Ở nhà.
Lâu lắm rồi mới ở nhà.
Rảnh rỗi.
Lại ở nhà 1 mình.
Cảm giác vớ vẩn.
Nhói.
Điên điên.
Đi chơi thôi.

Khì, bài post thứ 4444, mình đã nhất quyết căn số post suốt 3 tháng qua để cho vừa vặn con số này vào đúng ngày, đúng giờ, đúng phút, sinh nhật 18 của mình ^^. Vậy mà, hôm nay post mất rồi ^^.

Thực ra con số này có đẹp đẽ gì đâu chứ ^^ 4444=Tứ tứ tứ tứ = Tử tử tử tử :p cơ mà ^^. Đẹp đẽ gì chứ mà phải chọn ngày chọn giờ cho con số này chứ nhỉ...

Mà kì thực với mình thì sinh nhật mình cũng đâu có khác gì những ngày bình thường đâu ^^. Với mình, chẳng ngày nào là quan trọng cả. Đơn giản nó chỉ là một ngày trong năm, khi mà trái đất tự qua đc một vòng thôi mà ^^. He he, mình cũng ghét được nhận quà ngày này lắm ^^. Vì mình hay nghĩ "Con người ta ko chỉ có đối tốt với nhau trong một ngày là đủ ^^." Tình cảm con người đâu chỉ hời hợt thế nhỉ ^^.

Lúc mình sinh ra,
23h44' ngày 20/10/1988, mình nặng 3,1kg, chỉ có mình và mama thôi, papa còn phải đi công tác ^^. Thế là khi về đến nhà mình đã oe oe đc mấy tiếng roài ^^. Ko nhiều hơn chừng đấy, papa lại đi... Và sau này, mình cũng biết, từ ngày đó, ông ngoại ko còn đi lại được...

Để 1 tháng sau, mình và mama đi tàu ra HN. Mình vẫn còn sống ^^, bình an nữa là đằng khác, ko biết ngày đầy tháng đó, mình khóc hay cười nhỉ ^^...

Sinh nhật mình một tuổi,
cũng là papa về "một cục" ^^. Mình nghe rất nhiều người trách papa rằng tại sao lại về sớm thế, khi mà tiền đồ còn rộng mở :)). Nhưng, đó, có lẽ là một trong những niềm tự hào lớn nhất của mình từ trước đến giờ...

Sinh nhật mình 2 tuổi, 3 tuổi, 4 tuổi nữa ^^, mình chẳng nhớ gì về những ngày đó cả ^^. Vì hình như những ngày đó papa và mama ko ở nhà ^^.

Sinh nhật 5 tuổi của mình,
cũng là ngày ông ngoại mất. Ông ngoại, chính là một trong những người để lại ấn tượng nhất cho mình vào lúc bé.. Ngày hôm đó, trời mưa, đường ra đồng trơn và bẩn kinh lắm. Nhưng, dòng người cứ kéo dài mãi. Quê ngoại mình, như một ốc đảo vậy. Một ngôi làng nằm giữa mênh mông là đồng lúa, chỉ có một con đường độc đạo ra làng khác, mình đứng ở trước cái hố to đó, nhìn vào đoàn người, kín cả con đường đó. Chỉ ước một điều ... Khì, ngày hôm đó, mình chạy lăng xăng, trơn trượt và ngã. Cả người lấm lem hết cả ^^. Thật buồn cười ^^

Sinh nhật đầu tiên của mình khi mình đi học. Năm mình 6 tuổi ^^. Mình bị cô giáo mắng nhé ^^. Tại vì mình quên bút chì ^^. Mà mình có quên đâu. Bị ăn cắp [-x.

Sinh nhật năm mình 7,8,9,10 tuổi ^^. Ăn uống rình rang. bạn bè nườm nượp ^^. ăn chơi, bóng đá, cứ gọi là bét xì nhè.

Năm 11,12,13 tuổi, mình ko có hứng làm sinh nhật nữa, vì mình tin vào "bạn bè ko chỉ cần nhau trong 1 ngày ^^".

Năm 14 tuổi, mình đã rất muốn làm sinh nhật ^^. Khi mình thực sự có một người bạn tốt, rất tốt. Nhưng sao có thể ^^ nhỉ. Vào cái ngày, sau tất cả những việc xảy ra, khi mình rất muốn xin lỗi, thì ...ko thể. ^^ Cuộc đời này là thế, thật thú vị ^^. Bạn, mãi mãi là người bạn quan trọng nhất với tớ :D. Và bạn, chính là 1 trong 3 người quan trọng nhất đối với tớ đấy :D. Tớ sắp 18, và hơn lúc nào hết tớ muốn nói với bạn điều này :)

Năm mình 15 tuổi ^^. Mình có một món quà sinh nhật thật đặc biệt ^^. Một món quà mà từ trước đến giờ, chỉ có mình được biết ^^. Cũng vào ngày đó, mình được biết thế nào là sự thật. Ừ, sự thật ^^...

Năm mình 16 tuổi ^^. Người quan trọng nhất tiếp theo xuất hiện. ^^ Một cách rất Hàn Quốc. Mình luôn tự tin mà nói rằng, đó là người hiểu mình nhất cho đến thời điểm này. Hiểu đến mức, chưa cần nhìn mặt nhau, cũng hiểu nhau sắp nói gì :D. HIểu đến mức, 12 ngày chủ nhật đầu tiên của tháng trong năm mình đều nhận được Chocolate :D. Đến mức, tự tay người đó làm được rất nhiều loại bánh ngọt cho mình :D. Và loại nào mình cũng thích. Anh rất thích, cảm ơn em. Và anh xin lỗi. anh nói câu này quá nhiều rồi, và anh biết là em sẽ nói là "điên, xin lỗi làm gì :D, anh chẳng có lỗi gì cả :D." anh biết em hay bênh anh mà :). Nhưng có lỗi thì phải xin lỗi chứ. Anh tin là em đang đọc bài viết này mà. Em chưa hề post bài nào trong HAO, nhưng anh nghĩ là 4443 post qua của anh, em đọc ko sót một chứ. Cảm ơn. :). Vì anh chỉ làm anh zai em đc thôi

Sinh nhật 17 ^^. Sinh nhật đẹp nhất từ trước đến giờ của mình ^^. Vì quanh mình ngày hôm đó có quá nhiều niềm vui. ^^. Ngày hôm đó, cũng là ngày, với mình, một người, trở thành ... cực kì quan trọng ^^. Đến giờ, mình vẫn ko hiểu đâu là lời người ta nói thật với mình, đâu là nói dối, đến giờ mình vẫn hối tiếc là mình chưa thể hiểu người đó nhiều hơn. ^^ Anh cũng xin lỗi em, anh chẳng làm được gì cả. Khì, anh biết là em ghét nhất là nhời xin lỗi, cho nên, nói thế cho nó xã giao thôi. Vì đơn giản, ko hiểu bây giờ tình cảm anh dành cho em là gì nữa... Tình yêu, phải chăng? Nhưng em đâu quan tâm nhỉ

Vài ngày nữa là mình nhin nhật 18 rồi, là đủ tuổi đi tù rồi ^^. Là đến lúc mình ko thể là trẻ em được nữa :((. Là đến lúc mình phải biết lo toan cho nhiều thứ :p (nghe ...chối quá nhỉ ^^).

"Việc duy nhất hắn làm được là làm người khác đau khổ, thất vọng, hay thậm chí là tuyệt vọng. Việc duy nhất cô ấy ko làm được là khóc. Khóc trước mặt hắn. Vậy là họ chia tay..."
:) Dành tặng em đây, câu truyện thực sự đầu tiên tôi viết cho em ^^. Chính xác hơn là 1 hình tượng Hố đen cho người quan trọng đầu tiên với tôi, với cốt truyện mở đầu tôi viết riêng cho người quan trọng thứ 2 với tôi. Và tất cả phần còn lại của cái Truyện Hố đen này cho em.
:) Dành tặng em đây, vì vốn dĩ cái số post tôi cho là đẹp này cũng chỉ là để dành cho em thôi đấy ^^.
Ừ, Nếu người ta ko thể có tất cả những gì mình muốn, thì thà vứt hết tất cả nó đi và kiếm cho mình một thứ hữu dụng hơn ^^ Ừ, với tôi bây giờ, ước mơ tôi cũng sẽ vứt ^^.
Đôi khi, chịu nhục một tí đâu phải là ko tốt. Phải biết Nếm mật nằm gai chứ nhỉ ^^.
Ừ, vậy là xong tất cả ^^.
3 ngày nghỉ ngơi, 20 này, tôi sẽ là Nguyễn Hòa Bình thực sự, lần đầu tiên trong cuộc đời này :D. Còn bây giờ, một bản guitar nhé. Romance thôi, vì bài này là bài tôi thik và hay chơi một mình nhất.(Tôi chưa chơi bài này cho ai nghe đâu đấy :D) Tặng em :).

Chỉnh sửa lần cuối:

Con bé nó phán như đúng rồi :)) thì cũng đúng :)) chỉ có điều là còn thiếu cảm giác :)) thế thôi, mà cái cảm giác là cái dì cần, cháu yêu :D

@ anh Bình: ;;) =D> ;) :D

--

Hnay ko hiểu là cái ngày gì, đã qua T6 ngày 13 đến 4 ngày rồi cơ mà mà sao hnay đen thế nhở? :(( ... Bao nhiêu cố gắng để được một dấu "+" nay đã hóa thành "-" ...! :(( Sao trên đời này lại có đứa ăn rùa thế nhở? /:) Ko thể hiểu! 8-}

--

Sắp đến những ngày bận rộn, căng thẳng và mệt mỏi! :-s
Bắt đầu từ ngày mai chăng? 8-|
...
Hãy đợi! :|

Bỏ đội tuyển để ở lại cùng 1 người ......Bọn nó bảo mình thật ngốc ......Uh ngốc thật , nhưng làm bài ở nhà cũng được chứ sao ...
Giá như lúc đấy nhặt bút thật chậm thôi , để người ta nhặt cùng mình ....Thật là ngốc .....:) , giá mà có thêm lần nữa để làm rơi .....:)
Mình ngốc quá , ngốc quá là ngốc... nhưng có ai đang fall in love mà không ngốc .......:)

Hix, mai được nghỉ học nhưng sáng vẫn phải đi học thêm >.<, cũng chẳmg khác j đi học bình thường :(
Nào còn nốt đống Toán, quyết tâm ko làm nhảy cóc nữa mà căn giờ vậy, jia you ^^

@anh Bình: sao mà vội post thế, hôm nay mới 17 :|

nhờ mylink muốn add nick mà tự dưng phát hiện ra một điều...:)) cái hồi đấy ko nhớ có chuyện gì xảy ra ko nhưng mà đã linh cảm như thế rồi... h vẫn linh cảm như thế...:D chỉ có điều đã quá muộn...:( tròn tròn vẫn là tròn tròn...:x h còn đeo thêm cái vòng tròn tròn...:)) nhưng mà kết rồi...:D chí hướng khác nhau quá...:-? hẹn gặp lại một ngày....>:-D<

Anh Bình, nói thẳng ra thì em ko thích cái mẹt mốc của anh lắm (trong ảnh), lại ko biết anh là ai, chắc ko thích tính anh lắm.
Nhưng mà vẫn hay quan tâm chuyện của anh và ..
Nên tặng trc SN anh bằng 1 click bài hay vào bài thứ Bốn bốn bốn bốn :p

"Xin lỗi, nếu tôi làm tổn thương bạn.
Ngàn lời xin lỗi."

Chỉnh sửa lần cuối:

A B thấy người ta nói gì chưa :)) mẹt mốc =))
Làm orientation thấy bị khó chịu quá ... không muốn nói ra nhưng mà thực sự không chịu nổi :((
2 hôm nay onl không gặp em rồi, sms không sms lại :(( em giận anh à ?? :-S

lần đầu trong đời, có 1 ng` hỏi nik tớ, vui, hồi hộp nhưng b h thì :|, chúc ấy hạnh fúc vs ..., tớ sẽ ko lon ton chạy ra buôn vs ấy nữa , tớ sẽ ko đòi quà Sn ấy nữa, tớ sẽ quên ấy ngay thôi, tớ vốn là con ng` vô tâm ma` :(. Mong sao cho ấy đừng xuất hiện trc mặt tớ nữa , nếu ko tớ chết mất

Chỉnh sửa lần cuối:

chán lắm... Chel ơi cố lên... Chel unique mà... cố lên nhá... ko sao đâu, mọi thứ sẽ ổn mà... Luôn cổ vũ, luôn ở bên Chelsea iu quý:x
Anh Cech... anh cố lên nhé:x Iu anh:x
và ấy nữa... chẳng lẽ tớ phải nói ra ấy mới biết là tớ thik ấy ah:((

Nghỉ học mà thực ra đc nghỉ có 3 tiết.:)|
Sáng nay sao buồn thế.:((

Trần Huyền Trang đã viết:
nhờ mylink muốn add nick mà tự dưng phát hiện ra một điều...:)) cái hồi đấy ko nhớ có chuyện gì xảy ra ko nhưng mà đã linh cảm như thế rồi... h vẫn linh cảm như thế...:D chỉ có điều đã quá muộn...:( tròn tròn vẫn là tròn tròn...:x h còn đeo thêm cái vòng tròn tròn...:)) nhưng mà kết rồi...:D chí hướng khác nhau quá...:-? hẹn gặp lại một ngày....>:-D<
Cái gì thế bạn ;;)
Bao h onl PM cho tớ với :x

:| i told to myself: "No, I don't cry on the outside anymore..."
thế mà tối qua mình vẫn cứ khóc, khóc nhiều... chẳng dừng lại được!
sáng nay ngủ zậy mắt sưng húp b-( mình xấu quá, xấu quá:(... mình sẽ ko bao jờ khóc như tối qua nữa đâu:((

Lâu rồi không ngủ trưa, à không - ngủ chiều mới đúng.
Lúc thì nóng đến tan chảy cả người, lúc thì lạnh đến tê cứng, cứ giữa giấc lại tỉnh mà không dậy được, nhạc vẫn mở mà người thì vẫn ngủ.
Tất cả lại là do những giấc mơ liên tiếp
Mất mát, lạc lõng, sợ hãi, câm lặng, hoảng sợ, cô đơn, bị-bỏ-lại
Cứ mỗi khi mơ lại là như thế, và lại còn thấy mình bị câm.
Sợ...
Cũng may sẽ chẳng còn mấy buổi chiều như thế nữa...

Cả chiều nằm ngủ. Không gặp ác mộng, thật may. Mình sợ mơ. Cảm giác như bị nhét vào nhà tù. Không có lối thoát. Đêm lại thức. Cố tập trung học bài nhé. Để giết thời gian.
Dạo này đêm sợ ngủ 1 mình, ko kéo con cháu vào ngủ thì lại sang phòng nó. Ngủ 2 đứa hình như bớt đơn độc. mà thực ra ngủ thì biết j đâu mà đơn độc chứ...

Sáng ra đã bị hố , mắt kèm nhèm quá , ai lại bị bụi vào mắt thế bao giờ không :|
Hơi buồn vì cả ngày chẳng được gặp ...
Giá mà được nghỉ thêm , dường như nghỉ 1 buổi sáng vốn đã chẳng học hành mấy chẳng có ý nghĩa gì đặc biệt ....
Nhớ thật đấy .......

Back
Bên trên