Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Ôi, hôm nay mình mệt kinh lên được :) Về nhà nằm xuống lại phải ngồi nghe Bức Thư Tình Đầu Tiên ==> Điên hết cả đầu :D
Ngồi nghĩ xem nào [-x Thằng nào bảo bài này là bài dành cho thằng vừa mới yêu là sai [-x Sai bét :((
Nó dành cho những thằng thất tình T_T
Này nhé.

Khi anh đưa mắt nhìn em, qua tấm gương, ta đã gặp nhau, bối rối thật lâu. Đêm nay dường như những ánh mắt, muốn đi kiếm tìm nhau.

===> Thằng này đang mơ màng [-x Nhớ lại kỉ niệm xưa còn gì [-x. Vì nó tình cờ gặp người yêu cũ [-x Nên ánh mắt nó mơ màng tìm quá khứ còn gì nữa [-x

Anh muốn nói với em những điều thật lớn lao
Sẽ luôn ở đây, nơi tim anh, tình yêu bất tận

===> Thằng này ko mê sảng nói nhàm thì là gì [-x Rõ là điên Lấy đâu ra tình yêu bất tận kia chứ [-x Chỉ có trong cổ tích [-x Hoặc trong lời bài hát thôi.
;) Mà tình yêu xuất phát từ cái đầu cơ, [-x Từ trái tim bao giờ [-x

Phút giây anh nghẹn lời, vì biết em yêu anh
Và anh sẽ là người đàn ông của đời em
Anh đã mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ

[-x Cái đoạn này thì rõ là nói mê [-x Ông ko yêu được người ta mới nói thế thôi. Lúc yêu người ta, ông chả mê thành ông này ông nọ [-x Giàu có này, quyền quí nọ [-x Chứ ông làm quái thèm làm người đàn ông của ai [-x. Còn ngôi nhà và những đứa trẻ /:) Chả phải là ông hứa hẹn thề thốt trong cơn mê sảng còn gì. [-x

Vì yêu em, ngày mai anh thêm vững bước trên con đường dài

[-x Ông hận nó, ông thù nó, ông vững bước trên con đường sự nghiệp để trả thù nó chứ gì [-x Đừng lừa tôi [-x

Em có nghe mùa đông, những ngọn đèn vàng
Anh nhớ em
Anh nhớ em miên man bên trang thư tình gửi đến em
Bạn đời ơi,
Anh mơ mỗi sớm tỉnh giấc,
Mắt anh kiếm tìm,
Tai anh lắng nghe,
Môi anh cất tiếng gọi,
Và vòng tay anh rộng mở đón em vào lòng.

Đến đây thì quả thật là ko chấp nhận được [-x Rõ là thất tình rồi nhé. Chú chả gào lên là chú nhớ nó còn gì [-x. Chú nhớ nó không chịu được vì chú thất tình [-x. Vì lâu lắm rồi chứ ko gặp được nó đúng không[-x Tôi chả biết thừa chú. Chú chẳng mơ về giấc mơ đẹp đẽ kia còn gì. Chú muốn ôm nó còn gì. Chú cô đơn còn gì [-x Chú đúng là một thằng thất tình hèn nhát [-x X(

Hôm nay mưa rơi, tôi nhớ em. Nhất là lúc ngồi ăn trưa, thấy cái góc phố đó, sao giống quá...
Tôi mệt quá. Hôm nay tôi bùng học rồi, tạm một hôm thế thôi. Vì đúng là hôm nay tôi mệt thật.
Câu truyện thứ 13 viết cho em :) Đúng là tôi chỉ viết được về những thứ ko vui :D
Hôm nay mưa, mai trời sẽ nắng đẹp :D

Thằng này đang mơ màng Nhớ lại kỉ niệm xưa còn gì
Never ending this !!:)) Nhớ kỉ niệm xưa :))
Rõ là điên Lấy đâu ra tình yêu bất tận kia chứ Chỉ có trong cổ tích Hoặc trong lời bài hát thôi.
Mà tình yêu xuất phát từ cái đầu cơ, Từ trái tim bao giờ
Bất tận thì có ,có trong suy nghĩ :-j..Tim đập nhanh khi đứng cạnh,khi ngồi gần,khi be touched :))-->tim phán đoán tốt hơn cái đầu trong khoản này mừ :D
Ông ko yêu được người ta mới nói thế thôi. Lúc yêu người ta, ông chả mê thành ông này ông nọ Giàu có này, quyền quí nọ
Đúng rùi , ko yêu được nên muốn vượt qua nó ,ai lại muốn kém nó bao h ,vì kém hơn thì cảm thấy bị xa nó hơn:)).Có điều mình gặp phải TH 1 đứa quá là perfect ,từ học hành cho đến những cái khác:D.Cùng chung sở thik nhiều thứ , cùng thik bàn về 1 chủ đề khá bệnh :)), cùng thuộc 1 típ người lãng mạn, cùng gặp chuyện nan giải giống nhau...Thực ra mình chả thua kém mấy ,hơn cái này kém cái kia nên mỗi khi cảm thấy nó bắt đầu vượt trội hoặc tốt hơn lên thì lại thấy hơi lạnh người ..:))THik nó tốt lên nhưng sợ mình sẽ xa nó hơn nên cứ thầm nghĩ nó cứ thế là đủ rùi ,đã quá ổn rùi , chỉ cần mình tốt lên thui:)). Lo sợ biến thành bệnh ích kỉ :))
Chú chả gào lên là chú nhớ nó còn gì. Vì lâu lắm rồi chứ ko gặp được nó đúng không Tôi chả biết thừa chú. Chú chẳng mơ về giấc mơ đẹp đẽ kia còn gì. Chú muốn ôm nó còn gì. Chú cô đơn còn gì
Haha muốn hug nó ,từng có 1 cái embrace ko thể quên với nó , quá softly , quá miraculous,quá wonderful..đến nỗi ko mong ước đến 1 lần nữa :))
Nhiều khi ngồi nhà đã chán rùi bật mấy memo song lên mà gào thế là ..cứ chảy ra, đáng đời :))

Sắp Xmas , chả hiểu năm nay có bị ngồi nhà mà nghe My grown up Christmas list 1 mình ko :D.Trong cả 2 năm trước được gặm nhấm s phút Noel cùng my miracle guy, thành cái ko thể mất đi rùi ...:|.Chỉ mong năm nay ko làm trò ngu ngốc như đợt vừa rùi , đi tìm niềm vui , đi nhấn chìm bằng mấy cái mà bản thân vốn ghét cay ghét đắng --> làm khổ bản thân mà gây tội lỗi ...Âu cũng là ông trời công bằng , chả cho ai có được quá nhiều ,có được tất cả...được nhiều hơn người khác cái rì thì sẽ ko có được cái mà họ có :))

Toàn các nhà phê bình âm nhạc tầm cỡ.
Có ai hiểu nỗi buồn của mình ko.:(

May, net lại ổn hơn rồi, mấy hôm nay khổ quá!

-------
Chúc em Trà lên đường may mắn, đi học tốt và luôn vui vẻ!
Chẳng quen biết gì, nhưng nghe chuyện của CE thì anh cũng muốn vẫy chào khi em đi du học (hơ, nhưng chính ra em đi thì lại thành ra gần chỗ anh).
Chúc CE vui vẻ, đừng buồn nhiều vì sẽ gặp lại nhau sớm ý mà :)

-------
Đói quá, mei ơi ge đi nấu cơm!

Nấu cơm đi ge :)
Đến lượt net mình down rồi :(

Sáng mai đi đúng giờ này
Sáng mai lớp đi đủ này
Sáng mai nhìn mày đi này
Sáng mai ... ngày mai... ngày hôm sau khác rồi.

hờ, còn cố gắng được k nhỉ, mệt mỏi thế k biết, giá mà cái giá mà nó tồn tại trên đời

Mình không ngờ là mối quan hệ này lại trở nên tồi tệ như thế. Nếu mà cho điểm quan hệ giống như trong the sims, thì có lẽ là dưới 0 mất, mặc dù có lúc đã xấp xỉ 100 rôi ấy:| .
Không hiểu sao cứ mỗi khi có chuyện gì buồn, khi mình nghĩ đến những thứ khiến mình không vui, hoang mang, bất an, khi có những suy nghĩ ngốc nghếch, khi mình băn khoăn trăn trở, thì mình lại nghĩ đến người đó đầu tiên, chứ không phải Trâm, không phải Minh hay tri kỉ. Người đó là người đầu tiên mình có ý định chia sẻ, tâm sự khi mình cảm thấy cần. Có lẽ là do thói quen, nói khoa học 1 tí là "phản xạ có điều kiện" :p. Chứ mình biết người đó không phải (không còn8-| ) là người có thể lắng nghe mình thật sự, cũng không phải là người có thể nói những lời an ủi trấn an mình, không phải là người có thể cho mình những lời khuyên, lời động viên giúp mình bớt bất an, bớt buồn bớt lo lắng. Phải thế không nhỉ? Mình đã không còn muốn tâm sự với người đó nữa, vì cứ mỗi lần mình và người đó nói chuyện, là thế nào cũng cảm thấy khó chịu với nhau, vì hình như việc người đó sẽ nói gì, phản ứng như thế nào, mình đã đoán biết hết cả rồi. Phải thế không nhỉ?/:) |-)

Chỉnh sửa lần cuối:

Toàn các nhà phê bình âm nhạc tầm cỡ.
Có ai hiểu nỗi buồn của mình ko.
Đợi anh đi tìm bài viết của em gần đây về đọc tìm hiểu nhé ;;)

:) Sáng nay ngủ muộn :))
6h40 phải đến trường mà 8h hơn mới dậy :)) Sướng quá :)) Được nghỉ thêm một buổi :))
Oáp oáp :-s Mình thèm được .... quá :(( Bệnh tật quá :((

Tháng này đen đủi, đầu tháng mất điện thoại, hôm qua trời mưa ---> hỏng xe ---> "có người" dỗi vì ko đựoc đèo về.
Hôm qua là ngày đen nhất quả đất .Hôm nay đem xe đi sửa huhu^^

Ko phải 1 người "dỗi" đâu... Có đến 3,4 người "dỗi" cơ...
Thôi đi sửa xe đi cho đỡ phải đi bộ, ngoài ra thì đừng suy nghĩ linh tinh, ko có kết quả đâu Hưng ạ... Đừng cố níu kéo làm gì nữa... Kiếm chuyện gì vui vui mà làm cho quên hết đi. Càng thế này ấy càng buồn đấy!

Nguyễn Phương Hoa đã viết:
Ko phải 1 người "dỗi" đâu... Có đến 3,4 người "dỗi" cơ...
Thôi đi sửa xe đi cho đỡ phải đi bộ, ngoài ra thì đừng suy nghĩ linh tinh, ko có kết quả đâu Hưng ạ... Đừng cố níu kéo làm gì nữa... Kiếm chuyện gì vui vui mà làm cho quên hết đi. Càng thế này ấy càng buồn đấy!

Thật là rắc rối, hix Hoa ạ.Người thích mình thì mình không thích, người luôn bên mình trước đây thì lại đi xa, người mình bị trúng sét thì lại đã có chủ và cũng không biết bạn ấy như thế nào vơi mình nữa ( nhưng đứa thì nói là đừng nên níu kéo , đưa thì bảo là điên tình :)) , đứa lại bảo là nó sắp đổ rồi :(( ---> người ta cứ nói đừng quá yêu, người ta cứ nói đừng quá tin... :)) )

Thoai đi chơi cho quên sầu :)) Hôm nay tự dưng được nghỉ 2 tiết cuối 1 ngày học có 2 tiết thôi--> rủ các chiến hữu đi chơi giải sầu vậy :))

Ặc , vừa được sms báo cáo chuyện có vẻ như là tội lỗi mình làm ..Đi trên đường nghĩ ko phải thế có đúng là tội lỗi ko! NGhĩ nếu là tội lỗi thì sẽ bị trời phạt...--> cuối cùng trời tự dưng mưa cái rầm :|:((..Ôi giời ơi thế mà cũng là tội lỗi ah ,đấy là do tính cách nó đấy chứ do mình đâu :((

Ngày hum nay có đủ chuyện để vui, thế mà cuối cùng lại ngồi khóc 1 mình. Thật là điên, nhưng ai bảo nước mắt lúc nào cũng buồn. Vui vì đc ai đó yêu.

Từ bỏ toàn tập, cái mình cần ko chỉ như thế này là đủ :))
Thôi, từ mai chỉ còn lo chăm chỉ, chăm chỉ hơn nữa...
Vì thực sự đúng là chẳng còn gì níu giữ mình lại cả.
Cả cái mùa thu đầy mưa này >_< cũng thế :D

Ngày hôm nay tôi sống gần như ol cả buổi chiều. Lâu rồi mới thế, chả hiểu sao dạo này ghét ol kinh, vì hình như chỉ có mình và ...mình.
Hôm nay mình cũng chẳng hiều mình hâm đơ hay sao nữa. Tự nhiên linh tinh mua việc vào người.
Vừa đọc bài của em Trang bên Blog của em ý :D
Nói thật là cảm giác hơi bức xúc [-x
Vì thấy những j` em ấy nói là ... rồi kết luận một câu là "cuộc đời ko phải màu hồng" sao mà ... tầm thường thế.
:D Đùa thôi, cũng chẳng biết được. Nhưng đúng là với mình thì như thế tầm thường thật :(( Oa oa, mình là con người bất hạnh...
Hu hu, thèm một ai đó giữ mình lại, ko cho mình đi đâu, :(( Chỉ thèm thế thôi :((
Khốn nạn quá, hôm nay quyết tâm dâng lên một tí [-x
Lần này ko phải là tháng 6 nữa, mà là tháng 3 :D
:) Mỗi ngày một chút, rót một giọt nước, rồi nó sẽ tràn cả cái cốc...
Mỗi ngày một chút, mình dừng một phút, soi lại chính mình.
Mỗi ngày một chút, mình sẽ dành ít đi một giây, nhớ về người đó.
Mỗi ngày một chút, bỏ đi những thói quen dở hơi.
Mỗi ngày một chút, sống thật hơn với mình.
Mỗi ngày một chút, tách biệt khỏi những gì vẫn còn ám ảnh :)
Chẹp, lúc này mình lạnh :(( Mà phải về nhà rồi :((. Ko được ngồi cái net tốc độ sung sướng này T_T.
Cái cơ quan cũ, văn phòng cũ, giờ chỉ còn 5 người, hoạt động cầm chừng, ol là chính này, chẳng biết tồn tại được đến bao giờ. Nhưng nhất định sẽ có ngày chúng ta tập hợp ;) :D

Buồn ngủ quá đi mất T_T

Chỉnh sửa lần cuối:

Mỗi ngày một chút, rót một giọt nước, rồi nó sẽ tràn cả cái cốc...
Mỗi ngày một chút, mình dừng một phút, soi lại chính mình.
Mỗi ngày một chút, mình sẽ dành ít đi một giây, nhớ về người đó.
Mỗi ngày một chút, bỏ đi những thói quen dở hơi.
Mỗi ngày một chút, sống thật hơn với mình.
Mỗi ngày một chút, tách biệt khỏi những gì vẫn còn ám ảnh
Mỗi ngày một chút, yêu thương những ng yêu quí mình.
Mỗi ngày một chút, tự hào về cô bé mình nhìn thấy mỗi sáng trong gương.
Mỗi ngày một chút, dành thời gian để nhắm mắt và hương vị cuộc đời tràn ngập trong lồng ngực.
Mỗi ngày một chút, cố quên đi a sad.

Trời lành lạnh, và mưa mưa, mắt buồn buồn, và ươn ướt.

Chờ đợi đến tháng 10.

Trung Thu, Halloween, mình lại sắp được đi chơi rùi... và tunnie cũng đc thả ra khỏi nhà ... có lẽ mình ko nên làm phiền nó quá ... nó đâu phải của mình ... làm phiền nó thế ... :(

Hik tiêu 20K/ngày tiền d động >_< tởm lợm :(

Hôm nay ra Clementi, nhìn thấy mấy ông bà cụ ở đấy, nhìn mặt trông vừa sợ vừa thương. Nhìn họ thật khắc khổ, da mặt nhăn nheo, đôi mắt thì như là không mở to nhìn trời đất được (vì mắt người Tàu vốn dĩ đã bé rồi).
Thực sự là rất thương.
Nhưng nhìn mặt người già VN còn thương hơn... Những ông cụ gương mặt phúc hậu, tóc bạc trắng, chạy bộ tập thể dục bên bờ Hồ...
Đến bao giờ bố mẹ mình sẽ già nhỉ? Và mình nữa? Chắc mình sẽ rất sợ đấy.

Đang cần cái gì nữa thế ......... Giá mà biết được

Chán rồi ,lại chán , có lẽ .... nhưng hình như không giống như những lần trước

Cần 1 khoảng trống , 1 khoảng trống nào đó để bình tĩnh suy nghĩ lại

Lại mơ ước ngày hôm nay là ngày hôm qua ............

Một chút thất vọng vì một thằng bạn
Một chút mệt mỏi vì phải chờ đợi
Nhưng không sao :)
Sân bay, cửa quốc tế, chúng ta sẽ phải đến đây nhiều lần nữa
Sẽ lại chia tay
Sẽ lại chụp ảnh
Sẽ lại cười
Sẽ lại khóc
Sẽ lại ôm thật chặt
Và...
Sẽ lại gặp nhau.

Khó khăn còn quá nhiều nhưng chúc bạn yêu có đủ sức mạnh để vượt qua tất cả, mọi chuyện ở nhà sẽ tốt đẹp cả thôi :)
Đời thật trớ trêu

Chả lẽ mình bị ra rìa hay sao.:-/
Chả lẽ mình vô dụng vậy sao.:-?
Chả lẽ mình thua kém thế sao.:(
Mà thôi, hơn thiệt đâu phải cái gì.
Hãy là chính mình thì hơn.
Ko làm hại đến ai là tốt lắm rồi./:)

ốm rồi... mai ko đi học đc... mai có bài kt :((
Hic nghe chúng nó bàn về đf mà mún :-&

Back
Bên trên