Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

PHù, cuối cùng cũng type xong một lô một lốc những thứ cần type :D Làm từ 1h đến h mới xong :D :-?
Nhưng mà :( Vừa mất điện :(( Đang cố recover nhưng chẳng biết được bao nhiêu T_T. Lại để mọi người thất vọng rồi T_T

Một ngày thật tuyệt :D Gần 1 năm ko lên TTVN rồi :D Vẫn có người nhớ mình :)) Lại còn tìm được cái topic về những bài viết cũ của H2T nữa :D
Công nhận là các anh chị ngày xưa... quá giỏi :((. H2T bi h hơi bị ...nhạt nhẽo so với hồi đấy. :(
Cũng có thể tại học sinh bây giờ khác xưa nhiều quá rồi :x
Lâu lắm mới được đọc lại bài này :D vẫn thik như hồi mình còn bé :D

Những Ngôi Sao 18
Ngọc Lan

Những vì sao sáng đến tận cùng đêm khi em 18 tuổi
Trang sách Pautopxki giấu ánh mắt thật hiền
Ngọn nến lung linh cạn mình để cháy
Có thể nào là cuộc sống của em?

Anh chúc gì cho em ngày em 18 tuổi
Bản sonat quê hương mang khát vọng dâng triều
Những bông tuyết tan dần trong vòng tay ấm nóng
Hay bông hồng vàng, những mảy bụi tình yêu?

Cho em khóc cùng Đanhi, niềm vui 18 tuổi
Lẵng quả thông thơm ước mộng êm đềm
Cho em mở những lá thư phồng hi vọng
Để trao đi một tấm lòng và nhận lại một trái tim.

Cuộc sống sẽ là gì sau trang sách của em?

Nghe bàng hoàng nảy sóng xô biển động
Nghe rừng thu xao xác lá muôn chiều
Bao nỗi đau đi qua mới cháy thành hạnh phúc
Trăm niềm thương lắng lại một niềm yêu

Anh có kết dùm em bông hồng từ gió bụi
Mỗi nẻo em qua, vàng trong cát thầm thì
Một thoáng ngậm ngùi len trong lòng hạnh phúc
Để ta nhắc lại Pautopxki

Gửi lại Pautopxki nỗi buồn 18 tuổi
Nhật ký tuổi thơ khép lại, nhớ thương nhiều
Lật trang sách của một thời bão nổi
Em soi cuộc đời mình trong ánh mắt tình yêu
Anh chúc gì cho em
Khi bầu trời
Tím đến tận cùng đêm?

Lại phải edit rồi, hôm nay đúng là 1 vui buồn lẫn lộn. Mình dừng lại rồi ;) Dừng lại thật rồi :D Ko một ai dính dáng đến mình lại có kết cục tốt cả ;) Dừng lại ;) Phải dừng lại thôi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Nó đã dứt điểm cho mình thoát nợ :)):)) nhưng mà nó có làm đc ko /:)

Ngày hum nay thật mệt mỏi... mình mún rũ bỏ trách nhiệm này /:)

Giỏi, à ko, ko phải giỏi mà quá giỏi :((
0 điểm Toán, chắc chắn thế :((
Mình là thiên tài :((
Nhưng mà cũng phải có ít nhất là 2 đứa nữa cũng là thiên tài như mình :((
Bài kiểm tra Toán đầu tiên của cấp III, điểm 0 đầu tiên từ khi học mẫu giáo đến giờ :((
Kỉ lục mới của mình :((
Tuần sau trả bài, nhưng mà chưa cần trả thì cũng tự tính được điểm của mình rồi: :((
A: thừa 1 số => sai :((
B: ko thèm nêu cụ thể => sai nốt :((
C: chia thành 2 tập hợp, trong khi kết quả là hợp của cả 2 tập hợp ấy => sai tiếp :((
câu 1: A sai, B sai, C sai => câu này sai :((
câu 2: A sai, B sai, C sai => câu này cũng sai :((
Quá giỏi, quá xuất sắc, mình siêu quá :((
Tưởng tượng đến tuần sau, cầm trên tay bài kiểm tra Toán đầu tiên vs 1 con số 0 tròn trĩnh, tự hào thế :((

Uh, mình được 0 điểm đấy, Toán đấy, môn học 1 thời đã từng là môn mình học khá nhất đấy :((. Uh, mình làm bài sai đấy, sai vì những cái lỗi vớ vẩn, những cái lỗi mà mình đã nghĩ rằng mình sẽ ko bao giờ có thể mắc phải :((. Sao lại có đứa dốt Toán như mình nhỉ? Chả biết tuần sau sẽ đối mặt vs điểm 0, vs bố mẹ như thế nào đây. Hôm nay mình lạ nhỉ. 0 điểm, thế mà, chưa rơi 1 giọt nước mắt nào, lạ :eek:. Như trước đây thì phải khác chứ. 8 điểm Anh mình còn khóc được cơ mà. Mình thay đổi rồi à? Sao đến giờ mới nhận ra nhỉ. Lạ thật!:eek:

Ngoài sân nắng chói chang
Nhìn lên cao thấy núi bạt ngàn
Ta thu mình góc tối.

(Đêm về copy vào blog sau vậy. Trình độ haiku vẫn chưa tăng thì phải T_T)

Buổi sáng thì vui dã man .
Buổi chiều thì đang hớn hở bị dội cho 2 gáo nước lạnh buốt vào đầu :( .
Trời mưa to ơi là to , ngồi nhà điên hết cả tiết .

Theo như cái về Haiku đọc trong blog anh Việt thì mí câu này chưa được trình độ cao lắm , vẫn còn mang hơi hứớng thơ bình thường hơn :p ( chả biết gì đâu , nói linh tinh đấy :p )

Chỉnh sửa lần cuối:

Vẫn yêu
Vẫn nhớ
Nhưng đang mất dần hi vọng :(

Điều gì khác nhau giữa trước cơn mưa và sau cơn mưa >

Đôi khi lại hỏi mình những câu thật ngớ ngẩn :)

Hôm nay có người cười thật nhiều ,ko giống như mọi khi , tự dưng cũng cảm thấy đỡ buồn hơn .

Rồi bất chợt lại cười 1 mình , con bạn hỏi " Lại đang yêu ai rồi " .

Ko trả lời được .............

Nguyễn Thục Oanh đã viết:
Theo như cái về Haiku đọc trong blog anh Việt thì mí câu này chưa được trình độ cao lắm , vẫn còn mang hơi hứớng thơ bình thường hơn :p ( chả biết gì đâu , nói linh tinh đấy :p )
Cảm ơn Oanh :D
Anh biết là nó chưa được, nhưng nếu phê bình tính "bình thường" của nó thì lại không chính xác.
Em thử đọc lại bài được gọi là "kinh điển" này:
Trong ao xưa
Con ếch nhảy vào
Tiếng nước khua
Đụng tới tính Thiền là khó thế đấy :D

Nào, đi ăn thôi, chào em Oanh, chào mọi người ^^

>:-D< Xiao mei >:-D<

Khốn nạn thật /:)
Tại sao lại có chuyện đó được nhỉ X(
Mình post bài ban đầu ko fải là thế X(
Đến lúc hôm nay vào lại thì ra cái quái j ko biết X(
Net đúng là đồ ma X(

...............................................:((
mày ah`... mấy hôm nay tao vui lắm... vui nhiều lắm....mày ơi tao iu mày...
mai mày đi ròi.... còn ai ngồi nói với tao n~ chuyện thô bỉ, soi zai cùng tao, hay thậm chí là tâm sự với tao về bạn F đây?
...tao iu mày... thật nhiều....:x

hôm nay vui quá.......lâu lâu mới đc như thế......mong là còn 1 dịp nữa......

Bọn nó thuyết trình mà mình thành ra đứa làm nhiều nhất.
Ko biết đến lúc mình nói thì có ai ko.....:-s

Ghét cái cảm giác của mấy ngày hôm nay. Cái cảm giác này nó cứ đèo đẽo theo mình mấy hôm nay rồi, ghét, bực. Chả muốn làm gì, chả có hứng làm gì, chả nghĩ được cái gì........ Chả hiểu sao giờ mình ghét 2 cái chữ đấy thế, mỗi lần nhìn đến nó là mình thấy nhói lòng, thấy nghẹt thở.... Mình phải quen dần với việc chấp nhận sự thật đi thôi, quen với việc nhận ra người ta ko phải chỉ là của mình, thật...... dù biết thế, dù biết lâu rồi nhưng vẫn ko muốn tin, :)) và giờ thì........ đành phải chấp nhận thôi. Mình tự dưng ghét cái kiểu của người ta, ôm đồm, thừa tình cảm đến mức thế ư? :( Đau đầu quá, chắc ốm rồi, mấy hôm nay mệt quá, hic... :| Làm mọi người lo lắng nhiều quá ..... Mình ko tốt rồi! ...

Thời gian cứ vèo vèo, chưa kịp làm gì đã hết ngày. Cơ khổ, ko dành thời gian để ăn, ngủ lại ko được!
Hôm nay nhất quyết đạt doanh số 3 bài!

Hum nay nhìn thấy 1 ánh mắt rất lạ :)) nhưng mình lại chả thấy hay ho, mà còn thấy lo lắng /:) điên....
Hum nay lại nhận thêm 1 việc nữa :(( áp lực học cao quá, bài vở ngùn ngụt, công việc đè nặng :(( chết mất thôi :((

Yahoo bị hâm rồi, định trách nhưng nhớ lại những lúc host mình die thì lại thông cảm cho người ta +_+

Net ở nhà cũng hâm, hôm qua chào xiao mei chưa xong thì nó đứt luôn, cóc vào lại được +_+

Sao ghét công nghệ quá!!
Cộng thêm bao nhiêu chuyện rắc rối nảy sinh từ cái mạng ảo.
Ghét Internet +_+

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Gặp 2 người trên đường , 1 đi , 1 về khiến tâm trạng thật trái ngược , 1 người như cố tránh mình , còn 1 người thì mình cố tránh .
Đi với người cố tránh mình thấy lòng thật ấm áp , hỏi han mấy câu rồi viện cớ rồi đi trước tự dưng thấy buồn cười và như có 1 động lực gì đó khiến mình thoải mái vui vẻ cả ngày .
Để rồi trên đường về cố tránh 1 người mà cuối cùng vẫn phải đi với nhau , thực sự cảm thấy khó xử , đã cố quên , đã cố quay đi mà vẫn phải đi cùng ...
Cuối cùng thì vấn đề của mình là gì :-/

ốm rồi :((

vừa ăn hết 1 bát cháo to đùng, vẫn thấy ngon miệng, kiểu này chắc khỏi nhanh thôi :D

lúc nằm trên giường, đắp khăn lạnh, tự nhiên có cảm giác rã rời, chỉ muốn buông xuối hết những "aim high" từ trước đến giờ |-) ....

muốn ở nhà học đại học cho đủ 4 năm, rồi ra trường, có đầu ra tàm tạm, đủ cho 1 cuộc sống ổn định, bố mẹ nói thế thì biết ko sai đâu....

muốn ngủ say, tối dậy làm toán, rồi thỉnh thoảng đọc giáo trình, rồi đến lúc nghỉ ôn thi thì thức đêm học hành...

rồi ra trường, rồi lấy chồng, rồi đi làm...... ai cấm mình sống như thế đâu.... chẳng ai cấm cả, chỉ có mình thôi....

mình học đâu ra cái thói quen tham vọng???? công việc.... tiền bạc.... danh dự.... sự nghiệp.... nhưng quan trọng hơn là mơ ước....

mơ ước..... chẳng ai dạy mình mơ ước, ngaòi bản thân mình.... bố vẫn ủng hộ mình cứ làm những việc mình muốn đến cùng, nhưng thơi gian gần đây bố rất ba phải 8-}.... mẹ vẫn muốn mình có việc làm ổn định ở công ty nhà nước, lấy 1 người chồng tốt, và thế là đủ |-)

ko đủ....

nên mọi chuyện mới thế này.... mẹ biết mình muốn làm đc nhiều hơn những j` mẹ nghĩ, nên đồng ý thả mình đi du học, nếu có điều kiện, và cố gắng hỗ trợ mình bằng mọi cách...

vẫn chưa đủ ....

vì mẹ ko hiểu và chưa hiểu mơ ước của mình là j`, chưa bao h hiểu....

mẹ cũng ko hiểu tại sao mình muốn đi xa kỏi gia đình như thế....

ko trách mẹ chút nào.... khi mình nói vơi mẹ rằng mình ko biết chuyện của bố, là mình nói dối.... có cái j đó, quá đau, khiên mình chỉ biết cười và lắc đầu "con không biết"....

và bây h, đi học đã đc 3 tuần.....mình lại chỉ muốn đi mau.... học 1 cái khoa nhạt nhẽo, 1 tập thể mới....uhm.... quá xa lạ.....

sau quá nhiều chuyện xảy ra, mình đã trở nên vô cảm lúc nào ko biết.... phải thế ko????? cảm giâc chẳng có j níu kéo..... nhất là sau những lần mẹ nổi cáu và mắng mình 1 cách ko kiểm soát, mình lại thở dài, cười, và khóc....

ko cần chỗ dưa.... mình đã từng để cái status ấy, nhưng phải chăng là ko còn chỗ dựa.... =; uhm, đúng là ko còn mà, vẫn tự lo, từ ngày 12/10 năm ngaói, khi break up với ex, thản nhiên mà bược, vần nghĩ ko có ai vẫn sóng tốt.... nhiều chuyện nhỉ, how to deal.....

cho nên muốn đi, muốn có kiến thức thật, muốn sống tự lập để học thêm nhiều thứ từ trước h mình chưa học đc, và có lẽ sẽ ko thể học, khi cứ tiếp tục làm 1 đứa con một ko đc nuông chiều ở nhà |-) cũng may là ko đc chiều...

và tự nhiên thấy áy náy quá, với lớp mới.... vì cái sự vô cảm của mình... ko háo hức... ko vui vẻ.... ko cảm thấy j ở đó.... có lẽ vì nó quá khác với lớp cấp 3..... toàn con trai, cảm giác thoải mái và thật hơn .... và được yêu thương |-)

lớp mới.... chỉ như mình bị thả vào 1 đám đông xa lạ, bất đắc dĩ ở cùng 1 chỗ, và mỉm cười đôi ba câu chuyện xã giao cho qua 6 tiết.... mình cũng thấy có những người như mình.... ngồi ở 1 góc lớp, bàn cuối, và trốn tránh những tiết sinh hoạt lớp nhạt nhẽo.... ah ko, mình ngồi linh tinh mỗi hôm 1 bàn, vì ko nhờ ai giữ chỗ và cũng ko đến sớm.... cũng ko trốn sinh hoạt, vẫn ngồi trong lớp, vẫn cười rất công nghiệp :)) và ko hề thay đổi dáng ngồi 1 lần nào....

vỡ.

mà cũng ko sao, 1 mình cũng có cái hay.... "sự cô đọc tạo nên sức mạnh", mình đọc ở đâu nhỉ, nhảm nhí, cũng ko rõ nữa....

đau dầu rồi, viết cũng dài rồi.... dừng lại, xuống nhà, chơi với em, cười thật tươi, dắt xe cho mẹ..... và ko để ai chạm vào trán mình, thế là sẽ qua 2 ngay fnuwax, ko ai biết mình sốt, đỡ phiền, cố chịu thêm 1 hút thooi....

nào, cười nào, có vấn đề j đâu,.... :)

Mai lại phải bỏ cái này học cái kia rồi

Nhiều lúc nghĩ thấy thật mệt mỏi , tưởng như là ko muốn theo duổi thêm nữa

Nhưng ko thể , ko thể nào thay đổi đc lựa chọn của mình nữa

Ko thể chỉ vì 1 ai đó mà ko quyết tâm học hành đc

Xem lại tất cả ......

Chán quá lại trốn học rồi :(
Chiều mai chắc cũng vậy :(
Vụ đúc Hóa chưa rõ sao đây :(

Back
Bên trên