Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Ghi ra đây cho đỡ quên :
Sáng thứ 2 : Due assignment 3303
Thứ 3 : Không có gì mấy
Thứ 4 : Present project 3102
Thứ 5 : Nộp problem set 3102 + midterm Math
Thứ 6 : Thở phào nhẹ nhõm một tí
Thứ 7 : Đi ngủ đường ngủ bụi :x
Hôm nay là thứ 7, mai chủ nhật, phải làm 3303 khẩn trương, ngoài ra nghiên cứu email của chúng nó để gửi thông tin cho thằng kia present....

Mới nhận sư phụ, khà khà!!

Đỗ Việt đã viết:
Mới nhận sư phụ, khà khà!!
Cho em hỏi anh Việt một câu là: Sao anh chăm viết bài thế? Tb 1 ngày anh viết bao nhiêu bài mà bây giờ đã hơn 10000 bài rồi?

hôm trc thấy lòng mình vui,vì đc nói chuyện với ng mà mình muốn làm wen 1 cách thoải mái
hôm qua lại thấy buồn,vì thấy ng ấy thân mật với 1 ng khác,lòng mình chợt dâng lên 1 nỗi buồn man mác,ước j mình đc như chị ấy!
cảm ơn ng ấy vì đã là 1 ng thật tốt,vì đã là 1 tấm gương sáng,vì đã chăm học trở lại,vì tất cả!Vì thế mà em đã có thể trở thành 1 ng như bây h

quyết tâm học hành,trở thành ng tốt,......như ng ấy!
thanks ng ấy!

tức phát khóc.....

X(

mệt *** chịu đc, cái j` cũng nói, cái j` cũng tại mình X( 2 cái chuyện đek liên quan j` đến nhau cũng đem ra mắng :| đâu phải chỉ 1 mình mẹ thấy mệt, cpn cũng căng thẳng phát điên rồi :(( đừng có trút giận lên con X( vâng vâng lỗi tại con X( tại con nên bây h con mới khổ thế này rồi làm cho mẹ khổ theo con X(

ko khóc đâu, nhưng tức lắm rồi đấy X(

tránh xa tôi ra X(

X(X( ko chịu nổi nữa... chỉ mún chạy trốn thôi, mún tránh xa tất cả... sao trên đời lại có loại người ko thể chấp nhận như thế nhờ.....X(

Chỉnh sửa lần cuối:

Mới hết chương 5, còn độ 3 chương nữa thì phải
Đi học đã, rồi về đọc nốt

Rốt cuộc vì sao mình đọc cái chuyện đó nhỉ, vì "bạn" là một người mình thấy rất cá tính nên muốn hiểu thêm bạn, hay là vì cái tiêu đề gây shock của nó :|

Không biết được nữa, rốt cuộc thì bên cạnh nhà mình cũng có một "con" như thế, nhưng nó vẫn "rẻ tiền" theo đúng nghĩa của nó.

Ôi, truyện TQuốc +_+

Chị Trang xóa bài em đi thì còn nói chuyện gì nữa? Đấy là cách để đọc mà? (xin lỗi chị Tuyền nhé)!

Xin lỗi anh Việt xin lỗi chị Tuyền em vô ý quá!

Hịe hịe đi bệnh viện khám bệnh để mình được khỏe toàn diện <-- lâu lắm mới làm được một việc đáng lám ha há :D:D:D!!!

Tối nay lại làm quả chơi tối , trước khi vào học nào......Chắc lại chợ đêm :)) :))
Nhiều đổ rẻ quá , ko nhỡ bỏ qua. Giá so với ban ngày cũng tăng 1 gấp 3 ý

Ghét Mata :(( :(( :((

Thôi đùa đấy :))

Đi chơi vui... thanks a lot ... vì đã luôn ở bên e mỗi lúc e cần... Cho dù buổi chiều hôm nay, e ko vui, ah ko, e bàng hoàng và thất vọng, thậm chí e ko giấu nổi ánh mắt buồn như sắp khóc và cả giọng nói cũng như trôi tuột rồi.

Giá như e ko đến nhà cô bé và cô bé kia ko để cho e biết điều đấy, giá như e ko nói cho cô bé đó biét thì h này e đã ko buồn đến thế.

Cảm nhận thấy tim e đau nhói :(

Hôm nay trời nắng lắm, nắng rát, và đầy bụi, bụi bay vào mắt, ko dám chớp mắt nữa, nắng và bụi, lóa mắt quá.

E đi ra xa nhà a, hân hoan và vui mừng, nhưng vài tiếng sau, e lại cảm nhận trời như đang rơi cả vào đầu mình :)) ngột ngạt thật.

E ko cần những relationships mới, cái e cần là hạnh phúc cho ng e yêu quí, chà chà chà... Có lẽ chưa bao h e gắng hết sức mình, như lời a nói, như lí do a chia tay với chị ấy... e đã mong muốn bản thân sẽ mạnh mẽ hơn nữa để đem hạnh phúc ấy trao cho ng ta... nhưng khi e biết được điều ấy, e lại hèn nhát và yếu đuối.

Cần có anh bên cạnh, cần có Piggie bên cạnh...

Chủ nhật không phải là một ngày để buồn và nói những câu xin lỗi đúng không em ?
Anh mong có một ngày chủ nhật thật vui vẻ và hạnh phúc bên em. Được cùng em ăn sáng , đi siêu thị , nấu với nhau , đi uống cafe tán ngẫu với bạn bè , tối về chơi game , họp gia đình ... nhiều dự định quá , chẹp !
Anh đợi em 5 tiếng rồi nà , nhưng đừng vì thế mà phải nói lời xin lỗi với anh , em nhé. Anh không thích nghe người khác xin lỗi , nhất là em... dù anh là người luôn nói xin lỗi , hihi. Đừng để chủ nhật là một ngày buồn nhé.
Em đi lang thang chủ nhật với chiếc áo nào nhỉ ? anh có thể tưởng tượng em trong nhiều bộ quần áo khác nhau.Trông thế nào cũng đẹp.Vẫn luôn nói người yêu là người đẹp nhất và vợ là người không thể xấu được mà.Anh muốn được trông thấy em mỗi ngày , nhưng mình lại xa nhau quá phải không em?Hơi buồn vì phải xa nhau , nhưng trong anh vẫn có hạnh phúc là có em trong cuộc đời này.
Tối nay em đi cắt tóc , anh hình dung ra khuôn mặt thon và xinh của em với mái tóc mới ... tóc em luôn dầy và mượt , và anh thích được vuốt tóc em lắm , hihi , sẽ thật đẹp nếu ko giống tóc anh :) cắm hoa được đấy.
Anh đang chờ em gọi cho anh ... nóng lòng lắm ... hihi.
Trời đang mưa , to lắm ...

Mưa buồn tôi đợi tin em
Gió mang nỗi nhớ , lá rơi lệ sầu...

Uh , đã biết rồi, hóa ra mình là 1 người nhỏ nhen , ích kỉ , abc , xz , bla bla bla ......
Có nhiều sự thật mà nói ra khiến cho người khác đau lòng , nhưng sự thật là sự thật , chúng ta đừng nên tìm cách che dấu nó đi , hay cố gắng làm cho nó ko giống như thực tế . Bạn bè đối với tớ , tớ chỉ xếp hàng thứ 4 , sau love , family và sự nghiệp . Đấy là quan điểm của tớ , đừng cố thay đổi nó , chẳng ai có thể thay đổi đc tình cảm và suy nghĩ của tớ , mọi người có hiểu không .
Tớ ko thik nói câu " Uh tớ chỉ có thế thôi " nhưng tớ là người như thế , tớ ko phải người hoàn hảo , mà suy cho cùng , chẳng có ai là hoàn hảo cả , tại sao tớ lúc nào cũng phải xét đoán mình , tớ mệt mỏi với việc ngày này qua ngày nọ, tớ lại đi so sánh mình với người khác , 24/7 . Thay vì chấp nhận những gì tớ có , tớ lại đi so sánh mình với mọi người , kể cả đó là những người thân yêu nhất .... Đừng trách tớ , tớ cũng là con người , con người luôn đam mê sự hoàn hảo , luôn cố gắng vươn tới sự hoàn hảo , tớ kiềm chế ko cho bản thân mình đố kị với họ , bởi vì tớ coi họ là những thần tượng của tớ .
Trong chuyện tình cảm của vậy , chúng ta ko thể ép buộc được , chúng ta phải thừa nhận , đôi khi chúng ta ko thể thay thế được hình ảnh của 1 ai đó trong tâm trí người khác , như vậy cố gắng để làm gì để rồi lại đau khổ . Tớ là người như thế đấy , tớ biết thất bại mà tớ vẫn làm , bởi vì tớ đang yêu . Tớ cho cậu cơ hội , ko có nghĩa là tớ có tình cảm với cậu , tớ đã cố gắng hết sức để có thể chấp nhận mọi thứ nhưng tớ ko thể cậu hiểu ko ? Đôi lúc cậu đòi hỏi quá nhiều và tớ ko thể đáp ứng đc . Tớ thừa nhận rằng , tớ ko thể cho cậu thêm cơ hội nữa bởi hình bóng người kia còn quá sâu đậm trong tớ . Ngày mai , ngày kia , thậm chí vài năm nữa tớ vẫn muốn đến lớp , đến trường , hay đâu đó để được gặp , hay chỉ là nhìn thấy người ấy . Tớ ko thể dành tình cảm và sự quan tâm của mình cho 2 người đc , cậu hiểu ko .
Tớ đã cố gắng , và tớ đã thất bại , chuyện của bọn mình nên kết thúc, cậu như vậy tớ ko nghĩ là ko có người yêu cậu thật sự , tớ chỉ là 1 ai đó mà cậu tình cờ gặp khi đang phiêu lạc trên dòng sông cuộc đời , tại sao cứ phải quyến luyến ?
Tớ thật trẻ con . Tớ hay cãi nhau với cậu , thậm chí tớ đã nói rõ ra là tại sao tớ ko thik , sao cậu ko hiểu hay cậu ko chịu hiểu ? Trong cuộc sống , chúng ta ko thể chiều lòng tất cả mọi người đc , tại sao phải cố gắng làm điều đó ?
@ some one : anh hiểu những gì em đang cố gắng làm cho anh , hay cho bọn anh , nhưng em ạ , chuyện của mỗi người hãy để họ tự giải quyết , em ko thể làm gì được hay giúp gì được .. Anh cảm ơn em rất nhiều vì những gì em đã giúp anh trong thời gian vừa qua , anh hiểu tấm lòng của em ,anh luôn coi em 1 trong những người bạn tử tế nhất của anh , khi mà ở cái lớp này , có những chuyện khi nghĩ đến anh đã chẳng muốn nhờ bất kì ai ở trong lớp , anh thật sự cảm thấy cô độc , ko chỉ 1 lần nhưng anh đã quyết , bạn bè chỉ ở vị trí thứ 4 mà thôi . Anh xin lỗi , anh ko thể .

Ko làm cho tâm trạng mình khá lên đc...8-|8-| thất vọng toàn tập...

À ngày mai là ngày trọng đại... mình cần phải có gan để làm 1 việc mà từ trc tới h mình ko dám làm trc đám đông... cố lên nhé... chayo :)) aicha:))

Mà chayo viết thế nào hả bạn Shin :x

Chỉnh sửa lần cuối:

Vũ Thu Phương đã viết:
Ko làm cho tâm trạng mình khá lên đc...8-|8-| thất vọng toàn tập...

À ngày mai là ngày trọng đại... mình cần phải có gan để làm 1 việc mà từ trc tới h mình ko dám làm trc đám đông... cố lên nhé... chayo :)) aicha:))

Mà chayo viết thế nào hả bạn Shin :x

Jia you tiếng Trung hả ?
加油 :)
-----------------------
Xét cho cùng, một thiên thần đôi khi cũng có thể là ác quỷ và ngược lại.
...còn mình?

Không việc gì phải gay gắt với cuộc sống thế, không việc gì phải tỏ thái độ mạnh như vậy với người khác. Giữ một cái đầu nguội hơn một chút sẽ đỡ mệt mỏi hơn, làm cho mình bận rộn lên thì lúc ngồi thanh thản mới thấy vui thế nào.

Những lúc thế này không nên quay đầu lại hối hận hay nuối tiếc gì cả, cũng không chờ mong gì hết.

Lái cuộc đời đi về hướng đã định sẵn, nhưng ta cần thay thủy thủ ^^

PHù, một ngày,
À ko, một ngày rưỡi mệt nhọc :D.
Đi mua đồ cho phòng mình :))
(Ko mua thì thôi đã mua thì phải mua cho nó hoành tráng :)) ) . Rồi còn lau dọn phọng này. Kê lại đồ đạc này T_T. Ê ẩm cả người T_T. Chiều nay phải đi bê đồ cho kk nữa T_T. Nhìn cái máy chiếu thèm thuồng quá :((
Tí nữa thì ra bốt ATM gần đấy :)). Chẹp. Mà giờ mới biết trình mình còn non lắm.
KK mới thực sự là kẻ phong lưu tiêu sái :)). Chẹp. thế mà cũng có vợ hơi bị hay. Chắc sau này mình cũng thế :D
Hôm nay chăm học hơn hôm qua, nhưng vẫn còn lười lắm. Ai bảo trời thu quá là đẹp:D cơ chứ.
Hic, mỏi quá cỡ có thể chịu được T_T. Tê rần 2 chân. Ko đi được phải lê lết nè T_T .
Hôm nay đọc truyện vui quá. 1 con người và 5 cái chết T_T
Cuối truyện thằng tác giả còn đế thêm một câu "Cuối cùng hắn cũng hiểu vì sao hắn sợ chết đến thế" nữa chứ :D. Làm mình hì hục đọc cả truyện lại 2 lần :)) Cuối cùng cũng ko tìm ra lý do. Chán ==> Nhắm mắt ngủ :D Đúng 2 s sau hiểu ngay lý do là gì :)). Thâm hiểm thật :)).

Oáp, trưa nay mới hài, Ngủ. Bị mộng du ===> Nhắn tin cho người đó :)) :|. Cuối cùng. Ngủ dậy, phát hiện ===> Lo lắng ===> Một lúc sau mới ngớ ra mình hết tiền trong tài khoản từ đầu tháng :D May thế :D

HÔm nay mình cũng xem một bộ phim. Hay, tất nhiên. Nhưng hơi buồn. Một bộ phim vui, nhưng gợi trong mình những điều buồn. Và nhất là đến khi cái Happy Ending đến, càng buồn hơn.
Mình bây giờ thoải mái lắm rồi. Nhưng, sao mà. Ko.
Mình vẫn nhớ thế !

Ngày hôm kia được phải viết Luận. Nó bắt mình viết về ngành mình thik nhất. Đã định viết về Báo chí hoặc Điện tử Viễn thông rồi. Thế mà đọc lại xong vài cái truyện của mình từng viết, lại đi viết về ngành Bác Sĩ tâm lí :)). Mất cả tối tìm tài liệu T_T.
Cuối cùng Ông ý phê cho đúng 1 phát là "Be Practical" và 1 điểm A :))
:|

Chẹp. Mùa thu đẹp chỉ làm gợi lên những kỉ niệm thôi. :D Khổ nỗi, là đã nhớ về kỉ niệm, có mấy khi vui :D
....
Oyasumi Nasai :D
Ngủ ngon nhé mọi người.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hôm nay trời nắng!
Lòng cũng nắng như vậy!
được nói chuyện với ng ấy là lúc nào lòng cũng nắng!:)

Hum nay cuối cùng đã dám đứng lên làm cái điều mình phải làm :(( nhưng ko đạt được kq mong đợi... vẫn phải nhận trách nhiệm đó :(( cả đời ko thoát được hay sao :((

PS: cảm ơn bạn Shin 8-| :x 8-|

Mệt quá
Hôm nay là một ngày học ngắn ngủi vì vướng mấy tiết đầu làm giao lưu khối Anh với đoàn Australia, lãng phí thời gian ở đó, trong khi mình muốn ngủ, trong khi có ối thứ đáng hơn để làm, chả có gì đáng cười - nhạt.

Lên lớp và nghe tin sét đánh vì mai sẽ là ngày sống trong địa ngục, cuộc đời dở thật, ko lúc nào là ko fải hét Jia you là sao - cay.

Mua sổ, ăn, về mà ko có xe đạp. Lâu lắm rồi ko đứng chờ xe bus - 40 phút, ko ít đâu. Phố xá quay cuồng những xe cộ, chỉ có cái bến xe là tĩnh lặng với những con người ngồi cạnh nhau mà ko nói một câu - lạnh.

Muốn đi ngủ, muốn nghỉ một ngày mà ko phải lo nghĩ gì, nhưng giờ thì ko có nữa rồi - năm học này thật kinh khủng. Tệ quá, chính mình cũng đang không khỏe, giá mà đổ 1 phát được xuống như cái cây bị chặt thì hay biết mấy, nhưng đời trớ trêu còn bắt ta đứng mãi - cay.

Trống rỗng và điên...

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên