Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Đứa bạn hỏi , ko chỉ 1 đứa , có lẽ tất cả đều thấy mình có 1 vấn đề gì đó , nhưng đó là vấn đề gì thì có lẽ chưa thể biết được .
Thật sự bế tắc , biết là như thế nhưng bây h vẫn chưa muốn chui ra khỏi đó , tôi mới nhận ra rằng những ngày này mình bắt đầu thể hiện được nhiều điều trong lòng mình hơn , tôi cũng có những phần riêng tư và tôi ko muốn hay ko thể chia sẻ cho người khác được . Nhưng những người bạn thật sự của tôi , tôi luôn tin tưởng và tôi sẽ ko giấu . Hãy là người bạn thật sự của tôi đã .

Em làm chị thất vọng...

Ấy ơi, tớ cũng chả biết làm thế nào cho nó nhẹ nhàng. Tớ lúc nào cũng thế mà. Đừng giận nhá. Nói chuyện mà như cãi nhau ý. Bạn hiền. Tớ nhớ đoạn quấn chân vào nhau lắm. Giống hồi lớp 8. Yêu ghê. Bạn và tớ sẽ cùng cố gắng luyện tập "phong cách 1 doanh nhân" nhá :)

sáng sớm ngủ dậy, papa nói theo kiểu "tin dữ", làm mình khóc để chào ngày mới :))

bế tắc ra phết rồi đấy, ghét nhất cái kiểu ko rõ ràng này X( cảm giác lo lắng mệt mỏi quá X( cái j` cũng muốn..... ôi bố mẹ ơi :(( làm sao con làm hết đc X(

đã mất công quyết định, để có đc quyết định này mình đã hi sinh nhiều thứ, chỉ đề đổi lấy cảm giác an tâm và bình yên.... thế mà bây h lại phải lo cuống lên, mà toàn là những lý do mình ko control đc.....

lại muốn take risk, dù sẽ mệt mỏi ko kém, nhưng nó trong tầm kiểm soát ở 1 mức độ nào đấy... 50% cơ hôi, mình kiểm soát 100%... đằng này 90% thành công, mình lại chỉ có thể control đc 30% :| cái nào hơn :((

cái nào hơn ko biết, chỉ biết đến h cảm thấy phát điên khi việc của mình mà cứ phải phụ thuộc vào quá nhiều ng`, từ bố mẹ đến họ hàng.... hàng ngày phải đợi tin từ người khác, xong việc đến cảm ơn, cảm ơn cho 1 cái việc bé tí, mọi ng` bảo la xong, nhưng đến nơi lại thấy chả xong tẹo nào, thậm chí còn phát sinh thêm vấn đề...

mà nói thẳng là thấy nhục X( nhờ vả, chờ đợi, lại chờ, lại nhờ.... tức ko chịu đc. biết sớm sẽ thế này thì đã bỏ quách đi... nhwung cũng ko ai để cho mình biết sơm... cứ như bị lừa X(

tức tức tức X(X(X(

anh Việt ơi muốn gặp anh online quá, có việc nhờ anh giúp 1 chút *-|
...

:((

Tự nhiên lại nghĩ lúc người khác cần thì mình giúp , thế đến lúc mình ...
Hỏi thật buồn cười , tại sao hỏi câu ngớ ngẩn như thế ......./:)
Mong ngày mai ko phải học tiết 4,5 ; mong đi chơi với bọn nó .
Dẫu biết là ko thể đc .

Chẹp, vừa hết hồn vì có 1 con chuột ... chạy từ tầng 2 xuống va vào chân :-s
Mở ngoặc là con mèo nằm ở cầu thang ...ngủ :( Đúng là.... thật ba chấm.
Hôm nay mình phởn lắm ý :)) Ko phải vì hôm nay học hành được khen :)) Cũng ko phải vì sáng nay đi lang thang với con nhóc em mình cả buổi ;)
mà vì... Bí mật :))
Vì người đó làm tạnh mưa. Vậy thôi, mặc dù chưa gặp người đó bao giờ :))
Nhưng đúng là tạnh mưa thật rồi :))

;) Nhìn trước, thẳng. Ngắm kĩ mục tiêu. Bóp cò :))
;) Điều kì diệu do mình tao ra ;) Cơ hội do tay ta làm nên ;)
Chuyện ngày mai nên bắt đầu làm từ ngày hôm nay ;)

Ko nhờ con bạn thì mình cũng ko bít hóa ra cái thằng gay đấy lại đểu cáng đến thế... X( rồi mày bít tay tao...X( tao ghét những kẻ kém tao mà dám khinh thường tao lắm....X(

Ôi sao mà chán đời quá? Tại sao mình sinh ra đã ngu dốt thế này cơ chứ?

Hum nay đi ăn uống vs cả nhà, vui vãi cả lúa :)) ôi cái lớp này ăn kinh dị, đấy là mới đi có hơn nửa, đi cả thì 8-} cái ví mình sao nó cứ rên rỉ từ nãy đến h ý nhở :))
Ngày cuối cùng ra Đạt thác loạn vs anh em. Ôi đời thật là trớ trêu, đến luk chỉ muốn ở nhà thác loạn vs anh em thì lại chỉ còn vài ngày nữa thôi là phải đi mới thấy thèm đc ở nhà vs anh em quá đáng. Ôi tao đi là tao nhớ chúng mày lắm ý chúng mày ạ :((

2 tuần đã trôi qua ...! Buồn!
Vậy mà mình cứ tưởng như sao mọi chuyện chỉ mới có 2 ngày ...! Buồn!
h này tuần trước ...! nhưng sao đến bây h mình vẫn chẳng thể khá hơn là mấy nhỉ? Buồn!
... vẫn còn đó, ... thì lại nhanh chóng mất đi chỉ trong có một tháng! Buồn!
Thật nực cười ...!
Chán nản, thất vọng, mệt mỏi, ... tồi tệ! Buồn!
Mình sẽ ko khóc ...! Ko khóc ...! Ko khóc đâu ...!

Nói chuyện như b-( chả ai hiểu mình đang nghĩ gì hộ cái à :((

Mình đã bảo rồi mà :)) Sự lựa chọn hoàn hảo :D
Kể ra thì cũng khốn nạn. Lần đầu tiên mình nghĩ là mình sẽ thất bại :D
99% rồi :)) Nhưng kệ thôi :-> Đời là mấy tí đâu cơ chứ :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Tôi ko nghĩ ai đó làm bạn tôi đau khổ thì sẽ sớm dễ dàng tìm đc hạnh phúc , tôi chẳng việc gì phải lo cho 1 ai đó cả , tôi tin đến 1 lúc nào đó cô sẽ hối hận với những hành động của mình .
-----------
Thêm 1 ngày nữa, mình cảm giác như đang bị cuốn vào những mối quan hệ của người ta , ko thể như thế này mãi đc . Thật sự cảm thấy hụt hẫng khi nó xin rút ..... Nhưng thôi , ko thể ép buộc nhau đc , hy vọng cậu sẽ đạt được mục đích mình mong muốn . Dẫu rằng ko nói với nhau đc câu nào , tớ cũng chẳng cố gắng tìm cách gợi chuyện làm phiền cậu nhưng tớ tin mình đang cố gắng làm những gì tốt nhất cho cậu , bạn ạ ;)

Làm sao ai bít mày nói cái gì nếu mày ko nói ra...:-?

Hum nay là 1 ngày thác loạn và hậu quả là cảm nắng 8-|

Mấy ngày nay vô vị, lúc nào cũng Bio với Chem :(( Nhanh nhanh thi đi rồi còn về :(( Chán chả buồn tán ...
Con béo còn 1 tuần nữa nhá, chơi cho thoải mái vào rồi sang đây thác loạn tiếp :))

Mấy ngày ko lên mạng, h lên thì nhiều việc quá :))

Hiểu cho tôi nhé bạn tôi ;)
Khi 1 ng đi yêu 1 ng khác, ng đó ko đi cầu xin tình yêu, ng đó ko cần cơ hội, vì đơn giản, cơ hội phải do chính bản thân mình tạo ra, đừng bao h cứ mãi đứng ở phía sau ng ấy, hãy đứng trước mặt ng ấy, và hãy thể hiện con ng thật của mình, vì bạn tôi muốn ng ấy sẽ yêu con ng thật của bạn tôi mà :))
Đừng bao h khép lại cánh cửa với thế giới, khi tôi nhìn thấy bạn cô đơn và tách biệt giữa tập thể xung quanh, tôi cũng cảm thấy buồn. Bạn có biết bạn đang sống trong 1 cái lồng do chính bạn tạo ra? Bạn hãy để ng khác có cơ hội để hiểu bạn và để yêu thương bạn, bạn hãy từ từ mở cánh cửa ấy ra.
Tôi vẫn nhớ nụ cười của bạn, nó là của riêng bạn, đó là nụ cười đẹp nhất mà tôi thấy ở bạn, vì bạn cười với tôi, với tấm lòng và tình cảm thật sự của bạn dành cho tôi. Bạn hãy cười như thế đi, nó sẽ làm cho mọi ng xung quanh bạn muốn ở gần bạn.
Có 1 chàng trai luôn ở bên cạnh tôi mỗi lúc tôi cần, dành cho tôi ánh mắt cảm thông và động viên, nụ cười của ng ấy cũng rất đẹp, đó là ng con trai tuyệt vời nhất trong mắt tôi.
Và a ấy là ng bạn thân của tôi.
Bạn hãy mở rộng lòng mình để chào đón những ng xung quanh bạn, bạn xứng đáng được yêu thương ;)
Và ngày mai, hãy cười với tôi và là bạn tốt của tôi nhé ;) 1 ng bạn chân thành, thật sự :x

Hột vịt đẹt mun năm :x

16 trang Problem Set !
Và 1 assignment !
Chưa hết, còn 1 cái midterm !
Tất cả nội trong ngày mai.
Chán chả muốn làm nữa.

Đi ngủ cho sướng. Đêm thức dậy hoảng loạn sau :mrgreen:

Oái! phát hiện thêm có em Oanh học Việt-Triều! (vui) :))

Dạo này đi học đầu óc thoải mái, dễ chịu thật! (vui)
Mùa thu cứ mơn man thế đấy, lá vàng lá đỏ đã rụng, mà lá xanh trên cây lại vẫn xanh mướt là sao? Chẳng mấy chốc thì rụng sạch, rải thành thảm lá dày. Khi ấy sẽ có 1 album mới trong bộ sưu tập. Có máy ảnh tuyệt thật! (vui)

Download nhạc nhiều quá, ổ cứng chật kín rồi T_T (hơi nản)

Xiao mei thích bài thơ. (vui)

Tại sao Hằng không online nhỉ? không thấy reply mail +_+ (buồn)

Nhận được mail của Jun. (vui)

Thằng nhóc Hưng đi chơi với em nào mà không online +_+ (kệ nó, vô cảm!)

Dạo này ban ngày nắng đẹp. (vui)
Hôm qua chụp được bông Bồ Công Anh còn nguyên vẹn, nhận ra là mình thích Bồ Công Anh kinh khủng! (vui)

Chiều và tối mai đi quậy với cả hội SRC, 80 đứa sẽ cười rũ rượi, 80% trong số ấy sẽ cười không thấy trời đất, 20% còn lại chỉ cười vừa phải thôi, mong là mình phá lệ để nhảy qua bên số đông. Nghĩ đã khoái! (vui)

Chiều thứ 6 không phải học ca cuối, có thể tận dụng khoảnh khắc cuối chiều để đi dạo vòng vòng quanh cái suối ấy, chụp 1 đống ảnh. (vui)

* Tổng kết: 9 vui, 1 buồn, 1 nản, 1 vô cảm. Kết quả cuối: ổn định, thế tốt! :))

8 giờ gọi em dậy đi học. Bị cắt máy một cái pẹp...oài , chắc em mệt , mún ngủ thêm...
8h05 , gọi lần thứ hai ... em dậy rồi.
Tính anh hay lảm nhảm...em dậy chưa?...dậy đi học...buổi sáng vui vẻ nhé...mệt không em?...đói không em?....trời lạnh không?....
Hôm nay anh làm em cáu rồi ... " thế thôi nhé! " , lại cắt máy một cái pẹp...
Anh chỉ muốn mỗi sáng thức dậy được nghe giọng em vừa dậy , đáng yêu lắm ... muốn biết em bắt đầu một ngày như thế nào thui ... muốn mỗi ngày được bắt đầu với câu "chào em , bủi sáng vui vẻ" ... muốn được nói với em rằng "anh yêu em nhiều"...
Anh xin lỗi đã làm em cáu rùi , tại anh hay lảm nhảm , anh xin lỗi ... :(
Anh nhắn tin xin lỗi , vừa nhắn xong điện thoại hết pin , lười xuống nhà sạc pin quá , ngủ thêm tí ... tình dậy , không có tin nhắn nào của em ... hix
Chắc giận anh rồi ..........
Một ngày thật là tệ , buồn ơi là buồn.
Anh đợi tin nhắn của em , nhắn tin cho anh đi mình ơi .....
Anh yêu mình.

Có thể mấy bài trước mei đọc nhưng ko comment, ko có nghĩa là mei ko thích chúng mà ;)
Ge đang vui nhiều hơn ^^ - "thế tốt", chúc ge lúc nào cũng như thế :)

Lớp mình...
Chỉ 4 đứa đi trong 3,4 ngày thôi mà cái lớp đã vắng nay còn vắng hơn. Còn có 25 nhân mạng, chỉ trong mấy ngày thôi nhưng chắc chắn sẽ buồn hẳn đi. Rồi đến lúc đợt đi Hàn cũng 5 đứa đi mất 5,7 ngày, rồi bé Dommy đi du học, rồi năm sau cũng nhiều đứa...đi nốt.

Thôi, ko cần nghĩ xa. Sự ra đi nào cũng sẽ có ngày trở lại :)

Back
Bên trên