Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Bây giờ mới chú ý, đời mình có khả năng ko biết mùi quân sự :(. KHông biết nên vui hay nên buồn đây :D

Thank anh Bình nhiều :) , mặc dù em cảm thấy hơi hụt hẫng khi nó giảm đi anh ạ , ơ em nói thế thôi đừng ... em :D

Giá mà lúc nào cũng vui vẻ được khi không được thể hiện trọn vẹn những cảm xúc của mình :)

Thấy nó cười nhiều , tự dưng thấy vui hơn , mặc dù còn 1 đống việc phải lo .......

Thêm 1 ngày nữa , vui trọn vẹn :)

@Phương: Thầy Huy thật.:D
Nhưng thầy Hinh dạy Hoá thì chán quá. Thế này thì kiếm 10 chả có cửa rồi.:(

^_^ Hôm nay được tin mình sẽ ko phải học mấy thứ râu ria đầu năm :)) ==> Đến 30/10 mới bắt đầu môn đầu tiên ==> Mình còn 1 tháng rưỡi nữa để thik làm gì thì làm ;) Vui :D Thậm chí là rất vui :)) Vì còn nhiều việc mình chưa làm xong mà :))
Sáng nay đi hủy thẻ ATM + làm thẻ mới :)). Lần này là thẻ của mình từ A==>Z .
Nhưng, cái chi nhánh ngân hàng ko mở T_T .
NGày hôm qua đi học tiếng Nhật, rồi về chơi Xeno ở Tố :)) Nhắng vãi :D
:-? Mà hôm qua đi học tiếng Nhật hơi chán T_T. :)) Cái hi vọng tìm được ... mới tan thành mây khói rồi :))
Ông thầy Mekaru nhắng :D 8-} Vừa vào đã dạy học sinh nói "Suki" với "ai" rồi :))
:)) hình như cô giáo Việt dạy về văn hóa Nhật nhiều hơn thầy ấy thì phải :)). Chắc mấy hôm nữa sẽ khác thôi :D.

Hôm qua câu này ko được dạy :)). Nhưng nghe thấy :-? Chắc là mình nghe đúng :)) Muốn nói quá :)) "Domoo Arigato :D "
@HIếu ;) Ko có j` :D
@Nguyên :)) Chú nhớ lời chú nói đấy nhé :))

Hum nay gặp thầy kỹ và cô sử... chán phèo :(( tiết học trôi qua ngu ngốc nhất quả đất :))

May mà chỗ mình toàn bạn dễ thương để tán phét :)):x

@ a B:rồi anh yên tâm, đang tìm các em cực xấu đây :)) nhưng mà khó quá :-/ :))
Nợ nần, túng thiếu...

cho em tham ja với!
2 hôm nay thấy vui ko kể xiết!học tập có hứng hẳn lên,ko như đợt trc:D
anh hiếu làm sao đấy?

lại tiếp tục KO CHẮC CHẮN :|
mệt chết mất, đã khổ sở cho cái quyết định đến thế rồi mà 8-|
lo lắng :-<

lớp mới ... nhạt....
bạn bè cũng tàm tạm, đủ để nói nói cười cười, nhớ mặt hoặc tên 1 số ng`... chỉ thế thôi....
1 cái phòng, 120 ng`, 1 nửa thuộc về lớp khác, 1 nửa còn lại là lớp mình.... Ko, là 1 tập hợp gồm 61 người, lấy tên la KT & QL Tài nguyên và môi trường thôi ....
chỉ có 1 lớp mình thôi I-)

muốn đi khỏi đây... dến 1 nơi khác... xa lạ, vất vả, mệt mỏi... j` cũng đc I-) chỉ cần đảm bảo cho mình thực hiện mơ ước của 10 năm nữa....

xin lỗi những-người-cùng-lớp-đại-học..... tớ ko thực lòng cảm-thấy-dễ-chịu, dù chỉ 1 chút, với bất kì 1 ai trong lớp cả :( ....

có lẽ ko bao h như thế, dù tớ có ở lại đây đủ 4 năm.... I-)

nhớ lớp mình.... L1I-)

ở nhà nốt 2-3 hôm nữa là đi học chính thức rồi....Trường mình đúng là vào học muộn nhất so với những trường còn lại.....chẳng hiểu thế nào đây ?

Kết thúc tuần học đầu tiên, ngồi nhà làm BT nhiều quá nhưng cũng vui, ổn mờ ổn mờ đừng ai lo cho e nhá :))

Hà Nội sắp vào mùa hoa sữa, hai bên đường sẽ tràn ngập hương thơm quyết rũ mát lành, và lòng sẽ cảm thấy sảng khoái, yên bình, dịu dàng. Mình sẽ lại mơ về một giấc mơ tuyết trắng.

Có ng đã bảo mình đừng từ bỏ quá sớm, 2 ng rồi, Tunnie nói mình hãy là ng đưa tay ra để kéo ng ta đến với mình... mình làm nổi ko, khi mà bản thân mình đang bay bay tận nơi nào.

Nắng sẽ làm cho tất cả sáng bừng lên, nhưng tại sao, nhìn hàng cây trước mắt, mình vẫn thấy có j` đó tăm tối, cứ ẩn giấu 1 điều j` đó. Mắt buồn nhìn đâu chẳng thấy buồn?

Mỗi ngày cứ nghe nhạc Hoa, cảm nhận lời bài hát, mình ko muốn biết nghĩa nhưng... tại sao tiếng việt với tiếng hoa gần gũi nhau thế, mình hiểu hết mới kì lạ. Mata ngồi bên cạnh mình suốt, con bé đã tâm sự cùng với mình, về ng trong lòng của nó, cũng lần đầu mình kể nó nghe về chuyện mà mình vẫn giấu bấy lâu nay. Ko cảm thấy nhẹ lòng, tự dưng lòng như nổi sóng thì đúng hơn. Những j` cứ lặng lẽ ẩn giấu bấy lâu nay đột nhiên lại bừng tỉnh, thức dậy với những rung cảm, mình cảm nhận tất cả mọi thứ lại đầy lên, đầu mình lại đau, mắt mình lại trĩu buồn, và lòng thì dĩ nhiên là nhói đau rồi. Có vết thương nào là ko đau đâu?

Mai là 1 ngày CN trọn vẹn, mình chỉ muốn đi bộ, đi uống trà, muốn được nắm tay một ai đó bước đi lang thang.

Mùa hoa sữa mau đến đi, để lòng mình lại thanh thản, mình đã mường tượng ra hương hoa vương vất trên mọi góc phố, ở con ngõ nhà mình, ở 2 bên đường. Dừng chân, nhắm mắt và để cho hương thơm tràn ngập lồng ngực... Trái tim lại đập rộn ràng...

Chat với bạn N ...sợ mạnh rồi :))

8-| ngủ quên ... điên ko chịu đc... lại phải thức học bài thôi 8-|./....ngày gì thế này 8-|

Sao mà sợ mạnh :-" bạn N có làm gì đâu :D

Bạn Nguyên ko làm gì cả, thế mới sợ chứ..:)):))

H mới hỉu ý nghĩa ava bạn N :))

Ối giời ơi lớp mình... làm cái gì mà lập confe chat loạn cả lên 8-} chịu thua :))

@ Trang : ko có gì cả, lâu lắm mới thấy em lên nhỉ :)

Mệt , ko có nhiều điều để giải thik , đã phải bỏ học sinh để đi học ... vậy mà ......
Bực cả người với ông thầy , đã sai rồi nhận luôn đi lại còn .......

Mai bị ép phải đi chơi, dù ko muốn lắm ,

But ko sao , lại đợi đến ngày kia , lại trở lại , và nhìn thấy .........

Những điều tốt đẹp lại tới ...............:)

hôm nay có hứng viết nhật kí thế :))

ôi ôi, cái quyết định mới đẩy mình vào tình thế điên loạn 8-|, cứ gặp chữ US với lại Ivy là lại thấy tiếc, mà lạ nhỉ, tiếc cái nhỉ, tiếc 1 thứ chưa làm???? 8-|

vẫn aim high, ko bao h give up , ko bao h, chỉ là chuyển sang 1 đường vòng nho nhỏ :D thôi mà, đừng tiếc nữa, đã quyết rồi....|-)

sẽ được rất nhiều, ít nhất cũng là thêm 1 ngoại ngữ, hơn nữa là cảm giác yên tâm và chắc chắn... 90%... làm ơn đừng rơi vào 10% nhảm nhí kia nhé.... |-)

cảm giác yêm tâm, biết rằng mình cố gắng và sẽ (chắc chắn) được, cái này, hình như, đã lâu, ko biết đến...

nưng mà $ .... ôi $ :)) anyway phụ huynh đã nói là ko sao mà .... tin nào |-)

chuyện này đừng bàn nữa :p quyết là quyết b-) .... sẽ phải cố gắng nhiều thật nhiều.... :)

ah, hôm nay, đã đi.... |-) đi rồi đi rồi, quên rồi quên rồi :D đã quên từ lâu, 1 năm rồi mà, đã có chút ít hứng thú nghịch ngợm những thứ khác b-) sẽ ổn cả thôi.... yên nào, đừng quấy :D

wanna be strong, dont drag on [-x

hôm nay cũng thấy khó ở vì 1 số việc be bé :D :"> hơi cáu gắt với dì và mấy đứa em, ai bảo cứ nói đi nói lại chuyên 40kg X( và nấu ăn :)) .... :|

mọi ng` thật là ác.... nếu gặp 1 đứa bạn béo béo và "khen" dạo này mày béo lên", chết chắc roòi :))

nhưng " dạo này mày gày thế" thì khác j` đâu :(( mà rõ ràng là mình đang tăng cân :-s sao mọi ng` ko hiểu, ko đc gọi 1 đứa béo là con heo thi f cũng ko đc gọi mình là cá khô X( :-<

I'm not just an ugly duck.... :(

Damn, vừa type cái j ý nhỉ, ko giống mình lắm, thôi kệ, mấy khi.... |-)

Tại sao mình lại cứ phải chịu đựng những người không bao h thèm nghĩ xem mình đang nghĩ gì mà cứ đòi hỏi, và chỉ biết đòi hỏi thôi. Mọi sự cố gắng và kiên nhẫn đều có giới hạn của nó. Tại sao mình cứ phải chịu thiệt thòi và cố gắng để nhìn thấy người khác hài lòng, trong khi cái thân mình phải è cổ ra, làm những cái việc mình chẳng muốn làm tí nào, và cứ chạy theo thế này. Mình thương người ta thì ai thương mình. Tự dưng muốn làm cái gì đó cho riêng mình, muốn đập phá, muốn ích kỷ, muốn chỉ yêu quý mình bản thân mình thôi, nhưng tại sao không đc.
Mong sớm thoát ly khỏi thế giới này, đến 1 nơi mà mình đc tôn trọng theo chính năng lực và đc đánh giá với cách nhìn khác. Có ai đó yêu quý và tôn trọng mình. N hình như đó mãi chỉ là 1 giấc mơ không có thật.

such fantasy girl, nothing's that easy...:) even here, if you are unlucky, then who knows what will happen? My dream is juz like yours :)

Bị leo cây một cách tội nghiệp thay.:(( Sao mà lại đen đủi thế nhỉ.:(
Úi zời! Quyển sách TP 11 mà nó dám chém mình 15k.X( b-(
Ông mua TP 12 luôn rồi, đúng giá luôn, năm sau đừng hòng chém nhá.[-(
Vẫn chưa thấy quyển PTBG./:)

@Bác Tô: cái quái gì đang xảy ra cháu cũng hok hiểu nổi nữa. Hay chính cháu đang bị điên cháu cũng không bít nữa. Chỉ có điều thật sự mong mình là hơi nước để không bị để ý, để không phải gánh trên vai 1 trách nhiệm nào mà người ta cứ cố choàng vào cổ mình, vậy có gì là sai?
Chẳng có gì dễ cả, nhưng cố gắng làm j cả 15 năm trời sống tử tế chỉ có 1 ước mơ lớn nhất là 1 lời khen cho đáng mặt lời khen, khi mà mình sống hết lòng vì 1 số người mà 1 số người ấy lại không làm ơn hiểu cho là có ai đó đã thức trắng 1 đêm để họ đc ngủ thêm vài tiếng. Tại sao cứ phải thế nhỉ?

Mình vừa tìm ra 1 cụm mới để diễn tả tình trạng của bản thân "gầy như con mắm trong nhà tắm":)) . Thế mà bây giờ còn thức đấy[-x .
Nói thành thật nhé, mỗi lần chat với anh là bao nhiêu hưng phấn hứng khởi trong người em bị mất đi 1 nửa. Kể ra thì anh cũng giống như 1 kiểu monster đấy:| :)) . Cái kiểu chat nửa vời, nói chuyện nửa vời hời hợt, chán lắm. Mà như thế lại làm em khó chịu, và thế là em lại muốn nói vớ vẩn. Thật chẳng muốn nói cái giọng đó với anh đâu, nhưng mà chán quá, anh thông cảm nhé:|

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên