Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

huhuh mong có 1 ai đấy ở bên mình lúc này :( để mình có thể chia sẻ đc để mình có thể >:-D< mà khóc :( ... mọi thứ cứ đổ ụp lên đầu mình... thực sự thấy mệt mỏi lắm.MÌnh cứ cố gắng bao nhiêu thì mẹ cứ phủ nhận hết :-< mẹ nghĩ mình ko chân tình ko sống thật :( mình ko hề như thế hay cái bề ngoài của mình làm mẹ tưởng nhầm mình là thế :(( bị mẹ mắng chả thể khóc đc như mọi khi , tại sao ?hay là nó qá đúng :(( mình ko tin là thế vì lúc mẹ đi làm rồi thì mình tự dưng nước mắt cứ thế tuôn ra :( rồi cứ thế khóc .... làm ơn mắc oán ...... melaij kêu mình ko thương bố mẹ , lợi dụng bố mẹ, hic sao mẹ có thể nghĩ mình như thế :( sao mỗi lần cứ làm điều tốt gì cho mọi ng mình luôn bị hiểu lầm :(.Mình thương mẹ thương bố lắm chứ, yêu bố yêu mẹ lắm nhưng nói thật ra thì mình ko biết cách thể hiện nó và mình chỉ thể hiện đc đằng sau đó nhg bố mẹ lại chỉ nhìn cái trước mắt cái mình làm trước mặt bố mẹ.MÌnh đúng là hay cáu nóng tính thật nhưng cũng ko như mẹ nó.Mình căm thù và ghét tất cả mọi ng cứ lấy chuyện làm qà đặt điều về mình với mẹ, để lấy lòng mẹ :((. Sao con ng ta cứ cố đi lên,cố làm mọi thứ cho ng yêu thương của mình thì càng bị phủ nhận càng phũ phàng ,càng bị hiểu lầm rồi bị ăn mắng :( ai đó đã bảo mình tốt qá và vì thế hay bị ăn chửi hay bị vạ lây vì ciái tốt đấy :(( nhưng mình cứ chả nghe cứ làm nh~ thứ gì gì rồi bị ăn chửi xong lại kêu ca lại khóc :(( .................buồn và thất vọng ....... buồn và thất vọng nhiều thế , chán cả chính con ng mình :-< đầu óc cứ quay cuồng xoáy trg nh~ lời nói của mẹ..... chả biết phải làm gì bây giờ chả ai để tâm sự , để cho mình 1 lời khuyên :( 1 mình .... 1 mình làm tất cả.... 1 mình đối đầu mọi thứ ........ buồn lắm :(( muốn khóc lắm :(( khóc thật nhiều nhưng khóc liệu làm gì được đây. Lúc nào cũng là nước mắt .... sao cứ phải khóc .... sao cứ phải yếu mềm thế ? tại sao ko bao giờ mạnh mẽ đc tại sao bao giờ ko khóc :) .......

Beautiful day! :x

Lại một ngày ko có gì trôi qua

Một ngày bận rộn..."Công việc như thế đã là tốt lắm rồi, ừ, tốt lắm, 350$ một ngày, nhưng người khác làm được lương cao hơn thì mình cũng phải làm được lương cao hơn chứ. Mình trông cũng xinh mà, make up vào trông cá tính phết, bốt cao, áo trắng mềm như ... cái j` đấy :)) Ừ, con người là phải có tiền, có tiền vào thì mới khá lên được. Còn nhiều thứ cần mua quá!..."
Một ngày không bận rộn lắm..."Quanh đi quẩn lại cũng chẳng có nhiều việc làm mấy. Nhà lau đã sạch kin kít rồi, ăn mãi thì cũng no, đọc sách mãi cũng chán. Chẳng biết anh ở đâu nhỉ? Tại sao anh không qua nhà mình? Mọi người qua nhà mình rất thường xuyên, nhiều lắm, D suốt ngày gọi điện, mình cũng quý nó lắm, nhưng nó không thể thay thế được anh... Anh ở đâu nhỉ?"
Một ngày rảnh rỗi..."Chẳng lẽ cứ há miệng chờ sung như thế này? Để xem nào, chưa cần ăn vội, không đói lắm. Nhà cửa cũng không bẩn, không có chỗ nào cần phải lau chùi. Mail chưa cần check vội, không có lúc buồn thì lấy gì mà đọc đây? Đúng rồi, phải đi ra ngoài mới được. Ngày đẹp trời thế này chắc anh không ở nhà đâu. Ra ngoài thế nào cũng gặp được anh, uh, ra ngoài nào... Taxi!"
Một ngày thất vọng...
"Có lẽ nào cả đời này sẽ không gặp được anh? Thế thì chết mất. Mục đích đã được nêu lên rất rõ ràng, phải gặp được anh, có thế chúng mình mới thành một đôi được. Anh có biết em đã phải trả lời bao nhiêu ng` khác không? Kể cả những người không muốn nói chuyện mà vẫn thỉnh thoảng gọi cho em, cứ gào lên rằng muốn đi chơi với em lắm lắm. Đã có người nói với em rằng cứ chọn đại đi, một ai đấy, thật giàu vào, và...thế là xong. Nhưng em đã gạt bỏ ngay cái ý nghĩ điên rồ ấy. Em đã quyết định rồi, em sẽ chỉ chờ anh thôi, chờ đến khi nào anh xuất hiện, em là tuýp người như thế mà. Em sẽ cố gắng làm việc thật chăm chỉ, em sẽ chờ, sẽ chờ..."
Một ngày tồi tệ...
"Tại sao mình lại bị mất việc nhỉ? Đến bây giờ vẫn không hiểu tại sao mình bị mất việc? Mình đã được tăng lương rất nhiều lần, mình đã đạt được đến đỉnh cao của sự nghiệp, mình đã được 700$ một ngày, tại sao mình lại bị sa thải? Cuộc đời thật bất công...
Lại cái gì nữa thế này? D về nhà mình sống ư? Với số tiền ít ỏi nó kiếm được, liệu mình có thể sống nổi? Nhà đã quá chật rồi, và phải mua thêm bao nhiêu là thứ. Mà tại sao mình lại phải mua thêm 1 cái giường đôi nhi? Chắc tại dạo này stress nên ăn nhiều, béo quá rồi. Nhà đã chật lại càng chật...
Cuối cùng thì mình cũng đã tìm được một công việc. Mình tự thấy mình hoàn hảo, hoàn hảo hơn D gấp hàng nghìn lần. Nó chẳng biết làm gì, tí nữa thì làm cháy cái lò nướng, thức ăn thì lúc nào cũng cháy đen cháy khét, ăn xong thì toàn quên dọn bát đĩa, thật là bẩn thỉu. Mà tại sao nó lại không có thói quen vẽ tranh như mình nhỉ? Suốt ngày bật Stereo, và cuối tháng mình lại là ng` phải trả hóa đơn :((...
Hóa ra 2 hôm nữa là sinh nhật mình, mình phải đi mua bánh thôi. Nhưng mà bận quá, lấy đâu ra thời gian để đi siêu thị nhỉ? Anh à, liệu anh có biết 2 ngày nữa là sinh nhật em? Liệu vào ngày đó anh có sang nhà em chúc mừng, và lần đầu tiên em sẽ gặp được anh? Em đã rất hy vọng D quen anh, và em sẽ nhờ nó mà có số điện thoại hoặc email của anh, em sẽ gọi cho anh. Nhưng khỉ thật, nó không có..."
Một ngày..."7 tiếng nữa là sinh nhật mình rồi. Phải đi mua bánh sinh nhật thôi. D sẽ thu dọn nhà cửa, hy vọng là nó không làm hỏng cái gì. Taxi!...
Đây là siêu thị lớn nhất ở đây rồi, tại sao lại không có loại bánh mình cần nhỉ? Có lẽ ngay cả sinh nhật mình cũng không có nữa rồi... Nhưng mà... từ từ...ai kia nhỉ? Mái tóc ấy, khuôn mặt ấy, vừa lạ mà vừa quen... Phải rồi, anh, đúng là anh thật rồi, cuối cũng thì em cũng tìm được anh. Anh khoan đi đã. "Anh M!"... Tuyệt quá, anh đã quay lại, liệu anh có ngờ ngợ quen em? Phải, em là R đây, cuối cùng em cũng tìm được anh, vào cái ngày cuối cùng của tuổi này. Thế là được rồi, em đã có số điện thoại của anh, đã có email của anh...
Về nhà mà không có bánh sinh nhật ah? Không sao, còn gì vui hơn khi mình tìm được anh? Phải rồi, gọi cho anh một lát đã. Anh à, chúng ta nói chuyện được không? Anh không phiền qua nhà em chơi chứ? Được rồi, chúng ta sẽ gặp nhau... Em không còn biết gì nữa, bao nhiêu dự định của em bây giờ sẽ được thực hiện..."
Nhưng rồi, thật thảm hại, và đáng thương cho R nữa khi bao dự định ấp ủ của cô đã tan biến. 3 tiếng sau, khi tiếng chuông cửa thông báo sự xuất hiện của M thì cũng là lúc cô thấy mái tóc đen mượt của mình chuyển thành bạc trắng. M nhìn thấy cô, thất vọng hoàn toàn, và ... phũ cô như một người phụ nữ vô duyên. Đúng lúc ấy, D từ trong nhà bước ra, và lần đầu tiên, D nói chuyện với M. R không nghe rõ họ nói với nhau những gì, chỉ biết rằng M rất mong muốn được tìm hiểu và đi chơi nhiều hơn với D. Đầu óc choáng váng, R lết lên phòng vẽ, nơi có những hộp màu vẽ quen thuộc, bởi vì cô biết rằng, với tài nghệ hiện nay của mình, bức tranh của cô có thể bán được với giá 250$, nó sẽ gắn bó với cô mãi mãi và giúp cuộc sống của cô bớt chật vật hơn. Mắt nhòe đi vì nước, R cảm thấy từ nay, cô sẽ chỉ còn lại một mình. Và giấc mơ mãi mãi chỉ là giấc mơ...Hơi dài, mày thông cảm, nhưng tao thề là bao giờ tao được làm đạo diễn tao sẽ làm phim về con R. Misubishi tội nghiệp của tao. Ờ, anh Min của nó không được như anh Drickker của mày rồi ...:((

Chỉnh sửa lần cuối:

Sắp làm một điều thật tàn nhẫn ... Nhưng cần thiết :))

Mệt quá :D hôm nay họp hội , cả lũ hè nhau ra làm bún chả :)) nóng thế hả giời :D lại còn ngồi quạt chả nữa chứ :(( người bi h hôi rình toàn mùi là mùi khét =))
Còn 16 ngày nữa thì phải về rồi :(( không muốn về đâu :D

Sao thế ?
Sao lại xuống sức nhanh thế ????????????
Trằn trọc 2h trên giường ,
Sáng học 3 tiếng
Chiều học tiếp 3tiếng rưỡi
Bùng luôn tiết học sinh chán ngán
Sao lại mệt thế nhỉ ?

Thấy vui khi làm những việc hiện tại...hành động như thế và bỏ đi cái mong ước dại dột kia :)

Cố lên, đừng phủ nhận nó... qua hết đi được ko?,,,,

Sắp đi Sapa, rủ mãi mà nó không đi, làm như nó ghét mình ấy..8-|
mà đi thế này thì lỡ mất buổi đi off cũng chẳng gặp được nó nữa... 8-|
ko hỉu sao lại có người tồ như nó, không hỉu được người khác, nhất là con gái nghĩ gì 8-|

Xem phim ma vui thế chứ, phim chả sợ mấy mà chúng nó cứ rú rít ầm ĩ, nếu ko phải về sớm thì đã ở lại dọa chúng nó thêm 1 lúc nữa! :))
Thích buổi sáng có người gọi dậy! :x

kệ tao... uh, tao chỉ nói được như thế!
Thế thôi, và chỉ thế mà thôi:((

Thế sáng nào cũng sẽ gọi dậy :D
Hôm nay không có xe , bó chân ở nhà roài :D thoai không sao , sẽ mở sách vở là vừa :)) học để còn đi chơi chứ ;))

:D Hô hô, mình đến làm gì cơ chứ :)) Hôm qua đã xác định là ko đến rồi mà ...
Đến và chờ ... Với nắng thì chờ làm gì :))
:D Ko sao... Mai sẽ tốt hơn ... Một ngày nào đó, điều kì diệu sẽ đến thôi mà :x

I am going to die! please

Bỏ qua sinh nhật ông anh

Cả nhà chẳng ai thèm nhớ

Có mỗi bà chị dâu.....

Sao mình lại làm như thế đc ko biết

Vô tâm , vô tình .........

Hum nay tưởng đi cho nó xong chuyện, chả ngờ đến tận 8-6 mới đi đc. THế này là mẹ lại có cớ bắt ở nhà. Nhục vãi :( Thế thì bao h mình mới đc nghỉ hè :(
Trời nóng quá. Nóng phát cuồng. Cuồng mạnh òi :(

chỉ muốn mãi mãi là 3 ngày qa :x vui vẻ :x ko phải suy nghĩ ko phải lo lắng :x

Đêm qua thật là tuyệt vời :D Mọi chuyện cứ như được sắp đặt trước ý nhỉ ;))
Kưng ơi , cố gắng nhé , anh không muốn lịch sử lặp lại đâu :)) Hôm nay chắc chắn sẽ học bài :)):p

Đi qua định vào vì có thể gặp nhưng nghĩ rì lại thui , ko hẳn do lí trí mà hình như bi h do tình cảm đã cạn :D

Back
Bên trên