Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Đời nhiều đứa rỗi việc vô công rồi nghề thế nhỉ :-??, có bệnh mà không biết là mình bệnh, rồi lại đi bảo là người khác có bệnh :)). Ôi Sê-khốp :))

Ôi thứ 5 sẽ có kịch hay để xem :))

Lắng nghe người khác là 1 kĩ năng tối thiểu của 1 người có học.

Black Valentine's Day :p

Trời có gió lạnh nhưng vẫn oi ><" Ôi cái thời tiết này gây khó chịu thế nhỉ . Dễ bực mình và dễ cáu gắt.

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi cai facebook đc 3 hôm rồi >:)
nhưng lại lòi ra trò down film bộ HQ và xem tận 4h sáng, 7h dậy đi học :)|
Siwon đẹp zai quá điiiiii, nhưng em ko bỏ Hae theo anh đâu >:p :(
sao cứ nhằm đúng luk sắp thi thế này mà ra lắm phim hay thế, chết tôi mất thôi :((
list of must-see K-dramas after the exams =P~
- Cinderella's sister
- Personal Taste
- Oh! My lady
- Tình cờ
- Lord of study
- Hong Gil Dong
- My girl
úi chà chà, nhiều ghê nhỉ :"> mình xem phim cũng trâu thật, chép list vào note trong ipod thôi keke >:)

:x iêu cái list của e Ngọc thếhhhhhhh :x :* .

C đề nghị e cho thêm coffee prince, you are beautiful và Ijimae :x :">

Ôi một thời đảo điên say đắm :x mê mẩn anh Lee Jun Ki từ thuở ấy . My girl- nơi ty bắt đầu , nơi cội nguồn cảm xúc :x :"> =))

Bh fải xem nhỏ giọt cinderella' sister khổ thế chứ =((

------------------

Quả đất thật đúng là nhỏ bé, cuộc đời đúng thật là diệu kỳ :x hỏi làm sao ông trời lại sắp xếp cho mình ngồi với Soa :x ko thể tin được 2 con người như thế lại gặp được nhau :x đúng là " Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ " mà :x :*

-----------------

Tâm lý sợ đau + bệnh thèm xã hội đã khiến mình cho ra đời những quyết định quá ư nông nổi :-? . Bh thì mình ko biết tin vào đâu, làm tn nữa ? Nghe lời S với Y hay tin vào cái điều trái tim khối óc mình đang lên tiếng T__T

:x iêu cái list của e Ngọc thếhhhhhhh :x :* .

C đề nghị e cho thêm coffee prince, you are beautiful và Ijimae :x :">

Ôi một thời đảo điên say đắm :x mê mẩn anh Lee Jun Ki từ thuở ấy . My girl- nơi ty bắt đầu , nơi cội nguồn cảm xúc :x :"> =))

Bh fải xem nhỏ giọt cinderella' sister khổ thế chứ =((

hehe sau 1 thời gian ko xem tí phim Hàn nào h em đã bị nghiện lại, cơ mà đúng lúc thi cử ntnày T____T
mấy phim chị bổ sung em có hết rồi :> Coffee Prince cũng xem có 3 tập đầu, YAB em xem hết rồi :x iêu Sukkie vật :x Ijimae cũng down rồi nhưng em chưa xem :p

À fải bổ sung vào list cả Iris nữa :x cùng thời vs YAB nên mải mê mẩn YAB nên ko xem, hức =(( còn Mr.Duke, 1 tập 1.3gb ko biết nên down hay ko nữa huhu :((

@ Hưng : mấy cái chị Trang chị ý nói anh nghĩ là hoàn toàn góp ý chân thành đấy, chú nên lắng nghe tiếp thu. Anh biết là nhiều người ở đây không ghét gì chú, nhưng căn bản là đi đâu cũng thấy chú cãi nhau nên đâm ra ác cảm. Anh nói thật thế này, nhiều khi có những người vào chửi chú, đọc là biết kiểu hùa vào chửi, dạng đàn bà lèm bèm. Chú không cần phải chửi lại, người ngoài họ đọc họ cũng biết ai đúng ai sai. Chú đôi co lại, quote đến hàng mấy trang, rồi đá móc đá đểu, thế lại thành ra lèm bèm khác gì những đứa kia. Chú không thèm chửi lại, anh đảm bảo mọi người sẽ nhìn chú tôn trọng hơn, kiểu "you act like a man". Còn nhiều người góp ý mà chú biết tỏ ra lắng nghe, thì càng thể hiện chú có văn hóa. Có thể chú cũng deck muốn nghe, chỉ cần nói năng điềm tĩnh nhẹ nhàng là được rồi, chửi bới chả thể hiện cái gì hay ho cả.
Sở dĩ anh nói với chú, là vì anh nghĩ chú không phải dạng đàn bà thích chửi nhau, mà anh nghĩ là do chú hay bị ức chế khi post bài, đâm ra hay chửi nhau.
Ai cũng từng có lúc như thế, quan trọng là biết sửa để tốt hơn. Anh có đôi lời khuyên chân thành thế. Anh biết là thay đổi không phải chuyện 1 sớm 1 chiều, nhưng mà cái này là phụ thuộc vào chú.

Hôm nay mới để ý là hôm nay là black Valentine :(( mềnh muốn đi ăn mỳ đen :( Dưng mà mềnh phải đi làm :(( ngu quá sao lại đổi shift sang hôm nay :(

----------

Black Valentine's Day :p
.
Bài viết của bạn Hằng làm mình buồn :( vì mình nhớ ra là hôm nay bọn nó bán mỳ đen giảm giá mà mình lại ko được đi ăn :((

lâu lắm trời mới mưa dai như này, dạo này toàn nhỏ giọt lớt phớt rất là ghét nhé :(
[o-< mong mọi việc suôn sẻ mình sớm khỏi bị tù túng dư lày.

đỵt mẹ cái thằng già mồm, cuối cùng vẫn k chịu hiểu ra là mình đang làm lãng phí tiền bạc của những người k biết vì sao phải chịu trách nhiệm về những thằng mặt dày vô liêm sỉ như mày, xác nhận luôn là mày dek hiểu tiếng người, toàn nhăm nhe đi vào tiểu tiết anh nói lại ít văn hoa hơn cho cái loại thiếu trí khôn thừa trơ trẽn như mày hiểu
1-spam lăng nhăng là hạ tiện
2-nói lảm nhảm là đàn bà
3-thiếu tự trọng
4-vô công rồi nghề, điển hình của phí cơm bố mẹ
còn mày thích chỉ trích anh, anh nói cho mà biết
1- post phát nào là phải ra cái hồn post đấy, 8000 bài anh viết ra anh tự hào là 80% có trách nhiệm, ít nhất đâu là nhật kí, đâu là tâm sự, anh phân biệt đc, hơn nữa những thứ vớ vẩn éo phải thuộc 2 phần trên thì nên để ở stt YM và fb, twitter cũng ok
2- tất cả những bài anh việt lẫn lộn của anh đều viết khi anh k tìm đc từ nào đủ sức thuyết phục, đặc biệt là mang tính khoa học, không phải là hứng lên thì btw, anw thay cho dù sao hoặc các liên từ khác
và anh chẳng phải theo đuôi ai cả, chính kiến của anh từ 1 năm nay là, mày là thằng có chym cũng k đc làm đàn ông, có đầu để đội mũ và có não để làm cảnh
3- anh éo phải dạy mày tiếng việt, thích móp méo thế nào là quyền của mày, cái cách mày trả lời lại ý 4 của anh cho thấy mày hoàn toàn k cảm thấy mày thiếu tự trọng, bị xua đuổi, ghét thậm chí là nhục mạ vẫn cố mà nhoi thì là mày có vấn đề về thần kinh
4- anh k có thời gian để stalk mày ( chữ stalk này tiếng việt k có từ thay thế , đừng cố già mồm bắt bẻ ai) anh k có quyền cấm mày làm bất cứ cái gì, anh chỉ suy từ mình ra là anh cũng online 20/24, viết ra tất cả những gì cảm thấy cần viết nhưng là phải đúng nơi, đúng chỗ, 1 người bình thường, có nhu cầu giao tiếp nghĩa là phải có tương tác với 1 ng khác, còn mày, k có cái gì cần tương tác, 1 ngày viết 20 bài lảm nhảm giết thời gian đó thể hiện cái gì mày phải tự mà ngẫm ra, nếu những điều anh viết là nhục mạ và giáo điều đối với mày, chỉ nhằm một mục đích : MÀY CÚT MẸ NÓ RA KHỎI BOX NÀY CHO NÓ SẠCH MẮT, HỢP VỆ SINH, nhìn vào cái tên box : TÂM SỰ VUI BUỒN có nghĩa là rất nhiều người vào đây khi có tâm sự cần đc chia sẻ, họ khó chịu với cái vụn vặt rác rến mày vứt vào đây, cứ đọc lại từ lúc Trang xoá bài mày xem bao nhiêu người vin vào chửi mày rồi, anh nghĩ là đại đa số, nhìn vào tên topic : Nhật kí, nói lại là nhật kí là cái tổng kết của một ngày, vào là viết lại 1 cái sự kiện đáng nhớ nhất ngày chứ k phải "aa, đi chơi về" đủ chữ ấn alt+s rồi nhong nhóng có người post để đc post phát nữa "vừa ăn cơm xong"

và nói lại là những điều anh vừa nói mày ấy, là suy nghĩ của ít nhất là 90% những người vào topic này, họ k nói ra vì cơ bản là họ nhìn anh chửi mày mà mày k tiếp thu là họ nản, hoặc chả đủ đanh đá hoặc ai cũng đành lắc đầu tránh dây vào cứt

Trop moche, comme Insalien ! T'es vraiment la honte de l'INSA de Lyon !!! Tout le monde s'en fout de toi, mais tu continues quand même de faire tes trucs de merde ! Tu me fais chier, gazel !

Chỉnh sửa lần cuối:
1 .hôm nay mình quyết định sẽ BÙNG HỌC ! .

2. đề nghị dừng khẩu chiến !

Thôi đề nghị cả Hưng và anh Long dừng ở đây là đủ rồi. Trả lại đất cho mọi người còn viết nữa.

Hôm nay mình cũng có việc phải đánh dấu vào đây :">

Cuối tháng 3 mà vẫn có tuyết, tháng tư hoa nở khắp nơi rồi mà vẫn có mấy ngày 0 độ như dạo này :-< Cứ đà này thì đúng là một năm chỉ còn hai mùa thôi, buồn thế. Nhớ đợt tháng 4 năm trước đi đường ngắm cây xanh hồng trắng vàng, rồi gió thổi toàn cánh hoa đẹp hơn phim mà đợt năm nay gió thì chỉ vừa bụi vừa rét. Luật ở trường ko cho heater chạy từ tháng 4 cần phải đổi không thì chết rét mất T.T Cơ mà những lúc này nhớ lúc gió mùa trời hanh ở nhà thế :( Ngó qua giá cả vé máy bay cho 2 tháng tới mà lại càng nhớ nhà hơn. Biết là về nhà thì lại thèm cái hơi ở bên này rồi vì nắng nóng cứ chết dí ở trong nhà không đi đâu được, nhưng mà lòng tham thì .... haizz, giá mà có cửa thần kì của Doraemon

Hưng ơi, em nên thôi cãi cọ bất lịch sự với anh Long.
Có thể em đã viết những bài trên trong lúc đang không vui, lại bị đả kích nên em phản ứng mạnh. Nhưng khi nào em thoải mái, em vào đọc lại những bài mình đã viết như là đang đọc bài người khác, có lẽ em sẽ tự thấy là người viết đã cư xử rất nóng nảy và thiếu lễ độ.

Còn việc em viết những bài có nội dung làm phiền người đọc trong TSVB thì thời gian qua anh có thấy, nhưng anh nghĩ nếu không ai thấy khó chịu thì thôi. Giờ đã có người phản ứng với cách viết của em, đặc biệt đấy là lời nhắc nhở của chị Trang, thì anh mong em dừng lại một chút để nhìn nhận cho chín chắn và thay đổi cách hành xử cho hợp tình người.

Buồn buồn tự dưng lôi đc mấy cái ảnh bên nội hồi tết ở fb ông anh họ. Mấy đứa cháu năm đầu mình đi còn mới đc 1 tuổi, đứa thì có vài tháng mà bây giờ cao bằng nửa mình rồi. Trước khi đi yêu lắm, thấy mình đứa nào cũng cười phớ lớ vui vẻ quấn quít. Năm ngoái về đã nhìn mình như quái vật hành tinh khác, có khi là do béo lên 10 cân mặt như cái bánh đa nên các cháu sợ :">. Năm nay về thì thế nào nhỉ :-?.

Làm sao để nói ra những gì cảm thấy? những gì đang nghĩ? Mình vốn k phải là người biết tâm sự, tính cách mình k hợp tâm sự. (And I'm always surprised when I can count on someone:-?). Đến nỗi bh mình có muốn nói ra thì cũng k biết phải nói tn..

Trời mát quá ngủ quên xừ cái hẹn Vincom :">

Anh Kiên giống em, đi ngủ trời nay thì thuốc nghiện =)) k dậy nổi ><"

trốn việc ra ams hóng, sân buồn teo :( trẻ con nhìn thấy mình cười buồn ams giờ nhạt toẹt

có đứa xuống canteen mua bimbim k mời mình =((

Ams bây giờ khác xưa rồi :(

tớ thấy đau đầu :)
mỗi lần cậu thế này là tớ sợ.
tớ nghĩ cậu sẽ hiểu ý tớ :) và tớ với cậu chỉ cần nhìn nhau là hiểu người kia muốn nói gì :)
hy vọng là ngày mai sẽ khác, cậu à.
tớ hy vọng thế :)

Chỉnh sửa lần cuối:
im thì im bố nó đi cứ phải ngóc lên cắn thêm mấy nhát mới chịu được à. Người khác k buồn nói thì phải biết đến liêm sỉ mà ngậm mồm vào, k phải cứ thấy trời yên là động gió lên đâu.

học hành vất vả mà kết quả chả ra sao.. :(

Back
Bên trên