Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Sao cứ ngủ trưa dậy là lại có cảm xúc thế nhỉ :D

Chỉ còn hơn 1 tháng nữa là bay khỏi Việt Nam rồi. Vẫn còn nhiều thứ phải lo, phải lo thủ tục này, phải train tiếng Anh điên cuồng này, phải học vi mô này... :)... Lắt nhắt nhưng quay đi quay lại cũng tốn thời gian. Ở nhà suốt mà không cảm thấy nhàm gì cả.
1 tháng trước tự nhiên có mấy ngày thấy buồn bã kinh khủng, rồi sau đấy không cảm thấy gì nữa. Có 1 hôm đi học về, 6h chiều, đi trên đường Kim Mã đầy bụi chẳng có tí lãng mạn nào, nhưng ngước nhìn lên thấy màu vàng hoàng hôn đẹp lắm. Tự nhiên hôm ấy lại có màu vàng sẫm như thế.
Cảm thấy hình như mình vẫn đang phí thời gian vì chưa làm được điều gì đó. Hiện tại vẫn cố tình lấy cớ là đa số mọi người đang bận thi học kỳ, không nên làm phiền, nhưng đến lúc người ta thi học kỳ hết rồi thì chỉ còn 20 ngày nữa, có khi lại tiếc, muốn quay trở lại thời điểm này cũng nên.
Lớp Anh1 chỉ còn một vài người để nhớ. Tuy nhiên, tao vẫn muốn bọn mày đi được, đi hết đi, còn vì sao tao muốn thế thì tao và bọn mày đều hiểu...
9H cũng thế. Đi hết rồi. Tháng 7 này các bạn về này, chắc chắn sẽ đi chơi rất là nhiều. Nhưng lúc ấy tôi chỉ còn có 13 ngày nữa thôi. Một mùa hè, nếu nói không ngoa, chỉ cần có các bạn là đủ. Nên cứ mỗi tháng 8, tháng 9, khi tiễn các bạn đi, lại thấy hụt hẫng kinh khủng. Cứ hè về, mùa hè của tôi lại sôi động là nhờ thế...
Phải nói là mình đã quá may mắn khi đã từng được học ở 9H, ở Anh1, quá nhiều kỷ niệm, quá nhiều bạn tốt. May mắn lắm. Mình luôn luôn nghĩ con gái Anh1 và con trai 9H thành 1 đôi là quá đẹp. Vì nhiều lí do...
Có nhớ Ngoại Thương, bọn bạn cùng lớp có cái kiểu ngây thơ và hết lòng vì bạn bè rất là dễ thương. Cảm thấy bọn nó giống như mình 3 năm trước, ngây ngô và nhiều cảm xúc khi thấy một đứa bạn cùng lớp đi du học. Nhớ CLB, Tecers lắm. Nhớ cả anh An bí thư nữa, được bác ý bật mấy đĩa nhạc bác ý sáng tác cho nghe :)) Cái gì cũng nhớ hết á...

Cái gì làm trước, cái gì làm sau, hay làm cùng 1 lúc hết... Chỉ sợ bỏ sót cái gì ấy ... :)

Hị hị, thế thì tớ mong sẽ sớm tới ngày Phương rời Việt Nam.... :D

Tại... lúc ấy tớ mới được nghỉ hè :p

18.05'
Đói + buồn ngủ. Về nhà còn phải nấu cơm và ôn bài nữa. Sáng mai thi, thế mà bây h vẫn ngồi đây đọc mấy cái bài lãng nhách đấy đc. Sao tự dưng mình vào SVUK làm j nhỉ, rồi tự dưng thấy cái nick đấy, rồi lại mất công tìm tất cả bài post của nó.

Sao cứ nhớ trg lòng thế? Nhạt lắm rồi cơ mà.
Bao h cho đến bao h?

Hehe em Hồng Anh đang tương tư kìa, mai chúc mọi người thi tốt ha >:D<

Ơ Phương ơi, mày đi đâu thế ?????????

F*** Voda, Bill ơi là Bill, tiền ơi là tiền , zời ơi :((
Sắp chuyển thành phố, lần này nhiều đồ thế , chắc ko dám mua vé Child rồi :D , chịp, bỏ tiền tử tế ra mua vé, cũng xót xa phết :))

Lê Hồng Anh đã viết:
18.05'

Sao cứ nhớ trg lòng thế? Nhạt lắm rồi cơ mà.
Bao h cho đến bao h?

:)) :)):)):)):)) bé Hồng Anh hè về hông ????????

Việt : Hay đọc trộm nhật ký của người khác lắm đấy nhé L-) Mong gì kì thế hả :D
Anyway, cám ơn vì bài hát, hay lắm, tớ mê piano cực kỳ :x Hôm nay mới đọc được font chữ đấy. Bạn tốt ... :p

Hiền : Đã PM :p

Chu Thuc Hien đã viết:
:)) :)):)):)):)) bé Hồng Anh hè về hông ????????

Hết G lại đc cả chị H nữa. Có cần phải lôi cả cái chữ màu trắng em viết ra ko huh? :p Thật là sai lầm khi post bài trên HAO, hehehe.

Hè này em ko về đâu :(( hay là bao h tụ tập đi chơi nhá. Có party j nhớ gọi em đấy :D

^__^ Hôm nay thực sự đc nghỉ ngơi rồi
Vất vả nhưng nhờ thế tgian cũng mau trôi, rồi cũng qua cả !
Bây h còn vài ngày nữa thôi ^__^

À, chết nhé, bé Hồng Anh dạo này tương tư, thả nào chả thấy mess miêc gì cho chị Quỳnh hết nhé b-) :p. Thế hè này bé ko về à ? Thôi để dành đến Noel về đi. Về dự hội trường luôn ;). Hè bé Hồng Anh ở lại thì chăm sóc anh hàng xóm của chị Quỳnh luôn nhé ;) :p :D

Em gái Hiền :x : thế hè này cũng bon chen ở lại, ko về hả em :p

Nhật ký 9/6: thi Văn, lệch tủ cả lớp luôn. Thế mà ko hiểu sao mình bịa giỏi thế. Không dài, nhưng có vẻ đủ ý :p. Chả biết thế nào ;). Nhớ lại ngày này năm ngoái, sắp được tỏ tình ... :p. Chả bù năm nay, thê thảm :( :( :( :p

:x

@ chị gái: em ở lại chơi cơ, ứ thik về đâu :D

Nghe nói đầu tháng 7 có offline BBQ London, bé Hồng Anh nên đi cho đỡ tương tư nhỉ ;). Bạn Junio đi ko ????????????? Tớ chỉ sợ lên London lại đi lạc đường thôi :-s lần trước 5h sáng mới về đến nhà :D

Chỉnh sửa lần cuối:

~ Ngày hôm qua là thế ~

... Chỉ có em biết từng đêm, từng đêm tỉnh giấc
Chợt thấy ta giữa xa lạ, nơi nào
Vàng phai đi mùa thu, để lá hoa hết phiền muộn
Ở ngoài kia, còn có mây trắng trời xanh
Ngày hôm qua mình đã mơ ước, một ước mơ dẫu bình thường
Ngồi bên em hoàng hôn đâu đó rụng rơi
Ngày hôm qua cạn lối, chỉ có anh trước biển rộng
Chợt nhận ra mình cô đơn giữa đời nhau ...

...

Lâu quá rồi mới có một buổi tối vui như hôm nay ...
Voice chat với bao nhiêu thành viên HAO, nhớ AMS quá T_T, nhớ mọi ng quá, chỉ còn vài ngày nữa thôi ...
Cảm ơn mọi ng đã đem lại những giây phút ấm áp tuyện vời đến vậy !

thật là ngán ngẩm vì mỗi ngày trôi qua thật vô nghĩa..........

Cô đi rồi...
con mới biết tin cô mất sáng nay...
Sao nhanh vậy cô? sao mọi thứ cứ chóng vánh, bất ngờ và đau xót đến thế?
Con vừa đi chơi về...
con vừa cứơi tí ta tí tởn...
con vô tâm quá chăng???
Cô đi nhanh quá...
nếu hôm nay con ko qua trường thì sao??
nếu hôm nay con ko gặp cô Hương thì sao???
lam sao con biết được cô đã mất???
13/6....
8h....
ko khóc đuơc. con ko khóc đc. sao ý. con ko nghĩ là con nghe đúng. KO phải, đúng ko cô? HÔm đi thăm cô, cô vẫn còn vui vẻ cười mà? đúng ko cô? cô cười n` quá à :D nên đuôi mắt cô từ lâu đã hằn lên vết chân chim b-) Nhưng trông ko già đâu cô ah :D Cô vẫn còn nhớ con :D cô hỏi thăm con :D hehe, dạo này cón nghịch ko. Cô còn nhớ cả thằng Quang, thằng Quân, cái Giang. Cô còn hỏi thăm từng đứa mà. 5 năm. vậy mà cô vẫn nhớ. Sao con vô tâm quá. nhớ hôm 20/11 lần trước. tại con cô ah. Con mang rất n` bó hoa đến trường. Nhưng tặng xong, thì chẳng hiểu sao lại còn thừa 1 bó. tại con. con đi wa phòng hội đông. chợt nhìn thấy cô, tự dưng con lại đem tặng cô bó hoa đó. Con còn nói với cô rằng, lớp cũ sẽ đến thăm cô. Thế rồi. con cũng quên bẵng luôn. hôm ở bệnh viện, cô nói là cô đã luộc cả 1 nồi ngô chờ chúng mày. tự dưng con thấy con ác quá? con vô tâm quá, đúng ko? chả biết nghĩ cho ai khác. chỉ vui vẻ cười cợt. nhạt, nhạt quá. Thăm cô về, cả lũ cũng nghĩ cô vẫn ko khỏe, nên sẽ năng đến thăm cô, vậy mà từ đợt đấy tới giờ, đã tới thăm lần nào đâu. 1 lũ vô tâm. Bọn con ác lắm, đúng ko cô? Cô Nhung ơi :D ảnh cô chụp với con đăng báo hồi con lớp 6 ý :D con vẫn đang giữ đấy :D hehe, con mặc cái áo đỏ to đugns, lại buộc tóc :)) mùa đông mà. Trông con giống cô phêt. Phương nói thế tức là trong ảnh Phương già gần bằng cô, còn cô thì vẫn trẻ đấy cô ạ :D
Chiều chúng con đến viếng cô...
giờ cô là cô Nhung dạy Địa...
Cô Nhung dạy địa của tất cả chúng con... chả phải của riêng 6B,7B. Cũng chả phải của riêgn 8D,9D, cô nhỉ...
8,9 cô ko chủ nhiệm con... nhưng 2 năm cũng là may mắn với con lắm rồi cô ạ :D
chiều nay chúng con đến...
cũng nhà cô...
nhưng giờ...
còn ai luộc ngô cho chúng con nữa đây???[/color]

Cô Nhung dạy địa ???????????? :eek: :eek: :eek:

:(( :((

:((

T__T cô ơi ...

.... cô ơi ..... cô yên nghỉ cô nhé .... nhất định năm sau .. con về con sẽ đến thăm cô ... con sẽ đến cô ạ .. 8D 9D chúng con nhất định sẽ đến gặp cô .. cô ở nơi ấy yên bình lắm cô nhỉ ... nếu cô hỏi h con ước gì ... con sẽ ước cho quá khứ .. con ước được trở lại cái ngày cô chủ nhiệm chúng con ... những nụ cười, ánh mắt của bậc thầy sao gần gũi đến thế.. những kỷ niệm giản dị và nhẹ nhàng ... trong ký ức tuổi học trò của con .. hình ảnh cô luôn đứng nơi ấy... cô sẽ lại cười, cô nhé .. bụ cười của 1 ngày như thế ... chúng con yêu cô cô ạ ...

... nghe Nam kể , hôm nay Tuấn Anh nó khóc cô ạ .. khi nghe bọn nó báo tin, con đã không khóc được , con ngồi viết những dòng chữ cuối gửi cô đấy ... nhưng khi biết TA nó khóc .. con cũng đã khóc theo ... con biết TA nó quý cô lắm , cô như 1 người mẹ thứ 2 của nó, và cô cũng là người mẹ thứ 2 của chúng con nữa .. 1 đứa con trai như TA, nó còn khóc từ đầu đến lúc đi về .... nó làm con hiểu cô quan trọng đến như thế nào với nó .... con nhớ ngày ấy cô đã dìu dắt nó như thế nào .. con nhớ cả những lúc cô quan tâm tới từng đứa chúng con .. sẽ chẳng bao h trong cuộc đời con được gặp lại 1 người cô như cô cuả con .. chẳng người thầy cô nào để lại trong con tình yêu thương sâu sắc như cô .. đối với 8D chúng con, cô là người đã xd nên tuổi học trò trong những quyên truyện tranh cho chúng con .... cô đã xa chúng con để đến 1 nơi xa lắm .. nhưng bóng dáng cô nơi đây sẽ chẳng bao h phai mờ ..

... chúng con luôn đợi cô về .. cô sẽ về phải không cô ? .. cô hứa với con nhé .. cô về đi, để mình họp lớp nữa .. cô về đi cô ...

suddlenly one day I have nothing

Hay phết cơ :x

Có một hôm tự nhiên thấy nhớ một người kinh khủng. Sau bao nhiêu hôm tự hỏi "gặp hay không gặp", có 1 chiều, khi vừa mới ngủ trưa dậy, nhắm mắt nhắm mũi gửi tin nhắn "Em muốn gặp anh lắm".

Tối hôm ấy bố mẹ rất dễ tính, chuồn ra khỏi nhà lúc nào cũng được. Trong đầu trống rỗng không biết mình sẽ nói gì :) Và thực ra cũng cố gắng để đầu óc trống rỗng trong 1 hôm, bởi nếu lại ngồi nghĩ theo một hướng khác, có lẽ sẽ lại quyết định không gặp nữa.
Ngay trước khi ra chỗ hẹn, thì trời mưa.

Nhớ rằng đây không phải là lần đầu tiên như thế. Có 1 lần trời cũng mưa, và lúc ấy 8h20 đã hết mưa.

Giờ ngồi bần thần không biết có nên gửi tin nhắn "Thôi trời mưa, không đi nữa anh ạ" không. Cố đợi đến 8h30, trời chưa hết mưa, quyết định cancel buổi hẹn.
Đúng là nên làm thế, vì trời đã mưa đến tận sáng hôm sau.

Ok, mưa hôm nay thì đi hôm sau, sợ gì. Trong lúc "cơn nhớ" chưa nguội, và vẫn còn cố gắng để không nghĩ linh tinh, cứ thử để t/c dẫn đường 1 hôm xem sao :)
Hôm ấy trời quang mây tạnh, lại rất mát bởi đêm trước vừa mưa to.

Nhưng bố mẹ không cho đi, bắt đầu nghi ngờ vì "Tại sao con đi với đứa nào mà 1 hôm không được thì ngay hôm sau phải đi" :)) Cộng với chiều hôm ấy bố mẹ vừa nói chuyện với ông anh họ bôn sệt vừa đi nước ngoài về, ông ấy bảo "Cháu mà có con gái, không bao giờ cho nó đi du học" :)) Thế là cả bố lẫn mẹ, mọi hôm thoải mái "đi về trước 11h là được", tự nhiên dứt khoát đến không ngờ. Và vì không muốn mè nheo thêm, dẫn đến có thể bị quản chặt thêm, im lặng.

Ngày thứ ba, ngày hôm nay, trời đang mưa ...

Thực ra cũng chẳng có gì, nhưng thấy thật kỳ lạ. Có nhiều chuyện to to có thể bị phá hỏng bởi những cái nhỏ nhỏ. Đây không phải là lần đầu tiên, nhưng đây là lần đầu tiên với 3 ngày liên tiếp.
Người ta thường bỏ phí nhiều điều, vì luôn nghĩ rằng hôm nay không làm được thì ngày mai có thể làm được. Nhưng không ai biết chắc được rằng ngày mai trời sẽ không mưa...

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên