Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Tell me who am I?
Be honest and responsible for what you say. Say it only when you mean it.

---
I lost hope in a beautiful morning.
Don't feel like I can make it. But I can't wait for another semester to prepare. It'll be too late...

I hate the feeling of falling, falling without knowing when and where we will hit the ground.
This is the end of many things. The end.
I still don't see the next beginning.
And my thoughts are betraying me right now. I hate even thinking about it. but they are my thoughts, how can I stop thinking about it?:))
I can't control it.
I hate it. But I still nurture it inside.

Ams _ P404, P413 _ Anh 1.
Cửa sổ _ hành lang _ cầu thang _ phòng tập _ canteen _ ghế đá _ sân trường _ gốc cây _ sân khấu.
Nhà để xe _ văn phòng _ khu thí nghiệm.
Cổng trường.

Ngày mai qua đi rồi sẽ chẳng còn cái j` là của mình nữa. Ko hàng ngày đi lấy sổ rồi lên lớp ngồi cười đùa vs trường mẫu giáo, ko vừa học vừa làm việc riêng, ko nói chn lung tung trong lớp, ko canteen, ko trà sữa, ko đi bộ ra bến xe.

Ko còn đc ngồi ở hành lang cửa phòng 404 vs nhau.
Ko còn đc đứng trước cồng trường buôn chuyện cả tiếng đồng hồ trc khi về.
Ko còn tíu tít tập kịch Halloween rồi Trung Thu rồi chuẩn bị Free hugs đồ ăn cho Most wanted.

Ko còn Ba Vì, ko còn được hát Karaoke ầm ĩ cả rừng, ko còn cười võ bụng rồi lại lăn ra khóc vỡ bụng, ko còn túm tụm lại xem phim cả đêm...
Ko còn bùng học một nửa số tiết để đi lo cho Prom, nửa số tiết còn lại ngồi trong lớp truyền nhau dán vé rồi lên timeline rồi vẽ mấu cổng rồi nghĩ đồ ăn rồi cắt trái tim. Ko còn những tối điện thoại đến 3h sáng để thay đổi chương trình dặn dò mai mang cái này cái nọ. Ko còn được ôm nhau mà khóc sau những nỗi buồn và thất bại.
Ko còn đến trường cả sáng cả chiều 6 buổi một tuần để gặp bọn khối chiều nhờ biểu diễn đóng kịch, trong lúc đợi thì ngồi bệt xuống sân trường lẩm bẩm từ SAT, ko còn được thấy sân trường mình mỗi buổi chiều nắng đẹp thế nào... Mỗi lúc như thế mình đã nghĩ sân trường mình như cái túi í, có thể giữ lại hết nắng vs gió, giữ cả thời gian, rồi khóa chặt lại, rồi ngày nào đến trường cũng sẽ như thế, cũng sẽ được bao bọc bởi niềm vui và yêu thương, như thế như thế cho đến hết đời.

Mai ra trường rồi thì cũng ko còn lần Mosted Wanted Class nào nữa, ko còn vừa lo dựng trại vừa lo đồ ăn vừa lo váy áo vừa cãi nhau nữa. Ko còn cái tối nhộn nhịp cả lớp chụm lại trong cái lều tre đấy, đứa bán hàng đứa đập đá ( bẩn lắm đấy =) ) đứa shake cocktail đứa thu tiền đứa ăn vụng nữa. Cũng ko còn cái lúc mà nghe công bố khối Anh đc làm Most Wanted Class, chẳng cần biết j` thêm cứ thế là quay ra ôm nhau hét ầm ĩ. Mình chưa bao giờ vui sướng và tự hào như thế trong đời.
Rồi năm sau mà có kỉ niệm Enchanted Night một lần nữa cũng làm gì còn được ở đấy đủ bên nhau mà ăn bánh, thả bóng, mà viết thiếp tặng nhau rồi ngồi hát hò vs nhau...
Rồi biết bao giờ mới lại cũng hát, cùng nhảy vs nhau một lần nữa? Đến bao giờ mới lại cùng ngồi cắt pompom, lại 28 người 56 cái chân dậm thình thình tập nhảy Girlfriendngay trong cái phòng 413 bé tí tẹo đấy.
Bao giờ thì thời gian mới quay trở lại...

Mình yêu từng góc từng bước chân từng ngày từng giờ ở Ams này
Yêu từng phòng học, từng cái bàn cái ghế mình đã ngồi này
Mình còn yêu cả những giờ chào cờ, những ngày kỉ niệm...

Yêu Xù đã luôn ở bên cạnh, luôn là chỗ dựa mỗi lúc mình khóc và cười
Yêu Trâu đã luôn là người cùng chia sẻ gánh nặng và trách nhiệm, niềm vui nồi buồn
Yêu Hà đã luôn là một đứa bạn dễ thương và đồng cảm
Yêu P đã luôn làm cho mình cảm thấy mình đặc biệt
Yêu bố Vân đã luôn ủng hộ con, luôn làm con cười, cho dù có chuyện gì đi nữa.
Yêu Chí Hiền, Tún, Ngọc Hải đã làm 3 người đàn ông cực kì tốt và đáng tự hào của Anh 1 =)
Yêu Cẩm Vân đã làm designer cho lớp mình, luôn phải vất vả vì việc của lớp.
Yêu Trà, Trâm, NA, Chimp, Huyền Anh, Hồng Trang, Mai Anh, Ly, P.Linh, Hiền, Thu, D, Hằng vì đã là những thành viên cực kì dễ thương và có trách nhiệm
Yêu chị N.Hà, chị Dô, chị hạnh vì đã cùng cả lớp trải qua một năm đầy kỉ niệm
Yêu Tú vì đã làm Miss của lớp mình và cũng đã nghĩ cho lớp nhiều.
Yêu em bé( và cả bố mẹ em bé =) ) vì đã cho lớp mình mượn cái bếp-ko-thiếu-thứ-j` + bao nhiều đồ khác nhà em bé
Yêu Action vì đã làm thủ quỹ vô cùng trách nhiệm
Yêu Po, yêu Dung, Đú, Ninh, CLM vì đã luôn là những thành viên ko thể thiếu của lớp, cho dù bọn mày có ở nơi nào đi chăng nữa

Yêu cô Tâm, cô Thủy, thầy Quang.. và cả cô Tuyết Hạnh =) vì đã dạy dỗ bảo ban lo lắng cho đến những ngày cuối cùng của bọn con ở Ams

Yêu tất cả những con người mình đã từng gặp ở Ams, những người đi qua cuộc đời mình rồi ở lại hay ko ở lại. tất cả đều là một phần của kỉ niệm.

Nếu hôm nay ko ngủ thì ngày mai có đến nữa ko?
Ngày mai qua rồi, tất cả những cái này vẫn sẽ còn mãi, vì chúng mình là một phần của nhau và của Ams.

Ams là một giấc mơ dài chưa bao giờ mình nghĩ sẽ phải tỉnh dậy...

lâu lắm mới có 1 hum dậy sớm :x trời đẹp quá :x nhiều gió

nhớ hội Nắng Gió thế :) năm nay Minh, Thắng ko về :-j

cấp 3 ngày ấy quý giá thật

làm sao có thể có 1 buổi chiều như thế nữa ...

nhìn các e bé tiếc mình cũng nhớ, năm trước mình tiếc hùi hụi như này này

nhưg mà năm nay mình nhớn rồi, tuy cuộc sống hối hả cứ trôi đi nhưng những món quà mà cuộc đời ban tặng mình vẫn cứ đỗ lại ...

1 năm rồi ( tính từ SN trc' đến SN này ) đầy rẫy những quyết định, chả biết có quyết định nào là đúng đắn, cuộc sống cũng cũng thưởng mình và phạt mình nhiều :) duy chỉ có một điều, cuộc sống lúc nào cũng bất ngờ là bất ngờ, mình ko thích bất ngờ, nhg lại vui vì nó xảy đến :)

bh vẫn ngỡ ngàng, mình may mắn thật ý

bài bạn Trúc cứ như thơ

rượu , grosse fugue, đề toán , có bà ngọai ở đây nên thiếu mất anh thuốc lá =))

Mình tự nhiên nhận ra là dạo này mình lại bị nhiệt tình quan tâm đến một số người mà mốc meo lâu lắm rồi mình chẳng quan tâm đếm xỉa =)) Xong là mình còn tò mò thích thú :"> À nhưng tiện mồm chửi thì vẫn chửi :">
Ai bảo có cái Facebook thì lười update làm mình ko có j xem =((

Đói quá :((
Bao h cho đến 2h :((

Cô Trúc dở bị hâm lắm ý =)) :-" :-" :-"

Em đã ko ném lựu đạn thì thôi, sao a cứ xả súng xuống mặt hồ đang yên ả thế [-( < =)) > a mới hâm ý >:p

:"> e có hâm đâu :"> e nói hơi bị thật =))

@ Hưng em : hí hí :"> đúng là e chị :x

@ Mai Linh : :x hí hí :x thanks :* tớ dạo này đúng là có hơi :"> ko bt :">

Hôm nay tớ rất tự hào về cậu ^^ Không uổng công tớ hồi hộp cả hôm qua, không uổng công tớ tin đội mình thắng.

Mặc dù đội mình không thắng :-<

Nhưng tớ tự hào về cả đội. Ít ra đây cũng có dịp được tự hào về ép em ti.

Dù cậu không phải ép em ti :-<

Nhưng tớ muốn đập bẹp cái thằng đá vào chân cậu.
Tớ muốn ở lại với cậu, nhưng tớ không muốn nhìn cái mặt cứ chọc thẳng xuống đất của cậu như thế.
Tớ chọn đi về. Lúc ấy, tự trách mình vì đã để thần kinh lơi lả một lúc, lúc í tin đông tin tây rồi thì cũng rơi rụng ít phần. Mải cười cái thằng Lê Công Vinh, thế là ép em ti xơi 1 quả. Rồi cậu ra sân khập khiễng.

Đội mình rất hay, tiếc là không có duyên. Trận cuối đá phải ra trò đấy nhé, tin cậu ^^

gần 9h: uống bia à 8-> tớ an tâm về cậu rồi ^^ Thế là xong nhiệm vụ. Từ ngày mai sẽ không còn tên cậu trong đầu nữa... tạm biệt một ng đã moi ra trong tớ 1 số tưởng tượng

Chỉnh sửa lần cuối:
Sẽ là lần cuối :)

Trên tầng 4 gió vẫn mát :)

Back
Bên trên