Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Ôi, ai mà hung hãn quá dzậy ta 8-| Mình bị bắt nạt nè, bùn thiu à :(
Hông tin vào con trai Hà Nội nữa đâu :( Mình bùn quá... có ai giúp mình hông... :((

Tức cười nhỉ!
Kệ, con gái hay có kiểu đấy :))

Ai thích nghe nhạc TCS thì ghé thử link ở chữ kí tớ nhé ^^

64 ngày nữa là sinh nhật mình. Nhưng 80 ngày nữa là thi AMS :((. Mất cả sinh nhật

Chán ghê!
chán gì nhỉ? Vì bản thân? Vì bạn thân:D? hay vì chiện học hành?
Học hành đương nhiên là vất vả! Có ai bảo ko đâu? Tịa sao mình ko thể học hành tu tỉnh đc? Tại sao? Thôi ko hỏi nữa...
Vớ đc quyển sách lại liếc mắt sang quyển truyện!
Bố mẹ tin tưởng, thầy cô tin yêu, bạn bè thì chắc mẩm".." vậy mà mấy ngày trối qua chưa thêm đc 1 chữ vào đâu!
Ghét bản thân, ghét lắm. Ngày xưa quyết tâm cao là vậy, bi h chỉ có máy tình, có TV, những thứ lười biếng... Căm thù cái ý chí quân từ hèn ấy! Căm thù chính bản thân mình.
những lần cứ lần lữa giữa việc ôm sách Hóa hay là đọc Conan, làm toán hay onl... Con khốn! Phụ lòng tin của bố mẹ quá nhìu...Con hèn hạ!
Bi h còn thấy chính mình hư hỏng như vậy thì sẽ ăn đòn đấy, nghe ko?
Ức vật!

đã mua xong vé roài :D về với thằng Tô và con Linh :)) hơi đắt nhưng đành chấp nhận vậy.
Có một người , vẫn yêu một người
Vẫn đợi chờ , dẫu cho người ấy không về ...
Người ta cứ nói đừng quá yêu , người ta cứ nói đừng quá tin ..
Tình yêu dẫu có , cũng chỉ là ước mơ trong mỗi cuộc đời ...
Đừng nên có gắng tìm thấy nhau , đừng nên cố bước cùng nỗi đau ..
Tình yêu có lúc tự tìm đến với ta trong đêm tối cô đơn...........
Không biết phải làm gì đây , kiên nhẫn hay là dứt bỏ ? Con tim mình nghiêng về bên nào ??? Shit , đau đầu suy nghĩ quá ......

Tô ơi,chết nhớ;;)
em nào vô phúc bị Tô nhà mình thích thế ko biết:))
Nguyên ơi,mua vé về rồi à?:D
bao h?;;)

ặc lại nói đến chuyện về
có người có vé
có passport
thế mà ko về kìa :((
chán 8-|
thôi ko sao, đằng nào thì hè về cũng đc, mình cũng rảnh hơn nhiều để mà đi đú với nó
ơ mà cả ngày ở nhà chả rảnh :)) đú nhiệt tình :> :> :>
tình hình là muốn đỗ đh lắm :x quyết tâm
nhưng mà cái gì nó cũng có số
mình sẽ học hành chăm chỉ
còn giời cho đỗ thì đỗ
bắt trượt phải trượt
mà có khi trượt cũng ko hẳn là xấu, có khi là điềm may nữa ý chứ :))
thủi thui cái mồm
cố lên :x \:D/ đỗ đh nào, cho họ biết tay b-)

oài , 2/6 về , 23/6 đi :(( hơi ít nhỉ , thôi đành chấp nhận , đề cuối năm về được lâu hơn :D
thằng Tô thích ai mà ... thế :D thôi cố lên ku cậu , làm 1 mảnh vắt vai cho oai :))
Dê ơi , bà còn đợi tôi như đã hứa không đấy ??;))

Lại thêm một ngày nữa đi qua. Buổi chiều hôm nay nghỉ học thêm, tự nhiên nổi hứng đi bộ suốt 1 tiếng liền, nóng, mệt, nhưng nhờ thế mà nhận ra hôm nay trời đẹp, rất đẹp là đằng khác.
Mấy ngày liền ôm quyển sách để học, mà nói đúng hơn để đọc. Chỉ là quyển sách ấy, là môn ấy, là những thứ ấy thôi, chẳng cần chứng tỏ bất cứ cái gì cả, chỉ bởi thích, bởi yêu, bởi không muốn "phụ lòng". Ra mình vẫn là mình như trước, vẫn cứ đi chệch đường ray đặt sẵn, nhưng mình có hối hận đâu, mình thoải mái và tự do mà...
Thật là vui vì trong lúc đi bộ phát hiện mình còn đáng yêu lắm. Hồi trước mình mặc quần hộp rộng và đút tay vào 2 túi phía trước. bây giờ mình mặc quần bò bó và đút tay vào 2 túi sau mông.

:| Mình đã cố gắng rồi, cố gắng nhiều lắm rồi nhưng sao vẫn thấy nhớ người đó quá, nhớ đến phát khóc...
Mai là ngày 28/3, vừa tròn 1 năm mình không được gặp người ấy...
Sao lại thế nhỉ, mình mới 16 tuổi mà, yêu đương gì, lăng nhăng quá...
Nhưng chẳng biết làm thế nào cả, mình yêu mẹ, yêu gia đình, nhưng mình cũng yêu cả người đó nữa...
Mình đã nói đến 1001 lần là quên mấy chuyện linh tinh đấy đi mà có quên được đâu!
Mình không hiểu nổi con người mình thế nào nữa, mình vốn tính ích kỷ chỉ quen được bố mẹ, ông bà, anh chị yêu chiều, thế mà bây giờ lại chấp nhận yêu đơn phương một người... Mình điên rồi hay sao???
Từ xưa đến nay có bao giờ mình ủng hộ mấy cái chuyện thích với chả yêu này đâu, chẳng nhẽ bây giờ lại phản đối chính mình?
Mình yêu rồi hay sao?
Không, làm gì có chuyện đó, bé tí mà yêu đương là không tốt, mẹ vẫn bảo thế, mà chắc chắn là mẹ thì phải nói đúng rồi.
Thế có nghĩa là mình hư rồi hả?
:(( :(( :((
ai có thể giúp mình được bây giờ! Mình đầu hàng rồi...
Trong đầu mình có quá nhiều chiều hướng khác nhau, theo chiều nào đây?

Thôi, chấm dứt chuyện này đi, tóm lại không yêu đương gì hết
Nhưng...:((

Hôm nay là một ngày rất tuyệt đối với tớ....

Tớ định viết bài này trong “Những lá thư....” nhưng rồi lại thôi.....vì tớ yêu quí những gì của ngày hôm nay..... và hãy coi như đây là trang nhật kí mà tớ muốn san sẻ đến tất cả mọi người....:D

Long và Vương này.....tớ tin rằng nếu mọi người hỏi tớ bạn tốt là gì thì tớ sẽ nghĩ ngay đến các ấy đấy..... uh..... biết nói sao bởi vì các ấy quá tốt....tốt với tất cả mọi người....:D ( chứ ko riêng gì tớ.....^ ^)

Cái ngày đầu tiên khi tớ chán nản nhận ra ko còn ai muốn chơi bóng rổ và mọi người cứ xúm xít vào cái môn đá cầu.... tớ cũng ra đi theo bước chân ấy...:D Tớ đá cầu ko giỏi.... dù hơn một tháng rồi mà điều ấy vẫn cứ như hiển nhiên qua mỗi ngày..... thế mà để tớ kể cho mọi người nghe nhá.... các ấy là những người đầu tiên ko bao h nản chí khi suốt ngày phải đi nhặt cầu cho tớ..... các ấy luôn cổ vũ bọn tớ.... thậm chí là chỉ cần chạm vào cầu, Vương đã vỗ tay rồi hô hào như kiểu tớ vừa thể hiện một cú prò lắm ý....^ ^ tớ ko quên những câu nói đại loại như : "ko sao....cứ phát đi...rồi quen ý mà...." hay "uầy...khủng khiếp vật ạ......" những lời ấy ko chỉ thể hiện sự khâm phục mà còn kèm theo cái ánh mắt sáng rực và khuôn mặt đầy sự ngưỡng mộ....:D mà ngưỡng mộ về cái gì.....:-? ngưỡng mộ chỉ vì bọn tớ chạm đc vào quả cầu thôi....:)) ôi...nhạt thế đấy.... thế mà dường như các ấy ko bao h thấy mệt mỏi khi phải cổ vũ bọn tớ......^ ^

Ko chỉ động viên và “dạy dỗ” bọn tớ.... các ấy luôn sẵn sàng ở lại "hầu cầu" bọn tớ dù lúc đó đã là 6h30’.... cái lúc các ấy nhìn nhau rồi hỏi bọn tớ : "thế các ấy đi học thêm ah...." :D tớ hiểu là các ấy muốn về nhà lắm rùi....:p hôm đấy các ấy phải viết bản kiểm điểm vì tội ở lại trường muộn quá....:( tớ xin lỗi.... nhưng chẳng hiểu sao nếu thời gian có quay ngược lại, tớ vẫn muốn ngày hôm đấy các ấy phải viết bản kiểm điểm....:p vì nếu ko nhờ có chuyện ấy liệu tớ có biết đc “các ấy” ngày hôm nay ko....^ ^ lúc nào bọn ấy cũng sẵn sàng ở lại trường chỉ để đá cầu với tớ và Hà Linh....

Còn nữa....^ ^ sau mỗi tối đi học thêm về..... các ấy đều cùng tớ về nhà.....8-| lúc đầu tớ cứ ngỡ nhà các ấy đi đường này thật...:D nên tớ cũng ung dung theo...:p ai dè....có một hôm Vương cùng Long về đến nhà tớ và chia tay rồi, tớ mới chợt nghe thấy Vương nói : "uầy.... đường này mới sửa đẹp vật ạ...." tớ quay lại trố mắt nhìn khi các ấy lúc đấy đã cách khá xa “cái đường sửa đc một tuần rồi mà sao h Vương mới biết nhỉ...” 8-} và tớ hiểu nhà các ấy có đi qua đây đâu..... bất chợt cảm giác sao mà đẹp thật....:)

Dạo trước có một thời gian tớ rất thix đi bộ đến trường....^ ^ hôm đấy đi học thêm về..... Long cũng đi bộ..... thế là tớ với ấy vừa đi vừa nói chuyện..... tớ nhớ rất rõ ấy đã đi bộ về tận ngõ nhà tớ.... “cám ơn ấy nhá.... thôi ấy về đi.... đến ngõ nhà tớ rồi.... ^ ^” nhưng ấy vẫn đưa tớ về tận nhà....:D (dù ngõ nhà tớ cũng ngắn thui...:p) Mấy hôm sau thấy Vương cũng biết nhà tớ....8-}

Thế đấy....đã đủ để nói các ấy tốt chưa nhỉ.... đủ...tất nhiên là đủ rồi....:> nhưng mà hôm nay.... tớ thấy các ấy còn tốt hơn tất cả những gì tớ từng thấy....:D tan học lúc 7h30’....thế mà các ấy về nhà lúc 8h30’ chỉ vì đi cùng tớ.... thực tế là cả tớ và Long đều có ý định mua sách tin học để chuẩn bị cho ngày mai..... nhưng tớ thiếu một ít.... Long cũng thiếu một ít.... rốt cuộc Long dành tiền cho tớ..... ban đầu tớ vào hiệu sách tìm toán loạn...... các ấy thì ở ngoài trông xe và chờ tớ....:) có ai bắt vậy đâu cơ chứ..... tớ tìm hoài mà chẳng có.... sau gọi Long vào tìm... sau một hồi chật vật cũng ko thấy.... -_- quyển 44k hết.... bất chợt tìm ra một quyển như thế nhưng lại 72k.... mà tớ chỉ có 30k.... Long vun góp hết tiền của mình để mua cho tớ cũng chỉ có 30k.... đấy... thế là tớ đâu có mua đc..... thấy tớ chán nản quá.... đã là 8h10’ tối rồi....tự dưng thấy Vương hỏi còn thiếu bao nhiêu... rồi bỏ đi.... tớ hiểu ngay là Vương đi đâu lấy tiền.... tớ đã ngăn lại rồi....nhưng mà Vương vẫn phóng đến nhà bạn để vay tiền mua sách cho tớ....:) cho tớ đấy.... đâu có cho các ấy đâu mà phải cố đến thế chứ.... số tiền các ấy chi ra còn nhiều hơn số tiền tớ bỏ vào.... đáng lẽ cuốn sách ấy phải của Long thì chính xác hơn..... nhưng mà rốt cuộc nó lại nằm trong tay tớ..... 8h15’....Long sực nhớ ra rồi gọi điện xin phép mẹ về muộn....:) các ấy lại tiếp tục ở lại chờ tớ chạy vào mua sách....:) lúc về....tớ chỉ biết nhìn các ấy cười thôi..... có lẽ đấy là cách cảm ơn còn hơn cả tiếng nói của mình ấy nhỉ..... tớ cứ quay ra nhìn các ấy là lại thấy các ấy cũng nhìn tớ cười....:D cười...:D uh....tình bạn có khi đc định nghĩa là một nụ cười ấy nhỉ....^ ^

nghĩ lại sao tớ học với Long 4 năm trời mà ko biết gì về bạn ấy để đến năm thứ 5, tớ mới phát hiện ra....:D còn Vương nữa....hồi đầu vào lớp nhỡ thiếu thiện cảm với Vương mới chết chứ...:p sozi nhiều...>:-D<

Còn nhiều chuyện....tớ cá là còn rất nhiều chuyện các ấy làm cho cả những người bạn khác nữa.... tớ ko giỏi văn....có thể nhiều người đọc sẽ thấy nhạt.....cũng có thể nó chán....nhưng tớ chỉ muốn kể cho mọi người biết..... biết rằng trong lớp hoá 2....có những người bạn rất tuyệt vời.....tuyệt vời như thế đấy....... cả lớp chúng mình cũng mãi là một tập thể lớp tuyệt vời như thế nhá...>:-D< i luv my class most....:x :x :x

P/S: viết về Vương và Long mới nhớ ra có một người bạn cũng hết sức tuyệt vời...:x tớ chưa bao h viết về bạn ấy cả....:> nhưng mà nhờ nha bạn.....>:-D<

Nhày hum nay là gì nhỉ? Một ngày trc' ngày mai... ngày mai là ngày nó đến trg`.... Mình ko dám đến, hay ko thể đến....ko baoh có thể có đủ can đảm để nói ra 1 câu có thi vị trc' no...
M<ai thì ròi, cố lên! Mọi ng` cố lên nào! Mặc dù đầu mình rỗng tuếch, nhưng dù sao cũng phải cố! Vì bố mẹ, thầy cô tin tưởng, vì bạn bè luôn ân cần giúp đỡ! Cố lên Shit ui!

sao ko thấy ol :eek:
sao thế nhỉ
đừng nói là ..nhá :x

Dạo này mình hư hơn trc nhiều rồi8-| . Nhưng mà lỡ hư rồi, ko thể ngoan lại dc nữa :p;;) . Nhưng mà đôi khi vẫn thấy:| .
Mình thấy hình như cái tuổi của mình có rất nhiều đứa dở hơi và khác người:)) . Hồi trc mình cũng dở hơi và khác người, hình như bây giờ thì lại rất bình thường8-|

Hôm nay , chả hỉu gì cả, cứ có em nào cứ nhận mình là anh nào < trên Y!M ý > chả hỉu cái gì cả :( nói mãi mà nó ko tin, đến bó tay với nó >.<

:) Đang mở cửa thì bị một em xe đạp tông phải T_T :p
;;) Cứ tưởng ai :)) Đúng như mình dự đoán :-> Tài năng trẻ đã thành ngôi sao lớn :)) :p
Farat Come Back !!!
:D She's So Cute :(( :D :x

:( Nhưng mình ko tin đấy là sự thật :( Dù đó đúng là sự thật :D
Nhưng hình như cuối cùng Mon cũng hiểu cho mình
[-x Còn Farat [-x Đừng có mà xí xớn :))
Có đứa Gấu lắm đấy :p
:-? Chắc ngày kia đi huh ???
Chúc lên đường may mắn ;)

Rồi sẽ có một ngày theo tháng ngày dâu bể
Chúng mình cùng ngoái lại tìm nhau
Ta nói yêu thương khi mắt đổi thay màu
Bàn tay héo cầm lâu cho ấm mãi

Trái tim héo, nụ cười xưa dẫu héo
Chỉ xin đừng tàn lụi trước niềm tin
Dẫu mong manh rạn vỡ chẳng nguyên lành
Xin hãy có một ngày nhen nhúm lại

Lạnh....vẫn là cái lạnh.... nhưng 1 điều khác đang dần dần làm thay đổi cái lạnh ấy đi....nắng và hoa.....Đã đổi giờ được mấy ngày hôm nay rồi.....và cái lúc đó cuối cùng cũng đến.....thời gian đã bước vào mùa hè .....và cũng sẽ là ngày mình nói lời chia tay. 2 tháng, 2 tháng rưỡi....hoặc cũng có thể là mãi mãi. Mình sợ cái thời gian này...Mọi việc sẽ đến và trôi đi rất nhanh... sẽ đến lúc mình thèm muốn được sống lại cái ngày của hôm qua...rồi ngồi đó hồi hộp chờ đón 1 cái gì đấy của ngày mai.....Mình ghét phải ngồi đó và lập kế hoạch....mình ghét phải khóc....mình ghét cái ôm chia tay....mình ghét người ta nhìn mình đi....
Đã lâu lắm rồi kể từ ngày đó....mình lại có cảm giác yêu 1 lần nữa... nhưng rồi...:|
Warren nói đúng....thôi, cứ enjoy ngày 2 đứa bên cạnh nhau đi....cái gì đến sẽ đến...
Nhìn lại ngày hôm qua để học hỏi, đừng hi vọng vào cái gì đó không chắc chắn của ngày mai....mà hãy thực hiện và sống tốt ngày hôm nay....vì ngày hôm nay chỉ có 1 lần mà thôi.

buồn ngủ quá ..
Hôm qua ông B đã làm mình rạo rực roài , thế mà lúc nhắn tin thì chả nhắn lại gì cả :(( đến là ức chế ..
HÔm nay thi VH roài :D chả biết thế nào đây , tối qua đã chuẩn bị kĩ rồi . hôm nay mà không làm được thì đập đầu xuống đất cho xong :((

Hôm qua ông B đã làm mình rạo rực roài , thế mà lúc nhắn tin thì chả nhắn lại gì cả đến là ức chế ..
:(( Ngủ rồi sao nhắn lại :p
:-? Giải quyết xong chưa em :D

Back
Bên trên