Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

bạn ơi
luôn ở bên cạnh bạn
ông ơi tôi biết là ông rất buồn
nhưng ông phải chấp nhận sự thật
tôi cũng ko thể để ông về VN và quá shock khi biết tin đó
tôi bắt buộc phải báo tin đó cho ông
tôi biết ông rất yêu bà, ông yêu nhiều cũng như tôi yêu ông tôi nhiều vậy
chugns ta đều yêu họ
nhưng chúng ta cũng biết tất cả đều sẽ đến hồi kết
ko ai là bất tử
ko có gì là mãi mãi
Ông phải lớn lên
bà ông chắc cũng rất vui khi đc nhình thấy thằng cháu của mình đc học tập và sôgns tại 1 nơi tốt nhất như thế
biết đâu chính bà ko muốn gọi ôgn về
ông ơi, tôi rất thương ông
tôi ko thể làm đc gì
tôi ước rằng h này đang ở bên ông và nói cry on my shoulder :(
i'm sorry for everything
và đừng trách mọi người nahs
rồi ông cũng sẽ hiểu thôi
tôi mong là thời gian để ông hiểu đc sẽ ko quá lâu
bới ko ông sẽ chỉ đắm chìm trong sự đau thương như bây h
và như thế tôi rất buồn
ông đã bảo ko bao h muốn tôi buồn
vậy ông hãy vui lên nhé
:)

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh làm em thất vọng ghê gớm.Có lẽ anh biết người thường gửi mess là em nên anh chẳng thèm trả lời.Tối qua em đã phải ở nhà một mình, cảm giác một mình trong căn nhà 4 lầu chắc anh chả biết đâu.Em đã rất sợ, rất sợ!Gửi mess cho anh, giá mà anh send lại cho em thì em đã không sợ đến thế.Anh tàn nhẫn đến mứa độc ác.

Không thể chịu được!

Đã chán ngán với việc đi an ủi, khuyên nhủ những người không biết tự lo cho mình. Khăng khăng với những suy nghĩ khác thường. Mình thực sự là muốn giúp, muốn giúp lắm, giúp tất cả những người đó. Mà sao họ không nghe? Chỉ làm mình bực mình thêm thôi thế?

Nếu không phải mình quý vô cùng, mình thương nữa, mình có tốn công sức nghĩ hộ họ không? Và một phần vì mình thấm nhiều rồi, cho nên mình muốn họ không "tưởng tượng" ra nhiều điều thú vị viển vông nữa.

Anh, anh làm em khó chịu đến nỗi em phải nói hẳn cái câu "Anh nghĩ là anh đi rồi không về VN, anh thế là bất hiếu đấy". Bình thường em không muốn nói nặng với ai đâu, nhưng suy nghĩ của anh làm em thấy kì quặc quá đấy. Anh bảo em anh phải đi, không thì không có tiền cưới vợ. Anh bảo anh sẽ đi, và sẽ không quay về nữa, vì bố mẹ anh sẽ không cho anh một cái gì đâu, kể cả căn nhà gia đình anh đang sống. Anh sẽ không cho bố mẹ anh biết ý định một đi không trở lại của anh. Anh có nhiều bạn ở Đức, anh sẽ trang trải được, anh chỉ cần tiền của bố mẹ lúc đầu thôi... vân vân và vân vân... Những suy nghĩ non nớt của anh, em đã giải thích từng việc một. Mà anh nhất định không nghe sao? Khi anh sang đó rồi, anh đã bị trầm cảm, sẽ chỉ càng phát điên hơn thôi. Bạn bè anh đâu thể thay bố mẹ anh, cho tiền anh sống? Hơn hết là đã 3 năm ở VN rồi, cố nốt 1 năm đi rồi đi, có ai cấm không cho đi đâu :(
Anh bảo anh muốn khẳng định trước mắt "người ta", vì người ta hơn tuổi anh ý à. Rồi là người ta đã bàn chuyện với anh rồi, cũng đồng ý cho anh đi, vì người ta muốn nhìn thấy anh tự lập, tự tin ấy à? Người ta của anh... thật em không biết nói sao nữa... có lẽ cũng không suy nghĩ thấu đáo được hơn anh. Anh đã học 3 năm ở đây, anh lại muốn sang Đức để học lại từ đầu sao? Và rồi sống nhờ tiền của bố mẹ, nhưng lại không định về, định cuốn gói luôn để đỡ phải nhìn mặt bố mẹ sao? Anh đang nợ bố mẹ anh cả về tình thương lẫn tài chính đấy. Ai mà chẳng có vấn đề với gia đình. Em cũng có. Nhưng anh nghĩ thế nào đấy!? Em thực không thể chịu được anh nữa rồi.
Hôm nay là cái ngày gì mà tôi gặp lắm người như thế này thế không biết. Cảm giác muốn giúp, muốn họ hiểu được mình, không cần hiểu là em có ý tốt, chỉ cần hiểu là điều em nói sẽ tốt cho các anh, thế thôi. Mà sao không nghe cơ chứ :(
Hay là chính mình mới bị điên rồi? Khi mà cứ phải lo cho từng người một? Mình có bị làm sao không? Lâu lâu mới hỏi thăm một người, thì lại nghe được một vài tin sét đánh, một vài kế hoạch khác người. Chẳng nhẽ lại ừ ừ cho qua, hay là lại cái kiểu chiều chuộng ngọt nhạt "anh phải suy nghĩ lại đi, em thấy anh thế là không ổn blah blah blah..." Giờ tôi mệt lắm rồi, tôi không nhẹ nhàng nữa, nhưng mặt khác tôi cũng không thể quay gót ra đi. Tôi thương lắm, cho nên tôi mới nói đấy. Mà không nghe.
Bực. Mà lại cứ giải thích với mình kiểu nghe rất trẻ con, giải thích nhiệt tình, cứ tồi tội. Mắng rồi, giờ lại dỗ dành... Thôi, đời là thế, nói ít thì có khi còn nghĩ lại, nói nhiều thì lại bỏ qua hết, trong đầu chỉ còn câu "ý ta đã quyết" thôi. Chán. Chán chán chán chán chán.
Sau này có thất bại, mà có nói chuyện với tôi, tôi nhất quyết không nghe :)
Mệt lắm rồi. Hôm nay có cảm giác chán một vài người. Thôi, mình cứ tự lo cho mình, để cho không ai phải chán mình, thế là được. Who am I to feel sorry for you, right? Once you come to me, it means you respect my words. Or else, I've never come to you first and advised you to do things...

Chỉnh sửa lần cuối:

Gần sáng rồi mà mình chẳng ngủ được, có phải do mình lo nghĩ nhiều quá về chuyện tối nay không?
Mình thắc mắc tại sao người ấy lại hành động như thế, chẳng nhẽ tình yêu làm người ấy mờ mắt rồi sao :| , thật là khờ dại quá mức !?!
Sao trên đời lại tồn tại những thằng "..." như thằng đấy ? (ước gì nó gặp sét đánh giữa đường trốn chạy)

bây giờ mà đi học thì thật là buồn ngủ ko chịu nổi mất ...

1 ngày dài dã man.... chán vật vã....Sn mày mà tao chẳng gửi dc 1 cái htiepej, 1 lời chúc....toa xin lỗi....
nhớ mày điên lên đc. Sao hum nay tao ko thể khóc đc? Vẫn thấy cía gì nghèn ghẹn trong cổ, cay cay khóe mắt, vậy mà chẳng thấy gì... chỉ tháy lòng trống rống, khô khốc....

:|
Chán 8-|
Thủ đoạn, mưu mô[-x
Đáng ghét:((
Sợ:-s
b-(

The only girl I care about has gone away
Looking for a brand new start
But little does she know that when she left that day
Along with her she took my heart

Rain please tell me know does that seem fair
For her to steal my heart away when she don't care
I can't love another when my heart's...somewhere...far away

----------

Chỉnh sửa lần cuối:

à tình hình bi h là mình sẽ lấy lại cái tư thế dek thèm quan tâm như hồi xưa
ngông ngông nghênh nghênh
im lặng im lặng im lặng
anh hùng rơm thì dù sao cũng được gọi là anh hùng
tiến sỹ giấy thì thế nào cũng được gọi là tiến sỹ
đáng nhẽ ra thì hum nay mình rất rất..., nhưng mà thui
"khi tay trao tay chút gì đó ngọt ngào với hương thơm dìu dịu, nắng đã lên sau bao nhiêu ngày ẩm ướt"
ngày đẹp vì có nắng
19 cai', vẫn còn nguyên cả đấy

chị Peony đã viết:
Nếu sau này mình có tiền, mình sẽ vẫn là một người vợ chung thủy Không giống như các ông chồng lắm tiền rồi sinh tật. Mỗi tối thứ 7, cả gia đình sẽ đi ăn nhà hàng Nhiều tiền quá thì sẽ sưu tập tiền các nước, sưu tập đô la Mình sẽ cho con mình đi học piano, đánh gôn, cho học thêm các thầy cô giỏi nhất, cho ăn mặc đẹp mà không được đú để đào tạo nó sau này thành hot boy/hot girl Mình sẽ năng động, đi du lịch nhiều, tìm hiểu, hiểu biết, làm mới mình, chứ không phải là dạng phụ nữ cứ về nhà là lo chạy bộ giữ eo, thẩm mĩ viện để giữ chồng.
Chính ra là chị Phương là 1 người nghĩ rất nhiều và rất biết nghĩ nhé ;;)
Em thật may vì đã quen 1 người như chị Phương đấy :x

Dạo này mình ngốc nghếch đi nhiều, trẻ con nữa. Đôi khi cứ bị những cảm xúc linh tinh làm cho mệt mỏi và khó chịu. Trước đây có bao giờ như thế đâu[-x . Nên biết cái gì là tốt cho mình và cho người khác chứ, cứ như thế này chỉ mệt người chứ có được ích lợi gì đâu[-(
Hôm qua học Hai đứa trẻ, đến cái đoạn L và A chờ tàu đến để xem mới ngủ đc, tự nhiên thấy giống mình thế, mặc dù đôi khi cũng chẳng hiểu mình đang chờ cái gì nữa. Chỉ là vì khi người ta có cái để chờ đợi thì tự nhiên, người ta cảm thấy những việc mình làm có thêm chút ý nghĩa. Thực sự là 1 ngày với mình là rất dài và mệt mỏi, đôi khi là nặng nề, nhưng cứ nghĩ trong ngày, có lúc nào đó sẽ đc vui vẻ, đc trò chuyện, đc thoải mái, thì tự nhiên lại thấy đỡ mệt mỏi chán nản đi phần nào. Nhưng mà thực ra, nghĩ kĩ thì mình cũng ko biết là mình đang chờ cái gì nữa, đôi khi nó ko đến thì mình lại đâm khó chịu, hay nó ko như mình mong muốn, ko làm cho mình thoải mái vui vẻ, thì chắc là lại mệt mỏi và chán nản hơn. Đôi khi cứ mong đc chờ mãi, vừa mong cái điều mình chờ sẽ đến nhanh, vừa mong nó ko bao giờ đến, để còn có cái mà chờ, mà đợi, mà hi vọng, chứ nhỡ ra đến lúc đó, lại ko đc như mình muốn, thì tự nhiên lại càng chán hơn:| . (Type một hồi chẳng hiểu mình đang muốn nói cái gì nữa8-| :)) )
Như bây giờ, cứ chờ thứ 3 đến, nhưng lại sợ nó đến, và nó qua, qua mất và ko đc như mình đã mong đợi, sợ rằng cuối cùng nó cũng chỉ là 1 ngày bình thường như những ngày mình đã cố gắng trải qua, thì lại càng chán hơn, thà đừng có chờ mong còn hơn.
Có lẽ cần phải thay đổi bản thân đi, dạo này mình đã khác trc nhiều rồi, bây giờ, phải sống chủ động hơn, và biết cái gì là nên và ko nên làm, cái gì là tốt và ko tốt cho bản thân0:) . Hãy tận hưởng từng giờ từng phút thì hơn, đừng cố gắng trải qua 1 thời gian dài chỉ vì 1 thời điểm nhỏ, ngốc ạ0:) . Phải cố gắng để lúc nào cũng là những giờ phút vui vẻ và đặc biệt, như trc đây ấy. Đâu phải 1 ngày chỉ có 2, 3 tiếng, và đâu phải 1 tháng chỉ có 1, 2 ngày:x . Cũng như xung quanh mình, đâu chỉ có 1 vài người:x |-)

Re: Những lá thư chưa bao giờ viết

Dê, sao cậu ko bao h hát cho tôi nghe nhờ? Bao h tôi vìa phải đi oánh ghen với thằng Bảo này mới được :)):)) Chú Bảo, chú cứ nhớ cái mẹt anh đấy [-x[-x:)):))
Dê ơi, hình như hồi tháng 3 năm ngoái tôi là 1 trong những nhân tố phá hỏng cái đẹp để nó ko kéo dài tiếp nhờ? :p Chắc cậu ko biết đâu nhưng tôi chửi thằng Tùng nhiều lắm đấy. :p Bi h thấy có lỗi we' :p Hay để bi h tôi làm mối nhá.... ;;);;)

chị Dung ơi, em cũng đang định thay đổi bản thân vì những điều tốt đpej đây!:))
Chán thật, ở nhà thấy mình như con vô dụng, đối xử chẳng đc hiếu thảo với thầy u, chẳng làm ng` chị guowng mẫu cho con em! Chán!
Đến trg` học hành ngu si, học thì ít chơi thì nhìu. Suốt ngày toe toét ---> như con dở hơi ấy!
Lên HAO thì toàn tâm sự toàn chuyện buồn, ghét vật! Cứ đau khổ vì nó , mà xét cho cùng có phải lỗi của nó đâu? Toàn tưởng tượng!
Bạn bè thì thế nào nhỉ? Ai cũng tốt cả, Chẳng ai xấu, sao mình cứ phải dè dặt trong mọi mối quan hệ? Cứ như ngày mai tất cả sẽ quay lưng lại lừa dối mình ý:D
mình túm lại là ko chấp nhận đc bản thân!:)

Quyết định tu tỉnh...
Về nhà sẽ cố học hành nghiêm chỉnh, giúp đc gì cho mẹ thì giúp.... Hicc,.....Vụng về thía này thì sao chịu nổi? Nhìn bố mẹ tần tảo vất vả tối ngày thương quá!:((
Sẽ ko cốc đầu và ko mắng em nữa... thương Bi ghê! mún xin lỗi nó 1 câu mà sao khó khăn thế?
Sẽ học chăm hơn, mặcd ù ko thể thực hiện ngay đc! Soa mình lại lười thế nhỉ? Chỉ nghĩ đến TV, onl, HAO, bạn bè, chơi bời....
Sẽ cố gắng ngoan và kính trọng thầy cô hơn....
Sẽ o nghĩ đến nó nữa... chuyện xa rùi mà, sao cứ phải đau lòng vì mất 1 ng` chưa bao h thuộc về mình?:) Ngu ghê....
Sẽ cố, ngày mai mọi thứ sẽ khác.... Thay đổi bản thân để hướng tới những gì tốt đẹp nhất (nghe như hướng thiện ấy). Hic!
Sẽ cố!
Mọi ng` ơi, cố lên nào!:))

Tô Xuân Nam đã viết:
Dê, sao cậu ko bao h hát cho tôi nghe nhờ? Bao h tôi vìa phải đi oánh ghen với thằng Bảo này mới được :)):)) Chú Bảo, chú cứ nhớ cái mẹt anh đấy [-x[-x:)):))
Dê ơi, hình như hồi tháng 3 năm ngoái tôi là 1 trong những nhân tố phá hỏng cái đẹp để nó ko kéo dài tiếp nhờ? :p Chắc cậu ko biết đâu nhưng tôi chửi thằng Tùng nhiều lắm đấy. :p Bi h thấy có lỗi we' :p Hay để bi h tôi làm mối nhá.... ;;);;)
Ơ thế cậu kó biết hồi T3 năm lớp 8 của tôi cũng vui lắm đấy:)).
Tôi mà hát thì cậu cứ gọi là;;) phê lòi mắt:>,Bảo nhờ:))

qua ngày 23 rồi:) mọi thứ đều như mong muốn chỉ tiếc là 1 ngày đẹp như thế thì ko nên có sự hiện diện của mình:)chỉ cần có thế thôi là đủ rồi :):*

Chỉnh sửa lần cuối:

ngược hoàn toàn với em
Ngày 23 đã qua nhưng " di chứng " vẫn còn nhìu và chắc còn phải dài
Ngày 23 tồi tệ là do có mặt mình, obviously!

.......đau quá !càng ngày càng đau càng ngày càng nặng nề, mệt mỏi lòng ,như con thiêu thân tự thiêu đốt chính mình bằng lòng......., chân đạp sâu xuống cái hố mà mình tự đào ra ...ko rút lên đc nữa
bi h mà có ai cứu dc mình thì cám ơn quá :) đáng tiếc đời là đời, đời ko phải là tt 0:)

Chỉnh sửa lần cuối:

Tưởng mấy lần đến nhà Dê với cả hôm tiệc chia tay có thấy Dê hát karaoke mà :D nghe đúng là :)) cứ như là yêu nhiều lắm roài dê nhỉ :))=))
Cũng chả biết bi h mình muốn viết gì nữa ... vợ ơi , vợ có ghét chồng không ?? sau tất cả những gì chồng đã làm ??? mọi chuyện không bao h đi đúng theo những gì mình mong muốn .......... shit

Sao ấy nhỉ, tự nhiên thấy mình vô lý kinh khủng8-| . Chẳng hiểu nổi nữa, mình muốn cái gì nữa:-s. Để cái status làm cả anh trung cả cậu nhảy vào hỏi, nói chuyện 1 lúc thấy đỡ hẳn:x .

sei: chau ko biet
sei: kho chiu thoi ma`
binhbay2310: kho' chiu
binhbay2310: a`
binhbay2310: cau hieu may` ma`
binhbay2310: |
binhbay2310: binh` thuong` thoi
binhbay2310: dang... day thi` ma`

=)), bó tay với cậu của cháu, chắc là thế rồi cậu ạ 8-|. Nhưng ko lẽ bây giờ cháu mới dậy thì à:-? :)).
Nếu mà ngày nào cũng cứ thế này chắc là ko ổn đâu0:) . Vẫn chưa thay đổi đc0:). Cũng ko hiểu tại sao mình lại khó chịu nữa, cứ mỗi lần như thế là lại khó chịu, ko có lý do, nhưng mà cũng ko biết nói thế nào nữa, chẳng làm gì đc, chắc là cố gắng thì sẽ thay đổi đc thôi0:) . Nhưng mà mình cũng sợ là đến lúc mà mình thay đổi đc theo kiểu đó, thì cái điều mình ko mong lại xảy ra :). Thôi kệ vậy, khó chịu đi, 1 lúc lại hết. Đâu phải cái gì cũng như mình mong muốn, mà đôi khi, những mong muốn của mình lại rất vô lý nữa :-s.
Try to be me |-)
Tự nhiên cảm thấy mệt mỏi. Mệt mỏi đến mức chẳng muốn nghĩ xem nên làm thế nào thì hết mệt mỏi nữa. Thấy bản thân mình nhàm chán vô cùng :(.
Just wanna cry like a child...

Chỉnh sửa lần cuối:

Ui em muốn trả vờ dễ thương mà hổng có được á :-B Em có nên thay đổi mình hông ta? :-B
:-&

Back
Bên trên