Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Hôm nay mong 1 ngày đẹp, và thời tiết đúng là đẹp thật :)
Nhưng lúc này đây, chỉ trong vài tiếng ngắn ngủi, ko khóc nhưng nước mắt lại chảy rồi :(
Đọc những dòng ấy giống như một lá thư chia tay
Cái ji còn ở lại? Cái ji đánh mất rồi :(
Lâu lắm mới được 1 ngày cn thanh thản nghỉ ngơi thì lại là ngày buồn nhất cho đến lúc này :(
GLOOMY SUNDAY
Biết nói ji với anh lúc này, em ko còn giận nữa nhưng buồn thì gấp nhiều lần rồi ...

Tự dưng thấy buồn cười cho mấy thằng con trai mà viết nhật kí, tự dưng lại thấy thế! Tối hôm qua nằm mơ thấy anh Long mà 4 năm trước trả tiền hộ khi khi quên đem tiền ở quán net.ÔI!Ngày xưa sao mình ngủ thế nhỉ?Ngoại trừ cái nick MIRC có tên là Bụi đời thì mình chả nhớ được cái j` nữa.Muốn gặp mặt người đó lại một lần xem sao.Chắc chả có cơ hội đâu, 4 năm rồi còn j`.

hôm nay là ngày cuối tuần rồi, đầu óc đang thấy quay cuồng vì cái tội ôm đồm 1 đống thứ, hic. Biết bỏ cái nào đấy, mà thấy cái nào cũng thích, cái nào cũng muốn làm cả. FIGHTING!!! Một lúc nào đó mình sẽ thấy đuối sức mất, mong ước bây giờ có ai đó bên cạnh mình quá :(( :(( :((

Tô Xuân Nam đã viết:
Ko thể bình luận đựoc j` 2 cái đoạn wrong với wrong. Thế cuối cùng là ai wrong ai right? ai dịch hộ cái em dốt tiếng Anh chả hiểu j`. Thực ra trong ty, especially đơn phương thì chỉ có đứa nào cứ cố níu kéo là wrong thôi bởi vì biết níu kéo mà ko được j` thì níu kéo làm j`? Chả hiểu mày trách móc người ta cái j`?Love enough thì sao mà ko enough thì sao? Cái đấy ko phải là phần quyết định [-x[-x
Nói thế chứ,vì là thích đơn phương nên phải cố gắng níu kéo nhiều hơn chứ:).Thật ra cũng chẳng biết thằng Nguyên dạo này làm sao(tại nó ko kể cho bạn nó mà:() nhưng những gì tôi biết thì tôi chỉ muốn khuyên nó cứ cố lên và chẳng việc gì phải từ bỏ nếu nó thik người đấy thật sự:x.Nguyên,ông đừng buồn nữa.Cứ nhẹ nhàng ở bên cạnh người ta khi họ buồn:x và làm cho họ vui rồi dần dần người ta sẽ nhận ra tình cảm chân thành và ấm áp của ông thôi:).Tôi tin là thế vì ông là Nguyên đáng yêu và rất tâm lý mà:).Ông biết cách an ủi và làm cho mọi người yêu quý ông hơn:* :)>- .Hãy làm theo những gì mà ông cho là đúng.Nếu thấy có thể chờ đợi được thì cứ làm đi còn nếu ko thì hãy từ bỏ đi trước khi mọi thứ trở nên xấu hơn;)>:-D<
Tô dở hơi đã viết:
Ko thể bình luận đựoc j` 2 cái đoạn wrong với wrong. Thế cuối cùng là ai wrong ai right? ai dịch hộ cái em dốt tiếng Anh chả hiểu j`.
Đã đọc nhật ký của người ta rồi lại còn gào lên nhờ dịch nữa:D,chết đây[-x :p
Tô đã viết:
Thực ra trong ty
Nói như kiểu yêu rồi ý nhờ;;)

Hôm nay là 1 ngày CN thật thanh thản:)
Tuy hơi buồn 1 tẹo:(
ngày mai phải lên bàn đầu rồi:((
ngày mai cũng chẳng ngồi cạnh thằng bạn cờ caro nữa:(
Chán quá chán quá/:)
nhưng thôi cố lên vậy
Đời còn thiếu gì người chơi cờ caro đâu phải chỉ có mình nó:))

Chỉnh sửa lần cuối:

Hôm nay đi ăn cưới , cô dâu trông già wa', nhưng đúng là Ty đến với con người ở mọi lúc mọi nơi....
Nằm nhà mệt mỏi ,học Địa T2 giơ tay lên bảng, mình phải cố lên mới đc, cố lên cho cuộc sống , cố lên để thoát khỏi môn địa .....< thực ra môn địa ko có tội, mà là .....>
cố lên , mình sẽ vượt wa đc , aya aya aya >.< aya aya.....^^

Dê dở hơi đã viết:
Nói thế chứ,vì là thích đơn phương nên phải cố gắng níu kéo nhiều hơn chứ:).Thật ra cũng chẳng biết thằng Nguyên dạo này làm sao(tại nó ko kể cho bạn nó mà:() nhưng những gì tôi biết thì tôi chỉ muốn khuyên nó cứ cố lên và chẳng việc gì phải từ bỏ nếu nó thik người đấy thật sự:x.Nguyên,ông đừng buồn nữa.Cứ nhẹ nhàng ở bên cạnh người ta khi họ buồn:x và làm cho họ vui rồi dần dần người ta sẽ nhận ra tình cảm chân thành và ấm áp của ông thôi:).Tôi tin là thế vì ông là Nguyên đáng yêu và rất tâm lý mà:).Ông biết cách an ủi và làm cho mọi người yêu quý ông hơn:* :)>- .Hãy làm theo những gì mà ông cho là đúng.Nếu thấy có thể chờ đợi được thì cứ làm đi còn nếu ko thì hãy từ bỏ đi trước khi mọi thứ trở nên xấu hơn;)>:-D<

Đã đọc nhật ký của người ta rồi lại còn gào lên nhờ dịch nữa:D,chết đây[-x :p

Nói như kiểu yêu rồi ý nhờ;;)

Hôm nay là 1 ngày CN thật thanh thản:)
Tuy hơi buồn 1 tẹo:(
ngày mai phải lên bàn đầu rồi:((
ngày mai cũng chẳng ngồi cạnh thằng bạn cờ caro nữa:(
Chán quá chán quá/:)
nhưng thôi cố lên vậy
Đời còn thiếu gì người chơi cờ caro đâu phải chỉ có mình nó:))
Cậu ko hiểu.

1 ngày đúng là 1 ngày...đáng nhẽ phải đi làm thế nhưng lại ko thèm đi, cũng chẳng thèm gọi điện...chắc là ông ý thể nào cũng lên cơn cho mà xem....:-s...đáng sợ lắm...chẳng dám gọi điện nữa....mất cả ngày cộng với $10 cho tiền xăng của nó vì nhờ nó đi tìm xe...thế mà đếk tìm đc cái gì? làm gì có chuyện tận 10 đô? :-w....damn....phí quá....X(

Tại sao lại thế đc chứ:( rõ ràng mình làm đúng rùi, cô lại còn bảo sai, tại lúc đầu cô đang tức đứa khác rùi bi h lại đổ hết lên đầu mình, rõ ràng mình vẽ đúng, cô lại cứ lý sự cùn, rõ ràng trong đề bài là phải làm thế , làm theo cách của cô là sai:( thế mà cô lạicuws lý sự cùn, bảo là cô đúng :(( buồn wa', chả thiết làm gì......................:(
thui cố gắng hôm nay lên gỡ điểm vậy , dù sao mình bít mình đúng là đc rùi :(, mình phải cố lên mới đc, cố lên aya aya aya.....................;;) hôm nay chắc chán mình làm đc, mình tin tưởng là như vậy ;;)

Re: Những lá thư chưa bao giờ viết

@Zao: viết nhiều thế, khách hàng thường xuyên của topic này nhỉ? Ko email, e miếc gì là đúng rồi!

hình như mình là người ngoài cuộc của tất cả mọi vấn đề
ko thể nào tìm thấy dc cảm giác mình quan trọng ( hoắc có thế là ko quan trọng thật :) )
tường lai ở đâu ko biết, đến h này vẫn chưua quyết định đc gì , chẳng bao h có đủ ý chí và nghị lực để làm bất kỳ cái gì cả
cũng ko có ai để làm chỗ dựa cả :)
thấy thật là lạc lõng

Broken...
"Bà mỏng manh và dễ vỡ quá....!"
Ừ, tôi mỏng manh và dễ vỡ.Tôi thấy mỗi ngày trôi qua lại thêm một mảnh vỡ ra từ trái tim mình và rồi những mảnh ấy lại đâm vào chính tôi, đau quá!Làm sao để đỡ được nhỉ?Tôi ko biết chỉ thấy mệt và bế tắc.Tôi ko quyết định được j nữa.Tôi mong một ai đấy ngồi bên im lặng chỉ thế thôi mà sao khó quá.Hình như ai cũng bận...Hay là tại tôi?Tại tôi ko cho ai cơ hội?Tại tôi luôn chạy trốn?Tôi mệt rồi.Tôi cảm giác mình đang ngã và ko muốn đứng lên.Mệt quá Vịt ạ...Tôi tắt máy rồi,tôi cũng sẽ ko nghe điện thoại.Tôi muốn tìm một nơi nào đấy để nghỉ, muốn tìm một ai đấy có thể ngồi im lặng hàng giờ bên tôi ko nói gì chờ đợi cho đến khi tôi nói ra được một cái gì đó, cho đến khi tôi có thể bật khóc.Tôi nhớ những giọt nước mắt của mình.Tôi cô độc quá, có nhiều mất nhiều, dường như đầy đủ mà sao chẳng có gì....
Empty!

Một ngày bình thường:)
Lên bàn 1 rồi mà thấy cũng chả có gì đáng sợ:-s
Chỉ có điều hơi buồn:(
Buồn vì ko ngồi cạnh thằng bạn cờ nữa:((
Buồn vì có người nói mình ích kỷ:(
Mình ko lên bàn 1 chỉ vì sẽ ko được ngồi cạnh thằng bạn chứ có phải mình sợ gì đâu/:)
Thế mà có đứa đập thẳng vào mặt:"Tao thấy mày hơi ích kỷ chỉ nghĩ cho bản thân mày thôi":-s
Chẳng lẽ lúc nào cũng phải nghĩ cho người khác?:((.Cả cuộc đời làm gì cũng phải nghĩ cho họ sao?/:).Mà thật ra mình cũng có phải loại ích kỷ lắm đâu chỉ vì muốn ngồi cạnh thằng điên đấy thôi chứ:|.Đời thật là bất công:((.Mình chẳng bao h được sống cho chính bản thân mình cả:(.Lúc nào cũng sợ bị nói là ích kỷ,là xấu xa nên đã phải cố sống cho thật tốt:),cố làm những việc mà mình cũng chẳng phải thích thú nhưng chỉ đơn giản là giúp người khác và ko bị cái mác ích kỷ8-}.Nhưng giờ thì cũng bị nói rồi:(.Sao lại thế được cơ chứ/:)
Đúng là để làm việc tốt thì đôi khi phải hi sinh rất nhiều thứ kể cả những ước mơ của chính bản thân mình:).Nhưng thôi ko sao,cố lên nào,chẳng có gì phải bận tâm đến 1 lời nói link tink ấy cả:D.Cái thằng nói mình thì nó quá tốt rồi nên mình có ích kỷ 1 tý hộ nó cũng chả sao:p
@Tô dở hơi:Tôi ko hiểu là đương nhiên rồi vì có ai nói cho tôi đâu:(.Tôi chỉ khuyên thằng Nguyên theo những gì mà tôi cảm nhận thấy thôi:x:)

Chỉnh sửa lần cuối:

Chẳng hiểu sao lúc nãy lại bị kick ra. Có khi là tự mình kick chính mình:)) . Nhưng mà vô lý, nếu mà tự kick thì đã khác:| . Chẳng hiểu nữa.
Chẳng biết bao giờ có kq nhỉ[-o<. Tự nhiên nghĩ nếu mà Phi đc KK thật thì ko biết thế nào :(. Lúc nãy đến chơi, làm mình mất cả tiếng đồng hồ ngồi tiếp :|.
Chẳng hiểu bây giờ cảm thấy thế nào nữa. Chẳng biết mình đang chờ cái gì nữa. Tự thấy mình mâu thuẫn thật :| 8-|
Bị trêu, sao mà khó chịu thế, muốn nói lại vài câu, thế mà vẫn phải cố nhịn, mình rất ghét ai cứ coi mình là trẻ con (mặc dù đúng thế thật :p).
Vào Ioicamp, nhưng mà hình như kể cả bây giờ vẫn ko muốn xem lại mấy cái cái đó nữa :|. Ko muốn đọc lại, xem lại, đụng đến cái gì về Pascal nữa, chẳng hiểu nổi mình :))
Có tiếng gì ngoài sân thượng nữa chứ :|. Mà hình như ko phải mèo, tự nhiên thấy sợ sợ :|. May là con mèo, nó làm mình hoảng hồn :((, cái cảm giác sợ sợ và khó chịu làm mình tự nhiên muốn khóc thế :|. Dạo này yếu bóng vía quá :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Cám ơn dê đã an ủi tôi . Thực sự bây h tôi cũng không biết nên làm gì nữa :(
Cứ cho mọi chuyện lắng xuống xem thế nào quá ... tôi đã vội vàng quá nhiều lần ..:(
Hôm nay sợ vãi cả mật .. tự nhiên con mụ giáo viên đòi kt luôn :(( mình vừa làm xong tối qua , in có mỗi 1 bản , còn chưa kịp học thuộc :(( may là hết h :))

Thỉnh thoảng thấy mình thật yếu mền........Không được khóc nữa.......:)

Kể ra thì:D mình có những người bạn tốt đấy chứ:x

Cố lên nào >:-D<

tháng 3 bao h cũng là cái tháng vô tâm vui tính nhất trong năm :))

với mình vô tâm vui tính thay cho từ hãm,đôi khi còn là bộ tứ HLHS

Chỉnh sửa lần cuối:

Dạo này lại hơi bị lạnh lùng trở lại :D
Chết đấy :-s
Nhưng mà thôi, sẽ sống theo ý mình, không cố gắng niềm nở để rồi cảm thấy không thật, rồi lại bực bội, cáu gắt nữa.
Có nhiều việc để làm, thấy đời cứ vui tươi :D

Cứ lên lên xuống xuống thế này, khổ thân tôi...

ồ ôi cứ như một con dở hơi, việc của mình thì ko xong, mất công ...

Hôm nay bình thường hóa quan hệ với 1 người mà mình từng iu quý... ôi vui quá... nhẹ cả người ...

Ước mơ có được nhiều tiền. Mơ một tí, chả chết ai...

Sáng nay, vừa mới ra khỏi cửa nhà, mình thấy có một cái xe ô tô thể thao màu đen, bóng loáng, trông rất đẹp tạt qua. Ngồi trong xe là một anh đeo kính đen, mặc vét đen, cũng rất đẹp nốt.
Ngồi lên shuttle bus của trường để đến khoa, mình nhòm ra ngoài, tự nhiên thấy một chị mặc một cái váy rất trang nhã, sang trọng, có lẽ cái váy đấy phải làm cho chị ý xinh ra 7,8 phần. Mình thích cái váy đấy đến nỗi nếu tự nhiên nó hiện ra trước mắt, mình sẽ mua nó ngay dù có phải nhịn vài bữa ăn đi chăng nữa.

Mình tự hứa sau này mình phải làm ra được nhiều tiền, để mua được những thứ mà giờ mình còn đứng thòm thèm ao ước như thế :) Ước mong tự làm được ra tiền để mua quà cho bố mẹ không phải bằng tiền-bố-mẹ-gửi-trong-tài-khoản/ cứ như là mua hộ ý nhỉ? Ước mong làm được ra tiền để nhìn thấy sự bất ngờ trên những khuôn mặt họ hàng khi mình mua được cái gì về cho mọi người bằng chính tiền của mình.
Có tiền, làm cái gì cũng được, làm cái gì cũng thoải mái. Dù có đau buồn về chuyện tình cảm hay công việc, về nhìn vào cái bank card cũng vui lên vài phần :mrgreen:

Nếu sau này mình có tiền, mình sẽ vẫn là một người vợ chung thủy :D Không giống như các ông chồng lắm tiền rồi sinh tật. Mỗi tối thứ 7, cả gia đình sẽ đi ăn nhà hàng :mrgreen: Nhiều tiền quá thì sẽ sưu tập tiền các nước, sưu tập đô la :mrgreen: Mình sẽ cho con mình đi học piano, đánh gôn, cho học thêm các thầy cô giỏi nhất, cho ăn mặc đẹp mà không được đú :mrgreen: để đào tạo nó sau này thành hot boy/hot girl :embarasse:mrgreen: Mình sẽ năng động, đi du lịch nhiều, tìm hiểu, hiểu biết, làm mới mình, chứ không phải là dạng phụ nữ cứ về nhà là lo chạy bộ giữ eo, thẩm mĩ viện để giữ chồng.

Để được như thế, mình còn phải cố nhiều lắm :D

Càng lớn càng thấy hiểu lòng bố mẹ.

Back
Bên trên