Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Trên đời nếu nói ra thì có hàng vạn chữ Nếu;
Nếu hôm qua ko thức khuya thì đâu có dậy muộn,
Nếu ko dậy muộn thì đâu có vào học trễ
Nếu ko vào học trễ thì đâu có bị cô giáo mắng
Nếu ko bị cô giáo mắng thì đâu có bị ghi sổ đầu bài
Nếu ko bị ghi sổ ghi đầu bài thì đâu phải làm bản kiểm điểm...
... vân vân và vân vân...
Nếu ko như thế này thì sẽ chẳng thể kia;
Nếu hồi đó thế này thì bây giờ đã khác...
...
Vậy là cái chuỗi Nếu vẫn cứ tiếp tiếp tục on and on ko dừng lại...
Từ "Nếu" nó trở thành 1 từ đương nhiên trong từ điển của mỗi người. Nó như 1 liều thuốc giảm nhẹ đau đớn mỗi khi con người nhận ra mình làm 1 điều gì đó sai lầm, mà đáng ra ko nên có "nếu" thế này thế kia...
Nhưng mặt khác, Nếu đôi khi lại là 1 chất xúc tác làm cho cảm giác tiếc nuối dâng trào.... chẳng thoải mái chút nào...
Cũng như có 1 chuyện tình;
Nếu 2 bạn ko cãi nhau thì bạn tôi đã ko phải khóc;
Nếu bạn tôi ko khóc, tôi đã chẳng quen anh
Nếu tôi ko quen anh, tôi đã chẳng yêu anh,
Nếu tôi ko yêu anh, chắc hẳn hôm nay tôi đã khác...
Định mệnh....
Vậy Nếu bây giờ cho tôi 1 chữ Nếu, liệu có thể dùng 1 câu diễn đạt đc hết cảm giác bây giờ ko? Chắc là ko, nhưng trong lòng thực sự nhiều chằng chịt những dòng cảm xúc...

Chỉnh sửa lần cuối:
ăn chơi nằm dài 4 5 hôm liền =)) điểm kém thì lại tự hỏi sao lại thế........uh sao lại thế =)) Tại ăn chơi bê trễ chứ sao :(

Con người ta làm cái gì cũng cần cảm hứng.
Và những người sống phụ thuộc nhiều hơn vào cảm hứng thì thường khổ sở hơn trong công việc và cuộc sống hàng ngày.

Khi không có cảm hứng ...
... cây cối xanh tươi cũng trở nên héo úa
... mặt đất màu mỡ cũng trở nên khô cằn
... bầu trời trong veo cũng trở nên xám xịt
... niềm hạnh phúc cũng biến thành tiếng khóc
... và dù cho có bao nhiêu hăm hở, cũng để tuột mất khỏi tay

Tôi không phải là người thích sống theo cảm xúc, nhưng đã trói buộc cuộc sống với những cảm hứng của bản thân. Khi càng mong muốn điều gì, tôi càng cố gắng thực hiện nó, bất chấp phải hạ mình, và bất chấp việc buồn chán khi không thực hiện được.

Và rốt cuộc, con người ta vẫn có những lúc phải ngồi lại, gặm nhấm nỗi chán nản khi cảm hứng không được đặt vào đúng chỗ. Và tệ hơn thế, lại phải động viên bản thân rằng: ngoài kia còn nhiều người khổ hơn mình, họ chẳng bao giờ có cảm hứng (vì nhiều lí do: bệnh tật, gia cảnh, ...).

Và vì thế, mày hãy quên khẩn trương cái ý nghĩ rằng "mày đang chán", và đứng lên, làm nốt núi công việc còn lại cho tao nhờ :)

PS: But love needs some inspiration to remain. How could it be if I have to control myself day by day for I can't help missing you?

Chỉnh sửa lần cuối:
Đi chụp ảnh xì tin là đi chụp ảnh xì tin \:d/
Sắp đc lên báo trường vs website =P~ sướng quá :">
mỗi tội dạo này nhan sắc lùi dần về 0 =; như thế có chường mặt ra cho thiên hạ cũng chả có tí ích lợi nào :-<
_ _ _

Cứ tuần nghỉ thì ko sao, tuần đi học thì buồn ngủ chết đc . Bố khỉ :-l

dạo này thấy khó chịu trong ng ghê nhờ :-?
chỉ muốn những thứ mình ghét biết hết đi cho rồi :|

Những người thích nhau ngồi bên nhau thì nói những chuyện j :))

trên đời lắm ng tự cho mình làm bố đời thiên hạ kinh :- j

che che cái j mà che : ))
bạn thử soi gương xem :- j

Chỉnh sửa lần cuối:
Yeee! 21-00! quá đô-ping! quá chuẩn! :x:x:x

Chỉnh sửa lần cuối:
...Tôi muốn thay đổi cả thế giới :x Và để thay đổi được thế giới thì chúng ta phải thay đổi từ chính bản thân chúng ta :D \:d/.......10L1 0811 vô đối <:p

Chỉnh sửa lần cuối:
mỗi tội dạo này nhan sắc lùi dần về 0 =; như thế có chường mặt ra cho thiên hạ cũng chả có tí ích lợi nào :-<

Nhan sắc lùi về 0 mà đc như chị gái thì ai chả muốn về 0 :-"

Đêm qua nằm nghe đủ hết, những bài hát gần 1 năm nay k dám nghe. Nghe từ đầu đến cuối, max volume. Cái cảm giác uneasy nó vẫn còn, chắc chắn là nó phải còn rồi, nhưng đã phai đi nhiều.
Và nhất là khi nghe k còn nghĩ đến những chuyện cũ nữa, đã nghĩ đến những cái khác.

Quá khứ khi còn dở dang thì sẽ k thể nằm yên được. Đã đến lúc viết cho nó 1 cái quá khứ, đặt dấu chấm hết cho câu chuyện đấy rồi. Để cho khởi đầu mới thực sự là khởi đầu mới.

Còn về hiện tại, không nhất thiết phải suy nghĩ. Cái cần đến sẽ đến, không cần đến sẽ không đến. T sẽ xem xem nó đến đâu, còn bây giờ, ng cần vui đang vui, và t cũng đang vui, rất vui, thế là đủ rồi.
Everything is perfect just the way it is

@ Mạnh D70s nó là value for money nhất trong tầm tiền rồi :)). Còn đang tính túng quá là chén D40 hoặc D40x thôi :)). Tích cóp lens lủng rồi up body sau :)). Nhà nghèo không nên đú :|

Thật ra thì mình phổ biến câu của con bé Pinky hơi quá.
^^ À, trên đời này mình rất là ghét bọn nói xấu sau lưng ý :|

Chết thật, một mình mình cuồng chưa đủ lại kéo thêm bạn vào cuồng cùng=)) yêu tâm ai bảo bạn pê đê thik film hàn xẻng tớ sẽ đấm chết thằng ấy=))
Mai đi đám cưới:)) Lần đầu tiên dự đám cưới 1 đứa bằng tuổi:|

:( buồn thế :( chả có j` xem :((

----------

:( mong mai trời sẽ nắng ráo :( đừng mưa mà đừng mưa mà :(

Dạo này học hành chẳng tập trung j` cả! >__< Lại hay lên net nữa! [-( tại MrR đấy!
Từ sáng mai sẽ quay trở về nếp cũ! Acha! ^^

Back
Bên trên