Nhật ký A2!!!

cả ngày ngồi bên cái máy tính.....giờ mới dám quay về phòng....xếp đồ để ngày mai đi...lại thấy những cái card mà mỗi lần nó đi shopping lại lôi về...bây giờ thì gửi cho ai đây....? :(

bọn mày đúng là một lũ lười chảy thây...tao mới đi Florida về...mệt hết hơi ra mò lên đây thấy topic vẫn nằm chỏng chơ :((
buồn quá huhu QA Thảo ới ời ra đây tao hỏi tình hình cái...
bọn khốn Lakeland nó kêu là c/m tiền ăn ở 4 năm thôi...đến lúc tao gửi nó cái financial document xong rồi thì nó gửi lại oficial acceptance letter...cho có $9,500/ năm...hic...bọn Pace thì ko một xu gỉ...Ithaca thì chờ mốc meo ra chưa thấy có financial aid notification
thôi, quả này thì khăn gói về quê thật...ko đùa nữa :(
nghe các bạn bên box DH nói bị Brandeis rồi MIT đá nghe nó còn oai :D mình đến lakeland còn chẳng ra sao :D
à hồi xưa ngu ko apply trường nào ở New Jersey....bây giờ mới nghĩ ra...sống ở đấy rẻ...tax ko khủng khiếp như ở New York này..trời ơi chán :((
chán quá cái gì cũng chán :(:)(:)((

ơ chết bọn mày ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :O:O:O bây giờ tao mới nhớ ra...con Q Phương mất tíchhhhhhhhhhhhhhhh
:D:D:D:D
YM ko thấy online...bài ko post...hơ hay là nó cũng đi Cam rồi :-/

Hihi, tao ko đi Cam , chỉ cắm rễ ở nhà thôi, 2 tuần nghỉ Easter là 1 vòng tuần hoàn đều đặn : ngủ, ăn, xem phim, rồi lại ngủ ăn xem phim,,( tất nhiên ko quên 1 số" công tác" essential như tắm rửa..hehe :p)
Dạo này bọn lớp mình ở nhà chắc là học điên cuồng trên xuồng, chẳng có đứa nào lên HAo nữa nhỉ> Tao giờ cũng chỉ còn 1 tháng là thi 1 đống, mệt!
Tình hình bọn mày thế nào ? Mấy đứa ở bên Mỹ chắc là tầm giữa tháng 6 là về hết rồi đúng ko?

<~~~ 1/7 mới về đến nhà :(:)(:)(:)(:)((

anh ơi em nhớ anh...nhớ anh LH nữa cơ :(:)((
mới nhận mail của em Quỳnh Nga..thấy bảo bọn ở nhà học trâu lắm...ngồi tưởng tượng ra bây giờ mình mà ở nhà thì sao nhỉ...chịu....ko thể tưởng tượng ra cảnh mình ngồi ôn thi nó ntn :( :p:D:D
bao giờ anh về anh ơiiiii

Trời, em cũng giống anh rồi, anh cũng mùng 1tháng 7 mới về đến VN em ạ, ANh bay vào ngày 29/6, vì đến tận 25 anh mới thi xong, mấy người bạn anh thì về từ trước đó nửa tháng cơ, lúc đó anh ở bên này thi thố xong chắc cũng buồn, huhu:((
Anh cũng nghĩ bọn ở nhà học điên cuồng và mệt lắm, nhưng muh mình bên này mình cũng lắm trouble ko kém, mỗi đứa khổ 1 kiểu :(
Anh cũng chán ngấy cái đất ANh này, chỉ muốn về VN, nhưng nghĩ sau khi về Vn lại lao vào lo apply ĐH, rồi Ucas này nọ mà mệt,
Anyway, 2 tháng nữa thôi, cố lên!!:p

ơ ơ anh iu...sao mà giống hệt em thế :eek: hehe đồ bắt chước :>
em cũng 25 mới làm lễ tốt nghiệp, 29 mới bay rồi mùng 1 mới về đến nhà :(( trong khi bọn nó giữa tháng 5 là đã về rồi :((

điển hình là tao nè............28/5 là về rồi..........
excited+anxious but a littlte scared.......................

trời ơi Thảo ơiiii....mày deposit lakeland chưa? tao chưa nói năng gì với nó thế là hôm qua nó mail cho tao....[-( trích nguyên văn "frankly, we dont like to see u sitting on our decision doing nothing" ặc...công nhận cũng là lỗi của mình...nhưng mà nghe thấy nó nói thế thật lòng tao cũng cóc muốn vào nữa [-( bọn admission office tao tưởng bọn nó lịch sự hơn thế nhiều :-/ did i take this seriously??

hihi, bọn này cũng ghê ha? Nói thế thì làm cho em anh phải sợ là đúng rồi,nhưng trường đấy có phải first choice của em o thế HAnh ơi? Nếu mà đúng thì còn chần chừ gì nữa hả em? Hay là finance prob? Tution fee của bọn nó là bao nhiêu thế?
Mà mấy đứa có final score của Toefl và SAT hết chưa? Chắc là phải có rồi thì mới lo đến Univ đúng ko? Nhưng căn bản vì anh lâu ngày ko lên nên ko bít tình hình sao nữa?
Mà thảo sướng ha, về VN trước anh em tận hơn 1 tháng, tha hồ...:((

tuition = 14,000 nhưng được học bổng 9500 ~~~~> nộp thêm 4500 tuition + tiền room board nữa 8-}
trường này chỉ là safety của em thôi /:) first choice của em em ko với tới được :(( nó cũng cho tiền nhưng mà tuition của nó những 28k/năm :((
3 trường nữa vẫn chưa trả lời chuyện tiền nong :( sốt hết cả ruột
Thảo ơi...mày quyết định chưa thế :(
mình sắp được 500 bài rồi :)):))

hehe, câu bài nhiều nên lượng bài tăng hẳn hả :p
trời ơi,vừa lên tintucvietnam thấy quả Sars làm mình choáng. vừa lo cho nhà, vừa lo cho mình hè này về ko biết sao nữa. huhu
choáng quá, chỉ còn 3 tuần nữa là bắt đầu thi roai`, thế mà anh vẫn đang ở cảnh giới của bình chân như vại, ko biết sao nữa nè :p:O

thi gì sớm thế...em giữa tháng 6 mới final...tự nhiên chỉ ước mình thi sớm để đc về sớm :( học hành chả tập trung đc chỉ nghĩ đến chuyện về nhà :(

bọn mày ơi, tao vẫn chưa nhận được tin gì của bọn lakeland nè... chẳng nhẽ bọn nó lại kiêu đến thế mẹ nhà nó chứ
cả hai tuần liền ko có net, sắp chết...
HAnh, tao ko dùng cái mesenger.yahoo.com được mày ạ, ko hiểu sao. khi nào rỗi tao gọi điện cho mày để hỏi

ơ...zoi` ơi....gọi điện cho bọn nó hỏi nhanh lên...chắc là có vấn đề gì đấy rồi chứ tao với Thảo bọn nó trả lời nhanh lắm mà.
Mới được $12000 ở Florida...trường này đắt chả kém Ithaca /:)
cái YM đấy bây giờ ko dùng đc nữa rồi...poor mày :D

:(( tuần sau nữa thi final rồi mới sợ chứ...mới find out ra tháng 6 là thi state exam chứ ko phải final...nghĩa là tao có 2 final :(:)(( sao cái bọn NY này củ chuối thế chứ :((

hehe, sướng quá, thứ 2 tới này lại đc nghỉ bank holiday, mỗi tội là ngay sau đấy là 1 đống IELTS và mock, mệt! ANh phải thấy mình nhục như 1 con heo em ạ, từ hồi sang đây, trình độ TANh đi xuống rõ rệt, chỉ có mỗi Toán , Lý thì học lại tử tế hơn hẳn ở VN mới đao chứ?

ơ anh ơi em bảo này...hồi ở nhà anh thi IELTS rồi cơ mà :eek: 7.5 cơ mà??? thi thố gì nữa cho nó gầy người đi ;;)
công nhận sang đây nói tiếng anh thì ít (ko thèm chơi với đứa nào) mà dùng tiếng việt thì nhiều (chat nhiều :D)
ừ...xem ra có mỗi Toán là khá khẩm hơn hồi ở nhà /:)

Back
Bên trên