Nhân tài Hóa 1 đâu cả rồi???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Lạ nhể, anh 1 năm nay mà ko giỏi :-? ,vấn đề anh bảo là mọi năm có 1 đứa unique chứ giè :p , hehe, đơn giản, tại vì năm nay có nhiều đứa giỏi thế nên lớp ko có đứa nào nổi bật lên, thế thôi, làm sao anh hiểu rõ về 1 lớp khóa 0407 thế được :p

nhưng thực ra tiếng Anh có thể học ở bất cứ đầu, một đầu óc logic mới là đỉnh nhất :> cái này thì thường dân chuyên tự nhiên có, đúng không. <-- cựu chuyên Toán này, nhưng lên cấp 3 thì không chịu nổi sức ép học sâu môn này nữa nên thôi rẽ sang chuyên Anh, vì ở đây cơ hội du học cao hơn. hì hì, nói chung mọi người thoải mái chút đi, đừng vì mình học lớp này lớp nọ mà coi lớp khác như shit ^^ chuyên Anh hay Toán hay Hóa đều có những lợi thế riêng của mình, hãy khai thác triệt để và cố gắng giỏi toàn diện vẫn là nhất! ^^

Trần Thế Phong đã viết:
Đọc xong bài của "anh" HLVL buồn cười quá, rõ là mèo khen mèo dài đuôi, cứ nhìn "anh" ấy ngồi nhà rồi chửi các lớp chuyên Anh là biết.:)).Lớp Hóa giỏi không có nghĩa là chuyên Anh không giỏi, mà thực tế là học sinh các lớp chuyên Anh đi du học nhiều hơn hẳn các lớp khác.
Mà hay thật, đến bây h, khối 10, thì đi du học nhiều nhất là các chú chuyên Anh chứ ai? Khối tin có 2 chú (1 lớp 10, 1 lớp 11), đến bây h vẫn chưa thấy chú Hóa nào cất cánh bay đi cả.

Ít nhất em biết chị Hồng Nhung học Harvard :D.
Mà nói vô lý, chứ Anh 1 năm nay ai bảo là không có người tài nhỉ?
Ngồi bức xúc chứ khối trên biết đâu được khối dưới mà to còi?
Ngồi kể nhân tài thì có Thùy(Thủ Khoa Ams), Hà Phương, Thị Ngọc(Á khoa Ams, thủ khoa CN), Quỳnh Anh, A2 có Phương Hoa, Mỹ Linh...Chưa kể các nhân đã ra đi sớm như Nhật Linh hay Bích Ngọc...Đời còn dài, cơ hội thi thố còn nhiều.
Khối Hóa giỏi không có nghĩa là giỏi hơn khối Anh, lại nhất là về Tiếng Anh.
Ông anh thích đi Mỹ thì ông anh cứ so SAT, bọn nó muốn đi Anh , bọn nó thì EI thì sao? Cần tự nhiên ah?Mỉa mai thay...

Ôi trời, chả hiểu em Phong này đầu óc logic có vấn đề gì không mà lại nói anh như thế nhỉ :))
Anh ko so sánh chuyên Hóa với chuyên Anh hay chuyên nào khác, mà là chuyên ANh khối 04-07 với các khóa trên :))
CÒn việc chuyên Anh đi du học nhiều là chuyện đương nhiên rồi, chẳng lẽ lại còn lớp nào đi du học nhiều hơn chuyên Anh thì chuyên Anh lập ra để làm gì :))
Em biết chị Nhung Harvard thế chị ý học khóa nào thế, 04-07 à :))
Còn về thủ khóa Ams thì... mỉa mai thay cho ông em, trong 1 kỳ thi bắt buộc phải có người cao điểm nhất TRONG SỐ NHỮNG NGƯỜI DỰ THI, và cái người đấy gọi là thủ khoa, vậy bạn Ngọc của em thủ khoa 04-07 hay 03-06 vậy :))
Em à lần sau đọc thì đọc cho kỹ nhé, ảnh chẳng phải "mèo khen mèo dài đuôi" đơn giản vì anh ko nói chuyên Hóa giỏi hơn chuyên nào cả, mà anh chỉ so sánh giữa các khóa
Em này short-tempered quá đấy:)) Làm người phải biết kiềm chế chứ
Hay là em đang câu bài thế :))

@ em Ngân, em bảo ko có ai unique vì ai cũng giỏi quá, thế em có biết unique là gì ko, em về xem kỹ lại từ điển nhá :))
3 em A2 kia đọc lại bài post của anh cho chính xác vào, kẻo lại bảo dân Hóa mà tinh vi
Anh đơn giản chỉ muốn encourage các đứa lớp khác thôi, muốn kiếm được học bổng mà ko cố gắng hơn người thì sao mà kiếm được
Các em học A2 anh nói thật đừng buồn: các suất học bổng đến trường mình thường chỉ rơi vào A1 thôi, chứ CHẢ MẤY KHI nó xuống đến Trung ANh hay A2 thôi
Chính vì thế bản thân các em ko vượt được bọn A1 thì cũng chả thể kiếm nổi học bổng
Ít ra các em cũng phải tự ý thức được điều ấy, chứ sao lại cố gắng ca tụng bọn A1 như thế, các em như thế chẳng khác nào tự hạ mình xuống và tôn sùng bọn A1 cả.
Ở trường mình em nghĩ dễ kiếm học bổng nhưng corruption cũng nhiều lắm em ạ :))

ê ê mấy người định làm loạn cái topic này đấy ah tự dưng cãi nhau về mấy cái lớp Anh trên đất lớp hóa ????????

:)), em chẳng có short temper gì đâu (nếu có thì cái bài viết của em nó đã dài gấp đôi rồi), em chỉ thấy buồn cười thôi.:)) Vì em không hiểu là anh hiểu về khóa 04-07 nhiều cỡ nào mà đi chê khối của bọn em thôi.:)).
Em đọc bài anh em cũng biết là anh muốn cổ vũ khối hóa học, nhưng cái cách anh cổ vũ lại là đi chê các lớp Anh (anh đọc lại bài của anh xem em nói đúng không?).
Mà học bổng nó đến đâu thì em cũng lại thấy nghi ngờ, vì rất ít khi mà học bổng chỉ dành cho một lớp (tuy có, nhưng là rất ít, vd như chị Bảo Thư-nếu em nhớ không nhầm), thường thì học bổng ghi ở cái bảng của trường, ai thích apply thì apply.
Các em học A2 anh nói thật đừng buồn: các suất học bổng đến trường mình thường chỉ rơi vào A1 thôi, chứ CHẢ MẤY KHI nó xuống đến Trung ANh hay A2 thôi
Chính vì thế bản thân các em ko vượt được bọn A1 thì cũng chả thể kiếm nổi học bổng
Ít ra các em cũng phải tự ý thức được điều ấy, chứ sao lại cố gắng ca tụng bọn A1 như thế, các em như thế chẳng khác nào tự hạ mình xuống và tôn sùng bọn A1 cả.
Thế học bổng nó rơi vào chuyên Hóa hả anh?:))
Ui, anh nói thế bọn em buồn lắm :)), chỉ mỗi tội là buồn cười:)).Anh bây h lại đi chia rẽ các lớp à? Không phải là bọn em hạ mình hay tôn sùng. Anh có hiểu câu anh nói không? Hạ mình là anh nói anh là thằng ngốc để tôn một thằng ngớ ngẩn khác lên.Còn những điều mà em nói anh đã thấy em hay ít nhất lớp em hạ mình chưa?
A1 là lớp chuyên Anh, A2 cũng là chuyên Anh, trong mắt em không có gì khác cả.
chuyên Anh thì là cái quái gì
chuyên Anh hay chuyên nào khác, mà là chuyên ANh khối 04-07 với các khóa trên
Tức là câu trên phải hiểu là chuyên ANh 04-07 ah?
EM không thích sang bên box này cãi nhau, vì trong này toàn là bạn em, chỉ tại đọc bài anh em thấy mắc cười quá nên không kiềm chế được :D, viết mấy câu.
Em chỉ muốn nói một điều, anh cổ vũ lớp Hóa thì tốt , nhưng đừng lôi các lớp Anh ra đây mà chê (em sở dĩ bênh bọn nó vì bài của anh em đọc...ko kiềm chế được, thứ 2 là ở A1 em có nhiều bạn)
(Em viết không trôi chảy do dốt văn, anh đọc hiểu được thì cũng là hân hạnh cho em lắm :) )
PS: em nhớ chị Nhung học 00-03, em chỉ lấy cái đó ra để dẫn chứng xem dân Chuyên ANh nó cũng cỡ nào thôi.

hixx, ko biết từ bao giờ cái topic lớp mình nó lại thành topic cãi nhau thế này nhỉ :))
không biết nói gì vì quá nhiều bạn bè ở chuyên Anh và chuyên Hóa lại là chuyên của mình
xét cho cùng, thì TA là cung cụ hữu ích nên có, nhưng xét về chuyên, thì mình vẫn thích chuyên Tự nhiên hơn, mọi ngừoi đều cho rằng chuyên Tự nhiên logic tốt hơn, cho dù đi học nước ngòai, TA ko giỏi thì cũng sẽ khá do môi trường sống, chứ nếu kiến thức tự nhiên ko tốt thì mệt lắm ><

Thế chị Nhung là 04-07 huh em :))
CHị Bảo Thư học A1 02-05 thì liên quan gì đến đây :-?
Nếu em nghĩ có học bổng gì đều ghi lên bảng tin thì chỉ là loại ghẻ lở ko ai thèm apply thôi em ạ, chứ học bổng bao h cũng qua tay Mr Khôi và do Mr Khổi tuyển chọn những người apply, anh đã từng đăng ký rồi nên anh biết thừa
Các lớp học buổi chiều thường chả bao h được Mr Khôi chọn cả, đấy là cái corruption của trường mình
Còn lớp Hóa như lớp anh, hay lớp Lý, Toán đều phải chọn người giỏi ANh nhất lớp (trừ lớp Toán của Mr Khôi thì chọn đến cả 3, 4 đứa :)))
Đấy là sự thật các em ko tin thì cứ đi hỏi mọi người :))
Nếu bản thân em cứ nghĩ A1 là giỏi thì bao h mới khá lên được hả em
Anh ko chia rẽ gì các lớp bọn em cả, nhưng anh thấy em có vẻ thần tượng hóa A1 quá, thật ra cũng chẳng đáng
Dần dần khi học ở Ams em sẽ nhận ra nhiều tiêu cực, và A1, Trung Anh, A2 gần như khác nhau hoàn toàn
CHỉ là do em có bạn cũ ở A1 nên em mới cảm thấy gần gũi, chứ thực ra khoảng cách và sự phân biệt giữa 2 khối rất rõ rệt
Có lẽ anh đã hơi quá lời trong việc chê bai A1 so với khác khóa khác, nhưng nếu các em muốn phủ nhận điều anh nói thì cứ thử vượt A1 các khóa trên xem nào
Nói chung, anh thấy bất cứ ai cũng có thể giỏi hơn chuyên Anh nếu họ cố gắng, và chuyên ANh ko có nghĩa là giỏi nhất

Action speaks louder than word em ạ
Em đang ở Sing, ko học ở Ams nên em chưa chắc đã hình dung được những gì anh nói đâu
Có thể 04-07 đoàn kết hơn, nhưng con người ta sẽ chả có gì nếu ko có sự cạnh tranh.
Anh ko hiểu gì về 04-07, vì thế đây chỉ là ý kiến chủ quan của anh qua những gì anh thấy mà thôi, và cái anh đang thấy là A1 04-07 chưa chứng tỏ được mình hơn các khóa khác. Em thông cảm tự do ngôn luận
Anh cũng vào A1 news và thấy các em lớp A1 nói anh như thế nào, nhưng mà bản thân A1 ko thể chứng mình được anh sai mà lại đi chửi người post bài thì quả là "cheap shot" quá đấy :))

^^ chà....topic các em lớp H1 bàn bạc sôi nổi kinh hoàng quá 8-}!! Lại còn lôi cả lớp A1 ra nữa chứ :eek: :eek: :eek:

hihi những j` anh Vịt lon nói không phải là không đúng đâu các em ạ ^^
Chị học chuyên anh chị cũng biết đôi chút...post tí bài cho ra dáng đàn chị ^^ ^^
Chuyên Anh cũng không đến nỗi quá kinh khủng như các em nghĩ đâu ^^Cái chính là phải tự học ở nhà thui...!! Khi chính các em nếu hỏi các bạn lớp chuyên anh 04-07, các em cũng sẽ thấy điều chị vừa nói ^^
MÀ nếu đã là tự học ở nhà thì các em hoàn toàn có thể học giỏi hơn lũ chuyên anh ;) ;) thậm chí có thể giỏi hơn rất nhiều! Sở dĩ chị có thể nói thế vì khối tự nhiên (theo chị nghĩ :D :D :D :D)thông minh hơn so với nhiều đứa khối xã hội (chuyên anh), học, nhờ thế mà, cũng dễ vào :D :D :D :D.
Rất nhiều đứa chị quen (đơn cử như anh Hữu Hùng hay anh Việt Long đây này ;;) ) học chuyên Hóa mà trình tiếng Anh của các anh ý thì miễn bàn ^^ Anh Hùng được 6.5 ielts đấy.....lại chả là mơ ước của mấy đứa chuyên Anh lớp chị à....Hay anh Vịt lon này.....cũng được học bổng đi Mỹ rồi nhưng anh còn chê đấy ^^
MÀ anh Vịt lon cũng có ý tốt muốn encourage các em thôi^^ đừng chửi anh ý ^^ (nó đanh đá lắm đây^^ ;)nhìn ava thì biết^^..các em cứ cẩn thận...kẻo nó xù lông nhím lên thì .....8-})

^^ thui nói thế thôi...hix bài cũng dài quá rồi ^^ nói nữa thành bà cô lắm điểu nhiều chuyện *_*
:)>-

(dễ bài này là bài dài nhất mình đã từng viết..........topic lớp H1 04-07 vinh dự quá 8-})

Box này trở thành bàn tán về Anh mất rồi .
Nói chung đi du học thì đâu có cần quan tâm đến chuyên Anh , nó có lấy mất phần của mình đâu mà sợ .

Ặc ặc chiến sự xong xuôi rồi mấy ku T1 vào dọn dẹp câu bài à :))
Thui thì ko bản học tập nữa :-?
Thế H1 04-07 có định đóng góp rì cho Ngày Hội Hóa Học năm tới ko :))

Nào đã thông báo gì với chúng nó đâu mà chuẩn bị. Lớp mình tôi còn chưa báo mà. Để trong tuần này xin quả giấy phép, rồi gọi lên họp hành tí đã.

Có lẽ đây là reply đầu tiên của 1 nhân A1 trên topic này.

Hồ Lê Việt Long _ hình như tôi không biết anh. Đọc qua, có lẽ đủ thấy là anh rất giỏi và tôi khâm phục. Nhưng cũng đừng vì thế mà anh sớm đưa ra kết luận đối với những điều mình chưa biết.

Đúng thật vậy, nếu tính thời điểm hiện giờ, A1 chúng tôi chưa thể bằng các anh, các chị khóa trước. Và tôi thừa nhận với anh, rằng hiện giờ, ngoài số tiết học ra, thì chúng tôi cũng không có điều kiện gì sáng sủa hơn các lớp khác <nhất là trong 1 tháng nay>.

Nhưng anh đừng sớm nói là chúng tôi không giỏi, chúng tôi yếu kém. A1 là 1 tập thể, gồm có 34 cá__nhân_unique. Có lẽ năm nay anh Hưng ở xa, nên không cập nhất mấy tình hình 04-07 từ đầu năm đến giờ. Cũng mới vào trường, nên A1 chưa có nhiều cơ hội cọ xát, nhưng từ đầu năm đến giờ cũng đã nhiều ngưoi đạt được học bổng, thi hùng biện, thi IELTS của BC vượt qua cả 1 số anh chị 11, 12. Thanh Thùy, Thị Ngọc, Hằng... có lẽ cả tôi nữa, và cả A1 nữa, chúng tôi tự tin vào chính bản thân mình.

Nói như thế không có nghĩa là tự kiêu. A1 còn lười, còn ham chơi. ^ ^ .Cái giỏi của từng người còn chưa được phát huy hết. Nhưng chúng tôi không đầu hàng đâu, sẽ tiếp tục phấn đấu chứ, chiến đấu để khẳng định mình. Cảm ơn anh đã có lời nhắc nhở, tuy có nặng nề và nhiều sai sót, song cũng là có ý tốt.

Ah mà nói thêm, tôi vẫn tin chắc rằng vào A1 là một quyết định đúng đắn nhất. Chúng tôi không phải là những con mọt sách suốt ngày chỉ ôm lấy quyển grammar, mà là những cái đầu đầy cá tính, đầy bùng nổ. Và cũng xin khẳng định với anh, không có môn nào là học giỏi mà không cần TƯ DUY đâu anh Hưng ạ. Không hiểu sao anh lại nghĩ rằng dân Anh thì lại tư duy yến, lại học tự nhiên lơ mơ. Và đương nhiên là không có lẽ gì mà dân các khối tự nhiên không thể học giỏi Anh được, rite? Nhưng tôi không thích cái suy nghĩ như của anh Long, lao đầu học thi rồi nhảy vào một lớp mình chẳng hề có hứng thú gì. Chúc các bạn lớp Hóa, lớp Tự nhiên học Anh càng ngày càng giỏi, đọ sức công bằng. Nhưng đừng vì môn Anh, đừng vì những suất học bổng trước mắt hay những lời chê bôi môn Hóa của 1 ông H2 mà bỏ dở những ứoc mơ, những môn học yêu thích bấy lâu nay. Cái gì cũng có mặt trái của nó mà.

Cảm ơn mí đứa A2, iu chúng mày lém, cả chị Phương nha. Còn anh Long, anh nghĩ gì thì nghĩ, nhưng hẹn anh chắc chắn rằng, A1 sẽ khẳng định được bản thân. Chắc chắn! Hôm nào anh về VN, hẹn anh tới mà gặp A1!

End of topic.
Zee_UKA

Mà các em thấy quả đồng phục Avatar của Hóa 1 thế nào? Chất chơi không? :D

Đang nói chuyện này lại xọ sang chuyện khác , đánh trống lảng giỏi quá đi mất .

EM DUng à anh đã đi được đâu mà hẹn anh bao h về VN thì ghé thăm A1 :))
Mà em đừng nhầm anh với ông anh của anh vì ông ý giỏi hơn anh nhiều :)), nói thế thì khổ thân ông ý
Còn về việc anh vào lớp Hóa thì anh đã nói rằng mỗi người có 1 mục đích riêng, và ở cái tuổi năm lớp 10 thì cũng chưa định hướng được cái mình sẽ chọn, nếu em nghĩ vào chuyên gì cứ phải cật lực học chuyên đấy thì em suy nghĩ 1 chiều quá, cái nào chả có cái lợi và cái hại
Em có thể ko thích suy nghĩ của anh, có lẽ vì em kém anh 1 tuổi và vì anh quá thực dụng chăng :-? Nhưng về sau em sẽ thấy rằng làm việc gì cũng phải cân nhắc cái lợi cái hại cả, lớp em rất năng động, chuyên Anh rất năng động, điều đó anh ko phản đối, nhưng đến năm lớp 11 mà xem, đến những kỳ thì lớn mà xem, tất cả sẽ chỉ là qua loa với những người tập trung học, đơn giản là thời gian ko còn nhiều thì lấy đâu ra mà bùng nổ chứ.
Còn về chuyện grammar thì cái đấy các em BẮT BUỘC phải học, muốn tránh cũng ko được, còn chuyên Tự nhiên grammar rất dễ nên người học chuyên Tự nhiên cứ việc lo học TOEFL, SAT mà chả cần quan tâm
Nhưng đừng vì môn Anh, đừng vì những suất học bổng trước mắt hay những lời chê bôi môn Hóa của 1 ông H2 mà bỏ dở những ứoc mơ, những môn học yêu thích bấy lâu nay. Cái gì cũng có mặt trái của nó mà.
EM có vẻ coi thường những suất học bổng quá nhỉ, chẳng phải đó là ước mơ của những người chuyên Anh sao, người ko biết nắm lấy thời cơ mới là kẻ ngu ngốc em ạ :))
Khi lớn lên thử hỏi có mấy người đạt được ước mơ của mình, chúng ta phải chạy theo xã hội, theo thế giới, ước mơ đành tạm gác lại thôi
Chắc em còn bé nên suy nghĩ vẫn còn đơn giản lắm, em cứ nghĩ rằng tương lai mình sẽ thực hiện được ước mơ của mình, rằng A1 sẽ là 1 tập thể vững mạnh năng động nhưng tất cả sẽ chẳng là gì đâu.
Em tương lai cũng sẽ phải vứt bỏ tất cả vì những "suất học bổng trước mắt" đấy đấy

CÒn nữa, khi nói chuyện với người lớn em ko nên có thái độ xưng "tôi" như thế, ngay cả đến em Phong cũng rất bức xúc nhưng vẫn phải xưng em. Dù em có tức đến đâu thì xưng tôi cũng ko phải hay, chỉ thể hiện là 1 người thiếu giáo dục với giọng trịnh thượng thôi :))

Nói chung tiếng Anh để biết thì tốt chứ để chọn làm môn chuyên thì ko tốt lắm, hơn nữa các em cũng biết là tiếng anh sgk thì nó thế nào :)) Ko nói là hay hay dở, chỉ nói là ko thực sự hiệu quả :mrgreen: Nhiều người học hệ 7 năm xong ra trường vẫn ngu ngơ Happy birthday đọc là happy new year :)) Bó tay ... :D
Còn thì học chuyên gì mà tiếng anh chả giỏi được ^_^ Đâu có phải cứ chuyên Anh đâu cho nên các em Lý Hóa đừng lo :D 0306 là điển hình :D Nhiều đứa giỏi Anh vãi mà học lớp Hóa Lí cả :) A1 0306 cũng giỏi nữa [-o<

:)), Thôi, nói mãi "anh" Long cũng không tin, vì "anh" cũng không hiểu về 04-07. còn mấy cái học bổng thì..."em" cũng chẳng biết nó ghẻ lở cỡ nào :)).Ít nhất "em" cũng biết nhiều cái học bổng ghi ở trường mà nó không ghẻ lở lắm :)), "em" ở Ams cũng chỉ kém "anh" có 1 năm thôi mà (dân cấp 2 cả :D).
Nhưng thôi, "em" sẽ không nói nữa vì có lẽ "em" không hiểu nhiều về học bổng như "anh":)D), nhưng "anh" cũng đâu có hiểu nhiều về 04-07 như bọn "em" :)), đời còn dài, cơ hội thi thố còn nhiều, chỉ mong "anh" đừng lôi chuyên Anh ra để chê bai hay so sánh, vì suy cho cùng thì khóa 03-06 giỏi lắm sao (so với các khóa trên?)-(Em không nói nó kém :)), đấy chỉ là câu hỏi, không phải là chủ đề cho 1 cuộc "tranh luận" khác :)) ).
PS: Bây h mới hiểu chữ "đanh đá" :)).

mẹ khỉ thằng này hơi chim cú rùi đấy nhé thằng VL có muốn vỡ mồm ko hả mày ko shut up dc ah mà mấy em lớp Anh nữa cãi nhau ra chỗ khác nói giờ chả hiểu cái thể lọa của topic này nữa rùi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên