Nhân tài Hóa 1 đâu cả rồi???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ừa đúng roài
NGƯỜI ĐỜM ĐÀO NGỌC THỤY:D
Cứ học đi rồi em sẽ thấy ghét học Hóa, vì Hóa lớp 10 cũng như cấp 2 rất khác lớp 11
Lớp 10 và cấp 2 chủ yếu làm bài tập tính toán, điều chế là nhiều
Còn lớp 11 học Hóa Đại Cương toàn là 1 mớ lý thuyết rất vô dụng kiều như hiệu ứng, liên kết rồi cái khỉ gió gì nữa ý8-}, còn bài tập thì quanh đi quẩn lại nó vứt cho những con số vừa bé vừa lẻ hết chỗ nói, sau đó ngồi tính tình toán toán rất manh mún, biện luận này nó, rất hay bị trừ điểm
CÒn mấy bài lý thuyết kiều hiệu ứng thì làm xong mà ko biết mình có đúng hay ko và ko hiểu mình vừa viết cái gì :)), nói chung nghĩ gì viết nấy :))
ĐÚng là ghét Hóa quá trời

Giám thị nào cũng như MrKhải thì VNam toàn giáo sư , tiến sĩ rồi .

cuối cùng là ghét đến lớp cục bộ -->bùng tiết là điều dễ hiểu thôi em ạ
Cái topic này đang lên wa' nhỉ

:D Mọi người khen mình nói đúng vụ "Ngờ Đờ" mà không ai khen đúng vụ con Đỗ Trung thích mạo danh à ?
Thực ra không phải do chương trình chán như anh Việt Long nói, mà là do giáo viên dạy chán thôi. Trích dẫn nguyên văn câu của thầy : "Phần này không có trong chương trình bình thường, chỉ ghi đề mục vào cho có hệ thống thôi." Bó tay toàn phần. Làm cho mình hôm nọ đi học tuyển của Hà Ruồi mới biết là dùng cái ngưng tụ Andehit làm gì.

Khiếp thật, anh Việt Long cơ đấy, thank you Khánh Râu :))
Khổ quá chán thì cứ nói chán đi, học gì đâu toàn lý thuyết à
Thực hành cả năm được 2 lần, pó tay
Người dạy thì siêu chán, quản lý thì siêu dở hơi, khạc nhổ thì siêu nhiều, mẳng mỏ thì siêu khủng khiếp
ĐÚng là...
Lớp Hóa 03-06 đúng là 1 địa ngục trần gian vào giờ Hóa:))
Em muốn bùng tiết quá :(( các bác ơi

Cả tiết hay nhất lúc ông ý đi ra ngoài. Anh em không hiểu ... ấy ở đâu. Trường Pháp chăng ?

Bây h mới biết
Khổ thân mấy bé trường Pháp, dính phải Ương Đờm Thiên Giáng với cái Thánh Đờm Tâm Quyết với Nộ Đờm Phong Lôi thì chỉ có :))
Cái này còn dính hơn keo 502 à :))

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Bây h mới biết
Khổ thân mấy bé trường Pháp, dính phải Ương Đờm Thiên Giáng với cái Thánh Đờm Tâm Quyết với Nộ Đờm Phong Lôi thì chỉ có :))
Cái này còn dính hơn keo 502 à :))

đọc mấy cái trên lờ mờ lờ mờ chưa rõ nói cái rì, xuống đây thì đã hiều :)) :))
thâm we' b-)

lớp 10 và cấp 2 chủ yếu làm bài tập tính toán, điều chế là nhiều Còn lớp 11 học Hóa Đại Cương toàn là 1 mớ lý thuyết rất vô dụng kiều như hiệu ứng, liên kết rồi cái khỉ gió gì nữa ý, còn bài tập thì quanh đi quẩn lại nó vứt cho những con số vừa bé vừa lẻ hết chỗ nói, sau đó ngồi tính tình toán toán rất manh mún, biện luận này nó, rất hay bị trừ điểm CÒn mấy bài lý thuyết kiều hiệu ứng thì làm xong mà ko biết mình có đúng hay ko và ko hiểu mình vừa viết cái gì , nói chung nghĩ gì viết nấy

hix, hiệu ứng, liên kết em tưởng là phần học kì 1 lớp 10 chớ, thấy bi giờ tụi em học cũng loạn cả lên rồi, phải cái hiệu ứng chắn, liên kết vander rồi cái khỉ khỉ rì đó hả, khôn khổ thân mình, chỉ thích mỗi mấy bài Tóan mà chẳng có mà làm ><
mai thi rùi, chúc mọi người làm bài tốt, cố giành đựoc cái giải có tiền tiêu xài :)>-

em ạ hiệu ứng ở đây còn là liên hợp cảm ứng rồi siêu liên hợp nữa cơ mà còn 1 số nguyên tắc cũng khó lắm nữa cơ Nhaidep' .đập vỡ cả cốp năm sau chuẩn bị đi là vừa em gái ạ

Thôi, thành thực khuyên các em đừng học Hóa nữa, học Tiếng Anh/ bất cứ một môn gì khác cho nó lành. Thi Hóa đề chuyên năm nay khó hơn cả đề vòng 1lớp 12.

Phạm Duy Khánh đã viết:
Thôi, thành thực khuyên các em đừng học Hóa nữa, học Tiếng Anh/ bất cứ một môn gì khác cho nó lành. Thi Hóa đề chuyên năm nay khó hơn cả đề vòng 1lớp 12.
thật hả Khánh! thảo nào đến 1 nửa bài thi mình ngồi bịa chất với bịa cách giải :D

bỏ hóa đi em ạ học cái khác cho hay! như đi học TOEFL hay IELTS chẳng hạn

uh học hóa làm we' zi` như anh này bỏ thi còn` sướng hơn mấy đứa khác đừng để đến lúc hối thì ko kịp đâu

box này toàn trao đổi về vấn đề học tập , pó tay .Minh ơi ! chả bù cho box lớp anh em toàn nói về những vấn đề tiêu cực xấu hổ was :-s
@lớp Hóa :hình như lớp Hóa làm tốt lém hả

Mấy anh học chuyên hóa mà cứ kêu hóa chán thế thì sao ko chuyển quách lớp đi cho xong . Dẫu sao đã đâm lao phải theo lao chứ . Mấy anh nói tiêu cực thế thì ko khéo mấy bạn lớp hóa chưa chi đã tịt ngòi rồi .

hix, nói thật là bi giờ em cũng chẳng hiểu học Hóa làm cái gì nữa, nhất là sau này em có học theo ngành Hóa đâu, em thích Kinh tế cơ ><
( trường có cho học thử lớp Tóan ko nhỉ ;;) )
---------------------
hôm nay thi, mấy cái dạng bài thường ngừoi ta cho rất khó như là bài tính tóan thì dễ ơi là dễ, còn mấy bài hòan thành sơ đồ phản ứng thì vãi khiếp ><
mọi người xem hộ em có phản ứng này không
Na2S + KMnO4 + KOH ---> NaOH + K2MnO4 + S + H2O
nếu sai thì ai viết lại giùm em 1 phản ứng từ Na2S --> NaOH mà trong phản ứng có 1 ion nhận thêm 1e ><

thấy bọn bạn làm tút lắm, chẳng hiểu mình có đựoc cái rì hông nữa :((

bay h anh đọc lại mấy cái này chả nhó gì nữa! em giở quyển các PƯ HH vô co quyển màu nâu ấy! nếu ko co' tức là ko co' pư đâu

Mấy anh học chuyên hóa mà cứ kêu hóa chán thế thì sao ko chuyển quách lớp đi cho xong . Dẫu sao đã đâm lao phải theo lao chứ . Mấy anh nói tiêu cực thế thì ko khéo mấy bạn lớp hóa chưa chi đã tịt ngòi rồi .
bây h co' theo cũng chả được em ạ ! trên lớp dạy đã chả ra gì thì lấy đâu mà học được tốt nhất là cứ chuyển quách cho9 xong! chiều thi Anh thấy còn làm được bài hơn là hóa :D

Ừa học TOEFL hay IELTS ý các em ơi
ANh Húng Sủi ở trên thi IELTS được 6.5 đấy:D, thừa điểm đi du học:D
Học Hóa làm gì mấy em ơi
Học Hóa chỉ tổ làm hỏng đời
Nói thật người ngu đi học Hóa
NHư chúng anh đây khổ mất roài:D
Học Anh đi các em, có gì có bọn anh giải đáp cho :))
Nhất là chuyện du học:D

ặc ăc mày nói cứ như là làm thơ! theo đúng tính nhạc hôm trước bà Mai Phương dạy :D
nhưng mày ơi mấy em ấy học cô Thu chắc là học hóa chất lượng lắm ai như ng` đờm lớp minh đâu

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên