Nhân tài Hóa 1 đâu cả rồi???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
trong sách thì không có, nhưng quyển sách này nó cũng đâu có đầy đủ ><
chỉ có phản ứng
H2S + KMnO4 ---> KOH + MnO2 + S + H2O

nên bịa luôn cái pư kia, mà bài thi hum nay vừa làm vừa bịa ><
----------------------
nhưng mà, các anh ơi, các anh ko biết câu " Ở trong chăn mới bít chăn có giận à T_T
------------------------
nghe quảng cáo cứ như là tư vấn viên cho mí cái trung tâm TA ấy :)) :))

Nè rận chứ ko phải giận nhá :))
Thì bây h Hóa ko "nhàu" được đành kiếm kế sinh nhai khác thui em ạ:D
Thời thế tạo anh hùng mà :))

kekek, thời thế tạo anh hùng ;;) :)>-

nhưng mà học Anh theo Mr Cường thì sớm muộn cũng đổi thẩy :))
mà ông trù mình nói chiện nhìu quá ><

À Mr Cường à
Dạo này thầy hay tự ái sau vụ bọn lớp anh bùng tiết rùi cứ xin chữ ký của thầy là xin phép rồi, làm thầy bực
CHứ ko như trước đây, tiết ANh vẫn chán nhưng ko lằng nhằng như bây h :))
Anh thì tự học thui em ạ, chăm chỉ 1 tẹo là giỏi thôi:D

Hồ Lê Việt Long đã viết:
À Mr Cường à
Dạo này thầy hay tự ái sau vụ bọn lớp anh bùng tiết rùi cứ xin chữ ký của thầy là xin phép rồi, làm thầy bực
CHứ ko như trước đây, tiết ANh vẫn chán nhưng ko lằng nhằng như bây h :))
Anh thì tự học thui em ạ, chăm chỉ 1 tẹo là giỏi thôi:D
Thế 1 tẹo là bao nhiêu?
Em cũng chăm 1 tẹo mà vẫn ko giỏi gì cả

Em phải so 1 tẹo trên "hệ qui chiếu" nào chớ :D?
Nếu so với lớp H1 mà chăm 1 tẹo thì chưa đủ mà phải chăm 1 tẹo so với A1 ý:))
May cho các em là A1 năm nay ko giỏi = A1 các năm trước đâu :D

1 tẹo trên hệ qui chiếu T1 thì sao hả anh .
Sao anh biết năm nay A1 ko giỏi bằng năm trước .

Phạm Tuấn Minh đã viết:
1 tẹo trên hệ qui chiếu T1 thì sao hả anh .
Sao anh biết năm nay A1 ko giỏi bằng năm trước .
ở lớp 10t1 một tẹo là như kiểu thằng tiến ,hôm nào cũng 2h00 mới đi ngủ,nếu cứ kiểu một tẹo như nó thì em xin kiếu không giỏi cũng được nhưng không phải là kém! :D

Nó đã khác người rồi thì chấp làm quái gì , mày so với nó làm khỉ gì .

Vì anh thấy thế :))
Thường A1 năm nó cũng có 1 nhân vật unique, 03-06 là con Hường, 02-05 là chị Chi Mai
Còn năm nay chả thấy ai cả :))
Tuy là hậu sinh khả úy nhưng xem ra năm nay khác roài:D
Biết đâu nhờ câu nói này khích "bọn trẻ" cố gắng tiến lên thì sao :D
Các em chỉ cần cố gắng 1 tẹo là có thể ngang = với A1 roài, thậm chí có khi hơn
Đâu phải cứ A1 là giỏi, học Anh chỉ cần chăm chứ tư duy chả cần mấy, chứ học Toán Lý, Hóa thì chuyên và thường khác nhau hoàn toàn.
Anh chuyên với Anh thường chỉ khác nhau ở đúng 1 điểm: vocabulary. The End :))

Nhưng A1 có điều kiện học Anh đương nhiên là hơn các lớp khác , với lại ko phải ai cũng tự nhiên mà vào A1 được .
Hơn nữa , mới có gần 1 năm thì sao anh dám kết luận là A1 ko có nhân tài .

Đúng rồi học giỏi cả môn chuyên lẫn cái môn khác mệt lắm
Vả lại học rồi lại quên thì mói làm gì

Đỗ minh phương đã viết:
trong sách thì không có, nhưng quyển sách này nó cũng đâu có đầy đủ ><
chỉ có phản ứng
H2S + KMnO4 ---> KOH + MnO2 + S + H2O

nên bịa luôn cái pư kia, mà bài thi hum nay vừa làm vừa bịa ><
----------------------
nhưng mà, các anh ơi, các anh ko biết câu " Ở trong chăn mới bít chăn có giận à T_T
------------------------
nghe quảng cáo cứ như là tư vấn viên cho mí cái trung tâm TA ấy :)) :))
Bịa phản ứng với bịa chất là chuyện thường em ạ! hôm trước là bài thi anh còn bịa cả cách làm với công thức cơ :D

hehe từ trên xuống dưới làm gì có tên trung tâm nào hả em! mà học trung tâm làm gì :D

Haha :))
Thế các em ko đọc từ đầu
Mỗi người vào Ams có 1 mục đích riêng, anh vào chuyên Hóa ko phải vì anh thích hóa mà chỉ là muốn được vào Ams, vì sao ư :))
Đơn giản là vì Ams có rất nhiều học bổng và kiếm học bổng ko phải khó
Còn về môn Chuyên, vào Ams xong -> vứt, tập trung học Anh, dĩ nhiên Hóa vẫn phải trên 8.0 để được HSG
Em nghĩ chuyên Anh có điều kiện học Anh hơn là nhầm to, đơn giản vì học Anh kiều VN chỉ có học grammar thôi, mà cái đấy thì vừa làm vừa đoán cũng được, nếu các em biết nhiều từ hơn chuyên Anh thì chắc chắn là các em giỏi hơn
Hơn nữa học chuyên tự nhiên cũng có cái lợi của nó, đó là Toán Lý Hóa rất chắc, đến khi thi SAT II (giả sử có trường nào của Mỹ đòi) thì cũng ko phải lo về mặt tư duy, và lại thi ĐH VN cũng không phải khó
Còn chuyên Anh vốn học các môn tự nhiên ko ra gì, lại phải học cái thứ TA toàn Ngữ
pháp, thì các em thấy bên nào lợi hơn :))
Ngoài ra, học chuyên Tự nhiên thì các môn XH các thầy cô đòi hỏi thấp, gần như thả, còn chuyên Anh thì ngược lại, nhưng các môn Tự nhiên đòi hỏi cao hơn, cũng chính là thúc đẩy mình học tốt các môn đấy bởi đi du học TA chỉ là công cụ mà tư duy mới là chính
Nói chung anh thấy những người muốn đi du học có 1 phần lớn toàn vào các chuyên tự nhiên, ở đó họ có thể thống trị môn TA của lớp, chứ vào chuyên Anh chưa chắc là quyết định đúng đắn

Em thấy bọn chuyên Anh nó nói tốt lắm đấy chứ , em có gần chục đứa bạn ở đấy nên em biết .
Nhưng đúng là chỉ cần vào trường Ams thôi , lớp nào ko quan trọng , chủ yếu do ở Ams có nhiều cơ hội tiến xa hơn các trường khác .

điều này thì đúng hoàn toàn em ạ! học ams đi hỏi mấy trường nổi tiếng đều biết tên hết đấy

Nói tốt mà để làm gì em ơi, tốt mấy cũng ko thể bằng người Mỹ chính gốc được :))
Em thấy bọn SIng nói TA như dở hơi đấy mà GDP income per capita vãi cao kia ko :))
CHuyên Anh cũng chả là gì nếu ko chăm = các chuyên khác đâu :))
Anh cũng quên hết cả lớp A1 03-06 nên biết rõ :D
Em muốn đi du học thì ngại quái gì cái bọn chuyên ANh :D

ĐÚNG quá , du học thì đúng là đâu cần quan tâm bọn chuyên Anh làm gì , hoàn toàn đồng ý .

ĐÚng , chuyên Anh thì là cái quái gì, chuyên Anh cũng là người chứ có phải là thánh đâu :))
Cứ nghĩ đến bọn chuyên Anh chỉ tổ làm ta nhụt chí, cứ coi chuyên Anh chỉ là hạng phình phường, phải vượt lên trên bọn nó thì mới có cơ hội em ạ :))
Em có biết chị Đặng Bích Tâm học chuyên Lý mà vẫn thi được tuyển QG Hóa ko :D
Em có biết anh Đặng Hà QUốc Bình học chuyên Toán Thoại Ngọc Hầu mà được học bổng 100% vào Princeton - 1 trường thuộc loại top 5 National Univ của Mỹ ko:))
Họ đâu có học chuyên ANh hay chuyên Hóa mà họ vẫn giỏi đấy thôi :))

Đọc xong bài của "anh" HLVL buồn cười quá, rõ là mèo khen mèo dài đuôi, cứ nhìn "anh" ấy ngồi nhà rồi chửi các lớp chuyên Anh là biết.:)).Lớp Hóa giỏi không có nghĩa là chuyên Anh không giỏi, mà thực tế là học sinh các lớp chuyên Anh đi du học nhiều hơn hẳn các lớp khác.
Mà hay thật, đến bây h, khối 10, thì đi du học nhiều nhất là các chú chuyên Anh chứ ai? Khối tin có 2 chú (1 lớp 10, 1 lớp 11), đến bây h vẫn chưa thấy chú Hóa nào cất cánh bay đi cả.
Em có biết chị Đặng Bích Tâm học chuyên Lý mà vẫn thi được tuyển QG Hóa ko
Em có biết anh Đặng Hà QUốc Bình học chuyên Toán Thoại Ngọc Hầu mà được học bổng 100% vào Princeton - 1 trường thuộc loại top 5 National Univ của Mỹ ko
Họ đâu có học chuyên ANh hay chuyên Hóa mà họ vẫn giỏi đấy thôi
Ít nhất em biết chị Hồng Nhung học Harvard :D.
Mà nói vô lý, chứ Anh 1 năm nay ai bảo là không có người tài nhỉ?
Ngồi bức xúc chứ khối trên biết đâu được khối dưới mà to còi?
Ngồi kể nhân tài thì có Thùy(Thủ Khoa Ams), Hà Phương, Thị Ngọc(Á khoa Ams, thủ khoa CN), Quỳnh Anh, A2 có Phương Hoa, Mỹ Linh...Chưa kể các nhân đã ra đi sớm như Nhật Linh hay Bích Ngọc...Đời còn dài, cơ hội thi thố còn nhiều.
Khối Hóa giỏi không có nghĩa là giỏi hơn khối Anh, lại nhất là về Tiếng Anh.
Ông anh thích đi Mỹ thì ông anh cứ so SAT, bọn nó muốn đi Anh , bọn nó thì EI thì sao? Cần tự nhiên ah?Mỉa mai thay...

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên