Ngày em yêu đi xa thật xa

Làm gì có 5 năm đại học. Kịch là 4 thôi. Mọi người ở VN học xong uni thì mình xong master rồi, yên tâm.
Mà đi thì cứ đi thôi. Bây h còn bao nhiêu thời gian thì tranh thủ mà enjoy đi, nghĩ làm gì cho nó mệt đầu. Nghĩ nhiều chẳng giải quyết được gì đâu, mà đến lúc đi rồi tha hồ mà tiếc. Được tí nào hay tí ấy, hạnh phúc được thì cứ :) Chứ cứ nơm nớp lo thì chẳng có lúc nào vui cả, thảo nào cũng có lúc lo, để có lúc vui đi.

Thời gian học đại học hình như ở mỗi nước khác nhau đấy. Nếu tớ nhớ ko nhầm thì học đại học ở Sing là 4 năm còn ở Anh là 3 hay 4 năm thì phải

:-/
Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Ai cũng nghĩ thế cả mà. Mọi người đừng trách NA lắm chuyện nhé, chứ NA thấy chẳng phải là 1% đâu, mà với cái thằng, ah, nhầm với cái bạn mà thay người yêu nhanh đến chóng mặt như thế thì 0,5% cũng chẳng có ý chứ!:D(ko có ý xúc phạm hay đụng chạm đến ai đâu nhé! Đừng hiểu lầm, tội nghiệp iem:))).
Những ai quen thằng mà Ngọc Anh nói thì đều hiểu cả thôi . Khônng phải dấu đâu nhé . :-/ :-/. Chỉ có điều các cụ ngày xưa dặn rồi . Nói người phải nghĩ đến mình . " Uốn lưỡi 7 lần trước khi nói ko thì phiền lắm đấy Ngọc Anh ạ ;) ;) ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Thu Trang đã viết:
univ/college của Anh đào tạo undergraduate, nếu học business hay mấy cái tương tự thế :D thì chỉ mất 3 năm thôi muh^^
Tớ học Duel degree mất 5 năm Trang ạ :( :( :( . Chán chưa :(( :((
Hết rồi , tất cả chỉ là qua khứ . Sẽ ko là gì cả

Chỉnh sửa lần cuối:
Hey, vậy thì ko nói nữa:D. Đùa vậy thôi, tớ cũng có nói trước là ko có ý gì rùi mà, thế tức là tớ cũng "uốn lưỡi 7 lần" rùi đấy chứ!
Tớ ko định đi Anh, Sing hay Úc, Mĩ... gì cả nên tớ ko rõ về khoản này. Tớ cũng du học nhưng ở Ucraine, tất nhiên khi đi sẽ ko mang theo một "mớ tình cảm" dây mơ, dãy má gì hết. Sang đấy rùi kiếm một anh cho nó khỏe:D. Bây giờ thì tớ ngại yêu lắm! Đấy, như Chi với Quang đấy thôi. Sợ xa, sợ nhớ, sợ cô đơn... Ôi zoi, bao nhiêu thứ để sợ.

--Học luật ở US là mất 10 năm rồi mới được ra ngoài làm việc :p:p. Cộng với 2 năm dự bị là 12, muốn học cao hơn mất thêm vài năm nữa (3 hay 4 gì đó), chờ nổi k0 :D:D:D.
--Nói thế chứ tớ cũng k0 muốn cắt đứt nhiệt huyết yêu của các bạn, chờ được thì hoan hô=D> =D>

:)), thôi Che ơi, anh em mình không nói nữa kẻo các bạn ấy tắt lửa tình cách mạng :))
Nếu tớ nhớ ko nhầm thì học đại học ở Sing là 4 năm còn ở Anh là 3 hay 4 năm thì phải
Tùy ngành, dao động từ 3-7 năm, ko tính cao học.

Ba bảy gì cho mệt, thà dành thời gian viết than thở trên topic mà enjoy với nhau đi :D
Hóa ra ở UK cũng có ngành học nhiều năm thế à :"> Mình nông cạn thiệt T___T
Hai bạn cố gắng nhé :D Time will prove :)

:( :( . Cảm động quá hix :(( :(( :(( , cảm ơn cả nhà nhá . Trường An ơi , vừa mua quyển huyền thoại Che - đọc hay dã man :D:D .
To Ngọc Anh : Biết đâu được đấy , lỡ mai sau này trước khi đi , bạn Ngọc Anh lại trúng cảm cái đùng một anh nào đó thì sao nhỉ . Lúc đó thì sẽ lại " Ngày em yêu đi xa 1 ngày lạnh giá tình ta , tình yêu như mây trên cao để lại cho ta nỗi nhớ thương ....."

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Thế Phong đã viết:
:)), thôi Che ơi, anh em mình không nói nữa kẻo các bạn ấy tắt lửa tình cách mạng :))

--Thôi, k0 nói nữa :D:D
--Đọc bài bạn Ngọc Anh thấy bạn tự tin thật, mong là đừng có dính quả nào trước khi đi :p:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyên Thùy Chi đã viết:
To Ngọc Anh : Biết đâu được đấy , lỡ mai sau này trước khi đi , bạn Ngọc Anh lại trúng cảm cái đùng một anh nào đó thì sao nhỉ . Lúc đó thì sẽ lại " Ngày em yêu đi xa 1 ngày lạnh giá tình ta , tình yêu như mây trên cao để lại cho ta nỗi nhớ thương ....."
Ui trời ơi, được thế thì đã diễm phúc cho tớ wa. Tất nhiên là chẳng gì có thể nói trước đc nhưng nói thật, tại tớ chưa yêu ai chứ tớ mà đã yêu rùi thì ... chẹp chẹp... người đó ko lên tiên thì cũng lên mây (sao mình bốc thế nhỉ?). Đùa vậy thôi chứ tớ ko thích chuyện lăng nhăng và cũng ko thích sự bốc đồng (mặc dù cái này là một trong những tính cách khó sửa của tớ:D), tớ đã yêu thì dù thế nào tớ vẫn sẽ yêu. Tớ đã wen với việc thích mà ko được ở gần người mình thích lâu ruì, nếu lúc đó có xảy ra thật thì chỉ cần học thêm cách "yêu nhưng ko gần" là đc chứ gì? Ngồi than thở cũng đâu có đc gì, nhỉ Chi nhỉ?:-?

Trịnh Thường Trường An đã viết:
--Thôi, k0 nói nữa :D:D
--Đọc bài bạn Nga thấy bạn tự tin thật, mong là đừng có dính quả nào trước khi đi :p:D
:eek: Đọc bài của Nga, tức là của tớ á? Sao lại thấy tự tin? Mình nhớ là mình đâu có nói j nhiều đâu nhỉ :-/

Chài, nãy giờ mọi người nói cái giề nghe khó hiểu giữ vậy:D
Trung chả hiểu gì sất :D

Vũ Thanh Nga đã viết:
:eek: Đọc bài của Nga, tức là của tớ á? Sao lại thấy tự tin? Mình nhớ là mình đâu có nói j nhiều đâu nhỉ :-/

--Nhầm, tớ định nói bạn Ngọc Anh cơ 8-} 8-}

Chết thật, nhầm nhọt như thía là ko ổn đâu nhá! Ko dám nhận mình tự tin nhưng tớ có cái mồm biết nói, nên chẳng dại gì mà ko nói, còn chuyện gì đến thì nó ắt sẽ đến mà thôi!( đừng tính tiền bản quyền nhé Trung:D)

Lại còn cái gì nữa. Mà ko nhớ thì thôi. Dạo này ít thấy Chi lên mạng wa nhỉ? Có vấn đề gì ah?

Back
Bên trên