Ngày em yêu đi xa thật xa

out of sight not out of mind
Diệu ANh ơi, tao biết nói thế này mày sẽ chửi tao ngay, nhưng mà nói thật, out of sight not out of mind thấy khó khăn lắm, nhất là ở cái tuổi này. Mày đi du học mày cũng biết tình cảm nó thế nào rồi, cũng biết con người nó ra sao rồi đấy. Nhiều lúc muốn gục ngã lắm, mà cũng phải đứng lên, những khi như vậy, cần có người bên cạnh lắm. Có 1 lần tao đọc được ở đâu đấy 1 người mà tao nghĩ là tao quen<...> nói rằng, những lúc này, chỉ cần có người quan tâm và sẻ chia thôi, thì sẽ yêu ngay lập tức.
Anw, đối với tao, nếu tao trong hoàn cảnh này, thì mày biết rồi đấy Quang ạ:D< vừa chat với bạn Quang cách đây tầm vài tiếng xong :))> Tao vốn là đứa tưng hửng, nên đấy cũng là điều dễ dàng với bản thân:D Nhưng bọn mày thì tao ko dám nói gì hết, tốt hơn hết là cứ để thời gian trôi qua rồi xem thế nào:D
Còn DIệu Anh, chẳng biết nói gì với mày hết :D Happy new year!!. Tao đọc chữ kí của mày là tao thấy mày tâm trạng lắm, thôi cố lên em, cuộc đời du học còn dài lắm, cả con đường phía trước đang đợi mày đấy;)

Chài suy nghĩ làm gì thế chứ nó sinh ra điện thoại và internet để làm giề, làm giề, có mỗi thế thui mà cũng phải tranh cãi, chẳng lẽ chỉ vì không được nói chuyện thường xuyên với người đó mà không thích người ấy nữa hay sao??? :)), thời gian sẽ minh chứng tất cả mà :D

Có ai chat với gọi điện được 6 tiếng 1 ngay không????
Khác hẳn, chat với điện thoại chỉ có ích lợi trong độ 1,2 tháng đến 1 năm là cùng...
Sao không nghĩ đến chuyện cố gắng kiếm học bổng để đoàn tụ????

Chỉnh sửa lần cuối:
Đồng ý với Hoài Anh .
Xác định chờ thì cũng được nhưng mà 1 đến 5 năm còn :) ,chứ 10 năm thì :| .
Với lại ở xa có liên lạc thì cũng chỉ nhìn mặt ,nói chuyện đâu thể mặt đối mặt như ở gần Dù sao ngồi hay đứng cạnh nhau vẫn hơn là nhìn nhau qua cái màn hình của máy tính chứ :x .
Nhưng mà hình như ở Vn có 1 bà đã đợi 20 mấy năm để lấy 1 ông ở CHDCND Triều Tiên ;) .Vậy 10 năm đâu có là gì ,cùng lắm cũng kiếm học bổng đi cùng "người ấy" :> .
Hạnh phúc nằm trong tầm tay của ta cơ mà .:)>-

Yêu làm gì cho đời thêm đau khổ? Nếu mà thực sự yêu thì sẽ chờ được, ko thì thui, bb. Nghĩ nhiều tổn thọ lắm!:D

Xa nhau mà vẫn yêu nhau thì mới gọi là yêu chứ,thường thôi mà!! :D :D

Cố lên Quang , mọi người vẫn luông ủng hộ ấy mà . Rồi sẽ có ngày gặp lại cho dù xa nhau đến mấy . Phụ thuộc vào bản thân mình và cả của .... nữa . Đừng bi quan thế , nếu tình yêu thật sự thì sẽ vượt qua được thôi :* :*

Trần Thu Trang đã viết:
Diệu ANh ơi, tao biết nói thế này mày sẽ chửi tao ngay, nhưng mà nói thật, out of sight not out of mind thấy khó khăn lắm, nhất là ở cái tuổi này. Mày đi du học mày cũng biết tình cảm nó thế nào rồi, cũng biết con người nó ra sao rồi đấy. Nhiều lúc muốn gục ngã lắm, mà cũng phải đứng lên, những khi như vậy, cần có người bên cạnh lắm. Có 1 lần tao đọc được ở đâu đấy 1 người mà tao nghĩ là tao quen<...> nói rằng, những lúc này, chỉ cần có người quan tâm và sẻ chia thôi, thì sẽ yêu ngay lập tức.
Anw, đối với tao, nếu tao trong hoàn cảnh này, thì mày biết rồi đấy Quang ạ:D< vừa chat với bạn Quang cách đây tầm vài tiếng xong :))> Tao vốn là đứa tưng hửng, nên đấy cũng là điều dễ dàng với bản thân:D Nhưng bọn mày thì tao ko dám nói gì hết, tốt hơn hết là cứ để thời gian trôi qua rồi xem thế nào:D
Còn DIệu Anh, chẳng biết nói gì với mày hết :D Happy new year!!. Tao đọc chữ kí của mày là tao thấy mày tâm trạng lắm, thôi cố lên em, cuộc đời du học còn dài lắm, cả con đường phía trước đang đợi mày đấy;)
/:) Mày biết gì mà nói
Nghe như tao sắp tự tử 8-}
Con Sịt này [-x
Dù sao :x

Chỉnh sửa lần cuối:
j` thì j`! xa mặt cách lòng!!!!!! ko tin tưởng!

Tốt nhất là nên giải quyết nhanh cho gọn ...
Có giải pháp khác là đi cùng nhưng gần như là ko tưởng ...

:-s 2 bạn ý đang cần mọi ng` động viên.... lại bảo ng` ta giải quyết nhanh gọn /:)
nói chung cứ có lòng tin + cả 2 cùng cố gắng là đc mà, ko sao đâu ;).... đừng lo nghĩ xa xôi quá làm j`..... đc đến đâu hay đến đó.... what must happen, will happen ;) :>

Chỉnh sửa lần cuối:
Khó lắm , đến 10 năm cơ mà , 10 năm tức là 17-27 ...
Liệu có chờ được ko ....

--Xa nhau mà liên lạc được thì vẫn còn hi vọng, chứ còn k0 có tin gì thì.../:)

nói chung cứ chat chit liên lạc thường xuyên thì cũng khả quan mà..... 10 năm đúng là lâu thật..... nhg có phải trg suốt 10 năm liền ko gặp nhau đâu..... độ 1-2 năm về chơi khoảng mấy tháng.....

Ko dám tin và theo như chứng minh thì khó có đôi nào duy trì đc như thế lắm! Con bạn thân của tớ đang ở Bỉ nè, thằng người yêu nó ở Anh nè. Hai tháng wa thăm nhau một lần mà thằng dở hơi kia vẫn kêu thấy nhờ wa và ko chờ được, thế là bb. Nhạt như nước ốc!:D

--Nhạt hơn nước lã thì đúng hơn :p. Có thể là thằng đó kết em nào khác cũng nên:-? . Đọc bài của bạn Ngọc Anh tớ nhớ lại bài học của ông già năm xưa: chàng và nàng xa nhau do đi du học thì khó bảo toàn tình yêu lắm. Kiểu như cái bài "ba năm đi lính xa nhà" của bạn Duy Quang lớp Lý í (kết nhất bài đó) :D:D:D:D

Back
Bên trên