Ngày em yêu đi xa thật xa

He he, đọc bài này mới thấy là tình cảm bây giờ vẫn còn trẻ con :D, ngày xưa có một cụ nhà mình yêu một cụ Triều Tiên, cách xa nhau 20 năm trời vẫn còn thủy chung được, hmm... Có lẽ thời đại mình khác rồi.

Nói thì dễ vậy thôi,có bác nào thử xa người yêu 10 năm xem.
Hồi đầu năm người yêu em vào Nam có 5 ngày, em đã buồn lém roài...
Chắc cố gắng thui.

Chi ơi,đang buồn mà em còn cho anh nghe "xót xa" thì chết luôn.

thì cứ chờ thui, bao h ko chờ đc nữa thì say gb..... còn cák nào khác đâu.... 8-| ko thì cố gắng sang đấy cùng đi 8-|

Nói thì dễ vậy thôi,có bác nào thử xa người yêu 10 năm xem.
Hồi đầu năm người yêu em vào Nam có 5 ngày, em đã buồn lém roài...
Chắc cố gắng thui.
Cố lên :D 10 năm sau dắt tay nhau quay lại đập chết bọn xui dại là đc :p

Đập ai đừng đập em nhé! Em ko xui ai bỏ ai ah nha? Em chỉ nói là tình yêu mà bị thử thách kiểu này thì ... dã man wa, chắc lụi sớm thui!:D

xa ny như thế nào nhỉ, ny đi xa hay là chia tay
nếu chia tay không bít mình có gượng dậy được không
còn ny đi xa thì nhớ chết, mới chỉ ba ngày nghỉ không gặp nó mà đã không chịu được, vẫn biết yêu quá là khổ nhưng...

Trời, gì mà kinh khủng tới như vậy nhỉ, chỉ có 3 ngày không gặp mà muốn chết à :)), không biết có thật không nữa, mình chưa từng trải nghiệm :))

Thế thì tốt nhất đừng có dại mà dính vào nếu như nó chưa đến gõ cửa nhé! Ui trời ơi, nghe mọi người than thở mệt wa!

--Vậy thì, bác Quang thân mến ơi, thay vì ngồi than thở thì cứ vui vẻ với nhau được tí nào thì vui đi. Đời ngắn như con rắn, than thở mãi làm chi cho phí :D:D:D

Trịnh Thường Trường An đã viết:
--Vậy thì, bác Quang thân mến ơi, thay vì ngồi than thở thì cứ vui vẻ với nhau được tí nào thì vui đi. Đời ngắn như con rắn, than thở mãi làm chi cho phí :D:D:D
Đồng ý, đời có mấy "tí" mà cứ ngồi đấy than thở với đau buồn. Nhưng mà nghĩ lại tớ cũng hơi thắc mắc là đi du học j mà lâu thía? Những 10 năm cơ á? Định định cư bên đó luôn hả? Thế là phản quốc đấy nhé!;;)

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Đồng ý, đời có mấy "tí" mà cứ ngồi đấy than thở với đau buồn. Nhưng mà nghĩ lại tớ cũng hơi thắc mắc là đi du học j mà lâu thía? Những 10 năm cơ á? Định định cư bên đó luôn hả? Thế là phản quốc đấy nhé!;;)
Đâu dám phản quốc đâu . Bạn ý đi du học nhé , tính xem : lớp 11 đi học 2 năm dự bị đại học , thêm 5 năm đại học nữa là 7 rồi . Còn 3 năm làm việc bên đó ( mà 3 năm là ít ) . Sau đó thì tùy tình hình mà về Việt Nam . Thấy chưa , 10 năm còn là ít đấy :(( :(( :(( :((

Nói cứ như là ấy đi vậy. Mà ấy đi hả? Đâu cần dự bị những hai năm. Hơn nữa học đại học bên đó đâu có hai năm. Học xong có thể về nước làm mà? Mà cùng lắm thì cũng phải làm chuyến về VN chứ? Chẳng nhẽ lại mất tăm mất tích luôn 10 năm thế chắc?

Nói thế chứ :)
Đã mất công đi du học chả lẽ họ ĐH xong ko học cao học, thế là thêm 2 năm cao học nữa :p Học ở bên đấy lâu thế, ko ai dễ bằng lòng mà vác luôn bằng về VN đâu, việc nhàm, lương ít, cơ sở vật chất lạc hậu :) rồi chưa kể là về chắc gì đã có việc :)
Nói chung là ... lâu đấy :|
Thế ny Quang hè với Tết có về ko, hay chỉ 1 năm 1 lần :-/

meo.
nói là chờ cũng khó, mà chia tay có lẽ là vội vàng..
thời gian sẽ cho bít tất cả mà, lo j , miễn sao đừng để tình cảm nhạt phai ^^

nếu đi xa như US hay UK thì cố gắng 1 năm về 1 lần, còn nếu đi Sing thì đơn giản thui, về dễ ý mà ;)

Khưu Trí Trung đã viết:
Trời, gì mà kinh khủng tới như vậy nhỉ, chỉ có 3 ngày không gặp mà muốn chết à :)), không biết có thật không nữa, mình chưa từng trải nghiệm :))
Mắt Trung có tăng số không Trung, Linh chỉ bảo là mới ba ngày không gặp đã nhớ không chịu nổi thui, tui nói tui muốn chết hồi nào
Cuộc đời đẹp thế này, chết làm gì cho phí
Em còn ham chơi, ham mặc, ham ăn lắm ạ

Cái này thì tùy người thôi :p , dù gì trước khi đi cũng phải xác định sẵn ^^ . Nói chờ thì cũng khó , đi xa hoàn cảnh mới ; môi trường mới ; con người mới lại không có người thân bên cạnh dễ khiến cho người ta nản chí và xao lòng .Nhưng dù gì cũng nghĩ là chờ được nếu cả hai phía đều muốn và tin tưởng thế :x .
10 năm ngẫm cũng hơi ghê :-s nhưng 3,4 năm chắc cũng không có vấn đề gì nếu là true love chứ kiểu thích trẻ con thì không dám nói trước :D

--Mà bạn Chi dự định học ngành gì thế, cho mọi người biết với, tò mò quá 8-} 8-} .
--10 năm thay đổi nhanh lắm, 1% là tình yêu còn giữ được. Cứ như hồi bọn mình ra đời bố mẹ con than ngắn than dài về chuyện đồ ăn thức uống, 10 năm sau, đồ ăn đầy tủ đến béo phì cơ mà. Bây giờ nói yêu nhưng sau biết đâu lại: "Thôi, làm bạn vậy" (k0 có ý xúc phạm ai cả, sự thật mất lòng:D:D:D )

Ai cũng nghĩ thế cả mà. Mọi người đừng trách NA lắm chuyện nhé, chứ NA thấy chẳng phải là 1% đâu, mà với cái thằng, ah, nhầm với cái bạn mà thay người yêu nhanh đến chóng mặt như thế thì 0,5% cũng chẳng có ý chứ!:D(ko có ý xúc phạm hay đụng chạm đến ai đâu nhé! Đừng hiểu lầm, tội nghiệp iem:))).

NGuyễn Thùy Chi đã viết:
Bạn ý đi du học nhé , tính xem : lớp 11 đi học 2 năm dự bị đại học , thêm 5 năm đại học nữa là 7 rồi . Còn 3 năm làm việc bên đó ( mà 3 năm là ít)
univ/college của Anh đào tạo undergraduate, nếu học business hay mấy cái tương tự thế :D thì chỉ mất 3 năm thôi muh^^

Back
Bên trên