Nếu em yêu anh...

Chết trong lòng, sướng cái khác :p Bác LQT yêu cái em trong avatar thì chết trong lòng một ít chứ nhiều ít thì cũng còn lãi chán :))

dinh tuong lan đã viết:
Chết trong lòng, sướng cái khác :p Bác LQT yêu cái em trong avatar thì chết trong lòng một ít chứ nhiều ít thì cũng còn lãi chán :))

:)) :)) :)) Đúng là có "sướng", có "chết" !!! Nhưng mà là "sướng" ... con mắt, còn "chết"... ở đâu đó... chứ không phải "chết trong lòng" !!! Cái "chết" này còn gọi là "chết dở" vì đã chót "sướng" rồi ...!!! :(( :(( :(( :(( :((

Tại sao em từng đặt cho mình câu hỏi như thế nhỉ? Bỏ đi! Yêu thì đã yêu rồi, cứ yêu, không yêu thì, có tính toán thế chứ tính nữa, cũng đến vậy thôi :)

Đến anh cũng đặt cho em câu hỏi "nếu" đó nữa. Nào, anh có yêu em không? Hỏi làm gì, băn khoăn làm gì :) Em không yêu anh hay có thì tình cảm của anh thay đổi ah? :)

Nghe em nói chắc là khó chịu lắm nhỉ, vì em chả bao giờ nói điều gì rõ ràng :) Cũng phải thôi, cũng là hợp lí mà, em là thế, em sợ, em không tin, mặc dù em muốn

Đinh Tường Lan đã viết:
Đến anh cũng đặt cho em câu hỏi "nếu" đó nữa. Nào, anh có yêu em không? Hỏi làm gì, băn khoăn làm gì :) Em không yêu anh hay có thì tình cảm của anh thay đổi ah? :)

Nghe em nói chắc là khó chịu lắm nhỉ, vì em chả bao giờ nói điều gì rõ ràng :) Cũng phải thôi, cũng là hợp lí mà, em là thế, em sợ, em không tin, mặc dù em muốn

:(( :(( :(( Hic, em mà không yêu anh thì tình yêu anh thành "tình đơn phương". Tình đơn phương nó hao hao giống một bác què nhảy tưng tưng bằng một chân trên "con đường tình" ... em cứ thử "nhảy lò cò" bằng một chân xem được bao xa?!.... thế mà còn phải hỏi !!?!! 8-} 8-} 8-}

:)) :)) :)) Chắc lại phải kêu "bác sĩ tâm thần" tiêm cho em này một mũi cho bớt "ngơ" đi mới được :)) :)) :))

Đinh Tường Lan đã viết:

8-} 8-} 8-} , Có anh "yêu" em đây nè, cho dù em không yêu anh thì tình cảm của anh cũng không thay đổi :)) . Em mà yêu anh, anh xin thề sẽ đá hết mấy con bồ nhí của anh. ;) . :x . :)) .

Kiều Trâm đã viết:
Nếu em yêu anh thì em biết giờ này em sẽ khóc
Nếu em yêu anh thì em sẽ cảm thấy tủi thân nhiều lắm
Nếu em yêu anh thì em nghĩ em không chia tay được với anh dù anh có làm em đau khổ gì đi nữa
Nếu em yêu anh thì em sẽ không đủ lòng tin vào một tình yêu nào nữa....
May quá, em không yêu anh 8-|
Ặc,em thì đen hơn vì câu cuối lại là.......
Buồn quá,em đã yêu anh!!!!!!!! :((
=>chết mất :((

Chả có gì mà chết cả! Vui chứ! Đời.. :) Cứ sống, và yêu. Không muốn vui vẻ nữa là đau khổ lớn nhất (Câu này ngu thật :p)

Nếu em yêu anh thì em đã quá tổn thương khi anh nói những câu vô tình đến thế với em :( Khi anh nhắc lại cái điệp khúc đáng ghét đó. Nếu anh có nghĩ thế thật, và nếu thật có thế thật, thì anh cũng không cần phải nói ra cơ mà :-s

Em mà yêu anh thì chắc em đã, đang và sẽ đau khổ lắm lắm...

Có chút không cam tâm, và... nhưng ... Ai mà biết được :)

bỏ đi...
có câu này:ko có một người đàn ông nào xứng đáng để bạn fai rơi nc mat
Nếu có 1 người như thế, anh ấy sẽ ko bao giờ làm bạn khóc....
ai thất tình hãy nhớ câu này...

Đã lâu lắm rồi không rơi nước mắt vì những chuyện như thế :) Nhiều khi có cảm giác đau lòng đến nỗi không thể nào khóc được, nước mắt không thể chảy ra được. Đắng ngắt...

Đinh Tường Lan đã viết:
Đã lâu lắm rồi không rơi nước mắt vì những chuyện như thế :) Nhiều khi có cảm giác đau lòng đến nỗi không thể nào khóc được, nước mắt không thể chảy ra được. Đắng ngắt...
Thôi hội phó nín đi, chắc là đi off về hội phó bị cảm, nên miệng đắng đấy thôi, hội phó nên bảo trọng ngọc thể, kẻo nhiều hội viên đau lòng vì lo lắng. :). Có những chuyện "như thế" chắc hội phó khó nói ra, nhưng cũng không nên vì thế mà đánh mất đi niềm vui , hội phó ạ. :), cho dù niềm vui đôi khi là sự giả tạo, do con người tự nghĩ ra để quên đi những chuyện đau buồn.

Chuyện Của Lá

Cây mọc trên một ngọn đồi ngát gió quanh năm.
Lá trên cây xanh rì ngày ngày cùng cây đùa với gió.
Một ngày, Gió bay qua nói cùng lá :
- Lá hãy theo Gió nhé? Gió sẽ đưa Lá tới khắp mọi nơi, ngắm mọi cảnh đẹp .
Lá trả lời:
- Lá là của Cây và không bao giờ muốn rời xa Cây cả .
Cây nhìn theo Gió mỉm cười.
Rồi một ngày lạnh buốt, Cây trút Lá.
Lá nằm dưới gốc Cây, nhìn theo Gió. Cầu xin Gió cho Lá bay lên cành của Cây.
Gió lại hỏi:
- Lá hãy theo gió nhé?
Lá trả lời:
- Lá là của Cây và không bao giờ muốn rời xa Cây cả ...
Và Cây ơi, đừng bao giờ trút lá nhé

Lá có thể nào đi cùng với Gió ko? Tại sao Lá mãi mãi phải gắn liền với Câu chứ? tại sao thế, tại sao,TẠI SAO lại thế???
Gió rất rất yêu Lá, yêu thật lòng.. và...Lá cũng yêu Gió... nhưng tại sao Lá lại ko thể đến với Gió, TẠI SAO thế?
Nếu như Gió hứa sẽ cùng Lá xây đắp 1 cuộc sống mới, hạnh phúc hơn, tự do hơn thì liệu Lá đồng ý đến bên Gió?
Lá đã cùng Gió sống trong tình yêu, Gió đã đem đến những giây phút hạnh phúc nhất cho Lá và họ đã thề ước sẽ sống bên nhau.
Dường như bừng tỉnh sau giấc mơ, Lá nhận ra rằng Lá còn có Cây và Lá ko thể xa Cây được. Lá có thể làm gì bây h đây? từ bỏ Cây mà đi với Gió à?
hay sẽ rời xa Gió và trở về với Cây...? Đau đớn hơn cả: Cây và Gió là 2 người bạn thân
Người đau khổ nhất bây giờ là Lá, Lá phải lựa chọn sao đây, Lá ko có ai để tâm sự nỗi lòng của mình, Lá cảm thấy cô đơn quá, và Lá khóc, chỉ có thể khóc mà thôi.
Cây và Gió bây giờ ko thể nhìn mặt nhau được nữa, tình bạn bao năm giữa họ giờ đây ko còn gì hết.
Họ đều muốn Lá có được hạnh phúc, nhưng họ ko biết rằng Họ chính là hạnh phúc của Lá.
Vậy làm sao bây giờ, làm sao tốt cho cả 3???:
Gió hiểu rằng Gió ko thể để Lá phải khổ tâm mãi được, Gió yêu Lá mà, Gió luôn mong Lá được hạnh phúc đúng không?
Mình sẽ ra đi, chỉ có như vậy...Gió đau( đau như bị hàng nghìn nhát đâm) đớn nghĩ suy
Và 1 hôm Gió nói với Lá : "Chúc em mãi mãi hạnh phúc.. mong em... em hãy quên anh, hãy coi anh như chưa bao giờ tồn tại trên thế gian này.
Anh đi và sẽ không bao h quay lại nữa... em nhớ giữ gìn sức khỏe. Em nhớ mặc ấm khi trời rét.....đừng tắm khuya nữa em nhé..."
Gió quay mặt bước đi và nấc lên tiếng khóc nghẹn ngào, lòng Gió đau...đau quá...1 nỗi đau ko thể tả nổi, có gì đau đớn hơn anh khi buộc phải nói lời chia tay với người mà anh yêu thưong trong suốt 7 năm qua không cơ chứ.
Anh trân trọng và đã giữ mãi tình yêu này,giờ.. anh còn j?...còn j nữa đâu
Chân Gió cố cất bước đi, lòng anh nặng chĩu, anh cố níu kéo tình yêu của mình nhưng tất cả đã quá muộn.
"EM YÊU ANH" Lá ào lên khóc và ôm Gió từ phía sau, nước mắt của họ như nhưng giọt pha lê, đẹp lung linh, chảy dài trên 2 gò má.

-------câu chuyện có thật, ko thể viết tiếp được nữa:(:)(:)(( mong mọi người thông cảm----------

Đã lâu lắm rồi không rơi nước mắt vì những chuyện như thế Nhiều khi có cảm giác đau lòng đến nỗi không thể nào khóc được,
nước mắt không thể chảy ra được. Đắng ngắt...

ôi đúng rồi đấy, có những lúc không thể khóc nhưng có nhiều khi nghĩ đến thì nước mắt lại cứ trào ra ko sao dừng được.
Nhiều lúc nghĩ sao mình phải khổ thế cơ chứ, thiếu người ấy cuộc sống vẫn diễn ra tốt đẹp mà. Nhưng....:((sao thấy ông trời bất công với mình quá vậy,
tại sao mình đáng được hưởng cái hạnh phúc đó lại ko được, đau quá đi...đau ko chịu được..... ko hiểu bao h tôi mới yêu lại được:(:)(:)((

Chỉnh sửa lần cuối:
Lá với chả Gió, yêu với chả không.. Mệt! Phù phiếm hết. Anh ở đâu?

Nguyễn Mạnh Tiến đã viết:
Nhưng....:((sao thấy ông trời bất công với mình quá vậy,
tại sao mình đáng được hưởng cái hạnh phúc đó lại ko được, đau quá đi...đau ko chịu được..... ko hiểu bao h tôi mới yêu lại được:(:)(:)((
thế sao lại ko được hưởng hp thế ạ :-/

Hơ, được hưởng thì chỉ có 1 lí do thoai, chứ không được hưởng thì có cả ngàn cả vạn lí do, kể cả hưởng chán rồi. Đời thấy bất hạnh là nhiều chứ mấy người hưởng hp được bao nhiêu

Back
Bên trên